Kuna komponenti ambayo itatumika katika kuboresha shule za msingi na sekondari, ambapo zaidi tutajikita kama tunavyoona ongezeko la wanafunzi, ujenzi wa madarasa, ujenzi wa nyumba za walimu pamoja na miundombinu mingine ya shule. Lakini kuna komponenti nyingine muhimu ambayo itachukua takribani kama dola sabini na tano kwa ajili ya vyuo vya ufundi stadi VETA, ambavyo pia itatumika katika kupanua nafasi za mafunzo ya ufundi stadi lakini vile vile kuna mpango pia wa kuboresha kwenye elimu ya juu kwenye vyuo vikuu kuhakikisha kwamba elimu ya juu inayotolewa inakuwa inazingatia mahitaji ya kisasa. Kwa hiyo kuna upanuzi na uboreshaji wa mazingira ya kujifunzia, ili fani zinazofundishwa katika vyuo vyetu vikuu ziendane na mahitaji ya vifaa vya kisasa zaidi. Kwa hiyo kwa Nam. kifupi niseme tu kwamba huu msaada mm. una ta fo sekta yote ya elimu ngi mpaka sekondari. Lakini pia kuna changamoto nyingi ambazo sekta ya elimu inakumbana nazo, swala kwa mfano la ubora wa elimu mm. na elimu yenyewe. Unafahamu kwamba watu wengi wenye uwezo wamekuwa wakikimbilia kwenda kwenye shule za binafsi badala ya shule za serikali, huko pengine kuna michakato gani ambayo inafanyika kutokana na msaada kama huu? Kama nilivyosema, saa ingine mtu anaweza asipende kufanya kazi mahali kutokana na, na mazingira kama unavyosema mtu anatoka nyumbani amevaa suti yake, mm -hmm. anaenda katika shule ambayo labda pengine majengo yako mabovu mabovu, hakuna hata fasiliti za vyoo na kadhalika hizi, mm -hmm. ndio changamoto ambazo zimekuwepo katika sekta ya elimu. mm -hmm. lakini mi niseme kwamba jitihada kubwa sana ya kuboresha mazingira ya kazi ya mwalimu mm -hmm. yamefanyika. mm -hmm. Unaona, hata shule zetu kongwe za sekondari ambazo zilikuwa zimechakaa sana, ukienda sasa hivi unakuta mazingira yana mvuto lakini pia katika yale maeneo ambayo ni magumu kufikika, serikali imekuwa ikitoa kipaumbele katika kujenga nyumba za walimu katika maeneo hayo. Na pengine kiwango cha elimu wa wale walimu wenyewe ambao wanafundisha hizi shule za msingi na sekondari, kuna mchakato wote kutokana na msaada kama huu. Kwanza, tunapozungumzia ubora wa elimu kama hatuwezi kumsahau mwalimu. Kwa hiyo hata katika hizi fedha kutakuwa na komponenti ya mafunzo ya walimu kazini, lakini pia na ile idara yetu inayofanya ufuatiliaji ili kuja kujiridhisha kwamba hizi jitihada zote za serikali, je, ubora wa elimu kweli unainuka, kama ambavyo ni dhamira ya serikali kuhakikisha kwamba ubora wa elimu unainuka. Kwa hiyo hata wadhibiti ubora wa shule pia nao, kutakuwa na komponenti kwanza ya kwa kuwaimarisha namna yao ya kufanya kazi, lakini pia kuimarisha mbinu zao na vitendea kazi ambavyo wanatumia katika kufanya ukaguzi wa shule. Kwa hiyo, suala la mafunzo ya walimu ni sehemu mojawapo.