Moja kwa moja kutoka hapa Washington. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Karibu msikilizaji, kwa habari za hivi punde kutoka chumba chetu cha habari. Jina langu ni BMJ Mridhi. Polisi nchini Tanzania wanaendelea kuwatafuta watu wanaoshukiwa kumteka nyara mfanyabiashara bilionea Mohammed Deuji, aliyetekwa nyara leo asubuhi na watu waliojihami kwa bunduki mjini Dar es Salaam. Deui ni mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Melte ambayo inafanya biashara katika takriban nchi kumi duniani kote, na alitekwa nyara alipokuwa akiingia kwenye kituo cha kufanyia mazoezi katika hoteli moja mjini Dar es Salaam. <coughs> Maafisa wa serikali ya Tanzania wamenukuliwa na shirika la habari la AFP wakisema eh, kwamba mfanyabiashara huyo alitekwa nyara na watu wa asili ya kizungu waliokuwa kwenye magari mawili. Na mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda amesema tukio hilo ni nadra katika eneo hilo. Deo Jini mzaliwa wa Tanzania na alisomea katika chuo kikuu cha Georgetown hapa Marekani, na kwa wakati mmoja alihudumu kama mbunge nchini Tanzania kutoka mwaka 2005 hadi 2015. Na mwaka wa 2015 mfanyabiashara huyo aliorodheshwa kwenye jarida la Forbes kama mtu mashuhuri zaidi barani Afrika. Gavana wa jimbo la Florida hapa Marekani ambalo limekumbwa na kimbunga chenye nguvu kilichopewa jina la Michael ameahidi kwamba utawala wake utatoa msaada mkubwa kwa waathirika. Gavana Rick Scott amesema kwamba shughuli za uokoaji zitaendelea katika kipindi cha siku chache zijazo kufuatia uharibifu mkubwa uliosababishwa na kimbunga Michael ambacho ndicho kikubwa zaidi kuwahi kukumba eneo la Penhandle katika historia na cha tatu kwa ukubwa kuwahi kutokea hapa Marekani. Gavana huyo amewatahadharisha wakazi wa maeneo yaliyoathirika na kimbunga hicho kutotoka majumbani mwao ili kutoa nafasi kwa wafanyakazi wa dharura kuendelea na shughuli za uokozi. Mkuu wa shirika la dharura la FEMA William Brock Long amesema kwamba watatoa kipau mbele nyumba na majengo ya biashara yapatayo laki nane ambayo yamebaki bila umeme katika majimbo ya Florida, Alabama, Georgia na South Carolina. Utapata mengi zaidi kuhusu kimbunga hichi na athari zake katika kipindi chetu cha Kwa Undani muda mfupi ujao, kikiendeshwa na mwenzangu Idi Ligongo. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Mkuu wa mashtaka au mkurugenzi mkuu wa mashtaka nchini Kenya amemwagiza inspekta mkuu wa polisi kuanzisha uchunguzi wa kina kuhusu ajali ya barabarani iliyotokea hapo jana na kuwaua watu wasiopungua hamsini na sita. Nurdin Haji ameagiza idara ya polisi kuchunguza idara zote ambazo zinahusika na usalama wa barabarani kubaini iwapo zilihusika au zilichangia kwa njia yoyote katika ajali hiyo, pamoja pia na dereva na dereva vile na vilevile wamiliki, mmiliki na meneja wa basi hilo. Wakati huo huo, mmiliki na meneja wa basi hilo lilohusika katika ajali hiyo leo wamefikishwa mahakamani katika mji wa Molo ulio kaskazini mwa mji mkuu wa Nairobi. Kwa mujibu wa shirika la habari la Royal Media Services, hakimu wa mahakama hiyo ameagiza kwamba wawili hao waendelee kuwekwa rumande ya polisi hadi kesho Ijumaa ili kuwapa nafasi polisi kukamilisha uchunguzi kuhusiana na ajali hiyo. Mwenye basi hilo Banad Shundu na meneja wake Cleophas Shitabaye walikamatwa jana Jumatano katika mji wa Kakamega. Ni hayo tu kwa sasa kutoka chumba chetu cha habari. Tayari Idi Ligongo yuko hapa studio kukuletea kwa undani. Mi naondoka, jina langu BMJ Muridi, tutaonana tena panapo majaliwa. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na Facebook live stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia habari za kutekwa kwa mfanyabiashara mfadhili wa klabu ya soka ya Simba ya Tanzania na bilionea kijana barani Afrika, Mohamed Dewji maarufu kama Mo na katika sehemu ya pili tutaangalia athari za kimbunga Mico kilichopiga katika jimbo la Florida hapa Marekani, ambapo mpaka hivi sasa kinaelezwa kufanya madhara makubwa. Ninayokaribisha katika kipindi hiki cha kwa undani, mimi naitwa Idi Ligongo. Kuwa nami mpaka mwisho wa kwa undani Nam kwa undani hii leo, tunaanzia nchini Tanzania. Leo nchini Tanzania, polisi walitangaza kutekwa kwa mfanyabiashara maarufu nchini humo Mohamed Deuji, maarufu kabisa kama Mo, ambaye ametajwa na jarida la Forbes, mmoja kati ya majarida maarufu kabisa duniani kwa kutoa takwimu za watu mashuhuri na watu wenye ushawishi ambapo Mohamed Deuji alitangazwa kama ni bilionea kijana barani Afrika. Kamanda wa polisi wa kanda maalumu ya Dar es Salaam Lazaro Mambosasa alisema waliomteka mfanyabiashara huyo walionekana kuwa ni wazungu wawili, akizungumza katika hoteli ya Colsem leo Oktoba 11, amesema watu watatu wanashikiliwa kwa kuhusika na tukio hilo kwa ajili ya mahojiano zaidi kuhusiana na tukio hilo. Inaelezwa wakati mo akiwa ndani ya gari lake, wazungu wawili walitoka na kumbana Mo Deuji. Baada ya kutoka ndani ya gari lake, walimpakia katika gari lao aina ya saf na kuondoka naye kusiko kusikojulikana, ambapo mpaka hivi sasa bado inaelezwa kwamba hajapatikana. Kulizuka mkanganyiko wa habari mara baada ya mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda aliponukuliwa kwamba mfanya biashara huyo amepatikana na waliohusika kukamatwa, lakini taarifa hizo mchana wa leo zilikanushwa. Hapa kwenye undani tunamwangalia Mohamed Dewji ama kama anavyojulikana na wengi kamamo ni nani hasa. Lakini kwanza tumsikilize kamanda wa polisi kanda maalum ya Dar es Salaam, Lazaro Mambosasa aliyeelezea maendeleo ya, ya taarifa za uchunguzi hadi mchana wa leo. Na alianza kujibu swali kwanza kuhusu nini kimetokea kuhusu Mo. Fajiri ya leo aliripotiwa uh, kutekwa na watu wasiojulikana. Taarifa hadi mchana huu bado hakuna taarifa mpya deuji. Bado tunaendelea kumfuatilia, kuwafuatilia watu waliofanya uhalifu huo wa kumteka. Zipo taarifa mtaani kwamba wameshapatikana wengine wanadai amepatikana kule Kokobeach, lakini taarifa kutoka meza yangu hii na taarifa ambazo sasa ni taarifa rasmi, bado hajaka, hajapatikana wala wahusika bado hawajakamatwa. E, jeshi la polisi linaendelea na operesheni kali kufuatia a, tukio hilo e. Mikoa yote mitatu tunaendelea na ufuatiliaji wa karibu e, ili kuhakikisha kwamba tukio hili ambalo ni la aina yake na ambalo limefanywa na raia wa kigeni halipati nafasi ya kuchafua taswira nzuri ya a, Tanzania kwa maana ya mahali ambapo uhalifu Uh, vinaendelea kukemewa kwa pamoja, lakini mahali ambapo watu wameendelea kuita ni kisiwa cha amani. Kwa hiyo niseme tu kwamba, uh, ninawalika wananchi wote, kama nilivyosema asubuhi, tuendelee na ufuatiliaji wa pamoja ili kuhakikisha kwamba e, wahusika tunawafikia mapema iwezekanavyo. Ni kamanda wa kanda maalum ya Dar es Salaam ya polisi nchini Tanzania Lazaro Mambo, sasa akielezea kile ambacho wanakifanya hivi sasa, wao kama polisi. Dar es Salaam ina kanda maalum ambazo zimegawanyishwa katika mikoa mitatu mikoa ya Temeke, mkoa wa Temeke, mkoa wa Kinondoni na mkoa wa Ilala. Kwa maana hiyo, amezungumza kwamba mikoa yote hiyo ya kipolisi katika jiji la Dar es Salaam inaendelea kushughulika na polisi wa pande nyingine katika kufanikisha kupatikana kwa mfanyabiashara huyo Mohamed Dewji. Kwa kipindi kirefu amekuwa ni mshabiki na mfadhili wa timu ya Simba, moja ya klabu uh, mashuhuri kabisa katika ukanda wa Afrika Mashariki, amba, ambayo kwa sasa ndio bingwa wa Tanzania ambapo kwa sasa yeye ndiye anayemiliki hisa kwa kiwango kikubwa katika klabu hiyo ya soka ya Simba ya jijini Dar es Salaam, na amekuwa ni mtendaji mkuu wa makampuni ya Muhamed Deuji ya nchini Tanzania. Nimeongea na mwandishi wa habari Muhamed Zubeir wa Azam, ambaye ni pia ni mmiliki wa blog ya michezo ya Bin Zubeir, ambaye katika mazingira ambayo yamekuwa ya kimichezo yakimhusisha Mohamed Deuji. Am, katika mazungumzo yake nilitaka kujua yeye anamfahamu vipi Mo na katika maisha yake ya kawaida ni mtu wa namna gani. Zuberi, Mo ni nani? Mohamed Daudi ni tajiri, ni bilionea, na bahati nzuri ni mtu ambaye anamfahamu kwa muda mrefu tangu nimetambulishwa kwake na baba yake mwaka elfu moja mia tisa tisini na nane pale barabara ya Morogoro zilipokuwa ofisi za mambo zamani nilimjua ee, kama na michezo halisi mpenzi halisi ee, ali, wa michezo ambaye amejaribu yeye ndo alikuwa mshawishi wa kampuni ya Mohamed Dafadi kuweka udhamini kwenye klabu ya Simba kwa mara ya kwanza mwaka elfu moja mia tisa tisini na tisa, na tangu hapo ameendelea kuwa mfadhili mkuu wa Simba hadi simba ilipo. Katikati hapa akaja akajitoa na kujitoa ilikuwa ni kutokana na wenyewe Simba ukataa kupata ushauri wake wa kujiuza Simba kuwa kampuni. Ndio akaenda kuanzisha klabu ama kununua klabu ya Mbagala Market na kujiuza kuwa African Leon. Hata hivyo, baadaye mwitikio na matarajio vikawa tofauti, akaamua kuachana na ili timu, yani kama alitoa bure kuwakabidhi watu wengine wanaoiendesha. Kwa sasa katika maisha yake ya kawaida kabisa, licha ya utajiri na umaarufu mkubwa na ushawishi wake aliokuwa nao uh, ndani na nje ya Tanzania, maanake jarida la Forbes linamtambulisha kama ni bilionea kijana Afrika yote, ni mtu wa namna gani, anaishi vipi nje ya jamii ya, ya, ya, ya akiwa ya na watu wake na wanamichezo wenzake, pamoja na utajiri wote umaarufu wote, Mohammed Deuji ni mtu wa kawaida sana, katika maisha yake ya kawaida. Kuna wakati mnakutana naye barabarani, akiwa anatembea kwa miguu, anateremka ofisi. Ni mtu wa kawaida, ni mtu wa watu. Hata anapokuja viwanjani, uwanja wa taifa pale, hana ulinzi kama tulivyozoea kwa matajiri wengine. nana New Africa Hotel pale juu, akitoka kazini kwake, anapita kwa miguu, anateremka, anapanda na mwanaye, wakati ule kwa mdogo amembeba anaingia kama mtu wa kawaida, anakunywa soda yake, anaondoka, anakwenda gym kama kawaida, hana ulinzi pale, anakwenda na gari yake, anapaki, anaingia, anafanya mazoezi, anaondoka. Ni mtu wa kawaida sana, na kuna wakati fulani aliwahi kuteremka kwenye gari yake, akachukua bajaji, hawai uwanja wa ndege kuwahi ndege kwa sababu alikuwa anasafiri na kulikuwa kuna foreni kubwa. Ni mtu wa kawaida, ni mtu wa watu namna hiyo. Kwa mazingira yaliyopo unadhani kwamba anaweza akawa ametengeneza maadui? Maanake tunafahamu ameshawahi kuwa mwanasiasa, vilevile mfanyabiashara mkubwa sana hapo Tanzania, e, mwana michezo vilevile vile, mpenda michezo, mfadhili, na naweza nikasema anaelekea kuwa mmiliki wa klabu ya Simba, moja ya klabu kubwa sana hapo Tanzania na ukanda mzima wa Afrika Mashariki. Je, kwa mazingira yaliyopo anaweza akawa ana maadui? Hili niseme kitu kimoja e, kuna mambo mengine ni maisha binafsi sana. Kuwa na maadui ni mambo binafsi sana. kwa Doji, ni mfanya biashara mkubwa, ana mahusiano na watu wengi, huwezi e, kujua katika mambo yake ya biashara amekwazana na nani wapi. Hilo moja. Lakini cha pili, tusifikirie sana kwenye masuala ya labda kuwa na uadui, uhalifu huko inawezekana labda watu waliomchukua labda wanataka kumtisha, wape fedha, walikuwa upo sana duniani, labda tuseme ndo mwanzo wa kuingia hapa nyumbani fikiri sana kuhusu Mo kuwa na maadui kulingana na mfumo wake wa maisha. Ni mtu wa kawaida sana na ni mtu asiyependa matatizo. Mara nyingi amekuwa akijiondoa kwenye matatizo na hata hata hata, hata yeye na wafanyabiashara wenzake, unajua haijawahi kutokea sehemu kusikia hata dalili kwamba Mo ana matatizo na mtu, lakini siwezi kumzungumza sana katika hilo kwa sababu pale anabakia kuwa maisha yako maisha yake yeye binafsi, anapozungumza na watu kwenye simu, anapokutana mezani, namna anavyoyamaliza, kwa kweli sijui niseme vipi kuhusu Mo. Ni mtu mtaratibu na ni mtu wa kawaida, Huwezi kufikiria kuwa na uadui na watu. Kwa taarifa ambazo ziko zinaendelea mpaka hivi sasa hapo nchini Tanzania, kuna taarifa zozote mpya ambazo ukiachilia zile za uh, kwamba bado hajapatikana? Taarifa ya mwisho ni iliyotolewa majira uh, ya jioni alasiri leo na kamanda wa polisi kanda maalum Dar es Salaam ao sasa kwamba bado hajapatikana na wanaendelea kumtafuta, na jeshi la polisi kwa pamoja na kamati ya ulinzi na usalama ya mkoa imeahidi moa atapatikana akiwa salama, kwa sababu tayari wamekusha wakamata baadhi ya watu wanaowashuku, labda kwa namna moja ama nyingine, wamehusika na hilo. Na mbaya zaidi ili ligongo ni kwamba wamiliki wa hoteli ya Colosseum wanasema, uh, kamera zao za CCTV hazikuweza kukasha lile tukio ni e, shida, na ndio maana hata mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam ameagiza kwamba wamiliki wote wa hoteli wahakikishe sasa kamera za CCTV zinakuwa zinaona, zinakuwa nzima ilikuwa na matukio ya aina hiyo. Ni mwanahabari Mahmud Zubeir wa Azam, ambaye alikuwa akimwelezea Mohammed Dewji Mo, aliyetekwa leo nchini Tanzania. Mahmud Zubeir ni mwandishi wa habari za michezo kwa kipindi kirefu na amekuwa akifanya kazi na Mohammed Dewji kupitia klabu ya Simba ya nchini Tanzania. Hivi sasa vyombo vya habari vikubwa ikiwemo televisheni ya CNN ya hapa Marekani vimeshatangaza habari za kutekwa kwa bilionea huyu na kushtusha watu wengi. Kwa nchini Tanzania, marafiki zake ambao ni watu wa aina mbalimbali na wakada tofauti wameonyesha kuguswa kwa kiwango kikubwa na kile ambacho kilichomsibu bilionea huyo kijana, ambaye wanamwita mtu wa watu. Lakini mo mwenyewe alijieleza kama mtu mwenye kazi nyingi kwelikweli, licha ya kuchangamana na watu wa aina mbalimbali, hasa pale linapokuja swala la michezo, timu ya taifa ya soka ya Tanzania, lakini kubwa zaidi ni klabu yake ya Simba maarufu kabisa wekundu wa Msimbazi. Alipoongea katika kipindi cha televisheni cha Mkasi cha nchini Tanzania kilichokuwa kikiendeshwa na Bi Salama Jabir miaka kadhaa iliyopita, Hivi ndivyo alivyojielezea na ndivyo siku yake inavyokuwa. Kwa mujibu wake, asubuhi naamka kila siku saa kumi na moja Wana sali kumi na mbili kasrobo naondoka, naenda ofisini. Nikifika saa kumi na mbili mpaka saa moja na nusu, huwa anapata kama email mia sita mia saba Kwa nini? Na trade commodities, na trade kahawa, na trade kokoa, na trade mahindi, na trade mbolea, sukari, mchele. Kwa hiyo lazima nifuatilie nini kinachoendelea duniani na bei. Kwa hiyo kuna reports zaidi ya kama mia mbili nasoma, alafu kuna internal email zinapata kutoka mi na makampuni zaidi ya 40 na sahivi tuko kwenye nchi kama nane. Kwa hiyo tuko Kenya, tuko Uganda, tuko Rwanda, Burundi, tuko kusini wa, wa Sudan, tuko mashariki mwa Kongo, tuko Malawi, tuko Zambia, tuko Msumbiji hivi tunataka tufungue Ethiopia kwa hivyo napata reports kutoka ma CEOs wote kwenye nchi mbalimbali mbali, na kwenye kampuni zangu wa hapa Tanzania mpaka saa moja na nusu ndio namaliza kusoma ma emails. Saa moja na nusu ndio na naanza sasa mikutano ya bodi, kwa hiyo inaweza kuwa na, na, nafanya mkutano. Kwa nini nazalisha? Mafuta ya kula au iwe ya sabuni, wapi, tunapanga strategy, tunasoma balance sheets, tunasoma profit and loss accounts, tunasoma cash flows. Kwenye saa saba kasrobo ndio naingia kwenye gari naenda gym. Kwenye saa sab Nafika gym saa saba kila siku, nakimbia kilomita tatu kilomita nne alafu na, nafanya workout ya, ya, ya vyuma kwenye saa nane namaliza saa nane mpaka saa nane na robo napata chakula mpaka saa nane na nusu narudi ofisini. Maana yake nini? Sasa siku ya pili naanza, naweza kurudi usiku saa tatu saa nne, nikiwa na wageni nawapeleka nje, kwa hiyo nakuwa na mikutano ya nje mchana. Well, that's my typical day. Kwa wiki ukihesabu, labda zinaweza kufika kama masaa mia. Kwa hivyo hata ukiinclude Jumapili, kila siku unaweza kufanya kazi masaa kumi na tano kumi na sita. Ni Mohammed Dewji ambaye taarifa sasa hivi zipo kwamba ametekwa na bado hajapatikana. Mohamed Dewji alizaliwa mwaka 1975 mkoani Singida, moja ya mkoa unaopatikana kati kati ya nchi ya Tanzania. Elimu ya msingi alipatika katika shule ya Arusha na akasoma masomo yake ya sekondari katika shule ya kimataifa ya Tanganyika iliyopo jijini Dar es Salaam, Tanzania, na baadaye kuhamia hapa nchini Marekani kwa ajili ya sehemu ya masomo yake ya juu ya sekondari katika mji wa Orlando katika jimbo la Florida, ambapo masomo yake ya chuo kikuu alisoma katika chuo kikuu cha Georgetown hapa Washington DC na kusomea masuala ya fedha na biashara ya kimataifa na alichukua pia mchepuo wa ziada wa masuala ya theolojia na dini na alihitimu mwaka 1998. Alifanya kazi katika Wall Street jijini New York kwa muda mfupi, na alirejea nchini Tanzania kujiunga na kuendesha biashara za familia yao, hasa ile kampuni yao ya Mohamed Enterprises. Na hapa basi, tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani kwa siku hii ya leo. Tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani. Nam, karibu katika sehemu ya pili, ambapo katika sehemu hii jimbo la Florida limekumbwa na kimbunga kibaya cha Michael, ambapo mpaka sasa kinaendelea kuhatarisha maisha ya wakazi wa huko na kusimamisha shughuli katika baadhi ya maeneo ya jimbo hilo la Florida na kuharibu miundombinu mbalimbali. Katika sehemu hii ya kwa undani tutazungumza na wakazi wa jimbo hilo kutufahamisha kile kinachoendelea kwa sasa jimboni humo. Mwenzangu Mkamiti Kibayasi alizungumza na Dorin Kobelo ambaye anaishi Talahasi katika jimbo hilo, na hapa anatuelezea hali ilivyo kwa sasa hivi. Uh, sasa hali ya hewa sio mbaya, upepo umeshapita, uh, ila kama asilimia tisini na tano ya, ya watu katika hii sehemu hawana umeme uh, na miti mingi sana imedondoka ime, ime kwa sababu um, Talahasi ni sehemu ambayo ina miti mingi mno kwa hiyo sehemu nyingi ambazo zina uh, zina miti miti imedondoka na watu wengi wana nyumba kwa sababu ya upepo. Kuna tahadhari yoyote ambayo imetolewa na mamlaka kwa ajili ya wakazi waliopo kwenye eneo hilo, na tahadhari hiyo kama ipo imetolewa kwa muda gani? Tangia Jumamosi tuna wa, wanafuatilia kimbunga, kwa hiyo watu wengi walikuwa wameondoka tangia Jumatatu. Uh, sisi hapa Tarahasi kwa sababu tuko mbali kidogo Aa, na maeneo ambayo kimbunga kilikuwa kinaingia zaidi tumepata upepo ambao ulikopo wa pembeni ya mashariki ya, ya kimbunga. Kwa hiyo hatari zaidi ilikuwa ni sehemu ambayo iko karibu na karibu na ufuko wa bahari alafu kwenda kuwazia um, Panama City ya Mexico Beach alafu kwenda mpaka Alabama na sahivi kinaelekea mpaka North Carolina. Sehemu hizo ndo zimekuwa zimeharibikiwa zaidi, lakini sehemu zetu sisi zaidi kamba ni upepo na umeme umekatika. Umezungumzia suala la umeme pekee kukatika. Je, kwa upande wa maji na huduma nyingine muhimu za kibinadamu hali um, iko vipi? Zimeathiriwa kwa kiasi gani? maji, maji yapo zaidi ni kwamba umeme kwa sababu se, uh, sehemu nyingi kwa, ba, ba bomba ya kwa hiyo ywahio hizo sehemu ambazo ambazo tumepata si upepo, hamna tatizo la maji, lakini sehemu ambazo kimbunga kimepita ile senta ya kimbunga kimepita kuna matatizo sana. Sahivi kuna kuna kuna, um, kuna floods, na maji sio mazuri, kwa hiyo watu hawawezi kunywa maji bombani, inabidi kunywa maji ya chupa. Kwa watu wengi waliambiwa waweke waweke uh, chakula na maji kwa ajili ya, ya siku at least tatu bila shaka kuna idadi kadhaa ya watanzania katika eneo hilo. Je, mmeweza kuwasiliana na kujua nyote mpo katika hali salama na pengine kujuliana hali? Kuna vifo pengine vimetokea? Umepata ripoti hizo? Au uh, sio Watanzania kwa sababu maeneo ya uh, ya Mexico Beach, sina sina watanzania ambao wanafahamu, lakini hapa Talahasi wote wako salama zaidi, watu hawana umeme lakini kila mtu ambaye namfahamu Talahasi ambayo tu kwenye jumuiya moja hapa, wote wako salama. Mara nyingi uh, vimbunga kama hivi vinavyotokea katika majimbo mbalimbali mbali. Ubalozi wa Tanzania hapa mjini Washington DC huwasiliana na baadhi ya wa watanzania uh, kujua ni namna gani wanaendelea kutokana na mkasa huu. Je, kati yenu nyinyi mmeshapata simu yoyote kutoka ubalozi wa Tanzania mjini Washington D. C.? Sijapata information yoyote kutoka Washington DC lakini natumia hii kwa sababu wasijaweza kuangalia hata emails, lakini huwa wanatazama kama tuko okay, lakini kwa sasahivi akijapata simu kutoka Washington DC. Naam, basi, huyo ni uh, Dorin Kobelo akizungumza na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Moja kwa moja, tunaelekea kwenye laini ya simu. Tunaye Jery Mkoni ambaye yeye kwa hivi sasa iko California lakini familia yake ipo Florida na amekuwa akiwasiliana nayo juu ya kile kinachoendelea. Jerry, tueleze kwanza, familia yako inakueleza nini kinaendelea huko? Bwana Idi, na shukuru, una shukuru Mungu kwamba kwa upande wetu sisi wote tuko salama kabisa. Uh, sisi tuko upande wa mashariki wa Florida, uh, Jacksonville. Unaweza ukachora mstari moja kwa moja kwenda kwa dada Dorin kule Tallahassee, uh, Florida. Kwa wale ambao mnaifahamu Florida vizuri, ama kuweza kuifahamu vizuri uh, Florida imekaa kama kitako cha risasi hivi, uh, kitako cha bunduki, ukilinganisha na ukubwa na shape ya ya nchi. Kwa upande wa mashariki kuna bahari nyingine na upande wa magharibi kuna bahari nyingine, kwa hivyo kwa safari hii Uh, huyu Hurricane Andrew amekuwa uh, amekurve pembeni kidogo ya Tarahasi, na kama alivyosema mwenzangu hapo awali, anapanda juu sasa kwenda Georgia kwenda Carolinas, uh, na atamwarigikia uh, kule North uh, Virginia. Kwa taarifa ambazo zipo mpaka hivi sasa, uharibifu umekuwa ni wa kiwango gani na maisha yanaenda vipi? Uharibifu mkubwa upo pembeni kidogo ya Florida uh, kutokana na, na nguvu yenyewe ya hurricane hiyo. E, tulikuwa tunatarajia kwamba itakuwa ni hurricane level five. Bahati nzuri ikashuka kwenye 4 ambayo bado bado ni kubwa level four. Uh, spidi yake bado ni kubwa tu, kwa hivyo ilishuka kwenye saa kumi jioni kwa tim za uh, pale Florida jana uh, kwa siku ya leo Alhamisi uh, milango ya, ya, ya, ya seme saa moja you know, one a.m. you know, wakati siku inakaribia ina kuanza ikaendelea kupiga kidogo uh, kwenda upande wa Carolinas Uh, kwa kesho Ijumaa uh, midnight me, midnight itakuwa imemaliza Carolinas, and then kama projections za computer ziko sahihi, basi baada ya hapo sasa itaanza kutoka uh, katika makazi ya watu na kwenda kurudi uh, kwenda kurudi baharini, na kwa namna ambavyo jimbo la Florida lilijiandaa na nyinyi wakazi kujiandaa, uh, ni hali ambayo inalingana na maandalizi yaliyokuwepo na taarifa ambazo mlikuwa mkielezwa ukubwa, nguvu ya kimbunga hiki. Uh, ni typical Florida kwa kipindi hiki cha mwaka na uh, kila kota ya mwisho wa mwaka hali kama hii inajitokeza, na hii ni kwa sababu ya jiografia tu uh, zile pepo zinavyokuwa zinapishana katika hizo bahari mbili uh, hali kama hii inatokea. Kwa hiyo maandalizi siku zote yapo uh, viongozi wanatoa information vizuri kabisa na kwa kwa kwa impact, kwa impact sababu safari imekamata uh, zaidi ya state moja Kweo. Kwa hiyo wamekuwa wakishirikiana viongozi wa state kama tatu hizo uh, Florida yenyewe pamoja na Carolina hiyo ya kusini na ya kaskazini, na kama ninavyosema, inaelekea na upande wa Virginia kule Kweo. Kwa hiyo kwa kifupi wamejiandaa. uh, ni kitu kinatokea kila mwaka destruction, destruction, obviously Uh, but maandalizi siku zote ni mazuri . Evacuation orders ziko very clear kwa mtu yoyote ambaye amekaa katika sehemu wanaita uh, bullseye, sehemu ambapo jicho la garikalini itakuwa inalapita wanakuwa advise kuondoka na wengi wanakuwa wameondoka. Uh, lakini wengi wanakuwa wamebakia kwa sababu ya kuangalia mali zao. Uh, wanaestimate kwa siku ya jana mpaka mpaka sasa hivi uh, katika hizi state za Florida, Alabama, Georgia na Carolina uh, kuna zaidi ya nyumba laki tisa ambazo zimeshapoteza umeme kwa hivi sasa, lakini ni kitu ambacho tunajua kwamba within days watakuwa wameshaudishiwa. Asante sana uh, Jerry, kwa kutufahamisha kile ambacho kimejitokeza katika jimbo hilo la Florida kwa kimbunga hiko ambacho mpaka hivi sasa kinaendelea kufanya uharibifu mkubwa. Na hapa tunakamilisha matangazo haya ya Kwa Undani kwa siku hii ya leo, kwa niaba ya wote waliofanikisha kipindi hiki mimi naitwa Idi Ligongo, shukran kabisa uh, za kuwa nami na nakusihi usikose kujiunga nasi hapo kesho katika sehemu nyingine tena ya kwa undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC.