Msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, jina langu ni BMJ Mridhi na kukaribisha kusikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani ambacho kilienda hewani kwa mara ya kwanza siku ya Jumatano. Nampisha mwenzangu Idi Ligongo kukuletea mpango huo. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu, popote pale unapotusikiliza, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Na kama ilivyo ada, siku ya Jumatano huwa tunakuletea sehemu ya kwanza kutoka kwa wenzetu walioko katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, na katika sehemu ya pili hii leo tutaangalia hatua ya watanzania watatu ambao wamehukumiwa nchini Kenya kwa makosa ya kujihusisha na vitendo vya ugaidi. Na katika sehemu ya kwanza hii leo tutaangalia utata uh, na mjadala kuhusu uvaaji wa hijabu katika shule za Kenya. Nam moja kwa moja tunaanzia nchini uh, Kenya, katika studio zetu za Mombasa ambako hivi leo e, tunaungana na wenzangu Libert Adede na Amina Chombo ambapo wanaangalia e, utata na mjadala kuhusu uvaaji wa hijabu katika shule za Kenya. Mimi ni Collins Libert Adede na mwenzangu Amina Chombo. Kwa undani hivi leo kutoka Studio 15 Afrika tunaangazia mjadala mkubwa ambao umekuwa ukiendelea nchini Kenya kutokana na hatua ya mahakama ya upeo kubatilisha uamuzi uliokuwa umetolewa na mahakama ya rufaa kuhusu vazi la hijabu, wanafunzi kuvalia hijabu wanapokwenda shuleni. Mambo gani yamejiri katika swala hili? Katika kwa undani utapata kujua mengi. Ni swala limeibua mjadala mrefu kwa wiki mbili sasa. Mwanzo Amina atatuelezea vazi hili ni gani. Hijab ni vazi ambalo katika historia lilivaliwa eh, na tamaduni mbalimbali kabla hata eh, kuwepo kwa Uislamu na katika karne ya sabini eh, hapo ndani ya Saudi Arabia ni kwamba vazi hili lilichukuliwa na jamii ya dini ya Kiislamu lakini kufikia sasa tunapata kwamba dini nyingi zinatumia vazi hili ikiwemo Wakorino. Utaona kwamba wamefunga kitambaa kichwani, vilevile vile wale watawa wa dhehebu la Kikatoliki. Na tukizifafanua, kuna aina mbalimbali ya vitambaa hivi, kwa sababu tunaposema hijab, uh, ni vazi la kujisitiri na kuna tofauti. Ukisikia hijab, ni moja ya kama kitambaa ambacho watu hufunga na kina rangi tofauti tofauti. Uh, mathalan tunapata kama mimi nimefunga hijab ya rangi ya dhahabu, yani gold. Sasa, anavaa nguo yake vizuri, ama buibui, alafu anafunga kitambaa huku akiwa sura yake iko wazi na soul inafunika mwili mzima na anabakisha uso peke yake. Aina ya buibui ambayo sana sana uh, zinavaliwa sana katika maeneo ya Middle East na hasa katika maeneo yale ya Iran, uh, wanavaa hili. Alafu kuna vazi lingine ambalo si wengi, ambalo wanatumia hili katika maeneo yale ya Afghanistan na Pakistan, na hii utapata si sana katika Afrika Mashariki, wanaita burka, ambalo hili ni vazi, anajifunika kabisa mpaka macho yake, pia anaweka kama net. Ina, anaona yeye, anaona watu lakini wewe si rahisi kumtambua ni nani. Kwa hivyo hili silo ambalo linazungumziwa. Kile ambacho kinazungumziwa sana katika mjadala uliopo hapa nchini Kenya kwa sasa baina ya jamii ya uh, Waislamu na vile vile ule uamuzi uliotolewa na mahakama kwamba, uh, shule ziwe na uhuru wa kuchagua ni sare gani ambayo mwanafunzi atavaa, bila kuangalia anatoka dini gani. Hilo ndilo jambo ambalo limezoa mjadala amba na ni kile kitambaa cha kichwa. Mwaka 2016 mwezi Septemba shule moja chini ya kanisa la Methodist katika eneo la Isiolo, shule ya St Paul's Kiwanjani iliwasilisha kesi mahakamani ikilalamika kwamba imefutilia mbali ama ilikuwa imepiga marufuku wanafunzi kujifunga hijabu wanapokwenda shuleni. Uamuzi huo ulipelekwa katika mahakama ya rufaa, ambapo ilitoa uamuzi kwamba shule zinaweza ama wanafunzi wanaweza kuruhusiwa kuenda na mavazi hayo, ikiwemo watoto wa kike wakiruhusiwa kuvaa longi ili kujistiri wakati wako shuleni. Lakini kesi hiyo bado uh, shule hiyo ya, ya kagwanj, kaw, Kiwanjani iliwasilisha kesi hiyo katika mahakama ya upeo ambapo jaji Philip Waki, Roslyn Nambuye na Patrick Kiage wakatoa uamuzi huo wakishauri wizara ya elimu chini ya waziri Amina Mohamed ku kuleta mazungumzo pamoja na wadau mbalimbali kutafuta mwafaka, ni hatua gani itaweza kuchukuliwa kuweza kuamua ama kutatua eh, mvutano huu unapoendelea. Lakini kulingana na katiba ya Kenya, Amina, ni kwamba katika kipengee cha thelathini na mbili nasema kwamba kuna uhuru wa maamuzi, uhuru wa ibada ama kufuata dini yoyote ile, kwamba mtu yeyote iwe ni jamii iwe ni mtu binafsi, anaweza kuamua katika uamuzi wake kufuata dini yoyote, dhehebu yoyote na kufanya ibada ya aina yoyote eh, kulingana na uhuru ambao umetolewa kwa katiba, na hapa ndipo pameleta mtafaruku kwenye swala hili na, na imezua mtafaruku. Viongozi wa kidini tumeona hata, uh, kiongozi wa wengi bungeni Aden Duale akilizungumzia swala hili na kuzua mtafaruku, akiambiwa kwamba ameonekana yeye akishikilia, uh, kukashifu uamuzi ule wa mahakama. Wengine wakitafsiri kwamba mahakama haijakataza, lakini kutole uhuru, japo wanasema kwamba iwapo kutakuwa ni kila shule kuachiliwa vile wanavyotaka, basi huende kakandami sio tu wale wanaojifunga hijab bali hata wale wakorini wanaofunga vitambaa vyeupe. Katika hili mapema leo katika majengo ya bunge, uh, tumeona wabunge uh, Abdul Swamad ambaye anatoka Mombasa kinamishi. Na ni juzi tu kulikuwa na kiongozi mmoja wa kanisa hilo hilo la Methodist, uh, Wellington ambaye ni kiongozi wa kanisa Methodist hapa katika pwani ya Kenya, pia ameonekana kugadhabishwa na uamuzi huu, akisema kwamba huenda kukaathiri masomo ya wanafunzi ikiwa wata watabaguliwa. Hebu tuwasikize. Hata katika zile taasisi zetu nyingine za masomo ama za... nataka niseme kwanza, unajua uhuru wa kuabudu ni sheria ambayo imewekwa katika katiba yetu, na tunajua siku zote ya kwamba katiba ni sheria mama. Hakuna sheria nyingine yoyote ambayo inaweza kupita sheria mama ambayo ni katiba yetu ya jamhuri yetu ya Kenya. Kwa hivyo nataka niseme ya kwamba wakati tumeambiwa katika kifungu thalathini na mbili, ibara ya kwanza, ya pili na ya tatu tumeambiwa swa, ikiwa kuna haki ya kuabudu, je haki ino kuabudu huku utaweza kudemonstrate ama utaelezea kwamba utaweza kudemonstrate, hata kama ni katika public utility, ama katika sehemu ambazo ni sekta za umma, unaweza kufanya ibada yako, bora tu huwe utafanya interference yoyote ama utaweza kukosea watu wote. Na mimi niseme jamani, jambo la hijabu ni jambo ambalo haliwezi kuhitilafiana na sera za kielimu. Jambo la hijabu aliwezi pia kuhitilafiana na pengine sera zozote ambazo maybe school management ama zile tunaita PTA ama BOM ambazo wametunga pengine zitaweza kuleta mtafaruku na kuweza kufanya pengine zile sera zisiweze kufanya kazi. Leo ikiwa mkorino ameweka ile tabani yake, ama mkalasinga, Mkenya ameweka ile tabani yake, kama saizi namuona kakangu wa Citizen hapa amevaa ile kofia yake nyeupe pengine labda ni mkorino ama pengine labda ni zile dini za kiroho ambao wengi huvaa kofia kama zile, ama labda mwenyewe tu amevaa kama maridadi. Sasa mambo mengine kama haya yasiweze kuchukuliwa kwa njia ambayo yanaweza kutuleta kututilia chuki sisi kama Wakenya, ama kuweza kutugawanya katika mirengo fulani fulani. Sisi Wakenya sote tunaamini sisi ni Wakenya, na tunaheshimu dini zote ambazo ziko Kenya kwa majibu wa katiba yetu inavyozungumzia mambo ya idau i sitina. Hatutaki fitina kwa watu wetu na kwa vijana wetu. Waziri wa elimu, kama alivyoingilia yule msichana ambaye alikuwa ni Rastafaria, aliokataliwa kuingia katika shule kuwa admitted, basi nasitomwomba aliingilia jambo kama hili, kama alivyoingilia akaruhusiwa aka kuingia shule na pia hili aliingilie ili watoto wetu na wasichana wetu wa Kiislamu waweze kuvaa hijabu zao kama inavyoamrisha dini. Nam ni sauti za viongozi mbalimbali wakizungumzia swala hili na si kuhusiana na, na vazi la hijabu peke yake. Hivi majuzi kumekuwa na tatizo mwana, maana mwanafunzi mmoja katika shule ya Olympic, jijini Nairobi alilazimishwa kwenda nyumbani baada ya mwalimu mkuu kumtimua skuli kutokana na kuwa yeye alikuwa amesalia na nywele ndefu, yaani zile rasta, kama ibada ya Rastafari inavyotaka na, na a, ni baada ya mahakama ya rufaa ilipopia chukulia swala hili hilo. Baba ya msichana huyo bwana John Mwenda alifika mahakamani kulalamika kwamba shule hiyo ya Olimpic ilikuwa imemzuia mwanawe, na aliitaka mahakama kutoa amri ambayo itaishurutisha shule hiyo kumruhusu mwanawe kuweza kusoma. Ni swala ambalo liliweza kufikia waziri wa masuala ya elimu nchini Kenya Bi Balozi Amina Mohamed ambaye alitoa ruhusa na kumruhusu mwanafunzi huyo kurejea shuleni kuendeleza masomo yake licha ya kuwa alikuwa na nywele za dreadlocks kama vile wanavyosema ama zile za rasta, na imeleta mvutano. Kuna mijadala mirefu inaendelea katika mitandao ya Twitter pamoja na Facebook, watu wakiangazia ni lipi ila muhimu, wengi wakisema vazi au nywele hazizuii elimu inayoingia kile kule kichwani na tumeona pia vilevile vile wakili wa upande huo wa uh, kanisa Methodist Bwana eh, Mungai akisema uh, kwamba wanataka kuwepo na uhuru wa huyu mtoto wa kike akiwa ni mdogo, basi awe na uhuru, ikiwa atataka kuvaa hijab am um, angojewe mpaka afike miaka 18 atakapoamua mwenyewe. Lakini ukiangalia katika ile mijadala ambayo imejitokeza katika mitandao ya kijamii, ni kwamba wanasema uh, vazi la hijab sio kwamba tu ni kitambaa, bali pia ni njia ya kwa Tuzungumzie siku ya hijabu ulimwenguni ambayo inaadhimishwa uh, tarehe mosi mwezi wa pili kila mwaka uh, kote ulimwenguni. Siku hii ambayo mwaka huu itakuwa ni mwaka wake wa sita kwa sababu ilianza mwaka elfu mbili kumi na tatu na Nazma Khan, ambaye yeye uh, alikuwa ametoka Bangladesh na kuhamia uh, mji wa New York kule Marekani, na alisema kwamba nia yake ya kuanzisha siku hii ilikuwa ni kuhakikisha kwamba kunakuwa na swala zima la watu kuelewa na kukubaliana kidini, yani kuwe na religious tolerance. Sari ashatoa ujumbe wa mwaka huu wa 2019 akisema kwamba kutakuwa na hashtag ambayo inasema free in hijab, ambao hii free in hijab kwa kwake ni kwamba namaanisha eh, kila mmoja kote ulimwenguni wanawake wawe watavaa uh, hijab yani waweze kujifunga na iwazungumzia hata wale wasiokuwa Waislamu wawe na uh, eh, wajif, wavai hijab ili kus sudi e, wawe wataelewa maana yake na pia kutoa ile misconception kwamba ukivaa hijab basi wewe labda ni mgaidi, na anasema wala si ugaidi. Na kufikia sasa mwaka wa sita huu amepata mabalozi sabini kote ulimwenguni na zaidi ya mataifa arobaini na tano yameweza kujihusisha katika kampeni hii, huku wanawake kutoka mataifa mia moja tisini kote ulimwenguni wanasherekea siku hii ya hijab kote ulimwenguni. Mimi ni Collins Liberty Adede, nimekuwa na mwenzangu Amina Chombo, tukikurejesha studio 15, Washington. Shukrani, Libert Adede, na vilevile mwenzangu hapo Amina Chombo kwa kutueletea uh, sehemu hii ya kipindi hiki ambako leo mlikuwa mkiangalia utata na mjadala kuhusu uvaji wa hijabu katika shule za Kenya, jambo ambalo mpaka hivi sasa uh, wadau mbalimbali wamekuwa wakijadiliana kuona kwamba uh, je, kuna ulazima wa kile ambacho kimefanyika kuendelea kufanyika. Lakini hata hivyo, baadhi ya mashule mbalimbali katika ukanda wa Afrika Mashariki, yapo mashule ambayo wanaruhusiwa wanafunzi wake kuvaa hijabu na ni E, matakwa ya mwanafunzi mwenyewe kuvaa au kutovaa. Basi tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki uh, cha kwa undani. Muda mfupi ujao tutaingia e, katika sehemu ya pili ambapo tutaangalia tukio la kukamatwa kwa raia watatu wa Tanzania nchini Kenya waliohusishwa na vitendo vya ugaidi. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki ambapo katika sehemu hii hii leo tunaangalia e, tukio ambalo limeshtusha watu wengi, ambapo Watanzania watatu inaelezwa kwamba wamehukumiwa kwenda gerezani kwa kipindi cha miaka kumi na nne kwa, e, kwa kuonekana walikuwa wameshika vitu ambavyo vimetumika kufanyia ugaidi tukio hili linatokea wakati Kenya ikiwa inaadhimisha takribani e, wiki kadhaa toka kutokea shambulizi baya e, katika moja ya hoteli ya kifahari jijini Nairobi, ambapo watu takriban zaidi ya ishirini wameuawa. Hayo yanatokea katika mji wa jir ambapo ndipo Watanzania hawa inaelezwa kuwa wametokea eneo la Zanzibar, ambao ni Mbaruk Ali Adibu mwenye umri wa miaka thelathini na nne, Idarusi Abdurrahman mwenye miaka thelathini na miwili na Islahi Juma e, mwenye miaka ishirini na miwili, ambao walifika katika mahakama ya hakimu mkazi e, ya Wajir ambapo hakimu Amos Makros aliwahukumu hii leo e, baada ya kuwaona kwamba wana makosa ya kujibu. Walikamatwa na vikosi vya wanausalama katika eneo la Kitulo wakati walipokuwa wanapanga kuvuka mpaka wa Kenya na kuingia nchini Somalia. Baada ya kukamatwa kwao, e, waliwekwa katika uh, rumande ya Wajir hapo Oktoba 19 mwaka 2018, baada ya wao kupinga e, kwamba wamekuwa wakijihusisha na vitendo hivyo. Na mara baada ya polisi kumaliza uchunguzi wao, vijana hao watatu hivi sasa walikuwa wanahudumu uh, hu, wana uh, kifungo chao cha katika gereza la Wajir, na uh, kwa mujibu wa vyanzo uh, ambavyo vimeeleza kwamba hawakutaka kuelezwa, inasema kwamba zaidi ya washukiwa hamsini wa ugaidi e, wameshapita e, katika gereza la Wajir na kufanya hali ya wale ambao wanaandikishwa e, kuingia katika kundi hilo la wanamgambo la Al Shabab la Somalia kuwa ya kuhatarisha zaidi. Hukumu hii imekuja mara baada ya serikali ya Kenya kuongeza e, usalama zaidi na mapambano dhidi ya magaidi mara baada ya tukio la hoteli ya Dusit D2, um, ya hoteli ambayo ipo katika jiji la Nairobi. Kutokana hayo basi, nilifanikiwa kuongea na mmoja wa wanahabari ambao wapo huko Nuruddin El Moj, na nikajua nikataka kufahamu kile ambacho wanafahamu juu ya tukio hilo la vijana hao ambao E, walitokea Zanzibar na nikataka kujua je, kwa taarifa za pale, nini hasa kinachoelezwa kinachoelezwa, uh, Watanzania watatu ambao wanaitwa majina zao ni Tanzania watatu ambayo wanaitwa majina na majina anaitwa uh, Islahi Juma Idrisu Abdurahman Mubariku ali Adibu wamekuwa wameshikwa na waafisa uh, wa usalama nchini Kenya wa wa Somania, na wakielekea mji jirani wa Somalia na wameshikwa hasa kituo ambayo inaitwa kutuda Mandera e, na tarehe kumi na tisa mwezi wa kumi mwaka uliopita, wakati wamekamatwa. Ni vitu gani hasa vilivyoashiria kwamba wao wanajihusisha na masuala ya kigaidi? baada uh, ya na askari za usalama kufanya upelelezi, imedhibitishwa kwamba uh, Watanzania watatu walikuwa na nia ya kuvuka mpaka wa Kenya kuingia mji wa so, jirani wa Somalia na kujiunga na kundi la wanaharamu. Ah, labda ungetueleza hii leo uh, waendeshi mashtaka wa hapo wameeleza nini juu ya hatima yao wanapoelekea huko gerezani? Wao wamejibu chochote hawa washukiwa? Um, hawa washukiwa wamepatikana kwamba eh, na kwamba walikuwa na eh, nia ya kujiunga na Al-Shabaab na baada ya serikali ya Kenya kufanya upelelezi, mahakama ya Wajir imewaumuru kwamba eh, kila mmoja wao eh, kifungo cha miaka kumi na tano gerezani na kwa na uh, wiki ijao ni kama watasafirishwa hadi magereza zingine mchini ikiwemo uh, Ngariza ama Nairobi ama Meru ama hata mji wa Mombasa, kwa sababu gereza la Wajia e, iko na inaweza shikilia tu wafungwa ambao wale wamefungwa mwaka sita na kwenda chini, wale ambao kifungwa kama hizi ambayo Yeah, kifungo yao inazidi miaka sita huwa wanapelekanga mji mwingine wa jirani kama Gariza, hizo mji ambayo nimewataja nimetaja. Je, hawa ambao wameshafanyiwa uh, kifungo hiki cha miaka hiyo kumi na tano ambayo wa imezungumza wa wamezungumza chochote wakati walipokuwa mahakamani kama kujitetea, kusema kwamba wao walikuwa hawahusiki? Kwa muda nimeyatikia tu wakati wa judgment, na hayo ilikuwa maamuzi ya mahakama, lakini kwa kweli kwamba eh, na, maupi, na ama kama hizi huwa inakuwanga vitu za kawaida hapa Wajia kwa mara kwa mara. Serikali ya Kenya wakisa zingine kipata usaidizi kutoka raia ama wafugaji ambao wanarandaranda wana kati ya border za Kenya na Somalia huwa wana report kwamba kuna watu ambao matuguni yao hayaelezeki, wameonekana wa wakielekea upande wa Somalia na inapanga mambo ya askari huwa wanafuatilia, so hizi mambo inapanga mambo za kawaida hapa Wajir na mji zingine hapa ambayo, eh, ziko karibu na eneo la mpaka wa Somalia na Kenya kama Mandera na Gariza. Je, kuna taarifa zozote za, za kufahamu kwamba ni eneo gani la Tanzania hawa Uh, watu wametokea hasa. Na, uh, kwa na kwamba kulingana na ripoti ambazo ziko kwa faili za mahakama inaonyesha kwamba Watanzania watatu wametoka mji wa, wa, wa Zanzibari na je, kuna taarifa nyingine zozote zile kuona kwamba pengine walikuwa kuna kundi lingine la Watanzania ambao wanaenda kujiunga na kundi hili la Alshabab la Somalia. Kuna uwezekano, kuna watu ambao wanafahamiana nao, ni ndio walikuwa wanaelekea watu, so si kwenda tu, walikuwa na mdhumuni na walikuwa na contact ambayo, kuna watu walikuwa wanaelekea, labda watu, kuna watu ambao i walikuwa wanaungajia hao watu katika mji wa Mandera, ambao ni mji wa mpaka kuwasaidia kuvuka kwa boda wa Kenya na Somalia. Na upande mwingine Somalia, pia walikuwa na contact, kuna watu wangevaa kwa kuwapokea, kukaribisha na kuwaelekeza mahali watakaoelekea wa. So hizi ni networks, kwamba kuna agent ambayo wako sehemu fulani ambayo ilikuwa inapeleka so hao watu, kutoka hadi mji wa Zanzibari kupitia Tanzania kupitia boda ya Kenya, ni kama kilomita kadhaa so, na wangeenda tu hivyo walikuwa na contact, na walikuwa na hela ambayo inatosha safari yao, na ilikuwa safari ambayo imepangwa, si safari ya hivi hivi. Kwa hali jinsi ilivyo, kuna vitu vyovyote ambavyo vinaashiria kwamba walikuwa wanataka kufanya ah, matukio labda ya ugaidi, kuwa watu kukutwa labda na risasi maguruneti ama, ama silaha zozote zile. Je, walikutwa nazo? Hapana, inaaminika kwamba hawa watu si hata watu wamepata mfunzo wa kijeshi. Ni watu, watu ambao recruit ambao walikuwa wanaelekea kujiunga na haa na watu sahihi Naam, basi ndiyo habari hiyo ambayo kama tulivyokueleza, e, kwamba watanzania watatu e, ambao walikamatwa mjini Uajir nchini Kenya hapo mwaka jana wamehukumiwa kifungo cha kwenda gerezani miaka kumi na tano kila mmoja, ikiwa e, ni kutokana na vitendo vya, vya kigaidi. Watanzania hao ni Ali Baruk Adibu mwenye umri wa miaka thelathini na minne Idarus Abdurahman mwenye miaka thelathini na miwili na Islahi Juma mwenye umri wa miaka ishirini na miwili e, walifika katika mahakama ya Wajir kusikiliza kesi yao ambapo hakimu Amos Makros aliamua kuwapa kifungu hicho cha miaka kumi na mitano E, gerezani. Kumbuka kwamba vijana hawa watatu walikamatwa na vikosi vya usalama vya Kenya, e, katika mji wa Kutulo wakati walipokuwa wanapanga kuvuka mpaka na kuingia nchini Somalia, na inaaminika kabisa walikuwa na nia ya kwenda kujiunga na kundi la wanamgambo wa Al-Shabab la nchini humo. Na baada ya kukamatwa kwao, e, walikuwa wamewekwa, e, katika jela ya Wajir toka mwezi Oktoba kumi na tisa eh, hapo uh, mwaka elfu mbili na kumi na nane mwaka jana, ambapo walisema kwamba wao hawahusiki, lakini hii leo wamekutwa na hatia za kushiriki na kutaka kufanya vitendo vya kigaidi katika taifa hilo eh, la Somalia. Ukumbuke Kenya mpaka hivi sasa imeshashambuliwa sana na wanamgambo wa kundi la Al Shabab ambao wamefanya mauaji katika sehemu mbalimbali kuanzia katika duka la kifahari la Westgate hadi kwenye chuo kikuu cha Garisa. Na takribani wiki kadhaa zilizopita, wamefanya mauaji mengine ya zaidi ya watu ishirini katika hoteli ya kifahari jijini Nairobi. Mimi naitwa Idi Ligongo, shukran kwa kuwa nasi, tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani. Asante sana, Idi Ligongo, kwa kutuendesha mpango huo wa Kwa Undani, ambapo kama tulivyoeleza ni kwamba kipindi hicho eh, kilikuwa ni marudio, kwani kwa mara ya kwanza kilienda hewani siku ya Jumatano. Na anaona hapa studio bado tumesalia na muda, ambapo tunaweza kuburudika kidogo na kuletea wimbo wake mwanamuziki Koffi Olomide, anakwambia na Eko Tite. Jina langu ni BMJ Mridhi, tuonane tena panapo majali.