nikiwa namona mama anaigiza kwa nyemisa wakubwa mi naigiza kwenye misa za watoto kwahiyo nikawansanan yani yani, nacheza na kioo nyumbani ya ya yangu hey, yanaw mama akapata nafasi ya kuigiza kwenye michezo akinamzajiongoraya leo kipindi kile itv na nikawa namwangalia ni namwadmayaninasemasena nah, mimi moja sikumoja kuwa kwenye tv lakini sikuwahi kumwambia chochote kwahio kakaa akasema lakini tunahitaji na msichana mdogo mdogo hivi mama akasema kusema kweli mimi na binti yangu anajua kuigiza anajua eh, mlete tumjaribu basi nikafika mm-hmm. pale itv bwana mikamera ikaashwa ile mikubwa e, nikasema hapa <laughs> yani inatisha lakini nikasema nikajitia moyo nikasema hii ndo ndoto yangu ya siku zote leo nimepata nafasi siwezi kuichezea kabisa <tipedikile>, yeah. na kipindi kile hamna sript yaani ni faraguzi namakiza nikwambie na. wewe ni mtu wa huyu ukifika hapo unatakiwa umwambie huyu hivi na hivina hivi nahivi kakufanyia hivi na hivi na hivi, hivi, hivi, hivi, hivi. umeelewa twende action ndugu yako kwani kani wewenikafanya vitunioaa a pale kila mtu kapiga makofi ndo anaitwa nani hapa kila mtu akaja na jina lake huyu huyu huyu nani kaniangalia nikwambie yaani jinsi ninavyomwangalia uh-huh. anapendezea sana na jina la wow. nikasema lakini kweli eh, mwnaiakaimaakini kama jia zuri hivi basi kutoka pale kikawalimeshika moto <laughs> kombe richi ndio amefanya ya mambo eh? amekuja na hilijinabsakabisasaawana <laughs> pengine kwenye swala la filamu hebu tuongee kidogo kwa upande wale ambao wanatafuta filamu wanatengeneza filamu nyinyi waigizaji wale mapodusa, distributors hmm. hili shughuli nzima mpaka filamu inafikia mtu ambaye ananunua halafu fedha kurudi kwenu swala hili liko vipi na faida zake zikoje hasara zake pengine kwa nyinyi wacheza wa, wa, wa, wa filamu wa tanzania mnakutana nazo mm. au mna faidi vipi wacheza filamuwatanzan <laughs> <laughs> <laughs> ni kazi ngumu kutengeneza filamu ni tofauti na wenzetu wa muziki umeelewa lakini kwetu sisi lazima washirikishe zaidi ya watu kumi ishirini thelathini ili uweze kutengeneza filamu moja kwa hiyo proses ni ndefu sana Uh, lakini ni process nzuri ambayo tunafurahia kwa sababu ndo kazi ambayo tumeichagua uh, ukiniambia kwamba uh, ina faida yes siwezi kusema kwamba haina faida ni kazi ambayo tunaishi tunasomesha watoto na tuna maisha yanaendelea lakini je ni faida ambayo ile tunatarajia tuna hasa kuipata nitakwambia sio bado yaani natamani tupate hasa faida ni yani kwamba mtu unafanya muvi yako moja au mbili kwa mwaka na unaweza ukasurvive hata miaka mitano au kumi kwaajili ya kazi moja lakini kwa tanzania bado naamini kwamba pengine tutafika hata eh, holyood awakuanza jana wala juzi no. na wanafaidi matunda leo na sisi indastri yetu bado ni changa kiukweli miaka kumi na tisa bado ni midogo sisi nyumbani kiukweli sisi ndio tumekomaa kama sisi wenyewe kuwekeza uhera yetu yetu vidogo vidogo hivyo hivyo ndio tunafanya muvi ambazo mnaziona tungekuwa na sisi wenyewe tunasema tu kwa sababu tunahela ndogo hatuwezi kufanya muvi watu wengi wanatusema muvi zenu pona quality mbaya mvu lakini ni, ni, ni, ni hela kutoka kwenye mfuko wa produsa mmoja mmoja mtu anajitutumua anafanya kwa sababu tunapenda kufanya tunachokifanya ndio ndo mwana unakuta lakini naamini watanzania kwa pamoja tukishirikiana tukawekeza nguvu zetu minaamini kabisa watanzania wanapenda kazi zetu. Na kwa, hii kazi na kwa sababu hiyo ai aah aznumwaanaaaaaii ia kuna changamoto ambazo kazi wanakutana ekeaaufanyakaiakutaaazoaua Mm. na labda tueleze wawekezaji hao kama hawa hapa waliokowa marekani mm. ambao jaribu kufanya kazi zao na hasa wengine wakiwa wanawake mm. bado wanakumbana na vikwazo ningi sana kwenye kazi labdani mm. kwa nini vinaendelea kuwepo na vinaweza vikaondoka vipi ili wao waweze kufanya kazi zao vizuri sasa mimi, mimi siko kwenye nafasi nzuri sana ya kuwaongelea kwa sababu mimi sio mtu wa nje lakini naamini kuna changamoto ambazo wanazipata unaweza wukakuta labda kwenye mamlaka ya mapato au labda baraza la sanaa labda kuna vitu ambavyo wengine labda bodi ya filamu kuna mambo ambayo yanaendelea hiyo kakweli siwezi kuwasemea wao wenyewe kwa watafuta, hizo najua, kuna mwaka ni vizuri siku kawatafuta akaaotaaili ya kuhudhuria uzinduzi wa filamu yangu baada ya kuondoka nilipigiwa mahesabu na tra hey, kipindi hicho ikabidi nilipe lakini nilishangaa sana yani yani alipigiwa mahesabu mpaka chakula alichokula kipindi hicho wow. yeah, ndio kwa hiyo unakuta yaani kweli yani kuna vitu ambavyo da vingine labda vinakwamisha watu kufanya hivyo lakini naamini ukifata tiririko maalum kabisa sidhani kama utapata shida sana kwasabau kama sasahiv kenye kutengeneza filam lazima upite bo a filam upeleke mswada wakoaanaaasasaa uan taombtaaaatngiaonamaheaa una <laughs> tuzo nyingi ambazo umepitia kuzipata na kupata uteuzi nakuwepo na kuna kiu llofanyika mwaka elfu mbili na kumi sio zanzibar film festival azanzibainio umekwena nigeria Ndeo. pia ukashindana na lulu kule mkiwa wote mmetoka tanzania ukaenda tena ghana Ndeo. hebu tueleze hizi tuzo zako zolizopitia yale ambayo unasema sasa hapa kweli nimeona kazi yangu imefanyika ah. <laughs> kila tuzo ina maana kubwa sana na. kila tuzo kwangu ina maana kubwa yaani kuwa tu kutajwa tu kuwania tuzo kwangu ni kitu kikubwa sana huwa nafurahi nanamshukuru mungu mimi ni nani kuna watu ambao nimeanza nao leo hawapo waoadmekuaanaafaelwa anu mii ikitu kikubwa sana kaiyo kama ulivoongeleao uh, tuzo ya zif, ilikuwa nituzo yangu ya kwanza yaani ya kwanza kabisa toka nimeanza kuigiza miaka yote hiyo elfu mbili na kumi ndo nimekuja kutunukiwa tuzo hiyo ya if yaani kama miaka kumi hivi baadaye yeah, umeelewa yaani hiyo ndio ilikuwa tuzo ya kwanza hebu imagine kwa hiyo ujue kwamba tuzo sio kitu kidogo inachukua muda mpaksiyo kitu kidogo kabisa lako, kabisa se kweli nililia yaani kwa sababu sikuamini kabisa na ilikuwa ni tuzo ya kwanza kwa mtanzania kwa sababu zifu walikuwa wanatoa tu tuzo za kawaida yani kulikuwa special swa, kwa kwa yoyo, yoyo, tuzo ya kwanza, na mini, kwanza kwa yoyo, ya nilikuwa kwanza kwanza mtu wa kawaidaaanatuzo nlopata gana kwangu mimi nikubwa mno kwa sababu nimeshirikishwa na wadada wa, wa wakubwa afrika na hii ni tuzo kubwa ya afrika leo hii mimi ni best female movie star africa hiyo ni taito kubwa ni sana kubwa kutoka tanzania sana na wewe kama mwanamke nipe tu vitu viwili vitatu vya kuwasaidia wasichana leo wanakutazama wanakusikia mpaka umefikia kwenye tuzo unawaambia wanawake nini ambacho wanaweza kufanya kutokana wee mwenyewe ulioyafanya jiamini yeah, kwamba unaweza amini kwenye kitu ambacho nataka kukifanya wekeza nguvu zako na akili zako zote usisikilize maneno ya watu wewe uwezi ee we utafeli wenzako walifanya hivi au nini usisikilize usiskilize kwenye kile unachotaka kukifanya weka maini yako yote hapo an yani mshirikishe mungu s n sijuu nisemenini lakini nahakika kabisa ukifaatisha hivyo vitu utafika mbali