Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Matangazo ya VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, tukitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni saa tatu na nusu hapa Marekani, ni saa tisa na nusu mchana Afrika ya Kati, saa kumi na nusu Afrika, Afrika, Afrika. Basi alasiri Afrika Mashariki basi, na ikiwa ni tarehe ngapi? Tarehe tatu, tatu mwezi wa nne mwaka elfu mbili na kumi na tisa. <laughs> Haya, naokaribisha <laughs> Express leo. Jina langu ni Patrick Ndumana, niko na mwenzangu <laughs> hapa Harrison. Kama unavyofurahi sana unajua naona Patrick, umefurahi kabisa kuniona. Sijui labda ulilimizi sana wakati nilikuwa Boston, na bila shaka niliona Boston mambo yalikuwa mazuri. Kwanza kabisa salamu za wana VOA Express, pamoja Aya. na wenzangu hapa VOA kutoka Boston, rafiki zangu wengi wamesema kwamba wanawasikiliza kila siku na wanawambia wenzao huko Afrika pia wasikilize VOA Express. Haya, tuwaambie wasikilizaji wetu tumewaandalia nini leo tukianzia huko Mombasa? Ni kwamba kuna kamata kamata ya wanamemba wa kikundi au vuguvugu ambalo linaitwa uh, MRC, Mombasa uh, republican Council. mm. tutaungana naye mwandishi wetu wa huko Amina Chombo, atatupa mengi zaidi. DRC napo kuna nini huko DRC? si unajua kuna ule uh, washika walinda amani wa Umoja wa Mataifa, mm -hmm. MONUSCO. mm -hmm. ah, sasa pale kuna matamshi mengi ambayo yametolewa wa na wakazi wa DRC, hasa maeneo ambapo munusiko wapo. Uh, baada ya tangazo la kuongeza muda wa wale walinda usalama kukua mm -hmm, kule si wengine wanasema labda ni hatua nzuri, tutawasikia wenyewe wanavyosema atazungumza wana... Lakini eh, Kamau, unajua uh, wanaposema kwamba wao, ukisikia pizza unaona pizza aina gani? kuna hizi ambazo unaziona hapa, kuna peperoni, sijui, kuna mafyozi, kuna nini, unajua yani... kwamba kuna pizza ya inayotengenezwa Uswahilini. Sasa sijui, tusikilize basi. Ni unga, mafuta auto na chumvi peke yake, maji baridi, haina haja ichemshwe. Hiyo pizza mambo mazito pale kuna, <laughs> kuna pizza ya Kiswahili kiswahiliya eh? yeah, Uswahilini yeah, <laughs> basi ma, pamoja nayo tutaangalia mambo pia yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, bila kusahau kwamba kwenye VOA Express muziki haukosi. Na unajua leo tutatembea, tuende hadi wapi? Tutaenda hadi nchini Gambia. Unaelewa ah, lugha ya eh? mambo ya muziki, unajua muziki ni lugha tofauti, inaeleweka <laughs> na kila binadamu. Huyo ni DJ Harrison ehe, hey! haya moja kwa moja tuelekee Mombasa, tunawaambia kwamba uh, licha ya mahakama ya Kenya hapo mwaka 2012, 2012, kusema kuwa vuguvugu -vugu la The Mombasa Republic Council si kundi haramu, bado wanachama vuguvugu hilo wanasumbuliwa na polisi kila wakifanya mkutano. Hapa tunaye kwenye laini ya simu Amina Chombo, Amina Chombo, hebu tuelezee kipi kimetokea leo? Naam, shukran sana. Yale ambayo yametokea ni kwamba kuna baadhi ya wafuasi wa kundi hilo la MRC ambao ni wasiopungua kumi na saba hapo jana walikuwa katika kikao chao, na kulingana nao ni kwamba walikuwa wameketi ili kusudi kuzungumzia ni jinsi gani watakusanya wata fedha za kumlipa wakili ambaye anasimamia kesi zao katika mahakama kuu hapa Mombasa, na vilevile kuwasaidia wao kupata tikiti kutoka katika majumba yao ama makazi yao hadi katika mahakama kuendelea na kesi zao, kwa sababu kulingana nao, tarehe kumi na saba mwezi huu watakuwa na kesi katika mahakama kuu ya Mombasa, ambapo walishikwa wakati ule eh, kabla kundi hili kutajwa kwamba ni kundi haramu lakini hata hivyo, tukiangalia katika charge sheet ambayo imeletwa na polisi katika mahakama, wakati wa kusikizwa ku-kusikizwa ama kusikizwa kwa kesi hii, wamesema kwamba wao hawajaliita hili kama kundi la MRC, lakini kile ambacho wameandikiwa ama mashtaka waliopatiwa ni kwamba walipatikana kufanya mkutano kinyume na sheria, kwamba wao walikuwa hawana kibali cha kufanya mkutano kulingana na katiba ya Kenya. Kwa watu saba kukaa pamoja, watu zaidi ya saba ni sharti wawe wamejulisha uh, polisi ama afisi ya chifu kujulikana kwamba wana kikao wanafanya kwa hivyo, hao hawakuwa na kibali. Pili ni kwamba walitumia matamshi ya pwani si Kenya. Kwa hivyo hao ndio mashtaka mawili ambayo amewakabili. Lakini wakiwa pale kut, eh, mahakamani, wameweza kuse, wamesema kwamba wao wanasikitika eh, kwamba wakiwa ni MRC bado wanahangaishwa wakati tayari mahakama hiyo hiyo iliwaambia kwamba wao si kundi haramu. Bwana Ali Saidi ni kati ya wale ambao walikuwa wamekamatwa jana katika eneo moja kusini mwa pwani ya Kenya na alikuwa na haya katika kumwelezea hakimu kwamba wao walikamatwa kinyume cha sheria, kwa sababu walikuwa hawana njama ya kutekeleza uovu wote, kwani afisa wa mashtaka alikuwa anasema kwamba kundi hili, baada tu ya kukamatwa, kuna afisa wa polisi ambaye alivamiwa na kupigwa risasi, na katika hali hiyo pia kuna mtu ambaye aliuawa kutokana na vurugu hilo. Hebu tumsikie Bwana Ali Saidi kabla ya kuendelea. Kulingana na mambo ambayo tunasomewa hapa, kwa ukuwa na mpango na polisi, si tunatoka mbali. Na watu wa MWC sio watu wa kawaida, na mambo ya MWC yalipitia kwenye ripoti iliyobaki. Sisi tunazungumza mambo yetu, lazima tukutane kufanye mchango wetu wa makuni madogo madogo na kumpatia wakili wetu pamoja na, na tikiti zetu. Amina, Chombo hebu tueleze MRC yeah. Kwa wale wasioitambua ni kikundi cha kisiasa? ni eh, tupe mengi zaidi eh, malengo ma, ma, yao ah. Limesajiliwa au vipi? na mvuguvugu la MRC kwa historia hapa nchini Kenya liliundwa tangu mwaka elfu moja mia tisa tisini na tisa Mwaka elfu mbili na nne likawa sasa ndo limepamba moto. Kundi hili halijasajiliwa wala si kundi la kisiasa. Eh, kwamba tuseme kwamba ni chama cha kisiasa halijasajiliwa kama chama cha kisiasa, lakini kuundwa kwake chini ya mwenyekiti wao aliyekuwepo Bwana Omar Mwamnuazi, ambaye kwa sasa ni kitendawili hajulikani alipo eh, ilikuwa dhamana yake ni kusema kwamba eneo hili la pwani ya Kenya kivyao, ni kwamba likuwa limebaguliwa kwa hivyo, walitaka kuoesha kwamba wanamiliki rasilimali, ndipo wakasema pwani si Kenya, kwamba pwani imetengwa. Kwa hivyo wakataka rasilimali ya ardhi iwe itamfaidi yule mkazi wa maeneo haya. Pia wakalalamikia swala la ajira, wanasema eh, wakiangalia kuna viwanja vya ndege hapa katika eneo hili la pwani, na vilevile kunayo bandari kubwa nchini Kenya, Mombasa iko hapa, pia kuna nafasi za hoteli za kitalii, lakini wanaona kwamba kwamba yule ambaye ni mnati mwenyeji wa maeneo haya hapati ajira. Kwa hivyo ndio ni moja kati ya lile ambalo walikuwa wanalalamikia. Jambo jingine walikuwa wanalalamikia swala la uongozi, kwamba nafasi za uongozi hazipewi wakazi wa maeneo haya na hivyo kujihusi, mm -hmm. kwamba wao walikuwa hawafai kuwa hapa. Kwa hivyo ndio maana wakaja na hili vuguvugu, na mwaka elfu mbili kumi na mbili uh, mwezi Julai tarehe ishirini na sita katika mahakama uh, kuu ikawaambia kwamba tunakushukuru kwa tuna kwa sana kwa kramu, lakini Tuh. wakatakiwa Tuh. waende kujisajili kama yeah, chama cha Nakushukuru sana sana. sana mina chombo kwa taarifa uh, yako hiyo, Harison. Moja kwa moja tuingie huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo hasa katika maeneo ya kaskazini na mashariki mwa taifa hilo kumekuwa na walinda usalama wa muungano wa wanajeshi kutoka mataifa tofauti kundi hilo likiitwa MONUSCO sasa chini ya Umoja wa Mataifa na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika siku za karibuni uh, Antonio Guterres ametangaza kwamba Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa limetangaza la la, la la, la, kwamba wamerefusha muda ambao wale walinda usalama wataendelea kukaa. Ni juma wiki jana tu walikuwa waondoke kabisa na waondoke DRC, wana drc wajikaishe, lakini sasa hatua hii, muda wa miezi tisa ehe. Mm. Hatua hii sasa imechukuliwaje na wakazi wa DRC wanaitwa Wakongomani. Wakongomani wa Beni na Butembo, hebu tuwasikie wanavyosema. Monisco atuye kazi yake kama sisi wakazi, ama sisi wa shoferi, kwa kuwa hata walifika huku mauaji yanaendelea. Sasa atie kazi yapo sivalikia kusema akialinda usalama, sasa usalama inawashinda varudie kazi na kama kazi na kushinda urudie Monesko hawakwake kunazi wawarudishe kwavo. Basi Moneso aekusileta kauku huku mwenyewe aliwatuma kauku na uliwana waongezea kile mamezi, aachie pale aziwaongeze ingine, warudie kwavo. si tunalia amani sine wanavaakavili iko tu wakomplisi. Naona gisi ni mzuri kurenvele juu MONUSCO inasetiaka raia na serikali kufa sekirite ya mugini ya Butembo Kurenuvele. Manda ya MONUSCO iko mzuri sana kwa sababu huku uh, kwetu sie kama wakaji wa este tuko mw insekurite total. Uh, baadfunalovikuna tutikatakata kila siku mainsekurite ma groupes armes zingaliki Alortu kuna besoin MONUSCO ibaki, kwa sababu iapwiye ba FRDC junipeki. Mnajuwa serikali ya Congo inakuwa na tatizo mingi kuhusu logistique, ile MONUSCO njo inakuwaka niko na isaidia. Alafu leo MONUSCO ikaenda, tutapata shida sana kwa operation yenyewe itakuwa nafanyikana e, mtere, um, njo maana tunaomba MONUSCO gisi waongozi wameingia ba, ba, mupya tutaangalia tutangalia kumwaka moya kama e, insecurity itaisha kwetu usalama unaingia monisco tapashwa enda mu mwaka ya 2020 sione vraiment kazi yao kati ya mwingine yetu lakini bo ni vikosi kubwa ambayo tunapashwa zungumuza nao wiko tuna maana kubakia kidogo lakini wanapashwa punguza watu wabu sababu watuone kama tuendelea mpaka wapi. Mimi mtazamo wangu inaomba kuangalia kama sisi Wakongomani tutaangalia namna gani majeshi wa nji yetu, namna gani wanapaswa kuwapatia hiyo vifaa ambayo Monusco iko navyo, nao waangalie kama wanawapatia ili waweze kutupigania, sababu inji ni watu wanazikomboa. Hakuna mtu ambaye atakuja kukomboa ndani ya inji yako kama iko wewe mwenyewe. Basi hao wakazi wa Beni na Butembo wakielezea wakitoa hisia zao kuhusu kurefushwa kwa muhula wa Monusco huko DRC, kama anavyopenda kusema mwenzangu BMJ, wanazo hisia mseto hisia mseto na kidogo tu kabla ya mse, dogo, kuenda kwenye habari za dunia, ni kwamba uh, uh, kundi hili la walinda usalama lilibuniwa na Baraza la Umoja la Usalama la Umoja wa Mataifa mwaka wa elfu moja mia tisa tisini na tisa, wakati huo kukiwa na mapigano katika maeneo ya Ituri, Kivu na pia kule Dongo. Na sasa wakati huo lilijulikana kama MONUC lakini sasa ni MONUSCO. Asante sana, haya. Moja kwa moja tunaelekea kwenye habari zingine za dunia. Basi tukitupia jicho huko Algeria, licha ya kuwa rais Abdel Aziz Buteflika amejiuzulu wadhifa wake, waandamanaji bado wanaendelea na harakati zao mitaani wakilazimisha kuondoka kwa utawala wote wa zamani. Maandamano hayo sasa yanalenga kupinga kushika wadhifa wa urais kwa kipindi cha mpito kwa spika Abdel Bada Ben Sala. Buteflika aliwasilisha barua yake jana kwa Tayib Bel Aziz, rais wa baraza la katiba la Algeria. Hatua ya kujiuzulu kwake imekuja baada ya wizara ya ulinzi kutoa wito kwa kiongozi huo wa muda mrefu kuondoka madarakani haraka iwezekanavyo. Mamia ya Waalgeria walikusanyika kwenye mitaa katika mji mkuu wa Algiers jana jioni kwa ajili ya kushangilia. na kiongozi wa NATO Jenerali Jens Stoltenberg anatarajiwa kuhutubia kikao cha pamoja cha bunge la Marekani leo hii kabla ya mkutano na mawaziri wa mambo ya nje mjini Washington wanaohusika na umoja huo. Spika wa baraza la wawakilishi Nancy Pelosi na kiongozi walio wengi katika baraza la senati Mitch McConnell walimkaribisha kiongozi huyo wa NATO kuzungumza na wawakilishi wa baraza linalotawaliwa na Wademokrat wa pamoja na seneti inayotawaliwa na Warepublican wa ili kuonyesha maridhiano ya pamoja katika kukubaliana na NATO yenye ya miaka sabini kwa sasa, licha ya Rais Donald Trump kukosoa mara kwa mara umoja huo. Wakati huo mawaziri wa mambo ya nje wanakutana na NATO mjini Washington wachambuzi wa sera za nje wanasisitiza kwamba ni umoja wa kijeshi wenye mafanikio makubwa. Ndege mbili za kivita za China zilizovuka mpaka na kuingia eneo lenye upinzani la Taiwan wiki hii zinaelezwa kuongeza ukiukwaji mkubwa ndani ya kipindi cha miongo miwili na kuongeza mvutano zaidi ambao umekuwepo, kwa mujibu wa wachambuzi wa ulinzi. Ndege mbili aina ya J11 zilivuka na kuingia ndani ya Taiwan maili 43 katika mpaka wa Taiwan hapo Jumapili mpaka pale jeshi la anga la Taiwan lilipozuia na kuzitaka ziondoke, kwa mujibu wa Wizara ya Ulinzi ya Taiwan. Tukio hilo kwa haraka lilizua mfarakano baina ya viongozi wa serikali ya Taiwan dhidi ya China na kuleta mjadala kuhusu Beijing hapa Washington. Na watu waliojihami kwa bunduki nchini Uganda wamemteka mtalii mmoja raia wa, rai wa Marekani pamoja na dereva wake katika hifadhi ya kitaifa iliyo karibu na mpaka wa nchi hiyo na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Msemaji wa serikali ya Uganda Ofono Opondo amesema kwamba maafisa wa idara mbalimbali mbali za kulinda usalama wanawatafuta washukiwa wa, wa kitendo hicho. Msemaji huyo wa serikali ameliambia shirika la habari la AFP kwamba watu wanne ambao bado hawajatambulishwa walivamia wawili wao wa katika hifadhi ya Queen Elizabeth na kwamba polisi, wanajeshi pamoja na maafisa wa kulinda mbuga wameanza operesheni ya kuwasaka washukiwa. Naendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka pia yote haya yanapatikana kupitia mtandao wetu wa www VOA swahili com, vilevile VOA swahili kwa njia ya Facebook, barabara kabisa. Ukienda pale utatupata uh, bila wasiwasi wote wasi, uh, Harrison. Teknolojia huko Kenya, hasa wasichana wamepiga maendeleo kabisa, wamepiga hatua katika mambo ya teknolojia. mm -hmm. Hapa tunawasikia wasichana wawili wa shule moja sekondari wanafunzi nchini Kenya, wakiwa na kifaa walichobuni shuleni, wakisema ni kiashiria ya usalama, ili kusaidia jamii katika tahadhari ya usalama. Tuwasikilizi. Mimi ni CEO wa Danger Light Up. Kwa miaka kumi ambao ilipita, ukosefu wa usalama umekuwa ukisumbua watu sana. Inaleta watu wana formulate groups zenye ziko dangerous. Shangazi yangu press to to to call or to send an alarm to the security authority utakuwa umeokolewa screen screen tuko tuko na na kategori ya crime either ni ni theft ni rap then on the other screen tuko na outlaw post hapo tuna post nini information za our criminal gangs like Wakali kwanza kama majina yao their photos so that ukiwaona una alert through GPRS it send the information to the nearest police or the security family yoyote iko hapo karibu utapata help because watajua location yenye huko through the phone, so wataweza kufika hapo wawasaidie. Naitwa Elizabeth Mugo kutoka shule ya upili ya Changamwe venye ambavyo wanaatakwatu ni kweli wana, wanatesa maanake, hata polisi wanauawa wengine. Sasa ukiniambia mtu kama yeye akichukua bunduki hivo ya polisi, kama yuweza fanyia hivyo polisi sisi, hawa watu wengine watafanyiwaje? ya makundi ni mengi ya wahalifu. Hiyo idea tulikuja nao kwa sababu the more watu wanaenda kuteseka, watu wanatafuta solution, the more watu wanaongezeka, groups za ongezeka kutengenezeka. ka leo umesikia Spanish, kesho unasikia forty brothers In Nairobi. Kwanza ndio kuna, kuna matatizo mengi. Iyo insecurity ukiangalia, kama dasit kuliatakiwa imagine, kama po dasit kulingana na mtu alikuwa na app yetu angepress pale, so wangepata usaidizi na kungejulikana kuna insecurity yafanyika pali fulani. Yani wangejua venye watajipanga kwenda kuwa handle na mapema kuliko kwanza waharibu technology za kubadilisha yani, ni mfano. Pia tumeona kwa the developed countries zimetumia technology, na ukiangalia technology yao iko so high. Let's say USA na ukiangalia Kenya tuko nyuma. Ni kwa sababu ya nini? Hatuzingatii sana technology kipunguza insecurity tutakuwa tume vision 2030 tuko yani tuko tutaifikia. Yes Kamau, nasikia mambo mazito hayo. Technology iko high na mimi nawapa high hawa wasichana kabisa Wabunifu, wabunifu, wabunifu kweli kweli, pale teknolojia na usalama, wabunifu kwamba mambo ya kisasa na teknolojia atakuja kubadili mambo kwa kweli na usalama utaimarika katika sehemu nyingi. Nasikia kwamba wanatoa ushauri pia wanasema pale katika shambulizi lilotokea la kigaidi. Mm -hmm. App yao ile wanasema kama wangekuwa kuna watumizi wa app, labda pengine wangetoa tahadhari kwa vyombo vya usalama kabla ya mashambulizi. Basi, watu kama ya hawa lazima serikali wasaidie kabisa, sababu wana nia nzuri wana, wana ufanisi uh, ubunifu hmm. Lazima waungwe wa, wa mkono. Haya basi, VOA Express kama kawaida, ngoma ni ngoma. Na niliahidi kwamba leo tunateremka hadi kule Gambia. Hapo nakuachia kabisa, ambapo sielewi Kigambia <laughs> sa, Sona jana Jabatei, anasema Gambia, yaani ngoma yenyewe ni Gambia na imevuma sana kote ulimwenguni <laughs> na kujizolea tuzo nyingi sana. Twende kazi. Kitu nachokijua lakini nimechosikia hapa lakini, ngoma zenyewe hizi hmm. drum zinapigwa kama mtindo wa, wa nyimbo za msanii wa Senegal anaitwa Youssou N'Dour, exactly sasa hivyo, hao hawa wale, wale wanandugu wanaitwa Turekunda. Sasa ukiona video hii itazame video hii ya Sona Jabate, wimbo ni Gambia hapo, hmm. ndio basi, utapenda mitindo na mifumo unayozungumza kuhusu uh, vyombo vya ki, vya kitamaduni. Vya, kita vya kitamaduni. Na nakwambia wameupangilia wimbo huu. Maana yake umeshinda zawadi nyingi sana. Ni wimbo ambao uko juu sana Gambia sasa hivi. Kwa hiyo ana sifa ya Gambia kama vile kwa hey, hey, Gambia. Lakini huko umetokea Gambia na pia amejumuisha wakazi wa kawaida wa Gambia na maisha ya kawaida. Kwa hivyo ni wimbo ambao unaguza hisia za wengi sana. Hmm. Japo sielewi anavyosema nini lakini ni kama kitu ambacho kina sifu jamii yake na pia kuoneshana mapenzi ya kijamii na hasa kwa Wagambia wenyewe. Mambo yote haya yakifanyikia ndani ya VOA Express. Express. Ahadi ni deni. mm -hmm, tulizungumzia mambo ya pizza ya Uswahilini. Kwa hiyo kisiwani Mombasa, kuna mkate wa mayai, chapati kima kwa Wahindi, au ukipenda Swahili pizza ni kitafunio ambacho ni maarufu sana. Unapotembea katika katikati mwa jiji, biashara hii sana hufanywa na wanaume ambao wengi wao wameajiriwa katika migahawa tofauti. Saidi ni mpishi hodari wa kitafunio hiki cha Swahili pizza akiwa katika mgahawa wa Asusa Joint huko Mombasa. Mwandishi wetu Salma Mohamed alimtembelea akiwa kazini na kutuandalia ripoti ifuatayo. Hapa ni katika mgahawa maarufu wa Asusa Joint Cafe. Tutapata kupatana na mpishi ambaye anaandaa hii Swahili pizza, aweze kutuelezea haswa ni nini ambacho kinahitajika kuweza kufanikisha mapishi haya. E, kwa kusema kweli mimi ni mpishi wa Swahili pizza ama kwa Kiswahili mkate wa mayai ama kima chapati wanavyosema Wahindi. E, mapishi haya huwa mwanzo tunaanza na unga, vile unatayarisha, unaweka maji baridi bora tu ukae kama dakika kama kumi na tano Unasema dakika kumi na tano ndio utaweza kupika. Juu yake una apply nani nanii nani? Nani, nani? Ni unga mafuta ya auto na chumvi peke yake, maji baridi, haina haja ichemshwe hmm. Ushamalizana na unga, upande wa kima pia na karanga, kima mpaka inakauka maji, ukiwa umeweka kitunguu saumu na tangalisi mbichi na nani, pilipili mboga Ikikauka e maji sasa, ndio naweka bizari nyembamba, pilipili pili, manga, garam masala na na, koroga sasa kiwe imekauka na chumvi. Haya, inakuwa tayari. Nakata kitunguu, mfano kama ni kitunguu, wapima vipi? Kama tuseme kwa mfano, tunapikia na nyama, nusu kilo ya kima, nusu. Nusu kwa nusu, kilo kwa kilo, kilo mbili kwa kilo mbili hapo ndio itakuwa resho sawa. Nyama kima ikiwa nusu, kitunguu pia iwe nusu. Ukatekate tusesi ndogo ndogo sile kwa sababu huwa pia kuna nani kitu nyingine yetwa manda. Hizi manda nasipiga mwanzo, nasikausha vizuri si sana hivo, lakini inakauka tu hafu dani alafu. Sasa ukimaliza unapanua, huunga ambao ukiweka hapa juujuu, unaweka manda ile ambayo imeifa juu yake, ndio unamwaga zile spices palipo nyama kima, kitunguu, unapiga na yai juu, unakoroga unafinika unaweka kwa chuma. hmm. Nimechukua unga sasa, natengeza makaia <tipul> nachukua <narratives> unga napiga haya. Ay, nikimaliza kupanua nachukua niki ile manda ambayo tayari imetoka kwenye chuma imeiva na nikaikata sehemu ya shepu ya ule mkati naona. Halafu ninamwaga spices, nikianza na kitunguu. Kama ni kijiko moja kiko mbili kima, unaweka kama kijiko mbili na nusu. Yai moja kwa mkate mmoja, na no, ukiweka mayai mbili, hiyo sasa in, inakuwa ni double. Aya, hapo naona itakuwa maneno, ukikoroga namna hiyo kichanganyika. Aya, unakunja mkate sasa, nafunga na ule unga mwingine ambao bado ni mbichi, naweka kwa chuma tayari jikoni, mm -hmm. Na baada ya kama dakika mbili utakuwa uko tayari mm -hmm. Huwa nachoma pande zote mbili. Kwa nini unachoma pande mbili? Ukichoma pande moja ule mmoja utakuwa umeiva, lakini juu utakuwa bado kubichi mm -hmm. Kwa hivyo unachoma sehemu ya chini na pia unageuza juu mm -hmm na rangi yake iwe brown ishakamilika. Eh, ndio eh. Watu wanasema hiyo ni Swahili pizza hapa. Hivi wateja wenu wamnaw mtu paka aje hapa pia, mnazo oda za nje? Mtu akija hapa hasusake watamtarishia oda ya hapa hapa, na akitaka pia outside catering pia tunamfanyia, ama nani yeye mwenyewe ametaka tu kujifurahisha kwa nyumbani, tunaenda aa, tunampikia. Sasa sikia Trending, hatutaweza kwa sababu muda na umetukaba, na, kitu na moja, ma, ma, majibu ya swali hatuna muda, lakini kitu kimoja, kama kule Mombasa, wanasema wimbo ulikuwa mzuri sana bora ujue liberty sio chaguo la nduima na nilangu. Sawa, swali lenyewe ilikuwa ni kuhusu kukata ushirikiano kati ya bunge na CAG. Walijibu wengi, tunawashukuru. Na huko huko bungeni, spika anasema atawataja wabunge waliotekeleza waliotelekeza watoto.