Kutoka studio 15 hii ni VOA Express saa tatu na nusu majira ya Marekani sawa na saa kumi na nusu majira ya Afrika Mashariki ni alasiri alasiri, na saa tisa na nusu Afrika ya Kati saa za jioni. Haya basi, Express hewani hapa studio Patrick Nduwimana, naitwa mkamiti kibayasi. Msikilizaji, tunakukaribisha katika dakika 30 hizi, uwe nasi mpaka pale tutakapokuaga. Tuna mengi tumekuandalia. Patrick, tunaanzia wapi, tunaelekea wapi, bila kusahau yavumayo mitandaoni, tumemwandalia msikilizaji. Tutaanzia Kenya, mkamiti. Uh, habari ya kusikitisha ni habari ya ajali ambazo zinatokea mara kwa mara, na kwa mara nyingine ajali ya barabarani imesababisha maafa huko Kenya. Mkimu. Ajali ile ilihusika basi ambayo ilianguka na ikabingirika, na tumeweza kupoteza watu wengi sana. Idadi mara ya mwisho ilikuwa kama watu hamsini walioaga. Haya msikilizaji, na leo Oktoba kumi ni siku ya afya ya akili duniani, ambapo huko Kenya sherehe zinafanyika lakini mshauri wa maswala au mtaalamu wa maradhi ya akili anatoa ushauri kuhusiana na siku hii ni vizuri kuchukua mtoto kama mtu, na hasa akifika wakati wa kubalia. Kama ni msichana anatakikana sasa aweze kuwa rafiki ya mama yake, na kama ni mvulana awe rafiki ya baba yake. Mkamiti pia tutakuwa na maswala ya teknolojia, ambapo tutaangalia yale yanayoendelea kwenye mitandao ya Facebook lakini pia tutakuwa na maswala ya siasa husu hasa tutaangazia uh, mkutano ambao utafanyika kesho katika nchi ya Armenia. Ni mkutano ambao unazihusisha nchi zinazozungumza Kifaransa na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda Louis Mshikiwabo atakuwa na Uh, matumaini makubwa ya kuwa katibu mkuu wa shirikisho hilo la nchi zinazozungumza Kifaransa. Haya basi, lakini moja kwa moja tuanzie huko nchini Kenya ambapo tunafahamu zaidi ya watu hamsini wa wamefariki katika ajali ya basi. Ni ajali ya basi, basi lenyewe lilikuwa natokea Nairobi likielekea huko Kisumu kama ulivyosema watu hamsini wa wamefariki na miongoni mwao huko na watoto na muda mfupi uliyopita, niliongea na mkuu wa polisi ya usalama wa barabarani katika kaunti ya Rift Valley ambaye ameweza kutueleza kile kilichotokea leo majira ya alfajiri. Anaitwa Zero Arome. Leo mnamo saa kumi na moja ama saa kumi na mbili kasorobo masaa ya alfajiri, tumepata mkasa wa ajali mahali inaitangwa tunnel katika barabara ya Londiani Muhoroni Road, ambapo ajali ile ilihusika basi ambayo ilianguka na ikadindirika. Aa, na tumeweza kupoteza watu wengi sana. Idadi mara ya mwisho ilikuwa kama watu hamsini walioaga na majeruhi kama saba. Na nini hasa kilichosababisha ajali hiyo, kusema kweli, uchunguzi bado tunaendelea lakini kwa habari kwa ufupi ni kuwa gari ile ilikosa ili lose control, na hapo ni kwa kona. Uh, gari ile iliweza kubingirika mara kadhaa, na tumepoteza maisha ya kusema ho lakini ripoti zaonyesha kwamba si mara ya kwanza ajali hizi za barabarani, hasa za mabasi, si mara ya kwanza kutokea na kusababisha maafa mengi. Sijui nyie kama wanaohusika na kuweza kuimarisha usalama wa barabarani mnafanya nini ili muweze kuwa mna kinga ajali hizi? Juhudi ni nyingi ambazo tumeweza kufanya, na kwanza gari hizo zimewekwa vidhibiti mwendo, pia hata ziko Uh, ajali hii imetokezea masaa usi ya usiku. Gari ilikuwa imetoka Nairobi ikielekea sehemu za Western. Kusema lo no kweli, juhudi zile ambazo tunazifanya ni kuhakikisha ya kuwa kila mtu amehusika, serikali imehusika, polisi wamehusika, watu wa usafiri wamehusika, stakeholders wote wamehusika. Lakini kusema lo no kweli, si mara ya kwanza na ajali hutokezea, lakini hii ya leo ilitokezea kwa sababu gari ili lose control na ikaanguka. Kwa hiyo gari hilo lilikuwa na matatizo ya kiufundi kwa uh, sasa hivi hatuwezi kuthibitisha mpaka eh, technical uh, experts wachunguze zaidi, lakini kwa mara ya mwisho kulingana na leseni uh, zake ziko eh, sawa, imepewa vibali ya kuwa inaweza kuwa barabarani, ila tu uchunguzi unaendelea. Je, yeah, hawa polisi ambao wanahusika na kulinda usalama wa usafiri barabarani wanawajibika ipasavyo kunako kukabiliana na hawa madereva ambao wanatembea kwa mwendo wa kasi? Tumehusika. Mimi nilikuwa msika mkuu, tumehusika mm -hmm. ila tu ajali hizi ziko katika ile tunaita makosa ya dereva, sababu madereva hawa wa kileo wanaweza kufika hata katika mteremko wanaweka free gear ambayo ni free wheeling. Hiyo ni baadhi ya matatizo yale yanaletwa na madereva na mara kwa mara tumeweza kuwashika na kuwashtaki. Kamanda Ziro Arome ni kamanda wa polisi ya usalama wa barabarani katika eneo la Rift Valley, ambaye nilizungumza naye muda mfupi uliopita kuhusikana na ajali hiyo iliyotokea na kusababisha maafa. Mkamiti ni kwamba takwimu rasmi zinaonyesha kwamba watu elfu tatu hufariki kila mwaka katika ajali za barabarani huko Kenya na shirika la afya duniani WHO linaweka hesabu ya vifo kuwa elfu kumi na mbili vinavyotokana na ajali, ajali za barabarani, za barabarani. Nasikia bala kabisa, mm -hmm. Basi tukitoka huko uh, Kenya moja kwa moja tunaelekea huko uh, Rwanda, ambapo hivi tunavyozungumza uh, ni kwamba macho na masikio ya Wanyarwanda yatakuwa huko Armenia, ambapo kesho kutafanyika mkutano mkubwa sana wa mataifa yanayozungumza lugha ya Kifaransa. Nchi ishirini na nne zitakuwa katika mkutano wa franko Nchi hamsini na nne, <laughs> tafadhali samahani, msikilizaji <laughs> nchi hamsini na nne zitakuwa katika mkutano wa francofon huko Armenia, kuweza kuzungumza maswala yanayoendelea, hali kadhalika kupiga kura kumpata katibu mkuu mpya, ambaye katibu mkuu anayemaliza muda wake Michael John, yeye raia wa Canada, ndiyo anamaliza muda wake na majukumu yake. Lakini pia vilevile vile, kuna m, kuna fununu kwamba ni mmoja pia kati ya watu ambao wanataka kuwania tena nafasi hiyo. Nafasi. Lakini katika nchi ya Rwanda yuko huyu dada Louise Mushikiwabo naye ameonyesha nia ya kuwania kiti hichi cha kuweza kuongoza hizi nchi hamsini na nne zinazozungumza lugha ya Kifaransa. Basi tuzungumze na mwenzetu Karemera, atueleze Wanyarwanda huko wamepokea vipi taarifa hizi za Louise Mushikiwabo kwamba atakuwa mmoja kati ya watu ambao wanawania nafasi ya katibu mkuu a, wa kuongoza ili shirikisho la nchi zinazozungumza lugha ya Kifaransa. Karemera kwako. Asante mkamiti, asante Patrick na asante msikilizaji wa VOA Express. Ni kwamba kabla sijaendelea mbali ni kwamba uh, tangu uh, umoja wa nchi wa nchi hizi zinazotumia lugha ya Kifaransa kuundwa mwaka sabini, elfu moja mia tisa na sabini. Sasa hivi ni nchi themanini na nne na ambazo zitakuwa kwenye kikao hiki cha Erevan kule mji mkuu wa Armenia, na niseme tu kwamba nchi hamsini na nne kama ulivyotaja mkamiti ni ndio nchi wanachama wa kudumu, lakini nchi nyingine ishirini na sita zinahudhuria kikao hiki kama kama waangalizi tu, na nchi nne ndo zimejiunga, lakini ambazo hazitumii Kifaransa. Kwa hivyo ni macho, kama nilivyosema, nikirejelea swali su, su, lako ni kwamba uh, watu wanasubiri kwa hamu, lakini niseme tu kwamba asilimia kubwa asilimia kubwa uh, wanampa matumaini waziri wa mambo ya nchi za nje wa Rwanda Biruizi mshikiwa hapo kwa sababu moja ama mbili, moja ni kwamba nchi ya Ufaransa ambayo inachukuliwa kama ni nchi ambayo ni Uh, mwenyeji ama niseme mmiliki wa lugha ya Kifaransa imekwisha tangaza kwamba itamuunga mkono Biruizi mshiki wabo. Hilo ni mosi, lakini pili hata nchi ya Canada kule anakotokea, kwa sababu ana ana asili ya Haiti, lakini ni mkanada, pamoja na kwamba amekaa ameongoza shirikisho hili kwa miaka minne iliyopita, na amekushaonyesha nia ya kuweza kugombea tena, lakini nchi yake ya Canada imekushatangaza kwamba inamuunga mkono Louise Mushikiwabo. Na sababu ambazo zilikuwa zikitolewa na Ufaransa pamoja na Canada ni kwamba nchi 29 za bara la Afrika ambazo ni wanachama wa shirikisho hili la nchi zinazozungumza lugha ya Kifaransa ndizo nchi ambazo zimekuwa zi, mstari wa mbele katika matumizi ya Kifaransa, lakini pia sababu ambayo imetolewa kwa, kwa, kwa, kiasi kikubwa ni kwamba bara la Afrika ni bara ambalo linazidi kuinukia na ambalo linazidi kuwa na ushawishi katika medani za kimataifa. Kwa hivyo wanasema kwamba kutokana na, na hali hiyo na Louise Mushikiwabo ni mzungumzaji mzuri wa Kifaransa kwa, wa, wa, wa, wengi wanahisi kwamba anaweza kanani akampiku huyu, huyu mwenzake ambaye ni Mkanada. Kwa hivyo a, kwa kweli asipochaguliwa basi ndio itakuwa ni tatizo, lakini kwa mpaka tunavyozungumza saa hivi, Wanyarwanda wengi wanahisi kwamba Louise Mushikiwa ataibuka kidedea katika uchaguzi utakaofanyika uh, siku ya Ijumaa kwa sababu, ndio hivyo tena, marais wameshawasili pale na kesho Alhamisi, uh, itakuwa ni kikao cha mawaziri wa nchi za kigeni na kadhalika, lakini uchaguzi wenyewe, kinyang'anyiro chenyewe ni siku ya Ijumaa wiki hii lakini Karemera, siku za nyuma Rwanda ilikuwa inasuasua wanachama wake katika uh, hii shirikisho la Francophone. Nini hasa kilichochochea Rwanda kurudi tena kule, na hali kadhalika kuweza kumsimamisha uh, mnya Rwanda katika shirikisho hilo kuweza kuania nafasi kubwa kama hiyo? Niseme tu kwamba tatizo hilo ni kwamba ni ni vile umoja ni vile jamii ni, ni eh, ya kimataifa ama watu kutoka nje kama walivyosema yeye mwenyewe aliyoko nje ya Rwanda ya Rwanda ambao umekuwa ukitazama swala hili. Lakini niseme tu kwamba tangu shirikisho hili la OIF ama Organisation internationale de la Francophonie yaani yaani nchi zinazotumia lugha ya, ya, ya, ya, ya zanzuma, zanzuma, zanzuma, Kifaransa kuundwa tarehe 20 mwezi wa tatu mwaka 1970 uh, Rwanda ilikuwa ni miongoni mwa nchi 21 ambazo zilitia saini mkataba wa kuwepo kwa shirikisho hilo. Kwa hivyo kwa ni nchi ambayo niseme tu kwamba ni kongwe katika shirikisho hilo. Yasema tu miaka 20 iliyopita, miongo miwili hivi iliyopita, kulikuwepo na hali fulani ya kutoelewana baina ya Rwanda na Ufaransa. Kidogo hali hiyo ikawa jamii ya kimataifa inaichukua kama Rwanda kidogo na suasua, lakini kubwa zaidi, aa, miaka 15 hivi iliyopita baada kutangaza ya kutangaza lugha <coughs> ya Kifaransa ya Kiingereza katika shule hapa Rwanda, basi bas, bas, watu wakahisi kwamba inazidi kujiondoa. Lakini niseme tu kwamba ukiangalia katika Rwanda Karamera shukrani Kifaransa na kinatumiwa na Kiingereza kinatumiwa na. Shukrani sana kwa maelezo yako, shukrani sana kwa maelezo yako, uh, uh, mkamiti Naona tu muda mfupi, tuelekee katika habari za dunia. Haswa, mchumba wa mwanahabari wa Saudi Arabia aliyepotea baada ya kuingia katika ubalozi wa nchi yake mjini Istanbul wiki iliyopita amesema alikuwa na wasiwasi wasi kuhusu usalama wake, lakini ya kuogopa kwamba chochote kinaweza kumtokea katika eneo la ubalozi. Artis Chengiz aliandika katika gazeti la Washington Post, la Washington Post kwamba mchumba wake Jamal Kashogi kwanza alikwenda ubalozini Septemba 28 na kurejea tena wiki iliyopita kwa ahadi aliyopewa na kwenda kuchukua makaratasi yake ya matayarisho ya ndoa yao ambapo toka kipindi hicho hajaonekana. Cengiz amesema anaamini uwezo wa serikali ya Uturuki kwamba watashughulikia kufahamu kilichotokea kwa Kashogi na kumtaka Rais Donald Trump wa Marekani kusaidia kufahamika kilichosababisha mwanahabari huyo kupotea. Vita vya miaka mitano nchini Sudan Kusini ni miongoni mwa vita vibaya sana duniani huwahi kushuhudiwa katika miaka ya karibuni, kwa mujibu wa uchambuzi mpya wa watafiti kutoka kitivo cha usafi na magonjwa ya tropiki ya chuo kikuu cha London. Watafiti wa ripoti hiyo ambayo ilipata ufadhili wa taasisi ya amani ya Marekani amesema uchambuzi mpya utasaidia kubainisha madhara kamili ya vita vya binadamu na kutoa mtazamo mpya utakaosaidia mazungumzo ya amani na ufadhili wa misaada ya kibinadamu. Vita vya wenyewe kwa wenyewe vilizuka Desemba 2013, wakati waasi waliposhika Sila kuipinga serikali. Na utabiri wa hali ya hewa wa leo unaonyesha watu wa jimbo la kusini mwa Marekani Florida, kwamba watakabiliwa na kimbunga hatari kinachoitwa Michael, kimbunga cha kwanza, na mvua za rasharasha zilifika rasha, katika eneo la Florida mapema leo wakati kitovu cha kimbunga kikikaribia na kinatarajiwa kushambulia mchana, ku, mchana huu. Kituo cha Taifa cha Uangalizi wa Vimbunga kimesema upepo utakuwa na mwendo kasi wa kilometa 220 kwa saa na kukifanya kiwe na nguvu ya kufikia hatua ya nne. Maafisa wa Bulgaria wanasema kwamba serikali leo imemkamata mshukiwa wa ubakaji na mauaji mwanahabari Victoria Marinova. Mwendesha mashtaka mkuu Sotir Satsavrov amemtaja mshukiwa kuwa ni Severin Krasmirov raia wa Bulgaria ambaye amekamatwa nchini Ujerumani. Satsarov aliwaambia wanahabari kwamba mpaka sasa wapelelezi hawaamini kubakwa na kuuawa kwa mwanahabari huyo kuna uhusiana na kazi yake ya uandishi, bali wanaamini lilikuwa ni shambulizi la kawaida. Mshukiwa huyo amefunguliwa mashtaka ya ubakaji na kuua kwa kukusudia. Endelea kusikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Tunasikika pia kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. Hali kadhalika tunapatikana katika Facebook. Msikilizaji, leo ikiwa ni siku ya afya ya akili duniani, katika VOA Express kwenye upande wa ushauri, mtaalamu wa maradhi ya akili huko Kenya anatoa ushauri kwa wazazi na jamii katika kuzuia mawazo miongoni mwa vijana hebu, basi tumsikilize Dr Edwin akianza kujitambulisha. Shukran. Kwa majina anaitwa Dr Edwin Mwinga Chokwe, ni mtaalamu kwa mambo ya akili yani psychiatrist. Wela, katika kuzungumzia mambo ya mental health, kuna kitu tunaita psychosexual growth, yani kukua kwa mtu kiakili na kijinsia, yani vile mtoto anavyokuwa. Akiwa mdogo, kuna mambo ambayo haelewi. Kwa mfano, haelewi kifo ni nini, hata ukimwambia mtu amekufa ajui, wana ile cognition na kuelewa kwao hakufanyiki sawa sawa, lakini akianza kubalee, anaanza kuelewa na emotions zake pia zina zinabadilika. Kwa hivyo ni vizuri kuchukua mtoto kama mtu Usione kama ni kitu, kama anaelewa kitu, anataka mapenzi na hasa, akifika wakati wa kubalehe, kama ni msichana, anatakikana sasa aweze kuwa rafiki ya mama yake, na kama ni mvulana, awe rafiki ya baba yake. Sasa utakuta wa vijana wengi ni maadui wa wazazi wao, na ukikuta mvulana ni adui wa, wa babake anaanza kuwa na ile tunaita antisocial behavior, anafanya vituko, anaanza kuvuta bangi, anafanya yani kusudi tu. Uh, anataka kuonyesha hana radhi na babaki, na kama ni msichana utaweza kuta ameanza mambo ya ukahaba, kwa sababu hana ile love. Kwa hivyo ningesema hawa wanapokuwa, ili kutuliza ule ubongo lazima wazazi wawe marafiki wa watoto, ukiwa na urafiki na pia ujue yale unayotenda, mtoto anaangalia. Kwa hivyo uwezi kumwambia mtoto usinywe pombe na wewe ni mlevi kupindukia, anajua ile ulevi ndio utamu. Huwezi kumwambia usifanye ukahaba na we ndio mama mkahaba, najua unaenda huku na kule. Kwa hivyo watoto huwa wanasoma na examples. Kitu muhimu ni ile environment ya nyumbani na pia environment ya shule mm. Na pia company, kama company ya wale watoto ni watoto ambao wanaenda katika tabia fulani, definitely leo mtoto atakuwa na shida, na hata watu wazima, ikiwa kampuni yako ni watu ambao ni wanavuta bangi, na lazima wewe utavuta. Kwa hivyo sisi lazima tujipange, tukijua ambayo tunafanya itatuaffect uh, baadaye. Ndio naona hizi depression zinakuja. Nishaona watoto wanakasirika kabisa sasa mm. Ukishangaa ujua alishangaa alikasirika kwa nini, lakini alikosa ile support, social support, ya mzazi au jamii. Daktari, daktari huyu ni mtaalamu wa maradhi ya akili alikuwa akiongea na mwenzetu Amina Chombo kutoka huko Kenya. kama mm -hmm. tumesikia ushauri ambao umekuja siku muafaka kabisa, mwafaka ni siku ya, kuwa, ya kuadhimisha hii siku ya, ya maradhi haya ya akili duniani duniani. Ndio, na hivi sasa basi tupate burudani ya muziki mm -hmm. kama anavyopenda kusema rafiki yangu Sunday Shomari, nakwambia, Express bila muziki hatujafanya lolote. <laughs> <laughs> na muziki, wimbo unaitwa hodari kutoka kwa Kimboso. Haya, msikilizaji, unasikiliza kibao hicho Hodari taratibu kinaondoka namna hiyo ndani ya VOA Express. Kinatupa fursa ya kuangalia sehemu nyingine ya VOA Express, ambapo hivi sasa tunaangalia maswala ya teknolojia. Kinachozungumziwa hivi sasa ni kampuni ya Facebook ambayo imetangaza uzinduzi wa vifaa vya kisasa vya mawasiliano kwa kutumia video ambavyo wateja wake wataweza kutumia hata wakiwa mbali na tovuti ya mtandao huo. Zaidi atakueleza BMJ wa Muridhi, tayari yupo hapa studio. Asante uh, sana. Asante sana mkamiti kibayasi na Patrick Nduwimana. Ni kweli ulivyosema, mkamiti, kwamba makampuni makubwa makubwa ya teknolojia yanaendelea kuonyesha umahiri wao kwa ubunifu katika nyanja mbalimbali mbali. Na hivi karibuni kabisa ni Facebook ambayo wiki hii imezindua kifaa cha mawasiliano ya moja kwa moja eh, kwa njia ya video ambacho kimepewa jina la Portal ambacho kinatumia mfumo wa kisasa maarufu kama Artificial Intelligence. Wachambuzi wanaona hii hatua ya Facebook kama ambayo imechangiwa na ushindani mkubwa kutoka kwa makampuni kama vile Amazon na Google ambayo tayari yana huduma ambayo inafanana na hiyo ya Facebook, ingawaje hii ya Facebook inaonekana imeimarishwa kwa kiasi cha juu, kiwango cha juu kabisa, uh, kiteknolojia. Sasa najua pia wasikilizaji wat, watajiuliza je, Facebook yenyewe si imekuwa ikitoa huduma ya mawasiliano ya moja kwa moja kwa njia ya video? Na ni kweli, lakini tofa tofauti na ile huduma ambayo ilikuwa inatoa e, mnamo mwaka wa 2015 ambapo ilizindua huduma hiyo itoayo Messenger, ambapo kati ya mengine, mtumiaji angeweza kuwasiliana moja kwa moja kwa njia ya video iwapo wote wawili wako kwenye tovuti au ya mtandao wa Facebook. Lakini sasa Facebook imeimarisha huduma hiyo kwa kiasi kikubwa, ambapo kwanza kabisa mtumiaji ahitaji hatahitaji kabisa eh, kuwa kwenye mtandao wa Facebook ili kutumia huduma hii, na pili, kwa sababu ya kutumia mfumo wa teknolojia uitwao artificial intelligence, watumiaji wa huduma hii wataweza sasa, eh, kutekeleza majukumu mengine bila kulazimika kusimama au kuketi eh, na kutazama kompyuta au simu ya mtu kama ambavyo wanafanya sasa kwa Facebook Messenger. Eh, ka, kamera hii ambayo ni mpya ambayo inatumika pale, ina uwezo wa kuwahusisha watu kadhaa kwenye mawasiliano kwa kuipa maelezo moja kwa moja. Aidha, uh, kifaa hicho sasa kinaweza kucheza muziki papo hapo uh, kama kinavyoagizwa na mtu anayekitumia. BMJ, Facebook kweli naleta mambo ambayo ni maendeleo katika kuweza kuwasiliana, lakini wao wanatumia a, watu ambao wanatumia Facebook mm -hmm. wanaweza kuwa na swali au hoja za kutoa sababu mm -hmm. wanaweza kusema kwamba hii hau mfumo mfumo mpya wa kuweza kuwasiliana, sababu ni kutumia kamera, unaweza kuingilia siri zao za nyumbani. Ni kweli kabisa Patrick, na ni vizuri umeuliza swali hilo, kwa sababu bila shaka ni swala ambalo limejadiliwa sana na linaendelea kutathminiwa na wakuu wa kampuni hiyo pamoja na mawakili wao, na hii hususan ni kwa sababu ya yale ambayo tumeshuhudia, tumekuwa tukiripoti hapa kwa VOA Express kwamba, eh, kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita sasa, eh, kumekuwa na tuhuma mbali mbali kama vile data za watu kusemekana kwamba zimeibwa na kampuni kama vile hmm, Cambridge Analytica ambapo zaidi wateja, ya wateja milioni hamsini waliathiriwa uh, na sakata hiyo. Lakini muhimu zaidi uh, Patrick ni kwamba Facebook inasema imeliangalia suala hilo na itahakikisha kwamba hakuna siri za mtu zinatoka nje <coughs> bila wao kutoa kibali au kutoa idhini, watakuwa kwa kwa kwa... makini. Kwa kwa hivyo tunasubiri kuona, kwa sababu watazindua baadaye, tutaona itatumika ambayo umeweza kutupatia kuhusu uh, Facebook ambayo inaendelea kuleta mambo mapya kuhusu mawasiliano. Hasa so basi, na msikilizaji, kwa kupa habari nyingine ni kwamba hapa Marekani jana zilifanyika tuzo za maarufu kama AMA, ni tuzo za muziki wa Kimarekani ambapo Taylor Swift, dada huyu, aliondoka na tuzo nne, ikiwemo artist mwanamke bora kwa mwaka. Basi vilevile vile katika tuzo hizo, Cardi B akishirikiana na J Lo waliweza kupamba ndani ya tamasha hilo. Na tukiangalia katika swali ambalo huwa tunakuuliza wewe msikilizaji kupitia Facebook na tulibandika swali linalosomeka ni mafanikio gani yaliyopatikana tangu Uganda kupata uhuru? Mengi yameelezwa, nikianza naye huyu uh, vichekesho 99 anasema ni udikteta <laughs> Haya, huyu naye anajiita ni Inno the Future anasema kupindua katiba ile mzee aendelee kusalia madarakani na kumtesa sana kwa muda mrefu kiongozi wa upinzani bwana Kiza Besige. Deusi Silvester anasema kurudi katika ukoloni ambao mwanzo waliukataa. Naye uh, nyanga nyangilinda 86 wana eh, majina ajabu ajabu, lakini nafikiri ni sababu ni Instagram wanasema, amesema ni kufunga wapinzani. Haya ni machache tu ambayo tumeweza kukusomea kupitia uh, yale ambayo umeandika kwenye mtandao wetu wa Facebook, na tukichambua katika yale yanayovuma mitandaoni, uh, tunaelekea kule nchini Kenya, ambapo kama mlivyosikia kwenye matangazo yetu na kwenye mitandao mbalimbali, kinachozungumziwa hivi sasa ni kuhusiana na hiyo ajali iliyotokea huko nchini Kenya iliyoua takriban um, watu hamsini. Na wengi wamezungumza, mmoja wapo ni huyu Faraja. Yeye anasema sioni sababu ni kwa nini basi hili liliruhusiwa kutembea bila ya kusajiliwa kama NTSA wanavyosema. Sylvester yeye anasema tumepoteza ndugu, malalamiko baadaye, tufanye kazi kwanza. Na huyu mwingine Jessica anasema mmiliki wa basi na dereva washtakiwe. Homeboys no. bus bas limetia hasara kwa familia. Na mkamisi pia, labda habari za hivi punde, manake nimeona pia mlizungumzia hili kwa kina pale mwanzo kwamba kutoka kwa mamlaka <laughs> ya usafiri wa umma wanaeleza kwamba sasa ile basi wameona kwamba kwa ilikuwa haina leseni, haikuwa na kibali kabisa cha kuwa barabarani, na wametoa taarifa hivi punde kusema tofauti. alikuwa anasema alikuwa, alikuwa, bado wanafanya uchunguzi, lakini sasa hizi ni za hivi punde kabisa. Okay, kwamba watachukua Kuliwa hatua zifaazo za kisheria wamesema hivyo asante na tukisalia bado huko huko Kenya kuna habari inayovuma ya mwili wa mwanamke mmoja ambao umekuwa kwenye chumba cha kuhifadhia maiti cha Machakos huko Kenya kwa miaka 15 tangu mwaka 2004 sasa inasemekana gharama za kuhifadhi mwili huo zimezidi mamilioni ya shilingi kuna habari pia lakini habari ya kusikitisha ambayo inaendelea kutana ni kwamba mtayarishaji wa muziki maarufu wa B Hits Record Cholatino maarufu kama Mafia amefariki dunia jana jioni kwenye ajali ya kuzama na maji wakati akiogelea kwenye kisiwa cha Mbuja jioni ya jana jijini Dar es Salaam, na wengi wameweza kuelezea masikitiko yao kuhusu kifo cha msanii huyo. Shukrani msikilizaji, kwa kutusikiliza, naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakamilisha takriban dakika 30 za VOI Express. Nilishirikiana na Patrick Nduwimana, na mwongozo wa matangazo alikuwa ni Aida Isa, msimamizi ni BMJ Muridhi. Shukrani kwa kuwa nasi.