ulikuwa mwaka wa matukio mengi kwa nchi ya marekani lakini zaidi ilikuwa jinsi utawala wa trump ulivyokabiliana na masuala mbalimbali yaliyojitokeza katika mwaka 2 na ulimalizika kwa kishindo cha kufungwa kwa shughuli za serikali baada ya bunge na rais trump kushindwa kukubaliana juu ya matumizi ya serikali huyu hapa kiongozi wa walio wachache katika baraza la sent senata chak shuma The stock market's down another 500 points. General Mattis. rais trump analiingiza taifa katika hali mbaya soko la hisa limepungua kwa pointi jenerali matis waziri wa ulinzi anajiuzulu na sasa rais trump anaonyesha hasira za kitoto na kusababisha kufungwa kwa serikali rais trump mwenyewe aliendelea kukabiliwa na uchunguzi wa wamwendesha mashtaka maalum kuhusu uhusiano wake na rusia wakati wa kampeni za uchaguzi wa 216 na alikabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa wademokrat katika uteuzi wa jaji wa mahakama kuu brett cavenar lakini matokeo ya uchaguzi wa katikati ya awamu mwezi novemba ndiyo yaliyotikisa vikubwa siasa za marekani kiongozi wa wademokrat nancy pelosi alisherehekea matokeo ya uchaguzi wa katikati ya awamu yaliyowarudisha wademokrat katika udhibiti wa baraza la wawakilishi kwa kuwashukuru wapiga kura To you. Will be a new day asanteni kesho itakuwa siku mpya marekani ushindi wa wademokrati katika upinzani wao dhidi ya rais donald trump ulichochewa na kujitokeza kwa wingi wa wapiga kura wanawake na wale wenye sera za maendeleo kwa niaba ya wagombea kama vile ayana presley kutoka jimbo la we we have a firm that while this could go down as the time in our history, we won't let it be And we will be by tumethibitisha kwamba huu unaweza kuwa wakati mgumu sana katika historia yetu lakini hatutaruhusu hilo litokee badala yake tutajulikana kwa matumaini yetu sio hofu yetu katika mwaka uliokuwa na mivutano mikali ya kisiasa washington ilipata utulivu wa siku kadhaa wakati taifa linatoa heshima zake za mwisho kwa rais wa zamani george habart walker bush aliyefariki novemba thelathini rais trump sasa anakabiliwa na uwezekano wa ajenda zitakazokwama katika bunge na huenda uchunguzi kadhaa zitakazoanzishwa na wademokrati kuhusu mwenendo wake tangu achukue madaraka miaka miwili iliyopita lakini trump bado ni mkaidi awana chochote unajua kwa nini kwa sababu hakuna kitu lakini wanaweza kuendelea kucheza mchezo huo lakini sisi tunaweza kuucheza vizuri zaidi trump na viongozi wa wademokrat wamepambana mara kadhaa kuhusu kulipia ukuta wa mpakani hali ambayo inaonyesha dalili ya ushindani mkubwa kati yao katika miaka miwili iliyobaki ya rais trump anasema mchambuzi john fortier Democrats will certainly use their majority to highlight some differences with Donald Trump and to investigate uh, the, the. At this point, we have not seen. mpaka sasa hatujaona kama donald trump, trump ana uwezo wa kushirikiana na wademokrati kupata maelewano katika miaka yake hii miwili ya kwanza kwa hiyo tunaona sasa kama ana uwezo huo lakini rais yatalazimika pia kupambana na matokeo ya uchunguzi unaoendelea wa ushirikiano wake na rusia ambao bila shaka utakuwa unaendelea katika miezi kadhaa ijayo mchambuzi wa siku nyingi wa siasa hapa marekani tom de huu I mean, to uh, ni mwaka muhimu kwa rais trump atalazimika kukabiliana na chochote ambacho mwendesha mashtaka maalum robert muller atasema kuhusu yeye nadhani utakuwa mwaka mgumu kwake vile vile trump atakuwa anaangalia mbele endapo ataweza kushinda tena katika uchaguzi wa 220 lakini vile vile kuna wademokrat tukirudi katika bunge mjini washington wakuu wa mitandao ya kijamii facebook twitter google na kadhalika walikuwa na kazi ya kujaribu kujitetea dhidi ya athari za habari za bandia huku wabunge wakijaribu kutafuta suluhisho la tatizo hilo nina wasiwasi kuwa tuko katika ukingo wa zama mpya za uonevu katika mitandao lakini juu ya yote yatakayotokea mwaka 219 kwa kiasi kikubwa yataamua endapo rais donald trump atakuwa rais wa awamu moja ama mbili