Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Saa tatu na dakika tano usiku kwa saa za Afrika Mashariki, ikiwa ni saa mbili na dakika tano kule Afrika ya Kati. Hiki ni kipindi cha Kwa Undani, kipindi kinachokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Ni kipindi ambacho kinaangalia masuala mbalimbali mbali ya kijamii na kisiasa kwa undani zaidi na kukuhabarisha wewe msikilizaji pamoja na mtazamaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kukuendeshea kipindi hiki hapa studio leo naitwa Mkamiti Kibayasi, na baadhi ya maswala ambayo tutayajadili kwa undani zaidi usiku wa leo ni kuhusiana na tukio la kukamatwa tena na kufunguliwa mashtaka ya uhaini yule mbunge kutoka kule uh, nchini Uganda katika jimbo la Kiando Bobby Wine. Hali kadhalika tutaangalia pia suala la rais wa Rwanda Paul Kagame kuhamasisha viongozi wa mataifa ya Afrika kujiboresha kiuchumi ili kuweza kuhakikisha vijana hawakimbii mataifa yao na kwenda kutafuta maisha bora katika nchi za kigeni. Basi ungana nami mpaka pale nitakapokuaga. Na msikilizaji na mtazamaji wa VOA popote pale unapotufuatilia hivi sasa kwa njia ya Facebook, hali kadhalika wewe unayetuangalia kwa njia ya redio, mada yetu ya kwanza tunaanza kufuatilia tukio la kukamatwa tena kwa mbunge wa jimbo la Kiando kule nchini Uganda Robert Chagulanyi maarufu kama Bobi Wine, na katika laini ya simu nitakuwa naye mwandishi wetu kutoka mjini Kampala ni Isaac Musana. Hali kadhalika nitakuwa na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Akor Amazima vilevile vile, nimefanya mahojiano muda mfupi uliopita na mkuu wa wilaya ya Bulambuli huko Uganda, ambaye yeye ni mstaafu kwa sasa ni mabende wa moto. Lakini kabla ya kufika huko sote tunafahamu kwamba wiki iliyopita Bobi Wine alikamatwa baada ya ghasia zilizotokea wakati wakitokea katika kampeni huko eneo la Gulu, na baadaye akapelekwa katika, akafunguliwa mashtaka mashtaka hayo ambayo ilipelekea yeye kufikishwa au kulazwa katika kituo cha jeshi, mambo ambayo yalizua utata, maandamano yalifanyika sehemu mbalimbali mbali. Ni kwa nini mbunge huyu ameenda kuwekwa kizuizini katika eneo la jeshi na si katika mahakama au eneo la kizuizi cha kawaida? Kufuatia basi matukio hayo, kama nilivyosema, kumekuwepo na maandamano mbalimbali kuishinikiza serikali ya Rais Yoweri Museveni kuweza kumwachia mbunge huyu. Sasa hivi navyozungumza, mbunge huyu ameachiwa mashtaka hayo ya mashtaka yaliyokuwa yakimkabili awali, ambayo anadai kwamba alikuwa na miliki silaha kinyume cha sheria, na sasa amepelekwa katika eneo la Gulu akifunguliwa mashtaka uhaini. Tujiunge na Isaac Musana, atueleze hali ilikuwa vipi hapo katika eneo la mahakama baada ya mbunge huyo kufunguliwa mashtaka mengine. Kwa mara ya kwanza Bobi Waini ameonekana tangu kukamatwa kwake, kwa, kwa mahakama ya kijeshi iliyoongozwa na Jenerali Anduruguti, na kusema kwamba amemwachia huru baada ya serikali kutupilia mbali mashtaka ambayo yalikuwa anakabiliwa nayo ya kumiliki silaha. Wananchi walifurahi hasa hapa mjini Kampala, kwa muda huo mfupi walifurahi mitaa mingi ya Kampala kabla hajafunguliwa mashtaka mengine ya uaini. Baadaye mahakama hiyo imesema kwamba lakini anaweza kuzuiliwa, kwamba kuna mashtaka mengine. Ndipo wakili wake Medad Segona alielezea kwamba mahakama ya kijeshi haina mamlaka ya kumhukumu au kumfungulia mashtaka mengine kwa sababu tayari wametupilia mbali yale mashtaka ambayo alikuwa anakabiliwa nayo ya silaha. Sasa itakuwaje tena wamhukumu, wamfungulie wao mashtaka? Basi wakachukua muda wa dakika kumi, waliporudi E, Guti akasema kwamba amemwachia huru na a, kama kuna mashtaka mengine atafunguliwa huko nje, lakini sio katika mahakama hiyo. Baada walipotoka nje e, mkuu wa upelelezi madamu Acol aliwakilisha wa wakili wake Medard Segona akamfahamisha kwamba Bobi Waini anatakiwa katika mahakama ya mwanzo kujibu mashtaka anayokabiliwa nayo. Ya Waini ndiko alipopelekwa huko na kufunguliwa mashtaka, lakini wengi wamefurahia kwa sababu mahakama hiyo ni tofauti na kula alikokuwa kwanza. Watu walikuwa wamuoni siku kumi zote hizo, alikuwa aonekani, kulikuwa na wasiwasi, huenda mtu wao anaweza kufa kutokana na hali ya kiafya na kipigo alichokipata alipokuwa huko Arua, lakini watu wamefurahi, wanasema kwamba hiyo mahakama e, anaweza akapewa dhamana. Alafu pia hakimu wa mahakama ya mwanzo alimsomea mashtaka ya uhaini, akakubali ombi la wakili wake kwamba apewe matibabu kwa daktari wake wa kiraia, sio daktari wa magereza akora mazima. Kwa kawaida kesi zinazohamishiwa mahakama ya kiraia huchukua muda mrefu kutokana na sababu mbalimbali mbali, ikiwemo idadi ya kesi zilizopo pamoja na wafanyakazi. Sasa kwa kesi hii ya Bobi Wine ambaye uh, ataendelea kushikiliwa huko mpaka Agosti 30 kesi yake itakapotajwa tena, kwa sheria ya Uganda je, ataendelea kutambulika kama mbunge au kuna kinga fulani ambayo ikipita muda wake itabidi jimbo analolisimamia lifanye uchaguzi tena? Kwa mujibu wa sheria ya Uganda ni kwamba mtu akifungwa zaidi ya miezi tisa, basi anapoteza kiti chake cha ubunge, au mtu akikaa nje ya bunge kwa muda wa miezi tisa anapoteza kiti chake cha ubunge vilevile vile. Na kwa mujibu wa sheria ya Uganda mtu akiwa na kosa la jinai, na ile kuna mahakama ikamkuta kwamba ana hatia, basi anapoteza kiti chake cha ubunge e, lakini ukiangalia masuala ya Bobi Wine ni kwamba tunaona kwamba shinikizo, kuna shinikizo kubwa uh, kutoka ndani na nje ya nchi. Wengi wanadhani kwamba kesi yake si ya kisheria bali ni ya kisiasa uh, na vilevile vile, hata na katika upande wa chama tawala kuna wengi wanaimani kwamba kwa kweli uh, Bobi Wine hana kesi, yani ni makosa ya kubandikia ambapo suluhisho yake ni ni maafikiano, mazungumzo ya kisiasa. Msikilizaji na mtazamaji wa idhaa ya Kiswahili, hayo anayezungumza Kora Mazima, pia yamekuwa yakizungumzwa na wanaharakati kutoka maeneo mbalimbali eneo la Afrika Mashariki pamoja na raia wa kawaida wakidai na kuiomba serikali ya Uganda imwachie huru mbunge Bobi Wine. Muda mfupi uliopita nimezungumza na Mabende wa moto, yeye alikuwa ni mkuu wa wilaya mstaafu katika wilaya ya Bulambuli huko nchini Uganda. Na nikamuuliza kwamba hizi shutuma pamoja na maelezo yanayozungumzwa na, na wanaharakati kwamba ni juhudi za serikali ya Museveni kudumaza ama kunyamazisha wapinzani zina ukweli wowote, na ndivyo hivyo alivyonieleza. Uh, nafikiri kuna pande mbili kwa mambo hayo yote kutoka mwanzo wakati huyu mbunge maarufu jina uh, la usanii Bobi Wine alipokamatwa, tuliona uh, uh, hali ikiwa tete hivi, kwa sababu huyu ni mbunge kijana tena maarufu zaidi kwa ajili ya mziki wake, lakini waliposema kwamba ana miliki kizaa kinyume cha sheria sisi watu wengi sana tulisema, nafikiri kuna uongo kidogo, kwa sababu aina za bunduki walioziongea uh, yeah, aina ya SMG haiwezi ku- kubebwa kirahisi hivi, so, kwa hivyo nafikiri kutoka mwanzo, dada, hayo yote yalionekana kwenye umati kwamba ni mashtaka au kesi za kupangilia. Wewe ni mmoja kati ya watu ambao wamefanya kazi na wamekuwa karibu sana na rais Yoweri Museveni. Mnafahamu mapungufu yake na mnafahamu pale ambapo anakuwa na uoga fulani juu ya jambo fulani. Unadhani Bobi Wine kwa rais Museveni amekuwa ni kitisho, pengine rais Museveni anaona ipo siku Bobi Wine anaweza akasimama na akasema anataka kuwania urais wa Uganda na akapata ushawishi mkubwa na ndio ikawa mwisho wa enzi za Museveni? Bobi Wine amekuwa na ushawishi wa wakati huu wa kisiasa, lakini haukuwa wa kipimo wa kuweza kumutisha ya rais Yoweri Museveni, na sisi ambao tumekuwa tunafanya kazi karibu nayo. Lakini jambo la mshituko ni kwamba tumeanza sisi wenyewe kujenga Bobi Wine, na nafikiri kwa kumjenga huku nafikiri hatutaweza tena kumrudisha nyuma. Kwa hivyo ninge- mimi binafsi ningemwomba Rais Yoweri Museveni kwamba sio vizuri kuendesha siasa na demokrasia ya kuweza kukandamiza hawa vijana. Ya pili, hawa vijana, sisi wenyewe ndio tuliwafunza kwamba nchi yao ni nchi yao na kwa hivyo lazima hao wenyewe waweze wa, wa kushirikisha njia ambao wanaopendelea kwamba demokrasia ichukue mkondo wake. Kwa hivyo kwa wakati huu, mimi kama mtu binafsi, na si rahisi, na sisi ambao tunafanya kazi karibu naye, tunamwambia mambo ambayo siyo ya ukweli na tunasaidia kujenga Bobi Wine na wenzake, na nafikiri tukiwapa njia hiyo hatutaweza tena kuwarudisha nyuma. Isaac, tunafahamu kwamba wakati Bobi Wine alipokamatwa kulikuwa pia kuna wabunge wengine takriban wanne walikuwa pia wamekamatwa. Mpaka wakati huu tunafahamu hatima ya wabunge hao wengine ni nini ni? na kipi kinachoendelea? Eh, kwanza kabisa, mkamiti kama ulivyosema, wabunge hao walizuiliwa alfajiri leo, walikuwa wanajiandaa kwenda kwenye mahakama huko kaskazini mwa Uganda, akiwemo mpinzani mkuu wa Rais Mseveni Dkt Kiza Besigye, ambaye baadaye alitoka nyumbani kwake akawauliza askari kwa nini wameweka vizuizi nyumbani kwake, ndipo wakamkamata wakamuingiza kwenye gari la jeshi na kumpeleka sehemu ya Nagarama ambapo anazuiliwa, lakini hiyo imekuwa ni kawaida kwa besi kukamatwa na kurudishwa nyumbani majira. Anayozungumza saa hizi anaweza kuwa anaachiwa, anarudishwa nyumbani. Wabunge wengine ambao walikuwa wamezuiliwa ni pamoja na meya wa jiji la Kampala ambaye ni pia ni wakili wa Robert Chaguranyi. Mbunge huyo yeye alikuwa anakuwa akijiandaa kwenda kumtetea mteja wake na yeye alizuiliwa. Na mbunge mwingine ni Alan Sewanyama sewa Sewanyana, na mwenyewe alizuiliwa, ni mbunge wa upinzani. Hatima yao mpaka sasa, walikuwa bado wamezingirwa na vikosi vya polisi. Shukrani sana Isaac Musana kutoka mjini Kampala. Hali kadhalika ninakushukuru Akor Amazima kutoka mjini Kampala nchini Uganda. Msikilizaji, ndio nakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika America mjini Washington DC. Endelea kufuatilia kipindi cha Kwa Undani, tukutane sekunde chache zijazo, tukiangalia mambo kwa undani zaidi katika sehemu ya pili. Endelea kusikiliza kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Hivi sasa sehemu ya pili tunaangalia pendekezo au wito uliotolewa na rais Paul Kagame kwa viongozi wa mataifa ya Afrika kujiimarisha kiuchumi, ili kuzuia wimbi la vijana wanaokimbilia mataifa ya kigeni kutafuta maisha bora. Kwa mujibu wa ripoti ya The African, inaeleza kwamba taifa la Ghana lililopo Afrika Magharibi, lina kiasi cha vijana watu milioni ishirini na saba bado wana ndoto ya kukimbilia nje ya nchi ili kwenda kutafuta maisha bora kutokana na hali mbaya zilizomo katika mataifa yao, iwe ni hali ya kiuchumi au ya kisiasa na kadhalika. Lakini kama tunavyofahamu, Rais Paul Kagame wa Rwanda, ambaye sasa ni mwenyekiti wa Umoja wa Afrika, ameliona hili na ametoa kauli nzito kutaka viongozi hao waungane pamoja kuweka sera imara ambazo zitawafanya vijana wasioni tabu kukaa katika nchi zao na kwenda kutafuta maisha bora katika nchi za kigeni. Ame, moja ya yale ambayo ameyahamasisha Rais Paul Kagame ni kutaka viongozi wa Kiafrika washirikiani na pia amegusia suala la makubaliano ya soko huria miongoni mwa mataifa ya Afrika yanatia moyo. Ili kujua kwa undani zaidi, basi tunaungana na Silvanus Karemera ili aweze kutupatia taarifa hizi kwa undani zaidi. Naam no, asante Mkamiti. Asante msikilizaji wa makala, ya undani ni kwamba Rais Kagame alikuwa akizungumza kupitia runinga ya taifa na akasema kwamba moja ya changamoto ambazo leo hii bara ya Afrika inazidi kukumbana nazo ni wimbi la vijana ambao wanazidi kuvuka katika bahari Miditrenia, ya mediterranean kwenda katika nchi za Ulaya. Unakumbuka taarifa ambazo zimekuwa zikiripotea vyombo vya habari vya kimataifa kuhusu vijana wanaovuka katika bahari hiyo ambayo nimehitaji kupitia uh, nchini in Libya na mataifa mengine ya Maghreb kuelekea katika pwani za nchi kama Italia na kadhalika na akasema kwamba vijana hao kimsingi wanakwenda kutafuta maisha kwa kwa vile wanavyofikiria wao, lakini kimsingi wanahatarisha ma, maisha yao, na akawa na hoji na kwa sababu gani basi vijana hao waweze kukimbia katika mataifa haya ambayo kimsingi hayajawa na rasilimali kubwa kuliko Afrika, lakini akataja kwamba sasa wakati umefika na akaongeza kwamba wakati huu kimsingi si kwamba viongozi wa Afrika wanapaswa wawe na tuseme maumivu labda kwa, kujisikia vibaya kwamba vijana hao wanakwenda, lakini akasema wakati umefika kwamba sasa wa, wa, wa, wa, wa, wasimame kidete kuweza kuomesha tatizo hilo, kwa sababu vijana hao kila wanacho kikimbilia kule hapa Afrika uh, kipo na akasema kwamba kinachotakiwa ni viongozi hao kuweza kusema kile tuna na kuhakikisha kwamba idadi kubwa ambao wanazidi kupoteza maisha yao katika uh, maji mengi ya Mediterania yani basi wasivuke na kupoteza maisha yao isipokuwa wasalia katika nchi zao za Kiafrika. Karemera, siku zote inaonekana viongozi wa mataifa ya Afrika wapo imara kuangalia uh, mataifa yao yasiumbe kwa njia ya moja au nyingine, lakini hali ya uchumi bado inaendelea kuwa si ya kuridhisha. Je, pengine Rais Kagame amekuja na mkakati wa kuwapa mwangaza viongozi hao kwamba unatakiwa ufanye moja mbili tatu ili kuweza kupunguza wimbi la vijana ambao kwa mujibu wa jarida la The African inasema ni vijana kati ya miaka kumi na nane hadi thelathini na mitano ndio wanaokimbia kwenye mataifa hayo kwenda kutafuta maisha bora katika nchi za kigeni namkile ambacho amekisema siki, si kigeni kwa kweli, ni suala ambalo amekuwa akilirejelea, na nakumbuka takriban siku mbili za tatu zilizopita, wikendi iliyopita hivi, alikuwa akizungumza na vijana hapa Rwanda, akasema kwamba uh, moja ya mambo ambayo Rwanda imeyafanya ni kuweza kufungua mipaka ya nchi hii na kuweza kuhakikisha kwamba wakazi wote wa ulimwengu Uh, wanaingia Rwanda bila visa, yani, kwa maana kwamba ukitokea Marekani huko ulipo mkamiti na katika sehemu nyingine, basi unapata visa unapoingia katika nchi hii, na akasema kwamba Rwanda imefanya hivyo ili kuweza kutoa mfano, si kwamba labda ni nchi kubwa ambayo inaweza ikawa ikawahifadhi watu wengi, lakini ni kwa sababu nataka kutoa mfano tu kwamba uh, inawezekana. Kama nchi nyingine zingefanya hivyo, nchi za Kiafrika na mataifa mengine ulimwenguni, basi uh, uh, kumekwe- kekepo kumekuwepo na hali fulani ya mazingira kuweza kuhakikisha wananchi wanakaa sawa, lakini kubwa zaidi ambacho amekuwa kirejelea si mara moja mara mbili hivi, ni kuboresha sekta ya kiuchumi na miundo mbinu, kwa sababu kama unavyotambua ni kwamba Afrika ina mataifa hamsini na nne, lakini kuna mataifa mengi tena makubwa ambayo unakuta hata jimbo moja aliwezi kufanya biashara na jimbo la pili kwa sababu ya ukosefu wa miundo miundombinu ya barabara na kadhalika, kwamba wakulima, kwa mfano, kutoa mazao yao kule sokoni kule mashambani kupeleka sokoni inakuwa ni ni, ni, ni, ni ni vigumu uh, lakini si hilo tu, ukijaribu kupanua wigo wa mtazamo huo ni kwamba hata mataifa ya Kiafrika kwa mfano ni vigumu kuweza kufanya biashara na mataifa ya Kiafrika yenyewe, kwa sababu takwimu ambazo zime, zime, zipo kimsingi zinaonyesha kwamba biashara baina ya mataifa ya Kiafrika maarufu kama intra trade, yani kati ya nchi moja na nyingine zikipo katika kiwango cha asilimia kumi na tano, lakini ukiangalia biashara kati ya bara ya Afrika na mabara mengine Asia, Ulaya na kadhalika, Latin Amerika, uh, zinaanzia kwenye arobaini na tano mpaka sitini na tano na kupanda. Kwa hivyo akasema kwamba wakati umefika kwamba nchi za Kiafrika basi zijaribu kujitutumua na kuhakikisha kwamba zinafanya biashara kati yake, kwa sababu zinavyofanya biashara, maana yake viwanda vinajengwa maana yake uh, kule kupanua masoko na kuwepo na maana yake hiyo inabuni ina, ina, ina, ina nafasi za ajira, kiasi kwamba vijana wanaotoka shule, wanaotoka vyuo vikuu wanapata ajira, na kwa hivyo mtu kama akipata ajira, anakapata fedha, haina maana kwamba sasa atakuwa na ile hali ya kuweza kukimbia kuelekea katika nchi nyingine. Lakini kubwa zaidi, ambayo imerejea katika mjadala huo, ni kwamba amesema kwamba baadhi ya viongozi wa kiafrika wa kweli wamekuwa na, na, na, na, na mitazamo tofauti ambayo hata amehitaja kama ni ya kweli, wakidai kwamba hizo nchi ambazo wa, vijana wake wanakimbilia kule zimekuwa na mkono wa karibu katika kusababisha matatizo katika bara la Afrika. Lakini akasema kwamba hata kama video hivyo vina, vina, vina msingi na, na, na, na vina ukweli si wakati wa kufikiria kwamba huyu kasema hili, huyu yule akasema hili, ni wakati wa kuchukua maamuzi na kuweza kutekeleza kuhakikisha kwamba sasa nchi za Kiafrika zinaboresha sekta ya viwanda, kama nilivyosema awali katika utangulizi, na kuhakikisha kwamba vijana wake wanapata ajira na wasikingiria katika nchi zilizoendelea. Silvanus Karimera katika mahojiano hayo, uh, kwenye televisheni ya taifa, mbali na kuguz, kuzungumzia kwamba mafanikio yamepatikana katika uh, makubaliano ya soko huria, je, ameelezea kwamba mikakati ipi ambayo itaboreshwa na kuimarishwa kuhakikisha kwamba ma, uh, makubaliano haya ambayo yameleta mafanikio hayatayumba na kusababisha pengine wimbi kubwa la vijana ambao ndio wanaibukia kuwa vijana wakakimbia nchi zao na kwenda katika nchi za kigeni, hili ambalo ilikuwa nikizungumza ni swala zima la kisiasa na uongozi katika serikali za Kiafrika. Lakini kubwa ambalo amelizungumzia ni amesema, pamoja na haya ambayo haya tunazungumza sasa hivi bado kuna hali fulani ya imani kwamba yumkini katika miaka inayokuja basi mambo yakatengamana, kwa sababu amelitaja hili soko huria ambalo limesainiwa mjini Kigali mwezi Machi mwaka huu, ambapo kati ya mataifa hamsini na manne ya Kiafrika, mataifa arobaini na manne yalidiia wakati huo na naa tatu ashsoko uh, hilo huria miongoni mwa nchi za Kiafrika na uh, hili ni soko ambalo lilianza kubuniwa mwaka elfu mbili na kumi na mbili kule ya Addis Ababa katika makao makuu ya Ethiopia, li, likiwa na maana kwamba itakapofikia angalau uh, mwaka elfu mbili na kumi na saba basi angalau wakazi wa bara wa Afrika wawe wameshajiimarisha kiasi kwamba wanafanya biashara. Na wakati huo ilitajwa kwamba uh, pato jumla, endapo mambo yatakuwa mazuri, pato jumla la bara zima la Afrika litakuwa ni trilioni tatu nukta nne za kimarekani ambazo wanasema kwamba kama zingetoza vizuri basi inaweza ikasaidia, lakini hiyo ni mosi. Pili, akasisitiza kwamba hata ule mkakati wa mwaka 2017 2016 mwezi Juni ambako viongozi wa kiafrika walikubaliana kwamba watakuwa wakitoza ushuru wa sifuri nukta mbili uh, katika bidhaa uh, ambazo zinazalisha Afrika ili kuweza kujitosheleza katika kamishani ya Umoja wa Afrika. Hayo wa Afrika yote yakiheshimiwa na kuweza kutekelezwa, basi huenda hali hiyo ika- hi ikatengamaa vizuri na kuweza kuhakikisha kwamba wananchi wa Afrika wana- wanakuwa wana, wana na maisha bora lakini vijana walio wengi kwa kweli ambao ni takriban zaidi ya asilimia sabini ya wakazi wa bara hilo uh, basi wanapata ajira kwa namna moja ama nyingine, au hata kupunguza yale makali ya ukosefu wa ajira. Kwa hivyo akisema kwamba hii ni ungano ya kikanda ya kiuchumi, kwa mfano Sadek, mmoja wa Afrika Mashariki, nchi kama kwa mfano ad kule pende Afrika, nchi kama ekwazi kule magharibi mwa Afrika. Akasema hayi mapita ya kikanda kama yangekaribu kuweza kuhakikisha, basi inaweza ikasaidia. Silvanus Karimera, shukrani sana kwa ripoti uliotupatia hivi sasa katika kipindi hiki cha kwa undani, msikilizaji na mtazamaji wa idhaa ya Kiswahili kutoka hapa mjini Washington DC. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, shukran kwa kuwa nami kwa takriban dakika 30 za kipindi cha kwa undani. ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Hivi sasa basi na kuacha na burudani ya muziki.