Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kifuatacho ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani, Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika muda mwingine ambapo tunakuletea habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani, tunaangalia hotuba ya taifa ya Rais Donald Trump mbele ya bunge la Marekani hii leo, hotuba ambayo inasubiriwa kwa sana na watu wengi hapa Marekani. Na katika sehemu ya pili tutaangalia Uh, ripoti ya kwamba kamera za usalama katika jiji la Nairobi nchini Kenya hazifanyi kazi. Ninayokaribisha mimi, jina langu ni Idi Ligongo. katika kwa undani hii leo ambapo tunaanzia hapa hapa Marekani, ambapo Rais Donald Trump anatarajia kutoa hotuba yake kwa taifa mbele ya bunge, hotuba ambayo inaelezea hali ya taifa hii leo hotuba hii ya mwaka huu imekuwa ina subiriwa kuwa hamu kutokana na yale ya mambo yanayoendelea ya ndani ya hapa Marekani. Hii itakuwa ni hotuba ya tatu a, toka Rais Donald Trump alipochaguliwa, lakini kwa wale ambao wachambuzi wa masuala ya kisiasa Marekani wanasema hakika hii ni kama hotuba yake ya pili, kwa sababu hotuba yake ya kwanza aliyotoa katika bunge, yani Congress e, yeye alikuwa ni rais akiwa ndani ya kipindi cha mwezi mmoja tu toka alipoapishwa kuwa rais wa a, taifa la Marekani. Lakini hotuba hii ambayo inatarajiwa kutolewa leo e, ambapo vilevile vile ataitoa mbele ya Spika Nancy Pelosi ambaye ni wa chama cha Democrat kutoka California na hotuba hii, watu watakuwa wakiangalia vitu vingi tu vinavyoendelea kutokana na hali ya upinzani wa hapa na pale, uh, baina ya rais Donald Trump na spika Pelosi hii leo. Basi inaelezwa kwamba spichi hii itatolewa ikiwa ni uh, kipindi kama cha mpito vile eh, ambapo serikali ya Marekani baadhi ya idara zake za serikali zilikuwa zimefungwa na kufunguliwa kwa kipindi cha wiki tatu mpaka Februari 15, ambapo ndipo itajulikana kama uh, idara hizo za serikali zitaendelea kuwa wazi ama zitaendelea kufungwa kama zilivyofungwa eh, kwa kipindi cha zaidi ya siku thalathini, eh, kwa sababu rais Donald Trump amekuwa akitaka uh, mabaraza ama Congress liidhinishe fedha za kujenga ukuta wa kusini. E, jambo ambalo wademokrat wamekuwa wakisema hali uwezekani kamwe. Lakini, wachambuzi na vyombo vingi vya habari vya hapa Marekani vimesema kuna mambo um, kama sita hivi ambayo wanatazamia kuyaona hii leo na kwa, kwa, kwa mujibu wa gazeti la The Washington Post ni kwamba lenyewe limeeleza swala la kwanza ni namna gani Rais Donald Trump hii leo ataweza kuzungumzia uh, matakwa yake ya Uh, ukuta ambao umeleta kashikashi na kusababisha baadhi ya idara za serikali kufungwa, jambo ambalo mpaka hivi sasa uh, ni kizungumkuti, haijulikani ni nini hasa kitakachotokea. Manake alikubali kuifungua tena serikali e, mazungumzo yakiwa yanaendelea baina ya pande mbili ambazo zimekuwa zikikinzana juu ya kupatikana kwa fedha hizo za kujenga ukuta. Swala lingine ni namna gani wapinzani wa Demokrat wanaweza uh, kuinuka endapo eh, Uh, Rais Donald Trump atazungumza jambo ambalo litakuwa lina mashiko uh, kwa tamaduni ama desturi za hapa Marekani eh, hasa kwenye bunge rais anapozungumza, na kama anazungumza kitu ambacho kinagusa pande zote mbili, kina maslahi mapana ya taifa eh, haijalishi kama wewe ni mdemokrat ama wewe ni mrepublican, na wote huwa wanasimama. Swala hili linatazamiwa sana kuonekana hii leo, kuona ni vitu gani hasa vitaweza kuwa fanya wademokrat waweze kunyanyuka kwa mazingira ya sasa, uh, ya sasa jinsi yalivyo. Swala so, lingine ambalo linatazamiwa kuonekana ni namna spika wa uh, bunge la Marekani Nancy Pelosi atakavyo uh, kuwa akionyesha kupokea yale ambayo yatakuwa akizungumzwa na rais Donald Trump kwa sababu watu wanaamini uh, spika Pelosi. E, ni mweledi kweli kweli, anaweza akajizuia kuonyesha uh, yale ambayo anayaamini kutokana na kile ambacho kitakuwa kikisemwa na rais Donald Trump. Lakini swala hili limewafanya wanahabari, wachambuzi mbalimbali mbali, kuona ni nani ambaye anaweza kuonyesha uh, kukubaliana na rais Donald Trump kutoka upande wa wademokrat. Lakini swala lingine ni suala la wageni ambao wamealikwa ndani ya ukumbi wa Congress hii leo. Ukiangalia kwa upande wa wageni wa, wa rais Donald Trump ambao walitangazwa e, hapo jana usiku e, na kuashiria e, zile a, mada ambazo zitakuwemo ndani ya hotuba yake ya rais Donald Trump. Kwa mfano e, kuna familia ya Uh, wale um, kwa yule mtu ambaye aliuawa na mhamiaji ambaye alikuwa hana vibali vya kuishi hapa. Kwa hiyo hili linaashiria kwamba swala la wahamiaji wasiokuwa na vibali litaelezwa uh, kina gaubaga na rais Donald Trump, jambo hili ambalo amekuwa akieleza uh, mara kwa mara katika sera zake za maswala ya uhamiaji mgeni mwingine ambaye yupo ni mtu ambaye alikuwa amekutwa na mashitaka uh, ya matumizi ya dawa za kulevya, lakini aliachiwa baada ya kufanyika kwa mabadiliko ya sheria. Kwa hiyo anataka kuonyesha kile ambacho atakuwa anakieleza hapo, lakini vilevile mgeni wake mwingine atakuwa ni kijana uh, mvulana mdogo anaitwa Joshua Trump ambaye amekuwa akinyanyaswa uh, kutokana na jina lake la mwisho wa Trump. Ah, uh, wageni wa Democrat wenyewe inaelezwa kwamba watakuwa ni uh, wale wahanga ama wale walioathirika na shambulizi e, la Parkland Florida, e, katika shule ya sekondari e, wale ambao wameponea chupu chupu e, kuuawa ama kupoteza maisha yao, watakuwepo kama wageni hii leo hii hapa, ikiwa inaelezwa ni kuendeleza uh, lile swala la kuweka sheria kali za matumizi ya silaha silaha lakini vilevile uh, kutakwepo na mtoto uh, wa Manny Oliver ambaye naye aliuawa katika uh, masuala ambayo mengi. Lakini swala lingine ni namna ambavyo uh, jaji wa mahakama kuu Kavanaugh, uh, Brett Kavanaugh aliteuliwa na Rais Donald Trump na kukaa, kuna kashikashi kwelikweli ya namna ya kumpitisha uh, ule uteuzi wake, ni swala lingine ambalo linatazamiwa, lakini kingine ni nini ambacho eh, watu wengi hawadhani kitatokea, lakini kitatokea hii leo. Basi ni hayo tu mambo sita. Sasa nilizungumza na profesa Fulbert na Mwamba kutoka chuo kikuu cha Salisbury hapa Marekani katika jimbo la Maryland na nikitaka kufahamu yeye kile anda ambacho anakiona leo ni nini, anatarajia mapokezi ya wa, Demokrat, wa Republican na taifa la Marekani ni nini? katika hotuba ya leo. Uh, huu ni mchezo wa kandanda kati ya rais kati yake na marepublicans wanaompinga na pia mademocrats wanaompinga kwa hivyo inatakiwa kuwa tu ni hotuba ambapo ataeleza sera zake na sera za siku za usoni, lakini kusema kweli ni nimesema, ni kama kandanda, anataka kuona ni mabao mangapi atafunga kisiasa upande wake wa kimaarufu. Nao Democrats pia watapata nafasi ya kujibu, na pia wataangalia ni maneno gani ambayo ataangazia. Kwa mfano, huo ukuta anaotaka kuujenga katika mpaka wa Marekani na Mexico, hilo litakuwa ni jambo moja na mambo mengine katika sera zake ambao anaona kuwa napingwa na Mademokrati, atajaribu uh, kusawazisha umaarufu wake katika wafuasi wake, tukianzia na hili suala la ukuta ambalo lilisababisha mpaka serikali, eh, baadhi ya idara zake kusimamisha kazi, jambo ambalo bado uh, halijaaminika kwamba limekwisha kabisa, maanake Januari kumi na tano ndiyo fedha ambazo zilitengwa kuendesha serikali zitakuwa zikikamilika, na lazima zipitishwe nyingine, ili hizo idara za serikali ziendelee kufanya kazi. Sasa kile ambacho unadhani atakizungumza juu ya huu ukuta eh, katika kushawishi bunge pande zote mbili kuidhinisha hizo pesa itakuwa ni nini hasa? Hapa analoliangalia ni kama na njia ya kuboresha umaarufu wake ambao ulikuwa umeenda chini kabisa, umepanda juu kidogo lile atakalosema ambalo litaboresha umaarufu wake ndilo litakuwa na maana kwake, sababu upande wa mademokrat ambao ni wengi wa uh, mwaka huu katika jumba, jumba la Congress au wameamua kuwa hawaendi kumpa hizo fedha. Kwa hivyo swali siyo kama je, watampa hizo fedha. Swala ni je, umaarufu wake utakuwa namna gani? Halafu atakuwa napima Je, akisema kuwa atafunga uh, kazi za serikali sababu ya kutopewa pesa za kujenga ukuta, je, itazidisha umaarufu ama haitasaidia? Huo ndio utakuwa uamuzi wake, na watafanya kura za za, za kupima vile wananchi walivyoona. Uh, hiyo hotuba itafanywa mara moja pale pale, lakini kwenye swala ambalo tunaliona maanake, ukiangalia baadhi ya wageni ambao wamealikwa kwa pande zote mbili, yaani upande wa rais E, na chama cha Republican hali kadhalika, na wageni uh, kutoka chama cha Democrat, inaonyesha kwamba kuna ujumbe fulani maanake, wa Democrat wamealika watu ambao kwa namna moja ama nyingine wanaonekana kupingana na Rais Donald Trump kwa namna nyingi tu uh, za kisiasa, kijamii uh, na kadhalika. Sasa hili unaliona linaweza kuleta uh, ishara gani ndani ya hotuba ya leo? Ishara sasa itategemea na hotuba sababu, wakati wa hotuba uh, picha za televisheni zitakuwa zinaangazia hawa wageni. Kwa hiyo akinena neno fulani, kama kuna wale ambao wanashabikia wataangaziwa, na pia kama kuna wale ambao wanapinga pia wataangaziwa wakiangaza pale walikuwa wanafanya kura za maoni, na sasa inategemea, je, hotuba vile alivyoiandika itaweza kuboresha na kuongeza umaarufu wake. itaanga uh, hawa Democrats wamepima kuwa wale wageni ambao wameleta wataangazia upinzani juu ya sera za rais Trump, na wakionekana kwenye picha ndipo itaonyesha kabisa kuwa upinzani wao uko maradufu. Tukija kwenye swala la uh, mambo ambayo yanaendelea katika sera za nje za Marekani, ni nini hasa ambacho kinatarajiwa pengine kuzungumzwa? Manake hivi sasa kule Venezuela kuna mgogoro mkubwa ambao Marekani imeshaonyesha bayana Uh, inataka kuweka ushawishi na ikimuunga mkono yule kiongozi wa upinzani Juan Guaido. Eh, sasa lini ama nini hasa ambacho atakizungumza hii leo juu ya uh, suala la Venezuela tutarajie? Unajua, miaka mingi shirika la CIA ilikuwa limepigwa marufuku kuingilia siasa za nchi zingine, lakini hayo yameisha. Wakati huu basi, we ukiangalia tarakimu naonyesha kuwa upande wa mafuta ukienda Amerika Kusini, Venezuela sio Amerika Kusini, duniani kote. Venezuela sasa imepatikana kuwa ina mafuta mengi ambayo hayajachimbwa kuliko hata Saudi Arabia. Kwa hivyo hiyo ni siasa juu ya nishati na mafuta ambayo Marekani ita- itanunua, na wanaangalia kuwa ni lazima waingilie siasa ya pale. Kwa hivyo yeye ataangazia na kulingana na vile wananchi wenyewe wanaelewa, maanake wengi hawana hawaelewi kabisa uh, kinachoendelea Venezuela. Kama akiweza kuwafunga macho, ataweza vile na vipi? kwenye suala la uh, huko Ulaya, mashariki ya kati uh, kina kiujumla, maanake Marekani imekuwa na ushawishi mkubwa sana uh, katika maeneo hayo. Je, nini hasa ambacho anaweza akakizungumza hii leo? Kuna kizungumkuti kikubwa kati ya ma, mashirika ya ujasusi ya Marekani na ripoti wanazotoa na kati ya sera za za rais Trump. Kwa hivyo uh, wakubwa wa shirika za za ujasusi walipokuja juzi kuongea na Congress walieleza kuwa kuna hatari na pia kuna mvuto wa kisiasa. Rais Trump pia anasema kuwa shida zimeisha na yuko tayari kutoa majeshi. Mimi nikiangalia atapima, uh, vile na kuangalia vile uh, wananchi wanavyoangalia uh, uh, hotuba zilizotolewa na wakuu wa majasusi, na nafikiri hataongea sana juu ya vile sababu, upande ule haimwonyeshi kuwa anaelewa kinachoendelea katika nchi hizo. Kwa hivyo na, nafikiri uh, hotuba yake itadidimia upande huo. Hotuba hii ambayo ilionekana kusofanyika wakati wa serikali ya Marekani imesitisha shughuli zake kwa baadhi ya idara zake. Uh, ilionekana kuwa na msisimko manake, rais Donald Trump alitaka kuendelea kuifanya licha ya kwamba, uh, yule kiongozi wa Demokrat na uh, spika Nancy Pelosi alieleza bayana kwamba hiko hakiwezi kufanyika mpaka pale serikali itakapofunguliwa. Je, mara baada ya kufanyika kwa hotuba hii tutarajie kuona tena uh, serikali ikisitisha uh, shughuli zake? Hiyo inawezekana, maanake hiyo sasa inakuwa ni kama kile kwa Kiingereza huitwa secret weapon. Atakuwa akipima kuwa je, akisimamisha shughuli za serikali, je, itamsaidia au haitamsaidia? Wengi wanavyoangalia wakati huu wanafikiri kuwa haitamsaidia kwa hai kwa hivyo sifikiri atatumia mbinu hiyo. Ni Profesa Fulbert na Mwamba kutoka chuo cha Salisbury kilichopo Maryland hapa Marekani akizungumzia eh, hotuba ya taifa itakayotolewa kwenye baraza la Kongress hii leo na rais wa Marekani Donald Trump kuelezea hali ya taifa. Basi hali hiyo tutasubiri kuona na nini kitazungumzwa, na kesho tutakuwa na sehemu nyingine ya kuangalia yale ambayo yamezungumzwa na chochote ambacho kitajitokeza. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani. Karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani, ambapo katika sehemu hii ya pili uh, tunaelekea nchini Kenya ambako eh, leo zimekuja taarifa kwamba kamera nyingi eh, zilizowekwa katikati ya jiji la Nairobi kwa ajili ya kuangazia usalama wa jiji hilo zinaelezwa kutofanya kazi, na hii ni kwa mujibu wa mkuu wa masuala ya ujenzi na barabara uh, wa jiji hilo Fredrick Karanja ambapo amesema kamera nyingi e, kati ya zile arobaini na mbili ambazo ni za kuangazia masuala ya usalama a, CCTV maarufu kabisa a, hazifanyi kazi. Kamera zimefungwa katika jiji la Nairobi na kuharimu dola milioni mia nne thelathini na saba, ambapo imeelezwa pia ni kwamba kaunti na haina uwezo wa kuzifanyia matengenezo mengine. Sababu sasa ni nini, nini? E, hapo tutajua undani wake, lakini hayo ameeleza wakati wa mkutano na kamati ya mahesabu ya umma ya kaunti ya Nairobi ambapo ameweka bayana kwamba kaunti haina uwezo wa kuzifanya matengenezo kwa sababu mkandarasi aliyepewa kazi ya kuzikarabati bado hajakabidhi mradi huo kwa kaunti hiyo. Mwezi Septemba mwaka alfu mbili na kumi na mbili, wizara ya kaunti inayoshughulikia maendeleo ya jiji la Nairobi iliipatia nafasi kampuni ya Nanjing Information Technology Limited ya China kufanya mradi huo. Mradi huo ulichukuliwa kama wa kiusalama ambao ulijumuisha kuwekwa kwa kamera za usalama zenye uwezo wa kutambua nambari za magari eh, kufungwa katika makutano ya mbalimbali mbali ya barabara kuu zinazoingia jiji la Nairobi na kujengwa kituo kikubwa kitakachokua kinaunganisha kamera zote eh, katika makao makuu ya jeshi la polisi. Ikiwa e, ni miaka sita sasa Mkuu um, wa barabara kaunti ya Nairobi amethibitisha umma kwamba mradi huo bado upo mikononi mwa kampuni ya China na kuwawia vigumu wao kufanya ukarabati wa kamera hizo. Maelezo zaidi anaeleza kwamba kampuni inayoendesha mradi huo kwa sasa inataka kulipwa kiasi cha shilingi za Kenya milioni 72 kwa ukarabati kamera ili kukabidhi mradi huo kwa serikali. Mwaka 2018 ilieleza kwamba kamera 26 za usalama zilizofungwa katika barabara kuu kama vile ya Moi Avenue, Uhuru Highway Kenyatta Avenue na mtaa wa Tomboya zilikuwa hazifanyi kazi. Vilevile, kamera zilizofungwa katika University Way na kwenye kipinda kushoto mzunguko ama roundabout ya Lusaka pia zilisimama kufanya kazi, kwa madai kwamba ziliharibiwa na wanafunzi, na haya ni madai ya mkandarasi. Kenya imekuwa ikikabiliwa na matukio mengi ya Uh, kigaidi. Usalama ukoje kutokana na hilo? Mwenzangu Harrison Kamau alizungumza na mtaalamu wa masuala ya usalama kuhusiana na athari za kamera hizo kutofanya kazi, na kwanza akamuuliza je, kamera hizi ni zipi na undani wake upo vipi? Kuna nini kinachoweza endelea uh, ndani ya sakata hili? Asante, nashukuru sana e, zile kamera ambazo mkuu huyo alikuwa akiongea akis, juu yake ni hizi ambazo zimetiwa mjini Nairobi katika vitongoji vyote na mjini ndani, ambazo zilitiwa na kampuni ya mawasiliano ya Safaricom kwa kupewa eh, contract na serikali, ili kwenye hiyo contract wakawa wamepewa eh, upenyesho katika ile 4G license ambayo ingewagharimu pesa mingi, lakini ikawa wasilipi, wasilipie hiyo 4G license, lakini bei yake wai wa, wa, wafanye kazi ambayo inapatana ina, ina, ina na, na pesa hizo ama za hiyo bei ya leseni kwa kuzitia kamera hizi mjini. Kwa hivyo ni kamera ambazo zinakisiwa kutumia mabilioni ya pesa, na ndizo hizo ambazo mkuu huyo alikuwa akisema kwamba nyingi ya hizo kamera hazifanyi kazi na sasa, sijui katika uh, nyanja za kiusalama kuna adhari yoyote wakati ambapo kamera hizo hazifanyi ama kuna zingine ambazo zinazisaidia. Bila shaka kama hazifanyi katika usalama wetu inaashiria kwamba pale, eh, ambapo kwa mfano tungelitegemea kwamba uwepo wa kamera hizo utatusaidia kujua, eh, jinsi ambavyo waharifu wanajiendesha hasa kwa mfano ugaidi. Eh, kamera hizo kwa mfano zimekuwa zikifanya juma majuma majuma, majuma kadhaa yaliyopita, tungelijua ni nani yule ama hilo gari lilienda eh, kwenye eneo la Dusit, tungelistadi kwamba gari hilo lilipita njia ipi, na kwa mfano lilipita siku ngapi hapo likifanya ujasusi. Juzi tu hapo pakawa na bomu ambalo lime, lime, limepewa mwendeshaji mmoja wa hizi mkokoteni mjini Nairobi na nalo likalipuka bomu hilo, lakini aliyempa hakujulikana. Kamera hizi zingekuwa zikifanywa tungelizifuata, so tukaangalia e, kamera hizo picha tukajua ni nani, e, picha yake, sura yake anakaa vipi, ile aliyeteana hilo, hilo bomu. Kwa hivyo kama hazifanyi basi, zinaleta zina hatari nyingi sana kwa usalama wa taifa letu. Je, unaona labda kama kutofanya kazi kwa kamera hizi ni mojawapo ya hatua ambayo imepelekea labda mataifa fulani ya nje ikiwemo Marekani kutoa ilani ya kiusalama ya kusafiri nchini Kenya? no. no, no, no. La asha, hapo sioni kukiwa na uhusiano wowote kati ya kamera kukosa kufanya kazi na mataifa ya nje kutoa ilani zao, lakini wajua, ilani hutolewa kuzingatia vigezo kadhaa, mojawapo ni ni ujasusi ama habari ya kijasusi. Kwa hivyo sidhani Marekani wanaweza tegemea hizo kamera, maanake kamera hizo hazipo miji mingine, zipo tu Nairobi. E, miji ya Nakuru, Mombasa, Kisumu ama miji mingine, bado kamera hizo hazijafika huko. Kwa hivyo hawange Ma marekani aende tumia kigezo hicho kutoa ilani ile. Na mwishowe kabisa, kumekuwa na tetesi kwamba kutia kamera kwenye barabara ni swala moja, lakini kuwa na wataalam wa kuweza kusoma picha zinazonaswa na kamera ni jambo lingine. Kuna mafunzo ambayo tayari yametolewa kwa maafisa wa usalama kuweza kusoma video kutoka kwa kamera hizo, ndio eh, juzi hapo tuliona polisi wakiingiza wanahabari kwenye kituo cha, cha, chao pale ambapo wanatumia wameweka control room ya hizo cameras. Na pale kuna maafisa ambao wamefunzwa, wamepewa mafunzo wame specially ya kumanage hizo cameras. In fact mimi mwenyewe mara kadhaa nimepatana na polisi ambao eh, wanafuatilia jinsi eh, ambavyo hizo kamera zinafanya, na mara mara nyingi unakuta hata eh, kwa mfano gari litatangazwa limeibiwa na kwenye control room wakalifuata gari hilo in real time mpaka unasikia sasa wakisema limeingia eh, barabara fulani, polisi wa barabara fulani hivyo. Ama gari likiibwa lina namba, namba yake inapitishwa kwenye control room. control room wanaitafuta na gari wanatafuta namba hiyo kwa magari yote ambayo anapita barabara zote, na kisha unasikia wamesema tumeliona barabara fulani. Kwa hivyo kwa management ipo, nafikiri kamera eh, zenyewe kuwa hazifanyi kazi ama zimefeili labda ndiyo changamoto kuu, lakini kwa wale wanao manage ipo. Naam, ni uh, Mwenda Mbijiwe ambaye ni mtaalamu wa masuala ya usalama, akizungumza na mwenzangu Harison Kamau juu ya habari kwamba kamera za usalama za barabarani, baadhi ya, baadhi ya kamera hizo hazifanyi kazi. Lakini mwaka jana katika moja ya ripoti za mwanahabari eh, Jeff Koinange akiwa na mkuu wa polisi wa Kenya eh, Joseph Boinnet eh, kulionekana kituo cha mfumo wa kamera za usalama barabarani zikionyesha kufanya kazi vizuri na kuonyesha Uh, maeneo muhimu ya jiji la Dar es Salaam na namna usalama na unavyoweza kuimarika kwa, eh, kwa kamera hizo. Tunakamilisha kipindi hiki cha Kwa Undani. eh, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi naitwa Idi Ligongo. Tukutane tena kesho katika wasaa mwingine wa Kwa Undani. Umekuwa ukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na sasa na kuacha na burudani ya mziki.