Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Maafisa wa New Zealand leo Jumapili walianza kurudisha baadhi ya miili ya watu hamsini waliouawa Ijumaa kwenye misikiti miwili na kuwakabidhi familia zao ili kuendelea na maziko kulingana na utamaduni wa dhehebu la Kiislamu. Waziri mkuu wa New Zealand Jacinda Ardern alisema miili yote itarudishwa kwa wanafamilia ifikapo Jumaatano. Alisema wataalam sita wa kutambua waathirika kwenye majanga kama haya wamewasili New Zealand kutoka Australia kusaidia utaratibu wa kuwatambua waathirika. Mkuu wa kitengo kinachochunguza vifo vya ghafla na majanga ya aina hii, Debra Marshall alisema ofisi yake inafanya kazi haraka iwezekanavyo kuhakikisha inakabidhi mwili sahihi kwenda kwa familia husika. Alisema itakuwa jambo baya iwapo mwili wa marehemu utakabidhiwa kwa familia isiyo sahihi na jambo kama hilo linaangaliwa kwa makini na ofisi yake. Naibu Kamishna wa Polisi Wali Humaha alisema leo Jumaapili kwamba ofisi yake imekutana na viongozi wa jumuiya ya Kiislamu kusaidia kuwafahamisha utaratibu mrefu unaofanywa, unaohitajika kwa maiti hizo kwa ajili ya uchunguzi wa uhalifu na wawe na subra kwa kuwa ni utamaduni wa dhehebu la Kiislam kuzika maiti ndani ya saa ishirini na nne tangu kifo kutokea. Watu wenye silaha nchini Mali walivamia na kuzuia kituo kimoja cha jeshi usiku kucha na kuwaua takriban watu kumi na sita na kuharibu magari matano katikati ya eneo la Mopti huko Mali, walieleza makansela wawili katika eneo mahala shambulizi lilipotokea. Kituo hicho cha jeshi kipo katika kijiji cha Dura. Meya wa mji wa Kareri ulio karibu na kijiji hicho, Yusuf Kulibadi, aliliambia shirika la habari la Reuters kwa njia ya simu kutoka ndani ya kituo, na hapa ni namnukuu, nipo ndani ya kituo cha jeshi hivi sasa na kulikuwa na vifo vingi, tumehesabu miili kumi na sita hadi wakati huu mji huo wa katikati ya Mali kwa miaka michache iliyopita umekuwa ukiendeshwa na wanajihadi wenye uhusiano na kundi la Al Qaida. Wakati wao msemaji wa jeshi Kanali Diran Kone alithibitisha kutokea shambulizi, lakini hakutoa taarifa zaidi. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Waandamanaji wanaovalia fulana za njano maarufu yellow vest huko Ufaransa wamechoma moto kwenye tawi moja la benki na kuvunja maduka mjini Paris jana Jumamosi, wakati maandamano yao ya kuipinga serikali yalipoingia mwezi wa nne. Tawi la benki ya tanho liliwaka moto kabla ya wafanyakazi wa zima moto kuwasili kwenye eneo na vituo viwili vya habari vilishika moto wakati moto mkubwa ulipowashwa mitaani. Polisi walifyatua gesi ya kutoa machozi na mipira ya maji ya moto kuwasambaratisha waandamanaji. Baadhi ya waandamanaji waliwarushia mawe polisi wa kutuliza ghasia na kuwasha magari moto mbele ya eneo lenye mitaa maarufu na ya kifahari mjini Paris, Arc de Triomphe. Polisi waliwakamata zaidi ya waandamanaji themanini hadi saa za mchana kwa huko, wakati waandamanaji walipovunja maduka kuzunguka mtaa wa Shah Elisee na kuvamia mgahawa wa kifahari wa Fuke. Maafisa wanaohusika na matukio ya majanga nchini Indonesia wanasema mafuriko na maporomoko ya matope huko Papua, jimbo la mashariki mwa Indonesia, yameua takriban watu hamsini na kuwajeruhi hamsini na tisa. Msemaji wa idara ya majanga kitaifa Sutopo Puruo Ngorho alieleza darzeni kadhaa za nyumba ziliharibiwa na mafuriko ya maji. Alieleza pia idadi ya vifo na madhara ya majanga hili inaonekana itaongezeka, wakati timu ya utafutaji na waokozi bado wanajaribu kufikia maeneo mengine yaliyoathiriwa. Indonesia ni moja mataifa ya mataifa yanayokumbwa sana na majanga duniani, inashuhudia msimu wa mvua ambao unachochea mafuriko pamoja na maporomoko ya matope. Pia ipo katika eneo linalojulikana kijiografia Ring of Fire, mahala ambapo milipuko ya tetemeko la ardhi na volkano hutokea. Jeshi la Israel lilieleza kwamba shambulizi la kisu na ufyatuaji risasi lililofanywa na raia mmoja wa Palestina limesababisha kifo cha mwanajeshi mmoja wa Israel na kuwajeruhi vibaya raia wawili wa Israel. Jeshi lilieleza tukio hilo lililotokea karibu na makutano ya Ariel, kusini magharibi ya mji wa Nablus huko Palestina. Israel ilieleza mshambuliaji alimshambulia na kumuua kwa kisu mwanajeshi mmoja wa Israel. Mtu huyo alichukua silaha ya mwanajeshi huyo na kufyatua risasi kwenye gari linalopita na kuwajeruhi raia raia wa wawili. Jeshi la Israel linamsaka mshambuliaji. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa. Endelea kusikiliza matangazo ya Sauti ya Amerika kutoka hapa mjini Washington DC. Sasa hapa studio ni kukaribisha kwenye kipindi cha salamu na muziki hii leo. Basi kipindi hiki kinaendeshwa nami Sandey Shomari, nikiwa nimekushajaa tele kama pishi la mchele. Jumapili hii safi kabisa, nikiwatakia wote kwaresima njema. Eh, kipindi kama hiki cha kwaresima. Basi moja kwa moja salamu za leo zinafunguliwa naye, si mwingine. Huyu ni mkongwe wa salamu, anajiita Afrika Mashariki na ya Kati, Gakara Fikiri. Iye anapenda salamu zake zimfikie Leticia Shilogile, Derika Tadeo, Devota Daniel, Elias Manuel Ngasa, Ana Anaclet, Feruzi Rein, Shani Wilfred, Tambwe Jafari, Kopo, Padri Moshi, pia mkumbuka Filbert Jonathan Kienshambi, Eric Vitus Masawe, Fadhir Hamdani, pia umemkumbuka Deusi Masunga, Masanga Ngasa, Salibu Nzali, Michael Nonga, Frank Shayo na Sadi Nasoru. Basi moja kwa moja ujumbe unawaambia nimerejea kwa kasi ile ile, baada ya kukakimia kwa kitambo. zamuni yake huyu ni Francis Babeyi, kwa njia ya barua pepe. Francis, unapenda salamu zako za jumapili ya leo moja kwa moja unasema ziende kwa mtangazaji wa zamu hapo ndani ya studio, nami nakuambia shukran sana, ndugu yangu, nazipata barabara kabisa. Haya, wewe basi moja kwa moja unapenda salamu zako za aina yake kwelikweli memsalimu tu mtangazaji wa zamu, unasema ni wewe Francis Muta Bazi kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, eneo la Kalemi. Haya, salamu zako zimefika. Salome Daniel, ukiwa wapi, kwa njia ya barua pepe, unapenda salamu zako za leo Jumapili, ukiwa kule Shinyanga, Tanzania, ziende kwake Leticia Shirogile, umemkumbuka gweji wa salamu fikiri Dario Gakala huku msahau mapema Ndula, wamkumbuka John Mchana, Deusi Masunga, Juma Michael Mwanaharakati, Salimu Nzali, Meshak Mwamwala, Rebeka Kwamboka na Josefu Miruru. Salamu zako wewe, yake, Steve, ni nani zamuni yake? Stephen Katia, Stephen Katia unasema ukiwa Mkole Nkasi, Rukwa kule nchini Tanzania, unapenda zako salamu kwanza kabisa ziwaendea watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba yao wanakuambia asante sana pia amemkumbuka Juma Michael Mwanaharakati, mwalimu Kennedy Mpemba, Meshak Momala, kukumsahau Paul Msalaba, Emma Shirima, Solomon Njiku, Salome Daniel Elias, na unasema mwisho watuma salamu wote wa VOA, ujumbe unawaambia tukumbukane daima kupitia VOA. Basi wakati unawambia ujumbe huu makhususi kabisa moja kwa moja, basi salamu hizi na muziki haziendi ya peke yake. Salamu hizi zinasindikizwa na muziki kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, si mwingine, ni mzee mzima Awilo Longomba akishirikiana na BM katika kibao chake cha Rosalina, ikiwa hii ni remix. Moja matata kweli kweli sana baada ya kupata kibao hicho chake Awili Ngomba, msikilizaji, kipindi ni salamu na muziki aya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kuna wale ya ambao wametuma wa salamu zao kwa njia ya simu, tuwasikilize. to puli nasalimia pasta yetu kutoka Narok, Pasta Silas Gulalu. nasalimia watu wa kanisa mama Dorokas Rosi. nnasalimia mama muhea ako Narok oregure ya Pasta Gulalu kanisa yake yeji nasalimia ndugu yangu anakaa anaka Geta Bush uko Nyandarwa, neto Pita Kimani Ngomba. Nasalimia bibi yake Fidelis Kimani na watoto wake wote, anakaa Nairobi, Dodora Meri wa Njiko, watatu wa dada yangu Hana Ithera, na mwingine anakaa Thika, neto Patricia Joki, anakaa anakaa Belgium, anaitwa Meri wa e, Njiko na mwingine Pakistani anaitwa Peter Kemani Kamau ako huko, na mwingine ako Pakistan naitwa Paul Mwiko. Namsalimia Sauda Saidi akiwa hapa Mombasa, namsalimia Msaidi Juma akiwa hapa Mombasa, namsalimia Ramadhani na Soro akiwa hapa Mombasa. Asante sana. Basi baada ya salamu hizo kwa njia ya simu, nirudi tena kwenye barua pepe. Salamu zako Nazareti Mwakipembe, Kiwira kule Tukuyu, Mbea. unapenda sangu zako. Salamu kwanza kabisa ni kwako mtangazaji wa zamu, kwa ninasema Asante sana. Shukrani pia umemkumbuka, unasema Rain Shani Joshua Rubenge, huku msahau Lusajo Mamloka Meshack Mwala na Elisio Bella Noah Kapindo na Magimbise. Ujumbe unawambia usidharau miguu ya kuku ndio imebeba nyama hiyo. <laughs> Aya, ujumbe mlindao kabisa, wao zamuni yako Victor Mselabuye ukiwa wapi kule. Unasema uko kule Geita, Tanzania. Unawashukuru VOA kwa kupa salamu nafasi hii ya kutuma salamu zako. Basi moja kwa moja, bila shaka, salamu zako napenda zaendee Mbaga Charles Kubeja. Umemkumbuka David Wilson Lwamgasa akiwa Geita Tanzania, huku msahau Sidi Musa kinyozi mstaafu, unamwita huyu Sidia Fuguru. Pia umemkumbuka Mak Mihayo Sombi, Mtemi Solomon Njiku, Victor Patience Anyenda huku msahau King Sofa Nyegezi akiwa Mwanza Tanzania. Pia umekumbuka Masini Machumu mamia na ima na mama Justina Unyumbe, unawambia rafiki yako ndiyo dui yako tuishi nao kwa umakini kabisa. So, doctor, ujumbe maridhao kabisa huo na zamuni yako wewe Mabere Malale ukiwa Nzega ya Tanzania, unapenda kupeperusha zako salamu, unasema kwake Ngasa Ngwegwe, huku msahau Zafa Chinga. Umemkumbuka pia Mbaraka Mganga, unamwita mwanamichezo. Bila kumsahau, unasema mama yako mzazi Terezia Shigela, maarufu kama Mwana Shigela, akiwa Mamala Igunga Tanzania, na ujumbe unamwambia salamu ni nusu ya kuonana. Safi kabisa. Zamuni yake Eric Masawe akiwa anasema mwanachama wa Power Family Group Rombo Mashati kule Tanzania. Haya, unapenda salamu zako ziende kwake Emma Shirima, Judith Spira Malisa umemkumbuka pia Amina Mlacha, Neema Kimario, Ali Tindo, Jaffa Ed Gaza Boy, umemwita Reina Shani, Emmanuel Mwaya Mwamnyampanda Mnyampanda, Jonas Said Mwaya, Filibert Manda, Filibert Jonathan Kenshambi, pia kumsahau unasema Mwalimu Mipango Jumanne na DJ Vumi Lalata, hao wote wakiwa wapi? kusema wakwapi, hawa lakini, basi salamu zako zimefika na ujumbe unawambia, kumsifu Bwana ni chanzo cha maarifa. Bila shaka shaa sana. Basi kutoka huko niende kwake James tano James tano, napenda salamu zako ziende kwake Baraka Mganga Mpelwa Segela Nyanda, umemkumbuka pia Nyanda Mayala Juventus Joasntalima, umemkumbuka pia Eric Masawe na Mabere Malale. Asale sana basi, baada ya kupata hizo salamu, moja kwa moja naona pande wa pili kule eh tuweze kupoza poza makao hapa, tupate kibao cha muziki. Ni wimbo wake jina kwa kushirikiana na Aslay na Rich Mavoko wanakwambia Eda, maumivu ya mapenzi. wenipe discount magioka kidume wewe ndi house bonyeza kitufe mama ni logout moyo umeupa konde ni big punch Asante sana, ni kibao machachari kabisa hicho chake Gina na kwa kushirikiana na Asday na Rich Mavoko wakikuambia Eda katika kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, hapa mjini Washington DC. Tunasonga mbele na salamu na muziki. Zamu ni ya nani? Zamu ni yake Deusi Masunga. Deusi Masunga ukiwa Igigwa Sikonge, Tabora, Tanzania, unapenda salamu zako kwanza kabisa zaendee Mohamed Mwinyi, Jacob Njile, Shija Nasoro Maziku, Mkamba Kanisa Ndula, Asha Shabani Ali, mtoto Masunga Deus, unasema hukumsahau baby Masanja Deus ukiwa Tabora. Emmanuel Humba Rutaiwa Busisi, Gaza Boy Kiraka Magembise na Jumaid popote pale walipo na moja kwa moja. Basi tukiendelea salamu na muziki, zamuri yake Emmanuel Humba kwa njia ya barua pepe, unapenda ukiwa kule Tabora, Tanzania, unapenda kwa salimu Michael Nonga, James tano Deusi Masunga Masudi Chinga na Eliudi Nandi zamuni yake Muhamed Kizungu Kibakwe Mpwapa unapenda kusuma salamu zako nasema kwa mama yako mzazi, mama Muhamed aliyopo Nyakahura Biharabulo, mdogo wako Musa Isa aikiwa Kakonko, uko wote wa Kajanja wa Nyarunga popote pale ulipo, nitoke huko niende kwake Gerald Felician zako salamu unapenda ziende kwake Inosenzia Gabriel Ruaichi Gerald Teofili Mchalo na Arthur Kabugu. Na mwisho kusaa, unasema salamu ni kwamba VOA ujumbe unatoa ni kwamba unasema VOA ni mtambo mnene, mimi nipo Kariakoo Tanzania moja kwa moja. Msikilizaji, tukiwa tunakamilisha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC, tunasindikizwa na wimbo wake mwanamuziki machachari kutoka kule nchini Kenya, Otile Brown anakamilisha na kitu chake Mawazo. Mawazo hayo <tune> Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha salamu na muziki kilichoandaliwa na Sandey Shomari kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Msikilizaji, usikose kusikiliza matangazo yetu ya Kumekucha Afrika yatakayosikika kesho saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki na saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Hivi sasa ninakusomea muktasari wa habari. Maafisa wa New Zealand leo Jumapili walianza kurudisha baadhi ya miili ya watu hamsini waliouawa Ijumaa kwenye misikiti miwili na kuwakabidhi familia zao ili kuendelea na maziko kulingana na utamaduni wa dhehebu la Kiislamu. Waziri Mkuu wa New Zealand Jacinda Ardern alisema miili yote itarudishwa kwa wanafamilia ifikapo siku ya Jumaatano. Watu wenye silaha nchini Mali walivamia na kuzuia kituo kimoja cha jeshi usiku kucha na kuwaua takriban wanajeshi kumi na sita na kuharibu magari matano katikati ya eneo la Mopti huko Mali, walieleza makansela wawili katika eneo mahala shambulizi lilipotokea. Kituo hicho cha jeshi kipo katika kijiji cha Dura. Meya wa mji wa Kareri ulio karibu na kijiji hicho, Yusuf Kulibali aliliambia shirika la habari la Reuters kwa njia ya simu kutoka ndani ya kituo hicho, na hapa ni na mnukuu: nipo ndani ya kituo cha jeshi hivi sasa na kulikuwa na vifo vingi, tumehesabu miili kumi na sita hadi wakati huu. Waandamanaji waliovalia fulana za njano maarufu yelovest, huko Ufaransa, wamechoma moto kwenye tawi moja la benki na kuvunja maduka mjini Paris jana Jumamosi, wakati maandamano yao ya kuipinga serikali yalipoingia mwezi wa nne. Tawi la benki ya Tanho liliwaka moto kabla ya wafanyakazi wa zimamoto kuwasili kwenye eneo, na vituo viwili vya habari vilishika moto wakati moto mkubwa ulipowashwa mitaani mwisho wa muhtasari wa habari kutoka hapa mjini washington dc jina langu ni mkamiti kibayasi na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile 19 22 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandey Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.