Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express Barabara kabisa, msikilizaji. Leo ndani ya VOA Express tayari ni Machi 7 mwaka 2019 ikiwa ni siku ya Alhamisi, msikilizaji. Hapa Washington kibaridi bado kinaendelea kutupiga kweli kweli. E, ni saa mbili na nusu za hapa asubuhi, wakati 9 na nusu mchana kule Afrika ya Kati. Kumi na nusu Afrika Mashariki, ndani ya nyumba nimekusha ja tele kama pishi la na mchele. naitwa Sunday na mi... Shomari na mimi naitwa Patrick Ndwimana, na mimi leo nimejaa kama keki kubwa ile <laughs> keki ya kusherekea <laughs> sikukuu <sana>. kubwa <laughs> kibaridi kipo lakini tunapambana nacho kabisa, sababu lazima tuwepo hapa studio kuwaletea habari mbalimbali mbali, kutoka maeneo tofauti Sunday, tukianza huko DRC ni kwamba uh, wale waasi wa ADF walioko huko Beni wamewachia wa huru mateka ishirini na mbili. Je, mateka wanasema nini kule? mikoba mingi sana maanake, habana hesabu bababa, bamama, batoto, balume keke tu bakiana ba mingi sana nasikia mateka bado wako wengi sana mm. Haya, tutakuwa na mengi zaidi na mwandishi wetu wa huko Goma, Oster Malivika na bila shaka, Tanzania hii leo wanazungumza taarifa za kuachiwa huru kwa kiongozi wa upinzani Freeman Boy, hali kadhalika mbunge Estomaticu, ambao waleo walikuwa mahakama kuu ya huko nchini Tanzania. Tutakutana na mwenzetu George Jogopa kwa taarifa kamili juu ya hayo. Vilevile tutasikiliza kule nchini Burundi, kuna mwanamuziki mashuhuri kule, kijana mmoja machachari kwelikweli, anatoa ushauri wake kuhusu wanamuziki na namna wanavyotakiwa kufanya, na vijana wenzie anawashauri kuhusiana na masuala mazima ya tasnia ya burudani. Rali Jo anasemaje? Tukipendana na amini, kutakuwepo heshima, kutaku tuheshimiane, yani. mdogo wa heshimu mkubwa na mkubwa wa heshimu mdogo bila bila shaka bila shaka naam. Hizo ni baadhi ya habari ambazo tutakuwa nazo katika Express ya leo, na bila kuchelewa, moja kwa moja tuungane naye Oster Malivika akiwa huko Goma. Oster Malivika, hebu uh, mambo yanaendeleaje huko Beni baada ya habari hii ya uh, uh, waasi wa ADF kuwaachilia mateka? Asante sana Patrick. Ni kwamba kile kinachoendelea katika maeneo ya Beni ni furaha kwa wananchi wa Engeti na Oicha kufuatia kuachiliwa kwa watu ishirini na mbili ambao walikamatwa, walitekwa nyara siku zilizopita na waasi wanaozaniwa kuwa ni ADF, kwa sababu kila mara watu wamekuwa wakiuliwa wakichinjwa, lakini ni mara ya kwanza kuona idadi kubwa ya watu waliotekwa na waasi kuachiliwa. Na hii alizungumza vilevile Eh, Sabiti ambaye ni kiongozi wa Eringeti akasema kwamba hii ni ni ishara kubwa, lakini hao wananchi wanaelezea namna walikuwa wakipita kwenye pori. Wengi walikuwa ni wanawake na watoto, wanasema hivi Bikao bamingi sana manake habana hesabu mm. Bababa, bamama, batoto balumekeke tu bakiana bamingi sana bo hali hapo tu bikunatunza batoto bikuna bakulisha juu tunatoka nasievile tu nakula tunakula awali. Siku ingine banatusongea vugali, siku ingine banapiga visamunyu, siku ingine banapiga Mambo, tulikuwa nalima kulima nini shamba, basi kupanda mpunga si zere, si zere malivika. Ukiwasikia hawa mateka wanawake wanazungumza kwamba walikuwa wanafanya kazi ya kulima huko Beni e, e, wakishindikizwa na waasi hao wa ADF na vilevile vile, kuna ripoti kwamba waasi hao wa ADF wametoa ujumbe kwa wamateka walioachiliwa huru. Ah, ndio kwa kweli, Patrick, huu ujumbe wameufikisha kwenye kiongozi wa eneo la Erengeti ambaye ni chama moja thabiti, wakasema kwamba aende toa habari kwamba wananchi wa Beni wote wakiwa Waislamu, basi wataacha vita. Na siku zilizopita hata wengine waasi wa ADF walisema kwamba wakiambia jeshi liache kupigana nao wataacha vita kwa so, hiyo uh, haijulikani kwa kweli ni, ni, ni kundi hili ambalo limekuwa li, li katika misitu ya Beni ni kundi kutoka wapi? Kama pengine wanasema ni kundi kutoka, kama, kama wanasema, kutoka Uganda, kwa nini itaendelea kuchukua wananchi wa Kongo ambao pengine hawana tatizo nao? Ujumbe huu unaeleza labda ni zile ripoti ya fununu kwamba uh, waasi hao labda ni magaidi wale ambao wanaweka mbele itikadi kali za Kiislamu. Ah, Patrick, utafahamu kwamba mimi mwenyewe nimeshaona rahia ambao hao wasi wamekuwa wakichukua kuna raia kutoka Rwanda, kuna raia kutoka Burundi, kuna raia kutoka Uganda, wengine kutoka Kenya na hata wengi kutoka jamhuri ya kidemokrasia so ya Kongo. Kwa hiyo sasa hivi ADF imekuwa ni mchanganyiko wa raia kutoka nchi za kanda maziwa makuu, na huwa pengine kuna taarifa zinasema watu wanaenda Uganda kudanganya kwamba kuna tatizo la Waislamu kwenye ardhi ya Kongo, kwa hiyo watu watoke hiyo sehemu kwenda kusaidia wanjao Alafu hizi taarifa zinafanyiwa kazi, lakini ukweli ni kwamba kuna raia wote wakanda ya maziwa makuu ambao wanawakilishwa katika kundi hili ambalo limekuwa katika maeneo ya Beni na hata kuna wale ambao kutoka Tanzania walikamatwa sasa. sasa hivi wawili wa Uganda wamerejeshwa wa na wengine kutoka Tanzania. Sasa hivi kuna mbinu za kutozana namna ya kuwarejesha nyumbani kwao, ba, baada ya kukutana pengine ubalozi wa Tanzania na serikali ya Kongo, ambao wote wanakamatwa wana, wakitoroka kwenye misitu ya ya Kongo. Wengi wanasema wanaenda kudanganywa kwamba wanapelekwa kwenye madini ama kuchimba sehemu fulani, baadaye wanaenda wakajiguta Beni. Wengine wanadanganywa kwamba wanaenda Medina kusoma korohani, sasa Medina inakuwa ni kwenye ardhi ya Kongo. Shukrani sana Malivika. Hakika kweli habari za waasi wa huko Beni ni za mchanganyiko kabisa, kwamba ni waasi wa Uganda au kwamba ni kikundi cha kigaidi ambacho kimeweka ngome zake huko Beni. Na, bila shaka basi kutoka huko Beni tunaelekea moja kwa moja hadi nchini Tanzania. Tunaungana na mwandishi wetu George Njogopa ambaye amekuwa akifuatilia. Mahakama kuu ya nchi hiyo kanda ya Dar es Salaam imewarudishia dhamana mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini humo Chadema, Freeman Mbowe, hali kadhalika mbunge aitwa Esther Matiko, baada ya kutoa uamuzi kwa maarufaa yao wakipinga eh, mahakama ya hakimu mkazi ambayo iliwafutia dhamana mwaka jana. John Jogopa, tueleze yale yaliyojiri leo katika mahakama huko Tanzania. Nam sante. Kama alivotokeza nyakati za saa saba mchana, jaji anazotukuza kesi aliingia katika ukumbi wa no mahakama na kuanza kusoma hukumu au kutoa uamuzi, alena kwa saa moja mpaka saa nane dakika mbili hukumu tayari ishasoma na imefahamika kwamba sasa Freeman Mbowe na Esther Matiko um, wako nje uh, um, ma, so, ma, wa dhamana, ambayo mahakama kwanza imeeleza masikitiko yake kwa nini mahakama ya Kisutu iliopoka dhamana ilowako mwanzo, na ikaa mana hiyo imetaka mahakama ipinde haki na nakuzingatia maslahi au inapoangalia uhuru wa wananchi. Kwa hivyo viongozi hao sasa natupata na njogopa. Mashida, shida kidogo na, na na mawasiliano na njogopa. Njogopa laini yake ya simu inasumbua kweli kweli, lakini tuendelee basi na taarifa hii kwamba Patrick anasema kwamba, eh, hukumu hiyo imesomwa na jaji Samru Majika aliyesikiliza shauri, shauri hilo akieleza kwamba uamuzi uliofanywa na mahakama ya chini hapo mwanzo wa kufuta dhamana haukuwa sawa, kwani kwa mujibu wa hoja ambazo zimewasilishwa na hawa watu wa rufani zimeeleza kwamba masuala kadhaa ambayo imetia dosari hukumu hiyo ikiwemo mahakama kutotoa nafasi kwa wakili wa rufani kuwasilisha hati za viapo, lakini pia kuwahi kuchukua hatua ya kufuta dhamana kabla ya wakati, vilevile wa kuzingatia aina ya kesi na mazingira. Jaji huyo Rumanyika pia ameeleza kwamba mahakama kuu imebadilisha masharti ya dhamana na sasa washtakiwa wanatakiwa kuripoti kwenye mahakama hiyo kila mwezi mm -hmm. Baada ya polisi na pia hawataruhusiwa kusafiri nje ya nchi ya Tanzania. Njogopa, umerudi kwenye laini ya simu, tueleze. Baada ya hayo maamuzi ya mahakama, ilikuwa nikieleza hapa kwamba hawataruhusiwa tena eh, kutoka nje ya nchi, na pengine tuelezee tu kwa haraka haraka yale yaliyotokea mwanzo mpaka sasa, ambapo mahakama iliwafutia dhamana na sasa sasa hivi yamekubaliwa. Kwanza mahakama hiyo hawa viongozi wanarejeshewa dhamana yao, kama hivyo kwa viongozi wengine, na imepiga marufuku kitendo cha wanasiasa kwenda kuripoti kila wiki asha polisi, imekuwa imeamuliwa katika siku za mwanzo. Na mara baada ya kutoa maamuzi hayo mahakama kuu, kulikuwa na shangwe, vifijo na nderemo kutoka kwa wafuasi wa CHADEMA auia kwa nje katika mahakama hiyo, kama walivyosikika baada aaz kutolewa na viongozi hao nje chumba cha Nam na George Jogova, tunasikia hapo kwamba watu wakionyesha shangwe na furaha, lakini labda tu kwa haraka haraka, kesi ambayo inawakabili sasa viongozi hawa wa CHADEMA iliyopelekea hawa kufikishwa na kukosa dhamana, chochote kimeelezwa kuhusu kesi hiyo? Laini ya simu hapa kidogo inaleta mushkeli. Kumradhi msikilizaji kwa matatizo haya ya laini ya simu. Basi moja kwa moja tuelekee sasa kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, mwanaharakati mashuhuri na mkurugenzi mtendaji wa kituo cha sheria na haki za binadamu LHRC nchini Tanzania, Anna Henga leo atatunukiwa tuzo ya baadhi ya, na baadhi ya, ya wanawake jasiri duniani International Women of Courage Award ya mwaka 2019. Ikulu ya Marekani imesema kwamba Henga atatunukiwa tuzo hiyo na waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Mike Pompeo, kwenye hafla itakayofanyika hapa mjini Washington. Pamoja na raia huyo wa Tanzania, Pompeo pia atawatunuku tuzo wanawake wengine tisa waliofanya mambo ya ujasiri na uthubutu na kuleta mabadiliko chanya katika jamii zao. Bihenga atatunukiwa tuzo hiyo kufuatia juhudi zake katika utetezi wa haki za binadamu nchini Tanzania. Wanawake wengine tisa watakaotunukiwa tuzo hiyo wanatoka Bangladesh, Bama, Jibuti, Misri, Jordan, Ireland, Montenegro, Peru na Sri Lanka. Tuzo hiyo ya International Women of Courage ilianzishwa mwaka 2007 kwa nia ya kutambua ujasiri wa wanawake na mchango wao katika kuleta mabadiliko kama viongozi katika jamii. Na maandamano ya kumtaka rais Abdulazizi Butlefika wa Algeria kutogombania tena kwa muhula wa tano hapo Aprili 18 yameendelea hii leo, ambapo waandishi wa habari na mawakili wa kivango zao za kazi walijitokeza kuwaunga mkono wanafunzi Chama cha mawakili kinatoa wito kwa viongozi kuahirisha uchaguzi na kuandaa utawala wa mpito utakaohusisha pande zote. Maelfu na maelfu ya wa Waalgeria wamekuwa wakijitokeza kila siku wakidai wamechoshwa na utawala unaoongozwa na wazee wa vita vya uhuru kati ya miaka 1954 hadi 1962 dhidi ya Ufaransa. Wanafunzi na wanaharakati wametoa wito kufanyika maandamano makubwa hapo kesho ambapo watu wengi wanatarajiwa kushiriki maandamano hayo. Mapambano mapya yameanza kujitokeza kati ya wa wapalestina wa na Waisraeli kwenye ukanda wa Gaza, pale ndege za kijeshi za Israeli zimeshambulia makazi ya baadhi ya viongozi wa kundi la Hamas hii leo, kwa kujibu mashambulizi yaliyofanywa na Wapalestina kwa kurusha vilipuzi kwa kutumia vibofu vikubwa kutoka Gaza. Hilo lilikuwa shambulio la tano lilofanywa na jeshi la Israeli huko Gaza tangu siku ya Jumamosi. Kijana wa Kipalestina aliuawa pia kwa kushambuliwa na wanajeshi wa Israel kwenye mpaka wa Gaza usiku wa jana kwa mkia leo, na kwenye Ukingo wa Magharibi jeshi la Israel lilibomoa nyumba ya Asam Barguti kaskazini ya Ramallah, anayetuhumiwa kushambulia na kuawa wanajeshi wawili kubunduki na washambuliaji wasiojulikana walifyatua maguruneti kwenye mkusanyiko wa watu katika mji mkuu wa Afghanistan, Kabul, uliohudhuriwa na wagombea kadhaa wa urais, rais wa zamani Hamid Karzai na mkurugenzi mkuu wa Afghanistan Abdullahi abdullah, abdullah. Shambulio, shambulio lilipotokea, Abdullah alikuwa jukwani akihutubia mkusanyiko huo wa watu, akieleza shambulio kuwa ni uhalifu. Matangazo ya VOA Express yaendelea kufikia mpenzi msikilizaji, kutoka studio zetu za hapa Marekani, Washington DC. Vilevile unatufata vyema kupitia mitambo yetu ya FM katika redio zetu shirika maziwa makuu na Afrika Mashariki. Vilevile ukienda kwenye tovuti yetu pale, unakwenda tu kwenye www voaswahili com, na ukienda pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook unatupata vizuri bila wasiwasi wowote. Asante sana. Basi, endelea na mambo na mambo kama unavyosema mm -hmm. mambo yakiendelea hapa ni kwamba tunaangalia katika maswala ya ushauri, kwenye maswala ya burudani, kwenye masuala ya muziki. Itakumbukwa kwamba hivi eh, karibuni katika kipindi cha vijana pale jana izungumza na mwanamuziki machachari kijana wa kizazi kipya kule Burundi Rali, mm, Rali. Sasa anaangalia mm -hmm. eh, kwamba vipi wasanii wanavyoweza kupewa heshima nyumbani hasa pale Burundi, lakini pia ukiangalia hata Afrika mashariki pengine kwa jumla, we unapokuwa msanii, mtu mwingine anakutazama vipi? mm -hmm. wazazi nao wanakutazamaje, au unavyoambia mi nataka kufanya biashara ya kuimba, mambo ya elimu labda kitu kingine sitaki, atakuimba nini ambacho kinazungumza hasa. Ali jo anajaribu kuzungumzia swala hili, tumsikilize. Ushauri wangu kwa vijana ambao tunaimba kwa saizi, naweza nikasema kitu kimoja kwanza, tujifunze kuwa na umoja kati yetu. Kabla tujakuwa na umoja, nadhani hakuna mahali popote kwa tunaweza tukafika ama tukafikisha kazi zetu huko. Kwanza tuanze tupendane kati yetu, alafu tukipendana, naamini heshima kutakuwa, kutakuwa, tuheshimiane, tuheshimane, mdogo heshimu mkubwa na mkubwa aheshimu mdogo, basi kazi yetu tuzisukume ili zifike mbele. Kitu kama hicho ndo naweza na nikashaulia tu. Unaona, kuna mila mila ambazo mila ambazo Burundi huwa inatembelea hapo. Sasa nikasema mwanzo walikuwa wakifikiria ati msanii ni mtu ambaye ha, hajapitia shule, ni mtu ambaye e, kwa upande wake ni mtu anafuta bangi, ni mtu anafanya kitu gani sijui hii, lakini msanii ni kioo cha jamii. Msanii ni kioo cha jamii, hilo nawaza na linafahamika na, kwa kila mtu yote. Wazazi wetu watusapoti kabisa, watusapoti, waache kututupilia, wazikuwa na support ya mzazi na ndo kunaonekana baraka fulani kwa kazi zako na inakufanya wewe msanii unasonga na unavifaa una, unavifurahia una, una una kabisa hicho e, ndio kitu ambacho naweza kaomba wazazi watupe watupee nafasi safi kabisa. rali jo Uh, Sunday mm. ananikumbusha zama no. hizo ndiko huko Burundi najua. uh, mm. uh, redio yetu au redio ambayo nilikuwa naiongoza tulikuwa mm. tukiaandaa mashindano kati ya wasanii mm -hmm. Eh, kila mwaka hasa ikifika yeah. wakati wa, wa mapumziko au ile wanasema kwa Kiingereza summertime mm -hmm. wakati hakuna mvua na nini mm -hmm. maake kunakuwa ni vyema kuandaa shughuli wakati huo yeah. Basi tunaandaa mashindano na yule msanii ambaye atakuwa amepata kura nyingi kutoka kwa wasikilizaji au wa mashabiki wake mm -hmm. ndio tunampa tuzo. Tulifanya kitu hiyo kama kwa miaka mitano mfululizo hiyo kwa mmoja hapo no hey, alipata tuzo wakati huu, safi sana. Kwa hiyo anafanya vizuri, alijua basi, moja kwa moja kama anavyokuambia Patriki, kwenye buru, kwenye muziki, kwenye express bila muziki, mambo bado hujayapeleka mm -hmm. Lakini leo ni Alhamisi uh -huh. tunakwenda kwenye TBT uh -huh. throwback Thursday uh -huh. ya nyuma <laughs> Patriki, wewe ni Mkongo, unajua vitu vingi vya nyuma <laughs> bila shaka, leo kitu gani tunaangalia hapo nyuma? <laughs> Basi sijui tunakwenda uh, shauri yako, wimbo uh -huh. ambao ulipata sifa nyingi sana, sana, sana, uh, sana. Nenda zako Zena mm. siwezi kuua mtu <laughs> au siwezi kuiba <laughs> no. Kwa sababu yako Zena haya pata vitu dhambi kwa Mungu kabisa. Haya, tuende kazi Zena. siwezi kuwamwa kuwa hey, hey, oh, oh, kazi kweli kweli, Patriki, hapo. Ukimwona msikilizaji anatingiza vitu, anatengeneza vitu, inaonyesha sio mchezo. Anafurahia mani wakati wao, anafurahia muziki, basi mambo yanakuwa express Ilikuwa ni bendi kutoka huko DRC Super Mazembe. Lakini wimbo huu wale walioanza kuimba uh -huh, wanatambulika kama Les Wanyika kutoka huko Bongo kutoka Kenya. Wa leo tunaelekea wapi? Tunakwenda huko Kenya. Hapa watu wanajiuliza, je, kampeni ya kukabiliana na ufisadi nchini Kenya ina uhalali au ni vita vya kisiasa kama wanavyodai wanasiasa Wakenya? Waibua kali tofauti mseto katika hoja kwa hoja, tuwasikilize sasa. Kitendo ya pesa kupotea ndio wizi, kwa hivyo wizi hauko na mtu, wizi ni kitendo, kitendo kuiba kikuingia taiba na mwizi vaibe, lazima apate ya kuchukua mwizi ndiye aibe lazima hmm. apate nafasi, lakini mi naona kwamba huyo mwizi huyo yeye yeye anaweza kuwa tu hiyo ndio anafanya ame, ameibia inchi. Sasa mi sioni haja ukiniambia ati corruption na sasa hmm. corruption hmm. ufisadi hmm. ufisadi umefanywa kwa sababu huyu jamaa hmm. ako na mbinu za kugeuza vitu vyenye malengo ya ili kitu na mwizi ule aliyeiba pesa kwa serikali anaitwa nani? Sasa huyo mwizi, huyo mwizi hmm. si corrupt. Huyu ni mwizi tu huyu ameiba kitu yenye tayari ilikuwa pale. Na tena huyu anaweza chunguzwa. Corruption mtu sasa kama saa hii Kenya ukiniambia kama Rotich, yeah. Ikisemekana haifai kusema anachunguza. Yeah. Si yeye anadili deal anajua kitu imepotea hata sasa, kama ni shilingi moja. Hawa watu wenye wana hawa watu wenye wanakamatwa hawa, mawaziri nini na hawa. Sasa huyo ndio mwizi, huyo ndio mwizi ndiye anachunguzwa. Maanake ni mwizi wanachunguza je ilikuwa yako? Lakini corruption haifai kuchunguzwa ni kitu tumetenga inunue gari, we akanunua pikipiki kwa sababu hii ilikuwa. Nikishasema silingi imepotea, imepotea kweli kwa sababu ilikuwako. Wakipatikana nao wanaosimamisha, huyu ni kwa sababu ameiba mali ya serikali, amefanya corruption, akasimamishwa. Amesimamishwa kwa sababu wanaona si corrupt, wanaojua ni mwizi kwa sababu wanataka wachunguze. <laughs> mwizi wa kuchunguzwa wewe umehusika na pesa, sasa hiyo hiyo jamaa futo kazi sasa hiyo jamaa anachunguzwa akiwa kwa hapo. Mimi naona hiyo hiyo njia, hao watu wawili ni kitu kimoja tu, kwa sababu hawezi wewe ukiiba na ukaleta corruption. Ama wewe ni corruption, wewe ni muizi tu, bado muizi ndiye anafaa kuchunguzwa. Corruption ni mimi nikutume dukani, wewe ndio unue mattress <laughs> wewe unaenda na divert tani vitu nimekupa, anachunguza nini? Na kitu tumetenga, tumesema pesa ni ya bohol, iko hii. Sasa tunachunguza wapi? Na mwenye anaweka pesa anasema ilikuwako sasa huyo mwizi ndio tunaweza kuchunguza, kwa sababu hatuelewi sasa, hati hao watu wawili yupi ndio kwa afadhali ufisadi. Mm, ufisadi hafai kabisa hata kuchunguzwa, huyo anatakikana asimamie break ya kwanza jela. <laughs> tena tukichunguza yeye 6 mm, month kuendelea. Na mwizi mwizi, tumpe muda wa kusimama kazi, akae nje free. Mm -hmm. tukiangalia kweli je, hii mali inasemekana iliibwa, ilikuwako? Unaweza kuniambia mimi nimeiba gari na hata wewe unasema huna pesa kupika na huna pesa kununua chakula. Sasa huyu mwizi tunaweza sema ameiba na kumbe hakuna kitu ilikuwa pale, lakini corruption na ni kwa sababu kitu tulikuwa tumetenga, ikisemekana ile kitu tulikuwa tumetenga kwa nyumba tutumie haiko, mimi ndio ni, wanichunguze, niko jela miezi sita. Kuna siasa inatiwa, kwa sababu ile ufisadi haufanyi na mtu mmoja kwa hivyo, iko na channel, kuna yule alitumwa, kuna dereva, kuna yule anapeleka Unaona, anafungua mlango. Sasa hizo channel zote, mtu anatetea mwizi, ni mtu mmoja. Mwizi ananga channel, ndio huyo mwenye analeta corrupt, kwa sababu ndio anaangusha inzi wote wakamatwe. Kwa sababu ni hii siasa imeingilia kidogo ndani, wanakamata hao watu, lakini wakikuja kwa undani sana, kuna wengi sana hapa ni corrupt. Eh, hey, mambo yamekuwa moto kwa kweli. <laughs> Jamaa nikesha bora nichekesha sana. Aseme mfisa <laughs> mfisadi hasaenda kuchunguzwa. It straight bila break jela. <laughs> lakini mwizi anaweza kuwa free afu uchunguzi ukaendelea yani. Haya basi, uh, tunaelekea katika swali ambalo tuliuliza jana na swali lenyewe ilikuwa ni kufungwa kwa bureau de change huko Tanzania kutaleta ulanguzi. Kianza naye Abbas anasema hapo ni kuvunja economy kabisa, kwa sababu benki watachange hela kwa bei ndogo na wa, watu watapata hasara, ina maana bidhaa zitapanda bei lazima. Mamera Mbumba anasema ingetafutwa sababu kwa nini wengi wanaelekea mitaani badala ya benki. Godfrey Kipokola anasema mfumuko wa bei tutausoma. Naye Wilgift Sila anasema bora nyie mnaoeshi mna huko Marekani, sisi huku kwetu ni shida, kila kukicha kuna zuka jipya. Ni baadhi tu ya mambo yalihayo yanayozungumzwa lakini ni mengi sana. Basi moja kwa moja eh, tuangalie kwa upande Patriki kwenye mitandao ya kijamii yapi yanayoendelea kwenye mitandao ya kijamii kule nchini Tanzania. Tusikilize. masikitiko makubwa siku ya leo tarehe saba mnamo saa kumi na mbili na nusu Mwenzetu Ifrem Kibonde ametutoka. Matatizo yalianzia Bukoba siku ya mazishi ya mkurugenzi Ruge Mutahaba, nafikiria alijisikia vibaya akapass out kidogo, akampeleka hospitali ya Bukoba. Huyo ni mkurugenzi wa kituo, kituo, kituo, kituo, kituo. Kituo, kituo. kituo cha Clouds Clouds Media na Clouds Radio. Huyo ni Joseph Kosaga akizungumza kwa masikitiko makubwa, ikiwa ni siku tisa tu tangu kituo hicho kupata pigo la kuondolewa kuondokewa na mkurugenzi wao wa vipindi na uzalishaji Ruge Mutahaba. Sasa anaondoka mtangazaji mahiri kabisa, mm-hmm. wa kituo hicho ambaye amekuwa akifahamika sana nchini Tanzania, si tu kwa utangazaji wa michezo kwenye kituo hicho na habari zingine, lakini pia MC maarufu sana pale nchini Tanzania. Kwa hiyo ni pigo jingine hili Clouds wamelipata, na kwenye mitandao yote hiyo ni habari ambayo imekuwa ikizungumzwa sana, wengi wakisambaza taarifa hizo bila ya kuamini kwamba ni ile ni yeah, tunawapa tena pole sana pole media na Tanzania kwa ujumla. Uh -huh. kwa ujumla msiba huo. Haya, katika habari za michezo Sunday, habari inayozungumziwa zaidi ni ushindi wa maniu jana dhidi ya PSG kwenye uwanja wao wa pale Parc de Prince mjini Paris. Basi vijana wa Ole Olegana Solshaya wamefanya vizuri sana kwa kuishinda Paris Saint Germain mabao matatu kwa moja basi wengi wamezungumza, wanajiuliza, je, imekuwaje hasa Neymar. Neymar kaibuka, alikuwa kwenye benchi lakini ateremka ha, kwenye uwanja. Sasa Neymar amemkashifu refa, akawakashifu mm -hmm. aka, aka na wasaidizi wake, wakati ilipokwenda kuchunguzwa kwamba ile penalti ya Rashford ilikuwa ni kweli au si kweli. Unajua hii video assistance referee. Mm. Basi Neymar anasema huu ni upuuzi mtupu, amewakashifu marefa na wale jamaa wa, wa VAR, akasema ni wajinga, ni aibo. Haya, muda umekimbia. Moja kwa moja kutoka studio, jina langu ni Sunday Shomari, na mimi ni Patrick Ndwimana. Tunaatiki alasiri njema, kwa heri ni