Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii, hii ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa Ijumaa. Matumaini yangu ni kwamba popote ulipo, mambo yako yako safi kama yetu yalivyo hapa, japokuwa bado hali ya baridi kali inaendelea karibu maeneo yote ya Marekani, lakini hata hivyo tumeweza kufika vizuri ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi, saa za Marekani upande wa mashariki mwa Marekani, lakini sisi hapa hatuna wasiwasi tunaposafiri nawe kwenye VOA Express. Jina langu Harrison Kamau. E, na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Popote pale ulipo msikilizaji, kumbuka kwamba unaweza kupata matangazo haya kupitia tovuti yetu www.voaswahili.com. Ni tarehe mosi mwezi wa Februari. Unaonekana mwezi unaki, mwaka unakimbia kwelikweli, Kamao. BMJ, mwezi wa Januari, kama wanavyotania ni kama umechukua miezi miwili. Naona ulikuwa mrefu nikilinganisha na Disemba. Sana sana ni kwa sababu mlitumia hela zote wakati wa Disemba, sasa na inakuwa mwezi unakuwa ni mgumu sana, vilevile naye baridi hapa <laughs> ikatusakama kwelikweli. Haya, basi, tuangalie ni nini ambacho tumekuandalia hivi leo katika VOA Express. Ni mambo mengi kama ilivyo desturi yetu, lakini leo ikiwa ni siku ya Furahi Day, tuna mambo kuhusu burudani ambapo kwa kawaida tunakuambia ni nini kinaendelea katika maeneo mbalimbali duniani kote, lakini kabla hatujafika hapo, tutakuletea taarifa kutoka kule Arusha Tanzania, viongozi wanaendelea kukutana huko, viongozi wa jumuiya ya afrika mashariki. Utajua mengi zaidi, nini kingine kama au ambacho tualetea sasa hivi tunapozungumza. Unajua kwamba mwamko mpya wa kisiasa umetokea DRC baada ya kupata rais mpya Felix Tshisekedi, lakini kumbukwe kwamba ni miaka miwili tangu baba yake Etienne Tshisekedi alipofariki na ungali kule mwili wake ungali kule Ubelgiji, na sasa leo kuna kumbukumbu kumbu ya kifo cha Etieni Tisekedi. Lakini miongoni mwa viongozi waliokutana kwenye sherehe hiyo huko DRC wanasemaje? Wakati huu huyo utawala ambao umetoka sasa hivi raia ametia mtu ambayo yeye amependa na ambaye yeye amemchagua, twawaza Kongo imekombolewa kwa sasa. Haya, tutaangalia swala hilo kwa kina na tutasikia moja kwa moja hali ilivyo DRC wakati Etienne Tshisekedi anapokumbukwa. Na, na sio siasa tu, manake tutaangalia pia wale ambao wangependa kufanya biashara na hawajui waanzie wapi. Tutapata mawaidha katika jicho letu. Hebu tusikie kidogo tu kidokezo tu, ni nini ambacho unahitajika kufanya ili kuanzisha biashara. Kitu cha kwanza ni bidhaa na kitu cha pili ni eneo la biashara. Kitu cha tatu cha kuzingatia ni bei ya bidhaa yako, na kitu cha nne ni namna ipi itu unaitumia kutangaza biashara yako. Haya ndivyo mambo yatakavyokuwa katika VOA Express. Tunamtafuta, tunamtafuta mwandishi wetu kule Arusha, Asiraji Mvungi, ambaye anaendelea kuhudhuria kikao hicho cha mawaziri. Hahudhurii kama rais, lakini yeye kama mwandishi wa habari kufuatilia ni nini kinajiri kule Arusha. Tukimpata bila shaka, tutamweka kwenye laini ya simu. Nafikiri kama au labda uh, sijui pia tunaweza kumtafuta huyu mwandishi wetu Ostel Malivika atueleze manaka umesema, umesema kwa kifupi kwamba huyu DRC, naam anasema kwamba huyu bwana mwili wake bado uko kule Ubelgiji. Sasa huyu mwanawe ameshakuwa rais Nam. mwili wa babake Etieni Tshisekedi ambaye alikuwa kiongozi wa upinzani bado uko Ubelgiji Nam. lakini kabla ya kuungana naye Malivika, hebu kwanza tuende Arusha Nam. ambapo sasa hivi inaelezwa tunaye Asiraji Mvungi kwenye laini ya simu. Karibu sana Asiraji Mvungi VOA Express, hebu tueleze hali ilivyo huko Arusha wakati wa mkutano wa viongozi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki. Asiraji no, uh, wakuu wa nchi wa jumuia ya afrika mashariki unaendelea hapa jijini Arusha, na hivi tunavyozungumza, bado kile kikao cha ndani ambacho huwa ndio kinatangulia ili baadaye sasa wakishakubaliana kikao cha ndani wanatoka nje kwa ajili kile walichokubaliana, bado kunaendelea, na ni kikao ambacho kimechukua muda mrefu kidogo kwa ratiba ilivyokuwa inaonyesha, ilikuwa inaonyesha kwamba hakitachukua muda mrefu sana, lakini mpaka hivi kunavyozungumza, bado ataendelea, na wajumbe wale wanasubiri bado mpaka sasa hivi. Asiraji, sasa sijui kama mkutano huu umechukua siku ngapi na kuna ajenda fulani ambayo inajulikana ambayo ilikuwa ni kwenye iliyopewa kipaumbele katika mazungumzo yanayoendelea hata hivi sasa tunapozungumza. Wakati mwingine nakumbuka kwamba swala la Burundi na usalama wa Burundi lilikuwa juu kabisa kwenye ajenda. Sasa wakati huu kuna ajenda yoyote ambayo inajulikana wanayozungumzia? Ukweli so, ni kwamba ni vigumu kuweza kujua kwamba ni kitu gani kikubwa ambacho pengine tumeleta mjadala mkubwa kwa sababu tangu wameingia ile asubuhi mpaka sasa hivi hakuna taarifa yoyote ambayo imetolewa kanda na wajibu kueleza kwamba waendelee kusubiri, kwani baada ya muda mfupi wanaweza wakatoka kueleza kile walichokubaliana, lakini mpaka hivi ninavyozungumza bado. Kwa hiyo ni vigumu kuweza kujua kwamba pengine ni ajenda gani kubwa ambayo imeweza kuleta mvutano, kwa sababu inavyoonekana kama ilikuwa ni suala la kawaida la zile ajenda za kawaida ambazo zinamalizika haraka, unakuta wamemaliza, lakini labda tuendelee kusubiri tu kidogo mpaka hapo watakapotoka, tunaweza kutajua kwamba ni kitu gani kikubwa ambacho kimejiri. Bila shaka, Siraji, tutakuwa na mengi kukarika matangazo yetu ya baadaye, lakini usiondoke hapo, nataka usikilize au uh, wasikilizaji wasikie alivyosema rais wa Kenya wakati akiwa njiani kwenda hapo Arusha, uh, kuhusiana na mkutano huu. Sisi tunataka kwenda kuambia wenzetu ya kwamba haja yetu ni tuungane kama watu ya Afrika Mashariki, tuataka tufanye biashara pamoja, tuwataka yale mambo ambaye wanatuzuia ati wa Kenya hawawezi kwenda kufanya biashara, tuwambie hatuwezi jenga uchumi tukigawanyika, jameni. Sasa kama usijui kwa, ni, kwa, kuna watu ambao wameambia Kenya labda wawezi fanya biashara, lakini sisi hatuwezi kuchambua hapa studio. Uh, japo asiraji uh, sijui kuna swala pamoja na biashara ambayo imezungumzwa kwa muda mrefu, siku nyingi. Kuna lile swala la Burudi, unaweza kutaja kidogo? Anafikiri ulikuwa ushaguzia, lakini uh, ni, ni kwa nini labda kuna yeyote anayeleza ni kwa nini uh, ngurunzi za per hakuweza kufika mwenyewe. Naona, nafikiri ya Siraji tumempoteza, lakini kama ndivyo hivyo mambo yalivyo. Haya, tutaendelea kuangalia swala hilo kwa kina na kwa hakika, ripoti ikisha toka kule Arusha tutaweza kukueleza walivyosema viongozi wa jumuia ya Afrika Mashariki. Moja kwa moja tuelekee DRC. DRC, tunamkaribisha Austel Malivika, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze hali ilivyo DRC wakati uh, mwanasiasa mkongwe marehemu Etieni Chisekedi, baba yake rais mpya anapokumbukwa. Asante sana bmg Kongo, pamoja na Harizon, kwamba kwa kweli sasa hivi wananchi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo pamoja na wafuasi wa Etienne Tshisekedi wanakumbuka miaka miwili tangu uh, afariki dunia Etienne Tshisekedi, ambaye mwili wake hadi sasa huko Ubelgiji, lakini taarifa ambazo ziko sasa kutoka kwa familia yake na chama cha UDPS wanasema kwamba huenda mwili huu ukafika kwa mwezi huu wa Februari na akazikwa sasa kama vile heros ambaye wa kupigania demokrasia jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kwa sababu wanasema ye ndiye mwanjilishi wa kupigania demokrasia na uhaki wa watu pamoja na katiba tangu mwaka wa elfu mia tisa thamanini na mbili. Na mitaaji mwenyewe nilifika kwenye chama cha UDPS ambako nimekutana na baadhi ya wananchi na hasa nikazungumza naye Kambale Setembwa. Ambaye ni kutoka vijana ambao walikuwa wakiandamana hapa kila siku kuona kwenye picha na kupambana na polisi, lakini wakasema hivi, yenye tuna herite kwa Etienne Tshisekedi ni alternance yenye tunatoka kupata mabadiliko. Etienne Tshisekedi alianza komba yake wakati bado mimi nilikuwa sijazaliwa, lakini kwenye shule nilisoma Etienne Tshisekedi na historia yote nilikamata, kitu mingi sana ni mtu alikuwa anapenda kupenda kutetea eh, mambo ya raia sana eh, Kongo imegombolewa, kwani siku nyingi tumebaki katika utawalo wa watu ambao wametokea nje. Ah, kuna Rwanda, Uganda kuna inji kama Angola, wazungu wengi wametoka Ulaya kukuja kututawala huku kwetu, lakini sasa ah, walikuwa wakipatiliwa njia Uh, na huyo uh, utawala ambao umetoka sasa hivi uh, raia ametia mtu ambaye yeye amependa na ambaye yeye amemchagua tawaza. Kongo imekombolewa kwa sasa. Sasa malivika uh, hali ambapo sasa siasa mwa mkoa wa siasa ni mpya kabisa nchini DRC. Unaona, kama shughuli ya leo inaleta uwiano na kupoza joto la kisiasa kati ya upinzani na serikali, wakati ikikumbuka, kulikuwa na malalamishi baada ya matangazo ya mshindi wa uchaguzi. Sasa swala hili la kumkumbuka Etienne Tshisekedi limeleta uwiano ama utulivu fulani nchini. A, kwa kweli, ukifika katika sehemu zote, hata wapinzani hata vyama tawala, wote wanasema kweli Etienne Tshisekedi alipigania udemokrasia na alianza wakati wa rais Mobutu, ambako kweli hata kusema jina la rais ilikuwa ni vigumu. Mwenyewe walisimama kandaa andamano, hata watu wake wakafungwa na kupigwa. Alafu wengi wanasema pengine huyu mtoto yake Felix Tshisekedi Tshilombo mwenyewe naye ahakikishe kwamba anasata ule mwelekeo wa babaye na sasa wanaangalia iwapo pengine naye atapigwa, watu wataandamana. Je, naye atawapiga? Alafu watu wanasema wanaangalia, lakini sasa hivi ni kwamba ameanza kuwaitisha viongozi wa moja moja wa serikali, japokuwa serikali yake inasubiriwa katika siku chache, kwa sababu sasa hajapata serikali yake mpya ambayo itaweza kumkiza mm -hmm. hadi kwenye malengo yake, lakini ni kwamba uh, wanasema lazima kwanza babaye azikwe, alafu baadaye ndiyo aendelee na kazi vizuri, kwa sababu ye ndiyo alipigania demokrasia. <coughs> Rais Kabila Joseph ameweza kusaidia hiyo, kwa hiyo yeye atekeleze demokrasia zaidi, lakini no. Kwanza huyu uh, Antani Tshisekedi mwenyewe aweze kuzikwa na kutoa mwili wake ambao unapatikana hivi sasa Ubelgiji. Asante sana, Austel Malivika. Kwa kweli nawatakia watu wa DRC wakati mwema, hafla hiyo inapoendelea. Basi tupate yale yamejiri kutoka chumba chetu cha habari, kutoka hapa Marekani, kwamba rais wa nchi hii Donald Trump amesema kwamba mazungumzo yanaendelea kati ya wabunge kutoka chama cha Republican na Wademokrats juu ya kugharamia ujenzi wa ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Mexico ni kama kupoteza wakati. Katika mahojiano na gazeti la New York Times, Trump amekiri ni kwamba anaweza kutangaza hali ya dharura ili kupata fedha za kujenga ukuta bila idhini ya bunge. Hayo yakiarifiwa, wizara ya ulinzi Pentagon imesema itatumwa wanajeshi wa ziada elfu tatu na mia tano kwenye mpaka wa Mexico ili kusaidia walinzi wa mpaka kukabiliana na wahamiaji haramu wenye nia ya kuvuka mpaka na kuingia hapa marekani viongozi wa kanisa katoliki katika jimbo la texas hapa marekani jana walitoa orodha ya makasisi 300 wanaoshutumiwa kunyanyasa nyasa kingono maelfu ya watoto baadhi ya makasisi hao walifanya kazi na kufundisha neno la mungu miaka ya 1940 wengine wakisemekana kwamba wameisha aga dunia kardinali daniel dinado wa dayosisi ya Galveston huko Houston amesema kuwa majina yote hayo hadharani ni kutenda haki na ni kama tiba kwa watu walioadhiriwa na vitendo hivyo viovu lakini haijulikani iwapo mapadri hao watafikishwa mbele ya mahakama kujibu shutuma dhidi yao. Kanisa Katoliki limekuwa likikumwa na kashfa za maaskofu au mapadri waliowadhulumu kingono watoto wadogo. Na tukirejea tena hapa kwa Marekani, kwamba nchi hii imeweka vikwazo vya viza kwa raia wa Ghana na kufanya kuwa ngumu zaidi kwa raia wa nchi hiyo kutembelea Marekani. Utawala wa Trump uliweka vikwazo hivyo kukishutumu Ghana kwamba imekuwa ikiwapokea nyumbani au kutowapokea nyumbani raia wa nchi hiyo walofukuzwa Marekani amesema kwamba uh, Ghana imeshindwa kutimiza ahadi zake chini ya sheria za kimataifa kukubali kuwapokea raia wake waliofukuzwa Marekani. Hayo ni kwa mujibu wa waziri wa mambo ya ndani wa Marekani uh, Christian Nielsen uh, kupitia taarifa kwa vyombo vya habari na wanahabari. Wawili wa shirika la habari la Reuters wanaotumikia kifungo cha miaka saba jela nchini Myanmar leo wamewasilisha rufaa kwenye mahakama kuu ya taifa hilo wanahabari hao Wa Lon mwenye umri wa miaka 32 na Kosoio mwenye umri wa miaka 28, Septemba mwaka jana, walikutwa na hatia ya kumiliki kinyume cha sheria nyaraka ambazo viongozi wa Mayanna walisema zilihatarisha usalama wa taifa. Wanahabari hao walitoa ripoti ya uchunguzi juu ya mauaji ya Waislamu kumi kutoka kabila la Rohingya waliouawa na wanajeshi wa kulinda usalama na wanamgambo wa dhehebu la Bura katika jimbo la magharibi la Rakhine. VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo mambo yote haya tunayopata kupitia www voa swahili com na vilevile vile VOA Swahili kupitia njia ya Facebook, Instagram na vilevile vile kwenye Twitter. Popote ulipo msikilizaji, ukitusikiliza kule Dar es Salaam, Kampala, Nairobi, Mogadishu, Kinshasa. Unajua Kamau, niliambiwa na jamaa kwamba ametusikia akiwa kule Kismayu. Sijui kama unajua Kismayu kwa wapi? <laughs> iko kule Somalia na mwingine alinipigia simu akiwa Kigali. Aha. Ni bujum, ha, Bujumbura. Aha. Wakati mmoja tu akanipigia akaniambia, niko kwenye hoteli na wasikiliza nikiwa hapa Bujumbura, na kweli mnanipasha vizuri vi alikuwa ametoka hapa Marekani nikamwambia, basi endelea na, na uambie watu kuhusu VOA. Nikasema basi shukrani, endelea kupata mambo ukitaka kujua, kutoka ukitaka Washington. Ukitaka kujua kwamba idhaa hii inasikilizwa, ingia kwenye mtandao wetu wa Facebook pale kwenye ukurasa, uone mambo yanayochangiwa pale. Wananchi kutoka au raia kutoka mataifa mbalimbali mbali wanasikiliza uh, idhaa hii kwa makini sana. Sasa tuangalie ni nini kimejiri kwenye jicho letu ambapo Lucy Patrick huyu mwenzetu kule Tanzania anazungumza na watu ambao watakuelezea vizuri ni nini unafaa kufanya ili kuanzisha biashara. Kuna mambo mengi, kama unajua biashara, watu wanataka sana kuanzisha biashara, lakini wengi hawana ule ujuzi mm -hmm. Tusikie eh, Lucy Patrick umetuandalia nini? Ni kualike msikilizaji kwenye jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick na siku ya leo jicho linaangalia mambo manne ya msingi ambayo unatakiwa kuyazingatia kabla hujaanzisha biashara yako. Niko na mtaalamu hapa karibu. jina langu ni Elias Patrick alimaarufu, uh, ama wengi wamenizoea katika mitandao ya kijamii kwa jina la Elis Brant. Uh, ninayo furaha siku ya leo kukufundisha vitu vinne vi vya kuzingatia kabla ya kuanzisha biashara yoyote. Kuna wengine wameanzisha biashara na zimeshindwa kufanikiwa ama kusonga mbele, ama zimekufa kwa sababu hawakuzingatia hivi vitu vinne vi. Kwa hiyo wewe kama unataka kuanzisha biashara yako, lazima uwe makini sana na hivi vitu. Uh, kitu cha kwanza ni bidhaa, na kitu cha pili ni eneo la biashara. Kitu cha tatu cha kuzingatia ngatia ni bei ya bidhaa yako na kitu cha nne ni namna ipi unaitumia kutangaza biashara yako. Kwa hiyo nitaelezea kimoja baada ya kingine. Uh, kitu cha kwanza nimesema ni, ni bidhaa. Je, bidhaa unayotaka kuiuza ama huduma unayotaka kuitoa ni sahihi? Kwa mfano ninataka kuuza mabranketi Dar es Salaam, hakuna mtu atanunua kwa sababu ni jiji la joto, lakini nikipeleka mabranketi hayo Arusha, watu watanunua. Kwa nini? Kwa sababu kuna baridi na watahitaji hayo mabranketi. Kitu cha pili ni eneo la biashara. Je, unauza hiyo bi bidhaa unayoiuza ni sahihi kulingana na eneo una, ulilopo? Nimetoa mfano mabranketi la, mabranketi nikiyauza Dar es Salaam hakuna mtu ata kuyanunua kwa sababu sio eneo sahihi la biashara yangu, lakini nikienda kuyauza mablanketi Arusha, ama Njombe au Iringa, watu watanunua kwa sababu ni eneo sahihi. Kwa hiyo lazima uwe makini. Mfano, unataka kufungua mgahawa, lazima uwe makini sana na eneo, mfano ulofungua, bei za vyakula vyako. Kitu cha tatu ni ambacho nataka kuelezea ni bei, bei za bidhaa bidhaa ama huduma unayotoa. Je, bei unayotoa be, ni sahihi kulingana na eneo lile ulilopo? Lazima uwe makini sana namna unavyoweka bei zako bei za bidhaa zako, kwa sababu bei za za bidhaa zako zinategemea sana eneo lilopo na aina ya ya huduma ama bidhaa unayoitoa. Na kitu cha nne ni uh, unafanyaje promotion? Kwa mfano, ninataka kununua simu moja, iko Mbagala moja, labda iko Posta, nyingine iko Mbagala. Nikienda Posta nitakuta maduka mengi yanauza simu. Kitachotofautisha duka moja na duka lingine ni bei na lugha. Mfano, ukinunua simu unapewa memory card bure. Watu huwa wanapenda kusikia lugha kama hizo. Kwa hiyo lazima pia uwe makini, una unaipromoteje ama unaitangazaje biashara yako. Kwa ukinunua labda chipsi mayai utapewa mshikaki mmoja bure. Kwa hiyo watu hizo ni moja z, z, e, lugha ambazo unaweza ukazitumia katika kutangaza biashara yako. Kwa hiyo vitu vinne vya kuzingatia. Hivi ni vitu ambavyo ukivizingatia ama kama unataka kuanzisha biashara yako lazima uh, utafanikiwa. Kwa hiyo ni vitu vya kuvitizama ama vya kuwa navyo makini sana kabla ya kuanzisha biashara yako yoyote. Basi msikilizaji hayo ni mambo manne ambayo unataka ia kuyazingatia ili biashara yako iweze kufanikiwa. Mimi nakuwa sina la ziada. Lucy Patrick, VOA Express. Haya basi, Lucy Patrick, shukran sana uh, kuja VOA Express na utaalamu huu ambao bila shaka wasikilizaji wamefaidika pakubwa kutoka kwake. Sasa kama unaona ni wakati mwafaka, tuende kwa ngoma. Kweli kabisa, unajua wale rafiki wa VOA Sauti Sol jamaa wametia fora sana Afrika na pia ulimwenguni. Waliwahi kuja hapa wakafanya mahojiano hapa ndani ya studio zetu za VOA Express, na sasa wana kibao ambacho wameshirikiana na dada Vanessa Mdee. Aha, wanasemaji kama haji sutra, tuende kazi. sauti sola Vanessa oh, Amasusande uh, Shomali. Tumekuwa tunazungumza naye kabla ya nije studio, alikuwa ameshafurahishwa na wimbo huu sana sana, lakini kama uajua wakati mimi nimeona umechagua wimbo huu nilikuwa na tashwishi kidogo, ninajua kwa, kwa sababu nini? Kuna movie moja niliona inaitwa kwa jina hili na nikawa na wasiwasi, lakini kumbe huu ni wimbo ambao ni safi tu kabisa. Sijui si, kama umeshagundua kwamba wasanii wa kisasa ili labda kupata attention mm -hmm, ukitaka kuwa msanii unachuna kitu ambacho kidogo kitafanya hisia za watu ziogope kidogo labda. Sasa lile jina kama ulivyosema, pia nilipolitazama kwanza nikaona kama sote, wimbo huu nitaucheza sitaucheza, lakini niliposikiliza nikasikia ni wimbo safi. Haya, basi tumkaribishe Sandy Shomari. Mambo mazito kweli kweli yameanguka, mmeangusha vitu kwa kweli. Umetulia, umejaa, ni muziki wio, umejaa, umetulia, unamfurahisha mtu kama yuko mahali anasikiliza. Kama ulivyosema, wengi wanasikiliza Vyo Express duniani, bila shaka nataka wamefurahia Vanessa Mdee vitu na hawa jamaa wa sauti. So na wewe hapa studio umejaa kama nini? Nimejaa tele kama pishi la mchele moja <laughs> kwa moja, kukuangushia mambo mazito mazito kwenye buru ndani siku ya leo. Basi moja kwa moja nianze na mwanamuziki, mwanamitindo huyu, si mwanamuziki, aweza kusema ni mwanamitindo, hali kadhalika ni mcheza e, anafahamika kwa muda mrefu kwa jina kubwa kwenye sanaa, Heidi Klum, na vilevile ni modo huyu, wengi wanamwita modo na hapa Marekani, wengi wa mzee wa kipindi maarufu cha American Got Talent, America Got Talent au AGT. Naam. Ametangaza kwamba anajitoa kwenye kipindi hiki, kwa sababu yeye alikuwa ni mmoja wa majaji maarufu kwenye hiki kipindi cha America Got Talent. Bila shaka, na nakumbuka na, yule mwingine mu, uh, yule mwingereza yule ambaye anafahamika sana anaitwa Simon Cowell bila shaka. Naam. Sasa huyu mama amesema anaondoka kwenye kipindi hiki na amechukua maamuzi haya magumu kwa sababu ni kipindi maarufu na imekuwa vigumu sana, ilimjia yeye hali ngumu ya kufanya hivyo, lakini anasema mm -hmm. mm -hmm. amechukua maamuzi huo kutokana na kwamba ameamua kwenda kufanya biashara zake binafsi, hasa kutokana na kuanzisha bidhaa maarufu iitwayo Radiance Cream. Hii ni cream ambayo aliitangaza anasema, na alipoitangaza uzinduzi wake kwa mara ya kwanza, ndani ya dakika kumi tu, BMJ Murithi, ziliisha cream zote ziliuzwa. Sasa nasa imepata umaarufu mkubwa kwa sababu gani? uh -huh. ni krimu ambayo inaondoa makunyanzi katika yale mapambano ya kuondoa uzee. Makunyanzi yapo kwanza, labda kidogo <laughs> uh, lugha ya Kiswahili si lugha yao ya kwanza. Makunyanzi hasa ni nini? Unapozungumzia urembo, unapozungumzia ngozi inayong'aa ngozi, ngozi, <laughs> ngozi ya kijana, unaijua ni ngozi ya aina gani? Sasa unapokuwa na ngozi imeanza kuingia kwenye, kwenye utu uzima inabadilika. Sa sasa hii krimu uh -huh. inarudisha nyuma miaka kama kumi hivi. anaeleza ana kama labda umefanya utafiti <laughs> kujua akiondoka <laughs> <laughs> pale manake. Hii ni ambayo inaendelea inaenda sana, kwa awamu nyingine e, sijui kama me i hmyonenntbad Simon uh, Simon Cowell. Cowell, na wenzake hey, hey. Kutafuta mbadala Nam. wa huyu mama Ndiyo. Lakini mpaka deka hii hawajatangaza nani ambaye atachukua nafasi yake Aha. Lakini ni kwamba huyu anachosema ni kwamba ilimbidi aondoke na alikuwa ni uamuzi mgumu sana anasema mm -hmm. Lakini kwa sababu ya kwamba hii cream yake imekuwa maarufu kwa ma celebrity wengi wamekuwa kinunua mm -hmm. Badala ya kwenda kwa daktari kufanyiwa upasuaji wa kuleta plastic surgery, kwa hiyo wamekuwa kinunua sana, akaona bora aende kwa biashara yake mm -hmm. Jingine ni rapa, mnamjua Kadibi? Wengi mnamfahamu oh, oh, mm -hmm. inasemekana aliachana mpenzi wake Offset, sasa hivi sasa wameamua kurudiana mm -hmm. kwa mujibu wa mtandao wa TMZ. Sasa wamerudi pamoja tena na ilibashiriwa eh, mm -hmm. Eh, sasa wamebadili namba zao za simu, maana hawataki kabisa mambo ya zamani, story hazitakiwi. Hapa hapa wanaanza mambo yao upya kabisa, kwa hiyo wamelenga hivi sasa kuenda kwenye mawasiliano yani, mazito zaidi. Mm -hmm. Ukija vivili kwenye swala jingine kama bila haraka haraka tu hapa la muziki. Mm -hmm. Ariana Grande mnamjua? Yeah. Ariana Grande ame, amefanya historia mm -hmm. baada ya wimbo wake kuingia kwenye Billboard Hot 100 Songs, nyimbo 100 za moto kali ka mm -hmm. kabisa kwenye Billboard. Mm -hmm. Kaingiza nyimbo mbili. Uh -huh. Moja inatamba kule juu kabisa namba moja ile Seven Rings; halafu kwenye nambari 4 tena yupo na wimbo wake mwingine unaitwa Thank You Hizi ni nyimbo ambazo zimekuwa zimetamba vya vya na zimeuza. Kwa hiyo Ariana Grande ama kwa hakika sasa hivi yuko moto kweli kweli. Tukushukuru sana Sunday Shomari, najua ulikuwa na mengi sana, lakini <laughs> muda ndio huo. Uh, mwenzangu Harrison Kamau ana mawili matatu anataka kueleza kuhusu mitandao ya kijamii Safi sana, vitu vizito vizito kutoka kwa Sunday Shomari. Basi katika baadhi mambo ya mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii ni pale chui Anaonekana kwenye video akiingia kwenye eneo la makazi A, katika mji wa Jalandhar nchini India na mara moja kuanza kuwashughulikia wakazi kwa kuwarukiwa na kuwaburuza kwa kutumia kucha zake na kusababisha majeraha kwa watu kadhaa. Nimeona video hiyo imechapishwa ime, ime kwenye YouTube, YouTube ya, kabisa. Kwanza kabisa chui huyo uh -huh, aliingia kwenye nyumba kabla ya maafisa wa misitu kufika ambapo baadaye walitumia dawa za kumlaza ili kudhibiti hali. Walipofikiri kuwa mnyama huyo alikuwa ametulia basi mara moja aliamka na kuanza kuwarukia watu. Hebu sikiliza sehemu ya sauti kutoka kwa video inayoendelea kusambaa kwenye mitandao ya kijamii. Basi Mimu, hali ilikuwa hivyo kwenye sehemu za makazi Mkazi. Pale ukiangalia video ndio utasema, utajua mambo yanavyokwenda yanavyo, na ninaona jamaa akichomoka kwa jamaa mmoja anakaona kama sande pale, anaondoka kama umeme. <laughs> <laughs> <laughs> Ni mambo ya hatari lakini ha, kidogo BMJ, umeona swala ambalo limetokea katika idara ya usafiri na usalama nchini Kenya NTSA, mambo ya nambari za, za usajili za magari ambazo zinawekwa nambari mara mbili, unaona gari moja gari mbili zina nambari moja, sasa swala hilo limekuwa hatari sana, maanake wanasema sasa unaweza ukapigwa hata risasi. Kumbe mm -hmm. gari ulionao wanasema wana inatafutwa, na kuna nyingine yenye nambari kama sawa na, na, na, na, na, na, na, uh, msikilizaji unaweza kupata yote hayo katika VOA express peke yake na katika tovuti yetu www voa swahili com. Ni hayo tu tuliokuwa nayo la asiri ya leo. Nimeshirikiana mwenzangu hapa Harison Kamau na vilevile Sandi Shomari kuja kumalizia kwa mambo yanayotanda katika burudani. Mimi ni BMJ Mridhi mwelekezi hapa amekuwa ni Aida Isa. Asanteni na wikend njema.