Kumekucha Afrika! Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu popote ulipo katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 kwa saa za Afrika Mashariki. Jina langu Harizon Kamau na mimi hapa studio, ni Abdu Shakur Abud tukaribisha leo, ikiwa ni siku ya Jumatano, Oktoba 24 mwaka 2018. Karibuni. Basi katika matangazo yetu ya asubuhi ya leo, nini kinahitajika kufanywa ili jumuiya ya mataifa ya Afrika Mashariki aiweze kupata maendeleo bila kuacha wanachama wowote nyuma. Na kwenye jukwaa la vijana hii leo mwana mitindo kutoka Kenya aeleza mojawapo ya ushawishi katika jamii baada ya kushinda kwenye mashindano ya urembo huko Mombasa, Kilifi. Kama sio za jamii kwa upande wa wasichana, kwa kuwa wanaweza, kwa sote ambao wanataka kwa, kwa maishani. Basi ni vidokezo tu vya mambo ambayo tumekuandalia asubuhi ya leo, lakini kwanza namwona mwenzangu Abdishakur Abud amejiandaa kwelikweli kwa habari nyingine za maeneo mbalimbali mbali ya ulimwengu. na habari muhimu za alfajiria hii leo ni kwamba rais Vladimir Putin wa Rusia amekutana na mshauri wa usalama wa taifa wa Marekani John Bolton hiyo jana mjini Moscow, wakati Marekani na Rusia zikijaribu kupunguza athari kutokana na dhamira ya rais Donald Trump ya kujiondoa kutoka mkataba wa kihistoria wa nyuklia kutokana na tuhuma za ukiukaji wa mkataba huo. Mkutano wa Bolton na kiongozi wa Russia ulikuwa unakamilisha mazungumzo ya siku mbili na maafisa wa vyeo vya juu wa Kremlin yenye lengo la kueleza sababu za Marekani kutaka kujiondoa kutoka mkataba wa kupunguza makombora ya nyuklia ya masafa ya wastani. Mkataba huo ulifikiwa kati ya Rais Ronald Reagan na kiongozi wa Urusi Mikhail Gorbachev mwaka 1987 na kuyataka mataifa hayo mawili kuangamiza makombora yao ya masafa mafupi na wastani yenye uwezo wa kubeba mabomu ya nyuklia kutoka Ulaya, mkataba unaojulikana ka INF. Kutokana na mazungumzo hayo inaripotiwa uwezekano wa Trump kukutana na Putin katika muda wa mwezi mmoja unaokuja. Rais Donald Trump kwa mara nyingine tena ameendelea na juhudi zake za kueleza kwamba kuna magaidi na wahalifu katika msafara wa wahamiaji wa nchi za Amerika ya kati wanaojaribu kuwasili Marekani kutoka Honduras kupitia Guatemala hadi Mexico, na hivi sasa nusu wamekwama huko Mexico, wengine wa wakiendelea na msafara wao huku Wademokrat wanaendelea na maswala yanaowavutia wapiga kura katika kampeni za uchaguzi wa katikati ya mhula chini ya wiki mbili kabla ya upigaji kura hapo Novemba sita. Uchaguzi huo umekuwa muhimu na mkali kabisa kutokana na kwamba utaamua ni chama gani kitakachochukua udhibiti wa bunge na ikiwa wademokrat watapata ushindi kuwaondoa warepublican, wachambuzi wanasema wataweza kuzuia miradi ya Trump kwa miaka miwili ijayo. Wachambuzi wanasema ni uchaguzi unaotumia fedha nyingi kuwahi kutokea katika historia ya Marekani. Mkuu wa shughuli za huduma za dharura wa Umoja wa Mataifa Mark Lowcock ameonya hapo jana kuwa wafanya kazi wa misaada ya dharura wameanzwa kushindwa katika vita vya kupambana na njaa nchini Yemen na kwamba watu milioni 14 huenda wakaangamia kutokana na baa la njaa hivi karibuni. Lokok aliwaambia mkutano wa baraza la usalama la Umoja mataifa kwamba kuna hatari inayojitokeza ya kuwepo na janga la njaa linalokumba Yemen ambalo halijawahi kuonekana. Harrison Komau anatusomea ripoti kamili. Lokok alishawahi kutoa onyo hilo hapo awali kwenye vikao viwili tofauti mwaka uliopita, lakini kutokana na kuongezwa kwa misaada ya dharura pamoja na kusitishwa kwa mashambulizi yaliyokuwa yakifanywa na muungano ulioongozwa na Saudi Arabia hali hiyo iliepukwa. Anachosema hivi leo ni kwamba hali ni mbaya zaidi. Anasema kuwa idadi ya watu milioni 11 waliokuwa wamekadiria mwezi uliopita kuwa wako hatarini ni ndogo ikilinganishwa na hali halisi, ambapo kuna watu milioni 14 wanaohitaji msaada kwa sasa. Umoja wa Mataifa pamoja na washirika wake wanafikia watu milioni 8 kila mwezi katika kila wilaya ya taifa hilo linalohitaji msaada wa dharura. Operesheni hiyo ambayo ni kubwa zaidi ulimwenguni imedhamiria kutumia dola bilioni tatu mwaka huu ambapo tayari umoja wa mataifa umepokea dola bilioni mbili kutoka kwa wafadhili. Loko anasema kuwa anahofia kuwa makadirio hayo huenda yasitoshe kutokana na ongezeko kubwa la watu wanaohitaji misaada. Mkuu huyo wa misaada ya dharura anasema kuwa kutokana na mzozo wa karibu miaka minne mamilioni ya watu wa Yemen wamekuwa dhaifu na wanyonge wa afya kufikia viwango vya kutostahimili njaa na magonjwa. Mapambano kwenye bandari kuu muhimu ya nchi hiyo ya Hodeida yanazuia kusambazwa ama kupelekwa kwa chakula. Vilevile njia kuu kutoka mji huo wenye wakazi wengi kuelekea mji wa kaskazini wa Sanaa bado imefungwa na kuzuia misafara ya misaada na biashara kufika huko. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya America, Washington DC. Kijana mmoja ameuliwa jana wakati wa mapambano kati ya polisi wa Guinea katika mji mkuu wa Conakry na vijana, na kiongozi wa upinzani akidai gari lake limefutuliwa risasi wakati wa mkutano uliopigwa marufuku kuhusu ugomvi juu ya uchaguzi. Mamadu Dialo mwenye umri wa miaka 18 alipigwa kwa risasi na polisi, kufuatana na mjomba wake, mpiga picha wa mashirika habari katika mji mkuu huo, na kwamba polisi walisimama kuona mpaka amefariki kabla ya kuondoka bila ya kumsaidia. Kiongozi wa upinzani Selu Dalien Dialo amelaani mauaji hayo, akiongeza wa kusema kuwa ni waandamanaji 97 waliouliwa tangu rais Alpha Conde kuchukua madaraka mwaka elfu mbili na kumi. Mvutano wa kisiasa umeongezeka katika taifa hilo la Afrika Magharibi tangu kifo cha mwandamanaji mwingine hapo Oktoba 16, wakati wa siku mbili za kampeni za kujaribu kushit, kusitisha shughuli zote za mji mkuu wa Conakry. Mjumbe maalum wa Umoja Mataifa kwa ajili ya Jamhuri ya Afrika ya Kati ameliambia Baraza la Usalama la Umoja Mataifa jana kwamba nchi hiyo itaanza kabla ya mwisho wa mwaka huu kuwapokonya silaha wanachama wa makundi haramu nchini humo. Parfait Onanga Anyanga amesema kwamba kumekuwepo na maendeleo katika kuanza utaratibu wa amani tangu kuundwa kwa kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Mataifa nchini humo mwaka elfu mbili kumi na nne katika lengo la kuzima ghasia za kikabila na kidini katika Jamhuri ya Afrika ya Kati. Amesema nusu darzeni ya makundi yenye silaha yameahidi juu ya kutekeleza makubaliano ya kitaifa ya kuweka silaha chini na kushiriki katika mpango wa kuwarudisha wapiganaji katika maisha ya kawaida. Balozi wa Ufaransa kwenye Umoja wa Mataifa Francois Delatre amesema inabidi makundi hayo yapate ujumbe uliobayana kwamba lazima waweke chini silaha zao na kujiunga na utaratibu wa amani bila ya kuchelewa wala masharti. kusikiliza Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Basi waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani amesema serikali ya Washington itawapatia viza baadhi ya maafisa wa Saudi Arabia wanaotajwa kuhusika na mauaji ya mwandishi wa habari Jamal Kashoji, na itachukua hatua zaidi, ikiwa ni pamoja na kuwapokonya viza maafisa wengine wa kuwekewa vikwazo, kwa kuwekewa vikwazo. Basi Abdishakur, hatua hii iliyotangazwa jana imetolewa sawa na hotuba ya rais wa Uturuki kueleza ushahidi zaidi wa jinsi mauaji yalivyofanyika. Je, kuna uhusiano wowote kati ya hatua hizo mbili? Kwa kweli Harrison, wachambuzi wanasema haya yote nikishinikizwa kwa utawala wa Riadh kutoa maelezo zaidi juu ya jinsi mauaji ya Khashogji yalivyofanyika na nani hasa aliamrisha kitendo hicho. Akizungumza na waandishi wa habari katika White House saa chache baada ya rais Tayep Erdogan wa Uturuki kusuta kabisa juhudi za wasaudia za kulaumu kifu cha Khashogji kuwa kimetokana na watu waliojifanyia mambo yao wenyewe, rais Donald Trump alionekana akichukua msimamo tofauti mkali zaidi kuliko alivyokuwa akieleza mnamo wiki mbili ilizopita. Alisema watu waliomuua mwandishi huyo wa habari walifanya kazi mbaya na kuficha kwa njia mbaya kabisa. Sisi Marekani inatubidi kufanya kitu. Nilizungumza na mfalme na mwanamfalme na wameniambia hawahusiki kamwe na tukio hilo, ni maafisa wa ngazi ya chini. Tuna watu wetu tuliwapeleka huko Saudi Arabia na Uturuki, na wako njiani wanarudi. Tutakutana nao kesho, na tutakuwa na habari zaidi za kuchukua uamuzi people. Akizungumza bungeni hapo jana, rais Erdogan alisema kuna ishara zenye nguvu zinazodokeza kwamba mauaji ya mwandishi huyo mashuhuri yalipangwa na kumuua kinyama hata hivyo, alisema Uturuki haitokamilisha uchunguzi wake hadi pale imepata majibu ya maswala muhimu. Nini mwili wa mtu aliyetangazwa rasmi ameuliwa haujapatikana? Ikiwa taarifa ya afisa aliyesema mwili umepatiwa mshiriki wa hapa nchini ni kweli, basi wa mshirika ni nani? Baadhi ya wabunge wa Marekani hawakubaliani na maelezo ya wakuu wa Riadh na hawajaridhishwa na maamuzi ya serikali ya Washington ya kuwanyima baadhi ya maafisa visa peke yake. Matukio haya yote yakiendelea, waziri wa mafuta wa Saudi Arabia Khalid Al Falih alikuwa anafungua mkutano muhimu wa siku tatu wa uwekezaji uliokuwa ukisubiriwa sana ambao umesusiwa na baadhi ya makampuni makubwa ya nchi za magharibi pamoja na maafisa wa serikali za Ulaya na Marekani. Alfalih aliwashukuru wajumbe waliowasili lakini kukiri kwamba hali ni ngumu kwa nchi yake kwa wakati huu. Uh, Uh, my, uh, appreciation and gratitude for Tuko katika hali ya aina ya mzozo kutokana na tukio la kustikisha la kulaaniwa lililofanyika Uturuki. Hakuna mtu katika taifa hili la kifalme anaweza kuhalalisha au kueleza kilichotokea, na kuanzia uongozi hadi chini, tumekasirishwa sana bila shaka waliohusika watawajibishwa. Mwana Mfalme Muhammad bin Salman alipokelewa kwa shangwe alipokwenda katika mkutano huo na wajumbe waliokuwepo, huku babake alikuwa anawapokea familia ya Khashogji katika kasri yake kwa mara ya kwanza hapo jana. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC, ambapo mwenzangu Abdu Shakur Abud anaendelea nazo habari za dunia. Kiongozi wa upinzani wa Zimbabwe, Nelson Chamisa ametoa wito wa kuundwa serikali ya mpito ya muungano ili kutanzua uchumi unaozorota nchini humo na mzozo wa kisiasa. Fedha za kigeni zimepunguka katika wiki chache zilizopita na kusababisha hali mbaya kabisa ya kiuchumi ambapo kuna upungufu mkubwa wa mafuta, chakula na dawa. Chamisa amesema wana haja ya kuundwa kwa taifa serikali ya kitaifa ambayo itaweza kukabiliana na mzozo huo. Chamisa amesema Rais Mnangagwa ameshindwa kufanya mabadiliko. Anasema amezungumza na viongozi wa kidini na wako tayari kuanza mazungumzo na serikali. Chamisa alishindwa na Mnangagwa katika uchaguzi mkuu mwaka huu. Israel inatazamiwa kuzwa, kuanza leo kupeleka mafuta katika ukanda wa Gaza baada ya kusitisha huduma hiyo kwa siku kumi na mbili zilizopita kufuatia mapambano makali ya mpakani na Wapalestina. Wizara ya ulinzi ya Israel ikitangaza uamuzi huo. Katika taarifa yake imeeleza kwamba baada ya mashauriano na idara mbalimbali mbali za usalama, Israel itaanza kupeleka mafuta hiyo, aina ya dizeli inayofadhiliwa na Qatar, kuanzia hii leo. Israel ilisitisha huduma hapo Oktoba 12 baada ya maafisa wake wa usalama kuwaua wapalestina watano ambao maafisa wa Israel wanadai walivuka kizuizi cha mpaka na kushambulia kituo cha kijeshi ndani ya Israel. Kuna takriban malalamiko ya kila siku kwenye mpaka kati ya Gaza na Israel tangu Machi 30 katika juhudi za Wapalestina kujaribu kukomesha kufungwa mipaka ya eneo lao kwa miaka 11 sasa, katika eneo hilo lenye umaskini mkubwa. <tune> Basi mote haya kumbuka, pia waweza ukayapata kupitia tovuti letu www VOA swahilicom na sasa tuelekee moja kwa moja hadi Afrika Mashariki, ambapo wadau wanaoshirikiana na nchi za Jumuia ya Afrika Mashariki wamekutana na viongozi wa jumuia hiyo jijini Arusha mapema wiki hii kujadili mwenendo wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo inayotekelezwa kwa misaada kutoka kwa wafadhili huku wakiwarai kuelekeza nguvu za kusimamia miradi hiyo kwa pamoja badala ya kila nchi kuvuta upande wake. Basi mwandishi wetu Asraji Mvungi anayo taarifa zaidi kutoka Arusha. Miongoni mwa wadau waliohudhuria kikao hicho ni pamoja na mabalozi wa nchi wa hisani, watendaji wa Benki ya Dunia, watendaji wa Benki ya Maendeleo ya Afrika, watendaji wa Baraza la Biashara la Afrika Mashariki na wawakilishi wa taasisi mbalimbali, wakiwemo kutoka sekta binafsi. Akizungumza katika kikao hicho, balozi wa jumuiya ya Ulaya Ronaldo Van Dija amesema itakuwa vigumu kwa nchi hizo kufikia lengo la kutekeleza miradi ya pamoja kama nchi kila moja itaendekeza nguvu kutekeleza miradi ya nchi yake badala ya ile ya pamoja. Bila kuwepo kwa utashi wa kutosha wa kisiasa, itakuwa vigumu kufikia malengo na pia miradi inayotekelezwa itaendelea kusuasua. Mkurugenzi mtendaji wa baraza la biashara la Afrika Mashariki Bwana Peter Mathuki Amesema tatizo hilo linahitaji kutatuliwa kwa nguvu zote. kiangalia marais wote wa jumuiya kweli wote, kuna ile inaitwa political goodwill. Kwa hivyo nataka bureaucrats wenye wenyewe kwa maofisi au wenyewe sasa, waanze kusaidia. Tusiseme jambo alafu hakuna kutenda. Kuna wale wanaongea na hakuna vitendo, na hiyo ikiwa ni kuongea peke yake. Mazungumzo yote yanaweza kuongea, lakini vipi unafanya vile mambo umeongea, uipeleke mbele na You make sure kwamba inafanyika. Katibu Mkuu wa jumuiya ya Afrika Mashariki Balozi Liberati Mfumukeko pamoja na kuwashukuru wadau hao kwa kusaidia miradi mingi ya nchi wanachama, amesema changamoto zilizopo zinaendelea kushughulikiwa na mafanikio yanaendelea kuonekana. Tunaendelea uh, kuweka misingi so ya kuweza kuunganisha uh, nchi wanachama uh, katika utekelezaji uh, wa masuala mbalimbali. Discuss more our plans and our future. Nikiripoti kwa niaba ya Sauti ya Amerika kutoka Arusha, mimi ni Asraji Mvungi. nam naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Shirika la utafiti wa masuala ya kiuchumi na hisa Moody's linaeleza kwamba mfumo wa kutumia benki za kiislamu katika biashara unaongezeka kote duniani katika miaka hivi karibuni, lakini hasa barani Afrika. Mfumo huu wa benki hutumia mali kama msingi wa kufanya biashara na haulipishi au kutoza riba na huwekeza kwenye biashara zinazofahamika kama har na haziwekezi kwenye biashara zinazofahamika kama haramu katika Uislamu, kama vile pombe, nyama nguruwe au kamari. Harrison, sasa mwandishi wa sauti ya Amerika huko Johannesburg, Anita Powell anaripoti kwamba ukuaji wa benki za kiislamu ni mkubwa sana huko Afrika Kusini, kitovu cha fedha barani Afrika. Sasa ripoti yake inaeleza vipi juu ya upanuzi huo? Ripoti ya Anita inaeleza kwamba Waislamu wengi wanaacha kutumia benki za kawaida na kujiunga na benki hizo za Kiislamu. Anaripoti kwamba baada ya Fahan na Matia kurithi duka la kuuza nguo za harusi lililoko kwenye soko la kale la maduka ya wahindi mjini Johannesburg, aliamua kufanya mambo kwa njia tofauti. Matia alimshawishi baba yake kuondoka kwenye mfumo wa kawaida wa benki na kujiunga kwenye mfumo mpya wa Kiislamu. Anasema utaratibu umekuwa mwepesi kwa kuwa hata kuhama kutoka benki ya zamani kutokana na kuwa benki nyingi kubwa nchini humo zinatoa huduma hiyo ya mfumo wa benki za Kiislamu na mtindo huo unaendelea kuwa kote barani Afrika. Bado still... tunatumia benki za zamani, kwa kuwa bado tunahitaji mikopo kwa ajili ya kuendelea mbele, lakini kwa kubadili kidogo, mambo kadhaa yanaleta tofauti kubwa. Tofauti ni kwamba kwenye mifumo ya kawaida ya benki ni kwa hakika namna wanavyokopesha fedha, tofauti na benki za Kiislamu ambapo wanawekeza fedha kutokana na mapato yako Hivyo, upande mmoja ni faida za mapato na upande mwingine ni riba. Mkuu wa mfumo wa benki za Kiislamu kwenye benki ya First National ya Afrika Kusini, Aman Muhammad, anasema biashara imenawiri sana barani Afrika kutokana na ongezeko la Waislamu just... tunashuhudia ukuaji wa wastani na sio kwenye benki yetu ya FNB, lakini naamini pia hilo linafanyika kwenye mabenki mengine yanayotoa huduma hiyo. Muhammad anasema pia kuwa mfumo wa benki za Kiislamu unaweza kutoa faida kubwa kwa mataifa ya Kiafrika. Anazungumzia mafanikio ya hundi ya Kiislamu ya dhamani ya dola milioni 500 za Kimarekani iliyotolewa Afrika kusini mwaka wa 2014 chini ya mfumo huo maarufu kama sukuk. For the first time, we hearing of governments like the Tanzanian government, talking about Sukuku. Kwa mara ya kwanza kabisa tunasikia serikali kama Tanzania ikizungumzia kuhusu kutoa sukuku. Tumesikia Kenya pia ikizungumzia kutoa sukuku, Nigeria nayo tunasikia inafuata. Naamini kuwa umaarufu wa hundi hizo na mafanikio yake yanaanza kuonekana. Labda mataifa mengine ya Afrika yataiga mfumo huu kuendeleza miundombinu zao. Hata hivyo, sio kila mmoja anayekubaliana na wazo hilo. Msomi wa Kiislamu wa Afrika Kusini, Mufti AK ameambia vyue kuwa tofauti inayosomekana kati ya mfumo wa benki wa Kiislamu na ule wa kawaida inategemea unavyotazama kati ya riba na faida. Anawashauri wanafunzi wake dhidi ya mfumo huo. Hakuna chochote cha Kiislamu kwenye mfumo huo, asilimia tisini ya watu wanaohusika wanatafuta dola katika mfumo huo, wanacheza tu na maneno au kucheza na akili za watu Hili ndilo linalofanyika motia. Kwa upande wake anasema kuwa anajaribu kuwa rai wafanyabiashara wenzake waanze kutumia mfumo huo, ingawa una gharama zake. Anasema kuwa yeye kama Mwislamu anaamini kuna baraka kila unapotenda haki. Anasema ni kutokana na hilo ndipo anaamini kuwa mfumo wa benki wa Kiislamu utakubalika katika siku zijazo. Huku baadhi ya wafanyabiashara wa Kiislamu waki wakielezea kuwa na shaka, wengine wanasema kuwa bado wanatafakari kuhusu mfumo huo. Wanasema iwapo wataweza kudumisha imani yao na pia wapate fedha kwa wakati mmoja, basi kuna haja ya kufikiria kuhusu mfumo huo. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Leo katika Jukwaa la Vijana, mshindi wa Miss Tourism Kilifi Kaunti nchini Kenya mwaka wa elfu mbili kumi na nane Christine Majeni amezungumza na mwenzangu Sandy Shomari kuhusu mashindano hayo, yale aliyofaidika nayo, na changamoto alizopitia, na pia uonevu kupitia mitandao ya kijamii, yaani cyber bullying. Basi tuungane naye katika kipindi hichi na kusikia uzoefu wake kwa ujumla. Kusema ukweli, katika mashindano ya kaunti ilikuwa wanaangalia jinsi unavyoweza kumarket kaunti yako kwa upande wa utalii, kwa hivyo platform ilikuwa sana hawakuwa wanaangalia ni nini, nini ambacho unaweza kufanya kwa upande uh, wa utalii. Kwa hivyo ni jinsi ambavyo ulikuwa unajua akaunti yako vizuri, ukiangalia nabisi venye tuko nazo o so venye i unajieleza una ilikuwa na kupatia kipaumbele na baada uh -huh. ya kupata ushindi uh, hapo Kilifi uh -huh. nini ambacho unaweza kusema baada ya kushinda uh -huh kwenye ushindi wa kaunti uh -huh. kile ambacho uh -huh. pengine umejifunza mpaka kuweza kufika kufanya kwanza haya mashindano muda wote mpaka kuja kushinda hatua zote ulizopita, umepata uzoefu gani? Umejifunza uh -huh. nini hasa katika mashindano haya? Uh, kusema kweli, jinsi uh, kwanzia tunishinde katika mashindano si kitu kikubwa nilichokifunza ni kupenda kaunti yangu na kui market jinsi niwezavyo kwa sababu nakumbuka tukienda kwa mashindano ilikuwa tena tenatena majeni ilikuwa naitwa kilisi, kwa hivyo ili nikawa na side katika kaunti yangu, nikaipenda na pia nikajua jinsi ya kujieleza. Mtu akija akiniambia niende kushikilisi, sasa nilikuwa naweza kujieleza vizuri, niweze kueleza yale mambo ambayo kaunti yangu yako nayo katika upande wa utalii na pia nimejifunza kutangamana na watu kutoka maeneo mbalimbali, watu wanyanja nyanja mbalimbali. Kwa hivyo imenifunza mambo mengi. Sawa kabisa. Na pengine baada ya hivi sasa, hebu niambie tu, pengine eh, kwa wale ambao hawajawahi kufanya hii michuano na we, baada ya ku- kushinda, unawashauri nini? Kwanza mimi ningeshukuru sana akaunti kwa kumpatia hii fursa, siachi kufungulia milango katika upande wa utalii peke yake, lakini umenifanya nimekutana na watu ambao maishani mangu sikutarajia ya kutana nao. Kwa hivyo kitu ninaweza kwambia wasichana wadogo, hii ni platform kubwa, na itakusaidia wewe kama mtu binafsi kujikuza katika mambo mengi sana, siachi tu kumarket akaunti yako. Inakupatia platform wewe kama msichana mdogo maanake si kwa upande utalii, um, pekee yake. Mimi nimeweza kuwa kama kioo cha jamii kwa upande wa wasichana, kwa encourage kwa wanaweza kuwa chochote ambacho wanataka kukua maishani, kwa sababu mimi mwenyewe nimesoma, nimemaliza shule, nimehitimu chuo kikuu, lakini hii ndio imenipatia taeriimemipatia lile jukwaa lenye sasa nilikuwa na hitaji kuwa kama sauti katika jamii yangu na vile vile kitu Kristen... ambacho inaweza kuambia wasichana wa, sana, wa zao na awazia wapati zao. Na vile vile Kristen vile, ulipata uzoefu kwenye maswala ya uonevu wa mitandao. Hebu tueleze hichi kitu kilitokea vipi upande wako? Nini hasa kilikutokea? Sasa mimi nilipoenda mashindano, niliporudi hapo ndio wapo nilianza kusikia kusikia habari, uh, watu walikuwa wananiongea vibaya watu walikuwa wananisema vibaya, co kitu kiliniuma sana kwa sababu hawa ni watu wanreu sana nao, lakini walikuwa wanaeneza ku chuki kuwa mimi likuwa sifai kuenda kwa mashindano, kuwa walianza kunilinganisha na aliyeshinda, kuwa mimi natumia mikorogo kwa kalasi yangu, na hati wote wakiliko anafaa kuchagua mtu mwenye ni anakala ana nyeusi. Mambo wote niliweza kuyapitia, lakini nashukuru Mungu kwa sababu alimfanya nikawa na nguvu zimesii kutoka wapi? Unataka kwanza kwa sauti kwa wale watu wetu, wana, wanaopatikana wana, na mambo ya cyber bullying, ya kuwa nipite tu, litakuja litapita na watu bado watazidi kuongea. Watu walio kufanya mazuri kufanya mabaya, bado watu wataongea. Na pengine kwa sababu hili limekutokea wewe binafsi na umeona kitu kutokana na hili, kuna jambo lolote ambalo umechukua hatua zozote kuhusiana na swala hili, au unafanya nimeenda tu counseling na watu wa familia walini counsel. Kwa hivyo naweza sema, si ndio hatia miliochukua na kwa sababu hiyo. Umepata msaada unavyoona wa kutosha? Ah, imenisaidia sana, maanaake nakumbuka mara ya kwanza nilipoona hizo picha, nilipoona hizo comments za watu nililia sana. Nilishangaa ya nini, mtu huende ukaongea tu maneno ya matusi kwa mtu semzua. Nililia sana lakini nimeenda ah, tu hiyo counseling, at least imenisaidia na nimgena, nimekuwa na nguvu nyingi sana kwa upande wa cyberbullying, yenye naweza kukaa nikasema comments na nikaacha nikacheka. Yani nikokisao. wale ambao wanapitia uh -huh. hali kama ya kwako, uh -huh. unawashauri uh -huh. nini? Kitu ambacho naweza sema, wale watu wanaofanya uh, cyberbullying ni watu wenye wako na shida zao. Sasa wanachukua wanachukua cyberbullying kama Sijui nisemeje, nielezeje, wale wanaoanzisha cyber bullying ni watu wako na shida zao. Kwa hivyo yule anayepitia cyber bullying anafaa kujua ya kuwa uh, cyber bullying ni pito, si kitu ati yenye itakuja itakaa, yenye itakuwa kama pati ya maisha yako. Nam, na kabla ya kumaliza Kumekucha Afrika, muktasari wa habari. Rais Vladimir Putin wa Rusia amekutana na mshauri wa usalama wa taifa wa Marekani John Bolton hiyo jana mjini Moscow, wakati Marekani na Russia zikijaribu kupunguza athari kutokana na dhamira ya Rais Ronald, Donald Trump kujiondoa kutoka mkataba wa kihistoria wa nuklia. Rais Donald Trump anaendelea na juhudi zake za kueleza kwamba kuna magaidi na uhalifu katika msafara wa wahamiaji wa nchi za Amerika ya kati wanaojaribu kuasili Marekani bila ya kutoa ushahidi, huku wademokrat wakiendelea na kampeni zao za uchaguzi chini ya wiki mbili kabla ya kufanyika. Kijana mmoja ameuliwa jana wakati wa mapambano kati ya polisi wa Guini katika mji wa Conakry na vijana, na kiongozi wa upinzani anadai walijaribu kumuua katika kampeni za uchaguzi wa Gini. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu hivi leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya leo, jina langu Harizon Kamau, nikiwa na mwenzangu hapa Abdi Shakur Abud, pamoja na upande wa pili mwelekezi Sidi Chuba, hilo tukisema kwa heri na kukutakia asubuhi njema sana kutoka hapa Marekani.