Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ngwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji ni mimi khadija Riami. Ndege ya shirika la ndege la Ethiopia ilipata ajali muda mfupi baada ya kuruka mapema leo Jumapili mjini addis Ababa, huko nchini Ethiopia na kuua watu wote 157 waliokuwa walioku ndani ya ndege hiyo. Shirika la utangazaji la serikali ya Ethiopia limesema ndege hiyo ilianguka karibu na mji wa Bishoftu ikiwa na abiria kutoka mataifa 33 raia 32 wa Kenya, 18 wa Canada, tisa wa Ethiopia na Wamarekani wanane walikuwa miongoni mwa waliofariki. Shirika la ndege limesema ndege hiyo ilipoteza mawasiliano na uwanja wa kimataifa wa Bole dakika sita tu baada ya kuruka leo saa 2 na dakika 38 asubuhi kwa saa za Ethiopia. Waziri Mkuu abi Ahmed ameandika katika Twitter kwa ofisi yake, kwa niaba ya serikali ya Ethiopia na watu wa Ethiopia, wanapenda kuelezea ya masikitiko yao makubwa sana na kutuma salamu za rambirambi kwa familia za wale ambao wamepoteza wapendwa wao katika ajali ya shirika la ndege la Ethiopia la ndege Boeing 737 iliyokuwa katika safari za kawaida kwenda Nairobi, Kenya, leo asubuhi. Ndege hiyo Boeing 737 max 8 ilikuwa mpya na ilikabidhiwa kwa shirika hilo mwezi Novemba mwaka jana, kwa mujibu wa data za idara ya anga ya Planespotters. Ajali ya ndege nchini Colombia imesababisha vifo vya watu wote kumi na mbili waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Bahati mbaya hakuna aliyenusurika katika ajali, mamlaka ya idara ya anga ya Colombia imesema. Ndege hiyo ya Leza Aero ilituma ilani ya hatari kabla ya kuanguka jana asubuhi, maafisa wamesema. Ndege ilikuwa inatokea San Jose del Guaviare na ilikuwa inaelekea Vila Vincio, maafisa wamesema. Mabaki ya ndege hiyo DC tatu yaligunduliwa karibu na Vila Vincio. Mahakama ya dharura nchini Sudan hivi leo Jumapili imemhukumu Mariam Sadik Al Mahdi, naibu mkuu wa chama cha upinzani cha Umma, kifungo cha wiki moja gerezani, maafisa wa chama wamesema. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, Mahdi alikuwa mmoja wa wanachama 19 waliohukumiwa na mahkama wali hiyo na pia alitozwa faini ya paundi elfu mbili za Sudan sawa na dola 42 za Marekani kwa kushiriki katika maandamano ya kumtaka Rais Omar al Bashir kuachia madaraka, maafisa wamesema. Tunaendelea na habari muhimu za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Waziri wa afya wa Tunisia amejiuzulu kufuatia vifo vya watoto wachanga kumi na moja ndani ya saa ishirini na nne katika hospitali mmoja katika mji mkuu wa Tunis. Abdul Rauf el Sharif alijiuzulu jana Jumamosi. Wizara ya afya na waendesha mashtaka wa serikali wameanzisha uchunguzi kuhusiana na vifo hivyo vya kutatanisha. Chama cha madaktari wa watoto nchini Tunisia kimesema kwenye mtandao wa Facebook kwamba hivyo vifo vya watoto wachanga huenda vimesababishwa na kifaa kimoja cha afya. Chama hicho pia kimeelezea kuwa hali duni katika maeneo ya kazi ambayo wataalamu wa afya wanakumbana nayo pia inachangia. Tunisia iliwahi kuwa na hadhi ya kuwa na moja ya mifumo mizuri sana ya huduma za afya ya umma Afrika Kaskazini. Mfumo wa afya nchini Tunisia, hata hivyo, na huduma nyingine za umma zimeshuka sana tangu kuangushwa kwa serikali ya Rezin El Abidin Ben Ali mwaka elfu mbili kumi na moja. Waandamanaji wanaoipinga serikali walipambana na majeshi ya usalama katika mji mkuu wa Venezuela, Caracas, wakionyesha kuchoshwa kwao na ukosefu wa umeme nchi nzima na athari za miaka kadhaa za ukosefu wa uthabiti wa kiuchumi na kisiasa. Wafuasi wa kiongozi wa upinzani nchini humo Juan Guaido walikusanyika katika eneo la Avenida Victoria wakipiga kelele na kusema USA, USA. Pia walikuwa wakikemea polisi wa kutuliza ghasia na kuwaita kuwa ni wauaji huku wakijisukuma kupita kwenye ngao zao ambazo polisi hawa walikuwa wamezishika, huku wakiimba juu chini, Maduro tokomea. Sehemu kubwa ya nchi bado haina umeme kufuatia kukatika kwa umeme siku ya Alhamisi, moja ya kipindi kirefu katika kumbukumbu kumbu ya karibuni ya Venezuela. Na sababu ya kukatika kwa umeme haijulikani mpaka hivi sasa. Kukatika kwa umeme kumeongeza mzozo wa kiuchumi na kisiasa nchini humo na kuhatarisha wagonjwa katika mahospitali mbalimbali mbali ya nchi na kuzilazimisha shule na biashara kufungwa kabisa. Moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nikitangaza kutoka Washington DC na kukaribisha kwa Salamu na Muziki, ambacho ni kipindi chako unachokipenda ambapo unaweza kuwasiliana na ndugu na marafiki kupitia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tunakuunganisha moja kwa moja hapa Washington, na hii leo kukuendeshea mpango huu ni mimi wako, yours truly, BMJ Murithi. Naomba usiondoke kwa muda wa takriban dakika 22 utakuwa nami hapa studio nikikuletea mpango huu hii leo. Aliye na bahati ya kutufungulia mpango wa leo ni huyu James Tano, anasema anapatikana Nzega, anasema salamu zake ni kwa King Majuto na fikiri Dario Rutahiwa Busisi Mwi, James Katia na Salimu Nasoro Emosi Msanga Shukuru wa Mama Sali Mbunzali na mwandu John aliyewasalimia si mwingine bali ni mimi James tano wa Nzega. Haya basi, ni mmoja wa wasikilizaji wetu huyo, na natumai James tano, uh, ukiwa huko Nzega, uh, salamu hizi zimewafikia wale ambao umewasabahi. Zingine ni zake Stella Kevin, Jimmy Stelia Jimsoni Mwajunga nafikiri, kwa jina lingine hilo. Anasema yuko kule Mbeya, Tanzania, na anasema hapa kwamba angependa kutoa salamu zake kwa wote wanaomfahamu, na anawaambia kwamba waipende sana VOA. Asante sana Stella Kevin Jimi kwa ujumbe huo. Bila shaka VOA, kama walivyokuwa wanasema siku za mwanzo mwanzo, ni kwamba ndio nusu ya kuonana kwa sababu hapa na kupitia salamu na muziki tunaweza kuwasiliana moja kwa moja na hii leo tuna wale ambao wamebahatika kuweza kupiga simu hapa na kuunganishwa moja kwa moja na tutaingia kwenye laini za simu hivi punde. Aa, msikilizaji, tunashukuru sana kwa kuendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ambapo kipindi ni salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Hello? Name mpango mzima ndio? Hii ni sauti ya Amerika hapa Washington, tunakupatia nafasi kuweza kutuma salamu moja kwa moja. Asante sana, salamu zangu za kwanza zimfikie Muhamedi Pongwa akiwa Mafia, Tanzania, zangu za pili zimfikie Mabula wa Mabula naye, na za tatu baba Babaanula Timsiganjiwa anapatikana hapo Kibaha kwani. Asante sana, na ujumbe unawaambia nini? Ambia kazi, kazi kila asante sana, kazi. Asante sana mpango mzima huyo kutoka huko Mafia Tanzania, akituma salamu zake moja kwa moja hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa Washington. Sasa tunaenda moja kwa moja kusikiliza wasikilizaji wengine wanasema nini katika salamu hizi hii leo na tukitoka kwake msikilizaji huyo, na ichukue sasa kadi yake. Moses Edward Mundela wa Power Family Group, Balangindalalu, Manyara, Tanzania, asema salamu zangu ni kwa Samuel Gida, Menyesha Filipo Memba, Basilia binti Kimario, Emmanuel Mwaya Mnyapanda, Clifford Mwana Nyanda, Bakari Hamisi, Levi, Mary Filibita Haule, Filipo Memba tena Basila binti Kimario na Aisha Mohamedi. Nafikiri amewasalimia mara kadhaa baadhi ya watu ni kuonyesha kwamba anawapenda zaidi ya mara moja. Huyo Moses Edward Mundela. Na mwingine hapa ni Ngusa Mleba wa Igunga, Tabora, Tanzania. Anasema salamu kwa Katambi Weja. Jangala Mbugumba Kalele Lugembe Zengo Jilala Kutenda Omari Saidi Masudi Majani Maige Njile Oswago Sai Jilumba na Sai Buoga. Haya basi, ni salamu hizo kutoka kwa huyo msikilizaji. Na kabla sijachukua nambari nyingine ya simu a, au salamu zingine ambapo tutamsikiliza moja kwa moja nisome yake hii, Filemon Laiza kutoka Dar es Salaam, Tanzania, anasema hivi salamu zangu ziwaendee watangazaji wote wa VOA na wasikilizaji wote wa VOA kote ulimwenguni, e, bila kuwasahau wanasiasa wote Ujumbe ni kwamba tutangulize utu kwanza kabla ya yote mengine. Tunashukuru sana Fidelmon Laiza. Hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kwa niaba ya wenzangu wote nimezipokea hizo salamu, na sasa twende moja kwa moja tuone ni nani mwingine ambaye anapiga simu ili kuwasiliana na wasikilizaji moja kwa moja na kutuma salamu. Halo, James Makoye, hey huko live eh, katika uh, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington eh, James Makoye okay, iwapo unanisikiliza okay. Tuma salamu zako live eh, kupitia VOA Swahili uh, asante sana uh, wa kwanza namtumia mama angu eh, mama Saloma akiwa faya. Wa pili namtumia dada angu mama Eliza akiwa faya uh, Arusha na tatu namtumia mdogo wangu Samweli mwaka kwamba akiwa inoni Arusha na nne na mwisho namtumia mdogo wangu Eric Jackson akiwa dar es Salama. Asante sana James Makoye wasapiwi, ukiwa huko Bariadi, hebu tueleze huko bariadi kukoje? Ha, huku Bariadi e, maisha ni yako mulua sema, ni njaa mwaka huu make, mvua hakuna ukavu na ndio ni yeah, ukavu sana kwa sasa hivi. Tunawatakia kila la heri, Mwenyezi Mungu ataleta baraka zake kwa wananchi au raia wananchi wa kazi wa Bariadi, na hakika mvua zitakuja hivi karibuni. Tunashukuru sana kwa kushiriki katika salamu na muziki hii leo. Uh, James Makoye ukiwa huko Sapiwi. Uh, nashukuru sana na wewe Bariadi na msikilizaji, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika na kukuendesha mpango huu kama nilivyokueleza, mimi ni BMJ Mridhi, ambapo tunapata salamu moja kwa moja moja kwa moja kutoka kwa wasikilizaji wetu ambao kwa kwa kusema ukweli wamezituma kwa wingi, wamenitumia nambari za simu hapa niweze kuzipiga, na wengine wanapiga simu wenyewe, na zingine salamu tunazisoma pia moja kwa moja, kama huyu Michael George naitwa, anasema yuko katika chuo kikuu cha Dodoma UDOM. Napenda kutoa salamu zangu kwa mama yangu mpendwa, anaitwa Elizabeth Bundala akiwa Kahama, pia babu yangu anaitwa Bundala Nzomo Ngela akiwa Igunga, Tabora, na ujumbe anasema kwamba ninaipenda sana sauti ya Amerika. Shukrani sana Michael George eh, ukiwa huko kichuo kikuu cha Dodoma huko Tanzania. Mwingine hapa ni nani? Ihuyu namwona huyu, na huyu Njembi Giti anasema yuko kule Tinde katika eneo la Shinyanga, Tanzania. Anasema, salamu zangu kwa rafiki yangu aitwaye Renatusi Sima yupo Zanzibar. Uh, mama yangu mzazi anayeishi Kituli Shinyanga, waalimu wangu wote wa Itwang Secondary School, kaka zangu na wadogo zangu popote pale walipo, pia na wanafunzi wote niliosoma nao akiwemo Masanja Mungo Ngasa Alua na Juma Wamba. Ujumbe ni kwamba kazi ya Mola haina makosa. Bila shaka Njebi Giti Uh, wamepokea salamu zako hizo na sasa tunaenda moja kwa moja, uh, tupate mmoja wa wasikilizaji ambaye anapiga simu na kushiriki moja kwa moja, uh, katika salamu na muziki. uh, karibu kwa salamu na muziki Bulugu. asante sana, uh, basi tunakupa nafasi ya uh, kutuma salamu zako moja kwa moja leo kutoka huko Tanzania, uh, zikija hapa Washington, uh, zipeperushwe moja kwa moja na idhaa ya Kiswahili sana. Salamu zangu za kwanza nazifikisha kwa baba yangu, Matondo Masanja pamoja na mama yangu Victoria Kema hapo wakiwepo hapa masosimi. Salamu zingine nazikupeleka kwa kaka yangu anaitwa Amos Matondo pamoja na wadogo zangu wote lakini na na watangazaji wote wa hapo studio. Asante sana, kwa niaba ya wenzangu hapa Sauti Amerika tunashukuru sana. Bulugu Matondo ukiwa hapo Maswa, na je, kuna ujumbe wowote ambao labda ungependa kuwatumia wale ambao umewatumia salamu? Aa, ujumbe naweza nikasema nes, nes, kwamba nawapenda sana, waendelee kutegea sikio redio ya Sauti America. Asante sana, na ninakupa nafasi pia kuweza kuchagua Uh, mziki ambao ungependa tuchezee wasikilizaji hii leo? Je, una uh, jina la muziki ambao labda kwa kichwa chako unafikiria ni safi tu ucheze hii leo? Ha, kwa mziki ambao mimi naupenda naweza nikachagua wimbo wa Justin kawekawe ambao unasema amani. Huu ni wa R&B, msanii kutoka Bukoba. Kaliwa, tunashukuru sana kwa kushiriki katika uh, salamu na muziki hii leo hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika na basi, ni kama alivyoomba msikilizaji huyo, Bulugu Matondo. Sasa tunapata kibao chake Justin kinasema Amani, twende kazi. Basi tukitoka hapa sasa, naona twende moja kwa moja na sasa tumwangalie huyu mwingine, anajulikana kama Mwigulu Ntemi, anasema yuko Mwanza, Tanzania, na ametoa nambari yake hapo. Hakuandika majina yoyote lakini ameshukuru Sauti ya Amerika kwa kumpa fursa ya kutuma salamu zake, na sisi tutajaribu kumpigia simu e, iwapo tutampata, ataweza kupeperusha salamu zake moja kwa moja. Kumbuka kwamba msikilizaji, wewe pia unaweza kushiriki kutuma salamu zako na vilevile vile ujumbe kwa ndugu na marafiki e, kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hiki ni kipindi cha wasikilizaji. Wasikilizaji ndo wanasema wanataka nini, na sisi tunafanya jinsi ambavyo wangependa uh, wafanyiwe na hivyo basi, tunawapa fursa ya kutuma salamu moja kwa moja uh, kupitia njia ya simu, nasi tunakuunganisha hapa studio uh, hapa Washington DC. Kama ilivyo desturi uh, naona ni vizuri tusome pia wale ambao wametuma uh, salamu zao kwa njia ya Facebook. Namwona huyu Emmanuel Lumambo anasema angependa kutuma salamu zake kwa baba yake Mzee Rajabu Mrisi akiwa Tunguli Kilindi a, huko Tanga na mama yangu Fatuma. Anasema mama yake anajulikana kama Fatuma Zubele akiwa naye Hokoho a, Tunguli. Ujumbe nawaambia, nawapenda sana wazazi wangu pamoja na Ali Mlisi. Ni Emmanuel Umambo. A, bila shaka hizo ni salamu ambazo zimewafikia. Hapana shaka kwamba wamezipata safi kabisa kutoka hapa, salamu na muziki eh, kutoka hapa VOA eh, Washington DC. Na sasa tujaribu tena kumpigia huyu eh, huyu ambaye nilikuahidi kwamba tutampata Mwigulu Ntemi eh, akiwa eh, sijui yuko wapi. Anasema yuko Mwanza, Tanzania na ametupatia namba yake, hebu tujaribu tumpate no. Mwigulu Ntemi, Nii. Nam, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti amerika tunakupa fursa ya kutuma salamu moja kwa moja eh, kutoka hapo ulipo Mwanza eh, kupitia hapa Washington eh, tuzipeperushe mara moja. So, ningependa kumtumia baba yangu aliyoko Dodoma Tanzania na vilevile nimtumia yangu mkubwa yuko Dar es Salaam Tanzania ujumbe potikane kupitia VOA na BM. Na Mwigulu Ntemi, bila shaka hao uliowasalimia wamezipata salamu hizo na wamepata ujumbe huo kwamba wanapitia Sauti ya Amerika ndio A, tupate kuwasiliana moja kwa moja A, tunashukuru sana Mwigulu kwa kuweza kushiriki katika show ya leo. Asante sana Nam, Paskali Mbugani. Naam, habari ya kwako. Safi kabisa. Hapa ni Sauti Amerika na tunakupa nafasi ya kupeperusha salamu zako moja kwa moja eh, kutoka pale ulipo nasi tunakuunganisha na wasikilizaji wenzako. Asante sana Jay Tamrizi huko Washington DC. Natuma salamu zangu wa kwa Masanja Kuyanja, mtanii waa Mwakuhenda sipili bario Bakara, huyu ni wa Ngokoro, Shinyanga. Salimu Nasoro Sayungu akiwa Ngara msima, Kagaruki akiwa Shinyanga. Nazituma salamu kwa familia yangu hapa Kitazi Karenge Habiharamlo. Nazipeleka kwa kijana mchapakazi msapika Simoni akiwa Ngara Kakena, Tanzania. Nazipeleka tena kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa Salimu Nasoro, huyu akiwa Ngara pia. Wa mwisho nazipeleka kwa wasikilizaji wote wa VOA Washington DC. Asante sana Pascali Mbugani kwa kuweza kupata fursa hiyo ya kutuma salamu na vile vile shukrani kwa niaba ya wasikilizaji ambao umewatumia salamu wote wasikilizaji wa VOA. Uh, tunashukuru sana na tutawasiliana wakati mwingine, uwe na siku njema Pascali. Asante sana DJ wa Mrizi Washington DC. Nashukuru na sana. Naam, msikilizaji unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi kikiwa ni salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Na anaona sasa, muda ndio huo, lakini usikose kusikiliza tena wiki ijayo, wakati ambapo tutakuletea kipindi kingine cha salamu na muziki, ambapo tutapekua pekuwa na kuona ni nini mumetuma, na wale ambao watapata watabahatika, pia tutaweza kurusha salamu zao moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Ni kama walivyosema wale ambao ni wasikilizaji waliopiga simu kutaja jina langu. Mimi hapa ni BMJ Mridhi, nikiondoka studio 15 nawatakia kila la heri, lakini siwezi kuwaacha bila kibao cha muziki eh. tutaonana tena panapo majaliwa. na kuacha na kibao hiki Willy Paul wakishirikiana na mwanamuziki kutoka kule Jamaika Alaine. Mambo ya harusi msikilizaji, ni moto sana. Twende kazi, Willy Paul. Kwa heri msikilizaji. Sunajua siku kuni leo. Hello, baby. Sunajua siku yetu leo. Hello, baby. Sunajua nakuoa leo. Hello, baby. Kile keki twalikata leo. Hello, baby. Nam, asante sana BMJ Murithi. Na sasa basi, mimi ni Khadija Riyami, hapa niko tayari kwa ajili ya muhtasari wa habari. Ndege ya shirika la ndege la Ethiopia ilipata ajali muda mfupi baada ya kuruka mapema leo Jumapili na kuwa watu wote 157 waliokuwa ndani ya ndege hiyo Shirika la utangazaji la serikali ya Ethiopia limesema ndege hiyo ilianguka karibu na mji wa Bishoftu ikiwa na abiria kutoka mataifa thelathini na tatu. Raia thelathini na mbili wa Kenya, kumi na nane wa Canada, tisa wa Ethiopia na Wamarekani wanane walikuwa miongoni mwa waliofariki. Shirika la ndege limesema ndege hiyo ilipoteza mawasiliano na uwanja wa kimataifa wa Bole dakika sita tu baada ya kuruka leo saa mbili asubuhi na dakika thelathini na nane kwa saa za Ethiopia. Waziri Mkuu Abi Ahmed ameandika katika Twitter kwa ofisi yake, kwa niaba ya serikali na watu wa Ethiopia wanapenda kuelezea masikitiko yao makubwa sana na kutuma salamu za rambirambi kwa familia za wale ambao wamepoteza wapendwa wao katika ajali ya shirika la, la Ethiopia, ndege la Ethiopia, ndege Boeing 737 iliyokuwa ikisafiri katika safari zake za kawaida kwenda Nairobi, Kenya leo asubuhi. Ndege hiyo Boeing 737 max 8 ilikuwa mpya na ilikabidhiwa kwa shirika hilo mwezi Novemba mwaka jana, kwa mujibu wa data za idara ya anga Plane Spotters. Ajali ya ndege nchini Colombia imesababisha vifo vya watu wote kumi na mbili waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Bahati mbaya hakuna aliyenusurika katika ajali. Mamlaka ya idara ya anga ya Colombia imesema ndege hiyo leza eiro ilitumia ila, ilituma ilani ya tahadhari kabla ya kuanguka jana asubuhi. Maafisa wamesema ndege ilikuwa inatokea San Jose del Guaviare na ilikuwa inaelekea Villa Vincencio. Mahakama ya dharura nchini Sudan hivi leo Jumapili imemhukumu Mariam Sadik al-Mahdi, naibu mkuu wa chama cha upinzani cha Umma kifungo cha wiki moja gerezani, maafisa wa chama wamesema kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, Mahdi alikuwa mmoja wa wanachama kumi na tisa waliohukumiwa na mahkama hiyo na pia alitozwa faini ya paundi elfu mbili za Sudan, sawa na dola arobaini na mbili za Kimarekani, kwa kushiriki katika maandamano ya kumtaka rais Omar al Bashir kuachia madaraka, maafisa wamesema. Waziri wa afya wa Tunisia amejiuzulu kufuatia vifo vya watoto wachanga kumi na moja ndani ya saa ishirini na nne katika hospitali moja katika mji mkuu wa Tunis. Abdul Rauf El Sharif alijiuzulu jana Jumamosi. Huu ulikuwa ni muhtasari wa habari, na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.