Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. VOA Express leo Disemba 31 mwaka 2018 bila shaka mwaka huu, polepole pole tu, polepole pole tu, tunakwenda polepole, ni kama vile tunataka kukamilisha kabisa lakini tunaokamilisha vilevile hapa Express tukiwa na habari motomoto kama kawaida yetu uh, tuna habari motomoto Sunday anayokaribisha katika Express hapa ni Patrick Ndwimana, nikiwa na mwenzangu naitwa Sunday Shomari. Msikilizaji, leo ni Jumatatu ya mwisho kabisa, kama aliosema Patrick, ya mwisho kabisa kwa mwaka wa elfu mbili na kumi na nane. Msikilizaji, mambo ni mengi, tunamaliza mwaka vizuri kabisa na taratibu, tukiungoja mwaka mpya wengine, kule Australia tayari wamekusha anza kusherekea na wanasherekea <laughs> mwaka mpya kwa tofauti ya masaa. Lakini msikilizaji, nimekusha jaa tele kama vile pishi la mchele, niko tayari kabisa kukuletea mambo haya kama anavyosema Patrick motomoto moto. yeah. kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tisa. Aya, basi, bila moja shaka tutaendelea kufuatilia kinachoendelea huko DRC baada ya, ya wakongomani kura, kupiga kujana, kura jana, kuna mambo mengi yalitokea na Patrick, uh, ulikuwa hapa studio jana, kwa moja, kwa moja kulikuwa na maki, kulikuwa na makala maalum kufuatilia yanayojiri huko DRC lakini vile vile kuna mambo mengine ambayo yanaendelea huko, hmm. Eh, ripoti zinasema kwamba kuna uh, mitandao ya internet ambayo sasa imekatwa, hatujui kwa sababu gani. Eh, hmm. Mawasiliano yakitukubalia tutaungana naye mwandishi wetu wa huko Kinshasa uh, Salim Mwana wa Milongo lakini Tanzania naam, na Tanzania, na, Tanzania pia ndiyo hapa inaonekana kwamba hapo jana kumeripotiwa kwamba e, wanasema wahamiaji 13 kati ya 26 ambao ni raia wa Ethiopia wamefariki dunia hiyo jana, wanasema walitupwa eneo moja linaitwa Sanga Sanga huko mkoani Morogoro, kwenye barabara kuu ya kuelekea Iringa na Morogoro, wakiwa kwenye gari moja ya lori kwa sababu gari hiyo bado eh, bado halijajulikana ni la nani namba zake na kadhalika. Lakini polisi wamezungumza huko mkoani eh, mm. Morogoro, Morogoro. Eh, wanasema kwamba alizungumza na huyo kamanda wa polisi katika mkoa huo mm -hmm. Na kamanda huyo anaitwa Wilbert Wilbrod Mutafungwa. Tumejaribu kumpata, kitu ichofanikiwa. Ameelezea kuhusu eh, tukio hilo kwamba walipata taarifa hizo saa tisa alasiri kwenye vyombo vya usalama, na ripoti hii imeripotiwa e, na gazeti la Mwananchi huko nchini Tanzania. Kwa hiyo ni kwamba wanasema raia wamepoteza maisha e, na watumiaji wanasema wa barabara hiyo ndio waliona hawa raia wakiwa pembeni wa barabara na hatimaye kutoa taarifa kwa askari wa kituo cha usalama barabarani eneo mm -hmm. e. la sangasanga huko ni Morogoro. Ehe, bila shaka habari ya kutisha kabisa, yeah, ya kutisha. Kamanda huyo mwenyewe anasema uh, kati ya raia hao yumo mtoto wa miaka minane na polisi wanaendelea na uchunguzi ili kulibaini lori la wahusika wa tukio hilo. Uh, habari ya kusikitisha kabisa, manake inaonekana yeah. Uh, Tanzania bado kuna changamoto ya wahamiaji ambao mm -hmm. wanatafuta kupenya kupitia Tanzania wakielekea katika nchi zingine za kigeni. Nafikiri sio mara kwanza tokeo hili, hili kutoeahlaiamu kupitia Tanzania, lakini tokeo hili unaona kama vile ni tokeo ambalo sasa linasikitisha. Maafa yametokea, watu wengi uh, wa wa wamekufa, wame, wame, wame, wame alafu wakatupa barabarani. mm. uh, lakini naona hapa kamanda wa polisi hajaelezea uh, mazingira uh, hawa watu walifariki wali vipi waliuawa vipi, hajaelezea kamanda wa polisi. Nafikiri ni habari ya kuendelea, nafikiri itakuwa vizuri zaidi eh, tukiendelea kufuatilia, tukimpata huyu kamanda wa polisi e, pengine tutapata mm, habari zaidi juu ya swala hili, na tuweze kuwaletea wasikilizaji wetu imetokea namna gani, nam bado tunaendelea ku kuwasiliana ko na maripota wetu wa huko DRC. Naambiwa kwamba amepatikana hmm. mwandishi wetu wa huko Goma, uh, Oster Malevika, Oster Malevika, karibu Express na jana, baada ya raia wa Kongo kupiga kura. Nini kinaendelea sasa? Kuna ripoti nyingi ambazo zinatoka, tuelezee eh, kipi kimeendelea hivi baadaye? Asante sana mzima, na kile kinachoendelea hivi sasa ni wale wapiga kura kwa sasa wanapiga wanapita kwenye kila kituo kuangalia kwenye ukuta, yaani vibambasi, kuangalia wapo wameweka uh, matokeo ya wale watu waliowachagua. Ndio kinachoendelea hivi sasa, alafu vile vile kukiwa na tatizo, kwa sababu sasa hivi sasa internet mawasiliano imekatwa kote Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, alafu hii inaleta hali ya wasiwasi, watu wameshindwa kuwasiliana na vile vile kupata matokeo kutoka sehemu mbalimbali. Alafu kitu kingine ni kwamba ni tofauti kati ya uh, vyama tawala na vyama vya upinzani, kwa sababu uh, yule Emmanuel Shadari anasema kwamba ni yeye atakuwa mshindi. Martefa yule anasema yeye atakuwa mshindi. Sasa uh, inajiuliza nani atakuwa mshindi? Na vile vile kuna vituo ambao kura zimeanja zimeanja hesabika kwa sababu zinahesabika katika vituo mbalimbali katika mikoa mbalimbali mbali, alafu zinapelekwa kinjasa na ni Kinshasa ndio itaweza kutangaza ni nani amekuwa mshindi wa uchaguzi, na itakuwa ni tarehe sita, yaani katika wiki moja. Lakini ukiangalia kwenye, kuna sehemu ambako Fayulu anaongoza, kuna sehemu nyingine ambako Uh, Emmanuel Shadari anaongoza, lakini ukiangalia kama sehemu nyingi za mashariki utakuta kwamba Fayulu uh, anakuwa kwenye an anakuwa mbele sana kwa kasi kubwa. Alafu hiyo wanasema kwamba ni kiongozi wa tume huru ya uchaguzi mwenyewe ndiye ataweza kutangaza ni nani mshindi baada ya kuchukua matokeo katika mikoa yote isipokuwa tu Butembo na Beni hawakuchagua, lakini mbali na hayo wenyewe walichagua waka, waka, wakaunda kamati yao ya uchaguzi na walimaliza usiku. Wanasema wanataka kuonyesha jumuia ya kimataifa kwamba zile sababu ambazo serikali ilisema kuna ukosefu wa usalama na, na ebola sio. Wao wamechagua na wakuona hata kushambuliwa Malivika, uh, umezungumzia hii ya uh, um, internet au mawasiliano kupitia mtandao wa internet yamekatwa Uh, ni kwa nini? Nani kafanya hivyo na ni sababu ni kwa sababu zipi wame wamekata uh, internet ni uh, DRC, DRC nzima vile ndio maana? Ndiyo, ni kwamba hii si mara ya kwanza kwa sababu hata wakati watu walikuwa wanaandamana kupinga serikali iliyopo mtandao, mm, ulikuwa unakatwa ili watu wasione kwamba watu wengine wanaandamana. Hiyo hiyo ni kwamba ni tabia ambazo uh, serikali imekuwa nayo kama mbinu za kukata mawasiliano ili wengine, wananchi wasiwasiliane na wengine. Hii sio mara ya kwanza, na hapo wanakata mtandao kusema ku, kwamba watu wasianje wasi kurusharusha matokeo, kwa sababu kama vile navyokuzungumzia ni kwamba wameanza kuweka matokeo kwenye vibambasi Aha, kila sehemu. Kwa hiyo, wana kuna hii hofu kwamba pengine watu watapiga picha ya matokeo na haya, alafu waanze kutangaza matokeo kabla ya tume huru ya uchaguzi, na wakati sheria nasema kwamba lazima wasubiri uh, tume huru ya uchaguzi ndio yenye uh, mamlaka au dhamana ya kusema itatangaza matokeo. Kwa hiyo, wamekata internet kwa, kwa sababu watu wameanza kutangaza labda wagombea wao wanasema wao ni washindi. Yeah, ndio kwa sababu kukila, kila ofisi kila kituo kuna washuhuda alafu wanapiga picha yale matokeo ambayo yametoka pale, na huyo anapiga picha alafu anazisambaza. Kwa hiyo kuna, kuna hii kuogopa kwamba pengine watu wanaweza kuhesabu yale matokeo ambayo yataenda umbali mbali na matokeo ambayo itatangazwa na tume huru uchaguzi, alafu pengine sasa ikazua vurugu kusema kwamba mbona sisi tumekuwa mbele hii, hmm, inakuaje? Inaweza kuleta mkanganyiko akafanya hivi, lakini wengi wanasema kwamba wanachokihitaji ni kuona kwamba kiongozi wa tume huru uchaguzi anatangaza matokeo ya wananchi. Sasa hapo mimi sijui wanataka kusemaje? Ni wenyewe walipiga kura, wanafahamu ni kitu gani wanazungumzia. Na pengine umefuatilia hali halisi ilivyo katika maeneo yote e, kwa jinsi unavyoona tume ya uchaguzi imekushatoa tamko lolote, au kuna maelezo yoyote ambayo pengine bado yanasubiriwa, au nini kinazungumzwa na tume hiyo? Yale ambayo yametamkwa na tume huru ya uchaguzi, tume huru ya uchaguzi inaridhika kwanza kwa kwa namna uchaguzi uliendeshwa inasema kwamba kwa, kwa sababu ni mara ya kwanza kwanza raia wa Kongo kupiga kura kupitia kompyuta, alafu namna kazi zilizoenda, tume hule uchaguzi nasema hii ni ishara kubwa ijapokuwa kulikuwa na matatizo ya kompyuta zengine kuzi, kuzimika zengine kuisha umeme na hata wengine kushindwa kupiga kura. Wanasema kwamba hii pengine ikiendelea watarekebisha tu na baadaye siku nyingine itaendelea vizuri. Alafu vile vile kunakuwa na tatizo lingine wanasema wanashukuru kuona kwamba polisi kwa mara ya kwanza walilinda usalama, hakukuwa na matokeo mabaya isipokuwa katika mkoa wa Kivu ya kusini kuna so, kituo kimoja ambako mpiga kura walipigana na polisi na kukawa mapigano, watu wengine wakakufa, polisi mmoja pamoja na watu wengine ambao walikuwa wakipiga kura na wali- walipigana kwa sababu kulikuwa mtu mmoja alishindwa kupiga kura aka, a, alafu kukazua vurugu ndani ya kituo cha, cha, cha kupiga kura shukran sana polisi akarusha risasi baadaye hmm, sasa wakaanza kupigana. Tunakushukuru sana Oster Malivika kwa taarifa zote hizo ambazo umeweza kutuletea katika Express. Uh, kama alivyosema tume huru ya uchaguzi inasema kwamba inaridhika na maandalizi mm -hmm. Uh, namna uchaguzi ulivyofanyika, lakini upande wa kambi ya wapinzani, mfano nimesoma ripoti hapa. Vital Kamere ambaye ni yeah. mkurugenzi mm, wa kampeni ya mgombea Felix Chisekedi, yeye anasema kwamba kulikuwa na hitilafu nyingi sana, na kwamba kuna watu walikuwa wanafanya njama za kumpigia kura au kufanya mgombea mwingine Emmanuel Shadari labda aweze kushinda uh, kura na hasa uh, alikuwa na wasuta kidole baadhi ya afisa wa tume huru ya uchaguzi nafikiri ni mambo ya kuendelea kufuatilia. Vile vile, kanisa katolika nalo pia limetangaza kwamba kulikuwa na hitilafu hasa upande wa hizi kompyuta za kupigia kura, kwamba kulikuwa na hitilafu nyingi wanasema. Walipata karibu ripoti zaidi ya mia tano ambazo zinaelezea hitilafu ambazo zimetokea katika vituo vya kupigia kura tofauti. Haya, ni swala la kuendelea kufuatilia, msikilizaji moja kwa moja. Basi tuelekee kwenye habari za dunia. Maafisa wa uchaguzi nchini Bangladesh wametangaza kwamba muungano wa vyama vya kisiasa unaoongozwa na waziri mkuu Shekh Hasina umeshinda uchaguzi mkuu kwa kupata idadi kubwa ya wabunge. Ushindi wa Hasina unampa fursa ya kutawala kwa muhula wa tatu mfululizo japo washindani wake wamekataa matokeo. Muungano wa vyama wa vya kisiasa wa amani umepata viti vya wabunge, viti vya bunge 288 kati ya mia tatu. Muungano wa upinzani ukiongozwa na Kamal Hussein umepata viti sita. Hosen ametaja uchaguzi huo wa Jumapili kuwa ulahai na ambao matokeo yake yatakataliwa, akisema wapiga kura walitishiwa huku udanganyifu katika hesabu ya kura ukifanyika. Operesheni kubwa ya usalama inaendelea nchini Brazil saa chache kabla ya sherehe za kuapishwa kwa mteule J Bolsonaro kesho Januari mosi. Maafisa wa usalama wameshika doria kwenye barabara za Brasilia. Kulingana na vyombo vya habari vya Brazil, maandalizi ya kuapishwa Bolsonaro yameshuhudiwa na idadi kubwa ya maafisa wa usalama kwa ikushuhudiwa nchini humo. Zaidi ya maafisa wa polisi na jeshi elfu tatu na mia mbili wanashika doria mjini Brasilia. Viongozi kumi na wawili, akiwemo waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na waziri mkuu wa Hungary Viktor Orban ni miongoni mwa wageni waalikwa na mahakama ya Ufaransa imeamua kwamba itampeleka mwanachama wa kamati ya mpira barani Afrika CAF Patrice Edouard Ngaisona katika mahakama ya uhalifu isona, wa kimataifa ICC mjini The Hague akikabiliwa na mashtaka ya uhalifu wa kivita. Ngaisona, raia wa Jamhuri ya Afrika ya Kati, amekuwa akizuiliwa mjini Paris tangu alipokamatwa Disemba 12. Mahakama ya ICC ilitoa kibali cha kutaka Ngaisona akamatwe eh? akishutumiwa kwa kupanga mashambulizi dhidi ya wapiganaji wanajulikana kama Balaka, kundi lililoanzishwa baada ya vita vya wenyewe kwa wenyewe mwaka wa 2013. Wakati wa kuamrisha mashambulizi, Gaisona alikuwa waziri katika serikali ya Jamhuri ya Afrika ya Kati. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel ametoa wito kwa Wajerumani kuwa chiao, na imani katika nchi yao na kuhimiza umoja na ushirikiano katika kukabiliana na mgawanyiko mkubwa wa kisiasa nchini humo. Katika ujumbe wake wa mwaka mpya Merkel amekiri kwamba mwaka 2018 umekuwa wenye changamoto nyingi kwa wajerumani wengi, lakini akaelezea matumaini ya mafanikio kwa mwaka 2019. Merkel amesema kwamba Ujerumani ina uwezo wa kukabiliana na changamoto zake kwa urahisi iwapo wataungana kushirikia na kushirikiana vilevile na washirika wake. Ujerumani inakabiliana na changamoto za kufungua mipaka yake kwa zaidi ya wakimbizi wapatao milioni moja wanaokimbia vita Mashariki ya Kati. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC, Sunday, bila shaka wakati wasikilizaji wetu wakijiandaa kukamilisha kamilisha, au katika sherehe za kukamilisha mwaka, bila shaka wanafuata Express wakiwa katika ofisi zao, wakiwa katika wakiwa ndani ya mabasi na wakiwa wanatufata kupitia mtandao wetu wa www.voa.com Wakiwa na simu zao za kiganjani bila shaka, wanatufuata live moja kwa moja mitandao yetu yote. Bila shaka bila shaka Patrick, kama unavyosema, basi moja kwa moja Patrick, tuangalie, mwisho wa mwaka huu vitu vinafanyika vingi, lakini unakwambia kama je hujaweza kupata ajira, unatafuta ajira, nini cha kuweza kufanya? Tusikilize ripoti yake Salma oh. Muhamed ametuandalia ya mambo hapa ya namna ya kama una kazi Nilipenda Dobi kwa sababu moja. Dobi hana stress. Si mwenyewe nilipenda na moyo wangu tuote. Jina langu la kazi ni Ina Allah Maasabirin Dobi. Eh, ndio jina la kampuni yangu hiyo. Siko na kazi nyingine ya kufanya bali nilio hiyo Dobi ndio kazi yangu. Fikiria nitafanya kazi gani? Nakumbuka sasa hii maisha sasa ya kusota, kusota sasa hii. Nuumie, upate. Usifikiri tu utaandikwa kila siku. Kwanza kwa kila siku, nung'ang'ane, upate. Nishawahi kuajiriwa, ikaendelea hivyo, nilikuja nikasimamisha kusimamishwa kazi. Baada ya kusimamishwa kazi, kawa sina namna tena. Nikaamua kufungua kazi ya dobi mimi, mpaka sasa niendelea na kazi ya dobi poa. Namka saa tisa usiku naanza kufua nguo mpaka saa moja, vile kuna kazi zile nguo ambazo ziko kama ziko kidogo, nitajua nitamka vipi kujipanga na kazi yangu. Watu ambao wanaofulia mimi ni watu ambao wana uwezo wao wengine hata wana mabibi wana watoto wao wakubwa wakubwa, lakini nile tu kama kupromote, yani kwa sababu ni mahali ambapo nimezoeleka. Nilinunua pasi, nanua beseni na sabuni kawaida, nguo mpaka ufa na sabuni na ufuaji wa nguo ya mtu, ifue kama vile unapofua nguo yako, ndio kastama atavutiwa kuja kwako. Kwa sababu ukufua tu vibaya vibaya, uongo kastama sidi kwako. Na kazi yoyote usidharau kazi kabisa. Ukipenda ile kazi, nayo itakupenda, ukidharau, nayo itakudharau. Siku za mwanzo mwanzo nilipata tabu sana kule kulingana na hali ya kazi, nilikuwa sijajulikana, watu wanaleta nguo mbili tatu ndio. Japokuwa ni pesa kidogo, lakini tutafanyaje? Sasa ni mwanzo wa kazi, wakawa wengi. Nashukuru alhamdulillah, Mungu alinijalia kastama, nashukuru ni wengi vizuri. Nawahudumia vizuri bila wasiwasi, wote waaskari walinipenda kulingana ili kazi yangu vile, navyo zile huduma zangu ambazo zinawapa, mpaka sasa nao, kuanzia sekta Eh, sergeant koplo mpaka maskari wote. Alhamdulillah, nashukuru askari kunijua. Kulikuja askari mmoja tu Msomali, ndiye ambaye alinianzishia hiyo kunivutia kwa wale wenzake. Nilipompa zile huduma, kabidi sasa anipeleke kule ofisini. Sasa akienda nitangaza kule, kwa basi ndio dobi wangu huyu ambaye alinifulia nguo zangu nipigia pasi hivi, mimi naona nimeng'ara, basi ni huyu dobi huyu kijana huyu hapo. Basi wale wenzake nao wakavutiwa na mimi mpaka leo, kwa nguo ambazo nazifua mimi sieki alama kabisa lakini, ukija tu ukigusa, tushakwambia mwenyewe hapo. Eh, alhamdulillah, shukuru hapo. kila nguo ni jua mwenyewe, hata kama siko jina langu. la kazi ni inna Allah maa sabirina dobi, yani kila umekusubiri yupo pamoja na mwenyezi Mungu, ndio jina la kampuni yangu hiyo. Barabara kabisa, safi kabisa, jamaa anaridhika na kazi yake. ah, eh, mwenye anajituma mambo kazi hufa maskini, anakwambia basi nafikiri na bila shaka mw. wakimsikia huyu dobi e, e, ina, ina llah ma swabirina. Naam, kila mwenye kusubiri <laughs> yuko na Mwenyezi Mungu kabisa, bila shaka, kama alikuwa uh, hajua atafanya nini. E, huu mwaka wa 2019 basi amepata ushauri kabisa jamaa, na wateja bwana polisi, polisi, wanajeshi wanaleta uniform zao, yeah, pale anafua <laughs> <laughs> vizuri <zara>. sana <laughs> anabola <laughs> <Nase> <bola. laughs> <laughs> Basi nafikiri akishamaliza kufua, labda anapiga na pasi. Haya, na jamaa anaendelea vizuri, bila shaka, bila shaka. Haya, tunakwenda bila muziki express, bado haija kwenda gurudumu la express, ile hajazunguka bado. Ndugu yangu, unamwangalia nani kwenye express leo biami? Kuna huyu anaitwa Mboso eh, kijana anaechipukia vizuri sana kwenye muziki Aha. wa Bongo flava tayari kweli kweli Afrika Aha. mashariki na kibao chenyewe kinaitwa anasema ni pepe Private. pepe ya mambo hayo pepe ya mwaka pepe mpya pepe. ndugu yangu kazi ya ya kwako Iwawa, Mungu kanipa, Bao murua kabisa, ipepea laini, bila shaka kabisa kabisa. Huyu Mboso, Mboso analeta vitu moto, moto kama unavyopenda kusema, kweli kweli sio mchezo, vitu safi kabisa. Haya basi, baada ya kupata mambo ya kama huna kazi tunakwenda kujifunza mambo ya mapishi. Aha, hasa wakati huu wa mwisho wa mm -hmm. mwaka, ndugu yangu, na mwaka mpya bila shaka <laughs> yeah. Kila mtu saizi anaandaa nyumbani yeah. Kwake shampeni uh -huh. Wengine wanaandaa vyakula uh -huh. Wengine wanakaa vikarangizo, vitafunio uh -huh. Alimradi ni <laughs> <shuguli, laughs> shughuli zinaendelea saizi, ndugu yangu na uh -huh. Sasa kwa hiyo mapishi mapishi, mapishi na Lucy Patrick tusikie tusikie ametuandalia nini, na labda itasaidia wengi Wabawa wakati wa kupika, wakati wa kusherekea mwaka mpya. Sada, leo tutakuwa tuna mafunzo ya kujifunza kutengeneza kuku ambaye, mapishi haya ni ya Kitaliano. Kuku huyu anaitwa chiken kasiatore. Uh, kuku huyu ni rahisi sana kumpika. Mahitaji ya kwanza, unatakiwa uwe na vipande vya kuku, eidha una kuku mzima mkatekate, katika vipande vya wastan kawaida tulivyozoea, katika poshen za kawaida katika majumba yetu. Kwahiyo uwe na kuku, pili uwe na karot, tatu uwe na kitunguu maji nne uwe na rosemary tano, uwe na kitunguswaumu. Sita, uwe na leeks ambazo utazikata kidogo kidogo cubes, na carrot pia kata kata ziwe cubes kidogo. Uh, saba, uwe na tomato paste au rojo lile la nyanya. Nane, uwe na chumvi na pilipili manga kidogo. Uh, tisa, uweze kuwa na mushroom, na mwisho uwe na mafuta kwa ajili ya, ya kukaangia. Mwanzo uh, chukua kikaango, weka kitunguswaumu na mafuta pate moto vizuri. Kisha tupia vipande vile vya kuku pamoja na majani ya rosemary. Mafuta ni ya wastan tu kwenye kikaango. Kuku yule hakikisha una mkaanga anapata rangi ya kahawia upande wa kwanza, pata rangi ya kahawia upande wa pili, na kisha pata rangi ya kahawia kahawia pande zote. Kisha tupia vipande pande vile vidogo vya karoti pamoja na lit uh, endelea kukaanga kidogo, kisha mimina uh, wine. Natakiwa uwe na mvinyo mweupe au white wine kwa ingredients 11. Kwa hiyo unachukua wine kiwango unachotaka wewe kwa sababu haina shida. Kile kilevi chote kina, kina kina evaporate, kinayeyuka na na moto. Mwagia wine aidha kikombe kimoja, viwili, vitatu unapata ladha ile, zabibu ile sindikwa. Kisha unaweka tomato paste. Unaweka tomato paste, tegemea na wewe unataka rojo kiasi gani, unaweza kuweka gramu tano. Au unaweza kuweka lita nzima ya nyanya, nategemea na wewe. Iache ichemke kidogo kama dakika mbili tatu, kisha weka mushroom. Mwagia uyoga wako humo, mwagia chumvi, na pilipili manga. Acha ichemke, ichemke, ichemke. Nyanya iweze kuiva vizuri na kuku iweze kuiva vizuri. Nyanya na viungo vyote vile viweze kuingia vizuri kwenye kuku yule. Na wine pia nayo ijichemshe iweze kuondoa pombe yote na baki ladha tu ya zabibu sindikwa, kwa utapata rojo zito kabisa la nyanya ambayo itakuwa imejishika ime, ime ime vizuri kabisa kwenye kuku yako. Kuku huyu ni rahisi sana kumpika na hachukui muda mrefu. Sikia vitu hivyo mambo, bila shaka nafkiriukiingia kufanya na. Na. vitu vizitonafkiri na, na akinamamahapa pia na kina baba haya, kabla ya kumkaribisha mtani wangu wa jadi, jama yangu Kenesi <laughs> bwire mwana wa Odongo, tuelezea mambo ya Arsenal na kadhalika kadhalika, ulikuwa na ana swala lenyewe ilikuwa ni mwaka 2018 ulikuwaje kwako? Ukianza naye huyo Kanon Simon Chiwanga anasema ni baraka za kutosha sana kwangu, Mungu amekuwa mwaminifu kuliko nilivyodhani. Naye Marisela Mugera anasema ni mwaka wa majaribu sana kwangu, bat kumtegemea Mungu kuna faida. Huyu mwingine ni Mudi Athmani Hema anasema ulikuwa mzuri sana, maana nilikuwa mzima wa afya. Naye Erik Agadi anasema ulikuwa mwaka wa changamoto nyingi. Huyu mwingine naye Francis Mludengadaima, eh? daima junior huyo, anasema ulikuwa mwaka wenye changamoto nyingi sana, kutokana mm. na kwamba vyuma vimekaza na vilainisho vimekosekana. <laughs> Lakini kuna mwingine kabisa, uh, anaitwa Juma Panama anasema ulikuwa ni mwaka mbaya sana kwake. Alipoteza watu wawili muhimu wote, kwa hiyo tumpe mkono wa pole. Bila shaka, bila shaka, nafikiri tumkaribisheni mwana wa udongo, ana yeah, vitu moto moto, vitu vizito. Kuna watu wamezoea kuharibu majina ya watu, lakini ni sawa tu hmm. hmm. yanayotamba ni kwamba mgomo, ubaya. Walimu Kenya, TSC hmm. walimu wanasema tunagoma wakati shule zinafunguliwa, kwa sababu hatuwezi kubali hmm walimu wakuu wa shule kuhamishwa shule moja hadi nyingine, na hamna kiwango kinachoeleza huyu apandishwe ngazi na huyu asipandishwe ngazi. Lakini TSC inasema sisi hatuna neno, nendeni kwenye mgomo. Tumetayarisha walimu 1290 wako tayari kuchukua nafasi zetu. so, walimu watatoka wapi? mm. wapo nchini Kenya. wow. Lakini sasa wale ambao wanasema mtagoma, basi tuna wengine ambao wako tayari ambao wanasubiri ajira, tutaweka hiyo nafasi sasa. Wana walimu yani wa ziada mm -hmm. Wataajiriwa muda wote tu, lakini tunajua <laughs> unajua uh, ndugu yangu hapa, mtano wa jadi mambo tuliyoyapata sisi, hatujui nani aliyoanza, lakini yapo tu na tutayaacha jamaa. Um, alishinda jana lakini si uh, jamaa wengine aa wanaitwa wekundu, yani wa mashetani wa wekundu, wanaitwa Manchester United uh -huh. Lakini Manchester siku kabla ya hapo mm. hey, tulitwangwa bwana mabao matano <laughs> mlinyukwa mli kwa moja, lakini tuna majeraha yetu, wachezaji wetu karibu, siyo. sita wapo nje yanayotamba oh. mm. kwenye zooli. mitandao hmm. si Liverpool wala si Manchester United wala si Arsenal. La ajabu ni Man City, watu wengi wanaenda kwenye mtandao uh -huh. Kuangalia Man City. Wengi wanataka kujua Man City itaweza kumng'oa ndovu aliyepanda mti bila kujua amepandaje mti, Liverpool na wengine kwenye mitandao. Nimekuja na ushahidi, msije mkaniingilia uh -huh. kwamba Chelsea ilichapa mechi 13, bila kushindwa, Arsenal 20, bila kushindwa, Liverpool 20, bila kushindwa, Man City 16, bila kushindwa, Manchester United wamechapa tatu tu, lakini mitandao inalipuka <laughs> Ripoti ya kuegemea hii. <laughs> ah, ndio hiyo nimewaonyesha sio? si nimetoa ushahidi? Jamaa kubali kushinda. Haya, tuwashukuru pia wasikizaji wetu, tunaondoka polepole, mlikuwa nami Patrick Nduimana. Jina langu ni Sunday Shomari. Kuna wageni tuwatakia kumaliza vizuri mwaka na kuanza mwaka mpya wa heri na fanaka.