Amerika VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani. Mimi hapa ni mkamiti Kibayasi. Msikilizaji, ni saa tatu na dakika tano usiku, kwa saa za Afrika Mashariki, na hiki ni kipindi cha kwa undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika mjini Washington DC. Ninakukaribisha wewe msikilizaji pamoja na mtazamaji wetu unayetuangalia hivi sasa kupitia Facebook live stream katika kipindi cha kwa undani, ambapo ni muda mwingine tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo pamoja na ufafanuzi zaidi kuhusiana na habari zilizotokea kwa siku ya leo. Ni katika kipindi cha kwa undani, naitwa mkamiti kibayasi. Katika laini ya simu baadaye, tutakuwa na mwenyekiti wa chama cha upinzani UPD huko Burundi, Kasim Abdul, msemaji wa rais Pierre Nkurunziza, Jean Claude Karegwa, na mwandishi wa VOA Haidala Hakizimana tutaangalia ripoti ya Umoja wa Mataifa ya uhalifu dhidi ya binadamu huko nchini Burundi, lakini kwanza tutaangalia mkutano uliofanyika hapa mjini Washington DC na mbunge wa upinzani kutoka jimbo la Chadondo East kule nchini Uganda, Bobi Wine na msikilizaji na mtazamaji wa kipindi cha Kwa Undani, leo hivi sasa tunaanza kuangalia taarifa kwa kina zaidi kuhusiana na mbunge ambaye pia ni mwanamuziki katika kizazi kipya kutoka kule nchini Uganda, ambaye anaongoza jimbo la Chadondo East, nchini Uganda, Bobi Wine ambaye kama utakumbuka vyema, mwezi uliopita alikumbwa na misukosuko ya hapa na pale ya kupata kipigo kutoka kwa maafisa wa serikali ya Uganda na kupelekea kupata majeraha na kulazwa hospitalini, na hatimaye mbunge huyo, hivi ninavyozungumza, yupo hapa nchini Marekani na sio Marekani tu, yupo katika mji wa Washington DC. Amekuja hii leo amefanya mazungumzo na wanahabari na kama ili kuweza kufahamu kwa kina nitakuwa naye mwenzangu uh, Kennes Bwire ambaye alihudhuria mkutano wa waandishi wa habari akiwa na Bobi Wine. Kennes Bwire, nashukuru sana kujumuika nami katika kipindi cha kwa undani, karibu. Tunafahamu kwamba uh, kumekuwa na ripoti mbalimbali ambazo zinaelezea uh, yale yaliyomkuta Bobi Wine mpaka kufikia kufunguliwa mashtaka ya uhaini, ambapo kuwekwa kwake ndani kulichochea kuwepo maandamano yaliyokuwa yakifanyika katika baadhi ya nchi kadhaa za eneo la Afrika Mashariki. Lakini kama hiyo haitoshi, kile alichoeleza Bobi Wine kwa madai yake kwamba alipigwa, serikali ya Uganda ilikanusha kupigwa kwake. Lakini kabla ya kufahamu nini ambacho leo hii ameweza kuzungumza Bobi Wine na waandishi wa habari, hebu tusikie kile alichosema kwamba ni yapi yalimkuta wakati amewekwa gerezani kule nchini Uganda. Ah, polisi wa walinipiga walinidunda, wali walifanya kila kitu kwa, lakini Mungu alinisaidia niko sasa hivi Msikilizaji, hiyo ni sauti ya Bobi Wine ambao ameeleza kile ambacho kilichompata, lakini serikali ya Uganda, narudia tena, inakanusha madai hayo yanayotolewa na, na Bobi Wine. wao ulihudhuria leo hii, ni taarifa zipi ambazo ameweza kutupatia wananchi wa Uganda, waandishi wa habari na wale wote ambao walikuwa wakifuatilia ripoti yake, nini kilichomsibu alipokuwa ndani kule katika kituo cha jeshi kule nchini Uganda. Kama mwandishi wa habari, kuna vitu ambavyo unastahili kuvitumia siku zote. Cha kwanza ni macho, alafu yakiambatana masikio, utasikia alafu macho yakupe ushahidi. Nilichotaka kujua kwamba mtu anapopigwa siku zote mwili wake unabaki na alama fulani. Mikono yake imechipuka, akikunyoshea mikono kwa mikono yake, ni kama yule mtu amefanya kazi ngumu sana, alafu ngozi imechipuka ngozi yenyewe inaonyesha, nyingine hata bado ijapona. La kwanza kwenye uso wake kuna dalili kwamba ilikuwa imekatika katika, na halafu nikamuuliza, kutaka kusikia, akaniarifu kwamba mpokea matibabu, na kwa sababu ya yale matibabu aliyopokea hakuwa nayo imani, kwa sababu anasema waliompiga ndio waliomtibu. Ndio kimempelekea kuja Marekani ili akaweze kufanyiwa uchunguzi, ni dawa gani zilitumika katika kumtibu. Sasa analosema ni hili kwamba alipigwa alivyosema yee mwenyewe, umemsikia ile akadungwa, anamaanisha amedungwa dawa azizofahamu na akaumizwa kiasi kwamba, katika taarifa alizozitoa awali, kwamba hata sehemu za siri zake zilifinywa katika kumuadhibu, kwamba anapoelekea kisiasa siyo mtindo ambapo serikali ingelipendelea. Bobi Wine tunafahamu alipokuwa nchini Uganda alikuwa na mwanasheria wake, hali kadhalika walikuwepo wanasheria wa kujitolea kutoka hapa nchini Marekani waliokuwa wakifuatilia kesi inayomkabili. Je, ulipata fursa pengine ya kuzungumza na wanasheria na kujua kwamba ni hatua gani hivi sasa walizofikia kuhusiana na kesi hiyo inayomkabili ya uhaini na nini hasa wanachopanga kufanya? Kweli, Bob Wine, wanasheria mara mbili. Kuna wanasheria walio nchini Uganda na kuna wanasheria walio nchini Marekani wanaoongoza na Robert Amsterdam kutoka kikundi cha wanasheria cha Amsterdam International llp hao ndio wanamwongoza hapa, ndio aliokuwa nao katika kikao kabla ya wanasheria wake kuzungumzia yeye. Eh, mwenyewe akaeleza kwamba taarifa zinazotolewa na serikali ya Uganda mwanzo kuvumi kwamba hakupigwa, hawezi kavua nguo kuweza kuonyesha kila mtu alama alizonazo, kwa sababu hiyo itakuwa inaenda kinyume na maadili katika jamii, lakini kama ni swala la kisiri, yupo tayari kuvua nguo na kuonyesha ishara alizonazo za kupigwa. Kwa hiyo hiyo taarifa inayotolewa na serikali ni ya uongo. Ya pili kwamba anashirikiana na nchi za nje kuweza kuharibia Uganda sifa, si kweli. Yeye anajali masilahi ya afya yake na masilahi ya, ya raia wote wa Uganda. Tatu, kwamba yeye hata rejea nchini ni uvumi. Yeye atakapomaliza matibabu yake, kwa ushauri wa daktari, atapanda ndege arudie nchini Uganda aendeleza harakati za kutetea raia. Mawakili wanasema wameanza kuorodesha mateso yote na visa vyote nchini kote Uganda ambao vimekuwa vikitolewa, wakisema kwamba kuna visa vya watu kuaga dunia katika mazingira tatanishi, yakiwemo ajali, mazingira ya kupewa sumu, mazingira ya kupigwa, mazingira ya kutoweka, mazingira ya risasi na mengine, kwamba hivyo visa vyote wanaorodesha, sababu na maana ya kuorodesha visa vyote, kwamba wanaanza na Marekani, kwamba Marekani ndio mfadhili mkubwa wa Uganda katika kutoa silaha katika kutoa pesa ufadhili wa sekta ya, ya ulinzi na usalama pamoja na sekta ya afya, kwamba hizi silaha zinazotolewa badala ya kuwalinda raia wa Uganda zinatumika kuwaua raia wa Uganda. Kwa hivyo wanataka Marekani iwe ya kwanza kusitisha ule msaada. Ikishamaliza kusitisha ule msaada, basi wanaenda kwa ufadhili wa, wa, wa Uganda ikiwemo China na nchi zingine ambazo zinatoa msaada kwa Uganda, kisa na maana Uganda iwe katika mstari wa mbele kujua maana ya heshima kwa uhuru wa binadamu na haki za kibinadamu. Umezungumzia suala moja ambalo amegusia kwamba kuna uvumi kwamba huenda asirudi nchini Uganda akaendelea kukaa hapa, na yeye mwenyewe anavyoonekana kwamba je, yupo tayari hivi sasa kurudi nchini Uganda kuendeleza gurudumu la demokrasia nchini humo, au anaonekana kwamba bado, vyovyote vile itakavyokuwa, yupo mguu ndani, mguu nje ishara zote zinaeleza kwamba ufuasi alionao unampa motisha kurujia nyumbani nchini Uganda, kwa sababu ana ufasi mwingi ambayo hakutegemea yeye mwenyewe. Wakati anakuwa mwanamziki, ule ufuasi hakujua ni wake, alivyozungumza. La pili, alipoingia katika siasa, alikuwa kivyake. Chama tawala NRM kilimtema kilimkataa, FDC cha upinzani kilimkataa, akasimama kivyake, akashinda kile kiti katika kutoka wakati huo, viti vinne, wale wote ambao wamewaunga mkono wameweza kushinda. Hata uchaguzi wa mwisho huo ambao umeleta vurugu, wakati ambapo alikuwa anapiga kampeni, watu walikuwa wanaondoka katika kambi ya Mseveni na ya Besije wanaondoka wakati hawa watu wawili wanahutubia wanaenda kwa Bobi Wine hiyo ni changamoto inayompa kwamba ana umati mkubwa wa watu ambao hawezi kawacha na kamwe. Anasema atarudi nchini Uganda kutetea masilahi ya taifa. Nilipomuuliza, je, una azima ya kugombea urais, akasema swala lake si rais, swala lake si Mseveni, hapana, swala lake ni raia wa Uganda ambao ni asilimia themanini, waliona umri chini ya miaka thelathini anawazidi umri, ambao haki zao zimekataa kuheshimiwa, ambao maswala ya ajira hawana na mambo mengine, kwa sababu yeye anasema anaporejea Uganda Liwe liwalo, anapoingia lazima ataendeleza harakati zake, swala kubwa likiwa demokrasia na haki za kibinadamu. Lakini serikali inatoa onyo muda mfupi, wakati yeye anapozungumza na waandishi wa habari, msemaji wa serikali Ofwono Opondo ameandika taarifa akasema Bobi Wine na mwakili wake wakome mara moja kuzungumzia swala la Uganda. Uganda ina sera zake, ina katiba yake, ina sheria zake, ina maadili yake, na haingilii mtu yoyote katika masuala ya demokrasia, na hivyo wakome Arejee nchini Uganda, aendelee na kesi yake inayo mkumba ya uhaini. Bwira, umekuwa ukifuatilia ripoti za Bobi Wine kwa muda mrefu tangu ukiwa bado kule mpaka umefika hivi sasa. Bobi Wine mara nyingi yeye anasema tu anawania demokra, uh, anapigania demokrasia za nchi lakini haelezi zaidi kwamba mbali ya hiyo demokrasia ni ajenda gani zingine atakazoweza kusaidia pengine vijana katika ajira, na kitu ambacho vijana wamekuwa wakimsapoti kwa, kwa idadi kubwa sana unapomhoji atakutolea maneno matatu katika swali lako refu ambalo umelitoa, anaweza kujibu maneno matatu manne, mwenyewe ndio utafsiri. Lakini unapokwenda katika mziki wake anayeimba, ndio utapanda huo, utapata huo ujumbe. Kuna wimbo ambayo ameimba unaitwa Situka, ule wimbo unapouangalia, tofauti na ule wimbo ulioimbwa Afrika Kusini wa Sarafina, ni ndogo sana. Haya, mambo yote anayozungumzia: uhuru, eh, eh, elimu, masuala ya afya, masuala ya, ya uchumi na mambo mengine yote yamo katika wimbo ule. Kwa hivyo, anatumia ujumbe wake mwingi katika kuimba na sio kuzungumza. Na ule wimbo, ana mawakili kumi na wawili katika wimbo anaoutoa, mawakili wanaosikiliza ndio amshauri autoe kwa umma. Nyimbo nyingi zimefungwa nchini Uganda, hazitazamwi, lakini kwenye YouTube unapokwenda unaziona, kwamba ujumbe, maswali yote mtu anaweza kuuliza, anayajibu kutumia nyimbo zake. Na hapo ndio kuna maneno kwamba serikali imeogopa kwamba huyu mtu anayeimba, wimbo wake unafika mbali sana kuliko yule anayetumia kipaza sauti na yule anayehojiwa na mkamiti kama mimi hapo Bobi Wine pia amezungumzia swala la matibabu yake kwamba hakuwa na imani na uh, madaktari waliokuwa wakimhudumia kule nchini Uganda, akaamua kuja hapa nchini Marekani. Je, ameeleza kwamba uh, matibabu haya yanagharamiwa na nani? Ni wafuasi wake wale kutoka nchini Uganda ndio wanalipa matibabu hayo, au ni wale wanasheria waliojitolea ndio wanalipa matibabu hayo? Ni nani hasa anaye chukua jukumu la kulipa gharama hizi. Kitu tunachojua kwamba kwanza mbunge ana ile nafasi katika taifa. Wakati anatoka nje kwa matibabu, bunge linagharamia kiasi fulani, lakini wakati ambapo alifunguliwa mashtaka ya uhaini mm. vyama vya upinzani kwa mara ya kwanza vilijitolea vikasema, sisi tunachangia mfuko wa kumtibu kikiongozwa na chama cha DP cha Nobert Mao, ambao ni kipinzani, chama kipinzani kikongwe nchini Uganda kilisema tunagharamia matibabu yake alipo, ndipo ha, wakili wake hataki kusema, yeye mwenyewe alikuwa tayari kusema, wakili akasema, kwa sababu masuala ya sheria hatuwezi ingiza hospitali na na, na, na, na, na zile hospitali ambazo zipo nje ya nchi katika maswala ambayo serikali ya Uganda inataka kufuatilia kwa zaidi, kwa sababu hayo wakayabana kwa sababu zao za kisheria wa wenyewe. Nashukuru sana uh, Kenneth Bwire kwa ripoti ulizotupatia kwa kina kuhusiana na hali halisi ya Bobi Wine ambaye amefanya leo uh, mazungumzo na waandishi wa habari kwa mara ya kwanza tangu alipoingia hapa nchini Marekani, akiwa anapatiwa matibabu kufuatia, uh, kama anavyodai ye mwenyewe kipigo alichokipata kutoka kwa maafisa wa usalama kule nchini Uganda. Hii ndio nakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi cha Kwa Undani. Msikilizaji na mtazamaji unayeniangalia hivi sasa kupitia Facebook Live Stream, endelea kuwa nami katika sehemu ya pili ya kipindi cha Kwa Undani. Msikilizaji na mtazamaji wa kipindi cha Kwa Undani unayefuatilia kipindi hiki kisasa unaendelea kusikiliza kipindi hiki na hivi sasa basi, tunachambua kwa undani zaidi kuhusu ripoti ya Umoja wa Mataifa inayoeleza kwamba Burundi bado inafanya uhalifu dhidi ya binadamu. Hapa nitakuwa naye msemaji wa Rais Nkurunziza, Jean Claude Karegwa, vilevile tutakuwa na mwenyekiti wa upinzani wa UPD huko Burundi, Kasim Abdul pamoja na mwandishi wetu wa VOA mjini huko nchini Burundi, haidala Hakizimana. Basi hivi inavyozungumza, kuna ripoti ya umoja wa Mataifa aa, kupitia katika shirika la habari la Reuters, inaeleza kwamba Burundi bado inaendelea kufanya uhalifu dhidi ya binadamu, na ripoti ambayo kwa njia moja au nyingine maafisa wa serikali ya Nkurunziza wamekuwa wakishutumu waki kwamba ni ripoti ya uongo, ripoti isi ukweli halisia. Muda mfupi uliopita nimezungumza na msemaji wa rais Pierre Nkurunziza za Jean Claude Karegwa, na kwanza kabisa nikataka kujua, je, serikali ya Burundi imepokea vipi ripoti hii ya Umoja wa Mataifa kuhusiana na hizi shutuma zinazotolewa dhidi ya serikali ya Uganda. Upande wetu ni jambo la kusikitisha kuona watu wanaodai kwamba wanatetea haki za binadamu wanatumiwa na mataifa ya magharibi na baadhi ya mashirika yanayowasaidia kifedha kama vibaraka kwa masilahi yao ya kisiasa. Tunajua vyema kwamba mkuu wa tume hiyo ya uchaguzi ya Umoja wa Mataifa anafanya kazi kwa niaba ya wakuu wake kwa mahitaji yao. Mkuu wa tume hiyo ni mwongo. Kando ya mkuu wa tume hiyo Dudu Dien na wasaidizi wake, hakuna mtu mwingine aliona kasoro upande wa Rais Nkurunziza. Upande wetu tunaona Burundi. Iwapo yeye ni mtetezi wa haki za binadamu kabisa, angeelewa kwamba viongozi na watu wengine wanaowachafulia jina na kuwazushia uongo ni binadamu kama yeye. Tuna matumaini kwamba maelezo tunayotoa yanatosha ili arekebishe ripoti yake na atoe ushuhuda wa msingi kuhusu madai kwamba rais Nkurunziza amechochea chuki, vurugu na maovu mengine. Tunatambua kwamba Burundi ina mengi ya kujifunza kutoka jumuiya ya kimataifa kwa ujumla, na hususan kwa mataifa ya magharibi kuhusu masuala ya sayansi na teknolojia, lakini kuhusu swala la haki za binadamu, Burundi imesimama vizuri. Hao wanaolichafua taifa letu wafahamu kuwa hawana mafunzo ya kutupa sababu, kuheshimiwa kwa haki za binadamu ni desturi na mali za Burundi. Basi ni maelezo ambayo yalikuwa yakielezewa kwa lugha ya Kiingereza na msemaji wa rais Pierre Nkurunziza, Jean Claude Karagwa, wakati haya ripoti hii ikitolewa ya Umoja wa Mataifa. Hivi inavyozungumza ni kwamba mjumbe maalum katika katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Burundi, Michel Kafando, yupo nchini humo Burundi kwa siku kadhaa hivi sasa akifanya mazungumzo na wadau mbalimbali mbali, ili kuweka mambo sawa ya kuweza kupata mapendekezo yao ya kushawishi nchi hiyo ifikie katika makubaliano na hatimaye pengine kufanyika uchaguzi huru, haki na amani hiyo mwaka elfu mbili na ishirini. Ili kufahamu ajenda muhimu ambazo uh, mwakilishi huyu wa Umoja wa Mataifa amezungumza, basi tunaye Haidala Hakizimana katika simu anatueleza kile ambacho mwakilishi huyu amezungumza nao. Haidala, endelea tafadhali. Asante sana Mkamiti. um, kibayasi ni kwamba mjumbe huyo wa katibu mkuu wa Umoja Mataifa, Kafando Michel Kafando, yuko hapa na amekuwa akizungumza na pande mbalimbali, ikiwa mbali, ni upande wa chama tawala na upande wa upinzani. Na Alhamisi hii alikuwa na mazungumzo na watu wa upinzani, wale ambao wanajumuika katika muungano maarufu kama Amizero ya Barundi, yaani matumaini ya Warundi, na hapo alikuwa akitaka kutoa wa, kuwaomba wapilike yao ili uchaguzi ambao unakaribia wa mwaka elfu mbili na ishirini uwe huru na haki, na uh, kama walivyosema, na uweze kuwashirikisha watu wote na iwe mwisho kabisa wa mgogoro wa kisiasa ambayo unaikumba nchi hii tangu mwaka wa elfu mbili na kumi na tano na kile ambacho miongoni mwa yale ambayo wamependekeza, wamemuomba awasilishe uh, ujumbe kwa serikali kwamba uh, wao kama wapinzani uh, hawakubali kamwe kile ambacho kinaonekana kama ni maendeleo ya kuelekea ya uchaguzi huo. uh, mfano ni katiba mpya ambayo imerekebishwa hivi karibuni, unasema kwamba ulikuwa si wakati mzuri wa kuweza kurekebisha katiba, na kuna kidokumenti ki, ki, nyingine ambayo wanasema ni mchakato wa ramani ya mchakato wa kuelekea uchaguzi huo. uh, maanake ni vitu ambavyo vinatakiwa kutu, kufanywa hatua, uh, ambazo zinatakiwa kuchukuliwa na Marekebisho mengine ambayo yanatakiwa kufanywa ili eh, wale wote ambao wanahusika na uchaguzi eh, waweze kushirikishwa, na hivyo wao wanasema kwamba I... ni dokumenti hiyo kama upinzani hawajaikubali kamwe. um, Naam. Uh, vilevile uh, tunaye uh, Kasim Abdul wewe ni mwenyekiti katika chama cha upinzani cha UPD na nyinyi upinzani mmekuwa mkieleza changamoto zenu kubwa kwamba mnaeleza kwamba uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwaka elfu mbili na ishirini utakuwa na changamoto, na mnaishutumu uh, tume ya uchaguzi ya seni kwamba haitafanya uh, uchaguzi utakaokuwa huru na haki. Je, mnashirikiana vipi na tume hii kuhakikisha kwamba mnaweka mapendekezo yenu na mnakubaliana yale amba yatafuatwa ili kuwapa haki raia wa Burundi kuweza kupiga kura katika hali ya amani. Eh, asante sana kwa maswali yako. Nafikiri nadhani, na, tume ambayo imeteuliwa hapa hapa karibuni eh, bado haijafanya kazi kwa hiyo sisi tunasubiri subiria, tuone ufanyaka, ufanyazi, ufanyakazi wake, na tunategemea kwamba uchaguzi utakuwa uchaguzi wenye haki e, hiyo ni ndoto ya kila mwanasiasa ni ndoto ya kila mrundi yoyote, lakini vilevile vile e, uchaguzi wenyewe una changamoto e, ni kwamba e, sisi tunakubaliana na katiba ambaye yupo e, kwa sababu lazima tutizame mbele, tunakubaliana na mchakato wenyewe wa uchaguzi, lakini tatizo e, kubwa ambayo leo ipo ambaye ni, ni ni changamoto kwa kwa vyama zetu, ni umaskini wa vyama zetu. Tuna vyama ambaye kwa kutokana na, na kuwa leo wananchi wa, wa, wa Burundi raia wa Burundi eh, n, ni wamaskini. Eh, kwa hiyo ni vigumu, itakuwa ni vigumu ku, ku, kuweza kushiriki ku, uchaguzi wakati vyama vyetu e, bado viko katika hali ndu duni ya, ya kipesa uwezo wa kisaa kipesa muna e, lakini nafikiria kwamba eh, hayo ni mazungumzo ambayo tutakuwa tutaweza kuzungumza katika awamu ijayo ya, ya wakati msuruhishi Mkapa atakuwa ameitisha kikao chake. Tabii tuzungumzie vipi vyama e, vyetu vyama viweze kupata uwezo wa kushiriki katika uchaguzi ambayo iko huru, kwa sababu leo e, labda tu chama cha wade kina uwezo mkubwa na vyama vingine uwezo wake wote huwa mdogo e, hili linafikiri kwa, kwa upande wetu kama chama cha updi ndiyo tatizo kubwa na tunategemea kwamba litapata suruhu. Kasim, wakati uh, mazungumzo haya ya kupatikana amani nchini Burundi yakifanyika, kuna ripoti ya Umoja wa Mataifa imetolewa siku ya Jumatano ikieleza kwamba serikali ya Burundi bado inafanya uh, Uhal, uhalifu wa kibinadamu ikiwemo pamoja na mauaji na manyanyaso kwa binadamu. Nyinyi kama upande wa upinzani, ripoti hii mmeipokea vipi? Na je, mna mpango gani wa kuendeleza mbele kuhakikisha kwamba yale yaliyoandikwa ndani ya ripoti hii yana ukweli, si vile ambavyo serikali inavyopinga juu ya ripoti hii? Eh, uh, upande wetu, nafikiri ripoti hii tumeisoma tukatizama vizuri, tuka, <laughs> Eh, nafikiri mambo mengi kwa upande wetu na, na, kama kwa kwa maana hiyo uh, ripoti ya Umoja wa Mataifa ina uongo ndani yake au. Bila shaka kufahamisha kufamisha hili, siku mbili kuanzia jana na leo, mimi nilikuwa na mkutano na viongozi wa wawakilishi wa chama wa wa chetu katika mikoa yetu. Tumefanya siku mbili, tuko mkoani Gitega sikuwahi kusikia ripoti ya unyanyasaji wa watu labda tu, kuna kuna hali ambayo ilijiri mwaka wa elfu mbili kumi na tano kido ikaendelea katika mwaka wa elfu mbili kumi na sita lakini nikitizama kwa mwaka elfu mbili kumi na saba na leo mwaka mzima elfu ui mbili kumi na nane, nafikiri hayo maneno itashindwa kuelewa kwa kweli, kwa sababu Kinyume na yale ambayo tunashuhudia hapa hapa uwanja uh, kwenye, kwenye, kwenye. Nashukuru sana uh, nashukuru uh, sana uh, Kasim Abdul mwenyekiti wa UPD huko uh, nchini Burundi. Hali kadhalika nakushukuru Haidala Hakizimana kujumuika nami katika kipindi hiki cha kwa undani kutoka hapa studio. Naitwa mkamiti Kibayasi. Shukran msikilizaji na mtazamaji kuwa nami katika kipindi cha kwa undani. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika mjini Washington DC hivi sasa. Basi na kuacha na burudani ya muziki.