Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji kwenye VOA Express, ikiwa leo ni siku ya Alhamisi Oktoba 11, hapa studio ni saa tatu na nusu za asubuhi, Afrika Mashariki saa 10 na nusu alasiri na Afrika ya Kati saa 9 na nusu, moja kwa moja hapa ndani nimekusha jaa tele, kama vile pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shovari. Na mimi ni Patrick Ndwimana. Sunday, huwa mi napenda morali yako ya, kwa sababu kuna stori ambayo inakugusa leo, lakini unaendelea kuwa na morali, inabidi na stori yenyewe tutaizungumzia leo bila shaka. Haya basi, bila shaka uh, tuko tayari kusafiri na wasikilizaji wetu kutoka pembe nne za dunia. Habari nyingi tu Sunday, tukianzia wapi? Moja kwa moja tutaanzia kule, moja kwa moja Dar es Salaam Tanzania, ambapo kuna habari kama ilivyosema, si nzuri. Bilionea kijana barani Afrika katika orodha ya Forbes mwaka 2013 na mmiliki wa kampuni ya METL na pia mmiliki wa hisa kubwa ya klabu ya Simba, huyu ni Mo Dewji mpaka hivi sasa kuna taarifa kwamba ametekwa nyara, na mpaka sasa ajulikani alipo. Nini ambacho kinafanyika? Maafisa wa usalama wanasemaje? Viongozi nchini Tanzania wanasema nini? Tutaungana naye mwenzetu kule Dar es Salaam kupata taarifa zaidi. Vilevile vile. DRC ni kwamba bado kuna malumbano kuhusu maandalizi ya uchaguzi. Mkutano kati ya seni na wagombea kwenye uchaguzi umekwenda kombo, lakini tukirudi nyuma ile habari ya yule bilionia aliyotekwa nyara mm -hmm. Kipi kinachoendelea? na taarifa ambazo sasa ni taarifa rasmi, bado hajapatikana wala wahusika bado hawajakamatwa. Jeshi la polisi linaendelea na operesheni kadi kufuatia uh, tukio hilo. Haya, jeshi la polisi la Tanzania linasema linaendelea bado kufuatilia na kujua nini, wamekamata watu gani, nini kinafanyika. Tutapata taarifa hizo baadaye kidogo. Lakini vilevile kwa DRC hali ni ya kizungumkuti. Nini kinazungumzwa? Ni mvutano tu, malumbano. Mkutano kati ya seni na wagombea kwenye uchaguzi umekwenda kombo. Mkutano huo ambao ulitarajiwa kuweza kujadili umuhimu wa mashine ama mfumo huo wa uchaguzi wa elektroniki maarufu voting machine haukuweza kufikiwa. Sawa kabisa. basi tutafuatilia hiyo habari ya huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kujua zaidi e, suala zima la uchaguzi kizungumkuti kikoje, naye anavyoendelea tutaungana na mwenzetu kule, bila kusahau kwamba leo ni siku ya kimataifa ya mtoto wa kike. Tutajua kinachoendelea huko Kenya, lakini moja kwa moja bila kukawia twende wapi? Twende Dar es Salaam. Naam, tutakutana naye George Njogopa. George Njogopa, upo kwenye laini ya simu? Hebu utueleze George Njogopa. E, nini ambacho unafahamu na kinachozungumzwa mpaka sasa kuhusu hali hii ya kupotea au kutekwa kwa bilionea wa Tanzania e, kijana Mo Dewji, hebu tueleze zaidi ulifahamu. Na nam sande, mpaka wakati huu bado ni taharuki kubwa, tangu kuibuka taarifa za mfanyabiashara bilionea maarufu barani Afrika Moda Uji atekwe nyakati za asubuhi, wakati ya yakiwasili katika hoteli ya Kolesha Masaki, ambako amekuwa na ada kuelekea huko kufanya mazoezi. Na msako polisi anasema tayari washanasa watu watatu, kama kile sehemu ya kujaribu kupeleleza, uh, ikiwemo wafanyakazi walinzi katika hoteli hiyo, kujaribu kupata msaada ama kuhoji kwa kina zaidi. Kwa nini tukio hili halijazingatia za kutosha? Kwa hivyo kwa mujibu wa kamanda wa polisi mkoa wa, wa kipolisi wa Dar es Salaam Lazaro Mambo sasa amezungumza muda mchache uliopita, hasa baada ya kuzagaa taarifa kwamba eh, mde jikapatikana pahala, lakini taarifa hizi baadaye zilikanushwa. Na ndivyo hivyo eh, kamanda Mambo sasa anavyozidi kusisitiza kwamba bado msako mkali unaendelea kumnasa, kuwanasa tuseme, wale wote ambao wanatuhumiwa kuhusika katika tukio hili. Kazi, apa, ni kwamba kazi iliyotukutanisha hapa ni kuhakikisha maa wanapatikana. Na taarifa za awali waliomteka wameonekana kuwa gali, ni wazungu, hatujui wengine waliokuwema kwenye gari kwa sababu ni magari mawili, na kwa sababu hiyo mipaka yetu yote ya mkoa wa Dar es Salaam na nje ya mkoa wa Dar es Salaam inafanyiwa kazi kuhakikisha kwamba yale magari yaliyoonekana yanakamatwa na wale wahusika wanakamatwa haraka iwezekanavyo. tukio hili sio tukio lilozoeleka ni tukio jipya kwetu sisi na ndio maana anasema mo ni miongoni mwa wafanyabiashara wakubwa katika mkoa wetu angekuwa na, na tishio lote lile angeweza hata kulipa walinzi akawa nao kwa sababu hashindi kuwa na fedha ya kulipa walinzi lakini kwa sababu ya amani iliyotawala katika mkoa wetu na yeye anaweza kutembea huru kama watu wengine wanavyotembea wanavyotembea huru kwa hiyo kwa tukio hili ambalo ni jipya ambalo kwetu sisi tunalaani kitendo hiki, na bado tungeomba wananchi wa mkoa wa Dar es Salaam wawe wa utulivu katika kipindi hiki, na yule yote yule mwenye taarifa atusaidie, ili tuweze kufanya kazi yetu kikamilifu ya kuhakikisha kwamba ulinzi na usalama unakuwa namba moja. George Njokopa huyu ni mkuu wa mkoa kamanda wa polisi ni mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda akijaribu kufafanua uh, namna mambo yalivyokwenda tangu kutokea kwa taarifa ya kukamatwa kutekwa kwa mfanya biashara huyu ambaye pia ni, ni mfadhili wa klabu ya Simba, klabu ambayo imekuwa na ushawishi mkubwa katika kandanda a ene, eneo la Afrika Mashariki na kama alivyozungumza mwanzo kwamba kwamba kamanda wa polisi wa mkoa wa Dar es Salaam Uh, mambo sasa alijilazimika kukutana na wanahabari kufafanua zile fununu zilizozuka kwamba huyu amepatikana pahala, lakini taarifa kutoka meza yangu hii na taarifa ambazo sasa ni taarifa rasmi, bado hajapatikana haja, wala wahusika bado hawajakamatwa. E, jeshi la polisi linaendelea na operesheni kali. Fuatia, uh, tukio hilo e, mikoa yote mitatu tunaendelea na ufuatiliaji wa karibu e, ili kuhakikisha kwamba, uh, tukio hili ambalo ni la aina yake na ambalo limefanywa na raia wa kigeni e, halipati nafasi ya kuchafua uh, taswira nzuri ya uh, Tanzania kwa maana ya mahali ambapo uhalifu uh, vinaendelea kukemewa kwa pamoja, lakini mahali ambapo watu wameendelea kuita ni kisiwa cha amani. Kwa hiyo niseme tu kwamba uh, ninawaalika wananchi wote tuendelee na ufuatiliaji wa pamoja, ili kuhakikisha kwamba e, wahusika tunawafikia mapema iwezekanavyo, lakini wanatiwa mbaroni, ili mkondo wa sheria uweze kuchukua nafasi yake. Kwa hiyo andishi, tunachotaka kusema ni kwamba tunaendelea na operesheni kali, kufuatia taarifa hiyo, lakini bado mo haja katika jogopa wadau naam, familia na ndugu wa karibu, kuna lote ambao wanasema wanafahamu pengine mwanasheria wake, kwa sababu tukio hili ambalo kila mmoja analijadili kwamba mo katika maisha yake amekuwa mfanya biashara pamoja, kwamba ni maarufu na jarida la Forbes likimtaja anamiliki utajiri wa bilioni moja pointi tano lakini amekuwa akiishi maisha ya kawaida sana, hajapata tishio lolote, haija kusikika kwamba amekumbwa na tishio. Kwa kila mmoja anayezungumza, anazungumzwa kwa huzuni. Kumekuwa na twiti mbalimbali kutoka mbali kwa, kwa wanasiasa, viongozi, watu wa karibu, wakijaribu kuonyesha huzuni kwa familia na ndugu na jamaa na mbia pia. Familia yake amevunjika moyo kutokana na tukio lenyewe ambalo limewashtusha na haija kuonekana kwa kwamba ndugu huyo akiwa katika tishio lolote. Kwa hiyo kumekuwa kidogo na taharuki kubwa inayoendelea katika maeneo mbalimbali, kutokana na mazingira ya mfanyabiashara huyu ambaye alikuwa uh, karibu sana na watu na mara nyingi akitoa ushauri wa kibiashara na busara katika mitandao, kwa akiwashauri hasa vijana. Asante sana George Njogopa, tutaendelea kuwasiliana nayo kufuatilia e, taarifa hizi basi moja kwa moja tuelekee huko DRC. Ni kwamba mkutano kati ya tume ya taifa seni na wagombea kwenye uchaguzi wa rais unatarajiwa kufanyika Disemba umekwenda kombo, kama nilivyoeleza katika kidokezo, na tuliungana tu muda mfupi uliopita na mwandishi wa VOA mjini Kinchasa, Saleh Mwana Milongo. Kisa na maana cha mkutano huo kwenda kombo nini, anaeleza hapa. Ndio, mkutano huo ambao ulitarajiwa kuweza kujadili umuhimu wa mashine ama mfumo huo wa uchaguzi wa elektroniki maarufu voting machine, ambao ulitaka kuwaweka upande mmoja wana memba wa tume huru ya uchaguzi na upande mwingine wagombea wote ishirini na moja kwenye uchaguzi wa rais haukuweza kuf kwa sababu uh, kulikuwa na tofauti zilizojitokeza. Kwanza ni kuhusu malalamiko ya wagombea wa upinzani ambao walisema tunalazimika kufahamu uhalali wa matumizi ya uh, mfumo huo wa elektroniki, na mwenyekiti wa Tume Huru ya Uchaguzi akawaambia kwamba kilichotuweka hapa ni kuweza kujadili uwezekano, uzoefu, na vilevile nguvu iliyonayo mashine hiyo kwa ajili ya uchaguzi mwenyewe. Hawakuweza kukubaliana ama kusikilizana kuhusu ajenda yenyewe na mkutano ukavunjika. Na kuhusu uhalali wa matumizi ya mfumo huo electronic, uh, sheria ya uhusia uchaguzi inasema nini? Sheria ya uchaguzi imesema kwamba tume ya uchaguzi ina mamlaka ya kuweza ku kurahisisha uh, uchaguzi na kurahisisha ama kupunguza gharama za uchaguzi. Kwa hiyo tume huru ya uchaguzi inaweza kutumia mfumo wa makaratasi ama wa elektroniki. Sasa kwa hiyo kifaa hiki kimekuwa na vyote viwili, yaani kimekuwa kina print makaratasi, wakati huo huo kinaaminika kuwa ni cha elektroniki, kwa hiyo ndio wamesema tafadhali tutumie makaratasi ama kutumia mfumo wa elektroniki. Hapo ndio tofauti mimi na seni. Kuhusu sheria yenyewe, inasema watumie mfumo ambao huleti gharama kubwa. Kwa hiyo seni inaeleza kwamba mfumo huo wa kutumia hizi mashini za elektroniki ndio hauna gharama ndio ndio semi imesema kwamba mashine hizo zimegharimu dola milioni mia moja na sitini hivi ununuzi wake na vifaa vyote ni asilimia hamsini kuliko uh, ya chini kuliko kutumia mfumo wa makaratasi ambayo unaweza kugharimu zaidi ya dola mia tano na hapo wamesema kwamba mfumo huo wa, wa voting machine umekuwa uh, rahisi zaidi kuliko huo wa kutumia makaratasi ambao itakuwa ni kama vile kitabu, yaani kura moja itakuwa na, inaweza ikafikia kwenye karasa mia moja ama mia moja na ishirini hapa mjini Kinshasa. Mkutano huo umekwenda kombo, kitachofuata ni nini sasa? Hapo ndio inakuwa ina vigumu kuweza kuashiria kwa kweli. Mpinzani um, wamelaumu kwamba matamshi ya mwenyekiti wa tume ya uchaguzi yalikuwa ya dharau ya ya na kusema kwamba mwenye hataki basi kutizama mashini hizo anaweza akaondoka, na hilo likawakasirisha. Na sijui kama kutakuwa tena na upatanishi hivi karibuni kwa ajili ya wao kukutana tena, sidhani leo ama kesho. Na kwa wakati huohuo taratibu inaendelea, tume hiyo ya uchaguzi imesema imepokea kontena ishirini ya mashini hizo kutoka korea ya kusini, na ili taratibu imekuwa imeendelea na hatujue kitakachofuata kwa sasa. Haya masuala ya DRC hayo kuhusu mchakato wa uchaguzi, malumbano bado yanaendelea. Tutaendelea kufuatilia kinachoendelea kuhusu mchakato huo wa uchaguzi DRC Moja. Katika habari za dunia, mmiliki wa na meneja wa basi ilohusika katika ajali hapo jana aliyoua takriban watu 56 katika eneo la Fort Ternan jimbo la Kericho nchini Kenya wamefikishwa mahakamani. Wawili hao wamefikishwa mbele ya hakimu wa mahakama ya Molo ambaye ameagiza kwamba waendelee kukaa kwenye rumandi ya polisi hadi kesho Ijumaa, huku polisi wakiendelea na uchunguzi wa ajali hiyo. Na baraza la katiba nchini Cameroon linaendelea kuchunguza matokeo ya kura za urais uliofanyika siku tatu zilizopita. Kiongozi wa chama cha upinzani cha Cameroon Renaissance Movement Maurice Kamto amejitangaza mshindi wa uchaguzi huo bila ya kutoa hesabu ya kura alizopata, licha ya onyo la tume ya uchaguzi kwamba ni baraza la katiba pekee ndilo lililo na uwezo wa kutangaza matokeo ya kura za urais. Hesabu ya kura ilianza siku ya Jumapili na matokeo kamili yanatarajiwa kutangazwa Oktoba 22. Marekani imesema kwamba itakataa msaada wote wa kujenga upya Siria iwapo Iran itajihusisha na matamshi ambayo yanazua dhana ya ushiriki wa Marekani katika vita vya Siria. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo akizungumza katika mkutano uliohudhuriwa na wandani wa Israel ameapa kutumia nguvu dhidi ya Iran katika Mashariki ya Kati na kusema kwamba Siria ni uwanja wa vita. Na Rais Donald Trump amesema kwamba Marekani inataka maelezo kutoka kwa Saudi Arabia kuhusu mahali alipo mwandishi wa habari maarufu wa Saudi Arabia na mkosoaji mkuu wa serikali ambaye Uturuki inadai kwamba aliuawa akiwa ndani ya ubalozi wa Saudi Arabia mjini Istanbul. VOA express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Msikilizaji, kama unaungana nasi hivi sasa, basi endelea kuungana nasi na kusikiliza matangazo haya vilevile. Tupo kwenye Facebook, unaweza ongea kwenye Facebook pale, ukabonyeza share na mwenzako aweze kusikia moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na moja kwa moja tunaongea naye mwandishi wa habari huko Mombasa, Josephat Kioko, katika kutujuza mengi kuhusu siku ya kimataifa ya mtoto wa kike. Hebu Kioko, una habari zipi kuhusu siku hii? Ni siku ambayo kweli imekuwa na shughuli nyingi senu mbalimbali, lakini hapa katika VOA tumetafuta mazungumzo na watu wa familia mbalimbali kuhusu m man, wanakuza mtoto wa kike, na ikiwa Umoja wa Mataifa unasema wasichana zaidi ya milioni mia moja thelathini wanakosa elimu kote duniani. Imempata msichana wa sekondari amenieleza kwamba amepata matatizo kwa sababu ya familia yake baba na mama kupeana talaka. Ameishi kwa huzuni na ameanza kushika matatizo ya ugonjwa kwa sababu ya hilo. Nimempa jina la Zainabu, si jina lake halisi halitumki hapa. Ni katika familia yaani, Ma mama na baba, tukizaliwa mimi ni mtoto wake wa kwanza. Tumeishi For ten years good years, babangu akanireject akasema, huyu si mwanangu Yani akatutupa. Unajua maana kutupa siotaki tena, yani napelekwa hospitali, ninalazwa, babangu apigwa simu, dad ni mgonjwa, he's not coming. Yani hata mimi mwenyewe nilishangaa, nalikuwa nampenda jai kunichapa hata siku moja, alikuwa vile navyompenda babangu, mara tu mtu akaja kugeuka ghafla mimvu, akwambia yani usinisumbue sijui nini, akapotelea. Alikuwa kumbe ampata mki sijui mwingine yampatia ya ule mki tukane mamangu wakapewa na talaka. Mmoja nampiga simu, naeza kumcha ile imani atuangalia, angalau namwombea Mungu, ani ya rabi mjalia, ni baba yetu atuone, kama simu wanawe amuongoze, na kila mara kinampiga simu mahabdadi hawaiudadi mii nakutamani dadi hivo. Haya, Josephat Kioko, tumesikia huyo dada akizungumza. Basi nafikiri e, eh, tutaendelea kufuatilia zaidi taarifa kuhusu siku hii e, eh, tukushukuru sana Josephat Kioko kutoka pale Mombasa. Bila kuchelewa tuende kwenye maswala ya mziki. Unajua Sunday leo ni siku ya Alhamisi na sana, na Alhamisi huwa tunarudia nyuma kwa zile nyimbo ambazo zilizopendwa moja kwa moja. Mm, shauri yako, nasikia hicho kitu kinanikumbusha Orkestra Super Mazembe, lakini uh, originali ni, wimbo wa, ni wimbo wa Mwimbaji mkubwa ni uwe mtu watanifunga ibe mali watanifunga. Haya, basi, mchezo huo jamani, zilizopendwa hizo, kumbukumbu haya. Sunday, baada ya kupata kibao hiki murua sana, shauri yako, tunakwenda kwa masuala ya hoja kwa hoja. Kwa hoja. Katika hoja kwa hoja hivi leo tunasafiri hadi huko Kenya ambako raia wanazungumzia tabia au kasumba ya viongozi wa Kiafrika na watu mashuhuri kuficha pesa, wengi wao wakishutumiwa kuficha kiasi kikubwa katika benki za mataifa kigeni. Hebu tusikilize hoja zao. Jina langu ni Mungiro wa Atanasius. Italingana na maoni ya mtu tofauti tofauti, lakini kama mimi nikawa na pesa za kutosha Kuekeza. Na zaidi awekeza Kenya ama Tanzania, lakini zaidi ama nchi nyingine ile. Kenya unajua kuna wizi sana, na aidha kwa serikali na sasa, mm, eh, sasa, sasa, sasa, sasa wale wanasiasa ambao walibeba pesa hapa kutoka kaini kupeleka nje, hawa si wanasiasa wazalendo. Hawa si wanasiasa ambao wanapenda nchi yako, kwa sababu kama unapenda nchi yako huwezi kutoa pesa hapa ukapeleka nje. Unaona, kwa sababu hiyo pesa ukipeleka nje itasaidiaje mwananchi ambaye wewe unatarajia kwamba umhudumie? Unaona, utakuwa huja kuwa mzalendo kamili. Sasa unapunguza ule, ule uzalendo ambao ungekuwa katika nchi yako kwa sababu sasa pesa nyingi inaenda kule. Mzungu anatoka huko anakuja invest Kenya. Najua kwamba Kenya iko na cheap labor, unajua, ndio anainvesti hapa. Lakini sasa mwanasiasa anatoka hapa, sisi tumempigia kura, amepata kazi alafu anatoka hapa, anaenda kuinvest. Mimi naona kwamba huyu mwanasiasa, hawa wanasiasa wanafanya makosa sana. Wange invest hey, hapa pesa yote irudishwe hapa. Unajua kirudishwa hapa ndio sasa pesa itakuwa ina circulate vizuri, na hata mtu wa chini kama mimi nauza machungwa hapa nitakuwa naipata kwa sababu imekuwa invested katika nchi yetu. Ingekuwa inge inge pia pia taxation ile, unataksiwa ushuru unakuwa juu sana, na si hiyo peke yake, watu wengi wame, wame opt kwenda kufanya kuwekeza nchi zingine, uh, kuliko Kenya kwa sababu ya hiyo taxation na, na pia wisi sana kwa mimi serikali wanasiasa vitu kama hizo mimi nawapendelea sana ku, ku invest Kenya, kwa maana jambo la kwanza, unajua kama wewe unapenda nchi yako ni kama vile mtu ambavyo anapenda nyumba yake au mtaa wake. Sasa unajua, unaanza maendeleo inaanza pale nyumbani kwanza. Sasa ana sababu zake, mimi sababu sisi kama wazalendo wa kama wa Kenya tunaangalia mtu anaangalia, anaona mahali anafaindika saini. Yeye kama mwanasiasa aliona labda kitu yenye wanajua, walipeleka hivyo ni ili tusijue kuwa wana pesa kama hizo. Si kwa sababu mimi wanaona Kenya ifai ama kuwekeza, wao waliona wapeleke huko, mimi hata ili tusijue wana pesa kama hizo. Lakini sisi kama mwananchi, unaangalia mahali pesa yako ikienda, itakufaindi. Maendeleo inaanza eh, ile ile in, in, in, in, in, mtaa unaotoka. Maendeleo inaanza ile inchi unaotoka so ukiinvesti mfano katika nchi yako ni advantage kubwa, kwa sababu jambo la kwanza, kuna vijana ambao wako hapa wanataka kazi. Kwa hivyo hiyo utakuwa umecreate, umetafuta njia ya kuwapatia hao vijana kazi, na hivyo utapunguza ukora ambao unaendelea katika nchi Haya, mambo hayo umeasikia hoja kwa hoja, ukora uishe nini? Ma, maswala ya kuficha pesa katika benki za kigeni na haijulikani hizi pesa ni halali au ni zile ambazo zimeporwa. mm -hmm, sababu hii ndiyo shida ya nchi nyingi za Afrika, hii imekuwa kubwa sana, ndugu yangu. Haya, sawa, tulikuwa na swali jana, bila shaka, nini kifanyike nini, kukabiliana na msongo wa mawazo Depression. Haya. Wengi wamejibu, nianze naye Rashidi Bakari anasema nimechangia sana ila jamani, mimi naona maisha pia yamewacha watu kuwa na msongo, maana maisha yamekuwa magumu sana, mtu katoka asubuhi anarudi usiku, yani pia changamoto ni nyingi sana. Naye Alfod Mbwambo, kwanza kabisa ni kufanya mazoezi, kujitahidi kupoteza mawazo, pia kujichanganya na watu wengine, yani kuburudika, na pia kujitahidi kutozama katika mawazo wakati wowote. Huyu ni Hasan Ali Abasi anasema bwana, kuiweka akili kuwa na shughuli nyingi au mbalimbali zinaweza kusaidia sana e, kuwa na kuzalisha furaha na burudani, lakini inapofikia mahali mtu anakosa watu, wakawa mbali nawe, basi anawakumbuka na matatizo ndio yanapoanza. Huyu naye anaitwa masanja Kanone, ni kutoka Geita, Tanzania. Anasema jamani, hata mimi hapa nina msongo wa mawazo, nifanye nini? Manaake ilitaka kunitaka nichukue maamuzi magumu, lakini nashindwa. Lakini bahati nzuri, kuna rafiki yangu kaniambia nitulize moyo wangu, na hapa mawazo yametulia kidogo. Huyu angejiweka kitanzi maskini. Alafu kuna huyu mwingine nimalizie naye hapa, upendo Sawaya anasema kama mawazo yangekuwa yanapimwa kwa kilo, hmm. Nafikiri mimi ningevunja mzani. <laughs> <laughs> kazi kwelikweli, sio mchezo. Basi hayo ni baadhi ya mengi yanayozungumzwa mawazo na kadhalika. <laughs> Lakini kuna wengine ametoa ushauri <laughs> hakuna asia na tatizo katika hili dunia. Anaitwa Godwin Anania hmm. suluhu, suluhu ni the Bible tells us to put all our worries upon Jesus. Haya, Tafsiri ni kwamba kwenda kwa Biblia, msongo wako wote wa mawazo elekeza kwa Yesu Kristo. Utakutana huko na akina Waebrania, akina Waefesto pia walikuwa wanatafuta Yesu Kristo. msongo wa mawazo ukiwa mzito Haya Bwire kasha ingia ndani ya nyumba msikilizaji, kama unaomsikia amejaa kama nini, amekusha jaa tele kama pishi la kitumbua. Bwire tuambie, Bwire vitu vyako leo umeandani, amejaa kama koko la tende. <laughs> Okay, jinsi naweza punguza msongo wa mawazo, unasikiliza wimbo wa Shauri Yako kuna mbunge ambaye pia alipokea mangumi sana na pamoja na Bobi Wine anaitwa Francis Zake. Huyu mbunge yake hajazungumzwa sana, lakini amekuwa katika matibabu nchini India mm. siku, siku arobaini ambao zimepita hivi jana. So, alitoa ujumbe kwenye mtandao wa kijamii akisema kwamba anarejea nyumbani, lakini akauliza maafisa wa polisi, mbona mna mazoea kunichapa <laughs> tu ngumi kila mara mnapokutana na mimi mkipata fursa ni ngumi bungeni mlinipiga, nikalazwa harua, mlinipiga mkaniumiza, naporejea jameni, acheni kunipiga, acheni kunipigi jameni. <laughs> Leo amefika Nairobi asubuhi, akaambiwa kwamba amesubiriwa kwenye uwanja wa ndege wa Entebe. Alipokuwa ah, anapanda ndege ya Kenya Airways akaamua hmm, kubadili, akapanda jumbo jet. Waligundua alipofika wanaojua ni wale ambao wanamsubiri sasa. Aha, alibadili ndege kwa sababu anajua anapofika hivi atakamatwa, na alipotumia jumbo jet hata hakushuka ndege ilipotua tu, ha, wamefika mlangoni wakampokea, unafunguliwa, wakambeba wakamwweka kwa gari lakini hakuchapwa. mm -hmm. Wa nafikiri mpaka nyumbani hakuchapwa akupigwa, wamemshindikiza nyumbani. <laughs> <laughs> hilo linatanda sana nchini Kenya. Vigogo watatu wa kisiasa nchini humo, Rais Uhuru Kenyatta akiwa uh, pamoja na naibu wake William Ruto na Raila Odinga, walikuwa wakihudhuria mazishi ya Joseph Kamaru ambaye ni mwimbaji maarufu sana, wameaga dunia lakini aliyoyasema Odinga ndio anatamba mitandaoni mm -hmm. kusema yeye na wafuasi wake walikuwa anakwenda Kanan. Unajua huo msemo umetamba sana nchini Kenya wakati alikuwa anapiga kampeni, lakini akasema walipofika mto Jordan wakamwona mamba mkubwa amefungua mdomo <laughs> tayari kuwapokea ikabidi achape breki pale, akasema hapa Kanan hatutafika uh -huh. akarudi nyuma, akaamua kutengeneza daraja, ndio akasalimiana na Uhuru. Sasa anaambiwa wafuasi wake Kanani washafika mm -hmm. Baada ya zile salamu mm -hmm. Sasa Kanani siku ingine tena Kanani, wamefika kwamba wanajitayarisha mm -hmm. Mwisho ajali ya basi ambayo liliua watu hamsini na wawili. Zinazungumzwa taarifa nyingi sana. Jamaa dereva wanasema alikuwa na umri wa miaka sabini na miwili mm -hmm. Alikuwa anaendesha gari usiku na umiliki wa gari pia una maneno yake kwamba hili gari alikuwa na leseni kama halikuwa na leseni limekuwa likihudumu kwa muda mrefu njiani. Je, maswali nani wahusika, takamilisha na hapo. Kibao kinacheza pale chini kinaniarifu niachie hapo na nimekoma. Nime shukrani sana, tunakushukuru. Ndio tunakamilisha Express asubuhi ya leo kutoka hapa Washington DC. Nakutakia alasiri njema pale ulipo Afrika Mashariki na Afrika ya Kati na mwenzangu Patrick Nduimana.