hata baada ya rais wa kenya uhuru kenyatta kuamuru uaguzi wote nchini kenya kurejea kazini na kurejelea majukumu yao ijumaa la sivyo serikali za majimbo zianze mkakati wa kuondoa kazini usitishwaji wa huduma za afya nchini kenya kutokana na mgomo huo ulioanza februari 4 unaendelea kusambaratisha utoaji wa huduma za afya kwa wagonjwa katika hospitali za umma nchini kenya hata japo baadhi ya majimbo yameafikia ya mwafaka na wauguzi kutoka majimbo hayo baadhi ya majimbo ya ngali yanakabiliwa na changamoto za utoaji huduma za afya akizungumza na vyombo vya habari jumaa jijini nairobi waziri wa lebaukuri yatani ameeleza kuwa serikali itafika mahakamani jumatatu kutaka mahakama iwaadhibu wauguzi hao kwa kutofuata wito wa kurejelea majukumu yao tuko na sheria na sheria niya kila mtu na sheria lazima kwa sheriah hawezi kupatia mtu yoyote eh, exemption na koti imetoa uamuzi kwa ya kwamba wafanyikazi waguzi warudi kazini kwa muda ya siku sitini na tusipokubaliana kwa ile wa committee watakuwa na nafasi ya kuuliza pengine kuirejelea ile maoni ambayo walikuwa nayo lakini kwa siku sitini koti imetoa uamuzi ya kwamba lazima warudi kazini na wewe ama mimi nisipotii sheria kuna utaratibu ya kufuatilia ili kuhakikisha kwamba kila mtu atii sheria vilivyo jupo kazi la kuondoa utata huo lililobuniwa na serikali limeonekana kutoafikia chochote hii ni kufuatia hususiaji wa wawakilishi wa wauguzi katika mazungumzo hayo huku wakiyataja kuwa yasiokuwa na muhimu woote muungano wa wauguzi nchini kenya ungali unasistiza kuwa wauguzi watarejelea majukumu yao tu wakati wizara ya afya na serikali za majimbo zitawalipa wauguzi malimikizi yao hata hivyo baraza la magavana alhamisi limesistiza kuwa ufuatiliaji wa amri ya rais kenyatta utafanyika ijumaa kubaini wale wanaofika kazini jinsi yanavyoeleza mwenyekiti wa baraza hilo na gavana wa jimbo la kakamega wikli oparanya will be by usajili utafanyika ijumaa katika matawi mawili ya serikali s20 asubuhi na wauguzi watakaokosa kufika kazini wataondolewa kutoka majukumu yao na kufuatiwa na adhabu yoyote sahihi itakayochukuliwa kwa mujibu wa sheria muungano wa vyama vya wafanyakazi kotu sasa unamtaka waziri ukuru yatani kujiuzulu kwa kumpotosha rais kenyatta francis atuoli katibu mkuu wa muungano huo anasistiza kuwa wafanyakazi wana haki ya kugoma kugomaningekuwa intervi- intervi- rais ningemfuta waziri wa leba baraza la magavana lilimpotosha rais, rais hafai kuingilia na kutatua maswala madogo kama kamahaya waziri na baraza lake wanaweza kutafuta suluhu mfanyakazi ana haki ya kususia kazi wakati wowote una mhusishaji rais kwa masuala kama haya utata huu unafungamana na, na madai ya wauguzi kueleza kuwa serikali za majimbo zimejikokota kutoa mwongozo wa kutekeleza makubaliano ya kurejea kazini yaliyoafikiwa mnamo novemba mwaka 2217 kama njia ya kupiga marufuku mgomo wa wauguzi hao uliodumu kwa zaidi ya miezi mitano mwaka 217 kenned wandera voa express nairobi