Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, katika matangazo ya VOA Express ya leo Alhamisi, tarehe 21 Februari mwaka 2019 hapa studio anayokaribisha ni Patrick Nduimana vilevile msikilizaji, ikiwa tayari ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington DC kibaridi kwelikweli kinaendelea na theluji, hali kadhalika saa tisa na nusu afrika ya kati kumi na nusu afrika mashariki. Ndani ya nyumba ya studio nimekuisha jaa tele kama pishi la mchele likiwa na mwenzangu, jina langu ni Sandei Shomari. Lakini leo hakuna theluji, kuna baridi tu ya wastani kidogo, eh, sio kama jana. Unajua ura, Patriki ilivyoanguka ile jana eh, eh. Sio kwamba ndio imeisha kabisa. Leo wanaendelea kusafisha barabara, safisha bara, na maslendu, na, na leo ndio inaanza kuingia ku. hana, nini aha. Ehe, kwa hiyo kuna maeneo ambayo ukitembea bado unakutana nayo, naacha mabaki naacha mabaki yale mabaki mabaki haya. Basi katika express leo tunazo habari nyingi, tukianzia huko DRC ni kwamba madaktari huko Beni wanaeleza kwamba Ebola sasa imemalizika kwenyewe, tumemaliza karibia juma mbili na nusu hapa mvila Beni, na hakuna kama ya malaria ya Ebola nam basi, kutoka huko ta, Ebola mambo ya DRC, tuelekea hadi huko Tanzania kuangalia sakata la Barrick Gold Mine na kasi ya nini kinachoendelea huko, hela zimelipwa, hazijalipwa Tutasikia hayo baada ya kwa kirefu zaidi. Hali kadhalika ikiwa leo ni Alhamisi, msikilizaji, usisahau ni throwback Thursday, yale mambo ya zamani yaliyotamba kwenye muziki. Tutakupa vile vitu vilivyotamba zamani zamani, bila kusahau masuala ya burudani. Vilevile tutakuwa na masuala ya mitindo ya maisha au lifestyle huko Mombasa. Tutasikiliza watu wanasema nini, wale ambao wanawake wawili wawili wanasema je. Hey. Hii ni sawa au? <laughs> wanachenga moto tuwatamata mengi kutoka huko Mombasa, watu wanafurahia kuwa wake wawili, wanasema hey, haina tatizo lolote. Haya tomatatu, moja kwa moja sande, bila kuchelewa tuelekee huko Goma, tuungane naye Oster Malivika, yupo katika laini ya simu. Oster Malivika, kuna habari njema kutoka huko Beni, madaktari wanasema Ebola sasa imemalizika, wameikomesha. Asante sana Nduimana pamoja na Shomari, hata kama yeye kila mara anajaa kama mchele asikusume kwenye kiti. Uh, ni kwamba sasa hivi madaktari wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa wizara ya afya imesema kwamba imepiga hatua katika harakati za kutokomeza ugonjwa wa Ebola na hasa katika mji wa Beni. Wanasema kwamba sasa siku ishirini na tatu hakuna kesi moja ya Ebola ambayo imejitokeza, yaani hii inaonyesha kwamba wanaendelea kutokomeza ugonjwa wa Ebola, lakini wana wasiwasi kwa sababu kuna mji jirani wa Butembo katika eneo la Katu ambako kuna kesi nyingi ambazo zinaendelea kusajiliwa na vile vifo kuripotika katika maeneo hayo. Alafu anasema kwamba hii ni hatua kubwa, lakini ni katika mchango ambao walishirikiana pamoja na wananchi. Nilizungumza naye Michelle tu sali sana, akiwa ni daktari na anayeongoza madaktari katika mji wa Beni wanaopambana na ugonjwa wa Ebola lakini vile vile na Kizito Bini Hangi kutoka mashirika ya kiraia ikiwa tunafikia hiyo hatua, si nguvu ya mtu mmoja. Hapana, pamoja tumeweza kuelewa kama Ebola ni ugonjwa wa hatari unaoua, ndio maana tunafikia iko kiwango hiyo, iko ushindi ya population. Ni siku ngapi sasa mpaka hadi uh, leo makumi mbili na tatu tunashuhudia usipokuwa tena mgonjwa mpya ambaye anahakikishiwa kuwa na ebola kwenyewe, tumemaliza karibia juma mbili na nusu hapa muvile ya Beni, na hakuna kama ya malaria ya ebola. Tunaona ya kwamba ni kwa sababu raia populasion ya muji wa Beni waliweza kujimiza kujiingiza ndani ya kupiganisha hiyo ebola malivika madaktari wanafurahia kwamba sasa ebola imemalizika. Je, ni nini wamefanya ili kuhakikisha ebola hailipuki kwa mara tena kwa mara nyingine tena, uh, huko Beni na katika miji mingine Andina na pamoja na Shomari. Ni kwamba ebola kwanza ilianza katika wilaya ya Beni katika kijiji cha Mangina ni magharibi mwa muji wa Beni, na hapo madaktari walihamasisha wananchi, waliweka kila sehemu kuosha mkono watu walikuwa hawasalimiane na mkono na hata wakati mmoja waliambia watu wasifanye hata mapenzi ama kuku, kupeana ulimi yani, kama mambo ya mapenzi hayo, kwa sababu hii ndio walikuwa wanasema inapelekea huu ugonjwa wa kuambukiza wa wananchi. Kwa mara ya kwanza wananchi waliona kama ni upuuzi tu, lakini baadaye walikuja kuona kwamba ni kweli. Alafu katika mji wa Beni hii vitendo, hata kama wale madada zetu wanaopenda watu walipunguka, walipunguza hata vitendo vya ndoa na watu wengine kusalimiana, hakuna kusalimiana na mkono. Hata wewe mwenyewe ukifika Beni, ni kwamba unamuuliza mtu habari, lakini hawezi ku, ku, ku, kumpa mkono wako. Na kila sehemu kumewekwa maji ambayo inawekwa dawa na shirika la OMS, WHO yaani kila kanisa, kwenye kila nyumba, hata kwenye kila kilabu. Alafu hii ndio imesaidia hii Ebola kupungua katika mji wa Beni, tofauti na mji wa Butembo ambako wanasema kwamba ni uongo, hivi virusi vimekuja kutupa katika mji wa Butembo. Kwa hiyo wao wanaendelea tu kusalimiana na mkono, na hata wengine kugusana, ama kugusa hata maiti, ijapokuwa katika mji wa Beni watu walipigwa marufuku kwenda uzika mtu. Yaani mtu akifariki katika familia yako unampigia, ili shirika la watu wa Ebola wao ndio wanakuja kwenda kupeleka mfu kwenye eh, makaburi. So, kwa hiyo uh, viongozi wa afya bado wanaendelea uh, na hizo hatua za kuweza kuziwia Ebola isiendelei kuenea au kuna hatua zingine ambazo wamewaambia wame wananchi waweze kuzitekeleza. A, ndio hiyo hiyo ya mbele uh, inabaki kwa sababu wanasema hizi siku ishirini na tatu ambazo zimepitika bila kuona kisa cha Ebola I, isiwe tu kama raia watafurahi, lakini wawe makini, kwa sababu kuna mji jirani wa Butembo huko kwenye kilomita hamsini ambako watu wanakufa kila siku na kuna visa vingi vya Ebola. Lakini Kizito bini hangi huyu kiongozi wa mashirika kirai ya kiraia mwenyewe alisema naam. Hatuna sauti ya Kizito. Uh, uh, huko Butembo unasema Ebola bado ipo, je, kuna hatua zipi ambazo zimechukuliwa ili kuhakikisha na kwamba huko Butembo Ebola na penyewe imekomeshwa, imemalizika? Ha, Butembo ni kwamba sasa hivi ndio, so, so imekuwa kama kitovu cha cha Ebola katika district ya Katwa ambako wananchi wa Butembo walipuuza taarifa na kulikuwa wanasiasa ambao walienda kuambia wananchi kwamba wanadanganya, kwamba ni Ebola ila pengine ni siasa za Kongo ndio zilikuja ili waue watu ya Butembo. Alafu hii ikaingia kwenye vicha zi vya wananchi, na kwa wakaendelea kupuuza ugonjwa wa Ebola. Hata wengi walikuwa wanaenda beni wanakuja kugusa familia japokuwa kwa kawaida ukitoka katika sehemu za ebola unafanya siku ishirini na moja katika uangalizi wa madaktari, kama hakuna dalili zozote ndio sasa unaachiliwa, unaendelea na shughuli zote za kawaida. Lakini sasa hivi katika muji wa Butembo kuna tatizo, na hili tatizo linaleta wasiwasi kwa sababu kama tarehe thelathini na moja Machi lazima uchaguzi ufanyike Butembo na Beni kwa sababu hakuufanyika kutokana na hii ebola na ukosefu wa usalama ndio Beni wamepungua, lakini ukosefu wa usalama upo. Lakini Butembo ebola sasa inaendelea kushika kasi. Shukran yeah, sana Malivika kwa taarifa yako hiyo kuhusu uh, ebola kukomeshwa katika mji wa Beni. Haya basi, kutoka huko na kushukuru Malivika toka huko tuelekea Dar es Salaam, Tanzania. Tuko naye George Njogopa, yuko tayari kwenye laini ya simu. George Njogopa, E, tukiwa huko kwako, hebu tueleze taarifa e, tueleze taarifa e, kuhusu kampuni ya Barrick Gold Mine e, ambayo alifanya mazungumzo na rais wa Tanzania e, John Pombe Magufuli kuhusiana na yale malipo ya fedha ambazo zinatajwa zaidi ya e, kiasi cha kama dola milioni mia tatu hivi e, bilioni 682 za Kitanzania, lakini kumekuwa na taarifa kwamba hizi fedha Upande mwingine wa kasi wanasema hazija au hawajakubaliana kutoa hayo malipo. Nini ambacho unafahamu zaidi kuhusu taarifa hii? Nam, kama walivyodokezwa mwanzo, jana baada ya mazungumzo kati ya mtendaji mkuu wa kampuni ya uh, a uh, iliyofanyika uh, Ikulu um, Ikulu um, imetoa taarifa kwamba wamekubaliana na kampuni ya Bar kwamba makubaliano aliyofikia mwanzo ya mwaka elfu mbili na saba kwa kampuni, Tanzania, Marekani, a saba kwamba kampuni ya Barrick ilipe Tanzania kiasi cha dola za Marekani a milioni mia tatu na pia kuwe na hisa za asilimia hamsini kwa hamsini, lakini taarifa iliyotolewa leo na kampuni ya Akasha, kampuni ambayo ndio kampuni tangu inayomiliki pia kampuni ya Barrick imesema kwamba haji ya kigeni hakuna mazungumzo yote yaliyofanywa au maafikiano yote yaliyofikia katika kampuni ya Acacia kuhusiana gold na kile ambacho kampuni yaaa na, ku, na serikali le ya Tanzania wamekubaliana kuanzia mazungumzo walipoanza mwaka elfu mbili na kumi na kumi na saba mpaka vimoja yambali. Katika taarifa yake Acacia iliyotolewa leo na idara ya habari na mahusiano inasisitiza kwamba kama kuna makubaliano yote yamefanywa kati ya serikali ya Tanzania na kampuni ya Barrick, kwanza makubaliano hayo yatapaswa kuwasilishwa katika kampuni ya a na kampuni ya a itaipeleka katika moji huru kwa ajili ya kuyachunguza na kuyatathmini. Kwa maana hii, hadi sasa wanasisitiza kwamba hakuna wanachokifahamu kilichokubaliwa kuhusu Tanzania na dan. Lakini pia sana anakisema kwamba jana katika taarifa yake, waziri wa katiba na sheria Kabudi Palamagamba alisema kwamba kile kinachozungumzwa na upande wa Kenya ni akimaanisha kalcha, hawakitambui kwa sababu mazunguko ya Tanzania yanafanywa kati yake na kampuni ya habari. Kwa hivyo kumekuwa kidogo na mkanganyo wa mambo kuhusu sakata ambalo imekuwa munza kwa miaka mingi sana na si gumza tu kwa miaka mingi, bali kwa watanzania wengi hivi sasa wakijiuliza, kwamba je, malipo haya yatapatikana, fedha zitalipwa ama la? Pengine zaidi Njogopa, unaweza ukaendelea kufuatilia habari hii e, tukaweza kujua undani wake hapo baadaye. Ni kushukuru sana, George Njogopa kutoka Dar es Salaam. Hivi sasa basi tayari tumekwisha kwenda kwe, kwe muda wa kwenda kwenye habari za dunia. Baba Mtakatifu Francis anaongoza mkutano wa kihistoria Vatikani leo Alhamisi unaojadili jinsi ya kukabiliana na manyanyaso ya ngono dhidi ya watoto. Papa Francis amefungua mkutano huo kwa kusema, kanisa Katoliki lazima lichukue hatua madhubuti kukabiliana na manyanyaso ya ngono. Siku chache zilizopita, Vatikani ilitangaza kumvua hadhi mchungaji katika kanisa Katoliki la Roma Theodore McCarrick aliyekuwa kardinali wa Marekani anayeshutumiwa kwa manyanyaso ya ngono ikiwemo dhidi ya watoto. Sakata ya manyanyaso ya ngono zinazowahusu makuhani imetikisa kanisa katoliki kote duniani. Zaidi ya watu 130 wameuawa katika mashambulizi ya bunduki kaskazini magharibi mwa Nigeria wiki iliyopita, ikiwa ni mara mbili baada ya idadi ya vifo inayoripotiwa na gavana wa jimbo la Kaduna baada ya mkutano wa viongozi wa usalama mjini Abuja. Gavana Nasir El Rufai amethibitisha kwamba sio watu 66 waliofariki bali 130. El Rufai amekosolewa kwa kutangaza vifo hivyo siku ya Ijumaa, saa chache kabla ya siku ya uchaguzi mkuu ulioahirishwa. Wa miili waliouwawa ilipatikana katika vijiji nane katika eneo la Kajuru, ambao limekumbwa na machafuko mabaya kufuatia uhasama wa kidini na kijamii. Waziri wa michezo wa Afrika ya Kusini Tokozile Nsasa amesema atasafiri hadi Switzerland kumuunga mkono mwanariadha Kaster Semenya wakati wa kesi ya kihistoria kuhusu kanuni za kudhibiti homoni mwilini mwake. Bingwa huyo mara mbili wa michezo ya Olympic atafika katika mahakama ya michezo mjini Lausanne kupinga kanuni zilizopendekezwa na kamati ya kimataifa ya michezo ya Olympic IAAF zinazomlazimisha kupunguza kiwango cha homoni za kiume mwilini ili kuweka mazingira sawa kwa washindani wake wa kike. Waziri wa michezo Tokozile sasa atahudhuria kikao hicho kitakachomalizika kitakacho kesho Ijumaa, na amesema atawasilisha ujumbe wa kumuunga mkono Semenya kutoka kwa rais Cyril Ramaphosa na baraza lake la mawaziri. Watu 69 wamefariki dunia katika tukio la moto mkubwa iliyoteketeza majengo ambayo pia hutumiwa kuhifadhi kemikali katika mji mkuu wa Dhaka nchini Bangladesh. Darzeni ya watu walikwama ndani ya majengo hayo na kushindwa kupita kwenye mitaa miembamba iliyokuwa na magari mengi, wakati kemikali zenye uwezo mkubwa wa kushika moto, vifaa vya plastiki na marashi ya mwilini vilipolipuka na kuwaka moto. Afisa wa kusimamia chumba cha shughuli ya kuzima moto Mahfuzi Riben amesema watu 69 wamepoteza maisha huku mkuu wa idara ya wazima moto Ali Ahmed akisema huenda idadi ya vifo ikaongezeka. Mnaendelea ya kusikiliza na kusafiri na VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Msikilizaji, kama ndio kwanza wafungua redio yako, hii ni VOA Express kutoka VOA na vilevile, vile basi, unaweza ukasikiliza matangazo haya kupitia mtandao wetu wa www voa swahilicom, bila kusahau pia tumo katika Facebook Namwona Patrick Ndwimana ananiambia haya, mambo mengi ya lifestyle yanaendelea hii leo. <laughs> Hey, ndoa zinazungumzwa sana ukizingatia. Patriki, haya haya, mambo ya ndoa yametoa mjadala mkubwa kule nchini Tanzania, yeah. baada ya kumwona waziri wa zamani ambaye ana umri wa miaka sabini na tatu akifunga ndoa na binti wa miaka ishirini na tano yeah. lakini akasema huyu ni mke wangu wa pili yeah. sioni tatizo liko wapi, watu wanapiga yeah. kelele. Tatizo liko wapi? Haya, Mombasa nao wanasema. katika mambo hayo ya lifestyle, eh, mada ya ndoa ya wake wengi kwa mme mmoja huzua mjadala, hasa miongoni mwa wanawake walio katika ndoa. Hata hivyo ndoa hizi katika pwani ya mashariki si jambo geni, si watu wazima, vijana ama hata wale wa umri wa makamo wamejitwika majukumu ya mke zaidi ya mmoja. Wanaume nao huogopa ndoa hizi, hasa kutokana na ugumu wa maisha. Katika lifestyle leo, Amina Chombo alipata fursa ya kuzungumza na mwanamume aliye na wake wawili licha ya kuwa katika umri wa makamo tu. Msikilize. Mimi kwa majina naitwa Salim Nyanje, niko na wake wawili mimi. Dada Amina, si kusema ukweli katika swali lako kwamba kuna stress ama kuna changamoto mimi katika maisha naamini kwamba changamoto huwa ni akili ya mtu. Ule mtazamo wa mtu kitu yeye mwenyewe akikisema ama akiamini kwamba kitu hichi kitamletea changamoto huwa kinakuwa na changamoto, na akiwa na imani katika moyo wake na akili yake kwamba kitu kile hakitamletea changamoto, basi hakitakuwa na changamoto. Kwa hivyo mimi kivyangu, sisemi kwamba hakuna changamoto yoyote, lakini naona ni mambo ya kawaida ambayo ningekuwa hizo changamoto ninazipata hata nikiwa na mke mmoja. Nini kilikusukuma? ni dini ama tu tamaduni ya kwamba Kujihisi kwamba unahitaji kuwa na wake wawili, kwanza ni imani alafu na vilevile kuamini kwamba katika maisha, si si sawa kama sisi wanaume wote tutakwenda kuoa mke mmoja mmoja. Mwanamume aliumba tofauti na mwanamke aliumba tofauti. Kwanza kabisa mimi nina imani kubwa ya kwamba Mwenyezi Mungu yule aliumba mimi na wewe na watu wengine wanaosikiliza hakosei katika mambo yake na katika mipango yake. Kwa hivyo, kule kwamba uh, watu katika mwanzo wanapozaliwa X chromosomes zinaishi muda mrefu na Y chromosomes zinakufa mapema, wanawake wanazaliwa wengi. Mwenyezi Mungu hakukosea. Na vilevile vile, wakizaliwa yule mwanamke ama msichana akizaliwa, mtoto wakisichana yuko strong, anaweza akahimili magonjwa na kufa katika infant stage, wanaume ndio wengi. Ni mipango ya Mwenyezi Mungu na, na hakika hakosei. Kwa hivyo matokeo yake ni kwamba wanawake wanakuwa wengi katika ulimwengu na wanaume wanakuwa wachache, na wengine wanashindwa, kwa sababu unapata kwamba mabibi wale wawili ama watatu wanapigana. Changamoto zote mimi nina uhakika mia kwa mia zinasababishwa na mwanamume. Mwanamume katika ubaguzi wa, wa, wa ubaguzi wa wale wanawake wake ama wale wakeze, ndio ambao zinaleta hii bibi kupigana ama kukasirikiana, na hii inaletwa pale mwanzo kabisa, kabla hujamwendea yule mke wa pili, umweleze matatizo ya nyumbani. Labda mkeo yule mwingine ana matatizo hivi na hivi, inafaa umwambie kabisa kwamba unaoa kwa sababu ya imani na kwa sababu ya vile unavyoamini, si kwamba una matatizo yoyote na yule mke wa kwanza matatizo ya kikawaida, lakini usimwambie ule mke wa pili kwamba kuna matatizo yote. Mwambie mke wako unampenda ule wa kwanza, na yeye naye utampenda vile vile, na usibague kivyo vyote, katika kifikra, katika kima, mahitaji unayowapatia na katika hali, usiwabague kivyo vyote, wala kusengenya mmoja huku na kwenda kusengenya ule mwingine kule, kuchukua mambo ya huku kule, kuyaleta huku. Haya ndiyo mambo ambayo wanaume wengi na wanafanya na huwa ni makosa, na bila shaka ni hayo tu, kutoka Mombasa hii leo ambapo tumezungumzia ndoa wa, ya wake wengi na ushauri mwafaka kutoka kwa Bwana Salim Nyanje kwenye studio. Shukrani sana, Amina Chombo, kwa makala yako hayo. Awliweli vitu hivyo unaambiwa bwana, mtu anapata mkake zaidi ya moja, mambo yanaendelea, maisha yanaendelea anatoa ushauri watu waoe wake wawili, wa, wa au wake zaidi sijui. Sasa ndio hivyo, ni uwezo wa mtu, si unajua na makubaliano kwenye familia, lakini -hmm. E, kuna basi. kuna kuna dini ambao wanasema ni dini ya ruhusu wengine <coughs> ni haya basi tamaduni <Aya, coughs> mtu na maamuzi yake, unasikia kitu chake kinacholia. Haya, tunakwenda siku za nyuma, kama wanavyokuambia Alhamisi, throwback Thursday, mambo yanayotamba zamani <laughs> hichi kibao Patrick kinakumbusha wapi Patrick, niambie bwana. Eh, kinanikumbusha mambo mengi tu, wakati tuko katika shule ya sekondari, tunaona wakubwa zetu wakidansi na sisi tunajimwaga tu. Bila shaka, basi msikilize Benny Mac, huyo sweet my sugar Shomari, ngoma murua sana kabisa. Fruit naona kaisa lakini, nimemwona pia producer wetu, na na yeye yeye akikatika. Ah, vijua vitu. Inaonekana Dan Brown anafurahia kitu kweli kweli kweli hapa, kijana, sijui nini. Kwa kweli, yeye atakuwa anapenda tu haya mabiti <laughs> sio kama inamkumbusha vitu vingi, sidhani. <laughs> Nafikiri mdundo unamvuta mvuta, na mvuta vuta. Ha, sawa kabisa, ngoma ilikuwa mebamba bana. Hii ngoma ilishika kweli kweli, bila shaka. Bila muziki bado haijakwenda msikilizaji, hatujafanya lolote. Haya, naam, burudani kwa, kwa burudani. Naam, sawa <laughs> kabisa, tuelekee kwenye masuala yanayotamba katika burudani leo. Basi kitu ambacho nazungumzia Patrick, ni zile tuzo kubwa duniani za 39 zinaitwa Brit Awards 2019 hizi zilifanyika huko Uingereza, tuzo za muziki Uingereza ziliishia usiku wa kuamkia leo. Unaona bwana, huko Uingereza na kutaja baadhi ya watu ambao wameshinda kwenye tuzo hizi, ni wasanii ambao wanatamba na kufanya vitu vikubwa duniani. Mojawapo walikuwa ni Jay-Z na Beyonce, wao wamefanikiwa kuondoka tuzo la kundi bora la kimataifa katika hizo tuzo. Wako hapa, lakini wametambuliwa mpaka kule Uingereza, mm -hmm. kama kundi la kimataifa, kwa sababu sio wa pale Uingereza, ni wa nje mm -hmm. ya Uingereza. Kwa hiyo basi mkewe E, Jay-Z na mkea hawakuweza kufika katika eneo lilofanyika shughuli hiyo uwanja wa Oxygen Arena katika jiji la London, lakini waliweza kutuma video ya kuwashukuru waandaji wa tuzo hizo kwa heshima kubwa sana walioipata kwenye tuzo hizo za Uingereza. tuzo hilo ni taji, ni, ni, ni pesa au ni unajua? Tuzo zinakuja na vitu vingi, vitu vingi ndio inakuja na fedha, zinakuja na lile taji ambayo unashika mkononi kwamba umepokea tuzo. Kwa hiyo vyote hivyo kwa pamoja ingawa fedha hazijatajwa, mm -hmm, lakini unajua kabisa kwamba daima zinakuja na keto, bila shaka, bila shaka mm -hmm. Tukitoka huko basi, mwigizaji maarufu wa hapa Marekani Jussie o Jussie Smollett hivi sasa yuko chini ya ulinzi wa polisi uh, ha habari, habari ya huu jamaa, mimi inanichanganya imechanganya na kweli. Asubuhi ya, ya leo msemaji wa polisi wa Chicago Anthony Guglielmi ameeleza kwamba msanii huyo baada ya kuaminika kwamba ameandaa shambulizi dhidi yake mwenyewe amejisalimisha polisi asubuhi lakini. Sasa, aandae shambulizi ni hey? Na, kwa nini? ni mengi yanayozungumzwa. Naam, wanasema kwamba hivi karibuni kama unaofahamu walishambuliwa na watu ambao wanasema hawajulikani, lakini watu hao wawili waliomvamia walifanya nini? Walimwaga mboga, kwa sababu hawa jamaa inasemekana ni vijana wawili wa Manasema Marekani wenye asili ya Nigeria lakini ni Wamarekani. mm -hmm. Walivomshambulia walikuwa wamejifunika nyuso zao kwa, alisema tu nimeshambuliwa na watu wawili ambao hawafahamiki, lakini walimwambia hii ni maga country, kwamba hii ni nchi ya make america great again. Unajua ile kofia ya Donald Trump, wanasema shambulizi hili lilikuwa na ma, ma, mambo ya, ya, ya ubaguzi huo. Basi wanasema kwamba au Wamarekani wana asili ya Nigeria, ni waafrika ni weusi eh, eh, lakini kwenye shambulizi hili walikuwa wamejifunika nyuso zao, anasema hakujua ni watu wa aina gani, lakini yeye akafikiri kwamba pengine ni wazungu. mm -hmm lakini basi, walivyomshambulia anasema wakisema hivyo na wakisema kwamba na kutoa maneno ya kashwa dhidi ya mashoga, wakampiga ngumi na kumwagia kemikali usoni na kumwekea kamba. Lakini basi, kutokana na, unajua kuna zile video za usalama, CCTV, polisi walizifuatilia kwa masaa mengi, hatimaye ndio wakawafahamu kwamba watu hao ni hao vijana wawili, ambao ni ndugu wawili ambao walikuwa na uhusiano na yeye, walifanya naye kazi ya kumfanyia mazoezi yakijiandaa na filamu yake nyingine mm -hmm. Kwa hiyo walikuwa wanafanya naye kazi kwa karibu, mmojawapo alikuwa kwenye ile seti ya Empire mm -hmm. Kwa hiyo vijana hawa wakahojiwa kwa muda mrefu sana na kuelezea na kumwaga mboga zote kwamba kumbe walilipwa fedha kuweza kumfanyia lile shambulizi, kwa mujibu wa hawa vijana. Kwa hiyo vijana hawa waliachiwa na polisi, na hatimaye leo baada ya uchunguzi mrefu ndio huyu bwana amekamatwa au amejisalimisha, baada ya kutafutwa na polisi, kujisalimisha mwenyewe asubuhi leo. Kwa hiyo basi, shtaka lake ni kwamba anashtakiwa kutoa taarifa ya uongo polisi, na vijana hawa wamedai kwamba ilitokana na yeye mwenyewe huyu jamaa Smollett kuwa padili baada ya kuandika barua. Kuna barua ilikwenda kwenye studio za Fox ikitishia maisha yake, lakini barua hiyo anasema haikupewa umuhimu wowote, wa hilo lilimuuma Smollett kwa mujibu wa hasa. Kwa hiyo Smollett anaendelea kusema kwamba yeye hajaandaa lolote hajafanya mambo ya kubuni na shambulizi dhidi yake na, na, na, na kwamba alishambuliwa. Ehe, lakini basi itafahamika zaidi baadaye baada ya, baada ya uchunguzi kukamilika, lakini tayari amekusha kamatwa na tutasikia baadaye atakayojiri lakini basi ukitoka huko, mwanamuziki Ariana Grande ameweka historia kubwa katika shati za muziki baada ya kuwa mwanamuziki wa kwanza kuingiza nyimbo tatu katika Billboard chart mia moja ya nyimbo za juu, akiwa ameingiza nyimbo zake tatu kwa pamoja. Hii rekodi amewashikisha au amekamatana na rekodi ya Beatles ya mwaka elfu moja mia tisa na sitini na nne ameingiza singo zake tatu: Seven Rings, Break Up With Your Girlfriend and I Am Bored. Yani, hizi nyimbo zimetamba na amevunja rekodi. Shukrani sana Sandey Shomari kwa habari zako hizo nyingi kabisa kuhusu mambo ya burudani, na moja kwa moja tuelekee katika swali ambalo tuliuliza jana, na swali lenyewe ilikuwa ni hivi. Mm -hmm. Je, unaunga mkono mavazi ya wasanii kudhibitiwa wakiwa kwenye tamasha haya? Oh, yeah. Tuangalie nasemaje. Mm -hmm. Huyu ni Naima Ima na nasema, anasema ingekuwa mimi, nadhibiti kwa kweli, wangeingia na madera kwenye huko <laughs> Uh, huyu anaitwa Ambroise Mwiti anasema naunga sana, nikiwa huko Kenya. Haya, huyu mwingine dadi, huyu anasema i Benedikta bande wasimiu, naunga mkono, anasema hasa dada zetu, jamani wanatia aibu sana, wadhibitiwe kwa lazima. Huyu anaitwa Mamu Muhamed anasema sasa unakuta mtu anavaa chupi tu hapo, wanatuelimisha au wanawashawishi watu kufanya ngono? Anajiuliza hapo. Daniel Maguso anasema yuko Tarime, mimi kwa kweli naunga mkono, kila jambo lina utaratibu wake, bila hivyo inakuwa ni fujo tupu. Haya, basi, wengi kabisa walitoa maoni yao kuhusu swala lenyewe. Na moja kwa moja, katika dakika hizi chache ambazo tunasalia, tuangalie yale yanayovuma mitandaoni. Tukianza huko Tanzania, ni kwamba wanasema ka chonjo staili mpya ya wanawake kualiza wanaume yaibuka. Wanasema mm -hmm. vyanzo vya habari na uchunguzi wa uwazi wa hivi karibuni umebaini kuwa jijini Dar es Salaam na maeneo mengine ya mijini kumekuwepo na matukio mengi ya wanaume kuingizwa katika mchezo mchafu wa fumaniwa na wanawake wanaodaiwa ni, wa, ni wake za watu kisha kupigwa mamilioni ya fedha na tukio hili la hivi karibuni, wanasema kuna jamaa mmoja raia mwenye asili ya Asia akajikuta katika, uh, mtego huo. Kwa hiyo alipelekwa sijui mbele ya polisi na aka, aka, wakasema amefumaniwa ndani ya nyumba ya mtu na akaomba apewe mapesa, lakini jamaa alikana akasema, uh, hajahusika kamwe. mm -hmm. Na je ulikuwa unajua kwamba huko Kenya kulikuwa mm -hmm. na bucha au machunio ya kuchinja punda? mm -hmm. Haya basi, kuna mchina mmoja anaitwa mm -hmm. Lujing yu ndio ikaanzisha machunio hiyo ya kuchinja punda. Kwa hiyo mzee huyo amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 74, lakini haikujulikana mm, na mazishi yake yalifanyika siku ya Jumatano. Mm, huko -hmm. Kenya, kumbe jamaa wanakula punda bila kujijua. Haya basi, naona mda nao unakimbia. Patrick ni kushukuru sana, kukamilisha express asubuhi ya leo. Taratibu navyo Bedibaya karakuaga kutoka ndani ya studio za VOA express. Langu jina naitwa Sandey Shomari, matangazo na mengine imana tuna like, wageni kiwatakia Allah sirenja au Patrick wanamwita mzee wa kazi, pata vitu msikilizaji, kwa heri.