wa tume huru ya uchaguzi Corneille Nangaa ambayo yamemtangaza Felix Antoine Chisekedi Chilombo kama vile rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, na ambaye ni mwanaye Etienne Chisekedi wa Mulumba, ameshinda kwa asilimia thelathini na nane kama vile sawa na kura milioni saba wakati ambapo uh, wa pili amefika ni mpinzani mwingine Martin Fayulu akiwa na kura milioni sita na Ramadhani Shadari amekuwa watatu, ameshika wa nafasi ya tatu akiwa na kura milioni nne na, na, na kitu. Kwa hiyo mshindi kwenye uchaguzi wa tarehe thelathini ametangaa kuwa Felix Tshisekedi. Na kwa upande wa serikali ya Rais Kabila, umepokea vipi matokeo hayo? Ni mapema mno, kwa sababu matokeo yametoka kutangazwa, lakini um, ki kwa katika shamrashamra nafikiri, unasikiliza kelele hizo na nini, wafuasi wa kitekeji ambao wako hata kando ya tume huru ya uchaguzi wamekuwa wakishangilia, lakini wanatuambia pia kwamba kwenye makao makuu ya chama cha Express kuna maelfu maelfu ya wafuasi wake ambao pia wamekuwa wakisherehekea. Kwa hiyo ni ishara hiyo ambayo imeonyesha kwa sasa kwamba ushindi huo wa pia umekuwa umeungwa uh, mkono na wafuasi wake hapa mjini. Sasa na baadaye maoni yanaweza kutolewa baada ya, ya weza kuondoka hapa, tutakuwa msimamo ambayo imechukuliwa na kila upande unasema ni mapema mno kwa upande wa serikali kusema lolote. Je, kwa mtazamo unaouona hapo, inawezekana upande wa serikali ukakataa kuyakubali matokeo yaliyotangazwa na tume huru ya uchaguzi nchini Kongo seni ni kitu ambacho tunatakiwa kusubiri na baadaye maoni ma, ma ametolewa na kfahamiki. So kwamba mgombea akiwa haya uh, na masaa arobaini na nane ili kuwasilisha malalamiko yake kwenye koti ya katiba, na koti ya katiba ina wiki moja wa kuweza kujadili eh, malalamiko hayo. Kwa hiyo ni kila kitu kinaweza kikatokea, kwa sababu mgombea maeau tayari amesema kwamba ikiwa hatutangazwa mshindi atapinga matokeo hayo. Kwa hiyo tutatakiwa tuta, kusubiri kujua uh, kinachoendelea kiukani Salehe. Lakini haya ni matokeo katika baadhi ya maeneo ambayo yalipiga kura, lakini kuna maeneo yale ambayo yanatarajiwa kupiga kura baadaye, uh, mwezi Machi mwaka huu. Hali iko vipi? Kwa kweli, uh, matokeo ya uchaguzi wa rais hakutakuwa kwa Wakongomani wote, sio wale na wale ambao hawakupiga kura na hawa ambao wamepiga. Lakini idadi ya watu waliopiga kura miongoni mwa wapigaji kura milioni arobaini imekuwa ndogo sana, watu milioni kumi na nane tu ambao walishiriki kwenye zoezi hilo la upigaji kura. Kwa hiyo ni chini ya asilimia hamsini ya waliopiga kura. Salehe, pengine ni mapema mno kuelezea hili. Katiba ya Kongo inasemaje? Wale ambao hawakutumia haki yao ya kidemokrasia ya kupiga kura wapo tayari kumkubali rais ambaye hawakumchagua? Au hapo ha mambo yanakuwa vipi? Ndio, ni rais ambaye amewawakilisha wote, sio tu rais wa wale ambao walimpigia kura. Kwa hiyo uh, kikatiba ni kwamba wale ambao walipiga kura tayari wame ya mwezi Machi ambayo itawajumuisha wale wa- wabunge wapiga kura wengine ambao ni wa Beni Butembo, pamoja na Yumbi, wamewakilishwa na hawa walio wengi ba