Kutoka studio 15 hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington. Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikilizaji popote ulipo, umewadia ule wakati ambapo huwa tunakuletea mambo mazito sana hapa kutoka studio nambari 15 wakati wa VOA Express. Niko hapa. Jina langu ni BMJ Murithi, langu jina nalo Harizon Kamau. Leo ikiwa ni tarehe sita mwezi wa sita mwaka wa elfu mbili kumi na nane ambapo maswala mbalimbali tunayaangalia kutoka mbali na karibu. Mojawapo ya maswala yakiwa ni ndege ambayo ilianguka na kupotea hadi sasa, uh, inaendelea kusakwa huko nchini Kenya katika msitu wa Aberdare zinaaminika, uh, katika eneo fulani, hawajajua ni wapi kabisa, lakini bado uchunguzi unaendelea kufanyika. Pia tuna taarifa za hivi punde tumezipata sasa hivi kwamba uh, Okia Omtata, huyu ni mwanaharakati katika mji wa Nairobi, ameenda mahakamani, uh, kupinga kupinga ile hatua ya serikali au utawala wa Rais Uhuru Kenyatta wa kusema kwamba ni lazima maafisa wa uagizaji wa bidhaa na wale wa, uh, maafisa wakuu wa uhasibu katika wizara mbalimbali E, wasimamishwe wa, kazi e, ili kufanyiwa uchunguzi. Hayo na mengine mengi tutakuletea hivi punde. Ikumbukwe kwamba pia mazishi ya wale mapacha waliokuwa wameungana nchini Tanzania Maria na Konsolata yanaendelea sasa hivi huko Tanzania. Muda usio mrefu tutaangalia hali imefikia wapi, mambo yamefikia wapi, moja kwa moja kutoka Tanzania. Hebu tusikie Kamau kidogo vile alivyosema waziri wa e, elimu, sayansi na teknolojia Ndalichako, e, huko Tanzania, muda mfupi uliopita Niombe wa Tanzania tuwaenzi watoto hawa kwa kujenga utamaduni wa kujituma. Unapokuwa na dhamira ya dhati, unapomtanguliza Mwenyezi Mungu kwa jambo unalolifanya, hakuna kitu ambacho kinashindikana. Kauli yake waziri wa elimu, sayansi na teknolojia. Aa, akizungumza hapo utapata mengi zaidi kuhusiana na habari hiyo ambayo Kamau alikuwa nakueleza hapo mwanzo kuhusu wale mapacha ambao wanazikwa hivi leo. Vile vile tutaangalia maswala ya hoja kwa hoja, wasikilizaji wetu wanaangalia maswala namna gani, bila kusahau ushauri pamoja na yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Yote haya yakifanyika ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tuanze moja kwa moja naye Dina Chahali, yuko kwenye laini ya simu sasa hivi. Dina, tumekuwa tukizungumza kuhusu hawa wasichana Consolata na Maria eh, kwa siku kadhaa sasa, na nafikiri safari yao kuelekea eh, kufanywa mazishi nafikiri imekamilika. Hebu tupashe zaidi, ni nini kinaendelea hapo ulipo? Aa, kama ulivyosema kwamba leo ndiyo siku ambayo Consolata na Maria wanapumzishwa sasa hivi msafara ndio ulikuwa unaelekea huko kwenye makaburi ya masista Tosamaganga, lakini kuanzia asubuhi walikuwa wameagwa pale katika chuo kikuu ambacho ndio walikuwa wako mwaka wa kwanza wakichukua shahada ya ualimu, chuo kikuu cha kikatoliki kinaitwa Ruaha Ruku. Kwa hiyo pale ndiko kulikuwa kuna um, ibada ya mazishi ikiongozwa na kanisa Katoliki ambako ndio walikuwa wanatunzwa hawa watoto toka wamezaliwa na wazazi wao walipofariki. Ameeleza huyu waziri wa elimu, sayansi na teknolojia. Dali nipe uh, jina lake kamili, Dali chako. Ni, ni profesa Joyce Dalichako ni waziri wa elimu, sayansi na teknolojia. Alikuwa amewasilisha serikali pale katika mazishi pamoja na viongozi wengine, kulikuwa kuna manaibu mawaziri pale. Ndio alikuwa amezungumza kwa niaba he, ya serikali kuhusiana na msiba huu mzito wa taifa. Hebu he, dina tumsikie, alivyoeleza Dalichako, profesa huyo, wakati akizungumza katika hafla hiyo, kwa kifupi, kuhusiana hasa na jinsi uh, ushauri alioutoa kuhusu kuwaficha Uwaficha wale walemavu katika uh, jamii za Watanzania. Watanzania, tuwache tabia ya kuwaficha watu wenye ulemavu. Ulemavu ni maumbile tu, lakini sio upungufu katika mwili na akili ya binadamu. Na ndio maana ndugu zetu hawa ambao tunawaga leo Maria na Kosolata wamekuwa kwa kweli na ulemavu ambao tunasema ni severe disability. Maisha yao duniani hayakuwa mepesi, lakini wamekuwa wakijituma na hata katika masomo yao wamefanya vizuri tena zaidi ya watu ambao hata hawana ulemavu. Nam ni e, profesa huyo, waziri wa elimu, sayansi na teknolojia Dadi Chako Profesa akizungumza mapema leo dina, kabla sija kuacha uende, kwanza tusikie pia alivyoeleza kuhusu ni nini ambacho watoto hawa wamewafunza watanzania katika maisha yao wa Tanzania tuwaenzi watoto hawa kwa kujenga utamaduni wa kujituma. Unapokuwa na dhamira ya dhati, unapomtanguliza Mwenyezi Mungu kwa jambo unalolifanya, hakuna kitu ambacho kinashindikana. Na haya ndiyo yalikuwa maisha ya Maria na Kosolata, watoto waliokuwa wamejaa upendo, watoto waliokuwa wamejaa uvumilivu, watoto waliokuwa wanapenda kuona taifa linasonga mbele na hata walikuwa ukienda kuwasalimia ukiongea nao mwisho, walikuwa hawaachi kuliombea taifa, walikuwa hawaachi kuliombea taifa letu pamoja na viongozi. Nam ndivyo hivyo mambo uh, yalivyokuwa hapo katika wakati wa hafla ambapo alizungumza waziri. Hmm, sijui kama Dina kuna lolote ambalo ungependa wasikilizaji wajue, eh, kuhusiana na mazishi haya? na ni lini hasa, ni eneo gani hilo, kwa wale labda ambao wangependa kuhudhuria? Aha, Maria na Konsolata wanazikwa katika makaburi ya masista katika uh, shirika la masista uh, la Maria na Konsolata, Tosamaganga, Iringa ambako kama nilivyosema uh, hapo awali hao ndio walikuwa wamehusika katika malezi yao tangia wakiwa watoto walipozaliwa huko katika hospitali ya Ikonda, ma, ma, wilaya ya Makete, mkoa wa Njombe kwa sasa. Kwa so, hiyo huko ndiko watakapozikwa, kwa sababu wanasema hayo ndi alikuwa ya mata, matakwa yao wao kabla hawajafa. Walisema kwamba watataka kuzikwa katika makaburi ambako ndiko walikolelewa na hao masista tokea mwanzo, na wakawafikisha wakawa, wakawa hapo mpaka walikuwa wameanza shahada ya kwanza. Kwa hiyo kwa kweli ni safari ya mwisho ambayo ina mafunzo makubwa, kama alivyosema waziri Ndalichako kwamba uh, wameacha alama kubwa sana katika masuala ya kielimu hapa nchini. Asante sana Dina Chahali, kwa kweli hata sisi hapa viwe kwangu na kwa niaba ya wenzangu wote, pia tunatoa pole kwa familia na jamii ya Watanzania kwa kuwapoteza mapacha hao. Moja kwa moja pia Kali. Asanti, tunaelekea nchini Kenya. BMJ mambo na pia ripoti za tanzia kama ilivyo ambazo tumemaliza Tanzania. Sasa nchini Kenya ni kwamba jana jioni, mida ya saa moja, ndege iliyoikiwa inatoka katika mji mmoja wa magharibi mwa Kenya wa Kitale kuelekea Nairobi ilipotea kwenye milima ya Abadea, na tunapozungumza sasa ni kwamba hali ya hewa imekuwa ni tete sana katika eneo hilonipe sekunde chache kmwalez Abadea ziko wapi? Kutoka Nairobi ni karibu takriban eh, kilomita mia moja na thelathini kutoka mji wa Nairobi, eh, kaskazini mwa Nairobi, ili kupata tathmini eh, safi kabisa au, uh, taswira safi, kwamba ni wapi tunapozungumza ndege hii mm -hmm, ambayo sijui kama umepata kujua eh, registration yake na nini. Ilikuwa ni ndege ndogo, tutaelezewa, manake tuna mwenzetu kule Nairobi. Basi kufuatia ajali hiyo tumeandaliwa ripoti kidogo kutoka Nairobi na mwenzetu Kennedi Wandera, inayoelezea hali ilivyo na nini kilijiri, ambapo ndege hiyo ilipotea, wamepatikana wamejapatikana waliokuwemo. Hebu tumsikilize zaidi Kennedi Wandera. Kufuatia kutoweka kwa ndege ndogo ya kubeba abiria aina ya Cessna 208 kwa nambari ya usajili -c, c kutoka Kitale, jimbo la Trans Nzoia magharibi ya Kenya, Jumanne wiki hii, maafisa wanaosimamia shughuli za uokoaji wanaeleza kuwa mawimbi ya mawasiliano ya simu kutoka kwa mojawapo wa moja abiria katika ndege hiyo yamegunduliwa katika ukanda wa badeas katika jimbo la Nyandarua. Ndege hiyo iliyokuwa imewabeba abiria wanane na wahudumu wake wawili inaripotiwa kupoteza mawasiliano na mtambo wa kudhibiti ndege nchini Kenya, katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta, takriban kilomita 60 kutoka uwanja huo Jumanne jioni you hata hivyo, kutokana na hali mbovu ya anga katika eneo la Kinangop, jimbo la Nyandarua ambako mawimbi ya simu yaligunduliwa, shughuli za uokoaji zimeathirika pakubwa, huku vikosi vinavyoendeleza harakati hizo vikisitisha uokoaji huo. Kwa mujibu wa taarifa kutoka kwa mkurugenzi mkuu wa halmashauri ya usafiri wa angani nchini Kenya, Gilbert Kibe, ndege hiyo mwisho ilikuwa kwenye kurunzi ya mtambo wa kudhibiti ndege saa nane jioni Jumanne kabla ya kupoteza mawasiliano. Jumatano alfajiri ilitarajiwa shughuli za uokoaji anza lakini kutokana na ukungu uliofunika eneo, eneo linalokisiwa kuanguka ndege hiyo pamoja na hali mbovu ya anga, shughuli hizo zilisitishwa hadi mchana Jumatano. Hata hivyo, Pius Masai, mkurugenzi wa shirika la kudhibiti majanga, amewataka wakazi wa jimbo la Nyandarua na Wakenya wengine kutoa ujumbe utakaofanikisha kupatikana kwa ndege hiyo inayomilikiwa na kampuni ya ndege ya East Africa Safari Air Express. Kama wewe uko popote, ulisikia ndege ikipita na ikitoa sauti, na mwisho ukaona chochote kitokea. Toa habari kwa chief, toa habari kwa polisi, toa habari kwa kansela, kwa MP wako kwa ile mtu wote hata mtu wa kanisa, hiyo ujumbe itafikia. Nambari zile zinaweza kuwa pia sarahisi, ni nambari 999, mara 3, 112, 911 pia inaweza kutufikia. La muhimu ni sisi wote kusaidiana kupata ile ndege. Juhudi na za uokoaji zinaendeshwa na, na vikosi vya kudhibiti majanga, shirika la wanyamapori pamoja na idara za vyombo vya usalama. Kennedy Wandera, VOA Express, Nairobi. Kennedy Wandera, sauti ya Amerika, Nairobi. nam asante sana Kennedy Wandera. Na Kamau, wajua kwamba uh, muda mfupi uliopita nikiangalia katika magazeti nchini Kenya pia wametoa orodha Mm-hmm. Majina ya watu ambao walikuwa kwenye mm-hmm. ndege hiyo pamoja Bal. na marubani, rubani wawili walikuwa wa kike, wafanya biashara kutoka, kutoka, kutoka kila maeneo mbalimbali mbali. Basi tutapata mengi zaidi katika taarifa zingine zijazo kujua ni nini kimejiri, manake bado wanatafuta uh, hiyo ndege iliyopotea Naam. Na sasa tupate habari muhimu za dunia. Waziri Mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu anakutana na Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May mjini London, Uingereza hii leo katika hatua ya mwisho ya ziara ya siku tatu barani Ulaya yenye lengo la kushawishi viongozi wa Ulaya kujitoa katika makubaliano ya kimataifa ya nyuklia na Iran. Netanyahu alianza ziara ya siku tatu ya Ulaya siku ya Jumaatatu ambapo alimwonya kansela wa Ujerumani Angela Merkel kuhusu nafasi ya Iran Mashariki ya Kati kwamba inaweza ikazusha mfumuko mpya wa wakimbizi kuelekea Ulaya. Mapato ya sekta ya madini huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yameongezeka mara tatu katika robo ya kwanza ya mwaka huu wa mwaka wa 2018 mpaka dola milioni 397. Takwimu za wizara ya fedha zimeonyesha. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, mapato kutoka katika sekta ya mafuta na gesi yameshuka kwa asilimia mia moja na 87 katika robo ya kwanza ya mwaka dola milioni 29 Nata, kwa 45 kwa mujibu wa takwimu za wiza wizara hiyo. Kongo ni mzalishaji wa juu wa shaba na inaongoza duniani kwa uchimbaji madini ya cobalt. Mkutano wa mwaka huu wa mataifa yanayoendelea kiviwanda duniani G7 unatarajiwa kuanza Ijumaa nchini Canada unaelezwa ni mijadala yake mikubwa itakuwa ni kuhusu maswala ya utapia uh, utapia nchi, tabia nchi. Washirika kutoka Ulaya na Canada wako tayari kuzungumza uh, kuhusu uamuzi wa rais wa, wa Marekani Donald Trump na wa kuongeza ushuru uh, kwa bidhaa za chuma na aluminium. Tayari rais wa Kenya Uhuru Kenyatta anasemekana uh, kwamba amewasili katika nchi ya Canada kuhudhuria uh, kongamano hilo. Kampuni ya Facebook imekiri kwamba ilikuwa na makubaliano ya kupatiana kutoa taarifa na kampuni nne za China ikijumuisha mojawapo ambayo inachukuliwa kuwa kama tishio kubwa la usalama katika taifa la jumuiya ya kijasusi ya Marekani. Inaongoza wasiwasi kuhusu namna kampuni hiyo kubwa ya mtandao wa kijamii inavyoshughulikia taarifa binafsi za wateja wake. Kukiri huko kwa kampuni hiyo kumetokea ikiwa ndani ya siku mbili baada ya gazeti la The New York Times kufichua uwepo wa makubaliano ya kutoa taarifa kati ya Facebook na makampuni takriban 60 ya utengenezaji wa vifaa vya mawasiliano ikijumuisha Huawei, Lenovo, Oppo na TCL ili watumiaji wa Facebook wapate urahisi kutumia mtandao huo. Ulipo msikilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa Washington, tukikutangazia kutoka studio nambari 15, e, hapa nikiwa na mwenzangu Harrison Kamau Kamau. Unakumbuka hapo mwanzo niliwaeleza wasikilizaji kuhusu taarifa zimetufikia hivi punde, mm -hmm, kwamba E, okiaomtata huyu ni mwanaharakati anafahamika kiasi cha haja katika nchi ya Kenya. Ameenda mahakamani na kisa na maana ni kwamba anataka ile hatua ya serikali ya Uhuru Kenyatta ya kuwasimamisha kazi kwa muda mm -hmm. watu ambao ni viongozi katika idara mbalimbali mbali, e, katika wizara tofauti tofauti e, kuhusu uagizaji wa bidhaa na vilevile vile wahasibu kwamba hatua hiyo ya Kenyatta isitishwe mara moja mpaka kesi hii isikilizwe sasa ukiwa Mtata ameshafikisha ombi hilo, amefikisha mahakamani na, yeah, na mahakama kuu mm -hmm, yani high court ya Kenya mm -hmm, imesimamisha imesitisha kwa muda Ah, ah, hatua hiyo ya Rais Kenyatta au utawala wa Kenyatta ah, kuwapiga msasa kuwapiga darubini hawa watu mpaka sijui wachunguzwe. Ndivyo ah, hivyo taarifa tulizokuwa nazo siku mbili zilizopita, unakumbuka kama. Kwa hivyo ina maana kwamba sasa wata, kwa muda watabaki ofisini watabaki ofisini mpaka mahakama itakapoamua. Hizo ndizo habari za hivi punde kuhusiana. Na wajua ni sakata kubwa hii, imeguza watu wengi na imeguza sekta mbalimbali katika wizara kwa hivyo tuta tutawajuza mengi kupitia tovuti yetu, wasikilizaji wajue ni nini ambacho kinaendelea katika mchakato um, huu. Kama unaona, pia sasa tuangalie maswala ya hoja kwa hoja. Kuna taarifa za kusikitisha ambazo pia nimezipata hivi punde wakati hmm, naja hapa studio kwamba kule Kigoma katika nchi ya Tanzania kumetokea ajali mbaya sana hivi leo katika kijiji cha Gungu uh, ambapo basi la abiria limepewa jina la Prince Ramida limegongana na treni na kusababisha vifo vya watu kumi na wengine ishirini na sita wakajeruhiwa. Tayari Rais John Pombe Magufuli ametoa taarifa kupitia ofisi, eh, afisa wa mawasiliano katika ofisi yake na kutoa rambi rambi salamu za rambirambi rambi, na kusema kwamba visa kama hivi vinafaa vichunguzwe na visije vikaumiza jamii kwa sababu ajali zinatangazwa mm-hmm, kila siku na zinaendelea bado kutokea. Na muda mfupi uliopita, katika hoja kwa hoja, tumezungumza na hawa wa Tanzania wasikilizaji wa idhaa hii, James Makoye na Vedasto Romani. Huyo Romani, uh, uh, Romani akiwa kule Nzega Tabora ye hakunieleza alikuwa wapi, lakini amezungumza amezungumza. Hebu tusikie wanasemaje kuhusu ajali hasa hii ambayo imetokea kule Kigoma. Uh, naitwa Vedasto Roma ni mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania. Mimi kwa maoni yangu niko naomba watakabainika wanaleta ajali za kizembe barabarani wawajibishwe, ili liwe fundisho kwa madereva wengine, maana kila kukicha kwa Mungu wanakuwa wanafanya uendeshaji wa magari kizembezembe. Ikibainika wanaleta ajali jali za kizembe barabarani, waburuzwe mahakamani. Ajali kama hizi zinatokea mara kwa mara. Moja ni madereva kuto kuzingatia sheria, na kitu cha pili ni vyombo vya usafiri vinakuwa havijakakuliwa mara kwa mara, hususan na wahusika wanafanya kuendesha uh, kutumia mazoea kwamba jana ilikuwa sawa na leo itakuwa sawa ile kitakukumbusha kwamba htu ngoja niangalie labda, eii hini hawaangalii kizozote. Ni sababu zinazosaidia kupata ajali mara kwa mara, na karna kwenyewe binafsi inaona, na na wenyewe wawe makini, wawe makini kuzingatia, kuangalia angalia ajali za ambazo zinatokea kwa barabarani, na wenyewe ndio wawe wawe makini. Mimi ninavyoona, ushauri wangu, vyombo vya usalama vinatakiwa viongeze usimamizi au mkazo na adhabu kali zitolewe, ili fundisho iwepo, na hiyo mfano kwamba ninapofanya hivi fulani alikutana na tatizo hili na akawapewa adhabu hii, wawe wanaogopa, wawe na tahadhari mbele, na karna kwenyewe binafsi inaona, na karna wenyewe wawe, wawe makini, wawe makini kuzingatia, kuangalia angalia ajali za ambazo zinatokeatokea kwa barabarani na wenyewe ndio wawe makini. Serikali na kwenyewe serikali wae wanakuwa uh, na waangalie barabara, kunakuta barabara ingine hazijatengenezwa -huh. hazina lami, uzembe uzembe wa yani, unakuta barabara barabarani ina makorongo kwaio na serikali na wenyewe ili angalie lile jicho kwa jicho la tatu. Nam, ndivyo hivyo mambo yalivyo. Wakizungumza kutoka nchini Tanzania hawa wasikilizaji, uh, wanajulikana kama James Makoye na Vedasto Romani wakitoa hisia zao kuhusu ajali hiyo ambayo kama nilivyoeleza hmm, ni imesikitisha watu wengi sana katika eneo la Kigoma kule Tanzania. Pole pia tunatoa kwa waadhirika wote wa ajali hiyo hmm, ambayo imetokea hivi leo huko Kigoma. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka M mengi zaidi yanapatikana pia kupitia www voa swahili com, tunapoelekea moja kwa moja hadi nchini Rwanda na kukutana naye Medi na wimbo wake Slowly. Taratibu kabisa kutoka ameniambia kama kwamba huyu mwanamuziki anatokea kule Rwanda anaitwa Mary, anasema slowly slowly, alafu unasikia pia ni kwa nini mambo yanaenda taratibu. Yote yanafanyika kutoka hapa Washington DC via Express. Na kama ilivyo ada yetu, wakati wote tunakuuliza swali na swali tulilouliza ni kwamba, je, wewe uko tayari kuacha kutumia mifuko ya plastiki? Bila shaka na wamejibu kwa wingi. Anasema naishi kisiwani, huyu anajulikana kama Rese. 100%, anasema niko tayari, naishi kisiwani Mafia, naona jinsi gani mifuko ya plastiki inaharibu mazingira hususan ya bahari, inaathiri viumbe vinavyoishi baharini. Especially kasa sijui kasa manake nini? Mm -hmm. Baraka Bosco anasema kama viloba viliondoka, tunashindwaje? Plastiki watu bebe vitu kwenye vikapu, mbona simple tu. Haya, naye Anselio uh, Almado anasema yuko kule Moshi, Tanzania, mifuko ya plastiki siyo ya kudumu nipo tayari kabisa kuiacha. Sio wote wako tayari manake. Mako Embassy anasema yuko wakagongwa, kog, anasema mimi siko tayari kabisa kuacha. Lakini Samuel Ngure Ngure anasema yuko yuko kule Kenya kusema wapi, anasema nimeacha kabisa, inaharibu sana mazingira <laughs> huku Pius Ndankala naye akisema kwamba plastiki ni mitaji ya watu na ni miongoni mwa maoni mengi yaliyotolewa na watu kuhusiana na marufuku yanayoendelea kupigwa ya, ya kutumia ni katika nchi mbalimbali ikiwa ni pamoja na nyingi katika eneo la maziwa makuu namwona patrick ndui maana tayari amejaa hapa studio nambari kumi na tano patrick eh, ni nini kinavuma katika mitandao shukrani kunikaribisha katika mitandao tu unajua bmj na kamau ni kwamba uh, kuna mkutano wa kilele ambao unatarajiwa kufanyika wiki kesho kati ya rais trump na Kim Jong Un, kiongozi wa, no, wa Korea Kaskazini kule Singapore, kule. Kule Singapore. Sasa kuna habari ambayo imechapishwa na gazeti la New York Post inasema kwamba yule mchezaji wa zamani wa mpira wa vikapo Dennis Rodman ambaye ni rafiki sana wa kiongozi wa Korea Kaskazini amemtembelea mara kama tatu, mara tano, amemtembelea kama mara tano. Wana uhusiano na urafiki wa karibu sana. Rodman inaarifiwa kwamba anaweza akashiriki kwenye mkutano huo sasa na kuna funu kwamba Rodman huenda katika harakati zake za kidiplomasia mm -hmm. amechangia ili kumshawishi Kim Jong Un akubali kukutana nt na... kwenye mazungumzo mm -hmm. na Rais Trump. Rodman hajathibitisha wanaandika, lakini anasema analizungumzia Aha. na anasema angependelea kuwepo Naam. Eh, kuwepo sababu wanasema ah, amesha kuwa na urafiki na kiongozi wa, no, wa Korea Kaskazini, na hivyo anaweza ikamfurahisha labda achangie kuweza kuleta Kina, lakini sijui kama huyu Roman ako na ujuzi wowote wa, wa kidiplomasia lakini tunakuja kujua eh? mm. Wanasema kwamba anaweza kuwa amechangia, sababu unajua uhusiano wake kati ya yeye na, na Kim Kim ni sababu alikwenda mwaka elfu mbili na kumi na tatu kucheza filamu Aha. ya kuonyesha kwamba wana sport wanaweza wakachangia katika mambo ya diplomasia. Na sasa Patrick, maanake nasikia kwenda kufika kule unapigwa msasa, unaangaliwa sana security na nini. sasa sasana mengine mengi haya, tukienda huko Kenya, ni kwamba baadhi ya watuhumiwa katika ile kashfa ya NYS wanaanza kulalamika kwamba njaa njaa inawaumiza. E, katika jela ambako wanaziwiliwa ni hasa huyu mama anaitwa Anne Wambere ni Ngirita, uhum, e, anasema kwamba hapati chakula, kulalamikia njaa, analalamikia njaa <laughs> anasema kwamba anakula sambusa tu e, na hoja hizi amezifikisha leo alipokwenda kusikilizwa kwenye mahakama ambayo inafuatilia kesi za mambo ya rushwa no e, na ubadilifu na wakili wake anaitwa Cliff Ombeta ameweza kumwomba jaji amruhusu angalau huyu mama apate beskuti basi sababu mm -hmm. Anasema njaa inawasumbua sababu wanapoziuliwa huko katika jela la Langata huko mm -hmm. Nairobi sasa mm -hmm haijulikani kwamba ni hizi hoja zina msingi au kwamba wanazungumza tu, lakini mm, wajua kwamba hao wamekuwa wakiishi maisha ya kifahari katika maisha, ni watu ambao wana mali, wanaonekana wanaendesha magari makubwa makubwa. Kwa hivyo wanapofika <laughs> kule Langata inakuwa ni tofauti maisha mm, ya jela hayo, si kuwa, hayawezi kuwa rahisi hata kidogo nah, eh. Basi na huko huko Kenya, na kwamba kuna kesi ya aina yake. Unajua, tumezungumzia zaidi mambo ya kuweza kuwa Uh, nyanyasa kingono watoto wanawake hasa watoto wanawake wadogo wadogo huko Kenya ni uh -huh. kwamba Mahakama Kuu ya huko Nakuru imethibitisha kifungo cha maisha jela kwa wazee wawili ambao walikuwa wamekatiwa hapo mwanzo kesi kama hiyo hiyo, kifungo kama hicho hicho ni Tome Mungai na Muridhi Ngari, wote wana moja, na miaka themanini na tatu, mwingine miaka themanini na nane, wanatumia kumnyanyasa kingono mtoto wa miaka kumi. ah. kesi aina yake sasa wamethibitishwa kwamba wataendelea kutumikia kifungo cha maisha jela. Ni masikitiko ka iwapo haya yalitokea, hao mama wake kwa baba kwa watoto, linakuwa ni swala linaumiza linaumiza na kukera sana. Basi naona wakati wetu kwenye VOA Express unatupa kisogo kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, na mimi ni BMJ Mridhi. Siwezi kusahau kumshukuru mwenzangu Patrick Nduimana kwa kazi safi hiyo, na vilevile vile mwelekezi hapa studio Aida Issa. Matangazo haya amesimamiwa na Hadija Riyami. kwa heri ni hadi tutakapoonana tena panapo majaliwa.