Kutoka studio 15 hii ni VOA Express Hii ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni Alhamisi. Wanasema TBT, lakini hapa Washington hatuna wasiwasi, mambo yanaendelea vizuri, nikitumai popote uliko hali bado ni sawa kama ilivyo kwetu sisi. Jina langu Harrison Kamau langu jina kama anavyosema Kamau ni Sunday Shomari, nikiwa nimekwesha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington, Januari 17 siku ya Alhamisi kama asemavyo Kamau, siku ambapo tunapiga ule muziki wa zamani TBT, throwback Thursday, bila kusahau saa tisa na nusu Afrika ya Kati, kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, vitu ni vingi kwelikweli hii leo. Utaendelea kufuatia habari huko nchini Kenya zikiwa zinaendelea eh, kuendelea kuhusiana na swala la shambulizi. Mengi yanazungumzwa na vyombo vya habari. Baraza la habari nchini Kenya limezungumza kuhusiana na ripoti za mashambulizi haya. Nini kinazungumzwa nchini Kenya? Tutafuatilia Hali kadhalika tuna suala zima la kufuatilia kule sakata la spika wa bunge la Tanzania akipambana na kuelezana maneno na CAG, mkaguzi na mdhibiti wa hesabu za serikali wa Tanzania. Hayo malumbano yamekuwa akiendelea kwa muda hivi sasa, nini kinazungumza? Tutaangalia hii leo yanayojiri, bila kusahau kwenye kero kero, nalo ni lipi? Linalo ni miongoni mwa mambo gani anayokukera katika maisha ya kila siku? Kwa sababu mtu akiingia kanisani akaona nguo pupi pale, kuna wazazi, kuna watoto wandogo, tena kuna wao mafadha wenye hata saa zingine unajua wao hawana mabibi. Naona kama wana kero ya mtu hapa, anazungumzia kuhusu mambo ya kwenda kwenye nyumba za ibada makanisani, mavazi yaweje? Huyu mama anaeleza vizuri kweli kweli, na vilevile tutaangalia maisha yamekuaje nchini Kenya, baada ya kupatiana mkono kwake Rais Uhuru Kenyatta, na vilevile kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Wa Kenya wanasema nini kwenye hoja? Kwa hoja hiyo, hoja tutaiangalia na kuisikiliza kwa kina zaidi, lakini kwanza, kama unavyosema, tutaelekea kule Nairobi Kenya, kwake Kennedy Wandera, ambapo baraza la habari nchini Kenya MCK limetoa maelezo hii leo tuzungumza Kennedy Wandera, baraza hilo likizungumzia kuhusu picha zilizotolewa na New York Times hapa Marekani. Nini ambacho baraza linazungumza? Tuungane na, na mwenzetu Kennedy Wandera moja kwa moja kutoka jiji kuu la Kenya, Nairobi. Kennedy Wandera, karibu kwenye Vue Express, tueleze yanayojiri kwenye baraza la habari. Nam Shomari, yanayojiri Nairobi sasa ni kwamba baraza la vyombo vya habari nchini Kenya limetangaza kwamba limeiandikia Uh, idhaa ya barua ya kuonyesha kutoridhishwa kwao na picha walivyotumbika kwenye uh, kwenye magazeti yao na mitandao yao, na vilevile kusisitiza kwamba wanafaa kuomba radhi Kenya kwa kutumia picha hizo na vilevile vile pia wanasisitiza kwamba wamepewa makataa tu ya, ya saa arobaini na nane kuweza kufanya hivyo, na iwapo hawatafanya hivyo, basi wataondoa, watapiga marufuku wanahabari wao kufanya kazi nchini in Kenya. Nimezungumza na afisa mkuu mtendaji wa baraza la vyombo vya habari nchini Kenya, David Omoyo. Hebu tumesikiliza alivyoeleza na tumeziangalia, tumeketi chini tukazungumza, uh, kuzihusu. Hasa ni kwamba uh, picha uh, aso picha za kuonyesha maiti walio na majeraha na damu nyingi nyingi haziruhusiwi, na picha hizo tumeona kwamba haziafiki. Kuna picha zingine nyingi wengine wameweka pote, hatujakuwa na shida yote nao, lakini hizo, kuna picha fulani ambazo tumeziona kweli. Okay. Nieleze kwamba New York Times tayari walikuwa wametoa maelezo kwenye komba... mtandao hmm, wao wa Twitter wakieleza kwamba Uh, hizo hizo picha ni ishara kwamba wanaeleza wazi kile kinachotukia katika um, ile hoteli ya ya kifahari ya Dusit ambapo tukio la kigaidi lilitendeka wiki hii, na wakasisitiza kwamba nia yao ni kuwaeleza kueleza umma kile kinachoendelea na wala nia yao si kukebehi nchi. Lakini David Omoyo anasisitiza kwamba zipo sheria zinazolinda wanahabari kufanya kazi nchini Kenya na hizo sheria lazima ziheshimiwe. Hebu tumsikize tena Waondoe picha hizo na waombe msamaha. Ni sheria inavyosema katika, inavyo katika ile Media Council of Kenya Act kwamba wakati wote ambapo shirika la habari ama chombo cha habari kinaonekana kwamba kikachapisha ama kutangaza habari ambazo hazifai, wanapewa jukumu wanapewa muda kwanza kuondoa habari hizo, kisha waka, wakatangaza ule ukweli na kisha kama inabidi wakaomba msamaha. Na tumewambia kwamba waondoe picha hizo na tufahamishe kwamba wameziondoa. Uh, Wandera naona kwamba uh, baraza hili la wanahabari pia limeguzia kipengee cha kumi sehemu ya pili ambapo kinasema kwamba picha za watu walioumia, miili ya watu waliokufa uh, haihitajiki kabisa kuwekwa kwenye mitandao ama kwenye vyombo vya habari. Sasa kuna hatua ambao wameonya na kusema kwamba iwapo msamaha hautaombwa na New York Times, basi huenda wanahabari walioko nchini Kenya hasa Nairobi wa New York Times wakakosa kufanya ama kuripoti kutoka Nairobi uh, Jee, hili linawezekana na wale New York Times wasipotoa msamaha ama kuomba msamaha, unaona kama litakuwaje? Nam, nimemuuliza swali hilo, na akaeleza kwamba zipo sheria zinazopinga tasnia ya wanahabari nchini Kenya, na mtu yeyote awe ni mwanahabari wa Kenya au awe awe ni mwanahabari wa idhaa za kimataifa anafaa kufanya kazi Kenya akijua kwamba sheria hizo zipo. Na David Omoyo anasisitiza kwamba ni uamuzi ambao ile bodi ya, ya baraza la vyombo vya habari nchini Kenya na imechukua uamuzi huo na si uamuzi ambao imesitasita ime, ime kuchukua. Ni uamuzi ambao imeridhishwa nao, maanake pia wanatarajia uh, kwamba New York Times wamekuwa wameripoti kuhusu visa vingi vya, vya, vya, vya, vya, vya mashambulizi ya kigaidi, lakini hamna siku moja ambayo walitumia nafasi yao katika machapisho yao kuweka picha za watu sampling. Tena uh, Wandera, inaonekana kama muda nao pia ni unakimbia kidogo, labda hatutaweza kusikiliza sauti hiyo, lakini tunakushukuru uh, sana kwa uh, ripoti hiyo nzuri, kufuatia mashambulizi na hatua ambazo zinachukuliwa na uh, baraza la wanahabari nchini Kenya kutokana na utovu wa ripoti kutoka baadhi ya vyombo vya habari asante, asante. Haya, kutoka huko Nairobi, Kenya, moja kwa moja tuelekea mpaka kule Dar es Salaam, Tanzania. Tunakutana naye mwandishi wetu Dina Chahali. Tunafahamu Dina Chahali kwamba kumekuwa na sakata la muda hivi sasa eh, kati ya spika wa bunge la Tanzania, Job Ndugai, na mdhibiti na mkaguzi mkuu wa serikali nchini humo, Dr Musa Assad. Hebu tueleze hili sakata mpaka hivi sasa limefikia wapi? Maana kumekuwa na haki kumekuwa kuitwa kwenye tume ya haki na maadili ya bunge E, kwa huyu CAG na imeonekana kana kwamba alikuwa kimya kwa muda mrefu. Tuambie Dina, ni tuwambie <coughs> ni kweli tunasakata hili linaloendelea kati ya Profesa Mussa Assad ambaye ni mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali pamoja na spika wa bunge la Jamhuri ya Muungano, lakini leo baada ya spika a aa aau vizuri kwenye vyombo vya habari alinukuliwa kwamba anatangaza taasisi ambazo ziko zinazofanya kazi moja kwa moja na bunge kamati ya hesabu za, za, kamati ya bunge ya hesabu za serikali pamoja so na kamati ya bunge hesabu za serikali za mitaa hazitafanya tena kazi na, na, na, na, na, na CAG. Kwa hiyo so, leo CAG ameibuka, amesema kwamba yeye hataki malumbano, wao wote ni viongozi wakubwa katika serikali ambao wanafanya kazi kikatiba na kisheria. Kwa hiyo so, amesema ataitikia huo wito Januari ishirini na moja ataenda mbele ya kamati ya haki maadili na madaraka ya Bunge ili ahojue na amesema hivyo kwa sababu amesema kufikia ufanisi unaohitajika katika utendaji wao wa kazi na na wakazi bunge ofisi yake lazima kuwe na, na, na, na ushirikiano ku, ku, kwa hiyo hivyo kwamba ama kutikia wito, ili kumaliza hayo malumbano ambayo yamedumu kuanzia kipindi cha mwanzo wa mwaka huu. Hebu tumtikie Profesa Musa Asadi akizungumzia suala hili ya taifa ya ukaguzi na bunge ni taasisi ambazo lazima zielewane na kufanya kazi kwa karibu sana. Kwa maoni yangu, ninaamini kuwa mpaka hivi sasa nina mahusiano mazuri na yenye tija, si tu kati yangu na spika ba, bali bunge zima la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Vile vile mimi na wakaguzi wangu tumekuwa tukifanya kazi nzuri pamoja na kwa kuaminiana kati yetu na wenye viti na wajumbe wa kamati za bunge. Uhusiano ni wenye umuhimu ili kila moja ya pande hizi mbili, yani ofisi yangu na bunge, uweze kutekeleza majukumu yake ya kikatiba, na kwa mantiki hiyo ni lazima uhusiano huu tuuenzi na kuhudumisha. Naam, mm -hmm. Kwa hiyo kwa mantiki hiyo dina cha hali kinachoendelea hivi sasa, mnachofahamu, mm, ni nini nachofahamu sasa hivi ni kwamba ya Januari ishirini na moja spika ya mimi huyu CAG atakwenda kuhojiwa sasa leo baada ya haya maneno ya CAG nadhani, jana kutabu, speaker, animlizo, kwa sababu spika aliulizwa kwamba asipokuja CAG utafanyaje? Anasema, alisema kwamba asipokuja CAG nitamwonyesha kwamba bunge lina nguvu, kwa sababu kwa mujibu hey, wa katiba anavyosema yeye, CAG bunge ni mabosi wake. Kwa hiyo hakutaka kuamini kwamba CAG anaweza akakaidi wito wa mabosi wake ambaye ni, ni, ni, ni, ni bunge. Sawa kabisa Dina Chahali, bila shaka tutaendelea kufuatilia habari hizo kwa jinsi mambo yatakavyokuwa yakiendelea. Ni kushukuru sana kutoka Dar es Salaam, Dina Chahali, kazi njema. Basi moja kwa moja kutoka Dar es Salaam, naona tuko tayari kabisa kwenda kwenye habari za dunia. Maafisa wa usalama nchini Kenya mapema leo wameanzisha tena msako kwenye eneo la hoteli iliyoshambuliwa na wanamgambo wa Kiislamu kwa kutumia mbwa wa kunusa harufu na vile vile wataalamu wa mabomu habari hii imeibuka kuhusu mmoja wa washambuliaji ambaye tak aliyeuawa takriban watu 21 chanzo cha polisi kikiongea katika misingi ya kutotajwa jina kimeambia shirika la habari la afp kuwa hali kama hii haiwezi kufanya upumzike mpaka uangalie kila kitu tumerejea na mbwa maalum na wataalamu wa mabomu ambao wanakagua kila sehemu kwa sababu tumegundua kuna maguruneti ambayo yaliachwa na washambulizi hao kwenye eneo la mashambulizi. Wazimbabwe wanaanza pole pole kurejea katika mitaa ya mji mkuu Harare hii leo baada ya siku tatu za maandamano ya ghasia kupinga ongezeko la bei ya mafuta. Ingawa inaonekana kwamba mambo yanaanza kurejea katika hali ya kawaida, athari za maandamano hayo zinayosababisha changamoto kubwa kwa rais Emmerson Mnangagwa aliyeahidi kurekebisha uchumi wa nchi wenye matatizo baada ya kushika hatamu za uongozi Kufuatia mapinduzi ya Novemba mwaka elfu mbili na kumi na saba ya kumuondoa mamlakani kiongozi wa muda mrefu Robert Mugabe, baadhi ya raia wa Zimbabwe wakiwemo wanaharakati maarufu wanatarajiwa kufika mahakamani kukabiliana na mashtaka ya kusababisha ghasia. Mahakama maha ya kimataifa ya uhalifu, uhalifu imetoa amri kwa rais wa zamani wa Ivory Coast Laurent Gbagbo na msaidizi wake wa juu kuendelea kubaki kizuizini baada ya majaji kumfutia mashtaka dhidi ya uhalifu. Uamuzi huo wa kuendelea kubaki kizuizini umepokelewa kwa mshtuko mkubwa na waunga mkono wake ambao walianza kusherehekea kuachiwa kwake. Mtoto wa rais Bagbo Mikal akizungumza na wanahabari, amesema anawashukuru raia wote wa Ivory Coast pamoja na wale walioko kwenye diaspora kwa kazi kubwa waliofanya ya kupata ama kutafuta matokeo. Hao wote waliofanya kazi hii ya kupigania matokeo haya, basi nasema asante, ameongeza. Spika wa bunge la Marekani Nancy Pelosi siku ya Jumatano alisema kwamba mpaka swala kwa la kufungwa kwa baadhi ya idara za serikali itatuliwe wiki hii, lasivyo Rais Trump aahirishe hotuba yake hali ya kitaifa au afikirie kuitoa kwa maandishi. Kwa kutoa pendekezo hilo, Pelosi ametaja sababu za matayarisho ya kiusalama, lakini waziri wa usalama wa ndani Kristen Nielsen amehakikisha kuwa idara zote za usalama zimejiandaa vilivyo ili kuhakikisha mambo yote yanafanyika kwa ufanisi. Kusikiliza VOA Express. Kama unaungana nasi msikilizaji, basi haya matangazo yanakujia moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA hapa mjini Washington DC. Kibaridi kinaendelea na shughuli za idara ya serikali zinaendelea kufungwa kwa siku ya 27. Wanasema, baridi ni kuanzia nje hadi ndani sasa, na baridi ni baridi kweli kweli kwenye mfuko, lakini ndivyo mambo yalivyo. Mambo yanaendelea, tuangalie hoja fulani yanayo inaendelea huko nchini Kenya baada ya Rais Uhuru Kenyatta na kiongozi wa upinzani Raila Odinga, uh, kufanya uwiano mwanzoni mwa mwaka uliopita, mengi mazuri yamepatikana, maendeleo yamepatikana na kweli wananchi wanashukuru. Lakini licha ya amani inayoshuhudiwa kutokana na umoja huo, basi baadhi ya wafuasi wa Raila wanahisi kuwa labda hakuna tena upinzani unaorekebisha mambo au uh, hata la labda kukosoa serikali wakati mambo yanapokwenda mrama. Mwandishi wetu Salma Muhamed amezungumza na Wakenya uh, katika makala na kuangalia hoja zao kuhusu swala hilo. Wale walisalimiana kwa sababu lili joto la kisiasa na kuumia kwa watu kurudi chini. Alafu walisalimiana kwa sababu mwengine aliona ile crisis ambayo inaendelea kule, kutingishwa kwa tagaa, edha mtu ameshika, hakushika, embe limekazana, halikukazana, litaanguka. Na akaona huyu jamaa, mimi sitamaliza kweli miaka ya yangu mitano, wacha nimshika huyu mzee, nione tutaenda vipi na amemshika mzee. Kenya iko wapi? Sinaenda, vitu vinanunuliwa, na hiyo ndio ndoto tulikuwa tunatarajia. Edha, niridhike nsiridhike, hiyo ndivyo hivyo ndivyo ilivyo. Imani ni hiyo, na siasa ni ile ile, na maisha yanaendelea, vitu vimepanda bei. Tuseme chochote kizuri, lazima kuwe na kingine kibaya. Ni kawaida ya mwanadamu kukashifu. Si wote wale ambao watakuwa 100% kulingana na mfumo wa Kenya ulivyo. Siasa ni ni, ni ni interest ya mtu na mtu, asapata ile interest yake mahali anamalisiana na wewe. Uhuru anataka Raila akae karibu na yeye, afanye kazi yake polepole. Ikikaribia election, ikifika 2021, muungano utakuja mwingine atusi Raila. Atakuwa ameruhusiwa wapi ama atakuwa yuko? Hiyo ni hali ya Kenya. Kenya ni interest ya wakati huo. Nishamalisiana na wewe, asi Raila anatumiwa. Raila amezoea kutumiwa moja, alimtumia akamaliza miaka yake vizuri. Kibaki akamtumia akamaliza serikali yake na uhuru, tunaona anamtumia na Raila ajachua kabisa, atakuja kuchua ikiwa imefika 2021, kama kweli watamunga mkono kwa sababu ukiangalia vizuri, wanakuambia wanataka na Peter Kenneth gairo, namsikia hapo, yuko unataka nini huko, ambacho kinaendelea, kitu gani unakitaka wewe? Na kama yule jamaa ulimwandika kazi imeisha, wewe mane sahi, wewe si umeandikwa kazi? Mimi nakuuliza wewe individual, si ukweli ama si uhakika ya kuwa yule mtu atakuja kukusaidia? Kwanza sisi ile kitu ambayo tunaomba kabisa kabisa ni amani iweko, basi nitaenda kulimia vipande, nitaenda kufanya nini, provided watoto wangu wanakula na wanakuwa full stop. Hii ni siasa ya muda, na wakenya wamesoea, wanajua hawa hawa wanasiasa ni watu wa kurukaruka. Kesho yu, anaita huyu mchawi, kesho kesho wako naye, hatumesoea hii ni ya muda tu, ni ya muda ndio. Unaona, hii kuungana kwao imeleta mambo mengi, hatujui pesa sinaenda kama maji, hakuna mtu anasema pesa, hakuna mtu anapiga firimbi, hata hatujui vile Kenya inaendelea. Pesa tu sinaendelea kukopwa, kama sai tunaambiwa sitokopwa shingine na hatuoni gasi inafanya, hakuna mtu anapiga firimbi. Sasa mpinzani amekuwa, sasa ni kama Ruto ndio mpinzani na yuko kwa serikali, yeye sasa ndio anaonekana kama ndio mpinzani. Wale watu walikuwa wanatafuta amani Kenya, watu wasipigane Poli stop wakipigana wewe hutatoka huko, wasikia? Wakipigana hakuna vile utavuka feri uende kazini. Watu wakipigana hakuna maendeleo yoyote yanafanyika, sawa? Kwa hivyo ni utulivu ndio ulikuwa unatafutwa, kila mmoja aende kivyake sawasawa, sawa. kama kungalikuwa hakuna amani ungetoka saa ngapi kwanza ukaja hapa eh? Kwa hivyo ukipiga kura, piga kura, shika njia uende zako. Akikusaidia, sawa; asipa kusaidia, to hell Haya haya, basi basi, kazi kweli kweli kabisa. <laughs> Nasema pale, labda usaidike, kama usaidiki mambo ya, ya yaende atakavyoenda, lakini tuangalie ile ke, wanakuambia throwback. Sasa leo tunapenda moja kwa moja kwa muziki, ile alietamba sana kutoka Sierra Leone, Free Town, huyu alikuwa akimwita Bunny Mack, alizaliwa jina kujulikana Cecil Bantin McCormack, wale wataalamu wa zamani kama vile patriki upande wa pili kule mafundi wanajua hizi ngoma zilivyokuwa zikitamba mwaka 81 hiyo kitu ilikuwa inapiga kweli kweli katika miji yote ya afrika mashariki kamau kipindicho sijui alikuwa wapi lakini najua alikuwa naye anajaribu kujua mziki ukoje lakini wakati huo alikuwa tayari beni mak na kitu chake let me love you alitamba kweli kweli katika miziki ya disco sikiliza kitu hicho msikilizaji twende pamoja Mambo bohayo, msikilizaji. Kipindi hicho ni Vi Express, e moja kwa moja, Ben Mark huyo, msikilizaji. e, e, e, akikupa vitu kweli kweli, wimbo umekugusa wapi sababu uh-huh. Unakupa vitu, unakupa hisulia, kwanza, flavor yenye ya muziki naam, lakini unakupa kwamba muziki unapigwa katika style ya kipekee kabisa naam, unaona bwana lakini, lakini unapigwa do... kwa mtapangilio kwako wewe unakupa, alafu kuna drum beats unazisikia mpangilio kwenye roho unaisikia ndani ya moyo wako unakumbusha, alafu ni style yenye ya kucheza. Yani nikumbusha, madisko mengi yalikuwa yakipigwa miaka ya ya ya ya themanini, ndugu yangu, madisko makubwa mjini pale pale, Tanzania Uganda, ngoma ilikuwa ikitamba, miondoko mizuri sana sana ndani ya TBT, rumba moja ya uhakika, vibaya sana kama shangaa, vitu vinavyochezwa hivyo, kama vitu hivi hivi, lakini hivyo vinapigwa <laughs> <basi>, kabla tuangalie <laughs> <laughs> mambo ya kero ama mambo yanayokera aa, aaaaamo kidogo kuna swali tulilouliza jana na swali tulipouliza tulipouliza swali tulipouliza swali tuliangalia kero. Tulipouliza swali kidogo, tuliuliza je, ni kipi kifanyike kuzuia mashambulizi ya kigaidi ya Afrika Mashariki? Na kuna majibu kadhaa ambayo yametoka kwako na tutasoma machache tu, kama huyu P wa mbele, uh, kutoka Kenya, anasema Wakenya waondoe majeshi yao huko nchini Somalia. Job Michael Maumba anasema ugaidi ni jambo linalohitaji juhudi, uh, juhudi za Umoja wa Mataifa. Dilemaro Charo anasema tujilamu mwenyewe wa Kenya kwa ufisadi, kwa sababu gaidi ni gaidi, hahitaji kabila wala dini. Mipakani ndio kuna shida ya kuvusha hawa magaidi, kwa hiyo serikali ifanye zaidi. Mi nina uchungu sana swala lotokea. Wengi wametuma maoni yao. Tuangalie vile vile baadhi, eh, ya watu hapa, pengine tuwataje majina yao ambao umewaona wametuma maoni yao. Ey eh, hiyo pamoja na Michael Njane, Bakevi Antoine, Vedasto Romani, Odax Ferdinand, Yusuf Dago, Fidelis Kivuruga, Jay Santana. Endelea eh, kusikiliza na kutoa maoni yako kwenye VOA Express. Tunashukuru sana eh, kutoa maoni yako msikilizaji. Haya. Basi moja moja. Kuna mambo ya labda kwenye, kwenye nyumba za ibada hebu tusikie. Kero langu ni wao wachichana ama wakina mama wanaenda kanisani wakiwa na nguo fupi. Sana, sana sana. Kwa nini? Kwa sababu, unajua mabibi. Sasa nguo fupi ukienda pale kanisani kama, unaenda na nguo fupi, una, una ninasema, kama unajua, unaenda kanisani unaenda kuomba Mungu usitake mtu ape attention na ngosiru unaba, unatakikana mtu ape attention na neno la Mungu, kwa sababu ile ndio kitu inatupeleka pale, si kukuangalia wewe, ama mtu kwa uncomfortable kwa sababu pengine bwanake yako pale kanisani ama mtoto yuko pale, ukitenda kupeleka sadaka hata mtu asikizi ni kukuangalia wewe. That is very bad kitu ile. Naomba, naomba mtu akienda kanisani ajue anaenda kanisani, si anaenda ati kwenye madisco ama nini. Mtu ajitayarishe kabisa kisasawa, kama ni skirt, jaribu kuvaa skirt ndefu, kama ni nguo yako vangu nguo fupi, ili at least uheshimike. Unajua kanisani ni pale pa kuheshimika na pale penye unatakana kuwa na tabia nzuri. Ombi langu naomba yenyewe, watu wa komeshio tabia kabisa, wakivaa hivyo wenye wako kanisani hawata concentrate na mwenye yuko hapo mbele, wana watakuwa wanamwangalia zaidi, na wengine wakijiuliza ni kwa nini amevaa hivyo. Lakini sasa kulingana na mimi, ningeomba mm, wamama wale wakubwa wakubwa kanisani wanaweza kufanya sort of a seminar wawe wanaongea na such ladies in a polite way. Kuna wengine hawawezi kuona mtu akivaa nguo fupi, lazima atumaini mambo mengine. Inaweza kuweka mwanaume akili nyingine, bali atakuwa anaangalia ile skati kwa fupi. Suluhisho ni wavae nguo kupita magoti kwenda chini. Hiyo pia inaweza kuwa sheria moja yapo ya kusaidia wanawake wanaovaa nguo fupi. Ah, mambo yanaendelea vizuri kabisa huko kabisa. Kabisa watu wakizungumza na kukerwa na mavazi ya nguo fupi makanisani na nyumba za ibada, basi haya, umeasikiliza maoni ya watu tofauti mbalimbali eh, kuhusiana na swala lakini moja kwa moja namuona mkamiti kibayasi amekoshwa jatele eh, kama mchele. Mchele. Haoni vitu gani, amependeza kwelikweli, na kitu kimoja chekundwa kadhalika na gold moja imetisha kwelikweli anasema, na vitu vingi vinavyotamba leo kwenye mitaa tuambie mkamiti haswa so, yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii kuanzia Facebook, Twitter uh, na kadhalika ni habari ambayo sio nzuri sana, ni ya kuhuzunisha, kufuatia shambulizi lile lililotokea Jumanne huko uh, Nairobi nchini Kenya, ambapo moja kwa moja nimewasikia wenzangu mkiwa mnasoma maoni ya baadhi ya wasikilizaji wakielezea uh, maoni yao kuhusiana na swali ambalo tulilibandika kwenye mtandao wetu wa Facebook no. Sasa basi katika haya yavumayo mitandaoni, Babu ameandika anaungana na Wakenya wote kutoa pole kwa wale waliopoteza maisha lakini letu haitoshi, inabidi tutafute njia ya kusitisha majanga kama haya. Morino ameandika akieleza yeye yuko Australia, lakini Kenya ndiko anakotoka. Anaandika, Wakenya tushikamane, sio tu kwa janga hili. Umoja uwe ndio ngao yetu, na tuko pamoja katika kipindi hiki kigumu. Odera ameandika, inaumiza kuona mashambulizi kama haya yanajirudia. Tunakaa kwa furaha tukijua tuko salama, kumbe hali haitabiriki. Asia Odera ameeleza, dunia nzima inawazungumzia Wakenya na Kenya kwa jumla. Ni vipi matukio haya yakabiliwe? Pole pia Rais wa Kenya kwa mitihani inayokutokea. Nikiacha tukio hili la Kenya basi pia ninaangazia huko nchini Tanzania, ambapo kinachozungumziwa hivi sasa ni kifo cha baba wa wasanii Ali Kiba na Abdulkiba, ambacho kimetokea leo huko Tanzania. Sale anasema poleni wadogo zangu na wapenzi wa wasanii hawa wawili. Diana akiwa akiwada ameandika, Kibas, tuko pamoja kuomboleza msiba wa baba Sale, yaani anamaanisha baba wa Ali na Abdulkiba. Bongo bongo ameandika wasanii pia tunawapa pole wenzetu hawa, kila nafsi itaonja umauti. Na tukiachana na masuala haya ya misiba, narudi kwako Harison Kamau. Ah, kweli kabisa, wakati tunapozungumza mambo ya, ya misiba sande. Uh-huh, unakumbuka kwamba kuna sakata la soka lililotokea nchini Ghana na kupelekea kiongozi wa soka nchini humo kupigwa marufuku kushughulika na shughuli za soka Nama za FIFA. Sasa yule aliyefichua, yule mwanahabari aliyefichua, Ahmed Hussein amepigwa risasi leo tunapozungumza mjini Akra. Sana akiwa akitembea mitaani ya Kra amepigwa risasi ya shingo na kufa aa, baada ya kuonekana kama labda kuna watu wanamwandama kutokana na kufichua kashfa za rushwa ndani ya sekta hiyo. Yes, sasa kuna yule jamaa aliyemnasa huyu mwanahabari alimnasa akichukua hongo ya zaidi ya dola milioni kumi na moja wakati ili ya kupata zabuni za kiserikali mm -hmm. zinazohusiana na soka na kupelekea yule kiongozi wa soka Kwesi taki wa kule Ghana kupigwa marufuku kushughulika na shughuli za soka. Kwa hivyo tunatoa pole kwa mwanahabari huyu ambaye amejikakamua kabisa kufichua mambo ya ufisadi nchini Ghana. Basi, tunawashukuru wote, muda unaonakimbia hauturuhusu kuendelea. Kutoka hapa studio ya VOA express langu jina ni Sunday Shomari. Langu sande Shomari. Langu Horizon. Kama nikikutakia wakati mwema popote ulipo kutoka hapa Washington DC.