Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza katika mita bendi 19, 22, 31 na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Takriban watu 17 wamefariki nchini Sudan Kusini leo Jumapili, wakati ndege ndogo waliokuwa wamepanda wakisafiri kutoka uwanja wa ndege wa kimataifa wa Juba kwenda mji wa Riol kupata ajali. Waziri wa habari wa Sudan Kusini, Taban Abel, ameliambia shirika la habari la Reuters. Ndege ilianguka na kuua watu kumi na saba. Watu watatu tu walinusurika, Abel ameiambia Reuters kwa njia ya simu kutoka Yirol. Ndege ilikuwa imebeba jumla ya watu ishirini na mbili na wawili kati yao hawajapatikana. Mmoja walionusurika daktari wa kitaliani ambaye anafanya kazi na shirika lisilo la kiserikali yuko katika hali mahututi na amefanyiwa upasuaji katika hospitali ya Yirol, waziri amesema. Ndege ilianguka karibu na mto na aliyeshuhudia alisema awali kulikuwa na miili ilipatikana ndani ya maji. Watoto watatu walikuwa miongoni mwa abiria ishirini na mbili, chanzo kimesema. David Subek, afisa mtendaji mkuu wa mamlaka ya usafiri wa anga Sudan Kusini mjini Juba, amethibitisha ajali hiyo na kuiambia Reuters hafahamu idadi ya watu waliopoteza maisha. Pembe ya Afrika inaendelea kusuluhisha mizozo ya kidiplomasia kufuatia tangazo la Ijumaa kwamba Eritrea na Jibuti watarejesha uhusiano wao wa kawaida. Viongozi katika eneo na nje ya hapo wanasherehekea maendeleo ambapo yanaleta matumaini ya kumaliza mwongo mzima wa mzozo uliofuatiwa na uhusiano mpya wa kidiplomasia kati ya Eritrea na wote Ethiopia na Somalia mwezi Julai mwaka huu. Mzozo wa Eritrea na Jibuti umeanza mwaka elfu mbili na nane kutokana na mivutano ya mpaka na kusababisha watu kadhaa kupoteza maisha na kupelekea kuwepo kwa wafungwa wa vita katika kila upande. Uhusiano umebaki kuwa si mzuri kwa miaka kadhaa baada ya majaribio kadhaa ya upatanishi kushindikana. Mohamed Said Duale, balozi wa Jibuti kwenye Umoja wa Mataifa, amesema wakati huu ni mwafaka kwa mataifa ya pembe ya Afrika kusaidiana kila mmoja. Mkuu wa polisi wa wilaya moja alikuwa miongoni mwa dazeni ya wana usalama waliouawa nchini Afghanistan katika mashambulizi ya usiku yaliyofanywa na kundi la uasi la Taliban, maafisa wamesema leo Jumapili. Uvamizi wa uasi ulitokea katika majimbo ya Maidan Wardak, Herat magharibi na Baghlan, maafisa wamesema msemaji wa serikali ya jimbo huko Maidan Wardak ameiambia VOA kwa wapiganaji wa Taliban walivamia kituo cha wilaya Dei Mirdad Jumamosi usiku na kumuua mkuu wa polisi Said Yunus Hussein na maafisa wengine kumi wa usalama. Katika habari tofauti, ripoti zimesema utaratibu wa mashambulizi ya Taliban dhidi ya jeshi na polisi ulikuwa kutia wa kutia wasiwasi katika wilaya ya Baghlan ambapo wanausalama ishirini wa Afghanistan waliuawa Mkuu wa idara ya Umoja Mataifa wa Mataifa yanayohudumia wakimbizi UNHCR anakadiria kwa kiasi cha raia milioni nane wa Afghanistan hawaishi katika nyumba zao, wamekimbia mzozo mbaya unaosababisha vifo, umaskini, ukosefu wa ajira na hali mbaya ya ukame nchini Afghanistan. Kamishna wa UNHCR Filippo Grandi, ambaye alihitimisha ziara yake ya kutembelea nchi hiyo iliyokumbwa na mzozo na nchi jirani ya Pakistan hivi leo Jumapili, amewataka wafadhili kuongeza haraka na kuisaidia Afghanistan ambayo imegubikwa na mzozo unaosababisha ukosefu mkubwa wa makazi. Tunakadiria, kama ukiangalia vigezo vyote vinavyohusu raia wa Afghanistan, utaona kuna watu milioni nane ambao hawaishi katika majumba yao, ama wamekoseshwa makazi ndani ya nchi au wako katika maeneo tofauti katika nchi jirani na mbali ya hapo, ikiwa ni pamoja na Ulaya, amesema Grandi. Wapiga kura nchini Sweden leo wameshiriki katika zoezi la uchaguzi wa bunge ambao unaweza ukabadili hali ya taifa hilo la Skandinavia, kwa kuwa ni ngome ya waliberali wademokrati nchini Sweden wanaopinga uhamiaji, ambao wanataka nchi yao ijitoe katika Umoja wa Ulaya na kuzuia kukaribisha wahamiaji, wana matumaini kwa chama kikubwa cha siasa nchini humo. Kiongozi wa Sweden Democrats Jimmy Akeson amewaambia wapiga kura jana Jumamosi kwa kuna haja ya kubana kuwajibika katika suala la sera za uhamiaji ili kusaidia kuwa na mwanya nchini Sweden. Katika mkutano wa kampeni hapo jana, waziri mkuu Stefan Lofven ameonya kuwa wale wenye chuki nchini Sweden wanahitaji kuwakorofisha watu dhidi ya watu. Tutalipinga hilo kwa vikali, amesema na, tutasimamia usawa bila kusita. Sweden kama sehemu nyingi Ulaya imepigwa na mmiminiko wa watu wanaotafuta hifadhi ambao wanakimbia kutoka mashariki ya Kati, asia Kusini na Afrika. Wafuasi wa kiongozi wa upinzani aliye gerezani Alexei Navalny wameitisha maandamano kote nchini Russia juu ya mipango ya kuongeza umri wa kustafu, wakati wananchi wa Russia wakishiriki katika uchaguzi wa serikali za mitaa. Navalne alitarajiwa angeshiriki katika maandamano ya leo mjini Moscow, lakini mwezi uliopita alikutwa na hatia ya kuvunja sheria na hivyo ya kuhukumiwa kifungo cha siku thelathini. Kutiwa kwake ndani, Navalne amesema ilikuwa ni azma ya kuvuruga mipango yake ya maandamano ya nchi nzima dhidi ya kuongeza umri ambao utawaruhusu wafanyakazi kuanza kupokea pensheni. Wafuasi wa Navalne, hata hivyo, waliendelea mbele na mipango ya maandamano maandamano hayakuidhinishwa na serikali. Maandamano yamefanyika wakati uchaguzi wa serikali za mitaa ukifanyika nchini kote Rusia na kutoa changamoto kubwa kwa mamlaka iliyokuwa inatarajia watu wengi zaidi wangejitokeza. Na msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha salamu na mziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hii leo Nitafanya ni kitu tofauti kidogo. Nitachukua muda wako we mwenyewe, ukazisome salamu za kwako bila mimi kukutatiza, lakini usizidishe tu oroda iwe ni ndefu kiasi cha kuanyima wenzako raha ya kuweza kupata nafasi ya kutuma salamu. Na vilevile, kabla ya kufanya hivyo au baada ya kufanya hivyo, kuorodesha salamu zako, kusalimia familia na kijiji kizima unapopenda, ili mradi wawe ni wachache. Ukimsalimia mkuu wa kijiji, basi kijiji chote kitakuwa kime wakilishwa. Lakini utakavyofanya ni kwamba utanikumbusha kile kitu ambacho ukiwa mtoto mdogo sana uliogopa zaidi ya mno, yaani hukutaka mtu yeyote yule akaweze ya eh, kukifanya, yani unaogopa zaidi sana. Haya, nitakuwa nikicheza mziki vile vile, kwa sababu nia na dhamira kubwa ya kipindi hiki ni kuweza kukufurahisha wewe. Kando na salamu, naweka mziki na tunajadiliana vilevile, tunakumbushana. Naitwa Kenneth Bwire, kwa moyo mkunjufu. Asante sana, yani siwezi nikakushukuru zaidi ya mno. Karibu nakupenda sinaga kupenda, faranga na shuka kupanda, ila nakupenda mimi poponi mjenga sinaga ujanja wache wanoponda kama chumba Mwisho wa siku tukigombana, ikawa hadithi weki, tumbo mbele mbele kwa kuku na chipsi, usieacha hata mifupa, utakuwa fisi kama chumba midalali ah. niya simu nazungumza na nani? Unazungumza na Sayenda Mabula Magesha, napatikana hapa Mwaktojo na Mbasa, Shinyanga nchini Tanzania. Sayenda, hebu niambie, naambiwa wewe ni mtoto kweli? <laughs> eh, ila kwenye upande wa utoto nimeshatoka hapa maana na miaka 28 hivi sasa hivi hasa eh. Wewe mtu mzima. Ukiwa mtoto, ukiwa mtoto, naambiwa wewe bana, ulikuwa unaogopa vitu vingi sana. Hebu nikumbushe kimoja kanda, kati ya hivyo ambavyo ulikuwa unaogopa zaidi. Kila ambacho nilikuwa naogopa sana, nilikuwa naogopa tu kupigwa viboko na wazazi wangu, alafu na moja kwa moja nilikuwa naogopa kuwakosea wazazi wangu, maana nikiwakosea, lazima viboko vitanishuhukia pale. Sasa wewe hey, kuna mtu hey, haogopi viboko? saenda enda hebu niambie ila <laughs> kuna wengine waogopi viboko. <clears throat> Lakini kwa upande wangu mi nilikuwa naogopa sana viboko hadi pale shuleni mm, nilikuwa nilikuwa naviogopa viboko hasa kupigwa kwenye makalio nilikuwa nateja mikono <laughs> <laughs> nyinyi ndio baadhi ya wale wanafunzi ambao walikuwa wanakuchukua vitabu anaingiza ndani ya, mak ya suruali kule kwa makalio ili akichapa asisikie <laughs> kitu chochote. La, mimi huo mtindo bado sijawahi <laughs> la wa lakini walikuwepo, walikuwa wanafanya hivyo. Wewe sasa, ulikuwa unakwepa vipi viboko? Basi viboko yaani pale, yaani tu Madiba ya kama kukupiga viboko kwa tena maka, kwenye makadio au darasa zima mnapigwa. Kama mimi nilikuwa nagoma kwenye makadio. Nilikuwa nataka tu mkono hii mapigwa mikononi. Kijana mtukutu. Teremsha salamu za kwako. Asante. Salamu zangu. Mwaka kwaweza zimwende Grace Simon Sen, Leina Shani, Isimali Togolani, Nyanda Mayala. Ele kizikita simasawe, Balaka Mganga mwanamchezo, Bonifas Steven Baba Salatia. Juventus Jose Interima, Basila binti Kimalio, Emanuel Mkenya Buziku, sai malango ya buziku sikili dalio gakala, Saidi kilenja sidemsa kilibatijonata mikenishambi, na mwisho kabisa ni kuapita kuzenza mmzeemsa Kaswaidi, pamoja na madaha makoni Koloboi. Kwenye laini ya simu naungana na msikilizaji, tueleze jina lako, huko wapi? Jina langu ni pu Dankala kutoka jijini Dodoma. Nataka nitume salamu kwa Godfrey mwanangu kipenzi, nampa piga sana. Alafu mtu wa pili Benedetta Joseph, jina maarufu kabisa Mama Emy wa UDOM, nampa piga sana. Mtu wa tatu, kuna rafiki yangu Emmanuel Kigoji, anapenda kujiita mtoto wa bungeni anapatikana hapa hapa Dodoma, nampapiga sana mtu wa nne ni kijiji cha Kiabakari, Kusiama, Mara, kwa Thomas Wanyangi, anapenda kujiita ni Mzanaki wa kwanza kabisa kumiliki simu, nampapiga sana. Mtu wa tano na za mwisho Bazili Taro, huyu ni kaka mkuu kutoka Monduli, Arusha, nampapiga sana na ningependa kuwachagulia wimbo badilisha wa Jose Amilio ili wasikilize kupitia redio Sauti ya Amerika mtambo mnene kabisa. Eh, na salamu zangu kutoka kwa ankala kutoka jijini Dodoma. Pamoja sana ndugu yangu ndugu yangu, kuna masharti fulani ambayo tulikuwa tumeahidiana mimi na wewe sindio? <laughs> <Dio. laughs> yalikuwa masharti gani hayo ambayo ahadi yetu tulikuwa tumeweka kwamba katika salamu tunafanya. Ah, sawa. Eh, ni mambo mengi huwa naogopa, lakini kwa kweli kitu ambacho nakumbuka wakati nilipokuwa mdogo huwa nilikuwa naogopa sana helikopta linapopita juu, kwa sababu wazazi walikuwa wanatupa ku, yaani kama vile wanatuogopeka yaani, helikopta likipita juu hata labda kwa ajili ya ku, ku, ku, ku, kumwaga dawa kwa ajili ya kuua wadudu au labda kutafuta ng'ombe waliopotea. Unakuta wa, helikopta akionekana linapita karibu, wazazi wanasema kunapita, kwa hiyo watu tunakuwa tunajipicha kichakana, au mtu unakuta unakimbilia ndani. Kipindi ni salamu na mziki, msikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Unajua vitu vingi sana, ukimuuliza mtoto nini anachoogopa atakuambia mambo mengi. Mi binafsi nilikuwa namwogopa polisi, nikimwona polisi ni mbio tu, bora nimeona tu mtu amevalia sare zinafanana na za polisi, siku imeharibika. Kwenye laini ya simu no. Jina la kwako ndugu yangu, kwa majina anaitwa Vynatijemsi, napatikana na Rulenge, Ngara, Kagera. Zamani nilikuwa naogopa na sana wachawi, hata kulala nilikuwa nalala na, na wazo, nalala usingizi wa wasiwasi na washida sana ni <laughs> sisi huku, nitavamiwa nitavamiwa. U oh, hali yaani ilikuwa mbaya sana. Mchawi huwa anafanya kitu gani ndugu yangu, ndio ambayo unamwogopa zaidi? Ha, mchawi sana sana huwa anaroga, lakini pia mchawi kuwa sana sana nawachezea watu anaweza akakupeleka kupeleka sehemu fulani hivi ukaenda kufanya kazi zake maalum, muda wa siku tu umelala. Meia, tuambie <laughs> <laughs> salamu zako ziviko wapi, ndugu yangu? Hasa salamu zangu za kwanza napenda nipeperushe kwa Salim na so sayungu anapatikana Ngala, na pili naomba nipeperushe kwa Filipo Josefu akiwa Mleba, lakini salamu zangu za tatu pia si, napenda nipeperushe kwa Imanuel ndogo yuko Chanika, Dar es Salaam. Ujumbe naongea, nawapenda sana. Hata nami nakupenda sana, asante asante asante. Halo eh, nakupata, nakupata mkuu. mm -hmm. Eh, na, unaongea na nani? Haya, huyu ni Buile Kenneth. Sawa so, sawa so, wa sauti ya america eti iye hivyo <laughs> Hata nimefurahi sana na eh, nasikia hata furaha kweli naisikia. Sawa sawa bana. Unaogopa nini wewe? Hamna, hamna niogope nini? Eh. Hamna ndugu yangu baka ilikuwa kwenye usafiti hapa ndio ndo nasimamika sasa hivi tikifika hapo. Wakati ukiwa mtoto uliogopa nini? Ah, wakati nilikuwa mtoto? Mm. Hata ndugu zangu mi nilikuwa naogopa sana yani kwa peke yangu, hata nyumbani kuacha peke yangu nilikuwa naogopa sana. Yani atakwenda tu ndani tu ya nyumba, nilikuwa naogopa sana ndugu yangu. Uko naogopa nini? Unajua tena mamba ujana mzee wangu. Ah, ati mzee wangu. Haya. Basi salamu. Sasa bana moja kwa moja hapo naongea na James Tano niko Nzega hapa nchini Tanzania. Salamu zangu kwa Jupenda Kiwaz ni Salima akiwa Mwanza. Na Golikota Magabe akiwa Geita. Na huyu hapa Kiti Majuta akiwa Geita. Kuna Kombi Mtemi akiwa Sikita. Kuna Mabele Maya akiwa Nzega. Kuna Solomoni Njiku akiwa Nzega, na huyu hapa nani kolega kama kaka tu a Geita, na muandika njoo atu a Geita, na mbaga kazi kupeja tu Geita. Ashukuru sana ndugu zako kunipigia simu, na wewe pia salamu kwako hapo kwa VOTM na Sauti ya America hapo. Hata sasa hizi naambiwa unaogopa sana mtu akitembea nje usiku, kama umelala kutoka nje ngo, haiwezekani. Eh, hey, as, as, as sasa hivi hamna wazi, chakwa mtu mzima wala sikogopi panga, inalala kai hipo <laughs> Auna ndugu yangu, sasa hivi niko vizuri, yani siogopi kabisa. Au mambo unapiga simu kiwa wapi, unaitwa nani? Halafu nieleze kitu ambacho uliogopa sana ukiwa mtoto mdogo. Uh, mi ni kwa jina naitwa Sombi Mtemi, nikiwa Singida, Tanzania. Mimi mana wakati nikiwa mtoto mdogo kitu ambayo niliogopa sana ni kubebeshwa mtoto <laughs> kubebeshwa mtoto alafu mi wenyewe ni mtoto, mi nilikuwa naogopa sana enzi hizo bwana. Nini ambacho ulikuwa unaogopa sasa? Ah, kubebeshwa mtoto bwana, naogopa watoto bwana, nilikuwa naogopa watoto wadogo. Oh, ulikuwa tu mjeuri <laughs> utaki kumbeba mtoto hey. Tuelekee kwa salamu basi, tano mwanzo. Asante sana. Wa kwanza ni Jafari Kopo, wa pili ni Nyanda Mayala, wapili watatu naenda na huyu Rutaiwa Busisi, bwana ruta taenda Mabula Raina, Shani William Kitengai, taenda Mabula, mke wangu mama Ayubu, pamoja na Saidi Musa, bwana tuko pamoja kama no. Eh, yani ukisema watano alafu kiuhalisia wanze kuhesabu wanafika saba nane hivi ni sawa tu. <muchilis> kipindi hewani ni salamu na mziki kutoka idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, sema nami yeah. Na napenda kutuma salamu kwa mshikaji wangu rafiki yangu Yohana Kitatu akiwa Dar es Salaam. Natuma salamu kwa mama yangu mama Zili akiwa Kigoma. kiyo, kiyo, tuma salamu kwa kaka yangu Robert akiwa Dar es Salaam. Unaitwa una nani? Well, naitwa Ushindi Robert. Uko wapi? to Kigoma. Hivi Ushindi, nini unaogopa kwa sasa hivi, ama anachoogopa? Ukiwa mtoto nilikuwa naogopa sana nyao. Nini? Paka, nilikuwa naogopa sana paka nikiwa mtoto <laughs> Haya, unasikiliza salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Unajua, kuna vitu vingi tu ambavyo nilikuambia msikilizaji, kwamba binadamu huogopa wakati umri wake mdogo, na kuna wengine hata umri kama umekomaa, watu wazima, baba na familia yake, bado anaogopa tu. Watoto wote wanaogopa yeah, giza. Watoto tu, mimi na wewe tuliogopa giza tukiwa watoto wadogo, lakini unapata mtu mzima bado anaogopa giza. Akitembea usiku, ana sauti mbili ana, anajiongelesha anaongea sauti hii, anajijibu hii, ili ujue kwamba huyo wako watu wawili njiani, uoga tu. Hebu msikilizaji niambie, uko wapi, unapiga simu ukitoka wapi? Napiga simu kutoka Arusha kaskazini mwa Tanzania, ni Elisha Mnazareti, twende kazi. Salamu mkuu, asante. Moja kwa moja, mimi Elisha Mnazareti, ikianda kiongozi la Wakinga, napatikana hapa Arusha kaskazini mwa Tanzania naomba salamu zangu zimwendee babangu mzazi akiwapo Ulemama Makete Njombe Tanzania, si mwingine ni Ara Mkiando. Lakini pia zimkuta pia mamaangu mzazi Fainesi Sanga si akiwa hapo hapo, e, Ulemama Makete Njombe Tanzania. Lakini pia zingine zimwendee pale alipo Elias Juma Kigami, na zingine zimwendee Mashaka Juma Kayungiro, pamoja na huyu kinyozi mstaafu Sidi ya Fuguru, bila kumsahau Filibet Jonasan Kishambi Mleba pamoja na huyu fuso wa fuso akiwa Ilemela, Mwanza, Tanzania, pasipo kumsahau Kalele Lugembe Kalele Lugembe, lakini pia zingine za mwisho zimwendee huyu mwezi mwingine ni Niki Manyere anapatikana hapo hapo Usiriro, Makete, Njombe, Tanzania, pamoja na Honest Masega chando akiwa Shinyanga. Nashukuru VOA kwa kunipa fursa hii ya kutuma salamu na mziki. Kwanza, ni nijitambulishe, ni, ni, ni, ni naitwa Mbaga Charles Kubeja mm. Awakati kabisa niko mdogo, mimi nilikuwa naogopa sana kuoga na ilikuwa ni hatari sana inamaana mama alinisumbukia sana kwa zi kuoga, ina maana nilikuwa ninaoga kwa vitendo, hadi nikiwa nasikia wanapika vitu vizuri ndo ninaoga kwa hiari oh, uh-huh. Ina maana bila ya hivyo nilikuwa ni vigumu sana kuoga bila ya ku ya, ya, ya kuona jikoni kwamba wanapika nini. Mguu umepasuka sana, yaani mguu ulikuwa na mwanya unaweka shilingi inatoshea, mtoto mdogo e eh. Uh, lakini, lakini sio ana maana mama anaendelea kuhimiza kwamba nenda kaoge, utaki kwenda <INA> anakudanganya tunapika tuna, tuna, tunapika kitu fulani ama babako anakuletea kitu fulani, ndo unaingia bafuni kwenda kuoga. Sasa una bahati, sisi tulikuwa tunaachwa, mimi nilikuwa naachwa, unalala tu, alafu asubuhi kesho ye saa kumi na mbili kibaridi, unawekewa maji hapo nje unaambiwa haya, anza kuoga maji baridi. Yenyewe bahati kwako. Salamu mkuu, twende. <laughs> Asante sana, asante sana eh, kama <clears throat> nilivyoanza kujitambulisha, Mbaga chai kumeja wakishinda Geita, salamu zangu ziende kwa Mister eh, Juventus Joas Ntarima akiwa Igoma Mwanza. Za pili ziende kwa Mashaka Subi mkono la akiwa Ngoma Sengerema. Eh, tatu ziende kwa Isaac Petro Hango akiwa anapatikana pale Singida. Nne eh, ziende kwa e, eh, eh, Baraka Rabani, Kimajuto e, Hussein Napolo Wanzega eh, Basira Bintiki Malio e, eh, E, e, pia nimkumbuke Gorigota e, Magabe Mkono akiwa GGM pale Geita, alafu zingine ziende kwa e, Mashaka Juma Kayungiro e, Kiobedi Zenobi Kashinje mjomba watu baazi, e, na babayangu mzazi Mzee Chazi Kubeja akiwa anapatikana pale Kishinda Geita katika ujumbe mm -hmm. Wacha niwaambie ya kwamba e, maisha ni kutafuta na sio kutafutana. Tuko pamoja sana hapo kaka. Hivi umeoga? Asante sana Kennes Bwire. Na basi niwasomee muhtasari mdogo tu wa habari. Takriban watu 17 wamefariki nchini Sudan Kusini hivi leo Jumapili, wakati ndege walikuwa wamepanda wakisafiri kutoka uwanja wa ndege wa kimataifa wa Juba kwenda Mjua Irol kupata ajali. Waziri wa habari Taban Abel ameliambia shirika la habari la Reuters. Pembe ya Afrika inaendelea kusuluhisha mizozo ya kidiplomasia kufuatia tangazo la Ijumaa kwamba Eritrea na Jibuti watarejea wa kawaida, huo ulikuwa ni muktasar wa habari, Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya mashariki Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwa herini na usiku mwema kutoka Washington DC.