Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. barabara kabisa msikilizaji ni saa mbili na nusu za asubuhi saa za hapa washington dc kibaridi baridi kinakubali lakini saa kumi na nusu alasiri saa za afrika mashariki tisa na nusu, afrika ya kati januari mbili siku ya jumatano mwaka mwingine mpya kabisa huu elfu mbili na kumi na tisa msikilizaji bado mpya mpya e, tayari tuko ndani ya nyumba kwenye voa express ikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele naitwa sandey shumari taliwa ukiwa pishi la mchele umesema masaa ya kule kwingine hapa kwetu tu ni saa mbili dakika thelathini hivi. Karibu msikilizaji, mengi tu ambao tumekuandalia, ikiwa ni pamoja na hekaheka heka za kujitayarisha kurejea madarasani nchini Kenya, lakini walimu wanasema ng'o, haturudi kabla sisi matakwa yetu hayajatekeleza na serikali, mbio inakwenda mahakamani, lazima mtarudi, na wakasema endapo serikali itasema mbona na mgomo, tuna walimu akiba Tutawafuta kazi kazi kweli kweli. <laughs> lakini si hivyo tu, Kennes Bwire, tutaangalia kule nchini Burundi, tatizo la matumizi ya madawa ya kulevya kwa vijana limekuwaje? Limekuwa vipi? Mambo yanakuwaje? Tutasikiza utaarifa baadaye, lakini tusikize vijana wenyewe wanasemaje, wanaotumia madawa napiko. Wanatumia hii heroin kwa bati, unaona wanaunguza chini alafu wanaburuna kapa ipo Eh, eh, kazi yo. Lakini mm, tutawasikiliza wanasemaje na endapo kuna jawabu la kuweza kuwasaidia pamoja na kama umeandaa ma, mawazo yako ama ruwaza yako, mipango yako ya mwaka pia kuna ushauri jinsi unastahili kufanya vile na jinsi unaweza kutosheleza yale ambayo umeyapanga. Tuanze kaka moja kwa moja basi, twende kwenye laini ya simu. Kennedy Wandera kule Nairobi, Kenya. Kennedy Wandera, karibu sana, siku ya pili tumeanza kuhesabu. Huyu anasema mwaka mpya, mi nasema mwaka umeanza kuzeeka karibu, bado hujaweka bado, bado ni mwaka mpya <laughs> haya, yale ambayo yalikuwa yametolewa kama vitisho mwaka uliopita 2018 tunaambiwa walimu wanafululiza mahakamani, tuarifu kulikoni. Naam, tunavozungumza hatima haijulikani a wanafunzi kurejea darasani kesho, maanake uh, chama cha walimu KNUT kinasisitiza kwamba mgomo ungalipo onekana mawasiliano yapo matatizo, mwelekezi uh, wetu anaendelea kumtafuta, kumtafuta atakapompata, lakini, nalozungumziwa ni kwamba walimu mm-hmm, wanataka serikali isitishe shughuli ya kuhamisha walimu wakuu kutoka shule moja hadi nyingine, mm, pamoja na wengine kuweza kuongezewa vyeo ama kuongezewa nafasi mara hii, si mshahara, ila wanatetea wenzao kwamba hmm. wasiweze kutolewa kuhamishwa kutoka shule moja kwenda shule nyingine. Na kuna wale wanaosema kwamba baadhi ya shule zinafanya vibaya kulingana na uongozi mbaya, sasa ule mwalimu ahamishe. Na wengine wanasema huu, mnaemhamisha naye na mnamleta wapi? Nani atakayempokea? Wabunge nao wameweza kusikika wakizungumza sana kwamba hatutaki yule ambaye kazi yake mm, -mm haikubaliki kwingine na walimu Naam, tunaarifiwa kwamba Kennedy Wandera amerejea. Kennedy Wandera, naona tumeanza kwa kukatakata simu yako. Mawasiliano, tuambie, mahakamani wamefika, nini kinaendelea? Naam, jinsi ilivyokuwa nimkueleza ni kwamba usasa unaendelea kuidurika sekta ya elimu, maanake uh, walimu wanasisitiza kwamba mgomo unaanza saa sita usiku wa kuamkia, na hivyo basi, TSC nayo kwa upande wake inaeleza kwamba agizo ililolipata la mahakama Jumatatu, kwamba mgomo ni haramu, walimu wanahitajika kurejea shuleni. Lakini vile vile TSC, ambayo ni tume ya kuajiri walimu, inasisitiza kwamba walimu ni sharti warejee madarasani. Iwapo hawatarejea, basi uh, kutakuwa na adhabu na, na, na, na, na fulani lakini walimu wanasisitiza niriwalo hawatarejea darasani ng'o hebu tumsikilize huyu mwenyekiti wa chama cha walimu KNUT kilipomtia na wale tuliagizwa tufike saa nne kamili tulifika saa tatu na nusu tumekuwa na kamati mwajiri amejificha Tuliajiriwa waliambiwa sana sana, wamefika mkutano ambao yeah, ulipaswa kufanyika jana kati ya CAC na chama cha walimu uh, na wanaeleza kwamba waajiri wao walikataa kufika kwenye mkutano, lakini uh, Wilson Sossion ambaye ni katibu mkuu wa chama cha walimu anasisitiza kwamba uh, mgomo ungalipo na serikali ikitumie mahakama kufutilia mbali mgomo ambao serikali haijauitisha. Hebu tumsikilize Sossion anavyosema. Ni makosa kwa nchi hii kwa waajiri kufuatana na mambo ya industrial relations kuenda kuchificha na kupitia milango ya nyuma kupata ile inaitwa ex parte orders na koti za Kenya. Safaa sasa, kabla ipeane orders, pati zote wawe kotini, sababu hiyo ni kugandamisa haki ya watu. Oda itakapotolewa wandera, na watakapolazimishwa kurejea darasani, wanasema hawarudi. Nini ambacho serikali inasema itakifanya? <laughs> Naam. Uh, e, na, kwa kuongezea tu hapo hapo, inaonekana kwamba waziri wa elimu nchini Kenya Amina Mohamed anasema kwamba shule kesho zitafunguliwa bila kujali kitisho hicho cha KNUT cha mgomo. Vile vile, serikali inasema kwamba endapo hawatatii na kurudi darasani, walimu wa akiba ambayo wamehitimu na wana namba za mwajiri TSC wanaosubiri ajira ya serikali elfu mia mbili tisini wapo katika lugha ambayo tunaita Kiingereza standby, kuchukua nafasi zao. Haya basi, tuendelea kufuatilia sakata hilo la Kenya, lakini kutoka huko tunaelekea moja kwa moja hadi huko e, Burundi, Bujumbura Burundi. Tunaungana naye mwandishi wetu Haidallah Hakizimana yuko standby kama ulivyosema kabisa, kuzungumza nasi. Tuambie Haidala, magenge ya vijana wanaotumia madawa ya kulevya yanaonekana kwamba yanaonekana kuongezeka Bujumbura, ingawa hakuna takwimu rasmi <coughs> tueleze hilo swala zaidi hapa. Naam, asante sana sande Shomari. Ni kwamba unapoongea na vijana wengi hapa Burundi unakuambia kwamba, eh, kuna magenge mengi ya vijana ambao wanatumia madawa ya kulevya. Kuna wale ambao wanajidunga na shindano, kuna wale ambao wanakunywa kama unga, na wengine wanatumia madawa hiyo kama uh, moshi kama sigara. Na kuna tabaka moja sasa la wale wa vijana ambao wanatumia shindano kwa kujidunga ili watumie hayo madawa ya kulevya. Uchunguzi wa elfu mbili na kumi na sita unaonyesha kwamba uh, vijana mia sita sabini na nne ambao walifahamika kuwa wanatumia madawa hayo kwa kujidunga na shindano, asilimia kumi yao wanaumwa ukimwi. E, ni watu ambao wanatumia sindano moja kwa ku, wakapeana na hivyo kuzidi kuambukizana. Na sasa juhudi za kuwalinda tabaka hilo la vijana ambao ni la pili baada ya makahaba kuwa katika hatari ya kuambukizwa ukimwi ni, ni, ni serikali imeongeza juhudi ili kuwalinda na kuwaweka kwenye mpango wa kitaifa wa kupambana na ukimwi, na mashirika ya kiraia yameanza kuanzishwa hapa nchini katika kukabiliana na ukimwi kwa watu hao wanaotumia madawa ya kulevya kwa kujidunga na sindano, lakini vita yao ni ngumu kama anavyofahamisha hapa Bwana Ikensengiuva, ni meneja kampeni wa shirika moja ambalo linajihusisha na vita dhidi ya ukimwi kwa watu ambao wanajidunga na sindano kwa kunywa madawa ya kulevya. Anaomba kitu gani likifanyike na hawa vijana waweze kunusurika? Acha tumsikilize. Tunaomba vitu vidogo sana. Sisi tunaomba sana sana, government ya Burundi ikue kama government ya ya ya ya ya Burundi kama Kenya. Wa Kenya ndugu zetu Wa walidufunza walidufunza kuna kitu kinaitwa program program methadone. Methadone Methadone methadone. methadone ni nini? Methadone ni yos, medic ni nini? hiyo substitution. Maana ile ile dawa dawa, kwa kwa zile. Na imekuwa imekuwa imekuwa control, imekua, imekua safi yenye ina Kuma ule mtu anaenda anaachilia hiyo mambo ya drugs, alafu ingine naye ni hiyo ya Naloxone, na hiyo Naloxone ni ile naye ya kushtua huyo mtu mwenye amekuasa, mwenye amepoteza maisha juu ya hiyo mambo, na hiyo Naloxone na hiyo waingize bundi chingine, nacho tunaomba sana, ni hiyo E, maanake inaitwa sante de desintoxication ikuwe ikuwe Burundi maanake, imahali penye nawezapeleka o watu wenye ka mwezo madawa afu wanajaribu kuziwatoa ndani. Naam, haidallah na anaona hapo, ameelezea kuwasaidia hawo wanaojidunga. Lakini vipi kwa upande wa ili kulijingia la wanawake makahaba, kuna msaada gani huko ambao unazungumzwa? Naam, na wenyewe Sunday Shomari ni watu ambao wameingizwa na wenyewe kwenye mpango wa kitaifa wa kupambana na maradhi ya Ukimwi, na hivyo kuzidi kuwahamasisha dhidi ya Ukimwi kwa kutumia kondom na kuachana pengine na hi, na hiyo kazi ambayo si kazi ya heshima eh, lakini na vilevile vile wale ambao wamethibitika kwamba wamepatwa na Ukimwi, kuna mashirika yakisaidiziana na serikali ambayo yanazidi kuwapa eh, madawa ya kudhofisha Ukimwi katika mwili wao. Kwa hivyo ni, ni kampeni ambayo inaendelea hapa nchini. Ni kushukuru sana Hadallah Hakizimana kutoka pale Bujumbura, Burundi. Na Sande, ifahamike tu kwamba mm, haina faida yoyote yoyote katika kutumia dawa za kulevya. Bila shaka hakuna anayekuuzia anapata faida eh, ya pesa, lakini wewe unaetumia hakuna hata uh -huh. moja, lakini mwisho wake ni mauti, unaenda kuziku kabisa. Basi naona tuelekee kwenye habari zaidi za dunia. Na katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, rais wa Marekani Donald Trump leo anatarajia kukutana Ikulu ya White House na viongozi wa Wademokrat na Warepublikani bungeni ili kutafuta njia ya kumaliza mzozo wa kufunga shughuli za serikali. Mzozo usababishwa na mvutano kati ya Trump na Wademokrat juu ya kugharamia ujenzi wa ukuta kwenye mpaka kati ya Marekani na Meksiko. Kiongozi wa walio wengi kwenye baraza la Senate Mitch McConnell anatazamiwa kuhudhuria kikao hicho, lakini haijafahamika wazi bado ikiwa kiongozi wa Wademokrat kwenye baraza la Senate Chuck Schumer na spika mtarajiwa wa baraza la wawakilishi Nancy Pelosi kama watahudhuria kikao hicho au ikiwa pande zote zitatumia fursa hiyo kujadili mipango ya kufungua tena shughuli za serikali baada ya kufungwa kwa siku kumi na mbili. Sasa rais wa Taiwan Tsai Ing-wen amesema kwamba nchi yake haitakubali katu makubaliano ya kisiasa ya nchi moja mifumo miwili na China. Tsai alikuwa akizungumza baada ya rais Xi Jinping wa China kusema leo kwamba anaweka kando haki ya kutumia nguvu kuirudisha Taiwan chini ya udhibiti wake na badala yake atajaribu kufikia makubaliano ya amani ya muungano. Rais Xi amesema Beijing iko tayari kutafuta njia za umoja na Taipei kwa masharti kuwa Taiwan ikubali kuwa chini ya uongozi wa China na ipewe mfumo wa kujitawala, lakini Beijing haitokubali kamwe fikira ya Taiwan ya kukubaliana ama kupigania uhuru wake kutoka China. Maandamano yametokea leo katika jimbo la kusini mwa India la Kerala baada ya wanawake wawili kuingia kwenye hekalu la Hindu na hivyo kuvunja marufuku ya karne za zamani inayokataza wanawake kuingia ndani ya hekalu takatifu. Polisi wametumia mabomba ya, ya maji na mabomu ya gesi ya kutoa machozi kuwatawanya waandamanaji wenye hasira katika mji wa thiruvananthapuram saa chache baada ya wanawake hao wawili wenye umri wa miaka kati ya 40 kuingia ndani ya hekalu ya Sabarimala wakisindikizwa na askari polisi. Maandamano hayo yameripotiwa tena katika miji mingine ya jimbo la Kerala. Na rais wa Marekani Donald Trump amesema leo anatarajia kukutana na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un siku moja baada ya kiongozi huyo wa Korea Kaskazini kuonya kwamba Pyongyang inaweza kuchukua mwelekeo mwingine wa mazungumzo ya nyuklia kama vikwazo vya kiuchumi vya Marekani vitaendelea kuwepo. Katika mtandao wa Twitter, Trump amesema anasubiri kwa hamu kukutana na mwenyekiti Kim ambaye amegundua kwamba Korea ya Kaskazini ina ushawishi muhimu wa uchumi. VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kwenye redio na kwenye mtandao www.voaswahili.com, kwenye Facebook ni VOA Swahili. Shomari. Naam, moja kwa moja kama unavyosema ni VOA Express. Kwa upande wa teknolojia leo tunaangalia kwenye swala zima la teknolojia ya magari na robot. Remote, magari ambayo yanatumia vifaa maalum, magari ya kijeshi. Hizi ni kampuni ambazo zinafanya kazi na jeshi la Marekani kutengeneza vifaa maalum Vya kutumia, kifaa kile cha kubonyeza, papo unabonyeza alafu, kifaa kile kinakwenda. Sasa hiyo ripoti iko vipi? Tusikilize. Limeenda ripoti hii. Kwa zaidi ya miaka 15, magari ya kusukumwa na vifaa maalum au remote control yamesaidia wanajeshi kutegua mabomu, lakini siku zijazo zitakuwa bora zaidi kama kutakuwa na aina za kisasa za vifaa na roboti za kutegua mabomu na mashine za kubeba vifaa. E, jeshi la Marekani linatumia vikosi tofauti vya kubebea mizigo vijulikanavyo kama SMET ambavyo vinasaidia kubeba mizigo hadi ya kufikia kilo mia tano. Askari anaweza kudhibiti kifaa hiki maalum akiwa mbali. Jeshi hili la Marekani pekee linataka kuongeza kiasi cha roboti elfu tano. Kampuni ya Endeavor Robotics ni moja ya kampuni mbili inayoshindania zabuni ya dola milioni 429 kutengeneza roboti ambaye anaweza kutegua mabomu lakini ni mdogo kiasi cha kutosha kwenye begi la kivita la mwanajeshi. Kifaa cha kudhibiti kwa mbali kinaweza kutumika kuangalia kamera za roboti hao na kumruhusu mhandisi kuendesha kupita ardhi ya miinuko na mbaya hata kwenye ngazi, na hata inaweza kuokota vitu. Kampuni ya Ghost Robotics imekuwa ikifanya kazi na wizara ya ulinzi ya Marekani juu ya roboti hao wa kudumu sana na wenye miguu wanaweza kutembea kwenye ardhi iliyo na milima na barafu na kupita chini ya magari na kuingia hata katika maeneo yasiyo ya kawaida. Chuo kikuu cha Nevada Reno kinatengeneza roboti yanayojitegemea mwenye uwezo wa kutembea na kuruka, na anaweza kufanya kazi ya utafutaji katika maeneo ya chini ya ardhi akiwa kama vile kwenye mabomu ya kutegwa chini ya ardhi. Kwa sasa wanajeshi wanapeleka roboti kusaidia wanajeshi katika kazi zao mbalimbali mbali, lakini si katika mapigano. Sande, unajua, naam, tunavyokwenda tutakuja kufungua hii studio kuja kufanya kazi, unapata roboti zimekaa uh, hapa zinazendesha kipindi. Hiyo ilifanyika China, walisema ameshatengeneza tayari watu ambao wanakuwa programmed, wakishakiwa miprogram yao wanasoma habari. Kuja kuambiwa, panda ndege, urudi Tanzania, kazi yako imechukuliwa na roboti. Hiyo kitu ni ngumu. <laughs> <laughs> ni utandawazi, nakwambia <laughs> eh? Zana. Teknolojia inatupeleka mbio sana, binadamu tunaunda vitu vingi sana. Ndio haya no. ndio haya. Sawa, basi tusakate ngoma. Angalie ngoma maana express ndugu yangu bila a kuweka ngoma hapa ujapeleka mm. Bado gurudumu la express tupeleke mm -hmm. Gurudumu hili kwa ngoma moja nzuri nzito safi mm -hmm. Muziki kutoka Tanzania mwenye mashari kweli kweli huyu mm -hmm. Anaitwa Mwana FA anakuja na ni... kitu unajua umbo mtambie umeimba sana maimba ume ume ya laiti inahusuni Ewe, sikiliza hayo maneno yake alafu utaniambia. Sauti mambo, amesikia sauti maridhawa kabisa, hiyo bwire ya bibi Lina akishirikiana e, na mtaalamu mwana FA hapa mashuhuri kweli. Kwa pamoja hapa amepiga kwa kwa e, kitu kimoja kizuri. Mwalimu wangu alikuwa anaitwa Odongo wa Ndago, angesema inatoa nyoka pangoni ukasimama barabarani ukaangalia mwako pia aliitwa Odongo, yeah, safi, safi. Odongo wa Ndago. Ni mwisho. mwalimu, mwalimu. wa redio. Sasa unajua Tuhum. watu wengi wamepanga sana jinsi watakavyotimiza mambo yao ya mwaka mpya 2019. Lakini kuna wale ambao wanalia kwamba nikikutana na pasta wangu mwaka jana aliyesema nita, nitafaulu tutapigana kwa sababu mambo hakikwenda sawa. Kwa hivyo anakuwa umepanga lakini katika kutekeleza kwako labda unakosea mahali ndio maana malengo yako yote yanakuwa yame vurugika yeah. Sasa dkt Chris Mauki anashauri nini ambacho yeah, huenda hukufanya vizuri na nini ambacho unastahili kufanya vizuri angalau utimize lengo moja kati ya mia moja ulio nayo yeah. Uh, kitu cha kwanza ambacho nafikiri kwa watu ambao wanaweka malengo ya mwaka huu watu so, wengi weka malengo ya mwaka miezi ya kwanza kwanza kama hii mwezi no wa kwanza wa pili miezi mingine inakuwa ni miezi miezi ya yale ambayo watu wameweka. Kati ya kitu cha kwanza, lazima kila mtu ajitathmini na kujiuliza ni nini ambacho anataka kuachivu au kukifikia mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Kwa hiyo ni vizuri swali hilo liwe la kwanza, nini ambacho anataka kukifikia. Kwa sababu uh, kama ukijikuta umekutana na vitu au umefikia sehemu ambayo hukuwahi kuipanga au hukuwahi kuifikiria, mara nyingi hiyo ni kama bingo, ni kama mchezo wa lakini pale ambapo unafikia malengo au kitu ambacho uliwahi kukipanga ni mojawapo ya mafanikio. Na swala so la pili ni je, hicho unachotaka kukifikia unakifikia kwa sababu ulishindwa kukifikia mwaka jana? Ulikuwa nacho na ukashindwa kukifikia, au ni kitu kipya? Kama uliwahi kupanga hicho kitu elfu mbili na kumi na nane ukashindwa, sasa unataka ukipate, uki, uki, uki, tena au ukifikie tena au ukifanye tena au ukiachivi tena, ni vizuri kujiuliza swali, ulishindwa wapi? Sababu ukweli ni kwamba kama utatumia njia au tekniki au mbinu zile zile ulizotumia mwaka jana, ukazitumia mwaka huu katika lengo lile ulioshindwa mwaka jana, ukitegemea mabadiliko yoyote uh, ni sawasawa na kujaza upepo kwenye dunia, haitokaa iwezekani. Kwa ni vizuri kujiuliza kama ulikuwa hilo lengo unalo mwaka elfu mbili na kumi na nane ujiulize ni wapi ulikosea. Kwa nini haikutokea? Kwa nini hukuweza kufanya hicho kitu? Kama ni kuoa, kwa nini ulishindwa kuoa mwaka jana, ulipanga kuoa mwaka jana? Kama ni kununua gari, kama ni kusoma, kama ni kufanya digrii ya pili, kama ni ya kwanza, kama ni kupeleka shule, kualipia ada, kwa nini ulishindwa mwaka jana? Ili uangalie ni wapi ulipokosea, ni mbinu ni gani ambazo hazikuwa nzuri ili urudi kwenye drawing line kwenye, kwenye karatasi ya malengo tena ubadilishe ile mikakati ili, ili kuweza kufikia lengo lile mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Lakini kama lengo lile ni jipya he, unaweza kuendelea kwenye hatua nyingine ya tatu, ambayo hatua hiyo ya tatu ni kuhakikisha katika yale malengo uliyapanga unakuwa na kitu kinachoitwa focus. Focus ni kuweka mtazamo, kuweka akili kuweka energy nishati zako zote, kuweka fikra yako yote katika kitu unachotaka kukifanya. Mara nyingi kitaalamu tunashauri mtu asiwe na vitu vingi. Vitu vinaweza vikawa vidogo vidogo vingi, lakini inakwenda kwenye lengo moja, haya vitu vingi vingi vidogo vidogo lengo huenda ni moja. Mm. Jitahadari, usio unajaza upepo kwenye gunia. <laughs> Nafikiri ushauri uh, wake huu wote tuupachike pale kwenye mm. uh, kwenye, kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Msikilizaji, nenda pale uh. Utaupata pale usikie ule ushauri wake wote. Ujue nini ambacho kijakwendea vizuri na jinsi unaweza tekeleza. Sande shaka mm -hmm. Swali, nini unataka serikali yako itekeleze mwaka elfu mbili kumi na tisa? Si swali lako ila ni swali ambalo tumeweka kwenye ukurasa wetu wa Facebook na majibu yapo tu lukuki pale bila shaka yako lukuki kwelikweli. Nianze naye basi, Celestine George anasema binafsi napenda kuona kwamba serikali yangu inapotenga bajeti ya miradi mbalimbali izingatie kutekeleza kwa wakati na sio ishie katika makaratasi au ikawa itekeleza kwa kiwango cha chini pasipo kutanguliza uzalendo. Nyangoha Samson anasema yuko Nairobi na angependa hata sikupenda, anasema naomba. Naomba. Hmm, serikali iweze kukabiliana na ufisadi. Haya, huyu mwingine ni Rodriguez Cassandre yeye anasema yuko Burundi, anasema napenda serikali na wabunge watekeleze swala la umaskini nchini, walimalize kabisa na waangalie nini kinafaa ili nchi yetu iwe na maendeleo. Pascal Pius anasema anaiomba sana serikali yake ifungue mipaka kwa wafanyabiashara kwa sababu imewabana sana. mm -hmm. Ibrahim Nimrod yuko Nzega ya Tanzania anasema mimi nataka serikali kuboresha miundo mbinu ya barabara katika maeneo mbalimbali, hususan zaidi katika majiji ya hapa nchini kwetu kuna baadhi ya majiji miundombinu yake, anasema na barabara si mizuri. Lakini hapa anaongeza, anasema majiji yenyewe majina yamehifadhiwa. <laughs> <laughs> Andrea John AJ, wa the Sound Media Team kutoka Mhololo, Chato, Tanzania anasema angependa sana serikali yake itekeleze kwa kila ililoahidi kwa manufaa ya mwananchi na isiwe ni ahadi tu. Tobias Agareldi anasema anataka kuundwe nchini kwangu, japo kulifanyika uchaguzi bado serikali mpya haijaundwa na kushika usukani sasa. Nchi gani? Hakuitaja huyu bwana. Wakati mwingine inabidi usitaje mm, na wakati mwingine inabidi usitaje mahali ulipo lakini uwasilishe tu ujumbe. Yeah, kuna mambo mengi yanayotanda kwenye mtandao a, ikiwa ni siku ya pili ya mwaka elfu mbili kumi na tisa. Bire kuna shaka, moja hapa shaka. sanda mbalo mimi Tia. nilikuwa naliangalia hapa uh -huh. nikaanza kucheka kidogo no. Mwanamuziki Bobby Wine ametoa wimbo unaitwa Tuliambala Engule, maanake mm. tutavaa vizuri, tutaisha vizuri, tutaishi vizuri wakati ambapo utawala utakuwa unatekeleza mambo ambayo yanatufaidi sisi sote. Ni wimbo ambao haujapendeza serikali ya Museveni, lakini ni wimbo ambao umesambaa sana kwenye mitandao. Sasa wakilishi wa serikali na mm wawakilishi, -hmm. wa baadhi ya makanisa wanasema huyu jamaa mm -hmm. anajilinganisha na Mwenyezi Mungu, ye ni nani kwanza, mm -hmm. kuambia watu kwamba utawala huu utakapokuja, aii <laughs> maisha mazuri. Hizo ni ahadi anastahili tu kutoa Mwenyezi Mungu. Haya, kasheshi kwelikweli. Hiyo basi, nikiangalia upande mwingine katika nayotamba ni rapa Kanye West mm huyu, -hmm. anakujaga na vitu kila wakati. Sasa hii amesema akitoa neno vile vile kama kuwashambulia jamii ya watu weusi hapa Marekani na kusema kwamba bwana, mimi naamua mtu asinipangie chama cha kushabikia. Na hii tokana na kwamba aliandika kwenye ukurasa wake wa Twitter kwa mwaka elfu mbili kumi na tisa ataendelea kuvaa kuva kofia yake ya MAGA, maanayake kwamba Make America Great Again, kwa lengo la kusapoti chama cha Rais Donald Trump cha Republican. Kwa hiyo hapa ameandika kwamba jamani, mi nitaendelea kuvaa kofia yangu, msiniguse, wala msiniulize, wala msinipangie chama, akisema kwamba Asilimia tisini ya wafuasi wa chama cha upinzani cha demokrat ni watu weusi, kwa hiyo yeye halazimishwi kufata hiyo chama kwa sababu watu weusi wanafanya hivyo, lakini anataka afanye kitu kingine hata evo. na hata hivyo hakuna mtu ambaye analazimisha mwingine kufikiria kama yeye. Kila mtu ana uhuru wa kufikiria kivyake, ili mradi usivunje sheria. Bila shaka, sasa mitandao imewaka moto kwelikweli. Vilevile, timu ya Manchester inaendelea kutamba kwenye mitandao, wanasema alikuwa kocha wa Liverpool, nafikiri unamjua kocha wa zamani wa Liverpool na Chelsea na Napoli Kocha e, wa zamani Rafael Benitez amezungumza na kusema kwamba kabla ya mchezo wa leo usiku wa Newcastle na Manchester kwa Manchester, ni timu yenye uwezo wa kuingia katika zile nne bora mpaka itakapokuwa inamaliza ligi. Kwa hiyo anaisifia Manchester kwamba ni timu nzuri mm -hmm. hayo yanatamba. Kuna mwanamuziki anaitwa Conde Boy, huyu ni msanii wa kizazi kipya kutoka label ya WCB Harmonize. yeye ametumia siku yake mwaka mpya kuwasifia kwa shukrani kwa mashabiki wa wapi? Kenya Wakati... Wa kwamba wamempa uh... kweli wamemsapoti na anajivunia, anasema ndugu zangu wa Kenya nawapenda sana, amebadilisha maisha yangu jamani. Wakati tunamaliza najua, na sasa ilishinda jana. Mbona hujaniambia? <laughs> hata hata salamu hujaniambia, oh yeah. naitwa Kenneth Bwire jina la kwangu. Na mimi naitwa Sunday Shomari nawatakia sana.