Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ujambo msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza hivi sasa. Leo ni Jumanne, ikiwa ni April 30 mwaka huu wa 2019, ninakukaribisha katika dakika 30 za VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa studio namba 15 za VOA Swahili, ikiwa ni saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Jina langu ni mkamiti kibayasi, naitwa Kennes Bwire. Ungana nasi kupitia kwenye redio. Ongeza sauti jirani naye akaweze kusikia. Kwenye mtandao www vo swahili com na kwenye Facebook VOA Swahili, miongoni ya mengi ambayo tumekuandalia, Tutakuletea, mm, maswala yanayovuma katika mitandao ya kijamii ni mwishoni mwishoni kabisa mwa VOA Express. Hali kadhalika tutakuletea habari za biashara, tutakusomea habari za dunia, burudani ya muziki. Vilevile vile kule nchini Kenya leo hii yamefanyika maandamano yanayopinga rushwa. Hii maandamano inahusikana na ufisadi. Kwa hivyo leo tumekuja hapa, kitu ya kwanza kuambia rais wa jamhuri wa Kenya, tuko na yeye kupigana na ufisadi, lakini tunataka kuona watu waketiwa mbaroni. Pia tumekuja hapa, tunapeleka petition. Moja kwa moja tuanzie Kigali, Rwanda, kwenye laini ya simu tunaungana na kaka yetu Silvanus Kalemera. Kalemera, hujambo na karibu kwenye Express. Asante Bwire, sijambo msikilizaji, sijambo Bwire na wasikilizaji akamatwa Sankara tunaarifiwa hivyo ambayo amekuwa akitafutwa na serikali ya Rwanda. Hebu tupe ya hivi karibuni ambayo yanasemwa na viongozi wa usalama. Naam, taarifa za kukamatwa kwa msemaji huyu wa kundi la MRCD na tawi lake la kijeshi maarufu kama FLN zilizagaa takribani wiki moja na nusu hivi zipatazo mbili kwamba alikamatwa kule visiwani Komoro na akarejeshwa nchini Rwanda, lakini kuanzia wakati huo kulikuwa hakuna taarifa za kuthibitishwa, kwa, kwa, kwa sababu upande wake ulikuwa unasema kwamba alikamatwa na baadaye akaachiwa, na upande wa serikali ya Rwanda ulikuwa ukiulizwa unamezea upendi kuzungumza. Lakini mapema leo asubuhi takriban mishale ya saa tatu saa nne mpaka saa tano hivi uh, waziri wa mashauri ya nje wa Rwanda Dr. Richard Sezibera ambaye pia ni mwenye, ni msemaji wa serikali alithibitisha mbele ya waandishi wa habari kwamba huyu Salimana Kariste maarufu kama Sankala anashikiliwa na serikali ya Rwanda, lakini hakupenda kufafanua zaidi, na alisema kwamba uh, alikamatwa uh, akutaja siku gani alikamatwa, lakini akasema kwamba sasa hivi kinacho mchakato unaoendelea ni kuweza kumfikisha mbele ya vyombo vya vi, sheria ili akajibu ya mashtaka yanayomkabili, na akasema uh, alikamatwa kwa ushirikiano na wadau wengine ambao hawakupenda kuwataja majina, na akasema kwamba hii ilifanyika baada ya kuzungumza. Alitangaza kauli hii baada ya kuzungumza na wanadiplomasia wanaowakilisha nchi zao hapa Rwanda. Walikuwa na mkutano wa faragha kuanzia asubuhi kabisa mapema, na waandishi wa habari walisubiria kwa muda mrefu, na alipotoka kwenye chumba cha mkutano huo na, wa, na wanadiplomasia hao, ndio wakatangaza kwamba huyu bwana amekamatwa, na hapo hapo akawa ametaja kwamba Uh, kuna baadhi ya nchi ambazo vilevile hakutaja jina kwamba zinawahifadhi watu hawa, na akasema kwamba imefikia hatua nchi hizo zinatoa uh, visa pamoja na vitambulisho vya kughushi vya kuwapa watu hawa ili waweze kutembea raha mustarehe, na akawa amesema kwamba ndo lengo la, la, la, la, la, la kao chake na, na, na wanadiplomasia kwamba watu hawa haifai kuweza kuwapa hifadhi, kwa sababu uh, huyu Sankara kwa mfano aliyotumiwa kama mfano amekuwa akijigamba katika vyombo vya habari vya kimataifa kwamba ndiye alikuwa akitoa mashambulizi katika ma, upande wa magharibi mwa Rwanda mata katika msitu wa Nyungwe unaozitenganisha Rwanda na Burundi, na katika siku za hivi karibuni kimekuwa ni kiini hasa cha mzozo baina ya Rwanda na Burundi, kwa sababu eh, wapiganaji walikuwa wakitokea maeneo kwa mjibu wa serikali ya Rwanda kwamba walikuwa anatokea kule Burundi na kuweza kuaa kwenye msitu huo na kuweza kurejea kule, kule. lakini sasa huyu bwana alikuwa anajigamba mpaka kulikuwa na wa, baadhi ya wananchi waliuawa wakati huo na mpaka baadhi ya magari akachoma moto na akawa anajigamba kwamba ndi kikundi chake ndio kimefanya hivyo na hata anasema kwamba anaendelea kutengeneza dawa zaidi ili kuweza kuing'ua madarakani serikali ya hapa. Kwa hivyo ndo ndo, ndo taarifa ambazo tunazo sasa hivi, imekwisha dhibitishwa, ingawaje hatujui wakati gani wa natafikisha mbele ya sheria. Machi 15 mwaka 2019, mwezi uliopita, aliweza kuzungumzia mashambulizi ambayo umeyazungumzia, pamoja na sehemu za Nyamagambe na Nyaruguru. Je, maafisa ambao wanamchunguza, wanasema wanamchunguza kuhusiana na tuhumu alizozitoa ama kuna ushahidi kwamba amehusika katika yale ambayo amedai na amekuwa akijigamba? Yote kwa pamoja, yote kwa pamoja. Kwanza ni mambo mawili na yumkini ya kuepo zaidi. Mosi ni kwamba katika zile taarifa zake ambazo zilikuwa zikizaga katika vyombo vya habari vya kimataifa na katika mitandao ya kijamii na katika YouTube kwa mfano, alikuwa anaeneza chuki na itikadi ya utengano kwa misingi ya ukabila pamoja na misingi ya kuwafa, na pamoja na kuwafanya wananchi waichukie serikali na akawa anafikia hatua ya kuliingilia jeshi na kuweza kulichambua kwamba jeshi wa, wa, makabila sijui watusi ni wangapi wa, wa, wa, wa, hutu ni wangapi na kwa katika kwa njihii, katika litokea, liwepita, hilo katika serikali ya Rwanda wanaona kwamba ni kurudisha nchi hii katika matatizo ambayo yalitokea miaka 25 iliyopita, hilo ni mosi, lakini pili, uh, hata kitendo cha kujigamba kwamba aliwaua wananchi katika msitu wa Nyungwe na kuchoma magari, kwamba serikali inasema kwamba haifai kwa sababu alikuwa anawaua wananchi wa nchi hii ambao kimsingi, uh, serikali inazidi kwa kuandaa mstakabali wa maisha yao. Kwa hivyo, uh, kwa, kwa, kwa maadamu amekubali kwamba alifanya mashambulizi hayo na amekuwa akifika hapa na pale kwamba lengo lake si jingine, si mazungumzo, si nini isipokuwa kuingia serikali madarakani M ah, hilo serikali inahitaji kama ni kosa la uhaini na lazima inasema kwamba lazima achunguzwe. Kaka kaka Remera, nakushukuru sana asante Bwana Mkamiti. Nam, basi kutoka huko Rwanda sasa tunaelekea mpaka katika jiji la Nairobi nchini Kenya, ambapo leo kulifanyika maandamano yanayopinga ufisadi kutoka kundi hili linalojiita Red Movement Peoples. Na ili kujua mengi zaidi kuhusiana na kundi hili na madai yao na mengineyo, basi tunaye Kennedy Wandera katika laini ya simu. Habari za wakati huu, na kipi kinachoendelea kuhusiana na maandamano haya yanayopinga ufisadi. Naam, jinsi ulivyoeleza mkamiti, leo asubuhi uh, kumekuwa na maandamano katikati mwa jiji la Nairobi wa Kenya wamejitokeza kupitia mashirika ya kijamii, na ujumbe wao ni kwamba wanamtaka Rais Kenyatta kuzichukulia harakati za kupambana na ufisadi kwa uzito mkubwa zaidi, wakieleza kwamba Kenya imekuwa ikikumbwa na visa vya ufisadi, lakini ni, ni, ni, ni matamshi tu yanayotolewa, hamna vitendo. Na vilevile pia wanaeleza kwamba gharama ya maisha imepanda, imekuwa ya juu zaidi, na hivyo basi Wakenya wanapoteza fedha nyingi kutokana na kadhia za ufisadi. Na wanaeleza kwamba wataendelea kuandamana na kuhakikisha kwamba serikali inatii, inatii maagizo ya Wakenya kwamba wanahitaji kuwa na maisha bora. Hebu tumsikilize huyu. Hii uh, maandamano inahusikana na ufisadi na mambo ya kupanda bei kwa vyakula hasa sasa unga na vile jumba ambalo linatengeneza sheria ya parliament imeshindwa na kazi. Kwa hivyo leo tumekuja hapa, kitu ya kwanza kuambia rais wa jamhuri wa Kenya tuko na yeye kupigana na ufisadi, lakini tunataka kuona watu waketiwa mbaroni. Pia tumekuja hapa tunapeleka petition Parliament, parliament kwa kwa police that is house, na kwa office of the president. Kwanza tunaambia parliament wameshindwa na kazi yao kwa sababu wao wamekuwa wa corrupt. Na vile vile pia nilizungumza vile na mojawapo waandalizi wa, wa uh, maandamano haya anayeitwa Wanjiru Waithera na anaeleza kwamba rais Kenyatta amekuwa mtulivu na kando na ilivyo uh, jinsi Wakenya wanavyotarajia aweze uh, kuzungumzia maswala kama haya, kwa hivyo wanaeleza kwamba amekuwa akitumia tu matamshi lakini vitendo hamna. Hebu tumsikilize Wanjiri wa Idhara anavyoeleza na naye Wakati uliisha wa wa wa wa wa mtukufu rais rais rais ama mtukutu rais huyu wetu hatumwelewi, ni ni ni ni rais wa aina gani? na na na na pia tena pia tena tumekosa imani pia na judiciary judiciary has been arresting people through the the the help of the DPP and, and and the DCI lakini watu wakui convicted so where are our monies? kwa kwa kwa nini wakikaka lazima wakimbie China? kwa hivyo jambo jambo la huzuni ambalo kama Mkenya anaguzwa kwa undani na ufisadi na wizi wa mali ya umma tafadhali, huu ni mwanzo wa mwisho wa ufisadi huu wa mwanzo wa, wa mwisho wa ukoloni Kenya. Ukoloni mambo leo utaisha, neoliberalism itaisha. Na kwa nini neoliberalism? Kwa sababu wameendelea kuleta wafanyakazi na service providers from different countries and then our own engineers, our own service providers from the country do not have jobs. Wandera, uh, madai kama tulivyoyasikia uh, mtu wa kwanza anaeleza kwamba bunge limeshindwa kazi yao. Hali kadhalika uh, mama aliyemaliza kusikika hivi sasa anasema kwamba wamekosa imani na mahakama. Je, wametoa njia mbadala ya kuweza kumsaidia rais ili kuweza, uh, uh, kutokomeza visa hivi vya ufisadi, au na wenyewe wanazungumza tu ni maneno na kufuatana matamshi yao inadhihirika wazi wakieleza kwamba wanavutishwa mno. Maanake sasa wanaeleza kwamba watakuwa wanafanya, watafanya, watakuwa wanajigawanya katika makundi tofauti tofauti kuandamana nchini Kenya ili kuongeza juhudi za kuieleza serikali kwamba Wakenya wamechoka. Na sasa iwapo basi wanatoa njia mbadala ya kupambana ufisadi, hilo hawajalitajia, lakini wameeleza kwamba kikatiba, ama katika sheria zaidi wamepewa hiyo uwezo wa kuandamana na hivyo wataendelea kuandamana na kushiriki katika makundi kama hayo kuhakikisha kwamba serikali inawasikiliza na inasikiliza Wakenya. Kwa hivyo ni labda ni kitu ambacho tutasubiri kujua iwapo kitaendelezwa itakuwa imehimiliwa katika haya wanayoyafanya. Shukran sana Kennedy Wandera kwa ripoti uliotupatia bila shaka tutaendelea kuwasiliana na wewe kujua zaidi kile ambacho wananchi uh, au kundi hili la Red Movement Peoples linachotaka ili kifanyike kukomesha visa hivi vya ufisadi nchini Kenya. Dakika chache kutoka hivi sasa, tutakusomea habari za dunia. Habari za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump anashinikiza mabadiliko kwenye mfumo wa kutoa hifadhi, ikiwemo kulipisha ada kwa waomba hifadhi, wakati utawala wake ukijaribu kusitisha wimbi la wahamiaji wanaojaribu kuvuka mpaka wa Meksiko. Trump pia anataka wanaomba hifadhi pia walipie kibali cha kufanya kazi wakati, wakati, wakati wakisubiri matokeo, na iwapo watanyimwa hifadhi, basi hawana budi kupokonywa kibali hicho. Ameongezea kupendekeza kuwa kila aliyeingia Marekani au kujaribu hapo awali kwa njia isiyo halali hata kuwa na kibali cha kuomba kibali cha kufanya kazi. Hata hivyo, mgombea wa kiti cha rais na ambaye alikuwa waziri wa nyumba na maendeleo ya miji wakati wa utawala wa rais Barack Obama, Julian Castro ni miongoni mwa watu wa kwanza kulalamikia hatua za Trump. Wakazi wa kaskazini mwa Msumbiji leo wameendelea kukabiliana na mvua kubwa pamoja na uwezekano wa kutokea kwa mafuriko zaidi wakati taifa hilo likikabiliana na athari za kimbunga cha pili kuwahi kutokea ndani ya kipindi cha wiki sita. Watabiri wa hali ya hewa wanasema kuwa mvua za hadi milimita 50 zinatarajiwa kwenye majimbo ya Cabo Delgado na Nampula. Idara ya dharura ya Msumbiji jana Jumaatatu ilitangaza idadi ya waliokufa kutokana na kimbunga hicho kilichopewa jina Kenneth kuwa ni watu 38. Baraza la kijeshi la mpito nchini Sudan limesema kuwa limekubali kujiuzulu kwa maafisa wake watatu. Maafisa waliojiuzulu wiki iliyopita ni luteni jeneral Omar Zain Al Abdin aliyekuwa akiongoza baraza hilo pamoja na Lieutenant jenerali Jalal al-Din al-Sheikh na Lieutenant jenerali Al-Tayib Bakar Al-Fadil. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, chama cha wafanyakazi cha Sudan Professionals Association kiliomba kuondolewa kwa maafisa hao kwenye baraza la mpito kwa madai kuwa walihusika kwenye msako uliouwa darzeni ya watu wakati wa maandamano. Kiongozi wa upinzani na aliyejitangaza kuwa rais wa muda wa Venezuela, Juan Guaido, mapema leo amewasihi watu wa taifa hilo kujitokeza barabarani na kuliunga mkono jeshi zikiwa juhudi za kumwondoa madarakani rais Nicolas Maduro ili kujipatia tena uhuru wao. Guaido aliweka video kwenye ukurasa wake wa Twitter ikionyesha akitoa hotuba mbele ya kundi la wanajeshi na kiongozi wa upinzani Leopoldo Lopez, ambaye yuko kwenye kizuizi cha nyumbani. Guaido amelisifu jeshi akisema limefanya uamuzi wa busara na kwamba limejiweka sawa kwenye kurasa za historia ya taifa hilo. Muda mfupi baadaye waziri wa habari Rodriguez amesema kuwa serikali ya Maduro inakabiliana na jaribio dogo la mapinduzi linaloongozwa na wasaliti kwenye jeshi, huku waziri wa ulinzi Vladimir Padrino akisema kuwa jeshi lipo imara kulinda, kumlinda rais Maduro. za VOA Express msikilizaji, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Tunasikika kwenye redio na kwenye mtandao www voa swahili com popote ulipo duniani kwenye ukurasa wetu wa Facebook rambaza VOA Swahili mkamiti kibayasi tupe ya biashara sasa Haswa so katika upande wa biashara, Kenneth Bwire, ni kwamba kuna ripoti hii ya mwaka elfu mbili na kumi na sita ya shirika la habari la China la Xinhua inaeleza kwamba mamilioni ya punda wanauawa kila mwaka, na hii inatokana hmm, kwa sababu kwamba wanyama hao inaelezwa hmm, kwamba hutumika kutengeneza dawa za asili ijulikanayo kama ejiao huko nchini China. Mm -hmm, eh, sasa ripoti hiyo inaeleza kwamba dawa hiyo ya asili hutumika kutibu anemia, inatibu pia maswala ya uzazi na usingizi, ijapokuwa uh, dawa hii haijathibitishwa uh, kisayansi, ni inatumika tu katika matumizi ya dawa za kienyeji au kiasili na mchanganyiko wa dawa hiyo. Uh, kulingana na ripoti hii, inaeleza kwamba inauzwa kwa bei ya juu sana. Mm. Ni gharama kuipata dawa hiyo, lakini mwaka huu um, Brook of the United Kingdom, kundi hili ambalo linatetea wanyama kimataifa limelaani biashara ya ngozi za punda, ambapo inaeleza kwamba uh, wanyama hao wamekuwa wakipungua siku hadi siku, na kulingana na kundi hilo ni kwamba nchi ya Tanzania, Kenya, Afrika Kusini, Nigeria Uh, Ivory Coast, Ghana na Burkina Faso ni miongoni mwa nchi ambazo idadi ya punda inapungua siku hadi siku kutokana na mahitaji ya biashara hii ya ngozi ya punda kushika kasi na idadi ya punda uh, nchini uh, Botswana imetolea mfano, wanaeleza kwamba imepungua kwa asilimia thelathini na tisa kutoka punda mia mbili ishirini na tisa elfu ambao ni mwaka elfu mbili na kumi na nne na kufikia mia moja arobaini na mbili elfu mwaka elfu mbili na kumi na sita kulingana na, na ripoti ya SPANA, mkamiti. Mm -hmm. Hivi ndio sababu kuna vichinjio vya punda vimeongezeka Afrika Mashariki ama sababu ni nyingine ya vile vichinjio ah? Kwa kweli hapo siwezi kujibu kwa sababu uh, ripoti yenyewe haijaeleza <laughs> kama ya, kuongezeka kwa machinjio pia inahusisha mm. na haya, lakini utafahamu kwamba ukizungumzia tu nchi ya China mm. uh, China imeingia ime kwa kasi katika bara la Afrika vile vichinjio na, na imekuwa ikifanya biashara nyingi sana tu. Ukiangalia ripoti ni kwamba utaona kwamba tembo wanauawa kiholela siku hadi siku na biashara kubwa ya tembo inafanywa na nchi ya China. Sasa ripoti hii ya mwaka elfu mbili kumi na sita ya Shinhua inaeleza kwamba punda nao sasa wanakufa sana kila mwaka, hasa Mifraisha katika kumba... nchi hizi za eneo la Afrika Mashariki, Tanzania eh, na Kenya ambapo kuna punda wengi, ile, ile ngozi ya punda mm -hmm. ya juu mm -hmm. anaebeba mzigo nayo huchoka nakaambiwa pia katika taarifa hiyo kwamba inatumika kutengeneza dawa ya usingizi. Unajua, ukichoka sana <laughs> <Lala>. <laughs> Basi ni haya machache ambayo nimeweza kukusanyia hivi sasa ndani ya VOA Express kuhusiana na punda. Tupate burudani, kuna mziki ambao msanii Bobi Wine ameimba baada ya kukamatwa na kuweka kizuizini, na anaelezea dhuluma ambazo watu wanapitia kote Afrika Mashariki tu, hasa wanasiasa. Tumsikilize. dhuluma za kisiasa, pata kitu hicho watoto wangu na watoto wako wasome vizuri, wapate future njema. Madamu wangu na madamu wako wazae vizuri, wapate matibabu njema inze gotulugu nyoto ndi muganda wo vino vyenkola viyamba bwena bantu bo afande sipigani nawe nakupigania Mkamiti, unajua, wakati huu jamaa alikamatwa akawekwa chini ya kizuizi cha polisi siku ya Jumanne, alimpigia mwenzake simu, ilikuwa live moja kwa moja kwenye Facebook, akamwambia njoo na hiyo studio temporary, turekodi nyimbo hapa, na imeingia katika orodha ya zile nyimbo ambazo zimetungwa audio yake ikatoka na video ndani ya masaa arobaini na nane akiwa chini ya kizuizi cha polisi, na akawaimbia wale polisi ambao walikuwa wanamzuilia, lakini ujumbe ambao unakwenda katika maafisa wote wa polisi katika nchi za Afrika, na nyimbo ambayo imeangaliwa sana kwenye mitandao ya kijamii. Mm -hmm. Ni... Mm -hmm. Ndio uh, kwa sasa inakaribia takribani elfu kumi na moja wala ambao wanaitazama kwenye, kwenye YouTube na ni wimbo ambao imezagaa tuseme hivyo, sijui kuzagaa inakubalika. <laughs> na ujumbe wenyewe, ujumbe una u, u, ujumbe wenyewe ni ujumbe ambao unafunza, ni ujumbe ambao unaelezea hali halisi inayotokea katika maisha ya kila siku ya wanasiasa. Na siku zote ujue kwamba ubinadamu linakuja la mwanzo, ndio weke masilahi yako ya pili, kwa sababu kabla ujapanda ngazi kuna atakayeshikilia, na ukitaka kushuka kuna atakayeleta ile ngazi ukashuka, sio? Twende barazani dbarazanhasa sasa tunaelekea mpaka huko Nairobi nchini mm -hmm, Kenya ambapo idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA ilipata mm, fursa ya kuketi na baadhi ya viongozi wa maandamano ya kupinga kile walichokiita kujikokota kwa serikali katika vita dhidi ya ufisadi. Maandamano yalifanyika mjini Nairobi huku polisi wakiwakamata baadhi ya walioshiriki na kuwazuia wengine kushiriki katika barazani. Tunakuletea maoni mbalimbali mbali ya washiriki hao kama walivyozungumza na mwandishi wetu Uba Abdi akiwa Nairobi. Utamsikia Mothora Kariara aliyekuwa mgombea urais, hali kadhalika Francis Ouma mwanaharakati, na Florence Kanywa naye pia ni mwanaharakati. Tumekuwa tukiwarai wananchi kwamba wajitokeze kukemea ufisadi na visa ambavyo tumekuwa tukiona kila uchao. Tulikuwa hapa wiki kadhaa, na tukamwomba Mheshimiwa Rais kuwapiga kalamu wale wote ambao wametajwa katika kesi kadhaa za ufisadi. Tangu wakati huo hajachukua hatua. Ombi letu lilikuwa kwamba aanze na mawaziri, manake ao yeye ndiye aliyowapa kazi hiyo. Haijafanyika na zaidi ni kuwa tumekuwa na kesi nyingi za ufisadi ambazo zimeripotiwa. Tukikumbuka hata jana, aliyekuwa gavana wa jiji la Nairobi alifikishwa kotini, na pia kuna hizi kesi zingine tumekuwa tukisikia. Kenya imekuwa PR mingi, wanashikwa sijui kotini, DPP anaongea majamba jamba cheche. Hii ni nchi ya mpate mpatae, na wanaumiza nchi ni wanasiasa, mawaziri na rais Uhuru Kenyatta pia ni kamba amelemewa, na kama amelemewa kupigana na ufisadi, aachane na hii nchi, tuchague mtu mwingine apigane na ufisadi. Imekuwa hakuna opposition, watu wawelewani, mpate mpatae na watu wanarambana. Hakuna madawa masinda yote yale, watu wanapata Kenya ni sababu ya ufisadi. Hatupati mandawa kwa hospitali sababu ya ufisadi. Hatupati bidhaa zinazofaa sababu ya ufisadi Elimu ni nduni sababu ya ufisadi. Hata hawa mapolisi ambao wanakuja kutupiga hapa hawapati nyumba nzuri sababu ya ufisadi. Tunasikitika kwamba baada ya sisi kufika hapa, askari wametuambia hatuwezi kuendelea na maandamano, lakini kwa kuwa tulikuwa tumefanya mikakati yote kuomba kufanyika kwa maandamano haya, tutaendelea. Ufisadi lazima tupigane nao sisi kama Wakenya. Hakuna yeyote ambaye atatoka nchi nyingine aje kutusaidia kinachotuathiri sana kupata maendeleo ambayo ni muhimu kwetu sote ni ufisadi, na ufisadi tutafaulu kupigana nao iwapo serikali kuu itakuwa na viongozi ambao ni waadilifu. Tumeona kesi zimeenda kotini, lakini hakuja kuwa na hatua ya kufunga wale ambao wamehusika na ufisadi. Hayo maandamano mengine yamekuwa ni maandamano ya kufanyika kwa siku moja. Tuko hapa leo tutakuwa hapa wiki ijayo, mpaka pale ambapo tutaona kweli serikali inachukua hatua kabambe kupigana na ufisadi. Na hizo hatua kama ambavyo nimesema, ni kwamba lazima tuwe na viongozi waadilifu. Kuna kazi ambayo mahakama inaweza ikafanya ambayo ni kuwafunga watuhumiwa ambao tayari wamepatikana na hatia, lakini kuna kazi ambayo executive inaweza ikafanya, na hiyo ni kuwapiga kalamu wale wote ambao wametuhumiwa kuhusika na ufisadi. Haya, tukitoka barazani mkamiti Mm -hmm. Naomba unikosoe kidogo kabla ujaleta maswala ya kufurahisha. Nikosoe mahali. Ni, ni kutokana na namba <laughs> uliyoitaja ya watazamaji kwenye YouTube kuhusiana na, na kibao cha afande cha Bobby Wine, hiyo namba hivi sasa ni kwamba imefikia watu elfu thelathini na mia tano na idadi inaweza ikaongezeka wakati wowote, mpaka tutakapomaliza matangazo haya. Atafuna kukosoa vilevile, elfu mia tatu na tano. Tunakosoana, ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express uh, hapa Marekani. Tasnia ya sanaa imekumbwa na huzuni nyingine imempoteza John Singleton ambaye alikuwa ni mkurugenzi wa filamu katika Hollywood. Ametamba sana John Singleton katika filamu ya Boys in the Hood na amefariki John Singleton akiwa na umri wa miaka hamsini na moja. Alizaliwa Januari sita elfu moja mia tisa na sitini na nane huko Los Angeles, California. A uh, John Singleton alifanya kazi kwa karibu sana Bwire na uh, baadhi ya uh, macelebrity kama vile uh, familia ya Jackson. Nikisema familia ya Jackson na uh, maanisha Michael Jackson pamoja na Janet Jackson ambapo kwa Michael Jackson alikuwa akimtayarishia na kumtengenezea video zake katika kibao kile cha Remember the Time, kibao ambacho kilisifika sana. Uh, wakati huo na bado kinaendelea kutamba na kwa Janet Jackson uh, alifanya naye kazi katika ile filamu iliyotoka mwaka elfu moja mia tisa na tisaini na tatu ya Poetic Justice. Amekuwa akizungumziwa kwa kufuata utamaduni wa watu weusi wa na kutangaza na kuimarisha akijivunia kuwa mtu mweusi. Amefariki dunia, pole sana um... Kwenye live stream kidogo tu Geoffrey Salvesa anasema tuko pamoja na nyinyi na Robert Mwajumba anasema VOA iko poa katika swali letu tumekuuliza msikilizaji baada kwamba okay kuna sheria mpya ya utrafiki Uganda ambayo ibara ya 69 inamtaka mtu anayetembea kwa miguu barabarani akiwa amelewa kutozwa faini ya shilingi milioni arobaini za Uganda ikiwa ni sawa na dola elfu kumi na moja sheria hii itumike nchini mwako moja tu, anasemaje kabla hatujafunga? Aha, Lawrence Lawrence anasema kwa kweli, kama umefanya kosa sioni kwa nini situmike haya. naitwa <laughs> Kenes Bwire, mimi ni mkamiti kibayasi. Tunakutakia wakati mzuri popote pale unapotusikiliza.