hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza katika mita bendi, 19, 22, na 31 tunasikika pia kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania 93.7 kfm huko mombasa na Mlimani Redio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni Sunday Shomari na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea majadiliano ya wiki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Rais wa Marekani Donald Trump amesema leo kwamba hajapewa maelezo kuhusu ripoti ya idara ya ujasusi ya serikali kuu ya Marekani, CIA, ambayo inahitimisha kwamba mwanamfalme wa Saudi Arabia, Mohamed Bin Salman, aliagiza kuwawa kwa mwandishi raia wa Saudi Arabia Jamal Khashoggi, lakini atapewa taarifa kamili baadaye leo. Rais Trump aliwaambia waandishi wa habari huko White House kabla hajasafiri kuelekea jimbo la California na hapa ninamnukuu, tutazungumza na CIA baadaye na masuala mengi mengineyo, pia nitazungumza na waziri wa mambo ya nje wa Marekani mike Pompeo. Tathmini ya CIA iliripotiwa kwanza na gazeti la The Washington post siku ya Ijumaa, inapingana na Saudi Arabia, ambapo mwendesha mashtaka wa cheo cha juu siku moja kabla alisema mwana mfalme hakuhusika katika mauaji ya Jamal Kashogi. Maafisa wa Marekani wanasema CIA ilihitimisha kwamba maafisa ya kumi na tano wa Saudi Arabia katika serikali ya Saudi Arabia walipanda ndege kwenda Istanbul na walimuua Kashogi ndani ya ubalozi mdogo wa Saudi Arabia huko Uturuki. Kashogi alikuwa mwandishi wa The Washington Post Alimkosoa mwanamfalme kwenye makala zake na aliuawa kwenye ubalozi mdogo wa Saudi Arabia mjini Istanbul mwezi uliopita wakati akijaribu kupata hati rasmi kwa ajili ya ndoa na mchumba wake raia wa Uturuki. Rais wa Marekani Donald Trump amesafiri kwenda jimbo la California leo kujionea mwenyewe uharibifu uliosababishwa na moto mkubwa uliowaka kwenye baadhi ya maeneo jimboni humo pamoja na kukutana na watu ambao maisha yao yameathiriwa na janga hilo. Gavana wa sasa wa jimbo hilo Jerry Brown na gavana wa zamani Gavin Newsom wataungana na rais Trump kukagua maeneo yaliyoharibiwa katika maeneo yote ya kaskazini na kusini mwa California. Ziara ya Trump imekuja wiki moja baada ya kuwalaumu maafisa wa California kwa moto huo na alitishia kuzuia fedha za serikali kuu. Maandishi yake kwenye Twitter hayakutaja hali ya ukame California, kitu ambacho wanasayansi wengi wanasema ni dalili za mabadiliko ya hali ya hewa. Maafisa wa California wanasema idadi ya watu waliopotea kutokana na moto mbaya katika historia ya California imeongezeka na kuwa zaidi ya elfu moja, na wanaeleza idadi ya vifo imefikia sabini na moja. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Makamu Rais wa Marekani Mike Pence na Rais wa China Shi Jinping walielezea mitazamo ya ushindano wa kiuchumi walipozungumza na viongozi wa kieneo kwenye mkutano wa kurugenzi wa ushirikiano wa kiuchumi Asia na Pacific APEC huko Port Moresby, mji mkuu wa Papua New Guinea. Pence aliwaonya wanachama wa APEC kuhusu kukubali deni la nje ambalo linaweza kuharibu hatima ya utaifa wao, na aliwasihi wanachama wa APEC kulinda maslahi yao na kuhifadhi uhuru wao kama ilivyo Marekani Muda wote unaithamini nchi yako kwanza, Pence alisema. Nia ya dhati ya Marekani kwa eneo la Indo Pacific haijawahi kuwa na nguvu kama sasa. Jaji Paul Friedman wa serikali kuu nchini Marekani ameeleza kwamba John Hinckley, mtu aliyempiga risasi Rais Ronald Reagan katika jaribio lililoshindikana la mauaji, hivi sasa anastahili kuishi mwenyewe. Hinkley hakukutwa na hatia kwa sababu alionekana hakuwa na akili timamu wakati wa tukio hilo lililomjeruhi rais na watu watatu wengine mwaka 1981. Alifungwa miaka thelathini na mitano kwenye hospitali ya Washington St Elizabeth, kitengo cha afya ya akili. Mwaka 2016 Hinckley ambaye hivi sasa ana umri wa miaka sitini na mitatu alianza kuishi na mama yake huko Williamsburg, jimbo la Virginia, ambapo mama huyo ana umri wa miaka ya tisini. Jaji Paul Friedman aliandika Ijumaa kwamba Hinckley siyo tishio tena kwake binafsi au kwa watu wengine na anaweza kuishi ndani ya maili 75 za makazi Williamsburg, eneo ambalo lazima liidhinishwa na madaktari wake. Rekodi za mahakama zinaonyesha anahitajika kuonana na madaktari wake kila baada ya miezi miwili. Hinckley alikuwa na miaka 25 wakati alipofanya tukio la ufyatuaji risasi mwaka 1981 nje ya hoteli moja hapa Washington. Mwisho wa habari za dunia. Kifuatacho ni kipindi cha marudio cha Live Talk kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nam msikilizaji, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC, nchi yenye ukubwa zaidi katika Afrika ya Kati, inajiandaa kwa uchaguzi mkuu itakapotimia ama siku ya Disemba 23. Tume ya uchaguzi Seni imeshapokea malori 150 na ndege za kijeshi kadhaa vitakavyosafirisha vifaa vya uchaguzi kufanikisha shughuli hiyo. Serikali ya DRC imeahidi kufadhili uchaguzi wake na kukataa msaada wowote kutoka nje licha ya mapendekezo ya msaada kutoka jumuiya ya kimataifa. Uchaguzi mkuu wa Desemba 23 utajumulisha uchaguzi wa urais, wa bunge na magavana. Uchaguzi wa DRC umeahirishwa mara mbili, mwishoni mwa mwaka 2016 na mwishoni mwa mwaka 2017, sababu ikiwa ni maandalizi. Wagombea 21 wanawania kiti cha rais kumrithi rais Joseph Kabila baada ya kuiongoza DRC kwa muda wa miaka 18 na anayoondoka baada ya migogoro, maandamano na tetesi za wanasiasa wa upinzani. Kabila amemteua aliyekuwa waziri wake wa mambo ya ndani Emmanuel Ramadhan Shadari kama mgombea urais. Juhudi za viongozi saba wa upinzani kwa upande mwingine za kumteua mmoja wao kumenyana na Shadari kwenye debe zilifanikiwa kwa muda wa dakika chache tu na baadaye baada ya kumtaja Martin Fayulu, baadaye ulisambaratika, kila mmoja akirejea DRC kutoka Uswizi kulipokuwa mazungumzo na msimamo wake, kila mmoja akisema lazima agombee urais. Macho yote sasa yanaangazia DRC, na kwenye Live Talk saa nzima mjadala kutoka Sauti Amerika tumewaalika wachambuzi, wanasiasa na raia wa DRC wenye maamuzi kuhusu mustakabali wa nchi hiyo. kutoka Kinshasa kuna mkuu nchi ambayo ni inajulikana makao makuu ya DRC. Kwenye laini ya simu tuna mshauri wa Rais Joseph Kabila, Ramadhani Ivo. Tuna Sinle Muhingia kutoka muungano wa vyama vya upinzani vinavyounga serikali. Tunaye Neema Vukailwira, mpinzani katika siasa za DRC kuna Issa Msango ambaye ni mkazi wa Beni Mashariki mwa DRC, na kutoka visiwa vya Zanzibar tunaye Hamza Zuberi, mchambuzi wa siasa za Afrika ya Kati ikiwemo DRC. Naanza nawe Issa Msango, mkazi wa Beni Mashariki mwa DRC. Nchi nzima ina joto la siasa, nchi nzima inazungumzia wagombea watakaomrithi rais. Je, katika Mashariki mwa Beni wakazi wanazungumzia hizo siasa ama kuna mjadala tofauti bila shaka bila shaka uh, hapa kunako Kivu jimbo Kivu Kaskazini uh, yaani mashariki mwa Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia hususani katika maeneo makubwa ya mji ya maeneo makubwa ya, ya mtaa wa Beni mahali ambako kunapatikana maangamizi ya watu, wanauua watu <laughs> kimbari kabisa, maangamizi ya kimbari ambayo iko hapa uh, imani kwa ajili ya uchaguzi ni inazama kabisa katika bahari inazama, iko tu ndani ya bahari, lakini na nani anayetaka kwa kuivusha, labda watakaivua nikuweza kuona kwamba usalama nemazisa, lakini kupitia hiyo wanasubiri kwa, kwa ajili wana ya uchaguzi, nani atakuwa mgombea na nani anaweza nakugondoa katika majadi hayo. Nam basi, baada ya kumsikia mkazi um, wa Beni, hebu tu, tuje sasa katika upande wa serkali yenyewe, ambaye tuna mshauri wa rais Kabila uh, Ramadhani hivo. Hebu tueleze mpaka sasa hivi, uh, hali kwa upande wa serikali kuelekea uchaguzi mkuu imejiandaa vipi na kile ambacho kinazungumzwa hivi sasa na serikali kuandaa wananchi kuelekea uchaguzi mkuu? Aksanti kunako ulizo yale. Ila uchaguzi l uchaguzi itafanyikana unako mwisho wa mwaka e, nilipenda kumjibu ndugu mwenyewe aliyosema kunako mambo la beni e, beni ni kunako shida me yale, shida haitaepusha kwa uchaguzi me, mpaka kwa sasa seni hajatwambia kama kuna tatizo yoyote, waliotwambia kama kuna baki siku chache mapambaniko ao kampani ianze. E, na kisha kampani nikizani e, mwezi wa kumi na mbili kutakuwa uchaguzi, na tutajua katika uchaguzi nani kunako opposition nani kunako wanani kunako assembly wanani watakuwa guverneri, kwa kuleta amani kunapo Kongo, bila uchaguzi Mbali amani. Naam, amani anasema msemaji wa Rais Kabila lakini wapo wanasiasa ambao wakati mmoja wamekuwa upinzani, wakati mwingine wanasema tupo upinzani lakini sehemu zetu zinaelekea upande wa serikali kama huyu Sinle Muhinja. Sinle na nafikiri nimetaja jina lako vilivyo. Upande mmoja upinzani, upande mmoja serikali. Sababu ipi? Tumempoteza Sili kwenye laini ya simu, tunarudi kwako kwa Isa Msango. Isa Msango, umemsikiliza msemaji ambayo tuseme ni msemaji wa serikali, umetoa hoja zako upande mwingine kwamba kwa, kwa wale wanaozungumza upinza, e, siasa upande mwingine nyinyi mnazungumza mambo mengine kwamba hampo salama. Je, katika hili la maandalizi ya uchaguzi, mnaona ushiriki wenu ukiwa wa manufaa? Isa Msango. Nam, Hamza Zuberi, karibu kwenye live talk. Kidogo tulikuwa tunakutafuta hapo awali, na ni vyema umejiunga nasi. Tunazungumzia siasa za DRC. Umesikia sehemi zote za upande wa serikali, umesikia sehemi zote upande wa upinzani. Kama mchambuzi, umekuwa ukifuatilia. Upinzani umefanya mikutano mingi nje na ndani ya nchi, wamerudi serikali inaonekana kuwasubiri katika maandalizi yao ya uchaguzi. Je, hmm, mustakabali gani unaona hapa katika siasa kwa sasa tunapoelekea ishirini e, na tatu Desemba? Mimi kwanza nashukuru kwa kunialika katika uwanja huu kwa kujadili swala zito sana ambalo, uh, utawala ambao utaweza kuita utawala ulodumu, maanake ikiwa tutatoka mbali kutoka kwa Joseph ka, Kasavubu eh, tukaje zetu mpaka Magutu, kabila mkubwa mpaka kabila mdogo, utasema hawa ni kama ndio walikuwa wamekamata serikali eh. Sasa ikiwa wao kama wamekamata serikali, sasa ni upinzani tangu kina nje tishekedi, hawa wamekuwa nao, wanataka waingie katika serikali kuongoza. Sasa fursa hii ambayo imepatikana ambao wote waje pamoja. E, inasikitisha sana kuona Fredi Matungulu eh, eh, eh, kumwona kumwona Kishekedi eh, na Kamere kujiangua katika umoja ambao ni umoja uliokuwa ni muhimu sana kovizha, na tunaona kwamba katika siasa za ulimwengu watu wanapokuja kwa pamoja ili kupambana na na na chama chingine hu, hupata mafanikio kwa kiasi fulani. Kwa hivyo, kwa kifupi, uh, umoja huu uh, umeshavunjika umeshadhoofika. Kwa hivyo, chaguo la la kabila litapata nafasi kubwa sana na nafasi ambayo wataweza kuchukua tena serikali na atakuwa kabila yule yule, ameondoka, lakini anatumia remote control. Kwa hivyo mimi nasema kina JMPR Demba Katumbi eh, wakae na hawa vijana wawili hesekei eh, eh, na kamera kwanza, wazungumze nao wakubali na kukubali wenyewe. Ni vile vile katika maafa makubwa sana yaliyotokea katika Kongo DRC, kwa miaka yote hiyo, ni wakati mzuri kwamba hata au ya umoja wetu wa nchi za Kiafrika watahitajia wakae, waingilie kati, wawapatanishe hawa, wakae eh, wafanye nini, waje wakubaliane, wampate e, kiongozi mmoja na huyu kiongozi ambaye kabila ni chaguo lake aendelee. Lakini kama haya hayatokuwa e, hayatokuwa, basi machafuko yatakuwa yanaendelea, na Kongo haitokuwa salama. Unajua, mara nyingi mie kwa nafsi yangu e, tangu niko mdogo, niko nasoma, niko skuli au kama ulivyosema shule nimezifuatilia sana siasa hizi tangu umri wangu miaka kumi sahivi miaka yangu ni sitini na nne naona hapa pahala ni hamtani isiokuwa na shwari ndani yake kwa hivyo nkusema kwamba Kongo inahitajia utulivu na utulivu huu ni hii ndio fursa yake kubwa lakini unaweza tukasema vile vilevile ni kwamba kuna haja E, mkutano wa kuwakutanisha wakongo wote hawa ambao wamekaa katika upinzani ufanywa Afrika usifanywe nji ya Afrika. Nashukuru sana Hamza Zuberi, endelea kuwepo katika laini ya simu nirudi kwako Cyril, uh, Muhinja. Uh, upinzani ulikutana hivi juzi tu huko Belgium kuweza kumteua uh, mgombea mmoja wa upinzani na mara mambo hayakuwa mazuri upinzani tukaona chama cha UDPS pia nacho pia kikamsimamisha kika mgombea wake, na kingine pia kikamsimamisha mgombea wake kutoka katika muungano huo wa upinzani, lakini vile vile, kuna kuna tetesi kwamba huenda a, chama tawala kinawatumia viongozi hawa wa upinzani kuvuruga upinzani. Je, kuna kitu kama hicho? Nyinyi kama upinzani mnakiona kwamba baadhi ya viongozi hawa wa upinzani wanatumiwa na chama tawala kuvuruga dakika hizi za mwisho, Uh, kuelekea uchaguzi mkuu, mama ni niniri uh -huh. Ndiyo kwanza sheti nikosoe, kwa niaba ya wasikilizaji wa VOA wa na kushukuru kwa fursa ambayo mmetupatia kwa kuweza uh, kujadiliana kwa mada hiyo yenyi kuhusu uchaguzi nchini mwetu lakini mimi nisirile mwonge ya mafukulo ninakuwa msemaji na mlenaji kwa niaba ya vuguvugu ya vyama vinavyomuunga rais Joseph Kabila mkono, ambaye tunampongeza kwa njia yake nzuri ya kuendesha demokrasia katika jamhuri ya, ya demokrati inaonekana laini yake ya simu ina shida kidogo, lakini ni vyema tumuulize Nema Vukailira. Nema yupo kwenye laini ya simu? Nema tuko naye hivi sasa katika laini ya simu. Turudi tena katika uh, Ramadhani Hivyo, ambaye yeye ni mshauri wa rais Kabila. Ramadhani, je, ye... Uh, kumekuwa na shutuma kwamba uh, chama tawala uh, cha rais uh, Joseph Kabila ambao wewe ni mshauri wa rais Kabila uh, kinatumia uh, kwa njia moja au nyingine uh, kuvuruga upinzani kupitia viongozi wale wakubwa kabisa wa upinzani. Unaweza ukatufafanulia hilo lina ukweli wowote, uh, ili kuweza kufaidisha chama tawala bila kuegemea upande wowote? E, ni kizane yote waliosema kunako mambo ya fujo yao yote ni uongo. Ngambo zetu aa, kuna hata woga moja kunako utaguzi. Yale ni ya kwanza. Ya pili, watu wanasema watu waliokutana kunako, kunako Geneve e, watu wale ni watu wangapi? Ni watu wadogo sana waliokutana kule kunako Geneve, ukaangalia vizuri. Na wakandida wanao ngapi kunako opozisio? Wako wengi, opozisio sio Vital Kamere, sio Fayulu, sio Matungulu, sio wangine. Kuna waopoza wangine waliobakia Kinshasa, ndio hata wakamtia Fayulu na wakaacha, eh, wakamtia Fayulu na wakawa na wakamere wakawa na ba, na wa, wa mtoto wa Chisekedi. E, kunako ngambo zetu hatuna woga na tunajua tu kama wanaweza wakapitiwa kunako uchaguzi, kwani ngambo yetu tunao na, na, na watu wa majorite, na watu wa opposition vilevile. FCC haiko chama na inakamata hoti, Kongo, na inakamata wakongomani wote wanaopigania Kongo na wanaopigania Kongo isikabuliwe yako pamoja e, ile ya kusema kama ngambo za kwetu tumeleta fujo kumwambia huyo hivyo kumwambia hivyo. E, sidhani wenyewe wakongomani wanajua, na hakuna mjinga mwenyewe aenea kusahau kama e, Felix Chisekedi alikuwa anasema tangia zamani ya kwamba yeye ndiyo anapasha kuwa e, kandida umoja wa opposition e, na kama akuwa kandida wengine wa opposition aweze akitika e, kuna wetu tunajua kisha asema, ila tunaweza tukawaambia hata waka, wakakutanika hata wakawa wangapi. E, nikidhani ng'ambo zetu kukawa uchaguzi tutawapiga, na sadari atapita bila shaka. Lakini uh, kwa matamshi hayo ambayo yanaonekana hivi sasa, basi kama inaonekana pengine uh, chama tawala kimejiza titi na kinaona mwangaza kabisa wa kuendelea kuwepo kwa nini uchaguzi unafanyika? Uchaguzi kunaofanyika kuna ukongo ndiyo? Nikizani, sijue kitu gani wakongomani wanapenda, waliosema kama rais Kabila atoke, wafanye uchaguzi. Rais Kabila amesema, mimi nimetoga, nimewachia mufaja uchaguzi. Tunakuwa mwa wachaguzi, wanasema hatuweze kwenda ku uchaguzi kunako mashini ya avote. Tunakaa wanaenda, wa, wanaenda Geneva, waenda kuchagua mtu wao, sisi atuku wanavurugana wanasema, ni sisi. Wamerudi wenyewe, wanasema tutaenda kunako uchaguzi na mashine ya vote, bila mashine ya vote. Kongomani ajue kwenyewe kenyewe anaopenda, ila ambu zetu, neno ni moja, tuende kwa uchaguzi. kama wakatupiga waka, waka, waka, waka, waka, hakuna shida. Kongo yetu sio wote, tukawapiga hakuna shida. Neno ya mwisho, tutende uchaguzi na uchaguzi ndio utai, utai, utaisha fujo kunako nchi yetu Kongo. Hamza, unapomsikia msemaji wa rais kwamba ni kama wanasiasa wa upinzani hawajui wanachotaka, na wakongomani kiasi pia hawafahamu kidogo, wanataka nini? Unapoziangalia siasa za DRC hawa watu wanaotajwa haw, ni, ukiangalia mchakato wao ni kama hawajielewi, na, na, na hayo na hayo yamekaa wazi ni wao wanahisi kwamba na wao ni wakati wao, e, wapate uongozi bila ya kujipanga. Mimi naweza kusema kwamba kama huyu mtoto wa Tshisekedi naye anajihisi yeye kama kama ni uh, mtoto wa Lawrence Kabila, Joseph Kabila kakaa katika madaraka, basi na yeye awe na yeye awe na e, ni kiongozi aje aongoze nchi, na kweli anawafuasi kutokana na babake. Upinzani hii ndio fursa yao ya mwisho kabisa ya kuja pamoja na kuingia katika utawala, lakini wameshaipoteza. Na katika Afrika jambo hili ni la kawaida tu, kupewa shutuma kwamba watawala wanavitumia, wanawachukua watu wanawarubuni, alafu wanachafua vyama vyao, vyama vya nini, vya upinzani, iwe ni kweli, isiwe ni kweli isa kidogo e, laini yako ya, ya simu imekuwa na matatizo. Natumai sasa upo vizuri, upe kwenye laini ya simu. Umewasikia upande wote, umemsikia kiongozi wa serikali na upande mwingine umemsikiliza mchambuzi. Nyinyi raia, mstakabali wenu katika nchi ya DRC mnaufahamu? Hamjui mnachotaka ama mnamfahamu mnachotaka? Uh, bila shaka. Asante, asante sana, asante sana. Bwana mwenyekiti, katika masuala na wenzangu ambao wametoka kuyazungumza, uh, mambo kadha wa kadha, uh, hapa kwetu DRC, upande wetu hasa mashariki ya DRC, hapa Beni ambako kuko uh, maangamizi, kama hapo awali niliyowahi kwa kusema, nili, nimeweza kwa kuleta uh, kila kitu chochote ambacho kinachomaanisha na kinathibitisha ya kwamba hapa kwetu jimbo yetu ya Kivu ya Kaskazini, imani kwa ajili ya uchaguzi iko katika asilimia uh, hamsini. Uh, hamsini nyingine inapotea kabisa kupitia hali ya usalama ambayo imekuwa hasa hasa hususan katika mtaa wa Beni. Muda huu ambao nazungumza na wewe saa hii, kuna maiti tano ambao kuamkia leo jioni, ADF wamekatakata watu na kuchoma manyumba Uh, ishirini za wakaaji hapa mjini wache kunako makao kuu ya mji mkubwa wa mtaa wa Beni, na hii haiwapatia imani. Lakini kinachothibitika tuliweza kuwa na fikra wakaaji wote kwa jumla, sisi wananchi wote wa jimbo ya Nord-Kivu, maoni yetu ilikuwa kwa ajili ya kuenda kwa uchaguzi inaweza kwa kutuokoa katika majanga, labda matatizo fulani fulani, na msimamo wa Rais Kabila kwa kumteua kwa kumteua uh, Ramadhani Shadad tuliweza kwa kuona ya kwamba ameonyesha ubingwa kwa ajili ya kuona ya kwamba lazima, uh, ipatikane uchaguzi kufuatana na madai ya wale wapinzani wake, lakini baadaye kidogo, baada ya kumteua na wao wenyewe kukwenda Ulaya kwenda kukaa katika kikao ili wamteue mtu mmoja atakayeweza kupambana na, na Shadad, sasa wote tena katika ile ile ile masua walivyokuwa ndani wameitoboa mzumari, sasa yanavuja na yanadidimia kwaenda kwa, kwa kuzama. Sasa wataweza kuokoa wataokoka namna gani? na, na wataokoa Wakongomani kwa hali gani? wakati wao wanawaza, wana, wanazamisha tena waweze zama, badili ya kuweza kwa kumsapoti bwana uh, uh, mteuji wao ambao waliweza kukaa pamoja, lakini tena baina yao wao wenyewe kwenyewe kama walivyokuwa wakishtaka kwa kuona ya kwamba hawasimame katika msimamo wa Rais Kabila labda kwa uongozi. Na ndivyo kwa maana, kwa ufupi, tumeona sisi wakaaji wa mtaa wa Beni na wananchi wote wa Jamhuri ya Kidemokrasia ni kuona ya kwamba tu ni kuwania madaraka tu, lakini kila ambacho wanataka kwa kujenga nchi hatujaona badili wasimame pamoja, lakini wanaendelea kukablana mtu mwingine kwa upande wake na mtu mwingine kwa upande wake. Uchaguzi wa kongomani walipenda waweke kwa kuchagua, lakini wakati kutakuwa mpinzani kwa upande wake na mtawala kwa upande wake, wote wakongomani ndio walikuwa na kuvua nani avuke nani anawezi kwa kuzama. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha LiveTalk kutoka hapa mjini Washington DC ambacho kiliandaliwa nami Mkamiti Kibayasi nikishirikiana na Kennes Bwire hapo jana, na sasa ninakusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Donald Trump amesema kwamba hajapewa maelezo kuhusu ripoti ya CIA Marekani ambayo inahitimisha kwamba mwana mfalme wa Saudi Arabia Mohamed Bin Salman aliagiza kuuawa kwa mwandishi wa Saudi Arabia Jamal Khashoggi. Na wakati huo huo, Rais Donald Trump amesafiri kwenda jimbo la California hii leo kujionea mwenyewe uharibifu uliosababishwa na moto mkubwa uliowaka kwenye baadhi ya maeneo jimboni humo pamoja na kukutana na watu ambao maisha yao yameathiriwa na janga hilo. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka hapa Washington DC na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwahirini na usiku mwema kutoka washington dc