Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji katika VOA Express, ikiwa leo ni siku nyingine ya Alhamisi. Msikilizaji hapa studio tayari ikiwa ni tatu na nusu za asubuhi, kumi na nusu alasiri kule Afrika ya Mashariki, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Haya, msimamizi wangu ananiambia kama choroko. Haya, naitwa Sunday Shomari, pishi la chorobo ndio. Nafikiri ungemuuliza mtayarishaji kule nyuma. Oh, ndio. Kamtaja hata nijibu. Naitwa Kenneth Bwire, jina la kwangu, msikilizaji. Kati ya yale tunayokuandalia ni habari kuhusu um, mazungumzo ya kuleta amani nchini Burundi. Je, msuluhishi na washiriki wali Arusha wasemaje? serikali ya, ya Burundi ha, hawa, e, ni tatizo kubwa sana lakini sisi tuna wapinzani. Kwa upande wa upinzani, tutaendelea tuta kazi mpaka mwisho Haya, upande wa upinzani unakwambia wataendelea kazi mpaka mwisho. Tutaungana naye Asiraji Mvunge kwa taarifa hiyo kamili, alikuwepo kwenye mkutano huo. Lakini vilevile, msikilizaji, sasahau, tunakukumbusha siku zote katika kipindi hiki kama vipindi vyetu kwamba kama una kazi unaweza ukafanya kitu, siseme kwamba tusina ajira hamna zipatikaniki. Hebu msikilize mmoja wa watu ambao walifanya vitu vyao wenyewe anasemaje: nikaanzisha kafe ndogo, lakini niliweza kuwa na hamu ya kufanya kile kitu na mimi mwenyewe sikuo na tabu kuingia jikoni kuingia chooni kuingia popote kushughulika. Juhudi hizo za kama una kazi, unajituma mwenyewe, na mambo bwiri yanakwenda kiulaini, hii ni vitu vinateremka, mambo yanakuwa mazuri kabisa. Haya, basi, tuanzie nchini Tanzania, katika mji wa Arusha. Asraji, mara ya kwanza nazungumza na kaka Asraji kwenye Yeah. Simu mara ya kwanza sio kwenye simu, lakini kwenye, kwenye haya miale ya VOA kwingine, tulikuwa tunazungumza tu nani Asiraji. Na kukaribisha, naitwa Kenneth Bwire nashirikiana na, na Sunday na Shomari. Habari, Arusha. Salama, salama, habari, tupo wazima. Wewe upo katika makao makuu ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, makao makuu ambayo sisi sote tunatangaza, halafu wewe ndio unawakilisha kila kitu. Tuarifu amani na mazungumzo, washiriki wamefikia wapi? Ni kwamba mazungumzo ya kutafuta suluhu ya mgogoro wa Burundi yameanza leo, ambapo msuluhishi ambaye ni rais mstaafu wa tatu wa Tanzania Benjamin Mkapa amefungua kikao cha kuanza mazungumzo haya, japo pia washiriki wa upande wa serikali ya Burundi hawakuwepo, lakini amesema <tipa> kwamba mijadala itaendelea na na, na mambo mengine pia yataendelea. Sasa mazungumzo bila uwakilishi wa serikali, kwa sababu gani? Hayo inakuwa mazungumzo ya upande mmoja ama yanakuwa mazungumzo ya kusongesha muda kwa sababu upande mmoja haupo? E, kwa mujibu wa maelezo yaliyotolewa na mtuluhishi na wasaidizi wake, anasema kwamba miseli amefanya jitihada kubwa za kutafuta namna ku, ku, ya, ku, ya, ku, ya kuwawezesha pande wa serikali kushiriki lakini hazikufanikiwa. Nam. Uh, je, mmoja wakilisha wakilishi anasemaje? Ama yule ambayo umeweza kuzungumza naye Mkapa anasemaje? Anasema kwamba yeye sasa hivi, wale walioshiriki wataendelea kujadili na ripoti yao itaunganishwa yao itaunganishwa kwenye ripoti ambayo wataiandaa kwa ajili ya kuwasilisha kwa wakuu wa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki. Naam, labda ujaribu kutueleza katika Kiswahili, mpatanishi mkuu Benjamin Mkapa anasemaje hapo? Amesema kwamba mjadala huo utaendelea kwa sababu amefanya jitihada <tipos> zake zote kwa kutumia nguvu zake zote za kuhakikisha kwamba angalau upande wa serikali wanafika hapa kwenye mazungumzo lakini ikiwezekana, lakini eh, mjadala utaendelea na pia a ataendelea kutugiza majukumu yake yaliyopewa na nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki. Na pia amewataka washiriki wa, wa mazungumzo hayo kuwa huru kujadili na kutoa mapendekezo wa yao wanayoamini kwamba yataweza kuleta amani ya kudumu katika taifa la Burundi na kuhakikisha kuwa pia uchaguzi unayotarajia kufanyika mwaka elfu mbili na ishirini unakuwa asiraji kwa sababu, asiraji kwa sababu wale ambao wamekuja upande wa upinzani CNDD wamekuwa wakitarajia kwamba watakutana na maafisa wa serikali, wanapofika wanaokosa maafisa wa serikali. Je, wamezungumzia lolote kwa kukosa wenzao kuwasili katika mazungumzo, ama wameona ni afadhali waendelee tu bila upande wa pili ambao wana mgogoro nao? nazungumza na mmoja viongozi wa vama vya upinzani akiwemo mwenyekiti wa chama cha CNDD bwana Leonard Nyangoma, ambaye, hebu tumsikilize na naye ninye anachozungumza kufuatia hatua hii. Jina langu ni Leonard Nyangoma, chairman eh, wa CNDD. A ya, serikali ya Burundi ha, hawapo eh, ni tatizo kubwa sana, lakini sisi tuna wa, wapinzani kwa upande wa upinzani, tutaendelea kazi mpaka mwisho. Uh, lakini mwisho itakuwa tatizo. Ulisikia msuluhishi leo alisema tutamupa tulivyofanya vyote, yeye atakutana na maraisi wa EAC wa, wa, wa, wa inji za EAC, hatujue watafanya nini, na hivyo na atavikusanya vyote atakusanya atakuana <clears throat> vyote walivyoandika vipande tofauti hata na serikali ya Burundi, lakini ilikuwa vizuri tukutane tuzugumaze tuelewane. Eh, e, sasa ni kama kweli njia iko inakwamba mwisho wa siraji mazungumzo haya tangu yaanze mwaka elfu mbili kumi na tano amekuwepo rais Yoweri Museveni alikuwa ashirikiane na Benjamin Mkapa. Je, ujumbe wa Uganda umewasili katika mazungumzo ama hujaonekana popote? E, hapa kuna ujumbe wa kutoka baadhi ya nchi za jumuiya Afrika Mashariki ikiwemo kutoka Kenya, e, pia ipo ujumbe kutoka kutoka kutoka kutoka kutoka Uganda pia upo na pia dipo na wawakilishi wa jumuia mbalimbali za za kimataifa kwa so hiyo kwa eh, kweli waliokosekana katika mazungumzo haya ni upande wa serikali ya Burundi tu, lakini wengine wote ambao pengine walikuwa wanatarajiwa wapo, na ndio hivyo kwamba wanasema msuluhishi rais Mkapa amesema atakutana ata, ata, nao tena baada ya siku mbili ili angalau waweze kuwasilisha yale ambayo wamejadiliana kwa siku hizi ambazo wamepewa ili aweze kuunganisha kwenye taarifa atakuwa iandaa ya kuwasilisha kwa wakuu wa nchi. Asante sana Siraji. Haya, basi, moja kwa moja tuelekea hadi huko Dar es Salaam, Tanzania. Dina cha hali yuko tayari kwa ndani ya simu. Dina, hebu tueleze hali ilivyo katika baadhi ya makampuni ya vyombo vya majini, hasa baada ya vyombo hivyo ambavyo vilisitisha safari, lakini vinasemekana vimeanza tena safari zao za majini, na hali ikoje kwa wasafiri? Mambo yako vipi huko? ni kweli Sande, kama mlivyosikia kwamba kulikuwa kuna hali ya upepo mkali iliyotangazwa na mamlaka ya hali ya hewa Tanzania, na baadhi ya vyombo vyombo vyote vya majini vilisitisha ikiwemo hii kampuni ya Azam Marine vilisitisha uh, safari kuanzia juzi, lakini leo yame, yame wameanza kutoa huduma, lakini kwa siku ya kwanza tu ya kwanza kutoa huduma taharuki ilikuwa kubwa sana. Aa, nilibahatika kuwa mmoja wa watu ambao tulishuhudia na tulisikia, mwenzetu mmoja mwandishi wa habari mwenzetu Abdalla Madura akizungumzia hali mbaya ya hewa iliyotokea leo kwenye bahari wakati wa no, safari kutoka Zanzibar kuja Dar es Salaam. Wanasema taharufi ilikuwa kubwa mno, ilikuwa sasa heka heka kutokana na kwamba chombo kilikuwa kinapigwa na mawimbi makubwa sana, kutokana na huo upepo mkali uliotangazwa na mamlaka ya hali ya hewa. Hebu tumsikilize Abdalla Majira akizungumzia hali ilivyokuwa leo wakati Azam Marine wakianza safari zao baada ya kufikisha siku mbili zilizopita anza safari mm -hmm. Kidogo ikawa kama bahari imetulia tulia mawimbi ya kawaida, lakini tulipovuka kile kisiwa cha Chumbe mm -hmm. Tukaanza kuzipokea salamu, kwa sababu boti ilianza kuyumba, ikaanza yani mawimbi yalikuwa ni mazito sana, mpaka ikafika wakati kabidi naoza akapunguza ile spidi na akatutangazia akasema, bwana, kwa kweli hali ya bahari ni mbaya E, kwa hiyo tumelazimika kupunguza spidi, lakini mtulie, manaoza bado wanafanya kazi yao vizuri. Kwa hiyo ilikuwa kama taharuki fulani, kama unavyojua kwa sababu e, bahari ni bahari, na wengi, bahari kichombo kinapocheza na hata kinapokuwa kinapunguza spidi ghafla E, watu wote walituka, lakini kabla hapo, yani, ilipokuwa inacheza inapanda, watu walishaanza kupigapiga kama zile kelele za woga mm -hmm. E, lakini tunashukuru boti katulia sasa, lakini watu wakawa wanatapika ovyo, wakawa wengine, ndio hivyo, hali ilikuwa ya taharuki naona kwa kweli. E, dini labda tumalizie tu kwamba pengine kwa upande wa wataalam wa hali ya hewa, wataalamu hao wanaeleza nini? Wataalamu wa hali ya hewa wanasema kwamba hali ya upepo mkali iliyokumba eh, maeneo hao ya pwani itamalizika ita ifikapo kesho Oktoba ishirini na sita, lakini hata hivyo wakaendelea kutoa tahadhari kwa hao wanaotumia vyombo vya usafiri hususani majini na na kwenye bahari na maziwa na uh, kwamba bado kutakuwa na hali ya upepo, kwa hiyo wachukue tahadhari, wasiingize vyombo vya majini kama hakuna ulazima kufanya hivyo. Inbakimuruke ni mtaalamu wa hali ya hewa kutoka mamlaka ya hali ya hewa ya Tanzania akizungumzia tahadhari kwa vyombo hivi vinavyofanya safari za majini. kulingana na taarifa ambazo tunatoa, watumiaji wa bahari na maziwa <tuhi> kuchukua tahadhari tu, kwa sababu upepo unakuwa mkali katika maeneo hayo, hasa unapozidi kilomita 30 kwa saa mpaka 40 kwa saa mpaka 50 kwa saa, ina, inasababisha ina mawimbi makubwa katika bahari zaidi ya mita mita mbili ambayo ni hatari kwa ajili ya usafiri na uvuvi. Haya, Dina Chaali, na kushukuru sana, tumesikia taarifa hiyo na pengine kutakia shughuli njema na asante sana. Tuelekee sasa kwenye habari za dunia Nam, katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, bunge la Ethiopia hii leo limemchagua mwanadiplomasia wa muda mrefu Sahl Work Zeudi kuwa rais wa kwanza mwanamke katika nchi hiyo. Salewok mwenye umri wa miaka 69 amechaguliwa baada ya kujiuzulu ghafla kwa kiongozi aliyekuwepo Mulatu Teshome ambaye amehudumu kwa miaka minne. Rais huyo mpya amekuwa akifanya kazi kama naibu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa na mwakilishi maalum wa katibu wa Umoja wa Mataifa kwa Afrika. Atakuwa rais wa nne wa Ethiopia tangu muungano wa vyama vya vya kisiasa wa EPRDF kuchukua madaraka nchini huyo humo. Rais huyo mpya amekuwa mwanadiplomasia mwenye uzoefu ambaye sasa atakuwa mmoja wa viongozi wa kipekee mwanamke barani Afrika. Mwana wa ufalme wa Saudi Arabia mwenye mamlaka makubwa amekanusha habari za ufalme kuhusika katika mauaji ya mwandishi wa habari Jamal Kashogi na kuapa kuhakikisha kwamba haki inapatikana, katika hotuba yake ya kwanza kuhusu mauaji ya Kashogi bila kuzungumzia shutuma za Marekani kwamba Saudi Arabia inajaribu kufunika ukweli kuhusiana na mauaji hayo. Muhammad bin Salman ameahidi kwamba uhusiano mzuri utaendelea kuwepo kati ya Saudi Arabia na Ankara baada ya mauaji ya Kashogi kwenye ubalozi mdogo wa Saudi Arabia mjini Istanbul. Mauaji ya Kashogi yamezua msukosuko wa kidiplomasia, Marekani ambaye ni mshirika wa muda mrefu wa Riad akichukua hatua za kufutilia mbali visa za raia wengi wa Saudi Arabia. Uingereza nayo imefutilia mbali visa, huku Ufaransa ikisema kwamba ipo tayari kuunga mkono vikwazo vitakavyochukuliwa dhidi ya wahusika. Korea Kaskazini na Korea Kusini zimekubaliana kuondoa silaha na walinzi katika kijiji cha Panmunjom ambacho vita baridi baina ya nchi hizo vilimalizika. Kijiji cha Panmunjom kimekuwa kikitumika kama sehemu ya mikutano ya kidiplomasia kati ya Korea Kaskazini na Korea Kusini tangu kugawanyika kwa rasi ya Korea mwaka 1953. Wanajeshi kutoka nchi zote mbili wamekuwa wakishika doria katika kijiji hicho kwa miongo kadhaa kwa kuangalia na kufuatilia anachofanya mwenzake bila kuchokozana wala kutekeleza mashambulizi yoyote. Na waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, amezuru Beijing, China, katika ziara inayolenga kuimarisha uhusiano kati ya Japan na China. Ziara ya Abe nchini China inakuja baada ya miaka saba, huku China na Japan zikilenga kuboresha uhusiano wao, wakati China imo katika mgogoro wa kibiashara na Marekani. Mkutano wa Abe na rais wa China Shi Jinping ndio wa kiwango cha juu zaidi kati ya China na Japan tangu mwaka elfu mbili kumi na moja. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kujia kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC, vilevile kupitia kwenye mtandao wetu wa Facebook. Ingia pale kwenye VOA Swahili Facebook, bonyeza kitufe kimeandikwa share, ili mwenzako pia aweze kusikiliza matangazo haya moto moto kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, tayari mambo yanaendelea kupamba moto hapa studio. Unaona mwenzangu Bwire anacheka. Sasa Bwire, unacheka nini? katika hoja kwa hoja mpaka, siku nyingine unaitwa BMJ, siku nyingine unaniita Mandela, siku nyingine unaitwa Bwire. Lolote utakaloniita nibandike <laughs> nitakubali, lakini unalocheka zaidi najua, kuna msemo unaokwenda kwamba hata paka mzee hunywa maziwa na uh -huh. Maziwa si kwa paka mtoto tu, sawa. uh -huh. Salma ametembelea fukwe za <laughs> bahari nafikiri bahari Hindi Mombasa, alafu akasema kuna mjadala ambao umekuwa ukiendelea sana nchini Kenya, unawahusisha wa, wasichana wadogo kujiingiza katika mahusiano ya kimapenzi na wazee wanawazidi umri, niseme tu watu mm. sawa kabisa. wanawazidi umri aha, ambao umri wao pengo ni kubwa sana sio? mm -hmm. nchini Kenya na wazee wamepewa jina la masponsa mm -hmm. na tetesi ni kwamba wasichana hawa huvutiwa na pesa ambazo eh, wanapewa na hawa wanaoitwa wazee. Katika hoja kwa hoja basi anawashirikisha vijana wawili Christine Pamba na Linus Ocok wanaozungumzia swala hili kwa kina zaidi. Katika hoja kwa hoja, twende. Acha tuanze kwa neno sponsor. Neno sponsor inamaanisha wewe kufadhiliwa. Na si wewe kufadhiliwa tu. Wewe utafadhiliwa, utasaidiwa, ndio, lakini lazima kuwe na returns kama malipo. Kitu cha pili, sponsor ni mtu mzima ambaye tayari ana mke, watoto, sijui, lakini ana mke, ana familia yake. Sababu kubwa ambao hawa wasichana wetu wanatuacha sisi vijana wenye nguvu zao na kufuata wale masponsa kitu cha kwanza, hawa dada zetu ni wavivu, wanataka kuchuma vya haraka. Siwezi sema ni uvivu kwanza. Uh, a kwamba ujue sponsa si kwa wasichana peke yake, kuna masponsare ambao ni wanawake. Hao pia watafuta vijana wadogo wadogo. Wale vijana wanaoingia katika mitego ya masponsare, wao nao watafuta nini? Wote njia ni ile ile ile. Sawa, mtindo ni ule ule ule. Wote wanaoenda na masponsa ni wavivu kwa sababu hakuna kazi unajua, wajisimamia wewe mwenyewe na ukishapata sponsa basi ushaupanchi usha. Mimi natongoza msichana kisha tushachumbiana kisha nije nigundue kwamba ulebi mdogo ana sponsa hmm. Ile ile kitu ambayo itafanyika ni hacha, tutuachane kwa ile njia inayotakaniwa, kwa ile njia ya amani, bila kupigana, bila kuweka vurugu. Hapo ndio silei kama pesa za sponsor wazimerogwa ama nini? Yani hakuna ule ambaye yuwaweza kufikiria ah, socha nimwambia sponsor mi akanilipa nyumba ya 100,000 afu mi mwenyewe nkatafuta nyumba elfu tatu. Hapo ndio wengi wao wanaishia kushika mimba, sababu ile maisha wataki iishe kuna wale wametumia akili wakafaidika wajua kwa nini hela za sponsor huwa hazikai sana wana vitabu vyetu vya dini quran pamoja na bibilia zote zimesema vipi halali hailiki inamaanisha ile kitu ambacho umepata kwa njia ya halali itadumu lakini kile kitu ambacho hujapata kwa njia ya halali kwa njia inayostahili siku zote kitapotea tu hivyo hivyo kinamregelea mwenyewe okay wacha tuanzi hapa vijana wa siku hizi wakuwa na mtu wakati hana kitu. Wachache sana bado husalia na ule msichana mwenye walianza naye, wengi wao huenda wakatafuta msichana labda ako juu ya ule mwenye wako naye. Vijana wasaizi hawana msimamo, ni wavivu. Utapata wanaume kidogo sana wamekomaa kiakili. Oh, mara sisi vijana hatujajipanga, mara hatuna mwelekeo, sijui mara hatuna nini. Ni hivi, mimi ni kijana, nimetoka shule sawa nina elmu ndani yangu, sina pesa bado lakini ndo naanza kujijenga. Madada zetu wanakimbilia huyu ambao hawajui ni njia gani ubwana alitumia akija akapata. Hizi wasichana tunapenda vitu vizuri vizuri. Ntasema mimi navyovipenda mimi: nyumba nzuri, gari, kusafiri Ulaya, kusoma, nivae vizuri, makeup ikwe sawa, yaani nisiwahikosa nisiwahifika kwa bank akaunti yangu nikaangalia nika, angalia, nika... Sande, simba mla chake simba mla chake anaweza pia kula cha kwako. mm -hmm. Twende. mm -hmm. Mziki haya, bila kabla ya kwenda muziki, moja kwa moja muziki wa leo kama nilivyokwambia ni Alhamisi, tunarudi hiyo moja nyuma kule, na kwambia TBT, throwback Thursday, zile zilizotamba miaka ya nyuma. Huyu anaitwa Lord Kitchener au alikuwa wakimwita Kitch, alitamba sana kutoka kule Trinidad and Tobago katika miondoko ya kalipso. sugar bam bam pata vitu Hii ni kali ndugu yangu, sio mchezo hiyo. Mnaambiwa huyu bana walimwita Grand Master wa Calypso. Katika miondoko ya Calypso, miondoko ya soka, kule Trinidad na Tobago na visiwani kote. Eh, nyimbo hizi zinatamba sana. Zilitamba sana pia Afrika Mashariki miaka sabini na themanini. Huyu jamaa alikuwa hatari kweli kweli. Eh, Lord Kitchener huyu msikilizaji. Na kitu chake Sugar Bum Bum. Nzuri sana. Mambo hayo kutoka VOA Express ikiwa ni Alhamisi msikilizaji. Kama huna kazi, kijana Rashid Kasim anatueleza jinsi alivyotabika na kuhangaika kutafuta ajira. Baadaye akafanya kazi ya jikoni na mambo mengine katika kujipatia kazi, na nakushauri kama huna kazi, usiwe mwepesi wa kuachilia mambo kwamba mi nimeshindwa. Jivute jasho. Naitwa Rashid Kasim, natoka Zanzibar, Tanzania. Nilipokuwa kijana enzi hizo, nilimaliza kusoma chuo kikuu cha Dar es Salaam, kazi serikalini ilikuwa hamna kwa hivyo nikaamua kujituma mwenyewe, nikaanzisha kafe ndogo, lakini niliweza kuwa na hamu ya kufanya kile kitu. Kwa hivyo niliweza kusoma kwa wageni wangu wa mwanzo waliokuwa wanakuja kutumia ile huduma yangu, wakawa wananisaidia kunipa mawazo mengi zaidi, na mimi mwenyewe sikuwa na taabu kuingia jikoni, kuingia chooni, kuingia popote, kushughulika. Baadaye nikaweza kukua kidogo kidogo mpaka nikaweza ku fanya hoteli ya kwangu na nikaweza pia kuunda tour operation kupitia uzoefu na kujituma, kuto kuvunjika moyo, kwa sababu saa nyingine anatokea matatizo, saa nyingine hivi, lakini ilikuwa sikubali. Sasa hivi nimeajiri watu karibu kumi na sita na dil na kampuni karibu saba au nane za nchi za nje, ambazo wanaleta wageni wao na wahudumia pale. Bado kampuni yangu ni ya mtu mmoja, lakini wafanyakazi wangu ni pamoja na mimi, tunakuwa ni famili moja. Mtaji ulikuwa mdogo, ulikuwa ni mtaji wa vichekesho kwa sababu nilipomaliza kusoma nilikodi flat moja nikakaa, ilikuwa bado ni kijana, lakini nilitengeneza kiasi ambacho ilikuwa inavutia sana kuweka vitu vya kiasili. Nilikuwa na hamu ya mambo ya utalii zamani kwa so, hivyo alitokea mtu mmoja wakati sasa naenda kutaka kufanya ile kafe niliyoitaja, akapenda sana ile flat yangu, kwa hivyo aliofa 100 times ya renti ambayo nilikuwa nalipa mimi, karibu mara mia moja. Kwa hivyo nikapata mtaji wa kuanzisha hiyo. Tatizo la sasa, dunia imekuwa ndogo kwa fikira zangu. Nafikiri hili ni tatizo kubwa sana na, okay, watu wengi kazi hamna, lakini kazi ziko nyingi sana. Tatizo ni mtu kuto kutaka kujituma. Wazee wa zamani walikuwa wanalima, wazee wa zamani wanavua baharini kama sisi tuko kisiwani. Sasa hivi hukuti vijana wanapenda kwenda kuvua baharini, vijana wote wanakimbilia watalii, kuwapeleka baharini. Sawa, ni kazi, lakini haitoshi kwa watu wote. Sasa mahoteli yanataka samaki, hamna, kwa sababu vijana hawataki kwenda kuvua. Wazee wamekwisha, hawawezi tena kwenda kuvua. Mimi nafikiri tatizo kubwa ni hii utandawazi ulioingia. Huu ni mzuri upande mmoja, upande mwingine ni mbaya, kwa sababu vijana wanapopata simu iliyowekwa internet, akili yote wanaifikiria makubwa zaidi kuliko sisi tulipokuwa zamani. Zamani ilikuwa hamna kitu, kwa hivyo unafikiri chini ili uende juu. Sasa hivi wanafikiri juu uende chini, ngumu sana. Haya ha, umesikia mambo unakazitujitumena huwa anasema kila, kila mtu ana hadithi ya kuhadithia, ama hiyo no, kuhadithia sio kabisa, ukimkalisha kobe chini Watu wengine wanasema anapenda misemo sana, niachana nayo, kwamsimzee wa misemo <laughs> ukikaa na wahenga aa, unafikiria kama wahenga zao. Ukinawa mikono penye wazee mm, utakula nawe meza moja. Nimetumia tena yewe, hey, misemo hiyoaumwagamzee <laughs> wa misemo haya, tukiachana na mzee wa misemo, mzee wa misemo bira, hebu tuambie, katika swali tuliuliza jana. Eh, swali letu la jana nasema, unafurahia nafasi ya kiuchumi ulionayo? Watu naona wametiririka kwelikweli. Hebu tuambie. Naanza na Goligota Magabe wa Geita, Tanzania, anasema siwezi furahia wakati kuna baadhi ya watu hula mlo mmoja kwa siku, ni shida tupu. Nelson Mwamba anasema sifurahii hata kidogo, hali ya uchumi Kenya imekuwa mbaya sana. Denis Muhaza wa Lost Control Unit, Msoma, Tanzania, anasema hapana, sifurahii maana bado uchumi wangu mdogo sana, najitahidi kutafuta ngalau niwe napata mlo, milo yote mitatu. Silas K M Ntonja, mimi sina lolote la kufurahia, kazi zangu zote ziliporomoka, jambo ambalo limenisababishia maangaiko tele. Nimenena machache, mengi nimeacha moyoni. Mie Silas K Ntonja kutoka jijini Nairobi. Basi ndi hivyo. Zainab Mbaki anasema bilionea amo hafurahishwi, ndio maana anaendelea kufanya biashara, sembuse mimi. Hakuna anayeridhika na kipato chake. Ah, yeah. Victor Mselabuye wa Geita ndiyo nafurahia nayo, maana ni uwezo wangu wa kutafuta, na siku zote Mwenyezi Mungu namwomba napofumbua macho kufanya shughuli zangu. Sawa, basi nakushukuru sana. Tuangalie na yale yanayotamba kwenye mitandao na habari mbalimbali yaliyogonga vichwa e, b ani <muchas> <mburi ni. laughs> tu loloto unataka kuniita kamao uniniita simba mzee msemo <laughs> endelea tu. Tuanzia hapa Marekani moja kwa moja. Kama unafahamu habari kubwa ambayo imekuwa ikizunguka tangu jana usiku kwenye mitandao na vyombo mbalimbali vya habari ni mabomu yaletumwa kwa njia ya barua eh, kwa viongozi wakuu zamani wa serikali, halikadhalika viongozi wa chama cha Democrat, eh, rais Barack Obama na Michelle Obama, imetumwa nyumbani kwao pale Washington, hapa Washington DC hali kadhalika kwa rais wa zamani Bill Clinton na mkewe Hillary kule nyumbani kwao chapa kwa New York, na kwa mwanasheria mkuu wa zamani Eric Holder, hali kadhalika mkuu wa sehe wa zamani John Brennan. Sasa hizi zilitumwa kama barua, lakini bahati nzuri ziliweza kukamatwa na wataalam wa vyombo vya usalama kabla hazijafika kwenye nyumba zao, lakini zilikuwa zimeelekezwa kwenda kwenye nyumba zao na ofisi. Naona sasa hili swala leo limekuwa likitanda kwelikweli wengi wakisema kwamba mmojawapo, Richard J, anasema kwamba mradi vyombo vya habari vitaendelea kuandika anayosema Rais Trump yanayowashutumu wengi, haya mambo yataendelea. Wengi wamekuwa wakitam, wakitambarika. Kweli ni jambo ambao limeshutusha, na pengine tutalizungumza zaidi kwenye taarifa zetu zingine. Lakini sentensi moja tu, mwanaume katika kaunti e, ya Tana River Saida Kofa amemfukuza mkeo kwa kumpikia pilau mbichi <laughs> <laughs> pilau mbichi okay, ndo amefukuzwa au amemwacha kabisa? Kumpa salamu, amemfukuza, rudi kwenu, kafunzwe. Haya basi, na muda unakwisha hapa studio. Naitwa Sunday Shomari, naitwa Kenneth Bwire, kwa heri ni