Idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na na nusu jioni saa za afrika kati ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RF nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na vilevile 107.8 Mombasa Kenya, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Gomas, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, bila kuacha 104.3 Kigali Rwanda. Ninayewakaribisha hivi leo, jina langu Harizon Kamau. Katika matangazo yetu hivi leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tuna kusomea habari za dunia. Msomaji mm, wako kwa hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Wa Sudan wameandamana tena hii leo kuelekea katika mahakama mbalimbali ya miji wanayoishi pamoja na mji mkuu wa Khartum, wakiendelea na madai yao ya kumtaka Rais Omar al Bashir ajiuzulu. Maandamano ya leo yameitishwa na muungano wa vyama vya wafanyakazi wenye maarifa, ikiwa ni sehemu ya maandamano yaliyokuwa yanafanyika kwa miezi miwili na nusu nchini humo. Hivi sasa rais al Bashir amepiga marufuku maandamano na kutangaza hali ya dharura na kuwapatia polisi madaraka kamili kukandamiza maandamano hayo, lakini wachambuzi wanasema inaonekana hatua hizo hazijazuia maandamano kuendelea. Maandamano yalianza za mwezi Novemba kupinga kuongezeka bei ya mkate na hivi sasa yamegeuka kuwa maandamano ya kisiasa. Waandamanaji wanasema hawato sita malalamiko yao hadi serikali ya Albashir imeondolewa madarakani. Huko Algeria nako maandamano ya wanafunzi yamefanyika tena hii leo kwa siku ya kumi mfululizo huku rais muda mrefu, wa muda mrefu Abdul Aziz Bouteflika akikabiliwa na saa chache tu kabla ya kutangaza rasmi ikiwa atagombania tena kiti chake cha rais kwa muhula wa tano. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka themanini na mbili hii leo alielekea huko Uswisi kwa kile ofisi yake inaeleza ni matibabu ya kawaida na kupimwa kwa kawaida, lakini hajatangaza bado ikiwa anagombania kiti, na chini ya sheria za Algeria mtu hana haja y kuwepo kuweza kuwasilisha mapendekezo yake ya kugombania kiti cha rais. Wananchi wanasema hawataki kiongozi huyo ambaye hajaonekana tangu kupatwa na kiharusi, anayetumia kiti cha mgonjwa, ambaye anasemekana ni taabani, hawezi kutawala. Hawamtaki achukue madaraka kwa mhula wa tano. Ikulu ya Marekani hii leo imetetea kuvunjika kwa mazungumzo kati ya rais Donald Trump wiki iliyopita na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un, ikieleza kwamba maslahi ya Marekani yamelindwa kwa kutokubali nusu mkataba kwa matakwa ya Korea Kaskazini. Mshauri wa usalama wa kitaifa wa White House John Bolton amekiambia kipindi cha CBS News kwa swala, kwa hakika, lilikuwa ikiwa Korea Kaskazini iko tayari kukubali kile Rais Trump alieleza ni mkataba mkubwa, ambao ni kuangamiza silaha zake za nyuklia, kama Kim alivyoelezwa na Rais Trump, na kuweza kupata msaada mkubwa wa kiuchumi katika siku za mbele anasema bila ya malengo haya kukamilika rais hakukubali kitu kingine kile bolton akaongeza kueleza kwamba licha hayo rais ameimarisha uhusiano wake na kim jong un kwa hivyo mkutano anaweza kusema umekuwa na mafanikio fulani mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc Wapiga kura wa Estonia washiriki katika uchaguzi wa Bunge, wakiweza kupiga kura kutoka nyumbani kupitia ukurasa wa mtandao au kwenda katika vituo vya kupiga kura. Waziri Mkuu Juri Ratas na chama chake cha mrengo wa kati kushoto wanaongoza, lakini kukabiliana na ushindani mkali kutoka kwa chama cha mrengo mkali wa kulia EKRE ambacho kimeahidi matumizi makubwa ya masuala ya kijamii. Estonia ilikuwa mojawapo ya jamhuri ya zamani ya Russia, ya Urusi hapo mwaka elfu mbili na saba, na, na imekuwa taifa la kwanza duniani ambalo mtandao wake umeshambuliwa vikali wakati wa uchaguzi katika kile hii leo kinachojulikana kama vita vya mtandao. Shambulio hilo lilitokea lilifanyika na Russia. Tangu wakati huo serikali imeamrisha Kumradhi, tangu wakati huo serikali imeimarisha mfumo wake wa mtandao na kuwa mojawapo ya mataifa ya juu yanaoongoza katika teknolojia ya mtandao, ambapo wananchi wanaweza kupata huduma za aina mbalimbali mbali kupitia jukwaa la mtandao wa serikali unaofahamika kama X Road. Chombo cha anga cha Dragon cha kampuni ya binafsi SpaceX kimefanikiwa kuungana na maabara ya anga za juu ya NASA ISS hii leo na kusababisha furaha nyingi katika kituo cha ardhini cha Johnson Space Center mjini Houston, Texas, hapa Marekani. Chombo hicho kiliungana na ISS vilikuwa vinakwenda kasi za kilomita 27 kwa saa, takriban kilomita 4 juu ya kutoka ardhi. Safari hiyo ilikuwa ni majaribio ya kwanza ambapo chombo kilisafiri na kinyago ndani ambacho kilikuwa na mitambo ya kupima madhara yatakaomkumba binadamu akisafiri na chombo hicho kipya, maafisa wa NASA wanasema huo ni ufanisi mkubwa wa kurudisha tena marekani katika safari za anga baada ya kufungwa mwaka kumradhi 21 mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Harrison Kamau nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC. Karibu mpenzi msikilizaji wa Sauti ya Amerika popote pale ulipo, huu ni wakati mwafaka wa kufuata kipindi cha Salamu na Muziki. Anayokaribisha leo hapa studio ni Patrick Nduwimana. Niko tayari kabisa kupeperusha salamu zako kwa ndugu jamaa na marafiki, vilevile vile kukuletea vibao murua kabisa vya muziki vitakavyokusaidia kuwa na wikendi njema eneo lako. Kabla ya kukusomea ujumbe wako, mpenzi msikilizaji naukaribisha na ngoma hii safi sana ambayo ni featuring ya msanii kutoka Burundi, Jean Pierre Nimbona maarufu Kidubu Kibido, na kundi la vijana watatu kutoka huko Kigali nchini Rwanda maarufu Three Hills. Ngoma yenyewe inaitwa vimba vimba, nikiwa nawe na vimba, vimba. Wena vima vima. E, vima vima. Haya basi tuende kazi Baada ya kusikiliza kidokezo hicho vimbavimba vimba, ambacho kimefungua sasa kipindi chetu cha leo cha salamu na muziki. Sasa naanza kukusomea ujumbe wako, naanza na ujumbe wa Maige mbona Ntamiseni, mzee wa shikamoo ni kutoka huko Nyabichune Nyamongo, anatoa salamu kwa Lienge Teking Sayenda Mabula Magesha Edward Mayenga Mshashi. Pia na upokea ujumbe wake Saenda Mabula Magesha kutoka huko Nyangokolo wa Bariadi, Tanzania, anasema salamu zake ziwafikie wafuatao: Grace Simoni Seni, Ismail Togolani, Reina Shani, Nyanda Mayala, Juventus Joas, Ntalima Mkebezi, Mutoboka Baraka, Mganga mwanamichezo Boniface Steven Babasara pia eso, msanii Edward Mayenga Shashi Maige Mbona Ntemiseni Lenga Chapati Alfonse Mtinda Mzindakaya Mpelwa Sekela Nyanda na ujumbe anasema tukumbukane katika maombi. nam kipindi yeah, ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Tunaye msikilizaji wa kwanza katika laini ya simu. Karibu mpenzi msikilizaji. Nam asante kwa majina, naitwa Talim hii. Ningependa kupeperusha salamu zangu kwanza kwako we mtangazaji wa zamu, shukrani sana. Ningine naomba ziende kwa Mashaka Juma Kaungiro, Zingine mm -hmm. zipepeluke mpaka kwa dada yangu mze Joas Mtarima na mama wangu Sahelina Joas akiwa mkitangale Nyabisindu kabanga banga Ngara, zingine ziende kwa Sayenda Mabula Magesha, zingine kwa James tano Filibeti Jonasa ni Keshambi Baraka Mganga mwana michezo Mashaka Subi Mkonole Elisha Mazoya Alex Charles na Dorika Tadeo Halima Bamuhiga Selestini Kajuna na wengine wote wanaonifahamu Ujumbe ndio amini, Mungu kwa kila jambo. Shukrani sana Juventus Jonas Ntalima, ujumbe wako umefika, na nakutakia uwe na weekend njema. Asante sana, kazi njema hapo studio. Shukrani. nao ujumbe wa Cyprian Charles Sukuboy kutoka kambi Katoto anasema salamu zake ziwaendee Maige Mbona Ntemiseni mzee wa shikamoo, Julian Mihayo Emi James Emmanuel Charles Barnaba Charles Juma Charles Geda Simon Cecilia Charles Yohanna Nyenza DJ Mwi Amadi William Maria Bura Mariam toto Kola, ah, jina gumu kweli anasema, jina la huyu anaitwa Mariam toto la Kininyatu. Oh, jina gumu kabisa. Basi ujumbe wako Cyprian Char Sukuboy umefika bila wasiwasi wowote, wasi tuendelee na kusikiliza muziki, alafu baadaye tutawapa na fursa, mwanze na nyie wale ambao hatujasoma ujumbe wao, basi tuwape na fursa waweze kupeperusha salamu zao kwa ndugu jamaa na marafiki kwa kupiga simu moja kwa moja kwenye studio zetu za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. salamu ulizonitumia zimenifikia, nipo salama tausijali. Ni senti haba mfuko mechina. Na ndo uwezo wangu likuishia, ninge kupani ni tena, kula yangu ya kukapasia, kumeza ukatema. Mimi sina gari. Hewani ni kipindi cha salamu na muziki, ambacho kina kabisa mambo mazuri katika kipindi cha salamu na muziki. Baada ya kusikiliza ngoma hiyo safi sana, sasa napokea ujumbe wake Eric Victus Masawe ni kutoka Family Power Family Group Rombo Mashati, anasema habari za wakati huu ndugu mtangazaji, anasema si jambo uh, anasema salamu zake zipelekwe kwake Salim Bunzali, Sali Fikiri, Dario Gakala, Pole Musalaba, Filibert Jonathan Kianshamba ana kreti, Feruzi ana kreti, Ferdinandi, Judith Spara Malisa, Amina Mlacha, DJ Vumilalata kingi majuto. ujumbe ujumbe anasema ujumbe, tusali na kuomba kila wakati. Namwona kinyozi mstafu sija fuguru yeye ni kutoka huko Kibondo, Kigoma, Tanzania. Anasema salamu zake ziende kwa ndugu wafuatao: Edinali Nyamweru, Mama Lamsley Elias, Juma Kigami, Baraka Mganga, Mwana Michezo Baraka Rabani Kashinje, mjomba wa watu badhi, Amadi William, Mashaka Juma Kayungilo, Fadhili Hamdan, Mashaka Subi Mnokole, Maneti Kione na Jelad Kahempe. Anasema ujumbe, uvivu ndio chanzo cha ufukara, hivyo ni vema tushirikiane hutokomeza barabara kabisa. Ujumbe safi sana kutoka kwake, kinyozi mstaafu, sija fuguru. Tunakwenda barabara kabisa katika kipindi cha salamu na muziki, kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Ninaye mpenzi msikilizaji mwengine katika laini ya simu. Karibu katika kipindi cha salamu na muziki. Kwa jina naitwa Nibet Lukas Mahuvi kutoka Ilula, Iringa, Tanzania. Napenda kutuma salamu zangu kwa Jafaidi Baruna, Barukas Mahuvi, Dino Disofu Mwajombe, Padri Bushi na James Kiduko. Ujumbe, tukumbukane kupitia VOA Swahili kutoka Washington DC, Marekani. Haya kabisa, shukrani sana, tunakushukuru na ujumbe wako umefika bila wasiwasi wasi, bila shaka yoyote. Shukrani na uwe na wikendi njema, asante. Nanyi pia tumalize na ujumbe wake Kulimbi Alex kutoka Mwanza, Tanzania. Anasema salamu zake kwa baba yake mzazi Alex Buluya, mama yake mzazi Paulina Chiganga, wa nugu Magret Kulimbi, Paulina Kulimbi, Debora Kulimbi na Alex Kulimbi. Ujumbe anasema Mungu ni mwema sana kabisa, Mungu ni mwema. Tunakushukuru sana Kulimbi Alex. Haya, <totiposan> basi. Nawashukuru wote walioweza kushiriki katika kipindi cha salamu na muziki, na wale wote walioweza kupiga simu ili tuweze kupeperusha salamu zao kwa ndugu jamaa na marafiki, na sasa, na wageni hapa studio, nikiwaachia kibao hiki cha Kofi Olomide. Kibao kinaitwa Chuchuchuchu. Wikendi njema nyote, wapenzi wa VOA Swahili. Dusma dusma, wapendwa wasikilizaji, muziki mtamu kabisa. Asante Patrick kwa salamu na muziki. Basi hivi sasa tunakuletea muktasar wa habari. Sudan waandamanaji walishuka barabarani hii leo kuelekea mahakama ya miji mbalimbali, licha ya kwamba maandamano yamepigwa marufuku na utawala wa Omar al-Bashir. Wanaendelea kumtaka Omar al-Bashir aache madaraka. Huko Algeria, wanafunzi kwa siku ya kumi mfululizo wamejitokeza pia kupinga kugombania kiti tena kwa rais aliye mgonjwa Abdulaziz Buteflika, ambaye leo ndio siku ya mwisho kuwasilisha rasmi matangazo au ombi la kutaka kugombania kiti cha rais. Buteflika ameondoka na kuelekea Swisi ambapo maafisa wake wanasema amekwenda kupimwa kwa kawaida. Ikulu ya Marekani hii leo imetetea kuvunjika kwa mazungumzo kati ya rais Donald Trump wiki iliyopita na kiongozi wa Korea Kaskazini huko Hanoi, ikieleza kwamba masilahi ya Marekani yamelindwa kwa kutokubali nusu mkataba kulingana na matakwa ya Korea Kaskazini. Wapiga kura wa Estonia washiriki katika uchaguzi wa Bunge, wakiweza kupiga kura kutoka nyumbani kupitia ukurasa wa mtandao au kwenda katika kituo cha kupiga kura, ikiwa ni nchi ya kwanza duniani kwa watu kupiga kura kupitia mtandao. Na huko chombo cha juu cha anga cha juu Dragon cha SpaceX kimefanikiwa kuungana na maabara ya anga za juu ya NASA ISS hii leo na kusababisha furaha nyingi. Mwisho wa muktasar wa habari, na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni Harrison Kamau nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.