Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni siku ya Alhamisi tarehe 24 mwezi wa Januari mwaka wa 2019. Jina langu Harrison Kamau, na mimi ni Patrick Ndwimana Kamau. Leo hapa DC ni afadhali upande wa hali ya hewa, kweli ni afueni kidogo. Ni afueni sababu hizi siku tatu nne za nyuma kulikuwa na baridi kali kabisa chini ya sifuri. <laughs> <laughs> Haya basi, Express leo kabisa, habari muhimu leo ni huko DRC ambapo rais mteule Felix Tshisekedi leo anaapishwa au anatawazwa kama rais mpya na anakabidhiana madaraka na rais Joseph Kabila. Basi raia wana muomba nini au wako tayari kushirikiana vipi na Chisekedi? Na Felis Chisekedi tutaenda naye pamoya, sisi tutakuwa kusekirite juu ya yeye kuchunga kidemokrasia. Siye tunasubiri Chisekedi ya, afe vitu vya muzuri, asikuwe sawale wenyewe wanatoka unasikia huko wanamsubiri afanye bitu ya mzuri. Nakwambia ni wakati wa kihistoria, ni siku ya kihistoria na ambayo tutaiangalia katika sekunde chache zijazo, yeah. tutakapoungana na mwenzetu akiwa huko, ndakueleza ni nani lakini vilevile tutaangalia masuala nchini Kenya ambapo hali ya mahakama na hali ya kuvuta ni kuvute baina ya mawakili na kiongozi wa mashtaka nchini humo kufuatia kushtakiwa kwa mmoja wa majaji kwenye mahakama ya juu. Mm -hmm. Swala hilo linaonekana linachukua mrengo mpya, na tutakueleza pia kwa kina, Kenya mambo yanakwenda vipi. Aa, na wanavyosema wale wana DRC wakongomani mm -hmm. Na vile vile anaovuma mitandaoni, lakini yote haya ni ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. Bila kupoteza wakati, twende Kinshasa, tunaungana naye Salem Mwanamilongo. Salem Mwanamilongo, ah, vipi Kinshasa? Ah, tupe picha ya hali halisi ya mambo wakati Rais mteule akiapishwa leo. Uh, hapo mnasikia uh, Felix Tshisekedi ambaye ameanza hotuba wake rasmi baada ya kula kiapo. Ametoka kula kiapo muda mfupi uliopita, na hapo ameanza hotuba wake ambao uh, kwa kweli unasubiriwa na wengi wengi wa Kongomani, watu wa Kongomani ambao wafuasi wake wamekuwa hapa kwenye ikulu maarufu Palais de la Nation, na vile vile waalikwa ambao waliweza kuhudhuria sherehe hizi wamekuwa wamesubiri kusikia nini atakachokieleza. Kuna viongozi kadhaa marais wakuu wa serikali walikuwa wanasubiriwa, wanaweza kutuambia labda wale ambao wamewaona, wamehudhuria sherehe hizo. Um, miongoni mwa marais ambao wamehudhuria hapa ni rais wa Kenya pekee, uh, Uhuru Kenyatta na vilevile Tanzania imewakilishwa na makamu wa rais na nchi nyingine kumi pia zimewakilishwa na mawakamu wa rais kama vile Burundi na vilevile uh, uh, Afrika ya Kusini, ni ngazi ya mawaziri wa mambo ya nje. Kwa jumla uh, ujumbe kutoka nchi kumi na moja barani Afrika ambao wamehudhuria na muungano wa Afrika na mabalozi kutoka nchi za kigeni ambao wanaishi hapa, uh, kama vile Marekani na muungano wa Ulaya pia wako kwenye sherehe hii. Kulikuwa na fununu kwa kwamba kanisa Katoliki wanaweza kasusia sherehe hizo. Kuna watu wa kanisa Katoliki, umewaona hapo kwenye dakika za mwisho. Kanisa Katoliki Senco ilielezea kwamba itawakilishwa na naibu katibu mkuu wa kongamano hilo ambaye atakuja kuwakilisha. Maasofu asofu mkuu wa kanisa hilo hayuko hapa mjini Kinshasa, anahudhuria sikukuu za vijana ambapo uh, Papa Francis ataweza pia kuwa huko na vilevile makamu wake ambaye ni askofu wa Kinshasa. Imearikiwa kwamba msafiri hayuko Kinshasa lakini walielezea kwamba wataweza kuwakilishwa na naibu katibu mkuu wa uh, Mwanamilongo. Jana uh, Rais Kabila alitoa hotuba uh, ambaye inaelezewa kwamba ni hotuba ya mwisho uh, wakati akiachia madaraka na kumkabidhi madaraka Felix Tshisekedi. Unaweza kutupa kwa machache alizungumza nini katika hotuba hiyo? Uh, kwa kweli hotuba mwenyewe ulikuwa wa dakika kumi uh, uh, hivi na rais Kabila ameelezea kuhusu urithi wake ambao amesema kwamba alikuta nchi hii imekuwa imegawanyika kwenye sehemu nne na hivi sasa imekuwa imeungana, na ameacha taifa hili limekuwa lenye kuungana, na amesema ameondoka madarakani kila kisiko lolote na hawezi kujuta na chochote kutokana na uh, uh, hali kama hiyo ambayo imebakia kwenye nchi hii, ambaye amesema pia kwamba uchumi umeendelea na amesema pia ya mengi yamefanywa, lakini kumekuwa na mengi mengine ambayo yanatakiwa kufanywa na, ya na uh, hakuyaeea. Shukrani sana Saleh Mwana Milongo. Uendelee kufuatilia uh, sherehe hizo za kula kiapo rais uh, mteule Felix Chisekedi. Harrison, mambo ndiyo kama hayo uh, anavyotueleza Salehe ni kwamba Miongoni mwa marais ambao wamehudhuria kikao au sherehe hizo Namu. ni rais wa Kenya. Kulikuwa kunategemewa kama vile mfano rais wa Afrika ya Kusini Namu. na marais kadhaa wa Jumuiya ya SADC. Eh, labda ni kutokana na muda mfupi, sababu uh, unajua uh, lazima utoe mwaliko na nini sasa kwa hiyo hatuwezi kujua kwa nini marais wengi hawakujitokeza, lakini kwa lolote lile, ni siku ya kihistoria huko DRC, likupokezana kwa madaraka kwa njia ya kidemokrasia, kidemokrasia. tangu nchi hiyo kujipatia uhuru bila kuwa na michafuko yoyote. Inaonekana kwamba watu ama makongomani wote wamekubaliana kwamba labda wakati wa mabadiliko, japokuwa kulikuwa na miguno hasa huyu uh, Fayulu ambaye alikataa uh, kukubali kwamba Tshisekedi alishinda uh-huh, lakini inaonekana kwamba wakongomani wako tayari Eh, kuendelea na, na uongozi mpya ni kuwatakia kila laheri tu. Kweli kabisa, taarifa safi sana lakini sasa tuelekee nchini Kenya ambapo kumekuwa na hali ya vuta ni kuvute baada ya baadhi ya mawakili kumkataa kiongozi wa mashtaka dhidi ya naibu wa jaji mkuu wa mahakama ya juu Filomena Mwilu kutoka kule Uingereza Kawal Koreshi. Sasa hivi tunaungana naye Kennedy Wandera akiwa Nairobi. Kennedy, hebu tueleze uamuzi uliotolewa na mahakama kuu. Uh, kuhusiana na swala hili naam, Harizon, na Patrick mkweli, mba, a, ma, a, ni kweli kwamba mahakama hapa nchini Kenya imeweza in, in, kutoa ma, maamuzi na maamuzi yametolewa na majaji watano kuhusu utata ulio, ambao umekuwa ukizunguka kesi ya naibu jaji Philomena Mwilu na majaji hao watano ambao waliteuliwa na Jaji mkuu David Maraga wametoa maelezo na kueleza kwamba yule mtaalamu wa maswala ya sheria ambaye pia ni mwakili Kawakureshi kutoka Uingereza anafaa kujihusisha na kesi hiyo na ilivyohitajika na mkurugenzi wa mashtaka ya umma Noordin Haji. Hebu tumsikilize jaji Helen Omondi alivyoeleza kufuatana na uamuzi wa leo. Huyo ni jaji Helen Omondi akieleza kwamba hamna ithibati ah, yale maelezo yaliyotolewa na, na na upande wa utetezi wa kesi ya naibu jaji mkuu Filomena jaji Mwilu haina ithibati yoyote, haina msingi wote na ikaamuliwa kwamba sasa kesi itaendelea kwa sababu mawakili hao hawakuweka kesi iliyo, ya iliyo na msingi wowote, na vilevile pia nitajuu kwamba swala hili lilikuwa likitoa mgongano sana a, hapa nchini Kenya maanake hawa mawakili walikuwa wameeleza kwamba kawakoreshi hajapewa vibali vya kufanya kazi hivyo basi hafai kuhudumu nchini Kenya, lakini majaji wanaeleza kwamba mawasilisho kama hayo hayana ithibati yoyote, na iwapo basi jaji mkuu na hivi jaji mkuu angetaka kuwasilisha kesi mbele yao, angewasilisha kesi hiyo kuwa swala la kikatiba, wala si swala ambalo linarejelea bali ya wakili huyo kufanya kazi hapa nchini Kenya. Na vilevile pia kumekuwa na jaji swala ambalo amelizungumzia jaji kuhusu mgongano wa maslahi wakati mawakili wa naibu jaji Mwilu waliwasilisha ombi la kutaka abandiliwe jaji huyu, uh, wakili fureshi na upande ule mwingine ambaye ni Noordin Haji mkurugenzi mpumem, wa, uh, wa mashtaka uh, ya umma, naye pia alikuwa na kauli akieleza kwamba iwapo basi nitamkataa huyu nami pia nitaomba, ntaomba mahakama pia iwasilie maseneta wawili James Orengo na Okong'o Omogeni ambao ndio wanawasilisha kesi hii upande wa naibu jaji Philomena Mwilu, na kusisitiza kwamba iwapo wataendelea kesi hii, basi patakuwapo na mgongano wa maslahi, ile conflict of interest. Hebu tumsikilize jajimja Pande zote mbili sasa zinaonekana zimepata jine afueni, lakini ina kisheria inavyoonekana ina ina, ni kwamba upande wa kuendesha mashtaka umepata afueni kubwa sana, kwa sababu jaji alikuwa anaona kama hiki ndicho kizingiti kikubwa sana kwake kuweza kuendeleza kiti ya jinai dhidi ya naibu jaji mkuu Filomena Mwilu na sasa Kennedy Wandela, uh, kama ilivyo watakubali huyu wakili Okongo Mugeni na James Orengo kuendelea kumwakilisha uh, Mwilu kutokana na kuwa kwamba pia ni wanasiasa kama ulivyosema, mgongano wa maslahi, wale ni maseneta, itakuwaje? Mahakama tayari imeamua, majaji, jopo la majaji watano tayari imeamua kwamba hamna itibati yoyote ya kuonyesha kwamba hawa hawafai kushughulikia kesi hiyo na hivyo basi wameruhusiwa na majaji hao kuendelea na hiyo. Mm -hmm. Kesi hiyo kwa hivyo, tunataraji kwamba kesi itakapoanza basi, uh, wale, ma, wale mawakili ambao pia ni maseneta katika bunge la Kenya la seneti wataendelea kushughulikia kesi ya uh, naibu jaji Filomena Mwilu na upande ule wa uh, mwendesha mashtaka ambaye Noordin Haji naye pia ataendelea na, na ile uh, wakili aliyemtoa Uingereza kule London, uh, uh, ile akaafurashi kuendeleza kesi Nakushukuru sana Kennedy Wandera kwa taarifa yako nzuri. Sasa tuelekee kwenye taarifa zingine za dunia. Kufungwa kwa baadhi ya idara za serikali kuu kunaingia mwezi wa pili na hakuna upande wowote unaofahamu hatima ya jambo hilo, lakini uchunguzi wa maoni unaoonyesha kwamba wamarekani wengi wanamlaumu rais Donald Trump kuliko wapinzani wa wa Demokrat kwa sasa na tayari hali hiyo imeanza kuonyesha jinsi uchaguzi wa 2020 utakavyokuwa. Wafanyakazi wa serikali wameendelea kupanga foleni kupata misaada ya chakula mjini Washington na bado hakujaonekana suluhu ya jambo hili la kufungwa baadhi ya idara za serikali kuu. Rais Trump ameendelea kugoma akishikilia kupata fedha za kujenga ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Meksiko, lakini Wademokrat wameendelea kugoma kuruhusu kutoa fedha za ukuta huo. Wakati huo huo, Rais Trump anasema atasubiri kutoa hotuba ya hali ya kitaifa mpaka pale kufunguliwa kwa baadhi ya idara za serikali kuu ambazo zimefungwa kwa sasa. Sitafuti eneo mbadala la kutoa hotuba ya hali ya kitaifa kwa sababu hakuna eneo ambalo linaweza kushindana na historia, utamaduni na umuhimu wa eneo la bunge, Trump aliandika katika ukurasa wake wa Twitter hapo jana. Natarajia kutoa hotuba ya kitaifa bora kabisa katika siku zijazo. Awali maafisa wa White House walisema walikuwa wakijiandaa kwa hotuba hiyo kufanyika katika eneo jingine, ikiwa ni pamoja na kwenye mkutano wa hadhara, ikiwa kama serikali itakuwa imeendelea kufungwa na mfanyakazi mmoja kutoka idara ya usalama wa taifa ya Sudan aliuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa, Jumatano usiku katika mapambano yaliyotokea katika katika katika kati ya vikosi vya kijeshi na wanausalama mjini port Sudan, taarifa za usalama zilieleza kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Hili ni tukio la kwanza la aina yake kati ya mapigano baina ya vikosi vya usalama na jeshi tangu wimbi la maandamano ya kuupinga utawala wa Rais Bashir kuanza nchini humo Desemba 19. Taarifa hiyo ilitoka kwa Meja Jenerali Muhamed Musa Omar, katibu mkuu wa kamati inayosimamia usalama katika jimbo la Red Sea nchini Sudan. Na Korea Kaskazini inajiandaa kwa mkutano wa pili kati ya kiongozi wake Kim Jong Un na Rais wa Marekani Donald Trump. Shirika rasmi la habari la Korea Kaskazini linasema Kim anatarajia kushiriki, uh, kushirikiana na Trump kwa nia njema ili kuweza kufikia malengo ya mataifa yote mawili. Ahadi ya Kim inatokana na ziara ma, ya makamu mwenyekiti wa chama tawala huko Korea Kaskazini Kim Yong Chol mjini Washington kwa maandalizi ya mkutano huo. Trump anataka ahadi thabiti kutoka Korea Kaskazini za kuachana na kutengeneza na kuendeleza programu ya nyuklia Jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka yote haya haya yanapatikana pia kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com na vilevile VOA Swahili kupitia Facebook, Instagram na vilevile Twitter. Mambo ya DRC, sherehe bado <laughs> zinaendelea endelea <laughs> na kabisa. Raia wanaonekana wana, kuna mambo ambayo wanatarajia kumwona rais mteule akiyafanya hasa uh, huko kivu kaskazini au mashariki mwa drc ambapo ni eneo lilikumbana na vita kwa miaka mingi sasa uh, mwandishi wetu wa huko goma ouster malivika aliongea na baadhi tu ya raia au wakazi wa huko goma ambao wana mambo wanataka au wako tayari kushirikiana na rais mteuli tu wasikilize unajisikia niko uhuru kwani mambo ya priso mambo ya kasho na waza imeisha Leo tumepata uhuru. Leo tumepata independence liberasion ya Congo, na watu wote wameitika hiyo. Uh, iyo vita ambayo ile pesa ilikuwa ikifanya na Felix Tshisekedi tutaenda naye pamoja, tutamsindikiza na sisi tutakuwa ku security juu ya vale kuchunga kidemokrasia. Sie tunasubiri Tshisekedi afa vitu vya mzuri asikwe sawa, le wale wenye wanatoka juu agefatana na wale wanatoka hapa kwanza. Hakuna vitu vya tafa hapa kwanza, yenye enye tunahitaji sana ni usalama wa raia, mawaishi nakwa mingi beni y tunataka atutoshe zile magrupe armé ju mulimaji aende alime sie atutarajie vitu ya Kisekedi, ju Kisekedi na kabila valikala wakezungumuza ni mutu mmoja. Make kabila atakuwa iko anajificha si mukisekedi make kusie vatu ya Marte Failu kabisa sana sana, matarajio ya Felix Kisekedi siye kama vile raia hatumurekonetre kama ni raisi wetu, kwani haiko ani, sisi tulimuchagua nani etene Kisekedi alikuwa hatukumupa kura. Kura zetu aliziiba, kura zetu zilikuwa za, za Martin Fayulu, wanaima raia haki yao. Sasa sisi kwa raia tunajua kwamba Tshisekedi hata tufalia kitu, kama unasikia. Uh, hizo ni hisia msetu, kama anavyopenda kusema ndugu yangu BMJ Muridi. Mambo kali kuna sana, kuna wale ambao wako tayari kabisa na wengine wanasema aseme Kabila amejificha ndani ya Chisekedi. Okay. <laughs> Usikia kabisa mwingine wao wafaulu, wanasema wee hatambui chochote, lakini ndiyo mambo na. Lakini umesikia kwamba uh, wengi kabisa hasa uh, uh, hilo eneo la kivu, Kivu, Kivu, uh, kaskazini, unasikia kwamba wengi wanatarajia kuona usalama ukirejea katika eneo hilo sababu kuna makundi ya waasi, wameyazungumzia hapa, wanasema kwamba kuna makundi mengi ya waasi sa, kwa hiyo wanasubiri kumwona Chisekedi akiyatokomeza au akiyaondoa kabisa haya makundi ya waasi huko Kivu Kaskazini. Kweli kabisa, ndivyo mambo yalivyo huko DRC, ambapo rais mpya Felix Tshisekedi anawapishwa hivi leo. Na kuna jina la tatu ambao analenga pale Felix Tshisekedi Chilombo. Aya, sawa sawa, ndivyo mambo yalivyo, na leo ikiwa siku ya Alhamisi ambapo tunarudi nyuma kimziki na kuangalia miziki ya kitambo, siku ya jana ni kwamba ulimwengu ulimpoteza mwanamuziki wa jazz, mwanamuziki aliyebobea sana na kupata sifa nyingi wa Zimbabwe, mwanamuziki Oliver Mtukudzi ambaye ali, aliaga akiwa na umri wa miaka 66 katika hospitali moja mjini Harare. Huyu atakumbukwa kwa kutoa zaidi ya albamu 58 na nyimbo zake nyingi ambazo zina sifa kweli, ikiwa mojawapo ni Todi na, ne, na Neria. Na sasa hivi tunasikiza wimbo wake Oliver Mutukudzi ambaye aliaga dunia hapo jana, wimbo Neria. ambaye aliaga dunia hapo jana huko nchini Zimbabwe, katika mji mkuu wa Harare. Sisi hapa VOA tukitoa pole zetu kwa familia yake Oliver Mtukudzi pamoja na watu wa Zimbabwe. Na tukiondoka huko Zimbabwe, sasa tuwatazame maneno ya ajira kuwa adimu na hali ya maisha kuwa ngumu. Sasa inakuwa kwamba kama huna kazi labda pengine, kuna mambo mengine mengi ambayo waweza ukajituma. Basi hapa tunaangalia baada ya kukosa kuajiriwa alipomaliza masomo yake. Julius Kamau huko nchini Kenya anasema kuwa amekuwa katika biashara ya uuzaji vitabu mitaani kwa miaka kumi na mitano sasa. Anaelezea VOA jinsi kazi hiyo inavyokimu mahitaji yake na familia yake. Kwa kusema ukweli, kazi kazi ziko, watu ndio wanaogopaga. Kama hii kazi nilianza mwaka wa elfu mbili na nne ikifanya hii kazi na hii kazi na hii kazi, imenisaidia ni vile tu katikati ya mwaka kunaka kazi sana, sio mwezi wa kumi na moja, Desemba, Januari tunavuna vuna kidogo, naweza pata pesa, unaweza kula hata mwaka mzima. Niliona kazi ya vitabu ni nzuri, watu wapo, wanaokopa vitabu vipya. Sasa mi nilianza kuweka vitabu kama tumagazine kidogo kidogo, hata siku moja na kapitoti kubwa, niliweza kama na vitabu kama za kupewa kama shilingi kama mia tu, vitabu napewa zile vitabu kukuu, kinua kitabu kama kama hamsini, kitabu nauza kama mia mbili, ikuwa imenunua mia nauza shilingi mia tano. Kwa hivyo kazi inazidi kuwa nzuri. Kama ya pili pia tuume ume kidogo wiki moja ya pili. Kama ya tatu pia tuume kidogo kidogo Afrika tiki. Wazazi wanatuletea. Hapa hapa tulipo poster. Mambo hapa ni kama headquarter, GPU pekee yake. Tutauziwa kwa vitabu kwa bei nafuu. Changamoto ziko nyingi tunakuwa nazo. Kwa sababu za saa zingine tumeweza kuja saa zingine usiku na kitabu, waambiwe kitabu labda kimeibiwa shule, na wewe hukujua kama kimeibiwa, mara unakuja unashikwa. Wewe, polisi mambo inakuwa, nyinyi mnaungana pesa, unatoka unaachiliwa. Changamoto ni kama hizo. Kwa vile nimefaidika katika hii kazi ya vitabu. Kwa sababu wakati nilipoanza hii kazi, kuwa na kuanzisha nyumba, lakini sasa hii Mungu amesaidia, nimenua kiwanja kwa, anaishi kwangu sasa na nyumba ya kama sita. Watoto wangu wanasoma shule za bweni. Kazi kama kazi, hakuna kazi, ziko kwa hivyo mtu akisema hakuna kazi ua ni mvivu miile tu. Mchagua jembe si mkulima, mchagua jembe sio mkulima. Aya, mambo ndio hayo. Ushauri mwafaka kabisa. Jamaa amejikimu kwa kuuza vitabu kwenye barabara ya, kwa hivyo amejipatia ajira yake. Amemaliza masomo lakini akawa ha, ha, ha, hajapata ajira, kajiajiri mm-hmm, mwenyewe na anauza vitabu na maisha yanaendelea. Na sasa, kabla ya kuangalia mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, nilikuwa nimemtaja Oliver Mtukudzi, yule mwanamuziki aliyepumzika ama kuaga dunia hapo jana. Basi tukauliza swali tukakuuliza unamkumbukaje wewe mwanamuziki huyu Oliver Mtukudzi? Nikianza naye huyu, Abdallah Mahambi anasema namkumbuka na wimbo wake maarufu wa Neria. ne, ne, Neria ni, yeah. ni utumeucheza mm -hmm. mm hu -hmm. Ralph Mbegu anasema marehemu alikuwa mwenye kupiga muziki wa kienyeji aina ya kipekee, pole sana watu wa Zimbabwe. Naye Martin Mtafi anasema namkumbuka kwa wimbo uitwao Vuma wa Sakala. Elia Msanga anasema huyo ni moto wa radi, alikuwa noma i say <laughs> Eh, haya basi, Mavugo Chaza anasema ni shujaa wa Zimbabwe, Rest in peace, anamwombea mapumziko mema. Basi hivyo hivyo ndivyo msimamo wetu na ombi letu, tukiwaombea watu na familia yake kutoka Zimbabwe wakati huu wa majonzi, wapate nguvu ya kuweza uh... A, tukiendelea... Mm. Mm -hmm. Tukiendelea sasa tunaangalia baadhi ya maswala yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii kabla ya kutamatisha VOA Express hivi leo, na naona kuna mengi sana yanayoendelea kuchapa vyombo vya habari mm, hasa huko, huko Kenya. Uh, kuna maamuzi yaliyochukuliwa na mahakama kuu ya Kenya. Maamuzi yenyewe ni kama vile kuwakataza uh, watoto wa shule ya sekondari wa Kiislamu kujielekeza kwenye shule wakivalia, uh, yale mavazi kuna vazi moja naitwa hijab na haya ni kutokana na, um, mashtaka aliyotolewa na shule hili ambalo linapatikana katika eneo la Isilio, ni shule ambalo liko chini ya umiliki wa kanisa la Kimetodisti. Lakini nikumbushe tu kwamba uh, mahakama ya rufaa ilikuwa iliruhusu wanafunzi hao kujielekeza shuleni wakivalia hii hijab. Sasa kwa hiyo uh, hii imezungumziwa kwenye mitandao ya kijamii e, wanasema kuna mfano um, huyu anaitwa Shaf, Shaf Shafii anasema haya, basi ikiwa mwanafunzi Mkristu atakwenda kwenye shule la Waislamu itamlazimu afuatilie sheria za shule hilo la Kiislamu na yeye sare au uniform atakayevalia mwemo kuva na kuvaa hijabu na iwapo mwanafunzi ambaye sio Mwislamu hmm, atajielekeza kwenye shule ambalo sio la Kiislamu, basi na yeye anatakiwa kuheshimisha sheria na taratibu za shule hilo, na yeye avae uniform kama shule hivyo na vilazimisha, maanake asivae jilibabu sababu yeye ameenda kwenye shule ambalo sio la Kiislamu. Huyu anaitwa Shaf Shafi. Alafu huyu, kuna yeye anajiita Jicho, anasema ah, kuna maamuzi kabisa ya kipuzi. Anasema majaji sasa wamekuwa kama vile wanaharakati hawa, mm -hmm, tekelezi sheria namna ninapoangalia pia huko huko nchini Kenya ni kwamba, baada ya Rais Uhuru Kenyatta kufanya hatua ya kumpa wadhifa wa juu kabisa aliyekuwa waziri wa mambo ya ndani Fred Matiangi na ikasemekana kwamba sasa mawaziri wote watakuwa mjibu yeye naye atakuwa na mjibu rais, yani atakuwa moja, atakuwa moja na mjibu mjibika, rais. Anawajibika kwa rais na atasimamia maswala yote ya maendeleo na utekelezwaji wa maendeleo nchini Kenya. Maswala mengi yameibuka, wengine wakisema kwamba uh, inaonekana kama labda ni hujuma kwa naibu rais lakini wakati huo huo naibu rais mwenyewe pia amezungumza wakati akikutana na viongozi wa kanisa la Kipentekosto. Anasema kwamba hatua ya rais anaiunga mkono na kwamba wote lazima wahakikishe kwamba wanaheshimu uamuzi wa, wa rais na kutekeleza maswala kama alivyoamuru, na kabla ya muda kumalizika ni kwamba rais mpya anapoapishwa huko DRC ni kwamba Marekani imetoa taarifa rasmi kwamba imemtambua Felix Chisekedi kuwa rais mpya wa DRC kupitia msemaji wake wa wizara ya mambo ya nje Robert Paladino, wanasema kwamba wamemtambua na kuwapongeza watu wa DRC kwa kudumisha amani huku pia wakimpongeza rais anayeondoka, uh, Joseph Kabila kwa kukubali kupokezana madaraka kwa njia katika ya, amani. Njia ya amani. Haya, nafikiri ni hayo tu kwenye mambo ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma kwenye mitandao ya kijamii nikiamini kwamba popote ulipo hali ni sawa, na pia sisi tunawapongeza watu wa DRC vilevile, bila <laughs> shaka na kuwatakia kila laheri, na huyu kiongozi mpya naendi kumtakia kila laheri kwa sababu kibarua ni kigumu kabisa. Aha. Basi inaonekana muda tuliokuwa nao ndio huo. Kutoka VOA Express, jina langu Harizon Kamau nikiwa na mwenzangu hapa, Patrick Nduwimana, kwa pamoja tukikutakia jioni njema na hadi kesho sana wakati kama huu, kwa heri ya kuonana.