Kutoka Washington DC. Hamjambo wapendwa wasikilizaji popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteni marudio ya kipindi cha kwa undani pindi kwa undani hewani. Karibu mpenzi msikilizaji, hapa studio uko nami Patrick Ndwimana. Katika sehemu ya kwanza, tunaangazia kwa undani uteuzi wa jaji Brett Kavanaugh kwenye mahakama ya juu ya Marekani, akichukua nafasi ya jaji Anthony Kennedy ambaye atastaafu mwishoni mwa mwezi huu. Sehemu ya pili, tutajadili juu ya mkataba wa amani uliosainiwa jana kati ya jirani wawili Ethiopia na Eritrea na kuomba utegesikio Tukianza na sehemu ya kwanza, kama alivyokuwa ameahidi Rais Trump alimteua jana usiku majira ya saa tatu za hapa Washington jaji Brett Kavanaugh kwenye mahakama ya juu ya Marekani, ambaye iwapo ataidhinishwa na baraza la Senate atachukua nafasi ya jaji mstaafu Anthony Kennedy. Akimtambulisha jaji huyo kwenye ikulu ya White House, Rais Trump amesema hakuna mmoja katika Marekani nzima anayestahiki kwa nafasi hii kama jaji Kavanaugh. Mapema jana Trump aliandika kwenye Twitter muda mrefu amekuwa akisikia kuwa uamuzi muhimu zaidi ambao rais wa Marekani anaweza kufanya ni kuteua jaji wa mahakama ya juu. mm -hmm. Nini la kujua zaidi kuhusu jaji Kavanaugh? Brett Michael Kavanaugh alizaliwa Februari 12, 1965, Washington DC, yani ana miaka 53 alikuwa jaji kwenye mahakama ya rufaa ya Washington DC na majimbo jirani tangu mwaka elfu mbili na sita. Ana mke na watoto wawili wa kike. Alipata shahada ya masomo ya sheria kwenye chuo kikuu cha Yale mwaka 1990. Masuala ya sheria ni kama yako katika damu yake, sababu mama yake Martha alikuwa jaji wa serikali ya Maryland. Robo karne iliyopita, Caveno alikuwa katibu mkuu wa White House wakati wa utawala wa Rais George W Bush mwaka wa elfu mbili. Miongoni mwa mambo anayekumbukwa kufanya, jaji Kavanaugh akifanya kazi chini ya mamlaka ya mwendesha mashtaka maalum Ken Starr, aliandika ripoti iliyopendekeza rais wa zamani wa Marekani Bill Clinton afutwe kazi. Kavanaugh aliendesha pia uchunguzi kuhusu kesi ya mshauri wa rais Clinton alijimalizia maisha Vince Foster. Katika kazi yake jaji huyu pia amekwisha chukua maamuzi ya kutatanisha kuhusu swala nyeti lenye ushawishi mkubwa katika siasa ya Marekani, ambalo ni utoaji mimba kwa wanawake inapolazimika. Mwaka jana, jaji Kavanaugh alikataa maamuzi ya mahakama ya rufaa ambayo ilikuwa tayari kumruhusu msichana mdogo mhamiaji kutoa mimba. Baada ya uteuzi wake kwenye ikulu Whitehouse, rais Trump alimpa fursa ya kutoa hutuba na jaji Kavanaugh alisema Nitatafsiri sheria kama ilivyoandikwa na sio kulazimisha mapendekezo ya sera zangu binafsi. Ili kuzungumza kwa undani uamuzi wa Rais Trump kumteua Jaji Brett Kavanaugh, hapa studio ni naye mkuu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Mwamoyo Hamza, karibu kwa undani. Asante sana Patrick. Naam, uh, Mwamoyo Hamza, jana tulimwona Rais Trump akiwa ni mtu mwenye furaha akitangaza jina la Jaji Kavanaugh kwenye Whitehouse. Uh, swali la kwanza ni umuhimu upi uteuzi wa jaji huyu katika utawala wa Rais Trump? Umuhimu ni mkubwa sana kwa sababu unampa nafasi Rais Trump kuweka katika mahakama kuu jaji ambaye huenda kutokana na umri wake kama ulivyosema na miaka hamsini na tatu huenda akakaa kwenye mahakama ile kwa miaka arobaini ijayo sababu majaji hao, tuwajulishe wasikilizaji wetu, huwa wanakaa majaji, majaji katika mahakama kuu wanakaa maisha yao yote mm hawalazimishwi -hmm. kustaafu mpaka mtu atakapoamua mwenyewe mm -hmm. Jaji Anthony Kennedy ambaye anaondoka mwishoni mwa mwezi huu anaondoka akiwa na miaka 82. 82. Laki, lakini kwenye mahakama ile kuna watu wazima zaidi. Kuna jaji Ruth Bader Ginsburg ambaye ni, ni yuko upande wa waliberali ana miaka themanini na tano. Kwa hiyo naye huenda akaondoka labda katika miaka miwili mitatu ijayo. Kwa hiyo kwa rais Trump, hii inampa nafasi. Ameshaweka jaji mmoja kwenye mahakama kuu uh, Neil Gorsuch <laughs> na huyo anakuwa wa pili. Kwa hiyo na ni mara chache sana raisi anapata anapata nafasi ya kuweka majaji wawili mm -hmm. Na rais anapoweka jaji, anapoteua jaji kwenda katika mahakama kuu, anateua jaji ambaye anaelekeza sera za chama chake. Kwa, kwa upande huu utasema ni wa Republican, wa kwa hiyo wa Conservative wana furaha sana kwamba tayari wameshapata nafasi mbili ya kuweka majaji katika mahakama kuu. Uh, na ukiangalia sasa hivi ina maana kwamba katika mahakama kuu kuna majaji tisa kati ya hao tisa sasa hivi kutakuwa na majaji kama, um, Kavanaugh atapitishwa, uh, ina maana kutakuwa na majaji wenye sera za kikonservative watano, watano mm -hmm. na upande mwingine kutakuwa na wanne mm -hmm. Kwa hiyo maswala mengi ya wakonservative huenda yakawa yakapita kirahisi kuliko ya upande mwingine. Na unafikiria sababu alionekana ni mtu mwenye furaha kama alivyosema Rais Trump? Unafikiri ni sheria zipi au sera zipi ambazo anategemea zaidi upande wa jaji huyu aliyemteua na hawa majaji wengine ambao wako upande wa conservatives? Moja kubwa ambalo linazungumziwa sasa hivi ambalo uh, hatujui litakwendaje, lakini linawatia watu wasiwasi, hasa wa upande wa, wa pili ni la kubadili sheria ya kutoa mimba kwa sababu mwaka 1973 mahakama kuu ilipitisha sheria moja ambayo ilikuwa ni kubwa sana katika sheria ambazo zimewahi kupitishwa hapa marekani ni kutoharamisha uh, utoaji wa mimba inapokuwa muhimu tangu sheria hiyo imepita uh, ile kesi ilikuwa inaitwa kama Roe versus Wade uh, tangu sheria hiyo imepita katika jamii ya marekani kumekuwa na mvutano mkubwa sana kwenye uchaguzi wote linazungumziwa hili swali. Bado kuna watu ambao wanapigania kwamba sheria ile ibadilishwe, yaani utoaji mimba uwe haramu, na kuna watu ambao wanapigania utoaji mimba uendelee kuwa kwa kitu ambacho sio haramu inapokuwa muhimu. Ndio sababu unaona jana tu, baada usiku ule, baada tu yeah, kutangazwa watu walijitokeza mbele ya mahakama kuu yeah, kufanya, kufanya hey, maandamano hey. Ni swali ambalo lina, linagusa sana watu katika jamii ya Marekani, yani swala la utoaji mimba lina ushawishi mkubwa katika siasa ya Marekani sana, hasa hata kwamba uh, Trump hajamtangaza jaji uh, Kavanaugh, tuliona ripoti kwamba upande uh, wa baraza la Senate Uh, watu wa seneta wa chama cha Demokrat wamesema uko tayari kupinga uteuzi wake au kuidhinisha uteuzi wake kwa nini? Naam, sasa hiyo inakuwa ndio, ndio siasa za Marekani, wanajaribu kuonyesha nguvu yao ili kumfanya raisi ateue mtu ambaye sera zake hazitakuwa conservative zaidi upande ule, kwa sababu uh, utaratibu ulivyo sasa hivi ni kwamba gavana ataenda mbele ya mahakama ataenda, hapana, mahakama mbele ya seneti, ya kamati ya seneti, ile halmashauri ambayo inahusika na na na na masuala ya sheria. ya sheria atahojiwa pale na kupibwa maswali ya kila namna na wale wa ni wataalamu, maswala mazito mazito, mazito, mazito, sana <laughs> he. Baada ya pale wa, ile kamati itapendekeza kura mbele ya baraza nzima la seneti. Baraza la seneti lina wajumbe mia moja kati ya wajumbe mia moja wa Republican ni 51. Wale wa Demokrati ni 49. Sasa inavyoonyesha hapo ni kwamba tayari wa Republican wana watu zaidi mm-hmm. Uh, endapo watapiga kura kwa namna hiyo, bila shaka kavana watapita. Kwa hiyo wanachofanya wa Demokrati wa, wa, wa, wa, wa sasa hivi ni kujaribu kuvuta wa Republican wawili watatu hasa, Il, hasa, ili waende upande ule wa pili hasa, wanawajua watu ambao kwa mfano wana msimamo tofauti na wakonservativ wenzao katika suala la utoaji mimba. Kwa hiyo wanawawekea shinikizo wale lakini, wakati huo huo, warepublican wanajaribu kuvuta wa mdemokrati mmoja au wawili aje upande huu. Endapo kura ile itapigwa, itakuwa hamsini kwa hamsini, makamu raisi anakuja anapiga kura ya kuamua pale katikati, makamu rais wa Senato wa nchi, makamu rais wa nchi ni Pence mwenyewe ambaye bila shaka atapigia upande wa, wa uteuzi wa rais Trump. Haya, uh, vile vile ni kwamba tuliweza kusoma ripoti, wanasema kwamba uh, rais Trump ni kama vile ameharakisha kumteua huyu jaji ili achukue nafasi ya jaji Anthony Kennedy ambaye anastaafu na, na stafu tarehe thelathini na moja za mwezi huu eh, kama hakuna mabadiliko eh, wakasema Trump anaharakia kumteua jaji, huu, jaji huyu, labda kuna uhusiano na masuala ya uchaguzi. Ule uchaguzi wa, eh, wa awali ambao wanasema ni mid term elections ambao unakuja mwezi Novemba. Je, hili lina uhusiano na, na uteuzi wa haraka wa jaji huyu? Uhusiano upo. Rais hana mda maalum wa kuteua, lakini inapotokea nafasi ya kuteua kila upande unavutia kile ambacho kitawapendeza wao. Uh, nafasi iliyopita ambayo, uh, rais Trump aliweza kumchagua Neil Gorsuch ilitoka waka, ili, ilikuwa wazi wakati wa utawala wa Obama, Warepublican walipambana sana kumzuia Obama asiteue mm -hmm. na alijaribu kuteua, lakini senati ikasema hatutakaa kum, kum, kumuidhinisha huyu mtu kwa sababu walitaka jaji anayekuja ateuliwe baada ya uchaguzi, wakitegemea kwamba watashinda uchaguzi, na kweli wameshinda uchaguzi, na ndio akashinda Trump, na akamchagua Neil Gorsuch. Sasa wa demokrati sasa hivi wanashinikiza asingechagua, sasa hivi asingeteua sasa hivi, wasubiri baada ya uchaguzi wa katikati ya awamu, wakiwa na mawazo kwamba katikati ya awamu huenda wao watakuwa na maseneta wengi zaidi kuliko wa Republican, na ikiwa ni hivyo basi uteuzi wowote wa Trump unaweza kupata pingamizi kutoka kwao wanapofika kwenye seneti. Na unafikiria uh, rai hii au harakati uh, hizi wademokrati wanaweza wakazifanya ili waziwie kabisa jaji huyu asiwezi kupasishwa? Kwa sasa hivi hawawezi kwa sababu tayari ameshateuliwa. mm -hmm. uh, lazima ataenda mbele ya baraza la seneti. Sasa kitu ambacho wa wanaweza kufanya tu ni kushawishi warepublican wengine wa, wasim, wasimpitishe yule. Ikiwa ni hivyo basi wakizuia kabisa inabidi sasa rais arudi, arudi afanye uteuzi mwingine. Na kama ikiwa ni hivyo, huenda uteuzi huo ukawa baada ya uchaguzi wa katikati ya awamu. Umezungumzia swala la utoaji mimba, ambalo labda rais Trump na marepublican wanategemea kwamba jaji huyu anaweza akawasaidia uh, kuweza kulishughulikia upande wa mahakama ya juu uh, maswala mengine au uh, sera nyingine ambazo ni muhimu sana upande wa Republican ambazo wanategemea labda kufikisha uh, mahakamani ni Eh, ni kama sera zipi? Kuna sera nyingi kama za uhamiaji, kuna sera za kuhusu uh, watu u, u, wanafunzi kuruhusiwa vyuo vikuu vinapofanya vinapochagua watu kuingia katika, katika, katika vyuo vyao. Kuna vigezo vingi ambavyo vimepitishwa katika miaka ya nyuma wakati wa Obama, wengine wa Democrat, wa, wa, wa, wa Republican wanataka sana kuvigeuza hivyo. Kwa hiyo kuna masuala mengi sana ya kijamii ambayo utaona yanakuja katika mbele ya mahakama kuu. Kuna suala la ndoa za jinsia moja ambalo ni swala gumu sana, limepita katika enzi za Obama wa Republican, bila shaka wakiwa na wingi katika mahakama kuu watajaribu kugeuza uh, sheria ile vilevile vile ili suala la Obama sababu suala la, la Obama care la huduma za afya nalo vilevile pia ni, ni moja ya masuala ambayo Republican wa, wa watajaribu sana kuligeuza. mm-hmm. Haya, nashukuru sana kwa mchango wako kwa kuweza kuelewa kwa undani uteuzi au umuhimu wa uteuzi wa jaji huyu uh, Brett Kavanaugh asante sana. endelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc kipindi ni cha marudio cha kwa undani kibao kidogo cha burudani kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu Sasa tunaingia kwenye sehemu ya pili kwa undani. Katika sehemu hii tunajadili hatua iliyopigwa na viongozi wa Eritrea na Ethiopia kwa kusaini jana mjini Asmara mkataba unaomaliza mzozo wa muda mrefu kati ya nchi hizo jirani. Waziri wa habari wa Eritrea Yemane Meskel aliweka kwenye Twitter yake picha za waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed na rais wa Eritrea Isayas Afuerki wakisaini mkataba huo. Waziri huyo aliandika pia kwamba hali ya vita iliyokuwepo kati ya nchi hizo mbili imefikia hatima yake. Ameongeza kuwa enzi mpya ya ushirikiano na urafiki imeanza kati ya nchi hizo mbili Eritrea, ambaye zamani ilikuwa jimbo la Ethiopia, ilijitenga mwaka 1993. Mkataba wa kumaliza vita vya miaka miwili kwenye eneo la mpakani ulisainiwa mwaka 2000, lakini serikali ya Ethiopia ilipinga mara kadhaa kutekeleza mkataba huo. Vita kati ya nchi hizo mbili vilisababisha mauaji ya takriban watu elfu sabini. Kwa kujadili kwa undani umuhimu wa makubaliano hayo, niliongea na Profesa Chacha Nyaigoti Chacha, mchambuzi wa masuala ya siasa, na kwanza nilianza kumuuliza kwa nini mkataba huu kati ya viongozi wa Eritrea na Ethiopia umetajwa kama mkataba wa kihistoria. Ni wa kihistoria kwa sababu kwa muda mrefu hizi nchi zimekuwa na upinzani mkubwa sana, na wakati mwingine wameingia katika vita kwa ajili ya kung'ang'ania mipaka na mielekezo ya jamii vile ambavyo zinaishi mpakani kwamba ni watu wa Eritrea au ni watu wa Ethiopia. Ikumbuka uh, kwamba hizi nchi zilikuwa nchi moja zamani na uh, tunashukuru kwamba baada ya viongozi kutafakari hayo mambo yote ya kihistoria, wameweza kuafikiana kwamba hakuna haja ya kuendeleza uhasama wanahitaji amani, amani na wanahitaji kushirikiana na mshikamano nam. Nchi hizo mbili zilikuwa na uhasama kwa miaka mingi uh, lakini baada ya mkataba huu, je, wananchi wa hizo nchi mbili watanufaika vipi? watanufaika kwa njia ipi? nafikiri njia ambayo ni lazima wanufaika nayo ni kwamba tangu hapo awali wamekuwa ni watu wa aina moja wenye matumaini na maisha ambayo yalikuwa yanaafikiana kiutamaduni, kilugha, na hakuna sababu kwa nini. Kwa sababu ya utawala wa kisiasa na uongozi wa viongozi wakubwa, na mielekeo ya viongozi ambayo ina misimamo mikali, wananchi wa kawaida wanazidi kudidimiza maisha yao na wengine kuangamizwa katika vita ya kufa. Kwa hivyo, matumaini yao ni kwamba maisha yao yatarudi, yao ni maisha yale yaitandamano kama ilivyokuwa hapo awali, hata wakati ambapo wao walikuwa ni nchi moja namna, hasa upande wa kiuchumi na kibiashara, uh, mtu anaweza kutathmini kwamba nchi hizo zitapata faida gani, ikiwa ni upande wa Ethiopia au upande wa Eritrea? Upande wa Ethiopia ba, ku, ni kwamba unajua, baada ya kuwa ni nchi mbili iliyokuwa ni nchi moja zamani, Ethiopia ni kama ilikuwa haina tena, uh, bandari na njia za Ethiopia za bandari zilikuwa ndefu. Kwa hivyo wakishirikiana na Eritrea, bado wataweza kuendelea kutumia ile bandari ya awali uh, nam, kulikuwepo na huo mkataba wa amani ambao ulisainiwa miaka ishirini iliyopita, lakini upande wa Ethiopia walikuwa hawatekelezi mkataba huo. Unafikiria kwa nini hivi? Uh, na waziri mkuu huyu mpya ndio sasa mkataba huo unaweka katika vitendo. Nafikiri kuna kuna ubabe u, u, ambao unatokana na uongozi na wale viongozi wa awali waliokuwa wameshikilia hatamu. Hata baada ya ule mkataba ya miaka ishirini iliyo labda walikuwa wanazururisha tu ubabe wao, kwa sababu nchi ya Ethiopia ni kama ndio kubwa katika huu muungano, na kwa sababu mwanzoni ilikuwa ni nchi moja, na pia walikuwa wanajiana kwamba wao wanahitaji misimamo yao ile ndio Msimamo inayoongoza mstakabali wa nchi hizo mbili lakini ninashukuru na watu wote tunashukuru kwamba kusikia sasa uongozi wa Ethiopia uliokuja majuzi umeweza kuona kwamba hakuna faida yoyote kuendeleza uhasama na kuendeleza vita na huyu waziri mkuu mpya wa Ethiopia uh, sababu wa rais wa Eritrea uh, kihistoria anajulikana kwamba ni mtu ambaye ana msimamo mkali, anasema kwamba uongozi wake ni uongozi wa kimabavu. Unafikiria uh, imekuwaje mpaka huyu waziri mkuu uh, akamshawishi uh, rais Isaias Afwerki mpaka uh, wasaini mkataba huo? Nafikiri ubabe, baadaye ukiwa na msimamo mkali, baadaye unaona ni kama unaangamiza watu wako, na huwa unatafuta nafasi na mwanya wa kuweza kurudi mezani ili mweze kuzungumza na watu ambao mmefanyana uhasama ambao ni wakijinga, kwa sababu kwa kweli hizi nchi zinahitaji kuwa na umoja na uhusiano mkubwa, kwa sababu kwanza utamaduni wao ni mmoja huo huo, na lugha pale ni lugha moja hiyo hiyo, na lugha hizi zinaeleweka pande zote mbili, na shughuli zao hata za kiuchumi na kibiashara, pamoja na maisha ya kawaida ya ufugaji na ukulima, ni mambo ambayo yalikuwa yametengamana tangu hapo awali, na hakuna haja ya kuendeleza uhasama kwa sababu ya kujisikia tu kwamba wewe e, sauti yako ndio sauti kuu. Unafikiria kwamba baada ya makubaliano haya yaliyofikiwa kati ya rais wa Eritrea na waziri mkuu wa Ethiopia kuna lolote inaweza likabadilika upande wa siasa ya ndani ya Eritrea, labda rais uh, Isaias Afwerki akawa uh, anaacha uwazi au akaruhusu uh, wanasiasa, wanaharakati, wanahabari kufanya kazi uh, na uhuru Nina matumaini hayo na ninafikiri watu wote wa upende huo wa Afrika mashariki tungefurahia sana kama nchi hizi zingeanza kuzingatia zaidi demokrasia ya ndani katika nchi zao zenyewe ili viweze kusema kwamba ok, tunaongoza vizuri, lakini watu wetu pia wana amani na wanaendeleza maisha yao bila sisi kuwamaliza. Hakuna nafasi katika dunia hii nzima na katika Afrika ya viongozi ambao wanagandamiza wananchi ambao wanawatawala. Uh, tulisikia pia kwamba katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amefurahia sana mkataba huu kati ya viongozi hao wawili na kusema kwamba haoni umuhimu, uh, wa Umoja wa Mataifa kuendelea kuiwekea vikwazo Eritrea. Unafikiri kwamba hivyo vikwazo vya Umoja wa Mataifa vitaondolewa dhidi ya Eritrea? Tuna matumaini hayo na ni wazi kwamba vikiondolewa, pia nchi uh, hizi mbili zote zitaleta umoja na vitaweza kushirikiana ili zile sababu ambazo zilikuwa zinachangia kuwepo kwa maskari wa Umoja wa Mataifa ziwe hazipo tena, kwa sababu watu watakuwa wanaishi maisha ambayo yana utangamano mzuri, yana mahusiano mazuri, na ndani kwa ndani katika nchi ya Eritrea kutakuwa kuna maendelezo ya kidemokrasia na watu waanze kujiikui kwamba ni watu ambao wanaishi katika nchi hii na nchi za eneo la mashariki mwa Afrika au ao pembe mwa Afrika zitanufaika vipi na makubaliano hayo yaliyofikiwa jana kati ya viongozi wa Eritrea na, na waziri mkuu wa uh, viongozi wa Eritrea na Ethiopia? Upende huu unahitaji amani. Nikumbuka kwamba tumekuwa na harakati nyingi sana za ha kama pamoja na na na na watu ambao wakati na na na nchi za Kenya na kamoja, mpaka sasa hakuna amani. Lakini si, mojawapo ya mchango mkubwa katika upendo huu eh, ni kwamba umoja wa Eritrea na Ethiopia utafanya sauti moja kutoka Ethiopia na Eritrea. Kwa hivyo misimamo ya hizo nchi mbili kuhusu e yale yanayotendeka katika upendo wa Afrika itakuwa ni msimamo ambayo inaambatanishwa pia na misimamo ya nchi za Jumuia Afrika Mashariki. Nafikiri ma, kwa hali hii tutaendelea kujongea na i kujumuika katika kujenga amani ya watu wote, na upendo huu na afrika mashariki, siku za mbele tunaweza kuona uh, Kenya ikishirikiana na Ethiopia, ikishirikiana na Eritrea na nchi zingine jirani uh, katika kupiga vita ugaidi. Nafikiri ni vizuri tuwe na uhakika huo, na unajua, nchi zinapokuwa zina mwafaka mzuri kama huu ambao umetokea kati ya eritrea na Ethiopia, inakuwa ni rahisi wahamasisha Uh, hata wanajeshi wa nchi zote kwa pamoja kukabiliana na ugaidi ambao ni tishio kubwa kwa uchumi na maendeleo ya kijamii pamoja na kisiasa. Naam, huyu ni Profesa Chacha Nyaigodi Chacha, ni mhadhiri kwenye chuo kikuu cha kikatolika cha huko mjini Nairobi, ambaye niliongea naye saa chache zilizopita alikuwa akizungumzia hasa umuhimu wa makubaliano hayo ya amani kati ya rais wa Eritrea, wa Eritrea na waziri mkuu wa Ethiopia. Naam, niwajulishe tu kwamba waziri wa habari wa Eritrea Yemane Meskel jana kwenye akaunti yake ya Twitter alizu, alieleza pia kwamba, baada ya kusema kwamba enzi mpya ya urafiki na ushirikiano imeanza, amesema kwamba nchi hizo mbili baada ya kusaini mkataba huo zitaanza kushirikiana kwenye sekta ya biashara uh, uchukuzi na mawasiliano. Na taarifa ni kwamba Ethiopia iko tayari kutuma ndege zake huko Eritrea. Uh, pia tu baada ya kusaini mkataba huo uh, viongozi wengi wa Afrika waliweza kupongeza viongozi hao wawili wakisema kwamba wamepiga hatua, wameonyesha ujasiri wao hasa hapa uh, naweza nikamtaja uh, Rais Paul Kagame wa Rwanda, ambaye yeye ni mwenyekiti wa Umoja wa Afrika kwa wakati huu. Pia uh, mkuu wa halmashauri ya Umoja wa Afrika ambaye ni Musa Faki naye pia amepongeza eh, makubaliano hayo, bila kusahau uh, kamish, mkuu wa kamishna inayohusika na usalama kwenye Umoja wa Afrika Ismail Shegi ambaye pia naye amepongeza makubaliano hayo. Hadi hapa ndipo nafikia mwisho kwa undani leo. Na washukuru nyote ameweza kufuata kipindi kwa undani. Namshukuru pia produsa wetu Aida Isa. Mlikuwa naye Patrick Duimana na wageni, nikiwatakia usiku mwema.