Ndio, tunazipitisha habari hizo, kwa sababu tangu siku fulani tulisukuma Kinshasa mambo ya hivyo virusi, ili wataalamu waweze kutuhakikishia ya kwamba kweli ni virusi vya Ebola. Na siku ya leo tarehe moja Agosti eh, laboratori ya Kinshasa imeweza kuhakikisha ya kwamba kuna virusi ya Ebola ambayo imetukumba katika provensi ya North Kivu, hasa katika mtaa wa Beni, maeneo ya Mangina, na kwa sasa kunakuwa watu karibu ishirini na sita ambao wamefariki tangu maradhi hayo yameanza, katika maeneo yale, na labda zile hatua za haraka haraka ambazo mmezichukua ili ugonjwa huu usiendelei kutapakaa katika maeneo mengine, na labda mnawaambia nini wananchi wa maeneo yote ya Beni na labda na mkoa mzima wa Kivu ya Kaskazini? Kwanza tumewaambia wakaaji na tunaendelea kuwaambia kwamba wawe wa, wa, watulivu kwa sababu kama wanzo wana, watu wanaanza kukimbia katika njia moja ama nyingine, wanaweza wakasabaza maradhi hayo ya Ebola. Watu wa, wa, wakae kimya, kwa sababu serikali ya Kongo mikamata mipango na hata tarehe mbili Agosti kuna ujumbe kali itatoka Kinshasa kufika Beni na vifaa vyote, ili mipango kamilifu iweze kuchukua na hata watu ambao wanasaidia Kongo kama vikundi fulani fulani vya Umoja wa Mataifa imejiunga na serikali ya Kongo ili pamoja tuweze kuleta jibu la haraka sana kwa kusimamisha yasienee katika maeneo zote za Kivu ya kaskazini. Mnaposema vifaa, yani, mnavyo vya kutosha? Mna chanjo, mna kila kitu ili uweze kukabiliana na Ebola? Kwa vifaa tunavyo, chanjo tunayo, lakini haiwezi ikatukataza e, kutoa mwito kwa wale ambao wanaweza kakuja kutusaidia ili pamoja na serikali ya Kongo tuweze haraka iwezekanavyo kusimamisha virusi hivi visienee katika jimbo lote la Kivu ya kaskazini na hata kando kando, kwa sababu pia unajua uh, jimbo la Kivu ya kaskazini linakuwa na mpaka kati na nchi zingine kama Uganda kama Rwanda. Uh, ndiyo maana tunaendelea kutoa mwito kwa wale wote ambao wanaweza kuwa na nguvu zaidi waje kusapoti serikali ya Kongo ambayo kweli imeandaa vifaa vya kutosha.