Hali ya utulivu imeanza kutanda kote nchini Sudan licha uh, ya kwamba bado kuna kipote cha baadhi ya watu fulani ambao katika katika hali hii ya maandamano bado wameweza kubakia katika makao makuu ya jeshi mpaka pale uh, wa, uh, watakapoafikiana kwamba ama watakaporidhika na hali ya kisiasa na maendeleo mojawapo ya madai yenu no, ni kwamba mnataka madaraka yakabidhiwe katika utawala wa kiraia. Je, kuna ishara zozote kwamba jeshi litafanya hivyo? Naam, hivi tunavyozungumza ni kwamba tayari kuna majadiliano baina ya serikali ya mpito uh, kukiwemo pia wanaharakati, kukiwemo viongozi wa vyama tofauti tofauti uh, pamoja na wanaofika wakuu katika haya maandamano, ili kuona kwamba, uh, kutakuwa na mahusiano baina ya serikali mpito, uh, ikiongozwa na na, na na jeshi, wakihusishwa pia uh, uh, wananchi, yaani vyama tofauti tofauti, ili sasa itakuwa ni, ni, ni kusanyiko baina wa jeshi na vile vile sivilian, ama, ama raia, viongozi wa raia ya kawaida kuna ripoti kupitia yeah, shirika la habari la Reuters kwamba raia hivi sasa mnataka serikali ya mpito isogeze muda kutoka miaka miwili hadi miaka minne. Ni kipi ambacho mnadhani kitaleta mabadiliko zaidi katika utawala wa serikali ya mpito ya miaka minne? Kuna mahojiano kwamba miaka miwili haitotosheleza, haito kuondosha mizizi ambayo imewekwa kwa, kwa miaka thelathini na ndiposa kumekuwa na hoja tofauti tofauti kwamba muda uongezeke, na labda uh, viongozi mbalimbali wakiwemo uh, professionals, wakiwemo uh, viongozi mbalimbali wa upinzani uh, ili kuonyesha kwamba kwa muda ambao utawekwa tuseme hiyo miaka minne itakuwa ni mwafaka kuhakikisha yale matakwa ya wananchi kwanza yatatekelezwa, nayo ni katika Uh, kuhakikisha kwamba wote waliohusika na ufisadi wamechukuliwa hatua, mahakama zimeweza kufanya kazi yake, na wanahusika wote kwa makosa walioyafanya, kuhakikisha kwamba tayari wametiwa korokoroni.