Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, saa tisa na nusu jioni kule Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Hujambo msikilizaji wa VOA Express popote pale unapotusikiliza. Wakati huu ndani ya studio namba 15 naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi jina langu ni Patrick Ndwimana. Pamoja tunayo furaha ya kusafiri nanyi wasikilizaji wetu katika matangazo ya VOA Express ya leo, tukiwa na habari nyingi kuanzia huko Kenya kuna mkutano wa Umoja wa Mataifa kuhusu mazingira unaozungumzia hali halisi ya mazingira leo katika mataifa mengi ya ulimwengu na athari za mazingira za kuharibu mazingira. Je, wana mazingira wanaoshiriki kwenye mkutano huo wanasema nini? Mikutano ambayo iliyopita ambayo haikuwa na manufaa mengi kwa dunia imefanya wawakilishi wengi hapa kuwa na hamu kwamba wazungumzie kile kitu ambacho wataenda kufanya. Vilevile vile, hivi tunavyozungumza ni kwamba rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amewasili Nairobi nchini Kenya. Tutakuwa na makala mbalimbali. Uh, tutakuwa na makala ya kama huna kazi, vilevile tutakuwa na maswala ya biashara, bila kusahau habari zile zinazozungumziwa zaidi kwenye mitandao ya kijamii. Na tutakuletea taarifa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, nchi ambayo uh, mapigano kati ya makundi ya waasi na wasio waasi yanaendelea. Lakini kundi la waasi linaeleza nini mpaka wakati huu sababu ya wao kupigana? Lini watasitisha mapigano hayo? Hivi ndivyo wanavyoeleza. Nikisema saa hii FDLR ikatoka ikaenda kwao, nasie tuko tayari kusitisha mapambano na kama guvernema kongolei aitika, tuingie kwa arme klasiki inatuikorpore ndani ya arme klasiki, tuko tayari kwa muda wowote nam. Hizo ndizo habari ambazo tumekuandalia katika matangazo ya Express, na moja kwa moja tuelekee kama nilivyosema, huko Nairobi tuangalie kinachoendelea kwenye mkutano huo wa Umoja wa Mataifa unaohusu mazingira. Katika mkutano huo kuna ripoti ambayo imetolewa mkamiti eh, inayoelezea hali halisi ya mazingira leo katika mataifa mengi ya dunia, na niliungana na mwandishi wetu wa Nairobi ambaye anafuatilia mkutano huo. Kennedy Wandera anatuelezea kwa kina nini ripoti hiyo inazungumza, na hii ni ripoti ambayo nieleze kwamba ni, ni bainifu, ni zaidi ambayo inazungumzia afya ya binadamu na inaeleza kwamba afya ya binadamu iko katika hali ambayo huenda ikazoroteka zaidi iwapo hapata kuwepo na juhudi za kufanikisha utunzaji wa mazingira kwa kina. Inaelezea kwamba ina, inatoa onyo kwa nchi hizi ambazo zimezisajia za ulimwengu kwamba iwapo hapata kuwepo na juhudi fana za kuhakikisha kwamba kunatunza mazingira basi huenda kukashuhudiwa vifo visivyokuwa vya kikawaida kwa binadamu, na hivyo basi inahitajika kwamba pawepo na juhudi ambazo zitasaidia sana katika kufanikisha na kupunguza athari kwa mazingira. Na pia inaendelea kueleza kwamba kuna vichafuzi vya mazingira, kwa mfano zile toni milioni nane ambazo zinaendelea kuchafua vyanzo uh, vya maji hapa Aa, katika bara la Afrika na mabara mengine, na hivyo basi wanaeleza kwamba iwapo uchafuzi huu wa mazingira hautoweza kupewa aa, il, ule mkakati wa kufanikisha kulemaza uchafuzi huo wa kuenda, basi maisha ya binadamu yakawa katika hali ambayo itakuwa tete zaidi, na huenda kukashuhudia vifo vingi iwapo mataifa ya ulimwengu hayatatia juhudi zozote kuna wa, wa, watu wameshiriki kwenye mkutano huo hasa uh, wana mazingira, sijui kuna lolote wameelezea? Naam, ni kweli kwamba uh, wapo wengi wanaoeleza kwamba, ambao tumezungumza nao katika kongamano hili Jumatano, na wengi wanaeleza kwamba nishati, pawepo na uwezo sasa wa kuweza kutekeleza maamuzi yanayotokana na vikao kama hivi. Nilizungumza na afisa mmoja ambaye pia ni mwanaharakati uh, hapa Nairobi na amehudhuria kikao hiki akaeleza kwamba kuna tatizo kubwa sana, viongozi wanazungumza tu, lakini kutekeleza imekuwa shida. Hebu tumsikilize bwana Patrick Limwagi anavyoeleza kuhusu yale anayotaraji katika mkutano huu, wakisistiza kwamba ni sharti sasa watu waanze kutekeleza na waache wakome kuzungumzia tu. Kwanza, mikutano ambayo iliyopita ambayo haikuwa na manufaa mengi kwa dunia imefanya wawakilishi wengi hapa kuwa na hamu kwamba wazungumzie kile kitu ambacho wataenda kufanya, isiwe kama makongamano ambayo yaliyopita. Kwa hiyo natarajia kwamba wakati huu tutakuwa na mabadiliko makubwa. Mii ni mwenyewe nimeanzisha miradi kadhaa ambayo inageza kubadilisha dunia mzima. Kuna mradi ambao unaitwa Ecological Guard of Honor ambao huu, ingawa ni mambo ya kupanda miti, lakini inataka iashirikishe watoto wana, wa, wa dunia wote, ili wawe na culture moja, na hii culture pia tunaisongeza mbele kushirikisha wanasiasa kwa kuambia serikali badala ya Guard of Honor ya majeshi tuwe tuwe ni Ecological na wanafunzi. Shukrani sana Kennedy Wandera kwa taarifa yako hiyo. Tutasubiri kujua uh, maamuzi yaliyochukuliwa katika mkutano huo ambao kama ulivyozungumza unahudhuriwa na viongozi wengi wa dunia. Rais wa Ufaransa Macron yuko huko, rais wa DRC Tshisekedi naye atakuwepo huko na, na viongozi wengine wa dunia. Asante sana. Sasa basi tuelekee huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, DRC, ambapo tunaelezwa kwamba kundi la waasi NDCR linaendelea kupambana na wapiganaji wa Rwanda FDL likiwashurutisha warudi kwao nchini Rwanda kwani wamewakosesha usalama wananchi mashariki huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na vilevile kuwa vile, chanzo cha migogoro ya kila mara ya ukosefu wa usalama. Mwandishi wetu Oster Malivika ametutumia ripoti ifuatayo. Akizungumza na Sauti ya Amerika kwa njia ya simu, kamanda wa kundi hilo la NDC Renove Simihi Mwisa Gido asema kwamba kwa sasa wamefanikiwa kuwafukuza wapiganaji wa FDLR kutoka Rwanda katika maeneo ya Walikale na eneo la Oriendal, na kwa sasa waendelea na msako wilayani Ruchuru pamoja na sehemu moja ya Luberu. Tunapigana kwa Imefanya ma, imefanya mauaji mengi kwa ajili ya raia wa Wakongomani, surtout a l'est de la RD Congo ndio imetusababisha shie kushika silaha na kupambana na wanamgambo wa FDL. Sasa nyinyi mnatoa nguvu wapi za kupigana na FDLR ambao wana wana mafunzo makubwa ya kijeshi? Hiyo enye hata tunakuwa na nguvu ni juhudi na kuona kama eh, ha, kama hatujipigania hakuna mtu mwingine atatupigania. Amani ya kwanza itatoka kwetu, na ndio kwa maana tulijitoa kwa juhudi na ushujaa, hata kwa bei ya damu yetu, juu tugomboe raia na mali na mali yake FDLR inashutumiwa kuwa chanzo cha ukosefu wa usalama mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na kanda ya maziwa makuu na vile kuwa tishio kwa usalama wa Rwanda, ikiwa ni nchi jirani ya Kongo. Upande wa jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, makundi yote lazima yasalimishe silaha, kwani hakuna anayeruhusiwa kumiliki silaha isipokuwa serikali. Lakini waasi hao wasemaje? FDLR ikatoka ikaenda kwao na tayari tayari kusitisha mapambano na kama kwa Klasiki, ni Klasiki, tuko kwa muda wote katika eneo la Beni. Kwa mara nyingine waasi wanaodhaniwa kuwa ni ADF wamewachilia watu zaidi ya 21 waliokuwa mikononi mwa waasi hao kwa muda mrefu katika misitu ya Beni A, ikutubi, ni Baganda, baba, ni periode ya Mobutu na periode kwa sasa, watu zaidi ya elfu mbili wamefariki dunia katika Beni na wilaya zake, kuuliwa kwa mapanga pamoja na visu miaka zaidi ya ine hivi sasa. Kuhusu usalama mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, nilizungumza na katibu mkuu wa maswala ya Afrika kutoka serikali ya Marekani, Tidor Nagi. Swala la usalama mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni vigumu ukielewa, lakini Marekani itajitahidi ili wananchi hawa waishi kwa amani kama vile wananchi wengine na tutaendelea kushirikiana na serikali ya Kongo kuhakikisha kwamba Kongo inakuwa inchi yenye kuwa nguvu. Oser Malivika, Sauti Amerika, Goma. Asante sana Oser Malivika kutoka huko Goma. Msikilizaji unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa mjini Washington DC na hapa mjini Washington DC, habari kubwa leo ambayo inazungumziwa katika vyombo vyote vya habari mm -hmm. Hapa nchini ni kuhusiana na, na uh, yule meneja kampeni wa zamani wa rais Trump Paul Manafort yupo mahakamani hapa mjini Washington DC kusomewa mashtaka ya udanganyifu kwa maafisa wa serikali ambapo wachambuzi wa, wa taarifa hii wanaeleza kwamba hukumu yake huenda ikafikia hadi miaka kumi, lakini hukumu bado haijasomwa. mm -hmm. Ndio wanatarajia kusoma hii leo basi. mm -hmm. Ni habari ambayo inazungumziwa sana na vilevile, basi, msikilizaji, sekunde chache kutoka hivi sasa tutakusomea habari zaidi za dunia ndani ya VOA Express. Rais Emmanuel Macron wa Ufaransa amewasili Nairobi, Kenya hii leo akiwa katika ziara ya siku nne ya nchi za pembe na mashariki mwa Afrika katika lengo la kuimarisha uhusiano wa kiuchumi na kijeshi. Kiongozi huyo anakutana na mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta hii leo na wanatarajiwa kuzungumza juu ya jukumu la Kenya katika kuleta utulivu nchini Somalia, vita vyake dhidi ya ugaidi na kuimarisha ushirikiano wa kiuchumi, kitamaduni na kijeshi na Kenya. Kabla ya kuwasili Nairobi, kiongozi huyo wa Ufaransa leo alikutana na mwenyekiti wa kamisheni ya Umoja wa Afrika mjini Addis Ababa, Moussa Faki Mahamat na akiwa huko Ethiopia alitia pia saini mkataba wa kwanza wa ushirikiano wa kijeshi na taifa hilo la pembe mwa Afrika, mkataba ambao utasaidia nchi hiyo kujenga jeshi la majini, wakati Ufaransa ikijaribu kuimarisha uhusiano wake wa kiuchumi na utamaduni katika nchi ambazo hazikuwa koloni lake la zamani. Na wakati juhudi zikiwa zinaendelea kujua chanzo cha ajali ya ndege ya shirika la ndege la Ethiopia nambari 302 iliyoua abiria 149 na wafanyakazi nane Inaelezwa kuwa rubani wa ndege hiyo ya Yared Getachu alikuwa akielekea nchini mwake alipozaliwa Kenya, licha ya kiasili anatokea Ethiopia. Getachu alikuwa ni rubani mwenye umri mdogo kuliko wote katika shirika hilo la ndege akiwa na umri wa miaka 29. Inaelezwa amefanya safari nyingi kati ya Ethiopia na mji mkuu wa Kenya akiwa na saa takriban elfu nane na uzoefu wa zaidi wa miaka kumi, Yared sasa anakumbukwa sio tu kwa, kwa mafanikio yake akiwa kama rubani, lakini pia akiwa ni kijana wa kipekee. Baba yake ambaye ni daktari ameiambia VOA kwamba mwanawe alikuwa ni mahiri darasani. Pia alipendelea sana kuogelea kiasi cha wenzake kumuita Bwana Samaki. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani leo jumatano inatarajiwa kutoa ripoti yake ya mwaka kuhusu masuala ya haki za binadamu katika nchi mbalimbali duniani waziri wa mambo ya nje wa marekani mike pompeo atazungumza wakati wa kutoa ripoti hiyo baadaye baadaye na wanahabari wataweza kumuuliza maswali balozi michael kozac afisa mwandamizi katika wizara hiyo ameiambia sauti amerika moja maswala ambayo yamo katika ripoti hiyo ni suala la waislamu wa ujir katika jimbo la Xinjiang nchini China. Marekani na serikali nyingine za magharibi pamoja na makundi ya kutetea haki wameishutumu China kwa kuwakamata wajir na waislamu wengine na kuwaweka katika kambi ambazo, maana, ambazo zina maana ya kuzuia utambulisho wao wa kidini na kitamaduni. Endelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji wetu wa kanda ya Afrika Mashariki, ukiwa huko Kenya, unatupata vizuri sana kupitia mitandao yetu ya FM, 175 FM Nairobi, Kenya, 178 FM huko Mombasa, vilevile katika redio zetu shirika maziwa makuu. Vilevile, ukienda pale kwenye tuvuti yetu www voaswahili com unatupata vizuri ukielekea kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Haya basi, tunaelekea katika maswala ya biashara. Tunamwona mwenzetu Harrison Kamau yupo tayari kutujuza yale aliyotuandalia katika mambo yote yanayohusu biashara ndani ya VOA Express. Asante sana wenzangu Mkamiti Kibayasi na Patrick Nduimana kwa fursa hii ya kuzungumzia maswala ki ya kibiashara. Basi ya mambo yanavyoendelea kubadilika kijamii na kiteknolojia, biashara nyingi zimelazimika kubadili mbinu za kufanya biashara ambazo hazizingatii faida pekee, lakini pia zenye manufaa kwa wateja wao kwenye mfumo mpya unaolenga kudumisha biashara nyakati hizi zenye ushindani mkubwa miongoni mwa makampuni. Mfumo mpya kwa jina Sustainable Development Goals ama SDG unaonekana kuwa njia pekee ya kuendelea kufanya biashara. Kwa mujibu wa gazeti la Kenya la Daily Nation, kitengo cha biashara, kwenye mfumo huu ni kwamba makampuni mengi, kando na kuuza bidhaa kwa wateja wao, pia zinafanya mambo yanayosaidia sekta za kijamii kama vile miundo misingi, elimu, afya au hata spoti. Kwa mfano, kampuni kubwa ya mawasiliano nchini Kenya ya Safaricom imebuni mifumo tofauti inayolenga kutangamana na wateja wake tofauti kulingana na umri au shughuli wanazojihusisha nazo kila siku ili kumfanya mteja kujihisi kama sehemu ya Safaricom. Kampuni hiyo imebadili kauli mbiu yake ya zaidi ya miaka 17 ya the better option na sasa kutumia Twaweza. Mkurugenzi wa kampuni hiyo Bob Collymore amesema kuwa wanategemea sana ripoti kutoka kwa wateja kinyume na kubuni mifumo bila kuhusisha wateja baada ya kubuni mfumo wa kubadilishana fedha kwa njia ya simu yani mpesa safaricom sasa imeongeza huduma nyingine kama vile mtiba inayosaidia wateja wake kupata huduma za afya kwa bei nafuu shupavu 291 inayolenga wanafunzi wanaohitaji vifaa vya kusoma digifarm inayolenga wakulima wanaohitaji mikopo midogo pamoja na taarifa za kilimo na safaricom blaze inayolenga wateja walioko chini ya umri wa miaka 26 wanaohitaji kupata ushauri wa kimaisha na kijamii. Mabenki pia hayajaachwa nyuma katika kujaribu kuwadumisha wateja wake na kuvutia wengine zaidi. Kwa mfano, benki ya Family, Kenya Commercial Cooperative na Equity zinatoa ufadhili wa kimasomo kwa wanafunzi waliofanya vizuri na wasio na uwezo wa kifedha. Hatua hiyo imeongeza imani ya wateja kwa walio na wanafunzi kwenye mabenki hayo pamoja na jamii wanakotoka, ikiwa njia moja ya kudumisha wateja nyakati hizi zenye ushindani mkubwa wa kibiashara. Kwenye ripoti yake ya kifedha ya kila mwaka, benki ya Equity ilisema kuwa hazina yake ya masomo ilikuwa na bajeti ya shilingi bilioni 2.4 za kuelimisha wanafunzi. Mwaka uliofuata, benki ya KBC pia ilibuni hazina ya masomo yenye thamani ya zaidi ya shilingi bilioni moja ambazo zinasaidia kwenye elimu katika mataifa ya Burundi, Kenya, Rwanda, Afrika Kusini, Tanzania na Uganda. Ni miondoko ya kibiashara kwenye VOA Express kwenye Mkamiti Kibayasi na Patrick Nduimana. Asante sana Harrison Kamau kwa taarifa yako hiyo nzuri kabisa ya mambo ya biashara na sasa Mkamiti, ni ule muda mwafaka muhaf wa kusikiliza muziki ambao tumeandaliwa leo na produsa wetu muziki. Wenyewe unaitwa ni mziki ulioimbwa na Michael Bundi, ni remix ya wimbo ulioimbwa na Aro Boy, ni rege kabisa, inaitwa digidigi. Haya basi. Basi, tuende kazi. Go down, baby. Rege nzuri sana mkamiti, mambo mambo, mambo unaona... yote hayo ni hey, VOA Express kutoka kwa producer Aida Aisa, vitu vya Aida hivi. Aya basi tunaelekea katika kama huna kazi, na kama huna kazi, tunaangalia vijana wengi wameanza usanii kwa kutumia mitandao ya kijamii wengi wanafanya usanii na kuchekesha kama njia mojawapo ya kujipatia ajira. Katika sehemu ya kama huna kazi, mwenzetu Kennes Bwire amezungumza na msanii kwa jina la Kennedy Wandera maarufu kama MC Tonde na kuanza kwa kumuuliza kilichomsukuma kuanza usanii. Naweza sema nilizaliwa kuwa na hiyo passion ya kufanya kitu, manake nilianzia kwa kanisa kufanya comedy. Hiyo ilikuwa mwaka elfu mbili na kumi na mbili nilianza nikaona, hiki kiko ndani yangu, na nilikuwa naona kama anaweza jichekesha ama anaweza chekesha familia yangu, mbona nisichekeshe sasa kama nchi mzima ama kenya mzima? So ndo nikakamapu, nikasema nimejigundua talenta yangu. So nikifanya komedi inaweza leta unga na kano, na hapo pia inaweza nifanya nikajulikana ni mambo gani ambayo huwa unaangazia ambayo yanachekesha watu, wakati labda kuna ugumu wa maisha, kila mtu anaona hamna sababu ya kucheka, lakini wao, inafikaje umchekeshe? Vitu nafanya ni true story na ni kitu unafanya nani, ile kitu mwananchi anapitia. Kama kwa hizi eh, local local villages, unapata kama mwanaume anapiga bibi ya kwamba alinua kitu kama samaki jana, anapata walikula ingine ikabaki na mwanamke anarudi kusema ati mboga haitozi. Sasa unapata kuna ule mtu anagombana kwa sababu tu kidogo, so mi nakuja kama mchezo, lakini ni kitu ni kitu iko true story yani. Na hebu tusikilize mojawapo ya kazi yako, hii hapa nimeitoa kwenye YouTube. Wavuta bangi telela, nataka kuambia serikali, mswada mumeweka ati mnataka kuwachilia bangi, sisi hamtukuhuzisha na sisi tunasema bangi isiwachiliwe ikakuwa halali kwa sababu bangi si tamu, ukivuta ukiwa kama una wasiwasi. Bangi ni tamu ukivuta ukiwa na wasiwasi. Sasa sisi tumekataa, na tumekataa kabisa eh? <laughs> MC Tonde, katika usanii wako umeanza kukulipa? Unaweza, unaweza, unaweza simama mahali ukasema kweli, mimi sikuwa na kazi, lakini kwa kuangalia mambo ambayo watu wanafanya mtu akakula mboga ikabaki kesho yake, mwanamke akamwambia hamna, wanaanza ugomvi. Wewe unafanya kuchekesha, unaweza sema imekulipa kiasi fulani na kusaidia katika jamii? Komedi imenilisha manake imenifanya ya kwamba nimejulikana, na hiyo kujulikana unapata mtu anakuita kwa harusi, mtu anakuita kwa rambe, na hiyo pia inaniletea sabuni ya kila ii, manake hiyo ni talanta yangu na inaniletea pia sabuni kutumia jina MC Tonde. Hii nimeichukua kama kazi yangu, na hiyo ndo jina hiyo anatumia kikazi. So napasa kuambia vijana, wakati utafanya kitu ya maana, hiyo ndo itakupea kazi, na kazi yako wacha ikufanye, ikuwe mwendazimu. So mi naweza kusema kwa hiyo comedy, kuwa mimi kama Msitondee, imenifanya nimekuwa mtu, nimejulikana katika hiyo kufanya hiyo talanti. Nam Kennedy Wandera huyo uh... Sio wachanganyi wa wasikilizaji wetu <laughs> ni majina yanafanana eh? mm -hmm. Sio Kennedy Wandera mwandishi wa sauti ya Amerika mjini Nairobi. Basi huyu ni msanii kijana ambaye anaendeleza maisha yake wa kuchekesha watu MC eh? Tonde uh, ndio jina lake la umaarufu. Ilikuwa ni katika makala ya kama huna kazi na sasa basi ni wakati wa kukusomea swali ambalo Sauti ya Amerika hubandika kila siku kwenye mtandao wake wa Facebook. Na swali lililobandikwa lilikuwa linasomeka, Zidane arudi. Je, Madridi itafanya vizuri? Naam, hili ni swali ambalo watu wamejibu, na uh, Real Madrid kweli, Zidane alikuwa amezungumza kwamba ameondoka na kwenda kwenye mapumziko, na sasa wanamrudisha. Ni baada ya timu hii ya Real Madrid kabisa kuwa katika hali ngumu kwenye ligi ya uh, ya huko Hispania, uh, la liga yuko na uh, Madrid wako nafasi ya tatu nyuma ya Atletico Madrid na nyuma ya Barsa ambao wanachukua nafasi ya kwanza. Basi walijibu hapa, Samuel Chiwanga anasema labda wamrudishe na Cristiano Ronaldo. Nawashanga sana baada wamrudisha aliyekuwa na wafungia magoli, wanamrudisha kocha. Abeid Hamza anasema haiwezi kufanya vizuri hadi miaka kumi ipite, wamemrudisha ili wamfukuze kwa kuwa miezi tisa iliyopita aliondoka mwenyewe. Keisi Ahura anasema ana nafasi nzuri kuiambia dunia yeye ni nyota mkufunzi. Meladi Baligumya wa Buhigwe, Kigoma, Tanzania anasema kurudi kwake Zidane Madrid lazima kuleta tija kwa kuwa atatumia mbinu mpya kwenye kikosi chake. Tumalizie naye Nahli, Nahli Junior anasema angalau watapunguza mawimbi yanayoikumba Real Madrid, maana hali yao sio nzuri kabisa. Kama nilivyosema, katika ligi ya Uhispania wako vibaya, wa nafasi ya tatu, na wameondolewa kwenye mashindano ya Champions League mapema mno. Na sasa basi ni wakati wa kuangalia yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii tukianzia na Facebook, uh, Twitter, Instagram na kadhalika. Naanzia hapa nyumbani. Ni kutoka uh, kwenye mtandao wa Instagram kufuatia uh, Jennifer Lopez kuvishwa pete ya uchumba na mpenzi wake wa muda mrefu Alex Rodriguez katika pete ambayo inaelezwa thamani yake ni zaidi ya dola milioni moja. Ah, Chanel ameandika kwamba ninakutakia kila la heri Jennifer, lazima uhakikishe jambo hili linafanikiwa. <laughs> Sims ameandika sina, sina, sina sababu ya kuwapeni hongera nyinyi. Hongera pia zimfikie Ellen DeGeneres aliyeshawishi mpaka tukio hili likaonekana hadharani. mm -hmm. <laughs> Na vilevile huyu anajiita Duke wa Duke, amesema kwamba ndoa ni makubaliano ya muda mrefu, bila shaka nyote mpo tayari kwa jambo hilo. Kuna habari hapa ambayo imechapishwa na gazeti la Global Publisher, inazungumzia kwamba kuna wabakaji wawili ambao wameachiwa huru huko Italia. Jambo la kushangaza kabisa ni wanaume wawili walioachiliwa huru na mahakama ya Italia kwa makosa ya kumbaka mwanamke baada ya majaji kuamua kuwa mwathirika ana maumbili ya kiume na hivyo hangemvutia mbakaji, jambo la ajabu sana lakini kuna mahakama ya rufaa mm -hmm. Imewarudisha tena hawa vijana ambao wana umri wa miaka mm ishirini na mbili -hmm. Walikuwa wamekamatwa mwaka wa elfu mbili kumi na saba na wakaachiliwa sasa mm -hmm. hivi mahakama ya rufaa imepinga jambo hili, wataendelea kufuatiliwa. Na Jumatatu kuna maandamano yalifanyika nje ya mahakama hiyo iliyoachilia ni ni mahakama ya Ancona. Ni mji unaitwa Ancona. Waliandamana watu takriban watu mia mbili, wakailaumu mahakama kuwa na upendeleo Sababu ubakaji ni ubakaji. Ni hayo tu, msikilizaji wa VOA Express tuliwa kuandalia alasiri ya leo katika eneo ulilopo, kutoka hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi nikishirikiana na mwenzangu Patrick Ndwimana. Mzalishaji wa matangazo haya ni Aida Isa, msimamizi alikuwa ni Khadija Riami. Tunakutakia alasiri njema popote pale unapotusikiliza.