Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka Washington DC. Amjambo wapenda wasikilizaji popote pale mlipo. Katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukipelekeni marudio ya kipindi cha kwa undani Kipindi cha kwa undani, kipindi ambacho kinachambua na kuangalia mambo kwa undani zaidi. Na hivi leo basi hapa studio ni mimi Mary Mgawe, niko tayari kabisa. Ni Julai tano mwaka elfu mbili na kumi na nane. Karibu tuende pamoja. na katika sehemu yetu ya kwanza basi kwenye kipindi hiki cha kwa undani tunazungumzia kuhusu mkutano uliofanyika huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, baina ya serikali na maafisa wa tume ya uchaguzi maarufu kama CENI, tume ambayo ndio msimamizi mkuu wa utaratibu wa uchaguzi nchini humo. DRC imepanga kufanya uchaguzi mkuu wa urais na bunge Desemba 23, mwaka huu; ni kama miezi sita tu imebaki kutokea sasa, kwa makubaliano ambayo yalifikiwa na serikali, mashirika ya kiraia na vile vile upinzani. Makubaliano haya pia yalifikiwa baada ya kanisa Katoliki kusimamia na kuhamasisha ili kuepusha ghasia na vurugu ambazo tayari zilikuwa zimeanza kutokea kudai uchaguzi uitishwe haraka. Sasa leo wadau hawa wa kisiasa wamekaana kutathmini taratibu za uchaguzi. Naungana katika laini ya simu na mwandishi wetu Sale Mwanamilongo ambaye amefuatilia kwa kina kabisa ili kujua mambo yaliyojadiliwa katika mkutano huu. Karibu sana Sale katika laini ya simu. Asante Mary. Shukran sana. Basi kama ambavyo nimedokeza tu hapo awali, mambo makubwa yaliyokuwa yanajadiliwa ni kuhusu utaratibu wa kuandaa uchaguzi. Je, Taratibu hizi zilizokuwa zinajadiliwa zina tofauti yoyote na taratibu katika chaguzi zilizopita? Ndiyo uh, Mary, ni kwamba uh, hali ya uchaguzi wakati huu imekuwa ni ya utata kuona kwa kwamba uchaguzi mwenyewe uh, rais Joseph Kabila ambaye uh, anatakiwa kutoshiriki kwenye uchaguzi huo, kwa hiyo kumekuwa na wasiwasi hadi kufikia sasa, ili kujua ikiwa kutakuweko na mageuzi yoyote ama ataweza hivi kuteua mtu ambaye ataweza kuwania kwa kipan niaba ya, ya chama tawala. Kwa hiyo kumekuwa na vipingamizi vingi ambavyo vimekuwa vimezuia taratibu, hilo ni pamoja na tofauti baina ya chama tawala na upinzani kuhusu daftari ya wapigaji kura, kuhusu uh, kuweko na na uh, mashine hiyo ya kupigia kura ambayo wanaita uh, mashine voting ambayo kwa kweli wame, wapinzani wamekataa katikati, wakati ambapo ni ya uchaguzi. Pana, maanae, maa ha-ha. Kutoka labda, kwanza kabisa, kwanza kabisa Salehe, tutakwenda huko kwenye daftari la wapiga kura na vilevile tutaangalia kwa undani zaidi kuhusu matumizi ya kielektroniki ama kutumia kompyuta katika upigaji kura huu. Kwanza kabisa ni kuulize, katika kikao hiki hi kilichojadiliwa, kuna tangazo rasmi lililotolewa kwamba Rais Kabila atagombea uchaguzi ama la Manake tetesi ama matangazo ya wale yalionyesha kwamba hatogombea, lakini vilevile kuna sheria hii ambayo imepitishwa sasa ya kuwalinda marais waliopita. Je, yes, sijui kuna nini limesemwa hapa. Kwa kweli ni kikao cha ufunguzi na kitadumu siku mbili, yani uh, kimefunguliwa leo na wameanza kujadili na, na kitaendelea hadi hapo kesho, yani Uh, kwa kweli taarifa rasmi itatolewa ni hapo kesho, lakini kwenye ajenda ya mazungumzo hayo ndio tayari wameweka kuta zitakazojadiliwa, yaani kuweko pia na hali hiyo ya kuachiwa wafungwa ambao ni wa kisiasa walioko magerezani na vilevile kufadhiliwa kwa taratibu hii ya uchaguzi kwa, uh, kwa, kwa, kwa, kwa sababu serikali tayari imekwisha tangaza kwamba yenyewe ndio itaweza kufadhili uh, taratibu nzima ya uchaguzi kwa kuepuka kile wanachoeleza kuwa ni uingiliaji kati wa nchi za magharibi kwenye masuala ya ndani ya Kongo. Kwa maana hiyo basi, kwa maneno mafupi, sasa serikali na upinzani na tume ya uchaguzi wamekubali kuachilia wafungwa wa kisiasa walioko magerezani, uh, jambo ambalo limekuwa likipigiwa na kelele na wapinzani huko DRC ndio. Um, unaendelea kusikiliza kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka moja kwa moja idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Naona tuna matatizo kidogo katika laini ya simu, tutarejea tena kwa mwandishi wetu Salem Mwanamilongo kutuarifu na kutupasha zaidi kuhusu hicho kikao ambacho kimekaliwa leo huko DRC kati ya maafisa wa serikali na maafisa wa tume ya uchaguzi maarufu kama CENI kuzungumzia kuhusu utaratibu mzima wa uchaguzi ambao unatarajiwa kufanyika Desemba 23 mwaka huu. Utakumbuka kwamba, mtazamaji, uchaguzi huu umekuwa ukipigiwa kelele sana na upinzani umedai kwamba lazima ufanyike Desemba, na sasa makubaliano yalifikiwa baada ya kanisa Katoliki ha, huko DRC kushawishi wapinzani kukaa pamoja na vile vile maafisa wa serikali ili kuweza kupanga uchaguzi huu. Tumempata mwandishi wetu Sale Mwanamilongo katika laini ya simu na moja kwa moja sasa. Sale, ni kutupie swali kukuuliza kuhusu huu mfumo wa kielektroniki Aa, mpaka jana mpaka hivi leo upinzani bado umekuwa ukishikilia kwamba hautaki kata kata kutumia kompyuta katika uchaguzi huu, lakini tume ya uchaguzi tayari ishatangaza na utaratibu umekwisha anza kufanyika. Hebu tuambie kilichozungumzwa leo na makubaliano ni yapi? Wakuni njio swali sote kabisa Meri, katika swala hili la maandalizi ya uchaguzi nchini hapa, kwa sababu wapinzani wamesema mashini hizo ni katika njama ya kuipa kura, na kwa hiyo hawawezi kukubali, wakati ambapo serikali na tume huo ya uchaguzi kisha akiza kompyuta hizo laki moja kutoka Korea ya Kusini kwa ajili ya uchaguzi huo na mwenyekiti wa tume hiyo ya uchaguzi wanasema pasipo na hizo ama kompyuta hizo uchaguzi haukofanyika Desemba ishirini na tatu kama hizi ilivyotarajia. Kwa hiyo ni mkutano mkali sana, na tunasubiri matokeo ya mkutano huo ili kuweza kufahamu ni hatua gani itakayochukuliwa. Lakini lakini ni vigumu kuweza kusema kwamba leo Bila shaka sale, kwa sababu unafuatilia kwa kina na kwa karibu zaidi kuhusu mkutano huu. Ah, itakumbukwa kama nilivyodokeza hapo awali, tarehe ya kupangwa uchaguzi uh, ah, di, uh, ah, ilikuwa ni Desemba 23, ambapo tayari ilikwisha kufikiwa, lakini ilifikiwa kwa mvutano mkubwa baina ya upinzani na serikali na mashirika ya kiraia. Sasa je, kama upinzani unakataa kata kata kuhusu hili, nini kinaandikwa? Nini kinazungumziwa na wachambuzi wa kisiasa, wadadisi wa mambo? Je, hii inaweza ikawa dosari katika uchaguzi wa mwaka huu Disemba ishirini na tatu. Kwa kweli itakuwa ni dosari kubwa. Imejua kwamba muhula wa pili wa Rais Joseph Kabila madarakani ulihusishwa na mivutano wa kisiasa, wakati Tshisekedi ambaye alikuwa gombea mwenza kuweza hivi kukataa matukio hayo na kuweza kula siasa na huko nchini Kenya, yaani ikamaanisha kwamba hali ilikuwa ni tete kwa kipindi cha miaka mitano, na raisi Kabila alitaka kuweko na mazungumzo ya kitaifa ili uchaguzi huo tulivu. Na hali inavyokwenda hivi sasa, upande wa chama tawala ni fanya vile hawawezi kuachilia, yaani ananununia kwamba ni lazima uweza kutumia mfumo huo wa iniki ama kompyuta, na wakati ambapo mpingani amesema hautukueta kwenye uchaguzi huu na aia mama kompyuta hizo zitakuwepo. Na wakati huu ni kipindi cha kuwasilisha fomu za ugombeaji, tayari chama tawala kimeanza kujiandaa, lakini upinzani umeweka masharti kwamba hauwezi kuwasilisha mafomu gili za ugombeaji hadi hapo hakua akuendelea kwa mfumo wa waku ya elektroniki utaweza Yaani, inaonekana eh kwamba ni mvutano. Kumekuwa na presha nyingi za Magharibi, Marekani, Ufaransa, kuungana mgara limepia kabisa kuweko na mfumo huu wa kompyuta, wakisema kwamba viendi itakuwa ni chanzo cha nachokonini. Ukiangalia kwa undani Saleh, utaona kwamba serikali ya mseto inao wapinzani eh. Tume ya uchaguzi inao wapinzani ndani yake. Sasa makubaliano yanapofanyika na maana upinzani unahusika kwa namna moja au nyingine Mtu anaweza kujiuliza je, hawa wapinzani wanaopinga inaonyesha hawako katika makubaliano na wawakilishi wao walioko katika serikali ama tume ya uchaguzi? na ndio swali nzuri kabisa hilo, kwa sababu mmayakuu um, ali kuenda serikalini na kwenye tume ya uchaguzi. Wapinzani wengine kama vile chama cha UDPS na ansamble ya Kakainzi Katumbi walisema kwamba hao watu wamekuwa kama wamerunguniwa na chama tawala, kwa hiyo hawana imani nao. Hivi sasa malalamiko yaliyopo ni kwamba wanamemba wanaowakilisha upinzani kwenye tume huru ya uchaguzi wengine wameendelewa na wengine mataje, wakati ambapo wengi wanaishi kwamba Uh, ama madiwani na nana kasari hiyo. Uh, hmm. Turudi kwenye daftari la orodha ya wapiga kura, nalo limekosolewa mara kadhaa. Inaonyesha kuna makosa mengi yamekuwa yakifanyika katika chaguzi zilizopita na hata hivi karibuni, ilisemekana kwamba ama, taarifa ilitolewa kusema kuwa katika lile daftari kulikuwa na watu wengine wamekuwa registered kule, wameandikishwa wengine walikuwa wamekufa ama wengine hawapo. Leo katika kikao hiki, nini kimeelezwa? hazipo kwenye kazi zao za kupigia kura, na wakati ambapo ni muhimu kila mtu ambaye ameandikishwa hawezi kuwa na nyumbo. Lakini hii ya uchaguzi ilielezea kwamba ni watu ambao wengi ni wakulima ambao kele zao zinaandika havina tena hiyo alama, na wengine ni watu ambao wanafanya kazi, yaani ndio maelezo yaliyokuja, wakati ambapo upinzani umesema kwamba yoyote ni njama tu, kwa sababu taarifa ambayo wiki hii imetanda sana imetolewa na serikali ya kunuia tu, kunuia kwamba haitaweza kutoa mwanya kabisa kwa upinzani kushika madaraka katika uchaguzi huu wa Disemba ishirini na tatu. Na ikasemekana kwamba kwenye kikao cha leo pia hiyo, kwa sababu ilionekana pengine kuna dosari kidogo. Kwa nini semwe hivyo, haitatoa? Ilikuwa inamaanisha nini kusema namna hiyo? Sijui kama hii imejadiliwa kwenye kikao cha leo Umejua, rais Joseph Kabila aliweza kuahidisha mawaziri wote hamsini na nane ambayo ni kutoka upinzani na mashirika ya kiraia na mawaziri ambayo imetokeka vyama tawana. Kwa hiyo wanaenda kuchipya mawaziri hayo yote pamoja na vyama zaidi ya mia tatu na hamsini katika kile ambapo wanaelezea ni jitihada za kuweza kubaki na na na madaraka yaani, vuguvugu ndio jipya hiyo. Inakuja kuleta na sura mpya, kwa sababu hakuna tena upinzani kwenye serikali ya mtaa, wote wamekuwa kwenye sale kwa taarifa hiyo na kushiriki nasi katika kipindi cha Kwa Undani. Endelea kukaa chonjo, tutawasiliana nawe tena hapo kesho. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha Kwa Undani, kibao kidogo cha burudani kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Shukrani sana, shukrani sana, msikilizaji uliojiunga nasi hivi sasa. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Tuko katika kipindi cha kwa undani na tunaingia katika sehemu ya pili Aleo, na leo hapa studio unashirikiana na mwenzangu Mwamoyo Hamza. na msikilizaji, basi, kibao hicho kinaashiria mengi. Leo katika sehemu ya pili kwenye kipindi hiki tunazungumzia kuhusu mwanamuziki nguli na uh, vilevile, uh, wa Afrika Magharibi Fela Kuti ambaye habari yake imegonga vichwa vya habari baada ya rais wa Ufaransa Emmanuel Macron kutembelea ukumbi wa starehe ulioanzishwa naye Fela Kuti na kutangaza juhudi ya vipindi vya utamaduni wa Afrika mwaka elfu mbili na ishirini. Macron aliwasili katika eneo maarufu linalojulikana kama New Africa Shrine kwenye mji wa Abuja nchini Nigeria baada tu ya kufanya mazungumzo na mkutano na waandishi wa habari wa pamoja na rais wa nchi hiyo Muhammadu Buhari. Sasa kile ambacho kimewavutia wengi ni wakati wa majira ya jioni, ambapo nyimbo za Fela Kuti zilikuwa zinapigwa pale. Macron aliwaambia watu waliokuwepo kwamba Ufaransa inanuia kufanya matukio mbalimbali ya utamaduni wa Afrika, na pale akawataka wasanii wengine kujiingiza katika siasa, akisema kuwa Fela Kuti hakuwa tu mwanamuziki pekee, bali pia alikuwa mwanasiasa aliyetaka ku jamii. Kama nilivyokuambia niko na Mwamoyo Hamza. Mwamoyo, kwanza kabisa Fela Kuti kwa nini awe na kivutio? Naam, Fela Kuti amekuwa kivutio sana na kubwa kutokana na mchango wake katika muziki wa Afrika Magharibi na Afrika kwa jumla na vilevile katika siasa pia za Nigeria. um, Fela Kuti alikuwa mwanamuziki wakati wa miaka ya sabini, wa muziki unaitwa Afrobeat, hmm, na alikuwa ni mwanamuziki ambaye alikuwa ana, ana asili nzuri sana ya kuchanganya muziki wa Afrika na muziki wa hip hop wa, wa Marekani. Huyu bwana ali wazazi wake walimpeleka London kusoma hmm, lakini alipofika kule masomo yakamshinda akaona anapenda sana afanye muziki akahamia Los Angeles akakaa Los Angeles kwa muda hivi, wakati anapiga mziki, na baadaye ndiyo alipoondoka Los Angeles akiwa amechukua ule mziki wa Kimarekani wa jazz na kwenda kuuchanganya na muziki wa Afrika na kuuanzisha hiyo Afrobeat. Sasa, uh, Macron amekwenda hapo uh, kama ulivyosema, uh, kwa nia hasa ya kuzindua hiyo uh, uh, Seasons of Africa Festival culture kwa, ambayo ni, ni kujaribu kuonyesha utamaduni wa wa Mwafrika, na bila shaka kupitia kwa Fela Kuti hmm. ambaye ni mwanamuziki ambaye alikuwa na mchango mkubwa sana. Tutaelezea baadaye mchango wake. Nimesikia kwamba katika taarifa yama ama niliposoma soma kwenye mitandao, Fela Kuti alikuwa pia mwanasiasa na aliwahi kufungwa jela. Naam, ni hivi. Fela Kuti alikuwa mwanamuziki. mm -hmm. Lakini muziki wake ulikuwa hasa ni wa kimapinduzi. mm -hmm. Aligombana sana na wanajeshi na askari uh, viongozi uh, uh, uh, wa kijeshi wa serikali ya Nigeria. mm -hmm. Akina Buhari huyo sasa hivi, akina, akina Obasanjo ak karibuni wa viongozi wote wa kijeshi walikuwa wanagombana naye kutokana na alivyokuwa akizungumzia swala la rushwa katika jamii ya, ya, ya Nigeria. Na hiyo klabu hiyo ambayo Macron ameenda kutembelea leo um, sasa hivi inaitwa New African Shrine. Wakati alipoifungua Felakuti ilikuwa inaitwa Kalakuta Shrine mm -hmm. Na hapo ndio palikuwa kila kitu kinafanyika hapo, na hiyo klabu mwaka 1977 serikali ya Nigeria ilipeleka wanajeshi ikaiteketeza kwa moto kabisa. mm -hmm. Sasa hivi ni kwamba imejengwa upya, sasa kutokana na ule mchango wake wa kutaka kuhakikisha kwamba serikali zinakuwa na Uh, na uadilifu, uh, hakuna rushwa. Ndio sababu inamfanya aonekane kama vile mwanasiasa. Kwa hiyo ana michango miwili, kwanza katika muziki alafu na vilevile katika masuala ya jamii. Sasa hivi harakati kama hizi mwa moyo za kisiasa, unakuta saa nyingine mtu yuko katika harakati za kisiasa lakini anapenda mageuzi au anapenda uongozi. Fela Kuti alitaka mageuzi ama alitaka kuwa kiongozi? Alitaka mageuzi, hakutaka uongozi hata kidogo mm -hmm. Yeye hakuingia kabisa katika siasa kama kiongozi, yeye aliingia tu kutaka mageuzi. Mama yake alikuwa ni msomi mkubwa sana, alikuwa ni profesa mm -hmm. Kwa hiyo mama yake alikuwa katika siasa kidogo, lakini yeye mwenyewe Fela Kuti hakuingia kabisa katika siasa. Sasa ana vitu viwili, ana sura mbili. Ana hiyo sura ya kwamba alikuwa mwanamuziki ambaye alikuwa na ushawishi mkubwa mpaka leo hivi, mwanamuziki wa kizazi kipya Nigeria, hmm. wana vionjo vya muziki wa Felakuti. hmm. Alafu ana huo upande wa kwamba alikuwa anapigania ana haki kwa wananchi wa Nigeria, kutaka rushwa iondoke, kutaka polisi wawatendee wananchi vizuri. Nyimbo zake nyingi zilikuwa zinazungumzia madhambi ya polisi, madhambi ya rushwa na vitu kama hivyo, lakini vilevile ana sura ya pili ambayo nafikiri nitakuelezea baadaye ambayo ilikuwa ni sura ya ukorofi sana mm -hmm. katika maisha yake. Aha, na alikuwa na mchango gani katika jamii hasa ya Afrika? Sasa kwa, kwa Afrika nzima vilevile muziki wake pia ulikuwa na ushawishi mkubwa, kwa sababu kama ninavyokwambia, sio kwamba muziki wake ulibaki pale pale Nigeria, kwa sababu aliishi London, aliishi Marekani na aliporudi Afrika mziki wake ukawa una ushawishi katika eneo kubwa la Afrika. Aa, miezi kadhaa iliyopita tulikaa hapa tukazungumzia Hugh Masekela wa Afrika Kusini ambaye naye alifariki. Hugh Masekela wakati yeye yuko hapa Washington na kina Miriam Makeba wanaendeleza muziki wa Afrika kutoka hapa. Fela Kuti alikuwa anaendeleza muziki wa Afrika kutoka Los Angeles. Kwa hiyo, wote waliporudi barani Afrika ikawa wana ushawishi mkubwa sana katika vizazi vya muziki kwa wakati ule. Kwa hiyo unaweza kusema kwamba muziki wake haukuishia Nigeria au Afrika magharibi peke yake bali bara zima la Afrika. Si tu siasa, si tu muziki, lakini inaonekana mtu huyu alipenda zaidi pia utamaduni. Alipenda sana utamaduni na ndio sababu aa, katika hiyo klabu yake kulikuwa na mambo mengi sana ya kitamaduni mm -hmm. Aa, lakini hayo pia ndio yalimfikishia kwenye kwenye, kwenye ukorofi kwa sababu, wa kwa sababu alikuwa ni mtu aa, hapo kwenye klabu yake walikuwa wanavuta bangi sana, kwa hiyo ndio sababu walikuwa wanaingiliwa sana na, na, na, na, na polisi. Aa, yeye mwenyewe naye vile vilevile alikuwa sio mtu mwadilifu katika maisha ya, ya, ya kawaida. Aa, kuna wakati alioa wacheza wa densa wake wote thelathini na mbili aliwaoa, kwa hiyo wote wa, walikuwa <laughs> ni wake zake, kwa hiyo unaweza kuona maisha yake yalikuwa na yalikuwa na utata wa, wa, wa aina mbalimbali hivi, ehe, pamoja na kwamba alikuwa anafanya vizuri katika muziki na anapigania haki za jamii, lakini vile vile alikuwa na masuala ambayo yanamfanya aonekane kwamba ni mtu mkorofi sana katika maisha tunaona sasa hapa Macron uh, katika mazungumzo yake anawaambia wasanii wengine kwamba si tu muziki lakini mnaweza kuiga mkawa kama Fela Kuti. Inamaanisha nini? Naam, na hiyo inatokana na, na vile alivyokuwa akipigania haki mm -hmm. za wananchi pale Nigeria. Sasa Macron anawaambia vijana wa kisiku hizi kwamba mnaweza kuingia kwenye siasa vile vile, msikae kando, hata kama unafanya shughuli nyingine, lakini unaweza kuingia kwenye siasa kwa sababu siasa zinaendesha jamii zetu na Fela ndivyo alivyofanya. Hivyo alikuwa anapiga mziki lakini, ameingia katika siasa, kwa kuwa anazungumzia masuala ambayo yanaendelea yana, yana katika jamii mm -hmm. uh, rushwa kama nilivyokuambia, uh, siasa, kutaka demokrasia. Aligombana sana na hizo serikali za kijeshi kwa sababu ya kutaka demokrasia uh, ije Nigeria. Kwa hiyo hayo ndio masuala, ndio sababu mtu kama Macron anaona kwamba huyu mtu anafaa kuigwa, pamoja na kwamba alikuwa na matatizo yake i ya kibinafsi kibi, kwa sababu hatimaye uh, Fela alifariki Agosti 1997 kutokana na na virusi vya HIV. Ameacha ushawishi gani kwa wasanii wengine hasa kwa Afrika? Ushawishi wake ni kwamba muziki wake mpaka leo ndio kama nilivyokueleza hmm. kwa wanamuziki uh, wa kizazi kipya sio Nigeria peke yake hata nje ya Nigeria kwa Afrika Magharibi nzima, akina P Square, mm huyu -hmm. Davido na wanamuziki wa sasa wote, ambao wakubwa wanawasikia Afrika Magharibi wote wana, katika muziki wao huwa wanaweka vionjo vya muziki wa Fela Ramson Kuti. Fela Ramson Kuti ndio lilikuwa jina lake hasa, lakini baadaye alipokuwa mwana mapinduzi akajibadilisha jina na kujiita Fela Anikulapo Kuti. Kwa kumalizia tu nikupe kama sekunde chache, muda wetu umekwenda mbio. Kwa mtu anayejiunga sasa hivi kusikiliza matangazo haya, nakuta tunasema Fela Kuti, Fela Kuti, aondoke na kitu gani? Aondoke na kitu kwamba katika wanamuziki ambao walitokea Afrika, unapozungumzia wanamuziki wakubwa Afrika, kwa watu wa kwetu, of course wanamkumbuka lazima Franco, mm -hmm. lakini unapozungumza majina makubwa a Afrika katika muziki, Miriam Makeba, Yuma mm -hmm. Sekela, Franco, Fela Kuti Basi ni kushukuru sana, asante sana kushiriki nasi katika studio zetu Mwamoyo katika kipindi hiki cha Undani. Nakushukuru sana Mta, msikilizaji kuwa nasi siku ya leo, ambapo kama nilivyokueleza hapo awali tulikuwa tunazungumzia kuhusu siasa za Kongo, mkutano uliofanyika kule DRC kati ya maafisa wa serikali na vilevile vile maafisa wa tume ya uchaguzi kujadili maandalizi ya uchaguzi mkuu Desemba ishirini na tatu, na vilevile vile kumalizia tumekuwa katika sehemu ya pili kuzungumzia kuhusu rais wa Ufaransa alivyotembelea Nigeria na kuzungumzia kutembelea klabu ya Fela Kuti msanii maarufu. Naitwa Mary Mgawe, na mwendeshaji wa kipindi hiki alikuwa ni Aida Isa. Tuonane tena wakati mwingine, shukran.