ulikuwa mwaka wa matukio mengi kwa nchi ya marekani lakini zaidi ilikuwa jinsi utawala wa trump ulivyokabiliana na masuala mbalimbali yaliyojitokeza katika mwaka ub na ulimalizika kwa kishindo cha kufungwa kwa shughuli za serikali baada ya bunge na rais trump kushindwa kukubaliana juu ya matumizi ya serikali huyu hapa kiongozi wa walio wachache katika baraza la lasent senata chak schuma The stock market's down another 500 points. General Mattis. rais trump analiingiza taifa katika hali mbaya soko la hisa limepungua kwa pointi 5 jenerali matis waziri wa ulinzi anajiuzulu na sasa rais trump anaonyesha hasira za kitoto na kusababisha kufungwa kwa serikali rais trump mwenyewe aliendelea kukabiliwa na uchunguzi wa wamwendesha mashtaka maalum kuhusu uhusiano wake na rusia wakati wa kampeni za uchaguzi wa 216 na alikabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa wademokrat katika uteuzi wa jaji wa mahakama kuu brett cavenar lakini matokeo ya uchaguzi wa katikati ya awamu mwezi novemba ndiyo yaliyotikisa vikubwa siasa za marekani kiongozi wa wademokrat nancy pelosi alisherehekea matokeo ya uchaguzi wa katikati ya awamu yaliyowarudisha wademokrat katika udhibiti wa baraza la wawakilishi kwa kuwashukuru wapiga kura Thank to you, tomorrow will be a new day. Asante ni kesho itakuasikukumpia Marekani. Ushindi wa Democratic tika upinzani wao di di Raisi Donald Trump ulichocheo na kujitokeza kowingi wapigakura wanawake na wale wengine serasa mendeleo kwa niaba wagombeya kama William Democrat Ayana Presley kutoka jimbo la Massachusetts. We have affirmed that while this could go down as the darkest time in our history, we won't let it be. tumethibitisha kwamba huu unaweza kuwa wakati mgumu sana katika historia yetu lakini hatutaruhusu hilo litokee badala yake tutajulikana kwa matumaini yetu sio hofu yetu katika mwaka uliokuwa na mivutano mikali ya kisiasa washington ilipata utulivu wa siku kadhaa wakati taifa linatoa heshima zake za mwisho kwa rais wa zamani george habart walker bush aliyefariki novemba h rais trump sasa anakabiliwa na uwezekano wa ajenda zitakazokwama katika bunge na huenda uchunguzi kadhaa zitakazoanzishwa na wademokrati kuhusu mwenendo wake tangu achukue madaraka miaka miwili iliyopita lakini trump bado ni mkaidi hawana chochotez unajua kwa nini kwa sababu hakuna kitu lakini wanaweza kuendelea kucheza mchezo huo lakini sisi tunaweza kuucheza vizuri zaidi trump na viongozi wa wademokrat wamepambana mara kadhaa kuhusu kulipia ukuta wa mpakani hali ambayo inaonyesha dalili ya ushindani mkubwa kati yao katika miaka miwili iliyobaki ya rais trump anasema mchambuzi john fortier ortierwademokrat uh, bila shaka watatumia wingi wao kuonyesha tofauti zao na NILV donald trump, trump na kuchunguza utawala wake baada ya hapo tutakuwa tunaingia kwenye mwaka wa kuelekea uchaguzi kwa hiyo huu ni mwaka wa mpito bila ya bunge linalodhibitiwa na warpublian wa trump huenda akalazimika kutafuta mapatano na wademokrat anasema i at this point we have not seen ability any mpaka so, sasa hatujaona kama donald trump ana uwezo wa kushirikiana na wademokrati kupata maelewano katika miaka yake hii miwili ya kwanza kwa hiyo tunaona sasa kama ana uwezo huo lakini raisi atalazimika pia kupambana na matokeo ya uchunguzi unaoendelea wa ushirikiano wake na russia ambao bila shaka utakuwa unaendelea katika miezi kadhaa ijayo mchambuzi wa siku nyingi wa siasa hapa marekani tom de frankhuu I mean, to uh, ni mwaka muhimu kwa rais trump atalazimika kukabiliana na chochote ambacho mwendesha mashtaka maalum robert muller atasema kuhusu yeye nadhani utakuwa mwaka mgumu kwake vile vile trump atakuwa anaangalia mbele endapo ataweza kushinda tena katika uchaguzi wa 220 lakini vile vile kuna wademokrat tukirudi katika bunge mjini washington wakuu wa mitandao ya kijamii facebook twitter google na kadhalika walikuwa na kazi ya kujaribu kujitetea dhidi ya athari za habari za bandia huku wabunge wakijaribu kutafuta suluhisho la tatizo hilo nina wasiwasi wasi kuwa tuko katika ukingo wa zama mpya za uonevu katika mitandao lakini juu ya yote yatakayotokea mwaka 219 kwa kiasi kikubwa yataamua endapo rais donald trump atakuwa rais wa awamu moja ama mbili