idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc assalamu alaikum mpendwa msikilizaji popote pale ulipo kwani hivi sasa ni saa kumi na moja saa za bujumbura saa kumi na mbili saa za nairobi na dar es salaam hapa studio mimi ni abdu shakur abud na mimi ni harizon kamau tukikukaribisha katika matangazo ya kumekucha afrika leo ikiwa ni jumatano tarehe ni kumi oktoba mwaka wa elfu mbili kumi na nane karibuni Katika Kumekucha Afrika asubuhi ya leo tunaripoti juu ya uporaji wa mali ya umma unaofanywa na maafisa wa Sudan Kusini wakitumia Afrika Mashariki. Kuna watu fulani ama watu binafsi ambao wanatumia pesa na nguvu kudhulumu wananchi wa Sudan Kusini, alafu pia huwa wanaiba pesa za umma, mali ya umma. Nam na UNHCR imetangaza kupunguza kwa kiwango kikubwa msaada wake kwa wakimbizi duniani mwaka huu kwa kutopata fedha kutoka kwa wafadhili. Na katika jukwaa la vijana, mwanamuziki mashuhuri wa Burundi Rally Joe atoa wito kwa vijana kutafuta ajira ili kubadili maisha yao. Kuna nyimbo zingine huwa naimba aza, nikasema nikisitiza, vijana ambia washimani watumii, wafanye kazi, wasikaikae hivyo, wasikae bila kufanya kazi, wakufanyini ama vitu hizi madawa za kulevya vitu kama hizo, tofauti nam basi. Hizo ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika, kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika kupitia mitambo ya FM huko Afrika Mashariki na ya kati, pamoja na mtandao www.voaswahili.com. Kabla ya hayo yote basi, Harrison anatusomea taarifa habari gazo la kujiuzulu kwa balozi wa Marekani kwenye Umoja wa Mataifa Nikki Haley kumezusha ngumzo kubwa juu ya sababu ya kutaka kujiuzulu kwake mwishoni mwa mwaka huu hadi nani atakayechukua nafasi hiyo muhimu ya masuala ya kigeni ya Marekani. Rais Donald Trump alimsifu na kusema ameifanya Marekani kazi nzuri alipokutana naye kwenye Ikulu hapo jana. Amesema kwamba Balozi Haley ni mtu maalum sana kwake, aliyesaidia kutatua matatizo mengi likiwemo suala la Iran na Korea Kaskazini. Haley aliyekuwa gavana wa South Carolina kabla ya kuteuliwa kwa nafasi hiyo ameonekana na baadhi ya wa wanasiasa kama mtu mwenye msimamo wa wastani kwenye baraza la mawaziri la Trump. Akiulizwa na waandishi wa habari juu ya nani anayeweza kuchukua nafasi ya Haley, Trump alisema binti yake Ivanka ndiye angelifaa kabisa, lakini kuongeza kusema atatuhumiwa kwa upendeleo wa kifamilia mwanasiasa na mwanadiplomasia huyo mwenye asili ya india anasema anarudi nyumbani kwa kazi ya ulezi lakini atamsaidia trump katika kampeni yake ijayo ya kugombania kiti cha rais mwaka wa elfu mbili na ishirini Brett Kavanaugh jaji mpya kwenye mahakama kuu ya marekani alianza rasmi kazi hapo jana siku chache tu baada ya kuidhinishwa na baraza la senate hata hivyo waandamanaji kadhaa walijitokeza nje ya ofisi yake wakiendelea kupinga uteuzi huo uliofanywa na rais Donald Trump na ambao unatoa nafasi kwa Kavanaugh kuhudumu maisha kama jaji wa mahakama hiyo. Waandamanaji wa hao walisikika wakisema kuwa mambo bado hayajakwisha, lakini Trump kupitia ujumbe wa Twitter aliandika bila kutoa ushahidi kuwa walikuwa wamelipwa kuandamana. Alisema kuwa ari kubwa yao ya kuandamana ilitokana na kuwa hawakuwa wamelipwa. Uteuzi wa Kavanaugh ulizua utata baada ya profesa Christine Ford kudai alidhulumiwa naye kingono zaidi ya miongo mitatu iliyopita wakati wakiwa vijana viungani mwa jimbo la Washington. Hata hivyo, madai hayo yalitupiliwa mbali na hatimaye Kavanaugh akaapishwa kwenye sherehe katika ikulu ya Marekani hapo jana. Na kiongozi wa Korea Kaskazini anaripotiwa kumwalika mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis kutembelea taifa hilo la kikomunisti lililotengwa na nchi za dunia kwa muda mrefu sasa. Msemaji wa ofisi ya rais wa Korea Kusini anasema kwamba mwaliko huo utawasilishwa wiki ijayo na rais Moon Jae-in atakapotembelea Vatican Oktoba 17 kuhudhuria sherehe za kuombea amani katika peninsula ya Korea. Abdi Shakur Abud anayo maelezo zaidi. Kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un alieleza nia yake ya kumwalika kiongozi wa kanisa Katoliki Papa Francis kutembelea nchi yake alipokutana mwezi uliopita na rais wa Korea Kusini Moon Jae-in mjini Pyongyang. Msemaji wa rais Moon alisema Pyongyang na Vatican hazina uhusiano wa kidiplomasia, lakini kiongozi huyo ana nia ya kumwona Kiongozi wa kanisa anatembelea nchi hiyo ambayo katiba inaruhusu uhuru wa kuabudu almuradi isihujumu taifa hilo lisilofuata itikadi za kidini. Hata hivyo, wafuasi wa dini ya Kikatoliki huwa hawana uhuru kama wanavyopenda. Hakuna muda uliotangazwa kwa ziara hiyo. Hata hivyo, inafahamika kwamba Papa Francis ameshatangaza nia yake kwamba anataka kutembelea Japan mwakani. Mwaliko huo ni wa pili kufanywa na kiongozi wa Korea Kaskazini kwa Papa. Mara ya kwanza babake, Kim Kim jong Il, alimwalika Papa John Paul wa pili mwaka elfu mbili, lakini ziara haikufanyika. Mwaliko huu umetolewa mara tu baada ya Rais Trump kutangaza jana kwamba mipango imeshaanza kwa mkutano wake wa pili wa kilele na kiongozi wa Kaskazini, baada ya waziri wake wa mambo ya nchi za nje kurudi Washington kutoka Korea Kaskazini, Japan na China. Hatua hizo zote pia ni ishara kuimarika kwa uhusiano kati ya Korea kaskazini na Kusini. Vatican haijasema lolote kuhusu mwaliko huo bado. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea nazo habari za dunia. Wakuu wa Umoja wa Mataifa pamoja na Umoja wa Afrika wameziomba pande zinazozozana Sudan Kusini zichukue hatua madhubuti kuhakikisha utekelezaji wa mkataba wa amani uliotiwa saini mwezi uliopita unaheshimiwa. Mapigano kwenye taifa hilo changa zaidi duniani yalianza Disemba mwaka wa 2013 na kusababisha watu milioni 4.2 kukoseshwa makwao, ikiwa ni takriban thuluthi moja ya watu nchini humo. Shirika la habari la AFP linasema kuwa naibu katibu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya maswala ya kulinda amani, Jean Pierre Lacroix, wakati akihutubia wanahabari baada ya ziara ya siku tatu nchini humo, amesema kuwa wanaendelea na juhudi za kuimarisha usalama pamoja na hatua nyingine za kuongeza imani kutoka kwa jamii ya kimataifa. Lacroix amezuru taifa hilo akiandamana na kamishna wa Umoja wa Afrika wa maswala ya amani, Smail Chergui Wakati wakitembelea kambi ya wakimbizi ya Bentiu iliyo na takriban watu elfu moja mia moja kumi na nne. Msemaji wa polisi wa Zimbabwe Paul Nyathi amesema kuwa maandamano yaliyopangwa na shirika la wafanyakazi dhidi ya nyongeza ya ushuru yamepigwa marufuku, huku naibu wa rais akitishia kupokonya leseni za wafanyabiashara watakaoshiriki. Bei za bidhaa muhimu kama vile mafuta ya kupikia na unga zimepanda kutokana na ushuru wa asilimia mbili ulioongezwa na serikali tarehe mosi mwezi huu. Wafanyabiashara pamoja na raia wa kawaida wamelalamikia hatua hiyo wakisema kuwa inapunguza mapato yao wakati ikiongeza uwezo wa matumizi ya serikali. Kiongozi wa shirika la wafanyakazi la Zimbabwe Peter Mutasa ameambia wanahabari kuwa shirika lake lilikuwa limeitisha maandamano siku ya Alhamisi shirika hilo pia linalalamikia hatua ya serikali ya kutenganisha dola taslim za kimarekani pamoja na fedha nyingine za kigeni kutoka kwa dola za kizimbabwe maarufu zolas kwenye mfumo wa benki. Wachambuzi wanasema ushuru huo utaweza kuchangisha dola bilioni mbili kwa serikali ambayo ina nia pia ya kuhusisha mashirika serikali katika kuimarisha uchumi nchini humo. <totipos> Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa Kiswahili ya sauti Amerika. Baada ya habari za dunia alfajiri ya leo, tunaangalia habari yenye uzito, ambapo idara ya Umoja wa Mataifa kuhudumia wakimbizi na ripoti kwamba inapunguza kwa kiwango kikubwa misaada kwa programu muhimu kwa ajili ya mamilioni ya wakimbizi mwaka huu, kwa sababu imepokea kiasi ambacho si zaidi ya nusu ya dola bilioni nane nukta mbili ambazo walikuwa wanahitaji kwa operesheni za huduma za dharura. Mwandishi wa sauti ya America, Lisa Schlein, anaripoti kutoka Jenniva juu ya hali hiyo, na Sandey Shomara anatusomea ripoti kamili. Rekodi ya watu milioni sitini na nane nukta tano wamekoseshwa makazi kote duniani, milioni ishirini na tano nukta nne kati yao ni wakimbizi. Idadi ya watu wasiokuwa na makazi kutokana na mizozo na mateso imeongezeka. Idara hiyo ya Umoja wa Mataifa inayohudumia wakimbizi imeeleza kuwa fedha wanazohitaji kuhudumia zinazidi kupungua. Msemaji wa UNHCR barber Balok anasema hili ni ongezeko la mateso kwa wakimbizi na watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi. Huku akiwa na fedha kiasi, anasema kipaumbele kinatolewa katika juhudi za kuokoa maisha, chakula, makazi na huduma za afya. Ameiambia sauti ya Amerika kwamba hata katika sekta hizi fedha zimepunguzwa. Matokeo yake, anasema ni kwamba hali ya wakimbizi wengi na viwango vya juu vya utapia mlo. Huduma za afya nazo hazikidhi mahitaji na makazi yanazidi kuwa ya hali duni. Amehitaja Burundi kama mfano watoto ambao wamekimbia Burundi kama wakimbizi na wako katika nchi jirani wamelazimika kusomea kwenye shule zenye msongamano mkubwa sana au kusomea chini ya miti. Na pia juhudi za kuwalinda na kuwasaidia watoto wasiokuwa na wazazi na waadhirika wa manyanyaso ya ngono na ghasya hayo pia yana athari zake. UNHCR na ripoti kwamba Burundi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Afghanistani, Sudani Kusini, Siria na Somalia ni sehemu sita ambazo zimepigwa vibaya na ukimbizi na ukosefu wa makazi kutokana na matizo ya ufadhili. Kwa mfano, nchini Burundi, ripoti inaeleza kwamba wakimbizi hawana chakula cha kutosha kulisha familia zao kwa sababu ya kupunguziwa kwa resheni. Imebaini katika maeneo yenye mzozo nchini DRC na katika nchi ambazo ni mwenyeji wa wakimbizi wa Kongo, vijana ndio hawana uwezo wa kupata ajira na kupata elimu. UNHCR inasema karibu wakimbizi wa Siria milioni 12 na watu waliokoseshwa na makazi. UNHCR inasema kwamba karibu wakimbizi wa Siria milioni 12 na watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi wako katika hali mbaya, kwa sababu fedha zilizopo hazitoshi kuwapatia mahitaji ya kawaida ya msingi. Kumekucha Afrika matangazo ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kufuatilia matangazo yetu ya televisheni duniani leo saa moja unusu. Kwa hivyo hivi sasa tunaendelea na habari za dunia. Wakimbizi wataweza kushiriki kwenye michezo ya Olimpiki ya mwaka wa 2020. Baada ya kamati ya kimataifa ya Olimpiki IOC kutangaza jana Jumanne kuwa itatoa nafasi kwa timu ya wakimbizi kuundwa kwa mara ya pili mfululizo baada ya kutoa nafasi hiyo kwenye Olimpiki mwaka wa 2016 mjini Rio de Janeiro, Brazil. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, mtendaji mkuu wa IOC Thomas Bach aliwauliza wanachama wa kamati hiyo iliyokutana na Buenos Aires iwapo wanaunga mkono kubuniwa kwa timu ya wakimbizi na jibu lao likawa ndio. IOC ilizindua timu ya kwanza ya wakimbizi mwaka wa 2016 ikiwa na juhudi ya kuhamasisha kuhusu tatizo hilo kwa ulimwengu. Wakati wa kumalizika kwa michezo hiyo, moja wapo ya masuala yaliyozungumziwa zaidi ni kuhusu timu hiyo. Timu hiyo iliyokuwa na wachezaji kumi kutoka Syria, Congo, Ethiopia na Sudan Kusini iliangaziwa na wengi baada ya kuonekana wakati wa ufunguzi wa michezo hiyo. Na kimbunga Michael kimeongeza nguvu kinapovuma katika guba ya Mexico na watabiri watabiri wa hali ya hewa wanasema huenda kikawa na nguvu zaidi kufikia kiwango cha nne kabla ya kuwasili kwenye ufukwe wa Florida. Watabiri wa hali ya hewa wanasema kuwa kimbunga hicho chenye uwezo au kasi ya kilomita 195 kwa saa huenda kikafika kwenye ufukwe wa Florida leo asubuhi saa za Marekani ya Mashariki. Hali ya tahadhari imetolewa kwa wakazi wanaoishi kuanzia mpaka wa Alabama na Florida kuelekea mashariki. Dhoruba pamoja na mvua za hadi sentimita 30 zinatarajiwa katika baadhi ya masehemu. Namna tukirudi katika ripoti za waandishi wetu, kongamano la vijana kutoka mataifa yote ya bara la Afrika naendelea jijini Kigali, Rwanda, wadau na vijana wakijadiliana jinsi ya kuzitatua changamoto zinawakabili vijana na kuwazuia kuingia kwenye ngazi zinazochukua maamuzi. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karamera ameandaa ripoti usoma hapa na, na Kenneth Bire. Lengo la mazungumzo hayo ni kutathmini nafasi ya vijana katika kuharakisha maendeleo ya Afrika. Vijana wengi wamesema kwamba ijapokuwa kuna mijadala inayoendelea kwa sasa, lakini bado ni kama haijajibu changamoto zinazowakabili vijana. Kongamano la Connect Afrika kwa kiasi kikubwa limekuwa jukwaa la vijana wenye miradi mikubwa inayoibukia barani Afrika kukutana na wadau wa maendeleo, hasa kutoka makampuni ya kimataifa ili kupata uzoefu na uwezekano wa mitaji mikubwa. Metwin Nyakitina ni kijana kutoka nchini Tanzania. Nimekuwa nikikua nikiona matangazo mengi yanaonyesha shida tu Tanzania au shida tu Afrika. Hakuna vitu ambavyo tunaonyesha kwamba ni vizuri sana ambavyo vinatupa matumaini sisi hapo baadaye tuwe na nia ya kujiendelezea juu zaidi. Je, tuna mipango gani kuandaa akili za vijana ambao wanapata information chini kabisa. Washirika katika mazungumzo hayo wameonyesha takwimu zinazoonyesha kwamba kwa sasa vijana ndio wengi barani Afrika. Asilimia sitini wakiwa wa kike wanaotengwa katika shughuli za maendeleo kwa kuzingatia mila na tamaduni za Afrika. Spika wa bunge la Rwanda, Bi Donatille Mukabarisa amesema hivi. We must work together to address these challenges today. It is the responsibility of both. Tunatakiwa kufanya kazi pamoja kuzikabili hizi changamoto. Ni wajibu wa wanawake na wanaume, wakubwa kwa wadogo, katika jamii zetu kuwawezesha wasichana. Ni wajibu wetu kushirikiana kuondoa hivyo vizingiti vya utamaduni wanavyokabiliana navyo wasichana. Ni kongamano ambalo likiwa litaendelea kuimarishwa, linaweza kuwa chachu kwa ubunifu wa vijana wa Kiafrika ambao sasa wanasema imetosha kuendelea kufungwa na minyororo ya utamaduni na fikira finyu za kudhani kila kitu kizuri kinatoka ng'ambo. Mkurugenzi wa shirika la Umoja wa Mataifa linalotetea masilahi ya wanawake katika kanda ya Afrika Magharibi na Kati, Bidaana Ofono amesema what you want and then focusing on it: jua unachohitaji na kisha ukikabili. Baba yangu alikuwa na tabia ya kuniuliza nilipokuwa bado shule kwa nini hauchukui namba moja? Na kweli unakuta kuna tabia ya kudhani kuwa katika ushindi mimi nitashinda kuanzia nambari mbili, na moja ni ya wavulana. Inatazamiwa mwishoni mwa kongamano hilo kitafunguliwa kituo maalum cha kuwasaidia vijana wa Kiafrika wenye miradi mikubwa kupata mikopo na ambacho kitachangiwa na matajiri wakubwa ulimwenguni kama Jack Ma, mmiliki wa Alibaba, mtandao maarufu kwa biashara za mtandaoni. Naam, asante na sana, Kenneth. Na baadhi ya maafisa wa kisiasa na kijeshi wa ngazi za juu wa Sudan Kusini wanatuhumiwa kwa kufaidika kwa kuendeleza vita vinavyosababisha maafa mengi nchini mwao. Wanasiasa na wanajeshi hao wanatuhumiwa kwa kupora mali ya nchi yao na kuweka kwenye mabenki ya Kenya na Uganda pamoja na kununua mali katika nchi hizo. Ripoti hiyo inatokana na uchunguzi uliofanywa na mtandao wa waandishi wa habari wapekuzi unaojulikana kama African Center. Video ya matukio hayo imeonyeshwa Nairobi hapo jana kuhamasisha tatizo hilo huko Sudan Kusini. John Allan Namu alizungumza aliyeongoza uchunguzi na anatoa maelezo alipozungumza na Patrick Nduvimana. Kuna watu fulani ama watu binafsi ambao wanatumia pesa na nguvu kudhulumu wananchi wa Sudan Kusini, alafu pia huwa wanaiba pesa za umma, mali ya umma kutoka Sudan Kusini, na wanaipitisha kwa nchi kama Kenya na Uganda, na hizo pesa ndizo tulikuwa tunazifuata na tumepata kwamba benki zinatumika kupitisha hizo pesa alafu pia hawa watu binafsi ambao walikuwa wanazitumia hizi benki na pia walikuwa wanaendeleza vita ni wenye nchi wa wananchi wa South Sudan ambao wako na viwango ama walikuwa na viwango vikubwa katika serikali ya uh, Sudan Kusini. Nikielewa vizuri ni watu binafsi wa huko Sudani Kusini ambao wanashirikiana na watu wa Kenya na Uganda katika. Ndiyo haya mambo ya kuendeleza vita. Kivipi? Kitu ya kwanza, wacha nikupatie ni an example, eh? kuna the the former chief of staff of staff the South Sudanese SPLA anaitwa Paul Malong. Paul Malong ni mtu mwenye ashatajwa na the United Nations kama mtu mwenye aliendeleza vita na alisababisha kupitia kiwango chake ama his his post as chief of general staff kusababisha vifo na uhamiaji ya watu wengi sana katika South Sudan, mm -hmm. Lakini huku Kenya huwa anaishi akiwa huru, hana hana shida yoyote. Kuna wengine ambao washatumia cheo chao kuiba pesa na na kujenga manyumba e, Uganda na pia Kenya. Na hiyo ndio tunajaribu kuonyesha na hasa biashara ambayo wanafanya zaidi, katika uchunguzi wenu mnasema inachangia kuendeleza vita huko Sudani Kusini, ni biashara ipi? Siwezi sema ni biashara moja ama nyingine, lakini kupitisha pesa em, katika benki za Kenya na kufanya hizo pesa zitumike katika nchi za Kenya na nchi yetu jirani ya Uganda, inakuonyesha ya kwamba hawana interest ya kufanya em, vita iishe Sudani Kusini na hawa watu ni ni raia wa kawaida, ni wanajeshi, ni afisa Afana, kwenye serikali wanajeshi na pia wanasiasa, ni wanajeshi na pia ni wanasiasa, ni wanajeshi ni wanasiasa wakubwa wakubwa, watu wenye wako na cheo na pia nguvu ya kufanya wizi wa mali ya umma iwe rahisi. Labda wewe kama vile mwanahabari ulipofanya uchunguzi huu, lengo lako kuu hasa ilikuwa ni nini, au madhumuni yako yalikuwa yalikuwa yapi? Maono yangu ni yalikuwa ya kuona vita vya South Sudan viishe, wahamiaji ama wakimbizi e, wenye wako ndani ya kambi kama refugee camp warudi nyumbani, na pia haki ipatikane kwa wananchi wa kawaida wa South Sudan. Hilo ni lengo letu kama e, shirika la African Sensa. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika sasa inakuletea Nam ni wakati wa kukuleteni jukwaa la vijana kutoka kume kucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Basi leo Sandey Shomari anatuambia anaelekea huko Bujumbura, Burundi, ambako anazungumza na mwanamuziki chipukizi wa nchi hiyo Nyinzi Joe Rali au maarufu kama Rali Joe, ambaye aliweza kupanda katika umaarufu wa wanamuziki wa leo huko Burundi kutokana na wimbo wake Rekantahe ambayo ilinyakua tuzo ya Isiganyiro mwaka elfu mbili kumi na moja halafu akapata tuzo ya Prime Music mwaka elfu mbili kumi na mbili Basi Sandey ameweza kuzungumza naye juu ya muziki yake na namna anavyotunga muziki na kadhalika, na kwanza akizungumzia muziki wake alisema Ukasanga mara nyingi, mimi huwa nikitunga nyimbo zangu, huwa anachanga mapenzi, huwa anachanga maisha tofauti about watu ambao wanakuwa wananizunguka, nikasema hivyo kwa hivi sio. Na mara nyingi wanatunga kwa kuongelea nchi yangu, vitu kama hivyo tu, tofauti tofauti hivyo na, hmm. na na vijana wengi wanakupenda Burundi, na umekuwa maarufu sana kwenye nyimbo zako e, laba, sasa labda utulee e, kupitia nyimbo zako unawashauri nini vijana hasa mara nyingi vijana vijana huwa nawashauri, mara nyingi watu wanakutana, hata tukizungumza kwa vikao tofauti, mwanzo kabla kama ni konsati ama show haijaanza, huwa tunaongea na vijana tofauti, tunapeana na muda, tunaongea nyimbo zangu. Mara nyingi huwa zinashaulia sat so hata ikikuwa kwa mapenzi, huwa kuna shauri mashauri fulani, naweza nikasema nakuwa nilikuwa unashaulia vijana. Kuna nyimbo zingine huwa naimba, naweza nikasema niki nikisitiza vijana, nwambia washimani, watumii wafanye kazi, wasikaikae hivyo wasi, kai kai, wasi kae bila kufanya kazi atsanyini ama vitu hizi madawa za kulevya vitu kama hizo tofauti. Na ndio maana inatokea vijana tofauti pande zote unakutana wanakuwa wanapenda kazi zangu, naweza nikasema hivyo. Na pengine hivi sasa umeniambia unatengeneza video, unashuti muziki. E, wimbo gani ambao umeutoa hivi sasa unaofanyia kazi hii? Song ambayo niko nashuti, nafanyia video ni song inaongelea mapenzi Si naona songo tokatunga unaongelea mapenzi ya usaliti, songi ambayo unakuwa unamtapa msichana, unafaninanatapa mapenzi. Ni songi inaongelea mapenzi, ni songo ambayo inaongelea msichana ambaye tayari mko naye, sasa unaongelea uzuri wake, unaongelea vitu vizuri kutoka kwake kupitia kwa mapenzi ambayo vinakuvutia kupitia kwake Ndo nilikuwa nafanyia video, mpaka saa hii niko kwa shooting. Umbo unaitwa kwa lugha ya Kiburundi ya hapa nyumbani, mbera mbera yani, Mbira. Ni, ni, ni kama unaambia msichana ni wewe ni, ni mpenzi, ni, kuwa mpenzi wangu mbera mberu mkunzi yani hebu kuwa mpenzi wangu, nionyeshe kabisa yani, nikubalishe kitu kama hicho. Hebu unaweza uka uka ukaimba kidogo angalau, mberu mkunzi na kitu kama ako ukieleza kwa Kiswahili unase, unasema nini hapo? Yaani unasema hivi, naambia msichana kubali uwe mke wangu uwe mpenzi wangu, yani nifurahie kila eh, mtu aone kama napendeza mimi nikiwa na wewe. Naongea kwa, kwa, kwa kifupi, kwa machache. Sawa kabisa, unapata vizuri sana <laughs> na, na, na ama kwa hakika unatoa sauti ambayo inaweza kuvutia wengi sana kwenye muziki wako. Hebu eh, niambie Rally Joe, mipango ambayo uko nayo hivi sasa E, ya baadaye katika muziki wako na kazi zako kwa ujumla. Mipango ambayo niko nayo mimi, ndoto yangu ni kufahamika nje ya nchi yangu, kwa East Afrika sana sana, kwa East Afrika kama kwa zingine nchi. Na mipango ambayo niko nayo ni mipango ya kufanya collab na wengine wasanii ambao ni wakubwa zaidi. Hiyo ndio ndoto yangu kabisa, nikifikia kwa hiyo kitu moyo wangu utaridhika sana. Naelewa. na pengine kuna wasanii wengi tofauti kwa nchi tofauti na wasanii ambao naweza nikasema walinionea jua, walinitangulia na wenye washafika mbali zaidi, washa fika mbali kwa kazi zao, itanifanya na mimi nafahamika zaidikupitia na, na, na, na. Pengine nani ambao unawapenda sana, unafikiri ungeweza kufanya nao kazi Afrika Mashariki? Nikianzia yani ni, ni apopakaribu karibu hivi, naweza nikasema, unaona msanii ambaye ni kama ni Diamond. Ni msanii ambaye naweza nikasema meishafika mbali saii kuna wasanii wengine naweza kasema wa Nigeria huko pia, akina Wizkid, akina Davido, akina Tekno watu kama hao, mimi nikiimba nao naweza nikasema kama naweza sikia niko na furaha sana. Hao watanifanya nikianzia hapo ni, najua hata umarekani naweza nikafika pia. Songi ambazo nazitunga, naimba Kiswahili, naimba Kiburundi, naimba Kiingereza pia I Huo ni wimbo wa Nyinzi Jo Rali, maarufu kama Rali Jo, mwimbaji mashuhuri wa Bujumbura, Burundi, katika jukwaa la vijana. Na asante mpendwa msikilizaji kushirikiana nasi, na msikose kuendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha na mpisha. Hapa Harrison atusomee muhtasari wa habari. Tangazo la kujiuzulu kwa balozi wa Marekani kwenye Umoja wa Mataifa Nikki Haley kumezusha gumzo kubwa juu ya sababu za kutaka kujiuzulu kwake mwishoni mwa mwaka, mwaka huu hadi nani atakayechukua nafasi hiyo muhimu ya maswala ya kigeni ya Marekani. Brett Kavanaugh, jaji mpya kwenye mahakama kuu ya Marekani, alianza rasmi kazi hapo jana siku chache tu baada ya kuidhinishwa na baraza la Senate. Hata hivyo, waandamanaji kadhaa walijitokeza nje ya ofisi yake wakiendelea kupinga uteuzi huo uliofanywa na Rais Donald Trump na ambao unatoa nafasi kwa Kavanaugh kuhudumu maisha kama jaji wa mahakama hiyo. Wakuu wa Umoja wa Mataifa pamoja na Umoja wa Afrika wa Afrika wameziomba pande zinazozozana Sudan Kusini zichukue hatua madhubuti ya kuhakikisha utekelezaji wa mkataba wa amani uliotiwa saini unafaulu. Asante sana kwa muktasari wa habari Harrison Kamau. Hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema asante kuungana nasi, na usikose kuwa pamoja nasi hapo kesho saa 12 alfajiri, saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwongozi wa matangazo ya upande wa pili, Deodone Chibahiro, tunasema mchana mwema, kwaherini.