kutoka studio 15 hii ni voa express hii ni voa express kutoka hapa marekani jiji kuu la washington dc friday wengine wanasema ni furahi day hata kwetu hapa ni furahi dei, japo kuwa baridi nayo ni kali kabisa, lakini usiwe na wasiwasi, gurudumu tutaendesha la VOA Express. Jina langu niite Harison Kamau. Na mimi ni Patrick Nduvimana. Ni furaha kusafiri nanyi wasikilizaji wetu, popote pale mlipo. Harison, katika Express leo tunazo habari kabisa motomoto. Uh, tukianzia huko Kenya, jamii ya wasomali uh, waishio huko Nairobi wametoa tu uh, salamu zao na kutoa hisia zao bado, baada ya shambulio la kigaidi la hapo Jumanne. Tusikilize wanasema nini. Hata sisi wana waisikii, tumepoteza vijana wetu wasomi, ambapo wangekuwa viongozi wa kesho, mliona wakizikwa juzi. Haya, ah, basi uh, mambo yanaelekea hivyo. Pia tutaenda kule DRC tuangalie tunapo tunapongoja kutangazwa kwa mshindi wa uchaguzi, hali ya vuta ni kuvuta inaendelea baina ya vyama, wengine wakisema isitangazwe kabla ya uh, matokeo yale kuthibitishwa, na wengine wakisema kwamba matangazo yafanyike mara moja. Kwa hivyo tutaangalia hali ilivyo huko DRC, na pia ikiwa Ijumaa, jicho letu linamulika kitu, hebu tusikie jicho linamulika nini. Aina ya wapenzi tunaokuwa nao wakati mwingine inaweza ikawasababisha, ikawa ndo chanzo cha kutofanikiwa kimaisha au kutosonga mbele kimaisha. Hizo ni baadhi ya habari, lakini vilevile vile kwa vile leo ni furaha dei kama ulivyosema, tutakuwa na mambo ya burudani na spoti. Lakini nafikiri bila kuchelewa, tuungane naye Kennedy Wandera huko jijini Nairobi. Kennedy Wandera, aa, tupe Uh, mengi yanayojiri baada ya shambulio lile la kigaidi la Jumanne. Jamii ya Somali nayo imejitokeza kutoa uh, tamko. Tueleze wanazungumza nini nchi, um, uh, inaendelea ku, uh, serikali inaendelea na uchunguzi kuweza kubaini ni kipi kilichojiri, ni kina nani waliofanikisha upangaji wa, upanga, wa shambulizi hilo lakini hayo yakiendelea, jamii ya, ya uh, wasomali naishi hapa Isulii ambako kuna idadi nyingi ya uh, Wakenya wengi ambao kutoka jamii ya Kiislamu wamejitoa akimasomaso na kuzungumzia suala hili ambalo limeigubika nchi koradi na wanaeleza kwamba wanaunga jitihada za wa serikali kupambana na magaidi, kwa sababu magaidi hawajui kabila na hawajui dini, na hivyo basi wakitaka kwamba serikali iendelee kufanya msako na kuweza kuwakamata wale wote waliohusika katika upangaji huo. Hebu tuwasikilize walipoeleza. Hata sisi wana Waisilii tumepoteza vijana wetu wasomi, ambapo wangekuwa viongozi wa kesho. Mliona wakizikwa juzi na tunasikitika sana na sisi hatuungi Al-Shabaab mkono wala chochote. Sisi tunaungana na wananchi wa Kenya kama Wanakenya wengine katika masikitiko hiki ambacho kimetuudhi sana na kimetupa jeraha katika moyoni wetu. Mm-hmm. Wandera, tunasikia mkazi hapo wa Isli akizungumza na kukemea na kusema kwamba mambo yaliyotekelezwa ama mashambulizi yale, kama hawayaungi mkono ya, unajua, kwa sababu kulikuwa na aha, sababu tetesi wanasema kwamba labda pengine ni watu kutoka Somalia, walishambulia maalshababla. Kwa hivyo jamii ya Wasomali nchini Kenya wenyewe wameshajitenga na kusema kwamba kwa hakika sio, ni watu wachache waliopotoka ambao wanafanya mashambulizi nchini humo. Sijui kama Wandera bado uko kwenye laini. E, nipo nipo Haya basi, endelea kutueleze, hali ilikuwaje na ni baadhi ya watu wengine wa gani ambao wamezungumza. Na kauli hiyo pia imetolewa na wale wakuu wa dini ya Kiislamu wanaitwa Sheh Halifa Kiwa kule Mombasa, akieleza kwamba nchi inafaa kuunga ku, mkono juhudi za serikali kupambana na ugaidi, na hivyo basi, kama jamii hiyo wakahakikisha kwamba wanaunga serikali mkono. Hebu tumesikiliza alivyoeleza Sheh Halifa. Kwa wananchi wa Kenya, vitendo kama hivi visitugawanye kwa kabila, kwa dini, kwa maeneo, kwa taifa, kwa sababu tumeshuhudia ni watu wa aina tofauti ambao kwamba wamefikwa na maafa haya, miongoni ya wale waliofariki. mm -hmm. na vile wale wale... Mm -hmm. Na vile vile, sasa kuna utaratibu mpya ambao umetangazwa leo na serikali ya Kenya kufikia ile idara ya usalama na huyu mkurugenzi wake mtendaji ambaye anaitwa Fazul Mohamed anaeleza kwamba sasa walinzi wa majengo makubwa kutoka katika kampuni za kibinafsi nao wataweza kupewa, wataingizwa katika mfumo wa serikali, ambapo sasa watakuwa wanapewa silaha ambazo ni bunduki kulinda majengo yale, na wakishaondoka basi, wakishaondoka maeneo hayo ya kufanyia kazi, kuna mahali ambapo wataweka silaha hivyo wakielekea nyumbani lakini watafanywa hivyo tu wakati watakapokupata mafunzo zaidi lakini nisikilize fazil muhamed anavyoeleza your work now is fully recognized and we are going to have a harmonized coordination between the private security officers yourselves and the national security organs by the national security organs i mean the national police service the national defense and the national intelligence service and if we trust you to take care of such huge nhuyo zuri akieleza kwamba sasa serikali kuu inatambua mchango wa walizi kutoka makampuni ya kibinafsi na serikali itaendelea kuwaweka ku, kuwa katika uainishaji wa mfumo wa, wa usalama nchini mm -hmm. Basi watapata mafunzo mm -hmm. zaidi kuweza kuendeleza juhudi za kulinda usalama nchini Kenya. Basi kwa kifupi kabisa, kabla ya kuondoka Wandera, hebu tueleze basi, baada ya mashambulizi yale, siku mbili zimepita, hali ikoje ya kiusalama katika jiji la Nairobi na wananchi wanasema nini? Usalama umedumishwa kila mahali. Ukitoka maeneo kilomita chache au hatua chache tu utakutana na maafisa wa polisi wanaoendelea kufanya kupiga doria, na vilevile ni sisitize kwamba uchunguzi unaendelea kuwatafuta wale ambao serikali inaamini kwamba huenda walifadhili au kupanga shambulizi hilo, na kamata kamata inaendelea na tutaweza kujua mm -hmm. imefikia wapi, lakini uh, uchunguzi unaendelea. Asante sana Kennedy Wandera, tukitakia jiji la Nairobi usalama wakati huu wa wiki. Kendi. Basi moja kwa moja kutoka huko nchini Kenya tunaelekea DRC ambapo Austel Malivika anatueleza kuna uamuzi ambao umetolewa, ama ombi ambalo limetolewa na Umoja wa Afrika kwamba uh, tume ya uchaguzi nchini humo DRC, seni iweze kuahirisha ama kutoa muda zaidi kabla ya kutangaza matangazo, yani nani ambaye kuwapisha rais mpya, wakisema kwamba uchaguzi huo, kutokana na utata, basi unahitaji muda zaidi ili kuthibitisha kwa hakika nani aliyeshinda uchaguzi. Lakini chama tawala na vyama shirika wamekataa wakisema kwamba seni kamwe hahitaji kuelezewa la kufanya. Na au, hebu tupate taarifa yake Sirile Muhonja kutoka vyama tawala, hasa kile cha peperli chake Rais Joseph Kabila, wamesema kwamba wamepokea shingo upande hatua ya umoja wa nchi za Afrika kuomba shughuli za kuhesabu kura zisimamishwe Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sirile Muhonja nimezungumza naye kwenye laini ya simuna simu. Tunadhani jambo kama hilo haitakubaliwa kamwe. Mnahitaji nini? Ilicho muhimu ni kwamba uchaguzi ulifanyika, raia yetu iliteulia wanaowataka yule ambaye atatangazwa na Mahakama Kuu ya Katiba ya nchi ili atawazwe kama rais wa nchi, na yatikisho ya kwamba uhuru wa nchi yetu na demokrasia yake inaheshimiwa na ulimwengu na mataifa yote. Na ndiyo msimamo wa serikali ya wakongomani pia wa SADC ambacho Upande mwingine vyama vya upinzani vyapongeza umoja wa nchi za Afrika kusikia malalamiko yao, kama anavyozungumza bados kutoka upande wa lamuka yake Martin Fayulu. Tunashukuru juu umoja wa Afrika inatuletea mawazo kama na hayo ya kusema tuweze tusimamishe kwanza, yaani tuanze tukaongea nao kidiplomasia, tunasema wanafanya kazi nzuri sana ili wakongomani wafikie ukweli ambao waliweza kuchagua. Wachambuzi wa masuala ya kisiasa waomba pande hizo kupata suluhisho la haraka. Plasidi Nzilamba ni kusema kuwa e, msimamo huo wa umoja wa Afrika ni umefanya uchambuzi wa hali gisi ilivyo, na unajua kama SADC ilikuwa katika mkutano huo na SADC ilikuwa pia na wachunguzi humu wakati wa uchaguzi wote, wanaripoti na wanajua yote ambayo yalipitika humu, ndio sababu wamechukua msimamo wa kusema kuwa Uh, korti ya kikatiba isitangaze kwanza matokeo yake kwa sababu inaweza kuleta tena hatari kubwa. Uchaguzi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo uliofanyika tarehe 30 Disemba huenda ukazua vurugu iwapo pande zote za kisiasa hazitaweza kukaa na kupata suluhisho. Hoser Malvika, Sauti Amerika, Goma. Kama umesikia kwamba wakongomani wamepokea kabisa kwa hisia mseto uh pendekezwa ombi hili la Umoja wa Afrika, na ombi hili lilikuwa inaelekea mahakama ya kikatiba ambayo ndiyo inatarajiwa kutangaza matokeo rasmi ya uchaguzi wa Disemba thelathini. Na sasa hapa kuna ombi aina mbili, kuna ombi ambalo lilikuwa imetolewa na Sadik, na sasa kuna la Umoja wa Afrika. Ni kama vile kuna mkanganyiko kidogo mm -hmm. Lakini hawa viongozi wote walikuwa wote mjini Addis Ababa mm -hmm. katika kikao kimoja no, uh, cha Umoja wa Afrika mm -hmm. Sasa kwa hiyo uh, wanasema ni viongozi wa nchi kadhaa za Afrika ndio wametoa wa, ndi wa sasa hii hii taarifa ya pamoja. Lakini eh, kwa haraka haraka tu ni kwamba serikali kupitia msemaji wake, serikali ya DRC kupitia msemaji wake Lambel Mende wamepinga kata kata ombi hilo la umoja wa Afrika. Wanasema umoja wa Afrika hauna shinikizo lolote la kutoa kwa mahakama ya katiba ya DRC sababu ni uhuru, hii ni kama vile kuingilia uhuru wa nchi. Basi hebu tupate habari za dunia, na tunaanza huko, uko Kongo, ambapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Yani, serikali imekataa mapendekezo kama mwenzangu alivyosema ya umoja wa, mafri, ya Afri, wa Afrika kuchelewesha kutangaza matokeo ya mwisho ya uchaguzi wa rais uliokuwa na mzozo. Serikali imesema mapema leo matokeo ya mwisho ya uchaguzi uliofanyika Desemba 30, ambao uligubikwa na ghasia na shutuma za wizi yanatarajiwa kutangazwa mara mahakama ya kikatiba itakapotoa uamuzi wa changamoto za kisheria kuhusu matokeo ya awali, ikiwemo kutoka kwa kiongozi wa upinzani na mgombea urais aliyeshika nafasi ya pili Martou Fayulu. Uamuzi wa mahakama unatarajiwa kutangazwa leo au kesho Jumamosi, lakini umoja wa Afrika umetoa wito baada ya mkutano mjini Addis Ababa hapo jana kwamba matokeo ya mwisho yaahirishwe, ikisema kuwa utaratibu wa kuhesabu kura ulivurugika katika uchaguzi huo ambao ungewezesha Kongo kukabidhiana madaraka kidemokrasia katika miaka 59 ya uhuru. Na huduma ya intaneti in nchini Zimbabwe imezimwa leo Juma, baada ya mamlaka kuongeza marufuku ya mawasiliano na kuhusisha ya barua pepe, wakati umoja wa Mataifa ukisihi kumalizwa kwa ukamataji unaofanywa na usalama kwa raia, na hivyo kuchochea siku kadhaa za maandamano yanayosababisha vifo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, serikali imesema watu watatu wamefariki wakati wa maandamano ambayo yalizuka Jumatatu, baada ya rais Emerson Mnangagwa kuongeza bei ya mafuta ya gari kwa asilimia 150. Mawakili na wanaharakati wanasema idadi ya vifo huenda ikawa juu zaidi na kwamba majeshi ya usalama yanatumia ghasia kufanya ukamataji holela ili kuzima ghasia hizo. Jopo la rufaa katika mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC limetupilia mbali juhudi ya mwisho ya ombi lililowasilishwa na waendesha mashtaka muda wa kuongeza muda wa kuzuiliwa kwa wanasiasa wa Ivory Coast aliyekuwa rais Laurent Gbagbo ambaye alifutiwa mashtaka ya ukatili wiki iliyopita. Uamuzi wa jopo la majaji watatu wakikubali kutupilia mbali na wawili wakipinga waliamuru Bagbo na mshirika wake Diblegodei washikiliwe mpaka pale washika watamaliza kushughulikia ukamilifu hoja za upande wa mashtaka. Na wachunguzi wa serikali ya Marekani wanasema utawala wa Trump huenda uliwatenga maelfu ya watoto wahamiaji kutoka kwa wazazi wao kuliko ilivyoripotiwa awali. Ripoti kutoka kwa mkaguzi mkuu katika wizara ya afya na huduma za binadamu inasema kuwa idadi kamili ya watoto waliotengwa haijulikani kwa sababu serikali haijaweka rekodi nzuri. Mwaka jana, ikiwa ni matokeo ya amri ya mahakama, maafisa wa Marekani wamesema watoto zaidi ya elfu mbili wametengwa kutoka kwa wazazi hao au watu wazima waliofuatana nao na kuingia nchini Marekani kinyume cha sheria. Naendelea kusikiliza VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Naam Harrison, sasa baada ya kuzifuata habari za dunia, tuelekee katika maswala ya jicho letu. Jicho letu, tunaelekea huko Tanzania ambapo mwenzetu Lucy Patrick amezungumza tu na baadhi ya wa Watanzania wakizungumzia namna mpenzi anaweza kukusaidia katika maisha yako kujiendeleza. Basi tusikilize wanasema nini. Aina ya wapenzi tunaokuwa nao wakati mwingine anaweza ikasababisha ikawa ndo chanzo cha kutofanikiwa kimaisha au kutosonga mbele kimaisha. Um, kwa sababu nyingi, mmojawapo, um, ni kama vile kutofautiana vipaumbele, kuwa na ndoto tofauti unapanga. Mmoja anapanga hiki mwingine anapanga kile, uh, katika matumizi ya kawaida ya kipato chenu ambacho inaweza ikawa ni fedha, wakati mmoja angetamani ajenge nyumba, mwingine angesema anatamani anunue gari, mwingine anatamani kwenda na fashion, kwamba kile kinachokuja kipya anatakiwa awe nacho. Tunachukulia kwa mfano nguo, mwanamke au mwanaume anaweza kanatamani kila kila kitu kinachotoka kipya aweze kupata, lakini mwanaume wakati mwingine yeye anafocus kuangalia maisha ya mwingine ya mbele, kwamba baada ya hapo tunatakiwa tuwe nani, kwa anaweza kaa anafikiria sana nyumba na vitu vingine vya msingi, wakati mwanamke anafikiria kwamba vitu vya bei kali, na yote hii pengine inatokana na kukopi kukopi maisha ya watu wengine. Maana yake ni kwamba labda pengine unaangalia wenzio huko mtaani, bila kujali wenyewe kipato chao chanzo chake ni nini, au wana vyanzo vingapi, au wana hela kiasi gani, au wenyewe wameanza kuwekeza muda gani. Wewe tayari kuona tu yeye anatoka hivi, na wewe unatamani utoke hivi. Kwa hiyo kuna wakati fulani mwanaume au mwanamke atatamani tu kuishi maisha ambayo si ya kwake. Lakini ikishakuwa sasa tofauti kati ya mwanamke na mwanaume hao wawili wanaoishi pamoja, ukisha tofautiana kimawazo, basi automatically ni kwamba hataweza kutembea kwenda mbele. Kila mmoja atakuwa anaangalia vipaumbele vyake ambavyo angetamani vifanikiwe. Mimi nataka kifanyike hiki na mwingine anataka kifanyike kile, then mwisho wa siku hamwezi mkasonga. Ni kweli kwamba wakati mwingine kutokuendelea kimaisha husababishwa na mpenzi uliye naye, kwa sababu maendeleo yanahitaji sapoti, aidha ya mwanamke ya au ya mwanaume katika mahusiano yao. Kuwosekana kwa support miongoni mwao huleta kudidimia kimaendeleo, kwa sababu unapomsupport mwenzako hata kimawazo tu, sio lazima umsupport financial, hata kimawazo tu inaweza kumboost katika kufanya business anayo iran inakuweza kufanikiwa vizuri. Yapo matumizi mengine yasio natija yanayotokana na background. Kuna wakati fulani maisha yenyewe tuliyotokana nayo kwenye maeneo yetu tunayoishi yametofautiana. Mwingine ameishi maisha, maisha ya aina fulani ya juu kidogo mwingine ya chini kidogo koo mwingine atapendelea kuishi maisha ya kawaida, ili kusudi aweze kutoka mahali alipo, lakini mwingine angetamani aishi maisha aliyotoka nayo kwao, ambayo automatically alikuwa juu. Kwa kama kwenu mlikuwa mnakula mboga tisa, basi utatamani ule mboga tisa na wakati kumbe, sasa hivi uwezo wenu nyinyi unapokuwa na mwenzio mmeo, mna uwezo wa kula tu mboga mbili. Ukisema kwamba mimi nyumbani kwetu tulikuwa tunaishi hivi, sasa huku tunatetesheji hivi, then unalazimisha kuingia kwenye matumizi ambayo mwanaume au mwanamke anaweza kaingia kwenye matumizi ambayo pengine yanaweza kafanya siweze kufanya mambo mengine mpaka hapa jicho linakuwa halina la ziada. Kwa siku ya leo, mimi ni Lucy Patrick, VOA express. Haya basi, umepata mambo pale kwamba mpenzi ama mtu ambaye mnaishi ama kushirikiana naye, mambo ni mawili, huenda aka mambo yakenda vizuri au yakenda mrama, akawa sehemu ya, aka ya... <laughs> fanaka yako eh, au kutarebuka kwao matatizo lakini eh, <laughs> <yata matatizo. laughs> la muhimu hapo anazungumza eh. Lazima kuwepo uelewano kati ya wapenzi sasa. Pale kuelewana nao kunataka muda na subira pia, ndivyo ni kitu ambacho kinatokea mm -hmm, katika jamii mnapoelewana mm -hmm. no. mambo yatakwenda vizuri katika uh, mapenzi yenu au ndoa wa yenu. Aha. Lakini ikiwa hamuelewani, ikiwa kuna uh, vuta ni kuvutia kila mara, basi mambo yatakwenda vibaya tu. Ah, na tunapoendelea shughuli za serikali idara, baadhi ya idara za serikali kuu hapa Marekani zimeendelea kufungwa sasa, imekaribia karibu siku thelathini. Ni, ni rekodi kabisa katika historia ya Marekani. Leo ni siku ya ishirini na nane ni bi... karibu mwezi mzima, mzima, imepita karibu zaidi ya siku kumi kupita rekodi iliyokuwa mwanzoni, wanakwambia haijawahi kutokea katika historia ya Marekani. Na sijui kama pat kumejionea kwamba jiji ni kama sikukuu kila siku, hakuna watu, ni kama hakuna Jumapili, hakuna, hakuna movement kabisa <laughs> Uh, mambo yamenyamaza, migahawa mingi imefungwa kwa kweli, kwa sababu hata parking parking za magari ni tupu, hamna magari ni, ni tupu kwa kweli, kwa sababu wetu wengi hawaji kazini. Wanasema zaidi ya takriban wafanyakazi 1800 wa serikali hawapokei mishahara na shughuli kuna zo... baadhi wamelazimishwa kwenda nyumbani kukaa na wengine wameambiwa fika kazini, lakini usiombe mshahara. Na tunapozungumza ni kwamba unapotazama vyombo vya habari, hususan kama televisheni ya Fox, ni kwamba uh, wimbi la wahamiaji kutoka Honduras bado wanaelekea katika mpaka wa Marekani. Basi hii, hii itatatiza zaidi uh, uh, sababu unajua mvutano ni kati ya rais Trump na Wademokrat, sababu yanaomba pesa ya kujenga ukuta ili kuzuia hawa wahamiaji. Haya, basi ndivyo mambo yanaendelea, lakini ndani ya View Express mambo ya kwendi bila muziki. Tunaelekea nchini Uganda, tunampata Sheba anasema muwe pata kazi nakwambia ni miondoko ya Kiganda. Ulisikia Harrison, hebu nikuulize u unapenda sana ngoma za ngoma sana za, za, za unapenda sana ngoma za Uganda? Hebu nieleze kidogo tu, unaelewa. Hapa unazungumza ma ni mapenzi pale, ukisikia simesikia mapenzi ya kidogo, unabora upate kitu kidogo ambacho kinaashiria tena miondoko wenyewe unakueleza pale, mapenzi yamenoga, na sijui kama sio kiganda peke yake. Mimi umegundua, nimependa nyimbo za Burundi na Rwanda na Afrika Kusini, maanake muziki wanasema ni lugha ya wanadamu wote, mm-hmm. hata Wimbo wa Kichaina, bila hata kuelewa, utasikia kwamba unapoza moyo. Unaona? Hapa nimesikia anazungumza neno la Kirundi, sijui kama na, na katika Luganda ni hivyo hivyo. Amezungumzia rukundo. Sasa rukundo maana yake ni mapenzi. Nimeshapata mambo. Lakini amezungumza pia kwa Kiswahili mapenzi. Hawa sema ongeza style. Basi ukishasikia tu kidogo mapenzi basi jua mambo yanakwenda vizuri kabisa. Abagambe bagambe, wanaosema waseme uh -huh. Na, yeah, sijui kama nimetafsiri vizuri. Umetafsiri vizuri basi, wanasema waseme kama Fiona wa maya ananisikiliza. <laughs> Nafikiri nimezungumza maana nimetafsiri vilivyo. Haya basi, mambo sasa tunaelekea kwenye burudani ama entertainment, ambapo katika burudani na michezo hivi leo, Sandy Shomari amezungumza na mwandishi wetu George Njogopa akiwa kule Dar es Salaam, na kutaka kujua yanayojiri huko mwishoni mwa Juma. Hebu tumsikilize. Na Msanda Shomari, kumekuwa na shamra shamra kubwa weekend hii, wakati ambako Watanzania wakipeleka macho yao kila pahala, lakini tuanze katika kandanda. Pamoja na kwamba klabu ya Yanga imeendelea kuika katika mchezo yake ya ligi kuu soka Tanzania bara, lakini mashabiki wengi wa kandanda wanapeleka macho yao huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako Simba inachomoza katika mchezo wake wa klabu bingwa barani Afrika katika makundi, wakati itakaposhuka dimbani hapo kesho kucheza na Vitalo ya huko huko DRC. Simba imeondoka na lundo la mashabiki ikiwa anajitamba itafanya vizuri katika mchezo huo, kwa sababu katika mchezo wa kwanza uliochezwa wiki iliopita hapa Dar es Salaam dhidi ya Jusur kutoka huko Algeria, waliondoka na ushindi wa bao tatu kwa sifuri na hivyo ushindi huo unawachagiza mashabiki wa Simba wakiamini kwamba wataendelea kutamba. Kumbuka kwamba sande katika kundi hili no. klabu ya Simba ndio inaongoza kwa tofauti yeah, ya mabao ya kuweka kimiani, na hivyo mchezo wa kesho, kama simba itashinda tena basi, ndo itakuwa furaha kubwa huko Msimbazi na bila shaka huko Jangwani nikilio, kwa sababu katika mchezo uliopita mm, mashabiki wa Yanga walikuwa wakishangilia timu ya Josoro kutoka huko Algeria. Ndivyo mambo ya kandanda hayo. Unajua tena, weekend inakaribia hiyo, mm, tayari mm, tuseme weekend ndo baada ya yeah, kazi Uh, watu wataanza kujichomoza chomoza katika vijiwe vya burudani wakijipongeza kwa kazi ya wiki nzima. Burudani zimetawala katika kila sehemu, kuanzia uh, mziki wa dansi na katika kumbi za starehe hizi zinaopiga mziki wa kisasa. Lakini kikubwa sana nachokiona, kumekuwa na hali ya kuhamahika ama tamaa inayotokea mashabiki wa burudani, kwa sababu tunaambiwa muda mchache ujao, au mwezi ujao zile sheria zilikuwa zikibana kumbi za starehe au baa kufunga inapofika saa sita, sasa sheria hiyo itabadilishwa itakwenda masaa ishirini na manne. Yaani wana Dar es Salaam sasa watakuwa nakula bata wanavyosema wenyewe, masaa ishirini na nne. Mkuu wa mkoa amesema ameaunda tume maalum kamati, niseme ambayo, itaratibu namna itakavyoweza kutekeleza swala hilo. Na sande, kama unakuja Dar es Salaam wakati mwingine, basi usiogope kuondoka katika kilabu, kwa sababu itakuwa tayari ishafunguliwa masaa ishirini na manne, masaa ishirini na manne. Kazi kweli kweli! Kwa hiyo <laughs> itakuwa mambo ya kusema saa sita ukalale, halipo tena swala hilo <laughs> na kabisa ni burudani kama wanavyosema wenyewe, kazi na bata. Basi ndo hivyo tena, wenyewe wanavyodai hapa Dar es Salaam, ni mambo ya sandi hapo. Najogopa kweli kabisa, wako katika mudi, unapenda bata kwa kiasi fulani. Unajua tena Marekani ya uepuki, si unajua mambo ya badaye kiki. Sasa jana kuna swali tuliuliza, kuna huyu spika wa bunge la Tanzania Job Ndugai alikuwa amelalamika nasema kwamba yule Mbunge wa upinzani, uh, Zito Zito Kabwe. Kabwe. Anasumbua sana, anasema ni msumbufu sana, sasa, swali lilikuwa ni je, ni kweli Zito nasumbua? <laughs> Ha, ya, basi, basi wamejimwaga hapa. Aha, wakasema nini huyu anaitwa Ndeaka, anasema ni Ndeaka jina lake kabisa <laughs> gumu kusoma, lakini anasema bombadia ndizo zinasumbua. Mwaka mmoja wa kazi tu zinataka kwenda service ya bilioni kumi na tatu, sijui zimeshaingiza bilioni mia moja ama vipi Haya, Elias Shalomaki anasema huyu spika kwa kweli mimi simpendi. Haya, good luck mle anasema anajua anachokifanya, tena angemtumia vizuri mambo yangekuwa ya mazuri sana. Namwomba Zito usi, ujasiri uzidi zaidi na zaidi. Alex Kapana anasema Zito mzito ndivo anasema <laughs> naye huyu anaitwa Njongo Mpenda wa, kutoka Tanga. Nafikiri tatizo kwa uelewa wangu, Zito na elimu kushinda Ngai, ni lazima aone, anamsumbua kweli kabisa. Ni baadhi ya majibu, na pia tuna washukuru wengine ambao tutaweza kusoma labda maswali kutokana na muda, lakini tunakuona wewe Mahmud Bakari, Nicola Damas, Lusana, uh, Rajiliona, Washria, Hasumbui, Lukak, Stefano Bruno, Kalanga, Jokima Mfikwa na jasi pombe miongoni mwa wengine wengi. Asante sana kwa kuendelea kusikiliza VOA Express, na sasa tutazame tu baadhi ya mambo yanaovuma mitandaoni. Basi ikiwa Ijumaa tupashe, basi mimi, mimi nawapeleka kule Asia. mm -hmm. Sasa sikia maneno hapa, kuna sherehe za kidini ambazo hufanyika kila baada ya miaka mitatu nchini India mm -hmm. na kuvutia mamilioni ya watu mm -hmm. Sherehe hizo zinajulikana kama Kumbh Mela, ama sherehe za Nyungu. Wakati huu zinafanyikia mji unaitwa kaskazini mwa India ambapo waandalizi wanasema kuwa wanatarajia watu hadi milioni mia moja hamsini 0 uh, na kuambia kufika na kuoga kwenye mkutano ya mito mingapi? Mitatu. mm -hmm. kuna ule mto wa Ganges Yamuna na watu, watu milioni moja hamsini bas, katika sherehe kama hizi ambapo nafasi ya kuwaona, uh, katika sherehe kama hizi ambapo kunatokea nafasi ya kuwaona watu maarufu wa kidini ambao huwa wametawazwa kabisa wanajulikana kama Naga Sadhus. mm -hmm. wa wanaishi kwenye mapango eh, kama nyoka, nyoka. <laughs> na hawavai nguo Naga Sadhus uh, hula kiapo cha kutokuwa na wake Walakutamani mali ya dunia, kwa hivyo wanaishi pangoni milele. Wanatokea oh. Wakatiwa wakati wa sherehe e, wa shere, ambazo zinachukua wiki nane lakini wa sherehe hizo wanatoa mawaida hawa wakuu wa kidini na kuvuta bangi wakati wote wakai sherehezikiendeleanbaadhiaou tunawashukuru, nyot njema, kwa herini.