Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza. Leo siku ya Ijumaa, ikiwa ni Machi mosi mwaka wa 2019 ndani ya studio, jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Mridhi. Nawakaribisha kwa mikono miwili, tuandamane kwa takriban dakika 30 tukikuletea mambo moto moto, habari za dunia zilizochipuka hivi punde na vilevile kutoka kwa waandishi wetu kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni ni VOA Express, msikilizaji. Ikiwa ni siku ya Ijumaa, ni siku ambayo huwa tunakuletea mambo kama vile uh, spoti na vilevile vile burudani na nini kingine Mkamiti? Hali kadhalika tutaangalia jinsi ambavyo biashara ilivyozorota katika mpaka kati ya Uganda na Rwanda. Tutakueleza kwa kina nini kinachoendelea katika eneo la Katuna pamoja na Chanika. Vilevile vile, kama alivyosema mwenzangu BMJ Muridhi, leo siku ya Ijumaa tumekuandalia burudani nzuri kabisa ya muziki ambayo itakufurahisha na kukuburudisha nafsi yako. Bila kusahau makala ya jicho letu, leo tuko kule Mbeya, Tanzania, katika shirika lisilo la kiserikali la Afya Plus, namna ambavyo linavyosaidia wasichana, nini hasa wanachozungumzia, lengo lao la kuwasaidia wasichana, kuwanyanyua kutoka hatua moja kwenda nyingine. Tunachofanya ni tunawasaidia wao waweze kupata elimu, ila baada ya kupata elimu wata yaani watatafuta ajira wao wenyewe, yaani sio jukumu la afya pasi kuwatafutia ajira. Naamini elimu ambayo wataipata inaweza kuwasaidia hata wao kujiajiri wenyewe, sio lazima kuajiriwa. hmm ni kidokezo tu cha yale ambayo tumekuandalia, bila kusahau mkamiti kwamba uh, tutawaletea ni nini kinavuma kwenye mitandao. Lakini kwanza kabisa, uh, tuende mpaka mjini Nairobi ambako tunaarifiwa kwamba Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta amefanya mabadiliko, uh, sio makubwa sana kwenye baraza lake la mawaziri, lakini ni makubwa kulingana na wale ambao wanahusika au wameathiriwa na mabadiliko hayo ikiwa ni pamoja na aliyekuwa waziri wa elimu Amina Mohamed na vilevile vile waziri wa michezo na vijana. Tutapata mengi zaidi, tujiunge na mwenzetu kule Nairobi, Kennedy Wandera. Kennedy eh, tupashe ni nini hicho? Eh, tunasikia mabadiliko hayo yanamhusu nani na ni nani ameathirika? Anaona kidogo tuna mitambo um, inaleta uh, matatizo kidogo, lakini mm-hmm, tutampata. Kennedy Wandera muda si muda. Lakini kifupi, mkamiti, kama nilivyoeleza hapo, ni ni kwamba ni mabadiliko ambayo hayakutarajiwa, hayakutarajiwa maanake ya kuzungumziwa na vyombo vya habari, lakini watu wa wameamka leo kujisikia kwamba rais Kenyatta amfanya mabadiliko hayo, na mmoja wa wale ambao uh, wamehusika kufutwa kazi kwa kiko, kusema ukweli, ni waziri wa michezo na vijana uh, huyu Rashid Acheza ambaye amekuwa akishutumiwa kwamba amehusika katika sakata hii au nyingine, na ndo nilitaka sana uh, tumpate Wandera kutueleza hasa uh, kisa na maana cha yeye kuondolewa kazi, na vilevile vile huyu waziri uh, huyu waziri Mohamed, utakumbuka mkamiti, kwamba kwanza kabisa alikuwa waziri wa mambo ya nje wa Kenya, na vilevile vile akaja sasa akaletwa katika wizara ya elimu haswa na. Basi tukiangazia kwa hapa Marekani, kinachoendelea hivi sasa, vyombo vyote vya habari vinamzungumzia yule uh, wakili wa zamani wa rais wa Marekani Donald Trump ambaye ni Michael Cohen, aliyetoa ushuhuda bungeni kuhusiana na maisha ya kisiasa na kile ambacho amekuwa akikifahamu kwa takriban miaka kumi ya kufanya kazi na rais Trump. Uh, basi tutapata mengi zaidi kuhusu yote hayo, na sasa naarifua kwamba Kennedy Wandera uh, yuko tayari kabisa uh, kujiunga nasi kutoka Nairobi. Kennedy, uh, kazi kwako, tueleze mabadiliko haya uh, mafupi ma, madogo kwa baraza la mawaziri, hasa yamehusu nani na ni nini ambacho kimeyapelekea Rais Kenyatta amefanya mabadiliko katika baraza lake la mawaziri na amemtoa aliyokuwa waziri Amina Mohamed kutoka katika ile wizara ya elimu na akampeleka katika wizara ya michezo na sorate za kitaifa, na vile vile pia amemtoa amemwondoa kabisa, ameatengua uteuzi wa ile katika yenyewe enyewe. Mm, hivyo ndio imekuwa ikifanyika. Naam, nasikia hapo tuna hitilafu kabisa pale. Wandera anazungumza uh, mambo ambayo hahusu habari hii, lakini anajaribu kuungana nasi kupitia uh, laini ya simu uh, lakini mkamiti ulikuwa unaeleza kitu fulani. Nilikuwa naelezea kuhusiana na ushuhuda ambao umekuwa ukijadiliwa katika vyombo vyote vya habari kuhusiana na yule uh, wakili wa zamani wa rais Donald Trump Michael Cohen uh, namna ambavyo alivyomfahamu. Katika hali ya kisiasa na, na, na, na, na mambo kuhusu Cohen, uh, amezua hisia mseto hapa na cheche za maneno, kwa sababu amekuwa hapa kwa Congress kwa siku tatu mfululizo uh, siku ambayo ilikuwa ni muhimu sana, ni siku ambapo uh, alihojiwa uh, na na wabunge au wawakilishi katika baraza la Congress akiulizwa maswali ambayo hasa Wademokrat wanasema ni maswali tete, na, na kwamba yatakuwa na umuhimu mkubwa katika mwelekeo wa siasa za hapa Marekani haswa. Na basi tukiachana na hiyo uh, habari ya hapa Marekani, hebu tuangalie kile ambacho kinaendelea uh, huko katika mpaka wa Uganda na Rwanda katika eneo la Katuna na Chanika. Ni taarifa tulizo nazo ni kwamba uh, biashara kwenye miji hiyo bado imezorota imedorora, baada ya maafisa wa ushuru wa Rwanda kushutumiwa kushindwa kuyaruhusu malori makubwa kuendelea na safari zao kuvuka nchi kwenda eneo jingine. nam na Mkamiti na, kwa wasikilizaji ambao labda kidogo wanashangaa hii ni miji iko wapi, umeeleza vizuri, ni kwenye mpaka wa Uganda na Rwanda, na ni pale chini kabisa uh, upande wa kusini mwa Uganda. Hii ni barabara ambayo inatoka Kampala inapitia Masaka kwenda mpaka Mbarara na kule Rushenyi na kufika Kabale. Hii ni barabara ndio ni, barabara kubwa zaidi ambayo inaunganisha uh, Rwanda na Uganda. Kwa hivyo ukisikia kwamba pametokea kwa uh, tafurani aina hii kwenye mpaka basi mm, hii ina athiri pakubwa kama ulivyosema Mkamiti, hasa biashara kati ya, ya nchi hizo mbili, ambapo inaelezwa kwamba takriban malori 17 yamejazana kwenye eneo la Chanika upande wa Uganda na magari mengine 100 yamejazana kote kwenye eneo ambalo halimilikiwi na nchi yoyote, sio ya Uganda wala Rwanda na pia kwenye mji wa Katuna ambao uko upande wa Uganda. Na huyu msemaji wa serikali ya Uganda, Ofwono Opondo, amenukuliwa na vyombo vya habari hususan gazeti la The Monitor akisema kwamba magari yote kutoka upande wa Rwanda Uh, yataruhusiwa ya kuingia Uganda, lakini kwa upande yule mwingine magari kutoka Uganda kuingia Rwanda ndio yana matatizo. Lakini hizi ni habari zinazoitilafiana kabisa na taarifa iliyotolewa na mamlaka ya uh, ushuru wa forodha haswa kwani mamlaka hiyo ilitoa taarifa katikati ya wiki hii kwamba uh, Rwanda ilieleza malori hayo yamejazana kutokana na ukarabati unaofanyika kwenye moja ya vituo vya mpakani, na kueleza kwamba malori yenye mizigo mikubwa yataelekezwa kuchukua njia nyingine, jambo ambalo bado halijafanyika mpaka wakati huu na kusababisha msongamano wa magari makubwa e, kwa hivyo ni swala ambalo linaleta tunaweza kuita sasa umeanza kuwa ni mzozo. Ingawaje mzozogawa mm. Pata taarifa kamili, taarifa rasmi kutoka hasa kwa serikali hizo mbili lakini, utakumbuka Mkamiti, kwamba nchi hizi mbili zimekuwa na msuguano uh, katika siku za karibuni na kwa muda mrefu mm. Uh, kuhusu masala mbalimbali. Kwa hivyo uh, kikitokea ki, uh, suala kama hili ikitokea uh, kuna wale wanaoangalia wanasema labda kuna kitu kikubwa zaidi kuliko tu kufungwa uh, kwa barabara hii. Lakini kitu kingine muhimu uh, BMJ ni kwamba mzungumzaji wa serikali ya Uganda huyu ni Ofono Opondo mm. Uh, alisema Ijumaa kwamba magari yote kutoka Rwanda yanaingia vyema Uganda lakini ya magari yanayokatazwa kuingia ni kutoka upande mwingine ule wa pili. Lam. na vile vile kwamba watu hawajakatazwa kuingia kutoka eneo moja kwenda jingine, yanayozuiwa ni magari, kitu ambacho kimeibua hisia tofauti kwamba kuna kitu ambacho kinaendelea cha chini kwa chini bado <coughs> akijaelezeka ukweli wake hasa ni upi Le bila shaka tutawaletea mengi zaidi katika matangazo yetu ya baadaye, na vile vile unaweza kuingia kwenye, mku, kwenye ukurasa wetu wa Facebook kuona ni me ni gani yanaendelea, na vile vile kwenye tovuti yetu www.voswahili.com. Kidogo mkamiti, hatukufanikiwa kumpata Wandera atueleze vizuri, lakini eh, kwa muktasari tu ni kwamba mabadiliko hayo yanaendelea eh, kuzua hisia mseto, hasa ikikumbukwa kwamba eh, wizara, kulingana na jinsi ambavyo watu huweka tathmini ya wizara nchini Kenya, eh, wizara zingine zinachukuliwa kwamba ziko na hadhi kubwa kuliko zingine. Kwa hivyo mm -hmm. yanapofanyika na huu ni wakati ambapo Uhuru Kenyatta anasema kwamba anapambana vilivyo na ufisadi. Kwa hivyo wanaangalia wakati mtu amefutwa wa kazi ni nini hicho mm ambacho eh, kimefanyika. Labda tutawapa mengi zaidi katika matangazo haya tukipata habari eh, eh, kamili haswa. Hivi sasa kaa tayari kusikiliza habari za dunia Nam kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba rais wa Korea Kusini Moon Jae-in amesisitiza umuhimu wa umoja katika peninsula ya Korea wakati wa maadhimisho ya miaka mia moja tangu taifa hilo kupata uhuru wake kutoka Japan. Moon amesema hii leo kwamba nchi yake imepiga hatua kubwa ya kupambana na umaskini na uongozi wa kidhalimu, na kuongeza kwamba uchumi wake umeimarika maradufu tangu nchi hiyo iondoke kwa utawala wa kikoloni na alikuwa akizungumza kuhusu ushirikiano kati ya Korea kusini na Korea Kaskazini, na Moon akasema kwamba mkutano wake na Kim Jong Un, ambaye ndio kiongozi wa taifa hilo jirani, ulikuwa na, u, ni udhihirisho kwamba Wakorea, kwa wakorea e, milioni 80 na dunia nzima kwa jumla kwamba ni wakati mwafaka wa kudumisha amani katika peninsula hiyo ya Korea. Amnesty International leo imesema serikali ya Sudani Kusini iliwanyonga wafungwa saba mwezi Februari waliohukumiwa adhabu ya kifo huku likishuku kwamba wafungwa wengine wengi waliuawa kwa kunyongwa mwaka uliopita wa 2018. Shirika hilo la kutetea haki za binadamu linasema waliohukumiwa na adhabu ya kifo ni wanaume watatu miongoni mwao ni kutoka familia moja. Amnesty imeendelea kusema kwamba watu hao waliuawa kwa siri, wala familia zao hazikupata taarifa yoyote. Naibu mkurugenzi wa Amnesty International kanda ya Afrika Mashariki, Saif Magango, anasema serikali ya Sudani Kusini haiheshimu haki ya maisha ya kibinadamu kwa nchi anayetambuliwa kisheria. Na milio ya risasi imeendelea kusikika hii leo katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, siku moja tu baada ya waasi waliokuwa katika magari mawili ya kulipua mabomu katika moja ya mitaa yenye harakati nyingi mjini humo. Afisa wa serikali ya Somalia wanasema kwamba e, watu 20 wameuawa na wengine 40 kujeruhiwa Alhamisi katika e, milipuko ya mabomu na mapambano kati ya wanamgambo wa kundi la Alshabab na wanajeshi wa serikali. Alshabab ilidai kuhusika na mashambulizi hayo ya jana Alhamisi. Msemaji wa kundi hilo Said Abdiyasis Abu Musab ameliambia shirika la habari la Reuters kwamba Al-Shabab bado wanadhibiti hoteli na ya maka amkarama na kuendelea kutekeleza adhabu ya kifo, wakati ulimwengu unaendelea kupiga hatua ya kuondoa adhabu hiyo. kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja yanayokujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ukiwa nami BMJ Mrithi na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Na ni siku ambayo mengi yanaendelea Mkamiti, lakini nasikia kwanza, twende mpaka Tanzania tuangalie jicho letu haswa, ambapo jicho letu leo limezungumza na mkurugenzi wa shirika lisilo la kiserikali la Afya Plus, ni Susan Lucas, akielezea kazi wanazozifanya kwenye shirika hilo kusaidia wasichana na kinamama kujikimu na maisha yao kutoka hatua moja kwenda nyingine. Shirika la Afya Plas ni shirika ambalo sio la kiserikali wala la kibiashara ambalo linafanya kazi katika vitengo vikuu vitatu. Kitengo cha kwanza ni maji, usafi na mazingira, lishe na kuinua jamii ya kike. Sasa hivi mwaka huu elfu mbili kumi na tisa tume fungua tumezindua projekti yetu mpya, inaitwa improve 100 ambayo ndo projekti ambayo tunafanyia kazi sasa hivi. Nini lengo la kuanzisha mradi huu wa improve improve 100? Improve 100 ni projekti ambayo ina lengo la kuempower kama jina linavyosema, kwamba linawezesha linawezesha mabinti mia moja. Lengo kubwa la projekti yetu hii ni kuweza kusaidia mabinti kuanzia miaka 16 mpaka 30 na tunawasaidia kwa kuwatafutia mentors walimu au viongozi ambao wanafundisha kulingana na ndoto za mabinti katika binti, binti anachagua ni kitu gani ambacho anapenda, na sisi tunamtaftia mentor ambaye anamfundisha kulingana na kile kitu. Na hii project ni project ya miezi sita, imeanza mwezi wa kwanza mpaka mwezi wa sita, ambapo baada ya hapo binti atakuwa na uwezo wa kujiajili au kuajiliwa kwao. Sisi kama Afibras, tunachofanya tuna lengo kubwa la kuweza kuinua jamii ya kike, Mona na kama nilivyosema mwanzoni kwamba shirika letu tunafanya kazi vitengo vitatu maji usafi na mazingira lishe na kuinua jamii ya kike. Kwa hiyo tunainua jamii ya kike kwa kuweza kuwasaidia mabinti na mabinti walijitokeza wengi sana kwa hiyo tulichofanya tulifanya kama interview ili kuweza kupata mia moja na tumepata au mia moja. Tumefanya ufunguzi na baada ya hapa mabinti wanaendelea na kuna semina ambayo ni ya kisaikolojia watapewa wiki hizi mbili baada ya hapo wataendelea na mafunzo kwa muda wa miezi sita. Kwa hiyo mabinti wamechagua vitengo ambavyo walikuwa wanavitaka na sisi tumeshapata mentors tayari, kwa hiyo wanaenda kuanza mafunzo yao. Usaili wenu unazingatia vigezo gani? kuna darasa la saba kuna form 4, kuna certificate kuna diploma na kuna waliomaliza vyuo vikuu. Kwa hiyo sisi tuliweza kuhitaji mabinti wa aina yoyote ambao wanania ya kujifunza, kwa sababu lengo letu ni kuhakikisha ile binti anapata uelewa wa kitu ambacho kitamsaidia. Katika fomu zetu ambazo tulitoa mwanzoni hakukuwa na kigezo cha elimu, kwa hiyo mtu ambaye hajasoma anaruhusiwa na mtu ambaye ana elimu pia anaruhusiwa. Kila mtu atachagua kulingana na kitu ambacho anatamani kukisoma au anahisi ana uwezo nacho. Darasa la saba na ambao hawajasoma, wengi wamechagua kutengeneza bidhaa mbalimbali, ushonaji na mapambo, lakini pia wengine wamechagua kompyuta, wamechagua pia na mapambo pia kwa hiyo ilikuwa ni mtu mwenyewe anapenda nini kufanya na anahisi anaweza kupenda nini hatujiangalia kigezo cha elimu kwa sababu tunaamini kwamba mtu anaweza akafanya mabadiliko au mtu anaweza akafanya kitu pasipokuwa na elimu kubwa mradi ni ile nia na utayari wa kuweza kujifunza na kuamua kufanya je mara baada ya wao kumaliza masomo yao mnawapa mtaji wa kwenda kujiajiri au inakuwaaje? si kama Afya Plus tunachofanya ni tunawasaidia wao waweze kupata elimu ila baada ya kupata elimu wataji yaani watatafuta ajira wao wenyewe, yaani sio jukumu la Afya Pasi kuwatafutia ajira. Naamini elimu ambayo wataipata inaweza kuwasaidia hata wao kujiajiri wenyewe, sio lazima kuajiliwa. Kwa hiyo lengo letu kubwa ni kuweza kuwasaidia waweze kupata elimu ambayo itawasaidia wao kuweza kujiajiri kwa asilimia kubwa. Hapa tunatia nanga kwa siku ya leo. Mimi ni Lucy Patrick, Way Express Asante sana Lucy Patrick kwa makala hiyo ya Jicho Letu, ambapo umezungumza na mkurugenzi wa Afya Plus Susan Lucas. Na sasa, msikilizaji wa VOA Express, ni wakati wa kukupatia burudani ya muziki ndani ya dakika hizi 30. Bila ya kukupatia burudani ya muziki, mambo yanakuwa hayajakamilika. Anaitwa mwanamuziki Kidumu akishirikiana na Lady JD kutoka Tanzania, kibao kinaitwa Nitafanya. Siteni habari zozote za kusikia bali kwa ushahidi niliyoona. Kama mara ngapi umeshaomba na bado? Je, ni makosa mangapi niliyoyafumbia macho? ya msikilizaji kibao murwa hicho nitafanya ni kutoka kwa Kidumu akishirikiana na Lady JD wakifanya vitu vyao uh, na VOA Express na kurushia kibao hicho kutoka studio namba 15 za VOA Express hapa mjini Washington. Kidum Mkamiti, unajua huyu ni mwanamziki ambaye anaenziwa sana, hasa nchini Kenya kwa sababu ye sio mzaliwa wa pale Kenya. mm -hmm. Uh, ametokea nchi nyingine, nchi jirani karibu kule na Tanzania, lakini akaja akacheza mziki mpaka akapendwa sana na Wakenya. mm -hmm, lakini mm -hmm, yote hiyo ni eneo la Afrika Mashariki, kama wanavyosema Afrika Mashariki wote ni ndugu. Kwa hiyo inabidi kuheshimiana na kuvumiliana na kustahmiliana, kila mmoja kutoka nchi moja hadi nyingine anakuja kuwekeza na kufanya kazi na kuongeza ajira kwa wengine ndani ya nchi ambayo anafanya kazi kwa wakati huo. Bila shaka na wimbo safi kabisa huu Haswa. Basi ndivyo mambo yanavyokwenda, msikilizaji. Baada ya kupa burudani ya muziki, tunaelekea huko Mombasa kwa mwandishi wetu Josephat Kioko ambaye ametuandalia mawili matatu kuhusiana na maswala ya burudani pamoja na michezo, ikiwa inaelekea wikendi hii ya Machi mbili na tatu. Kioko, nini hasa kinachoendelea kuanzia usiku wa leo Machi first, mpaka kesho jumamosi na jumapili yake? Karibuni basi mujiunge na mimi katika kuangalia michezo hapa Kenya. Nimewasikiza pale taarifa zikianza, simu simunoanderek katika alikuwa akizungumzia katika serikali ni kweli kuwa waziri wa michezo hapa Kenya amefutwa kazi na rais Uhuru Kenyatta. Hii ni taarifa ambayo imetawala katika michezo hapa nchini Kenya, na waandishi wa habari yale yameandikwa katika mitandao ya kijamii, wanazungumzia mambo ambayo huenda yamesababisha eme, eme, kimoja kinasemekana kuna wachezaji wa, wa dance kutoka Pakistan walikuja Kenya na wakakamatwa na polisi wakiwa hapa Kenya bila idhini, na wao wakasema waliruhusiwa na waziri Achesa kuingia Kingine kimezungumzwa ni kwamba kuna wakati mwezi Agosti katika uwanja wa ndege wa Kisumu alikuwa anajihusisha akitaka kupigana na, na mbunge mmoja, na huyu ni waziri katika serikali. Kingine kimezungumziwa hapa ni kwamba waziri Rashidi Chesa amekuwa katika kumbi za kisiasa akimkosoa sana waziri mkuu, aliyekuwa waziri mkuu, kiongozi wa upinzani, Raila Odinga, na waziri huyo, katika mazungumzo eh, rais Uhuru Kenyatta amekuwa akisema basi fanyeni kazi kazi, bila nini siasa. Hilo limezungumziwa sana, waziri huyu kufutwa kazi. Kumbuka ni waziri wa michezo Kenya nzima. Kingine ambacho kinajiri katika michezo weekend hii, um, kesho Jumamosi, wanariadha wa mbio fupi kote nchini Kenya wanakongamana katika mji wa Nairobi, katika uwanja wanaotumiwa na magereza kushiriki mbio za relay kupokezana vijiti, na zilikuwa zimepangiwa kufanyika Mombasa hiyo kesho, lakini Mombasa imepokonywa kwa sababu haina uwanja mzuri ambao unaweza kutumika katika masuala ya riadha. Hii ni timu ambayo ikichaguliwa, wale washindi watawakilisha Kenya katika mbio za dunia za relay. Siku hizi kuna mashindano ya ulimwengu ya relay, itafanyika Yokohama nchini Japan. Michezoni ni hayo makubwa, lakini katika burudani. Hey, ni, Kioko Kioko, eh, kwanza tueleze hizo hizo relay ni zitafanyika lini? Kesho Jumamosi, eh, katika eneo la Nairobi West, uwanja wa magereza, na wanariadha wa mbio fupi kutoka kote nchini Kenya, Nairobi magharibi, hapo pwani, sasa wameshatua Nairobi kwa mashindano hayo. Yanafanyika kwa siku moja hapo Nairobi. Safi kabisa, tukushukuru sana Josephat Kioko kutuletea mengi hayo na vilevile kutueleza zaidi, kwa sababu tukuwa na matatizo kidogo na, na Kennedy Wandera pale mwanzo. Wengi wamesikia sasa baadhi ya mambo ambayo yamejiri hapo ya pamoja na huko kufutwa kazi kwa waziri anayehusika na michezo na nafasi yake kuchukuliwa na waziri ambaye hadi kufikia leo alikuwa ni waziri wa elimu Amina Mohamed, mkamiti haswa lakini, Kioko, vile vile ulitudokeza awali kwamba kwenye masuala ya burudani na wanamuziki kuna suala ambalo ulikuwa unataka kuzungumzia kuhusiana na Nazizi na, na jua kali wako pwani ya Kenya. Wikendi hii wapenzi wa mziki ya kufoka hapa katika pwani ya Kenya wanatumbuizwa na wasanii kutoka Nairobi, wanamziki mwanadada Nazizi pamoja na jua kali wako katika eneo la pwani ya Kenya, mji wa Kilifi, wameungana na kundi litwa la Green Lion Crew. kwa hivyo wale wanaopenda burudani katika pwani ya Kenya, sasa ngoma ni pale inakuwa kesho Jumamosi, wanashiriki katika kutumbuiza wapenzi wao wa muziki eneo la pwani ya Kenya, wakiwa pia katika harakati za kutoa wimbo mpya kolabo mpya ya Nazizi na Jua Kali. Je, tunafahamu uh, jina la wimbo huo mpaka wakati huu au bado ni siri? Bado haijadokezwa lakini zaidi ni burudani wanaofanya, na wanaanza kurekodi hicho kibao chao video eh, kuchukua eh, picha za kurekodi siku ya Jumapili, lakini kesho ndio burudani zaidi, wakiwa wameungana na, na Green Lion Crew. Shukrani sana basi, uh, Josephat Kioko. Vilevile tunafahamu kwamba kuna habari ambazo pia umetudokeza kuhusiana na yule ambaye nyinyi kwa kwenu huko mnamwita ni shemeji Alikiba amekuja kutembea huko huko Mombasa. <laughs> <laughs> <laughs> mtoto hivi juzi sio? <laughs> washapata mtoto uh -huh. Ni mzuri sana hapa wajua, hapa wajua umbea katika mambo ya usanii inatembea sana Alikiba kule kujaliwa mtoto wa kiume na kwamba mke wake alimpata Mombasa mwaka jana baada mm -hmm. ya miezi kumi wamepata mtoto wa kiume wanasema mashemeji sasa washaongeza shemeji mingine lakini upande wa Tanzania. <laughs> Bila shaka anaonekana aliharakisha sana, manake wameoana tu lakini miezi kumi baadaye, mpaka <laughs> miezi inahesabiwa inaelekea, hawa ni watu ambao wanafuatiliwa sana katika maisha yao ya ndoa. Haya basi, tukiendelea na burudani ya muziki, ni kwamba huko Burkina Faso katika mji wa Wagadogo ah, kuna tamasha kubwa la filamu za Kiafrika linaloendelea hivi sasa ambalo litafikia kilele chake kesho Machi mbili. Tamasha hili linaadhimisha miaka yake 50 ambapo lilianzishwa mwaka 1969 likiwa na lengo la kuelimisha wasanii wa ndani hapo nchini Burkina Faso kuweza kusonga mbele katika maswala ya filamu. Lakini kizuri zaidi kinachozungumziwa katika tamasha la mwaka huu ah, mbali ya kwamba nchi mbalimbali mbali za bara la Afrika limeshiriki tamasha la FESPACO, Tanzania imepewa nafasi kubwa ambapo ipo katika filamu ishirini zinazonyang'anyia tuzo ya Yenenga ambayo tuzo hiyo ni maarufu sana, hutolewa kila baada ya miaka miwili pale tamasha linapofanyika. Na mkabiti kusikia jana ukitaja hizo filamu zote na hata ile nyingine ya Kenya ile ya Rafiki, ha, so. ambayo ilikuwa imezua utata mm -hmm. E, katika matangazo yetu ya duniani leo ulieleza kwa kinaga ubaga, ndio ambapo filamu ya Rafiki ilipigwa marufuku na baadaye ikaruhusiwa kuonyeshwa huko Kenya, filamu inayoelezea mashoga na hii uh, filamu ya T Junction inaelezea uh, maisha halisi mm -hmm. ya, ya kitanzania kati ya mabinti wawili ambapo moja anatoka katika jamii ambayo ina inathamini sana utu na urafiki. Na huyu mwingine alikuwa yupo katika jamii ya kawaida lakini alimpoteza baba yake na kwa bahati nzuri au mbaya hakuwa karibu na baba yake. Sasa baba ameshafariki. Ni namna gani ataweza kumwomboleza baba yake? Ya hiyo ndio filamu inavyoelezea. Lakini vile vile Rwanda nayo na pia imeshiriki katika top 20 ya hmm. filamu hizo na filamu yake ya Messi of Django. Aya, sasa basi, tunatumai kwamba msikilizaji utapata nafasi kuweza kutizama sinema uh, ama filamu hizo ambazo zinashindania nafasi kubwa kubwa kule katika uh, katika katika uh, huko umekuita nini, Mkamiti Wagadugu, nchini Bukina Faso, uh, fespako Aya basi ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo katika VOA Express kutoka hapa Washington. Uh, jina langu ni BMJ Mridhi. Matangazo yayo yamesimamiwa na Khadija Riyami na mwelekezi hapa studio amekuwa ni Aida Isa na nimeshirikiana na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Kwa heri, wikendi njema.