Kutoka studio 15, hii ni VOA Express, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa tarehe 5 mwezi ni wa 4 mwaka ni wa 2019, ambapo tumechangamka kweli kweli hapa Washington DC, labda pengine ni kutokana na hali nzuri ya hewa. Jina langu Harison Kamau. Na mimi naitwa Patrick Ndwimana. Ni kweli hali ya hewa leo ni nzuri, kulikuwa na mvua kidogo tu, lakini hakuna baridi ile ambayo tunaizoea kuisikia eh, au kuipata vizuri e, mambo ni mazuri kabisa katika Express. Leo tunazo habari nyingi huko e, Rwanda tutaangalia maandalizi ya maadhimisho ya kumbukumbu kumbu ya miaka 25 tangu yafanyike mauaji ya halaiki uh, huko nchini Rwanda. Tuongea naye mwandishi wetu wa huko Kigali. Vilevile tutatazama ziara inayoendelea nchini Tanzania katika upande wa kusini yake Rais John Pombe Magufuli na baadhi ya mambo ambayo yameendelea kuzindua, yakiwa ni maendeleo wa wana kwa wananchi, bila kusahau kwamba jicho litamulika mahali likiwa ni jicho, kuna jicho letu na vilevile vile burudani na? Umezungumzia kuhusu jicho kabla ya kuzungumzia mengine, hacha tusikie mambo ambayo yanazungumzwa leo kwenye jicho. Ni kuhusu nini? Tusikie. Ukisha kuwa na lengo lako uweke mipango madhubuti ya kufikia malengo yako uliopanga katika maisha. Naam, katika makala ya jicho tutasikia namna walimu wanavyo ha, jihamasisha au wanachukua mbinu ili wawape nidhamu wanafunzi wao hasa vijana. Tutatazama burudani linaelekea wapi, ikizingatiwa kwamba ni mwisho wa wiki, bila kusahau kuangalia yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na mziki kama ilivyo ada ya VOA Haya Express. Kabisa, tayari nafikiri wasikilizaji wetu wako tayari kusafiri nasi kwenye Express na moja kwa moja tuelekee huko Kigali, Rwanda tunaongana naye uh, Silvanus Karemera. Silvanus Karemera, habari za leo? Salama, Patrick. Hebu tueleze uh, kuhusu maadhimisho ya kumbukumbu ya miaka ishirini na tano ya mauaji ya halaiki nchini Rwanda, nini inafanyika sababu tunasikia kuna mijadala huku na kule? Ndiyo, wala hujakosea. Ni kwamba kuanzia siku mbili zilizopita mpaka inavyozungumza sasa hivi kumeendelea kuwepo na mjadala. Kuna kongamano moja kubwa sana ambalo inawajumuisha Uh, wanazuoni, uh, wanasheria mbalimbali katika maeneo wa yao na nini, na walimu wa vyuo vikuu pamoja na watafiti, waandishi wa vitabu na filamu na kadhalika kutoka takriban kila pembe ya dunia na wanachokizungumzia hapa ni kuweza kuangalia historia ya mauaji haya yalivyotokea mbele za macho ya walimwengu, na wakasema kwamba wakati akitokea jamii ya kimataifa pia baraza lake la usalama la Umoja wa Mataifa ilikuwa kimya, huku wakijen, wakiendelea kupiga gumzo kuhusu uh, kipi kilikuwa kikitokea Rwanda na wakati huo, kwa muda wa siku mia moja basi watu takriban milioni, mia mo, eh, milioni moja wengi wakitoka katika kabila la watuti wakawa wamepoteza maisha yao. Uh, lakini wakasema kwamba ka, ni kama vile dunia haijajifunza, ni kama vile dunia haina macho mpaka sahivi. Katika nchi kama Myanmar, uh, watu wa jamii ya Rohingya wanaendelea kuuawa, na wakashangaa kwamba miaka michache itakayokuja, basi watu watahisi kwamba ni mauaji ya kimbali, wakati yametokea ya wakati ya wanaona. Kwa hivyo ni, ni mijadala, lakini kubwa zaidi ambacho kimeendelea kusubiriwa ni kwamba siku moja kuanzia sasa itazindua bustani moja kubwa sana katika eneo la Kichukiro. Ni katika, ni katika mji wa katika viunga vya mji wa Kigali ambako kuna kaburi la watu elfu mbili na mia tano na watu hawa, kwa faida ya msikilizaji ni kwamba walitelekezwa yani, walikuwa wamelindwa na walinda usalama wa Umoja wa Mataifa mwaka tisini na nne wali na walipokuja wanamgambo wa Kihutu wa endera hamwe wale walinzi wa Umoja wa Mataifa maasikari a wale wakakimbia waka, waka wakawaacha mikononi mwa wauaji hao na wakawateketeza kabisa. Kwa hivyo watu hao wamezikwa pale, lakini itazinduliwa bustani moja kubwa sana ambayo msingi wake utakuwa ni ushahidi na ithibati kuonyesha jamii ya Umoja wa Mataifa kwa kweli ilivyoshindwa kuweza kuingilia kati na kuweza kuyanusuru mauaji ya watu ambao walikuwa wakisaka wakati huo na kuuawa. Kwa hivyo nasema tu kwamba ni mjadala kwa kweli ambayo imeendelea, na ni kinukuu, akizungumza hapo jana rais wa zamani wa Nigeria Olusegun Obasanjo akasema kwamba haya yote tunayazungumzia mpaka leo na pengine hata, hata kesho yanasababishwa na viongozi wabaya, Viongozi wa kundi ndogo ambao wanajilimbikizia madaraka na kuweza kuhisi kwamba madaraka yao basi yasija ya kuguswa na kuweza kuwatenga wananchi wake badala ya kuwaunganisha. Nam Karemera, uh, naambia kwamba Karemera hayupo tena kwenye laini ya simu lakini yuko kwenye laini ya simu. Karemera, unanisikia? Na kupata vizuri pale, naam. Uh, labda kwa kumalizia tu uh, naambie uh, kwenye maandalizi, vipi viongozi gani wa dunia ambao wanasubiriwa kushiriki kwenye maadhimisho hayo dura, uh, ambazo zimepatikana kutoka wizara ya ya ya ya ya a wanaua kuanzia e, usiku ya Jumamosi inayokuja kesho. Uh, sana sana wakiepo marais kutoka nchi za magharibi kama kule Mali kule maeneo ya magharibi mwa Afrika Congo Brazzaville uh, na kadhalika, watakuwa hapa, lakini niseme tu kwamba uh, watu wengine kutoka jamii ya kimataifa tofauti na, na, na Afrika katika ngazi mbalimbali viongozi uh, wa serikali, lakini, lakini, lakini bila kuwa marais ma, ma watakuwa hapa kuweza kuadhimisha na Wanyarwanda katika maadhimisho ambayo yatafanyika siku ya Jumapili wiki hii. Kulikuwepo na ripoti kwamba alikuwa anasubiriwa rais wa Ufaransa, Emmanuel Macron. Sababu unajua Ufaransa ilitajwa sana katika mauaji halaiki yaliyofanyika huko Rwanda. Sijui hilo unaweza kulithibitisha? Naam, kulikuwepo na, na, na, na, na, na taarifa hizo na tumekuwa tukifuatilia, lakini mpaka tunavyozungumza, imekuja kuthibitika kwamba Emmanuel Macron hatakuja, isipokuwa badala yake ujumbe kutoka Ufaransa utaongozwa na mbunge tawala, Faransa, na jopo la, ingine, wa chama tawala kilichoko madarakani kule Ufaransa, ambaye atakuwa na jopo la watu wengine watakaokuja hapa Rwanda. Na mpaka tunavyozungumza sasa hivi tayari wawakilishi wa jumuia ya vijana wa umoja wa Ulaya ambao wanahitaji mabadiliko katika siasa za Ulaya wameshafika hapa na vio-na wao wamekuwa wakipaza sauti kwamba serikali ya Ufaransa lazima ikubali nafasi yake eh, katika mauaji ya Rwanda, na wakawa na hoji, itaendelea kusalia kimya mpaka lini? Wakati uh, ushahidi na isibati zinaonyesha kwamba nchi hiyo ya Ulaya imethibitika imefanya imeuza katika namna moja ama nyingine katika mauaji ya Rwanda. Shukrani sana Silvanus Karemera, asante. Naam, tukiondoka huko Rwanda, Rwanda basi Rwanda. Sasa tunaelekea juu kidogo Afrika Mashariki ambapo rais wa Tanzania, rais wa Tanzania John Pombe Magufuli yuko kwenye ziara ya mkoa wa Ruvuma ambako kulingana na gazeti la Mwananchi anazindua miradi yenye thamani ya zaidi ya shilingi bilioni 500 basi Muda mfupi uliopita nimezungumza na Ndidha Nyoni kutoka kituo cha televisheni cha Channel 10 ambaye ameandamana na rais kwenye ziara hiyo. Huyu hapa anaanza kwa kutueleza kidogo kuhusu jiografia ya eneo lenyewe. Kwanza mm -hmm. uh, kwa upande wa jiografia ya Tanzania, sisi hutuko katika kusini, yaani mikoa ya kusini mwa Tanzania, tukizungumzia Lindi mpala pamoja na Ruvuma yeah. ambapo leo mheshimiwa rais ni siku yake ya pili kwa mkoa wa Ruvuma ambapo leo amefanya ufunguzi wa barabara yenye kilometa mia moja tisini na tatu kutoka Tunduru mpaka na mtumbo uliyo gharimu zaidi ya shilingi bilioni mia moja na sabini na tatu pointi tatu. Ukitoka tueleze kando, na barabara, ni miradi ipi mingine ambayo rais amezungumzia? Kwa wilaya ya Tunduru kwa leo ni mradi huu wa barabara pamoja na kiwanda cha korosho ambacho kinasadikika kwamba kiliuzwa kwa shilingi milioni sabini, ambacho kilikuwa na uwezo wa kubangua korosho tani elfu kumi lakini baada ya kukiuza watu kukibinafsisha, sasa kinaweza kubangua korosho za serikali mpaka tani elfu tano hali ambayo imeonyesha kwa Mheshimiwa rais kusikitishwa kutokana ambacho, na kitendo hicho ambacho kinafanywa na kiwanda hicho. Lakini kwa upande wa wilaya ya Namtumbo ambako sasa hivi tupo, Mheshimiwa Rais alizungumza na wananchi wa kijiji cha Mchomoro ambapo walimsimamisha, pamoja na mambo mengine, wananchi waliweza kumwelezea swala nzima la uhaba wa maji pamoja na migogoro mingine na ameahidi kuitatua, lakini na sasa hivi tunaelekea katika a, kufungua chuo cha ufundi stadi VETA ambacho serikali kimejengwa katika wilaya hii ya Namtumbu, ambacho kina gharimu zaidi ya shilingi bilioni 6.6. Wewe mwenyewe unapotangamana na wananchi wa kawaida, wakazi wa Ruvuma, wanasemaje kuhusu ziara ya rais? Wanaonekana kufurahishwa sana na ujio wa rais, kwa sababu wamesema matatizo yao katika wilaya zao pamoja na vijiji na kata, wao wanahisi kwamba zitatatuliwa. Kwa kumalizia, hebu tueleze, baada ya sehemu ambapo upo sasa, labda kuna ratiba ambapo wilaya nyingine ambazo rais atatembelea kesho? Tutaingia katika manispaa ya Songea ambapo tutatembelea tuta miradi mbalimbali tuta Songea, baadaye tutaenda katika kufungua kituo cha kupozea umeme cha gridi ya taifa kutoka Songea mpaka Makambako, na baadaye tutaenda kuweka jiwe la msi, ambapo rais ataenda kuweka jiwe la msingi katika kituo kipya cha mabasi kilichopo katika shule ya Tanga, na mwishowe ataenda katika uwanja wa Majimaji kuzungumza na wananchi. Haya, ah, ndivyo mambo yalivyo, mm, huyo -hmm. akiwa ni Deidha Nyoni kutoka uh, Channel 10 Akizungumza na VOA Express, mradi wa bilioni uh, shilingi mia tano uh, za Tanzania ni miradi ni mra, mingi mingi kap... ni miradi mingi. Kuna, eh, kuna barabara kuna aha, korosho kuna hospitali yeah, na mambo mengine mengi, mambo mazuri haya. Naona tuelekee kwenye habari za dunia. wa Algeria mapema leo wameandamana baada ya sala ya Ijumaa, ikiwa maandamano makubwa tangu kujiuzulu kwa rais anayougua Abdulaziz Bouteflika. Wachambuzi wanasema hii imekuwa mtihani ama huu umekuwa mtihani wa kwanza mkubwa kupima ikiwa vuguvugu vugu la kutaka mabadiliko linaweza kuendelea. Wanaharakati walitoa wito kwenye mitandao ya kijamii kutaka watu kuandamana kwa furaha ili kuangusha utawala wa muda mrefu kwa amani. Waandamanaji wakipeperusha bendera ya Algeria walijitokeza kwa wingi wakitoa wito wa kuondolewa kwa utawala wa mpito unaoongozwa na mshauri wa karibu watatu wa muda mrefu wa Buteflika. Waziri mkuu wa Ubelgiji Charles Michel aliomba rasmi radhi jana kutokana na vitendo vya nchi yake kuwateka nyara watoto wa kichotara kutoka Kongo kati ya mwaka 1959 hadi 1962. Akizungumza mbele ya baraza kuu la bunge, Bwana Michel alisema nchi yake itafanya juhudi zote katika kupambana na ubaguzi wa rangi na chuki dhidi ya wageni. Watoto hao waliotekwa nyara ni wale waliozaliwa na wazazi wa kizungu na kiafrika kati ya miaka 1945 na kutekwa kutoka mama zao wa Kikongo na kupelekwa Ubelgiji ambako walilelewa na familia mbalimbali mbali, pamoja na kanisa la Kikatoliki. Rais wa Baraza la Ulaya Donald Tusk anataka Uingereza ipewe hadi Aprili mwaka ujao kuweza kutayarisha mpango yakinifu wa kujitoa kwenye Umoja wa Ulaya. Viongozi wa EU wanatakiwa kuidhinisha kuongeza muda huo ambao unaipa nafasi Uingereza kuweza kuondoka kwenye jumuiya hiyo mapema kama bunge linaidhinisha mkataba wa kuondoka. Waziri Mkuu wa Uingereza Teresa may anatarajiwa kumwandikia Tusk barua hivi leo akimwomba rasmi kuongeza muda hadi Juni 30. Uingereza ilitakiwa kuondoka kutoka umoja huo tangu Machi 29, lakini Waziri Mkuu may alifikia makubaliano na EU ili kuongeza muda mfupi na kuipa serikali yake muda zaidi wa kutafuta suluhisho ambalo bunge litaweza kuunga mkono. Shirika la Umoja Mataifa linalohudumia watoto UNICEF linakadiriwa linakadiria kuwa watoto milioni 1.1 wa Venezuela wanahitaji ulinzi na huduma za msingi kote nchi za Amerika ya kusini na Caribbean mwaka huu. Idadi hiyo inajumuisha watoto ambao wameondoka kutoka Venezuela pamoja na wale wanaorudi pamoja na wanaoishi kwa, kwa kufadhiliwa Makadirio hayo yalitolewa na UNICEF kupitia taarifa ya leo Ijumaa, katika kuongezea takriban nusu milioni ya watoto wanaohitaji msaada hivi sasa, ikiwemo huduma kama vile ya afya na elimu katika nchi fadhili. Matangazo hayo ya VOA Express leo Ijumaa, endelea kufikia, kutoka studio nambari 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Unatupata vizuri sana kupitia mitambo yetu ya FM 175 FM huko Nairobi Kenya, 43 FM Kigali Rwanda, vilevile ukienda pale kwenye tovuti yetu www voa swahilicom, ukienda kwenye ukurasa wetu wa Facebook unatupata barabara kabisa. Basi kama alivyosema mwenzangu Patrick Nduimana, ni kweli kabisa kwamba tunatanda kwenye mtandao. Na sasa kuna jicho leo, ikiwa Ijumaa, ambapo jicho letu leo mwenzetu Rahab Fredi amezungumza na mwalimu wa shule Juliana Monyo, akieleza mbinu anazotumia kuhakikisha wanafunzi hasa vijana wanakuwa wenye nidhamu shuleni. Hebu tusikilize. Nam, ndio wakati huu wa jicho letu. Ninayekualika ni mimi Rahabu Fredi, na hapa leo tunaangalia nidhamu kwa watoto wa shule. Ninaye mwalimu Juliana Monyo, ambaye atatuambia mbinu gani zinatumika katika hili. Vijana wajitambue, hasa wakati wanavyoenda shuleni, ujue kwamba lengo na madhumuni ya wewe kwenda shuleni ni kitu gani hasa. Unapofika shuleni, vijana wengi huwa wanapenda kujichanganya kwenye makundi kwenye marafiki na kusahau lengo lililowapeleka shuleni. Ukishakuwa na lengo lako, uweke mipango madhubuti ya kufikia malengo yako uliopanga katika maisha. Unajua naenda shuleni, unajua kwamba unatakiwa usome kwa bidii, ili mwisho uweze kufikia lengo ulilojipangia. Umeongelea swala la makundi, mwalimu. Sasa haya makundi yako shuleni, kijana anayakuta, anavyokutana na makundi, anatakiwa aweke malengo mbele kulikoni kuweka marafiki na makundi kuwa na malengo madhubuti, hawezi kujichanganya kwenye makundi ambayo mwisho yanaishia kwenye ubaya zaidi ya uzuri. Haya makundi mabaya shuleni yanatokana na nini mwalimu? Shuleni wanapokutana ni wanakutana wana, wa vijana kutoka sehemu mbalimbali, kila mtu ametokea sehemu yake, amepata malezi yake kulingana na sehemu alizokulia. Kila mtu ana tabia yake. Sasa wanapofika, wanavyofika shuleni pale, sasa huwa wale ambao wanakuwa ninnnn ni, ni, ni. Wanamotiveti wenzao kuingia kwenye makundi yao kulingana na tabia zao. Unakuta kijana amelelewa vizuri nyumbani, lakini akifika shuleni anaenda kuiga tabia ambazo sivyo. Kwa hiyo ndo wanatakiwa ayaepuke hayo. Unakuta wanafunzi wanapofika hawakonsentreti kwenye masomo yao. Mwisho wa siku wanakuwa na, na marafiki ma, urafiki ambao sio wenye nia nzuri. Kwa mfano vijana wa kiume wanakuwa na ma, wanajenga marafiki ya kimapenzi na wa, wa, wa, watoto wa kike, mwisho wake unakuwaga sio mzuri na mambo kama hiyo huwafanya washindwe kutimiza lengo lao, wengi wanaishia katikati. Lakini sasa kijana ndo nasema kuanzia mwanzo kwamba akishajitambua haya mambo huwa anayaepuka mapema tu, akijua kwamba mimi naenda shuleni ili nisome, na katika kusoma kwangu nataka nifike lengo hili. Sasa akishakuwa na vitu kama hivyo kichwani, sio rahisi kujichanganya kwenye matabia kama haya. Jukumu lako kama mwalimu ni lipi la kuondoa haya makundi kwenye shule zetu? Kama mwalimu tuna majukumu mengi tu tunavyokuwa shuleni, zaidi ya kufundisha. Yaani swala la kumtengeneza kijana ili awe katika maadili mazuri, ni tunaliweka mbele zaidi kuliko hata masomo, kwa sababu tunajua kwamba mtoto anavyokuwa na nidhamu na anavyokuwa kwenye tabia nzuri, na anakuwa ni rahisi kumwelekeza akafikia malengo aliyomleta shuleni. Kwa hiyo mimi kama mwalimu, jukumu langu ni kuwaelekeza wanafunzi yule unayemwona kwamba anaenda kwenye tabia ambazo sivyo, unamwita, unampa ushauri mpaka mwisho anakuelewa, na anakuwa sasa na konsentrate kwenye masomo yake na anatimiza ndoto yake. Haya basi. Uh, mwalimu anaitwa Juliana Monyo akieleza yeye namna anavyozungumza na wanafunzi wake tu katika hali ya kuwapa nidhamu na wajue kuandaa maisha yao ya baadaye, wasielekee wasi, tu kuendelea kujishirikisha na mambo ambayo hayana maana yoyote kwa sababu uh, shuleni unapata nidhamu, unapata elimu lakini, vilevile vile, lazima uandae maisha yako ya baadaye. Kweli kabisa, twenda kwenye, kwenye muziki Harrison. Mambo ya muziki, unajua nakuachia wewe, na leo ni furahadei, hebu naambia umetuandidia nini? Naangalia demo moja, naitwa Akothe Akothe, na juzi amefanya kitendo kizuri sana, amepeleka chakula kule Turkana, mwenyewe tu kafanya juhudi Aha. pamoja na watu Ngoma hapa, mm -hmm. Wana, ni, ni wazazi wanashukuru, kila mtu anamshukuru mwenzake, anamwambia nimekuwa kama nani wewe mm -hmm. Mimi nikiwa mwanamke umekubali niwe mama wa watoto wako, naye anamshukuru, umekuwaje, mimi nimeheshimika sana wewe kukubali kuwa baba wa watoto wangu. Sasa mimi nilifikiria labda wimbo huu unazungumzia uh, mambo ya kumshukuru Mungu. No, wanashukuru binadamu kwa binadamu, kwa ni ni heshima kubwa wewe ku. Mama, wako, wewe kunifanya niwe mama wa watoto wako na wewe kunifanya ni mambo yako ya kiwimbo ni baraka kim Linux. Basi tukitoka kwenye ngoma hiyo tunaelekea moja kwa moja kwenye maswala ya burudani, ambapo tunaungana naye Salma wa Mohamed akiwa kule Mombasa. Karibu sana kwenye View Express Salma. Naam, asante sana hav, ndio kama hivyo, weekendi imewadia wa Wamombasani. Hapa tumejiandaa kuna tamasha moja bomba kabisa tamasha la, la muziki wa taarab ambalo linafanyika katika eneo la Likoni. mm -hmm. Uh, tunamtarajia msanii ambaye ashafika hivi sasa uh, alikuwa ambaye ni dadake uh, mfalme wa zamani wa taarab music uh, mzee Yusuf mm -hmm. Kwa hivyo Khadija Yusuf ndio yuko hapa hii leo Mombasani, yu atakuwa katika eneo la Likoni na ataweza kupafom katika ukumbi wa Harambee kuanzia saa mbili usiku Kiingilio itakuwa ni shilingi mia tatu, na wa, wa, wananchi wengi wamejitayarisha kuja katika tamasha hili, kwa vile tunajua kwamba hapa pwani ndio mambo yake hayo, mambo ya taarab taarab na mziki kama huo. Uh, wapenzi na mashabiki wengi wanapendelea sana mziki kama huo tunajua kumekuwa na hivi sasa kumekuja miondoko kama vile mambo ya bongo fleva. Imekuwa hivi sasa wa wasanii wengi kama vile kina Kadija Kuka wamejaribu kubadilisha mziki wa taarabu kufanya uende na mambo ya kisasa, na pia kuna, kuna hivo tetesi ya kwamba mziki wa taarabu ulioasilia, taarabu asilia hivi sasa imeenda ikipotea na wakati na duvitu wanajaribu, wasanii vile vile kuja kuperform hizi shot, ili kuweza kujaribu ku, ku, kwen, kuendeleza ama kusherehesha ule mziki wa taarabu usiweze kupotea kabisa, ule mziki wa taarabu asilia ambao tunafahamu okay. Hata hapa pwani kuna wanamziki wale wa zamani kama vile kina Maulidi Juma. Uh, ni watu ambao wamekuwa wakienzi mziki kama huu, lakini sasa kuna hiyo changamoto ya kwamba kumekuja usasa, kuna mambo ya bongo fleva, hata taarabu. Unakumbuka ile nyimbo ya Khadija Kopa aliweza kufanya na Diamond ilikuwa imekuja ime na ikaweza kuhit sana, lakini ndio hivyo bado taarabu inapendwa na kwa hivyo tuko tayari kwa tamasha hili hata hivi, nakuambia tuku tunaelekea kumwona Kadija Yusuf kabisa, pwani njio kwao na taarabu. na Salma, je, mziki wa, <laughs> mziki wa taarabu unakubalika kama ama kuna ushindani mkubwa? Tuseme umesema bongo flavor hivi uh, karibuni tumeona kuna ushirikiano uh -huh. baina ya wasanii wa Kenya na wa bongo Unaona kama mziki wa tarabu una nafasi ya kurudi ulipokuwa hapo awali? Ndio hivyo tetesi, ndio hivyo, watu wanasema mziki wa tarabu ume, ume, ume, umeanza kudidimia kwa kiwango kifulani. Uh, ndio maanake nikakupa mfano, mpaka umeona Khadija Kopa anaimba na Diamond ile nyimbo yake sema nami sema, nawe, unajua na upenda sema. Uh, sema sana ule, na upenda kabisa tarabu na, na bongo <laughs> e, kwa sababu wameona bongo hivi sasa ndio imehit, wanajaribu kuweka na ule mziki wa zamani wa tarabu ili kuleta ile mix na kuja na, na usasa ama mambo ya kileo. Lakini ile tarabu ya zamani ndo kama hivyo inaonekana ikipotea, ama ikienda na wakati na wasanii wanajaribu kama hii shoo ya sasa ni kujaribu kuleta ile tarabu ya zamani isipotee kabisa. Salma, usio na wasiwasi, tuna mshabiki mkuu wa tarabu hapa na anatupa kidokezo hapa <laughs> <laughs> Mambo ndio hao. Hatari sana <laughs> miondoko ya tarabu, Salma, uh, hizi zitapigwa na fikiri <laughs> eh? Mtazipata leo hizi. Haya basi, burudika na tarabu. Haya, wikendi njema huko. Haya basi, tukiondoka, huko tukiondoka pwani ya Kenya, Mombasa, naye Salma Muhamed, sasa tunaenda kwa swali letu la jana ambapo kulikuwa na usemi wa Rais Kenyatta juu ya kupambana na ufisadi, basi usemi wake kwamba atapambana na ufisadi wakati wa hotuba kwa ya hali ya taifa. Tuliuliza, unaendana sambamba na vitendo? Tukianza naye Utimbo wa Jamaika, anasema kati ya marais wa Afrika huyu na mkubali sana, atafanikiwa tu, maana anatumia busara zaidi. Alfin Wafula anasema matamshi yataandamana kwa kiwango kidogo tu. Carol Nduk anasema hapana, kila mahali ni ufisadi. Abdubakar John anasema mafisadi wanakera sana. Uh, Musa Chaza anasema basi naona pia pale chini wanasema, Vasco Godfrey anasema achaneni na my hard working, working president, afanye kazi. <laughs> Manake yeye ana imani kwamba mambo yataandamana na vitendo. Ni wengi walijibu kuhusu swali tulilouliza jana. Haraka haraka, labda yanayozungumziwa kwenye mitandao. Naona uh, hata muda pia unakimbia, lakini kidogo tu nikueleze kwamba leo huko, uh, Korea Kusini wamezindua mtandao wa ama simu mpya uh -huh. ya Galaxy S10 yenye mtandao wa 5G wakisema kwamba movie moja tu unaweza uh -huh. ukai-download kwa kupitia chini ya sekunde moja Barabara kabisa, unasikia haraka hiyo ya yeah, internet yeah, 5G mwendo wa haraka haya, haya basi, kwa herini na mwanze vizuri weekend.