Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji jioni ya leo ni mimi Mery Mgawe, na tunaanza habari za dunia. Na taarifa kuhusu rais wa Marekani Donald Trump ameendelea kujitetea leo kuhusu makubaliano aliyofikia na Korea Kaskazini wiki iliyopita ya kutokomeza kabisa program za nyuklear. Amekanusha ukosoaji unaoendelea Washington kwamba makubaliano yake na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un hayajitoshelezi na kuwa wazi jinsi ambavyo Korea Kaskazini itaacha programu zake za nyuklea. Viongozi mbalimbali wa dunia pia na wachambuzi wa mambo wamehoji kuwa hakuna muda maalum uliowekwa wa kutekelezwa makubaliano yaliyofikiwa. Hata hivyo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo alisema wiki iliyopita kwamba Marekani na Korea Kaskazini hivi karibuni watafanya tena mashauriano na Marekani ina matumaini makubwa ya kusitisha programu za nyuklia katika peninsula ya Korea kabla ya kukamilisha mula wa uongozi wa Trump mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Na mlipuko mmoja umeua watu thelathini na moja katika jimbo la Bono lililoko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Mlipuko huo umetokea Jumapili kwenye mji wa Damboa. Hakuna madai ya haraka aliyehusika na mlipuko huo. Milipuko mingine katika eneo hilo imeshutumiwa kusababishwa na kundi la wanamgambo lenye msimamo mkali la Boko Haram. Boko Haram inashutumiwa kusababisha vifo vya takriban watu elfu ishirini tangu lilipoanza harakati zake za uasi kaskazini mwa Nigeria mwaka elfu mbili na tisa. Kundi hilo la kidaidi linasema linataka kuweka sheria kali za Kiislamu katika eneo la kaskazini lenye Waislamu wengi nchini Nigeria. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Unaweza ukatufuatilia kupitia mtandao wetu wa www voa swahilicom. Vilevile tunapatikana katika Facebook na Twitter. Mshambuliaji wa kujitoa mwanga ameua takriban watu kumi na tisa na kujeruhi wengine hamsini mashariki mwa Afghanistan, siku moja baada ya shambulizi la mauaji katika eneo hilo kulenga wanajeshi wa serikali na waasi wa Taliban waliokuwa wanasherehekea sitisho la muda na mapigano wakati wa sikukuu ya Idd el Fitri. Shambulizi la leo Jumapili limetokea katika mji wa Jalalabad kwenye jimbo la Nangahar ambako ofisi za serikali zipo. Waasi wa serikali na Taliban walikuwa wanasherekea kwa pamoja sikukuu hiyo ambayo inakamilisha mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Hakuna kundi lililodai kuhusika na shambulizi hilo. Siku moja kabla, kundi la Islamic State lilidai kuhusika na shambulizi la mauaji lililoua watu 35 katika ukanda wa Jalalabad na maafisa wanasema, maafisa wa usalama wa Afghanistan, wapiganaji wa Taliban na raia walikuwa ni miongoni mwa watu walioathiriwa na watu kumi na saba wakiwemo watoto wamekufa katika mkusanyiko kwenye jumba la starehe karibu na mji mkuu wa Venezuela baada ya gesi ya kutoa machozi kulipuka na kusababisha mkanyagano miongoni mwa mamia ya watu waliokuwa kwenye sherehe za kuhitimu chuo. Waziri wa mambo ya ndani Nestor Reverol amesema watu watano pia walijeruhiwa katika tukio hilo kwenye klabu ya Los Cotoros kwenye eneo la watu wa kima cha kati la El Paso watu watano wamekamatwa na kutiwa jela wakiwemo vijana wawili wanaoshutumiwa kutega kesi hiyo. Maafisa wanasema zaidi ya watu mia tano walikuwemo katika jumba hilo la starehe. Jambo msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti a Amerika, VOA, mahala popote pale unapotusikiliza. Ni kipindi cha salamu na muziki. Hapa studio upo nami Mkamiti Kibayasi, nakukaribisha kwa moyo mkunjufu. Tuwe nami mpaka pale nitakapokuaga mwisho wa kipindi hiki. Basi bila kupoteza wakati, hii leo anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki ni TX Kunambi, mwanasheria wa mabingwa wa salamu. Yeye anapatikana Morogoro, Tanzania, Afrika Mashariki. Yeye anataka kutuma salamu zake siku ya leo ziende kwa mabingwa wa salamu wafuatao wa wa kwanza kabisa ni Omari Momboka wa Morogoro, Tanzania, akiwa huko Afrika Mashariki. Salamu ziende kwa Shaha Simbaliana akiwa Morogoro. Hali kadhalika amesalimiwa Zakaria Ndemfo wa Arusha, Tanzania. Exaudi Makiao akiwa Arusha na kamata kadi yako wewe, Sadik Parfat Masumnuko, unataka salamu zako ziende kwa Hidia Nzari wa Uganda. Salamu ziende kwa Lucas Molel akiwa safarini Kenya. Steven Odhiambo akiwa Kenya. Salamu ziende kwa David Chiduo. Umemsalimia Ndushi Masunga wa Simiyu Tanzania. Usinga Mwene Rafael Muindi akiwa Nairobi Kenya apokee salamu na Will Clif Ananda akiwa Nairobi. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika <tipira> ini Tanzania ama salamu kwa mama wangu mzazi anaitwa Anna Nyamtokera. Salamu zangu za pili zinaenda kwa mke wangu anaitwa Janet Janet Siza. Salamu zangu za tatu zinaenda kwa dada wangu anaitwa Suzana Yamoni au mama Elimi. Salamu zangu za nne zinaenda kwa mdogo wangu anaitwa Sande Nyamtokera, yupo Arusha. Salamu zangu za tano na za mwisho zinaenda kwa kaka yangu, anaitwa Makii Nimemtokea, yupo Da. Ujumbe, nawapenda sana asante sana. Siza kutoka huko mkoani Singida nchini Tanzania, naendelea kusikiliza matangazo ya sauti ya amerika VOA katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Na msikilizaji, tukiwa bado tunaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki, katika laini ya simu kuna msikilizaji ambaye atajitambulisha anapiga simu kutoka wapi, na pia ninamkaribisha aweze kutuma salamu zake kupitia salamu na muziki na VOA Swahili hapa Washington DC. Inaitwa Abdul Sharif, naongea kutoka West limani. Napenda kutuma salamu zangu kupitia Voice of America, kwanza kabisa kwa ndugu yangu au, napenda kutuma salamu kwa mke wangu kipenzi Zaina aliyeko huko Dar es Salaam. Pili, familia ya Mr na Mrs Kiganza wakiwa Dar es Salaam. Tatu, napenda kutuma salamu kwa mdogo wangu Bosco akiwa Dar es Salaam. Na nne, napenda kutuma salamu zangu kwa Mr Abdul akiwa huko Tarime, Tanzania. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Kalangaza Selemani, ukiwa Tabora, Tanzania. Habari za hapo ulipo? Bila shaka unaendelea vyema, na shukrani kwa kutuma salamu zako hapa Sauti ya Amerika, nami nazipeperusha kama ifuatavyo. Kwanza kabisa, unasema salamu ziende kwa dada yako Mwajabu au mama Mariamu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa dada yako mama Kisiu akiwa hapo Tabora. Salamu pia unasema ziende kwa mtoto wako Mariamu Mwanaisha Halima Mariamu akiwa Tanzania. Hali kadhalika umewasalimia wajukuu zako Siti Lela Twaha. Salamu unasema ziende kwa Aisha. Salamu pia umemsalimia mjukuu wako huyu anaitwa Mwanaidi akiwa Mwanza Tanzania, apokee salamu. Vileovile umemsalimia mjukuu wako Seifu akiwa safarini Dar es Salaam, umemsalimia Karim Salim akiwa Arusha Tanzania, salamu unasema ziende kwa Halima Bundala au Halima Mtoro akiwa Lugalo Dar es Salaam, vilevile umemsalimia Bakari Kambi akiwa Dodoma Tanzania pamoja na wajomba zako mjomba Abdala akiwa hapo Dodoma Tanzania, ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Masunga Nguwa, wewe unapatikana Songea Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Aquino Msombe akiwa Uyole Mbeya Tanzania. Babu Alhaji Makumba toka Arusha Lemara Tanzania apokee salamu, vilevile salamu ziende kwa Juma Mwinamila wa Tabora. Salamu vile vile salam ende kwa Samson Moled, Samson Charles popote pale alipo, vilevile umemsalimia Bonifasi Zichurian kimu Wasingida, Tanzania. Ujumbe unasema VOA ndio njia pekee ya kujuana katika kipindi cha salamu na muziki. Na nikirudi sasa katika salamu kwa njia ya karatasi moja kwa moja, anashika salamu zako wewe ni Frank Matei ukiwa Arusha, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Ali Tindo, salamu ziende kwa Eric Victus Masawe akiwa Arusha, salamu ziende kwa Kashinje mjomba watatu akiwa Arusha. Ujumbe unasema nawapenda sana na tuitumie Sauti ya Amerika kujuliana hali. Karangaza Selemani ukiwa Tabora, salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa Mariam Mnyangara akiwa Mwanza, salamu ziende kwa Mariam Kapambwe akiwa Nyakato Mwanza, vilevile umemsalimia vile Eliaika Lightness Fadhili, wote hao wakiwa Mwanza. Salamu unasema ziende kwa Tatu Kapambwe akiwa Tabora. Salamu anasema ziende kwa mama Kisiu akiwa Tabora, salamu ziende kwa mjomba Hassan akiwa Dar es Salaam, vilevile wamemsalimia kakako Jabiri Adamu, wote hawa wakiwa Tabora. Maiko Motatiro wa Serengeti, salamu zako nataka ziende kwa Bona Saula wa Chato, Isaac Sasamari wa Chato, Khatibu Zalo popote pale alipo, Abel Arimba, salamu ziende kwa Emmanuel Joseph Ruda Sigwa, eris Bahati Madaki, Princess Kamanga. Proje Rutashobia akiwa Bukoba, Mico Motatiro akiwa Serengeti apokee salamu. Huyu unasema ni Mico Motatiro Jr. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Hivi sasa nakamata kadi ya salamu kutoka kwako Agustin Kingose ukiwa Goma, DRC. Salamu zako unasema ziende kwa wakongomani wote wa DRC wapokee salamu. Pia umewasalimia watangazaji wa VOA. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu wa nasema shukrani sana Agustin. Vilevile unasema jamani, wakongoman nawatakia, tudumishe amani na vile vile naipenda Sauti ya Amerika. Kwa mara nyingine tena nasema shukrani sana Agustin kwa kusikiliza na kwa kuipenda Sauti ya Amerika. Na baada ya kusoma salamu hizi, narudi tena katika salamu kwa njia ya sauti. Tusikilize wasikilizaji wetu hawa ambao wanafuraha kweli, kweli. Kwa majina ni Abraham Kirwa kutoka Eldoret mjini Kenya. Ee, nakumbuka jamaa mwenye akiwa Nairobi, anaitwa Filimon Sang, na natuma pia kwa visa Marekani, kwa VOA hasa e, mamsa ma, na pia anatuma kwa Julius Kirwa akiwa upande wa nafikiria huko Dar es Salaam. Asante sana Abraham Kirwa kutoka huko Eldoret, Kenya. Anaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa mjini Washington DC. Salamu za msikilizaji huyu basi nazisindikiza kwa kibao cha muziki. Ni Diamond anakwambia mdogo mdogo Salamu zake huyu si mwingine anaitwa mzalendo Dikson Mako, mkazi wa Tabora, Tanzania. Yeye salamu zake anasema kwanza kabisa ziende kwa Damas Cosmas Baneneje, salamu ziende kwa Chief Thomas Makanyaga, mwanaharakati. Salamu pia anasema ziende kwa Dedani Yotam Zilikana, salamu ziende kwa Moses Kaizilege. Hali kadhalika amemsalimia Masasi Bulabo. Ujumbe anasema jamani, VOA ipo wazi kwa kila mmoja. Baada ya kusoma salamu hizo, hivi sasa basi ninaendelea kukusomea salamu zingine ambako zinatoka kwako wewe, Juma Majuto wa Nzega, Tanzania. Unasema salamu zako ziende kwa Ezekia Julius wa Kasulu, Kigoma. Salamu unaenda ziende kwa King Sofa wa Nyegezi, Mwanza. Umemsalimia Gologeota Magabe akiwa huko Geita. Salamu ziende kwa Gideon Hezron popote pale alipo. Hali kadhalika pia unasema salamu zako ziende kwa Baba Revo wa Bwema, Karagwe. Umemsalimia pia Lucas Mseti wa Dar es Salaam. Kwa jina anaitwa Bonifas Steven, ni baba wa Serapia, anapatikana Katolo Geita nchini Tanzania. Salamu zangu za kwanza ningependa zimfikie mwanangu mpendwa Serapia Bonifas akiwa Katolo. Za pili zimfikie mwanangu mwingine mpendwa anaitwa Bonifas akiwa hapa Katolo. Za tatu zimfikie rafiki yangu mpendwa Kimajuto akiwa Geita. Salamu zangu za nne zimfigie rafiki yangu mwingine akiwa hapo hapo Geita, anaitwa golgota Magabe. Na tano za mwisho nazipeleka kule lula Magu kwa nyanda Mayala. Ujumbe, nawapenda sana nawashauri tukumbukane kupitia VOA Swahili. Asante sana baba serapia bonifasi Steven ukizungumza kutoka Geita, Tanzania. Asante sana nani pia anaitwa Ibrahim David Manyanga, niko wilaya Lushoto, maeneo ya Lupozi. Napenda kutuma salamu zangu kwa mama wangu mpendwa akiwa pale Moshi, Marangu Tendeti, ili baba yangu mpendwa akiwa Same Majevu, pia watoto wangu wakiwa pale Tanga mjini, wengine akiwa Lushoto shuleni Sambara, na dada zangu akiwa kule Dar es Salaam. Ujumbe napenda napenda kuwashauri wapende kusikiliza i au ndio redio pekee na bora katika maeneo yetu. Asante sana, asante sana nashukuru kwa ujumbe murwa huo. Basi endelea kusikiliza matangazo ya sauti Amerika mahala popote pale ulipo, kila mahali ili kuweza kupata habari za uhakika na zilizohaririwa <mukti> hawezi ukafuatafuata kila utakachowambia nitajua kwa mapenzi naipata picha yako kwanza, natamani yangu shaka, na tamani ipate yangu na iwe na kuliwa shaka na wasiwasi moyoni. Shukrani sana msikilizaji, kuendelea kuungana nasi VOA moja kwa moja kutoka Washington DC. Ulikuwa unasikiliza kipindi hicho cha Salamu na Muziki kilicholetwa kwako na Mkamiti Kibayasi. Basi hapa studio, mimi Mery Mgawe nakamilisha matangazo haya kukusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Donald Trump ameendelea kujitetea leo kuhusu makubaliano aliyofikia na Korea Kaskazini wiki iliyopita ya kutokomeza kabisa programu za nyuklia. Amekanusha ukosoaji unaoendelea Washington kwamba makubaliano yake na viongozi wa Korea Kaskazini, Kim Jong Un, hayajajitosheleza na kuwa wazi jinsi ambavyo Korea Kaskazini itaacha programu zake za nyuklia. Viongozi mbalimbali wa dunia pia na wachambuzi wa mambo wamehoji kuwa hakuna muda maalumu uliowekwa kutekeleza makubaliano yaliyofikiwa. Hata hivyo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo alisema wiki iliyopita kwamba Marekani na Korea ya Kaskazini hivi karibuni watafanya tena mashauriano na Marekani na matumaini makubwa ya kusitishwa programu za za nyuklia katika peninsula ya Korea. Mlipuko mmoja umeua watu thelathini na moja katika jimbo la Bono lililoko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Mlipuko huo umetokea Jumapili kwenye mji wa Damboa. Hakuna madai ya haraka aliyehusika na mlipuko huo. Milipuko mingine katika eneo hilo imeshutumiwa kusababishwa na kundi la wanamgambo lenye msimamo mkali la Boko Haramu. Boko Haramu inashutumiwa kusababisha vifo vya takriban watu elfu ishirini tangu lilipoanza harakati zake za uasi kaskazini mwa Nigeria mwaka elfu mbili na tisa. Mshambuliaji wa kujitoa mwanga ameua takriban watu kumi na tisa na kujeruhi wengine hamsini mashariki mwa Afghanistan, siku moja baada ya shambulizi la mauaji katika eneo hilo kulinga wanajeshi wa serikali na waasi wa Taliban waliokuwa wanasherekea sitisho la muda la mapigano wakati wa sikukuu wa Id Alfitri. Shambulizi la leo Jumapili limetokea katika mji wa Jalalabad kwenye jimbo la Nangahar ambako ofisi za serikali zipo Waasi wa serikali na waasi wa serikali, na Taliban waliokuwa wanasherehekea kwa pamoja sikukuu hiyo ambayo inakamilisha mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Hakuna kundi lililodai kuhusika. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.