Visa vya watoto wa kike kuacha masomo kwa sababu ya ndoa za mapema, ukeketaji na hata umaskini umekuwa ukishuhudiwa sehemu za vijijini, na kuwa nadra sana kwa visa kama hivyo kushuhudiwa mjini, sehemu ambayo watu huchukuliwa kuwa ni wasomi. Lakini katika mtaa wa Eastleigh, eneo ambalo wengi wanaoishi ni kutoka jamii ya Wasomali, wanaonekana kuendelea na hulka hii ya kuwaoza watoto wa kike wakiwa wachanga na kukatiza masomo yao. Lela ni mmoja wa wanafunzi waliokolewa baada ya familia yake kupanga kumuoza kabla ya kumaliza masomo yake wazazi kama hana pesa pesa yote alafu ako na msichana mrembo tena ule mwenye ni um, mzee um, ako na pesa si kila mtu anaangalia pesa anaambia msichana aii unaona hii huyu mzee amekupenda na kutaka Baadhi ya wasichana wanaeleza kuwa wazazi mara nyingi wataka wao kukubali kuolewa na mtu ambaye ni mzee na ni rafiki wa familia ili kuendeleza uhusiano wao wa kifamilia, jambo ambalo huwahuzunisha sana, kwani masomo ambao wao huchukulia ni muhimu hukatizwa ghafla. Mara mara rafikia papa wanasemanga uh, tu wakiona ako na msichana wanamwambia, nataka msichana wako amekuwa mkubwa, mpatie tu anakupatha kwa sababu ya rafiki, mara anaona huyuini um, ako na pesa, anakupata. Hata hivyo mwalimu mkuu wa shule ya Mary jimbo la Nairobi, Dennis Nyangari, amekuwa mstari wa mbele kuwaokoa wasichana waliolazimishwa kuolewa na kushirikiana na idara ya usalama ili kuwakamata wazazi wenye kufanya mambo hayo, kisha ripoti kei. Kama waalimu huwa tunafuatilia kumfuata mzazi mwenyewe, tunazungumza naye moja kwa moja tunampa wasia wetu kuhusiana na umuhimu wa msichana kwa shule, lakini akidinda kusikiza tumeweza kuwahusisha serikali pia, maanake tuna chifu wetu ambaye tunafanya kazi naye moja kwa moja. Tuna OCS wetu Pangani, na OCS tunafanya naye kazi moja kwa moja, na wamekuwa manufaa kubwa sana katika kutusaidia hili ku, kuokoa hawa wasichana a kwa hizi ndoa za ndoa za mapema. Jawahir Mohamed ni chifu wa eneo la Isli, jimbo la Nairobi, na kulingana naye, afisi yake imekuwa ikipokea ripoti ya ripote wasichana kuachishwa masomo ili kulazimishwa kuolewa. Mtoto akiwa na miaka ya chini akiolewa, huyo ni mtoto ameoleka, si mama mwanamke mzima ambaye ameoleka, kwa sababu ile kazi yake ya kufanya, yani ile ile ile kazi yake ya kuku, ya kukuwa mama haijakuwa japo wazazi mara nyingi huchukua hatua pasa na kutafakari maisha wanao siku za usoni. Mara nyingi wasichana hao wamekuwa wakijisimamia na kueleza wazazi umuhimu wa masomo, lakini wanaonekana kupuuza hayo. Wasichana wanaolewa wakiwa wadogo, kama wakiwa kumi, na wakiwa wadogo sana, hivyo wazazi anangili ya hata fikiri maisha ya msichana utakuaje Hana huru hana kikioke akuuliza hata akiambia mama sitaki, hakuna mwenye atasikia, hata hy wengine hatawanaweza kujua. Wazazi wanaendelea kunyoshewa kidole cha lawama kwa kupuuza majukumu yao kama wazazi, ukujawaye Mohamed akisema kuwa msingi bora ndani ya familia imechangia pakubwa kwa mtoto kuachishwa masomo. Hawa wasichana wanataka mtu wa kuwaambia ya kwamba education iko na umuhimu gani na na kuolewa wakiwa mapema iko na tatizo gani? Na iko na na shida gani na iko na faida gani? Maeneo ya vijijini yamekuwa yakitetewa na wanaharakati wa kutetea maslahi ya watoto wa kike na mashirika yasiyokuwa ya kiserikali, lakini jimbo la Nairobi limeonekana kusahaulika, wengi wakiamini kuwa ni vigumu kuweza kushuhudia visa kama hivi mjini. Huba Abdi, Sauti Amerika, Nairobi, Kenya.