Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Ni saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, na kukaribisha msikilizaji katika matangazo ya kumekucha Afrika. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi hapa ni Abdu Shakur Abud. Jiungane nasi kwa nusu saa ya matangazo yetu kutoka hapa Washington kwa hii leo, siku ya Jumatano Mei 6 mwaka 2016. Karibuni. Leo mei 6 mwaka huu wa 2018, ripoti tulizonazo asubuhi hii ni serikali ya Kenya imesema itaendelea kupiga marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki nchini humo ili kulinda mazingira na afya binadamu kwa jumla. Kupigwa kwa marufuku kwa mambo yote ya plastic bag na mambo yote ambayo ya, ya matumizi ya plastiki itaendelea na hakuna kurudi nyuma, kama tunatafuta mifuko ya kubebea na mpinzani mkuu wa Kenya, Raila Odinga anasema anadhani anaweza kuleta tofauti katika mazungumzo ya kupatikana amani kati ya rais wa Sudan Kusini Salva Kiir na mpinzani wake Riek Machar. Ni baadhi tu ya ripoti tulizokuandalia asubuhi ya leo katika Kumekucha Afrika. Jiunge nasi pia, unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Kabla ya yote, Abdu Shakur Aboard anakusomea habari muhimu za dunia katika Kumekucha Afrika. Na habari za alfajiri hii leo ni kwamba polisi wa Msumbiji wanaendelea na msako mkubwa wa kuwatafuta majambazi sita wanaodhaniwa walishambulia kijiji kimoja kaskazini mwa nchi hiyo na kuua watu saba kwa kuwachinja kwa mapanga na kutia moto zaidi ya nyumba mia moja. Kulingana na msemaji wa polisi Inacio Dina aliyezungumza na waandishi wa habari jana jioni, anasema kundi hilo la majambazi walishambulia kijiji cha Naude wilaya ya Makomia, na huenda walihusika pia na mauaji ya watu, watu kumi hapo Mei ishirini na saba. Dena anasema washambuliaji hao walivamia kijiji cha Nwade katika jimbo la Cabo Delgado alfajiri ya Jumanne na kuteke na kuteketeza nyumba 164 na kuharibu magari wakati wa shambulizi hilo. Maafisa wa usalama walipelekwa katika jimbo hilo katika miezi iliyopita, ili kuimarisha usalama kufuatia mashambulizi yaliyodaiwa kufanywa na wanaharakati wa Kiislamu wenye itikadi kali tangu mwezi Oktoba mwaka jana. Cabo de Gayo inatazamiwa kuwa ni kituo cha kawaida kikubwa cha kiwanda cha gesi ghafi iliyogunduliwa nje ya pwani ya jimbo hilo na limeshuhudia mashambulizi kadhaa tangu mwezi huo wa Oktoba. Kamati kuu ya chama tawala cha Ethiopia EPRDF kimetangaza jana kwamba kitaheshimu makubaliano yaliyofikiwa Algiers, Algeria yaliyoamua juu ya mpaka halisi kati ya Ethiopia na Eritrea. Jumuiya ya kimataifa iliunga mkono uamuzi huo uliotia saini mwaka elfu mbili na mbili na pande zote mbili kukubaliana na masharti ya kamisheni ya mipaka ya Umoja Mataifa, lakini Ethiopia imekuwa ikizuia kuchorwa kwa mpaka huo na kupelekea miaka kumi na sita ya mivutano na mara kadhaa kuzusha mapigano kati ya mataifa hayo mawili ya pembe mwa Afrika. EPRDF ilieleza kwamba uamuzi wake wa jana ulifikiwa baada ya kutafakari hali ya hivi sasa kati ya Ethiopia na Eritrea na kuamua kudumisha amani kati ya wananchi wa nchi hizo mbili, na hivyo Ethiopia itarudisha sehemu kadhaa ya ardhi katika eneo hilo la mpakani. Makubaliano ya Algiers yalitiwa saini kufuatia mapigano marefu ya mpakani yaliyomwaga damu nyingi kati ya Ethiopia na Eritrea. Kiongozi wa upinzani wa Kenya aliyewahi kuwa waziri mkuu Raila Odinga anasema anadhani anaweza kuleta tofauti katika mazungumzo yaliyokwama kati ya rais wa Sudan Kusini Salva Kir na kiongozi wa waasi Riek Machar. Odinga amependekeza kuwa mpatanishi wa mazungumzo hayo katika lengo la kukomesha mapigano ya wenyewe kwa wenyewe yanayoendelea kwa karibu miaka minne na nusu hivi sasa. Mkamiti Kibayasi anatusomea ripoti ya Simon Wudu kutoka Juba, Sudan Kusini. Odinga alitembelea Juba kwa ziara ya faragha wiki mbili zilizopita na kukutana na rais Kir siku kadhaa baada ya vyama hasimu kushindwa kufikia mkataba wa amani katika mji mkuu wa Ethiopia, Addis Ababa. Waziri wa habari wa Sudan Kusini Michael Makwai alisema kuwa wakati wa ziara hiyo, Odinga alieleza kwamba aliwataka Kir na Machar kufikia mwafaka kama ambavyo yeye na rais Uhuru Kenyatta walivyofanya baada ya tofauti zao zilizokuwepo siku za nyuma. Gazeti la East African liliripoti kwamba Odinga anatarajia kusafiri kwenda Afrika Kusini wiki hii kukutana na Machar. Msemaji wa waasi anasema Machar anashikiliwa katika kifungo cha nyumbani na maafisa wa Afrika Kusini kufuatia ombi la utawala wa Kir. Maafisa wa Kir wanakanusha madai hayo. Makwei alisema anatarajia Odinga ataweza kufahamu vyema masuala yenye utata kati ya pande zinazogombana kabla ya kukutana na Machar. Pia anatarajia Odinga kumshawishi Machar kusitisha ghasia. Mkiendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, kumekucha Afrika. Na habari nyingine kuhusiana na mzozo huo wa Sudan Kusini ni kwamba Rais Omar Al Bashir wa Sudan naye amesema yuko tayari kuandaa mazungumzo ya amani kati ya wasimu hawa wawili wakuu wa Sudan Kusini, Rais Salvakir na Rik Machar. Maafisa wa wizara ya mambo ya nchi za nje mjini Khartum wamesema wa kwamba pendekezo la Bashir liliwasilishwa kwa Rais Kir na ujumbe wa Sudan uliotembelea Juba hiyo jana, na kwamba iliwasilishwa siku chache tu baada ya baraza la usalama la Umoja Mataifa kuidhinisha azimio linalozipatia pande zote zinazogombana mwezi mmoja kuweza kufikia makubaliano ya amani au kukabiliwa na vikwazo vikali zaidi. Ujumbe wa Sudan uliongozwa na waziri wa mambo za nje wa Sudan Aldereda al Dhikhir. Rais Salvakir anaripotiwa kukaribisha juhudi hiyo na kuthibitisha kwamba serikali yake iko tayari kushiriki kwenye mazungumzo hayo. Siku ya kufanyika kwa mazungumzo haikutajwa bado. Na wanaharakati na maafisa wa makampuni makuu duniani wakizungumza kabla ya mkutano juu ya utumwa mambo leo hii leo huko Brussels, wanasema kwamba makampuni ya biashara yanabidi kuchukua hatua za dhati za kuondoa dhuluma na unyanyasaji kwa kuwekeza zaidi katika maisha ya wafanyakazi wao badala wa ya kutegemea teknolojia au suluhisho za muda fupi. Mtetezi wa haki za binadamu wa Uingereza Andy Hall anasema kutokana na kishinikizo kutoka uwekezaji kampuni katika biashara na wateja kuhakikisha kwamba operesheni zao zinafanyika bila ya utumwa, makampuni mengi yanatumia njia za rahisi na za haraka badala ya kuwahusisha wafanyakazi wao. Mkutano huu wa hii leo umetayarishwa na kampuni shirika la habari la Reuters, Thomson Reuters Foundation kuzingatia jinsi teknolojia inachukua nafasi za ajira za watu na nini la kufanya kubadilisha hali hiyo. Unasikiliza Kumekucha Afrika, matangazo yanayokujia moja kwa moja kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Shirika la afya duniani WHO limeripoti kwamba hakuna maambukizo mapya ya ugonjwa wa Ebola katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, tangu tarehe 17 mwezi Mei. WHO imesema kwamba visa 56 vya maambukizo viliripotiwa 37 kuthibitishwa kumi na vitatu vinawezekana huku sita vikiwa vya kushukiwa, na idadi ya watu 25 wamekufa. Mwandishi wa VOA Lisa Schlein ameandaa taarifa ifuatayo kutoka makao makuu ya WHO Geneva, na Kenneth Bwire anaisoma ripoti hiyo. Shirika la afya duniani limeonya watu kupuuzia kutokana na ukweli kwamba hakuna maambukizi mapya ya ugonjwa wa ebola tangu katikati ya mwezi Mei na kila mtu nchini DRC anastahili kuchukua tahadhari kubwa. Msemaji wa WHO Tarik Jasarevic amesema kwamba ni muhimu kuwatambua watu wote waliokaribiana na ugonjwa wa Ebola. Amesema kwamba mtu mmoja aliye na ugonjwa wa Ebola anaweza kusababisha maambukizi mapya kwa kugusana na wenzake katika mikutano ya sherehe, mikutano ya maombi au katika matanga. Jasarevic ameambia Sauti ya Amerika kwamba kwa sasa kila mtu anastahili kuchukua tahadhari ya kutosha, akiwataka wahudumu wa afya, maafisa wa dharura na jamii yote kwa jumla kuwa makini in mlipuko wa ebola katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo haujaisha na tunahitaji kuendelea kufanya kazi. Kuna sehemu ambazo ni vigumu kufikia, ambazo tunastahili kwenda ili kuwafikia watu wote ambao walikaribiana na wagonjwa. Ni mapema sana kusema kwamba ugonjwa wa ebola umethibitiwa. Jasarevika amesema kwamba mafanikio yamenakiliwa katika kutoa chanjo kwa watu ambao huenda walikaribia wagonjwa wa Ebola. Amesema kwamba kampeni ya kutoa chanjo katika mji wa Mbandaka unaokaliwa na zaidi ya watu milioni moja imemalizika, kwani watu 577 waliowakaribia wagonjwa, wafanyakazi wa afya, na watu wengine walio katika hatari ya kuambukizwa wamepewa chanjo. Amesema kwamba shughuli ya kutoa chanjo inaendelea katika vijiji vya Bikoro ambako ugonjwa wa Ebola uliripotiwa kwa mara ya kwanza na katika kijiji cha Iboko ambacho kipo katika sehemu ya mashambani na yenye ugumu wa kufikiwa. Ugonjwa wa Ebola umelipuka mara tisa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tangu virusi hivyo vilipogunduliwa nchini humo mnamo mwaka 1970. Mlipuko wa Ebola katika mataifa ya Afrika Magharibi miaka michache iliyopita ulisababisha vifo vya zaidi ya watu elfu kumi na moja. unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa mjini washington dc abdu shakur abod anarudi tena kukusomea habari zaidi za dunia kiongozi wa walio wengi kwenye baraza la senate katika bunge la marekani republican Mitch McConnell, amefutilia mbali wiki tatu za kawaida za mapumziko ambayo kitamaduni hufanyika mwezi wa Agosti na kuwapa maseneta wiki moja tu ya mapumziko katika kile kinachochukuliwa ni mbinu za kuwazuia demokrat kushiriki katika kampeni za uchaguzi wa Novemba mwaka huu. Akilaumu kile alichokiita kizuizi cha kihistoria kinachofanywa kawaida na wademokrat, McConnell alisema jana Jumanne kwamba maseneta wanatarajiwa kuendelea na vikwa, vikwa mnamo mwezi Agosti ili kupitisha miswada ya sheria ikiwa ni pamoja na miswada ya matumizi ya serikali na kuendelea kuidhinisha maafisa walioteuliwa na rais. Wabunge watakuwa na mapumziko ya wiki moja wiki ya kwanza ya mwezi Agosti na wanatarajiwa kufanya kazi mwezi mzima baada ya hapo. Wa Republicans wengi wenzie wamemshinikiza McConnell kuahirisha mapumziko, wakishutumu wa Demokrat kwa kuchelewesha kupitisha miswada ya matumizi ya serikali na watu walioteuliwa kuchukua nafasi za majaji. Marekani imeimonya mshirika wake wa karibu, Umoja wa Falme za Kiarabu, kutofanya shambulio la kuteka mji wa bandari wa Yemen wa Hudheya, ambao wataalamu wa Umoja wa Mataifa wanahofia unaweza kuharakisha kuzuka mzozo mpya wa kibinadamu huko Yemen. Maafisa wa Marekani walieleza kwamba onyo hilo lilitolewa kwa vikosi vya Emirati wanaounga mkono wanajeshi wa Yemen ambao wamefikia kilomita kumi karibu na mji huu wa bandari wa Red Sea. Unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka hapa Sauti ya Amerika, mjini Washington DC, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, saa 12 kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati. Tukiendelea na ripoti, ni kwamba uharibifu wa mazingira kutokana na utumiaji wa mifuko ya plastiki kote ulimwenguni umeendelea kuwa changamoto kubwa kwa viumbe vya baharini na hata afya binadamu. Huko nchini Kenya, serikali ya nchi hiyo imewataka wananchi kutafuta mifuko mbadala ya kubebea bidhaa na kuachana na mifuko ya plastiki. Mwandishi wetu wa Mombasa, Amina Chombo, anaripoti ifuatayo. Nchini Kenya, serikali imeshikilia kuwa marufuku ya utumizi, uingizwaji na utengenezaji wa mifuko ya plastiki utaendelea ili kuhifadhi mazingira ya nchi kavu na baharini. Naibu Rais William Ruto akariri kuwa asilimia themanini ya tani milioni mbili zinazotengenezwa Kenya zaishilia baharini na kuathiri viumbe vya baharini, mbali na kusababisha mafuriko maeneo mijini wakati wa mvua. Ruto amewataka Wakenya pamoja na wadau wote kutafuta mifuko mbadala ya kubebea bidhaa. kupigwa kwa marufuku kwa mambo yote ya plastic bag na mambo yote ambayo ya matumizi ya plastic itaendelea, na hakuna kurudi nyuma, kuhakikisha kwamba kama tunatafuta mifuko ya kubebea mali, tutatafuta alternatives ama mifuko mbadala, yituweze kuendelea na jambo hilo. Licha ya serikali na wanamazingira kukariri mafanikio ya marufuku ya utumizi wa mifuko ya plastiki, utumizi wa chupa za plastiki ungali changamoto nchini humo. Charles Sunkuli ni katibu mkuu wa wizara ya misitu na mazingira Kenya. E, wiki iliyopita tuliweza kutia saini makubaliano na wale ambao wanatengeneza chupa za plastiki, na tuliamua kwamba sasa plastiki zote lazima ziweze kurudishwa kwa faktori ili kutengeneza tena bidhaa zingine kutoka hizo plastic, kwa hivyo haitaweza kutupa ovyo ovyo. Wale ambao wametengeneza, tumekubaliana na wao kutumia pia sheria iliyoko katika sheria ya NEMA. Wanamazingira wanakadiria kuwa endapo hatua mwafaka hazitachukuliwa basi kufikia mwaka elfu mbili na hamsini mifuko na bidhaa za plastiki huenda zikawa nyingi kuliko samaki baharini. Hata hivyo, mashirika yasiyo ya serikali na yale ya kijamii yamekuwa kibuni njia za kutumia plastiki ikiwemo champali na chupa kutengeneza bidhaa mbalimbali ikiwemo mapambo ya nyumba na hata kutumia chupa kujenga nyumba. Benzi Karisa ni mwanachama wa kikundi cha uhifadhi wa mazingira. Sasa hii ni nyumba ambayo mtu ama watu wanaishi ndani, si nyumba ya maonyesho, hapana. Kwa hivyo imetufaidisha kwa njia hiyo, na kwa sababu huu ni mwanzo, tunaamini ya kwamba tutazidi kuendelea na kujenga vingine kwa kwa wale wanachama, ili kila mmoja angalau awe na nyumba yake ambayo kodiani hivi inavyoonekana. Kote duniani inakadiriwa kuwa tani milioni kumi za plastiki huishilia baharini kila mwaka, ikiwa ni sawa na lori moja la plastiki hizo kila siku. Kutoka Mombasa, ni Amina Chombo, VOA, Sauti ya Amerika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC katika Kumekucha Afrika. Tukielekea huko nchini Burundi, athari za matumizi ya mifuko ya plastiki inaikabili nchi ya Burundi ambayo hadi sasa haijapiga marufuku matumizi ya mifuko hiyo yenye athari za kimazingira. Serikali ya nchi hiyo pamoja na watetezi wa mazingira wamekuwa wakitoa mafunzo kuhusu madhara ya kutumia mifuko ya plastiki, lakini raia nchini humo wanadai hawana kitu kingine cha kutumia badala ya mifuko hiyo ya plastiki. Taarifa kamili anayo mwandishi wetu wa Bujumbura, Haidala Hakizimana. Katika maduka, vibanda vya chakula na bidhaa mbalimbali hapa nchini, matumizi ya mifuko ya plastiki bado yanadhihirika. Mifuko hiyo ya plastiki maarufu hapa nchini kama sashe imetapakaa kila mahala na imejaa kara sehemu za kumwagia takataka. Niko na sashe spishi, zimetoka Dubai, zinaandikwa bora shop hmm. Ukitoka mbora shop, sashe lako nzuri la, la shop Baadhi ya wakazi wa hapa jijini Bujumbura wanasema licha ya kufahamu kuwa mifuko hiyo ya plastiki na madhara makubwa kimazingira, haona njia nyingine, haona kitu kingine cha kubebea bidhaa zao. Mimi natumia shashe wakati nikienda kununua vitu, ni hata nikienda kununua hata tundaga natumia shashe kwa kwa kwa, ina madhara natumia hata ikiwa ume ka chini kwa ku, kwa mbolea unakuta sio vitu vizuri, lakini sasa kwa hii nchi yetu nakuta tunatumia hiyo shashenjo inakuwa rahisi. Hata hivyo, baadhi ya wafanyabiashara waliotumia kwa muda mrefu mifuko ya plastiki kufungia bidhaa wateja wao, wameanza kuitikia mwito wa serikali na watetezi wa mazingira na kuachana na matumizi ya plastiki kukinga madhara yake. Plastiki haiwezi kuteketea ama kuoza haraka inapotupwa, na hivyo kuwa na madhara kimazingira na kwa afya ya binadamu. Remo Yenga Yengeni, mmiliki wa duka la Dao hapa jijini Bujumbura, moja kati ya yale machache yanayotumia mifuko au bahasha za karatasi kufungia dawa wateja wao. Kwa siku kadhaa sasa tumeachana na bahasha za plastiki ambazo kama mjuavyo huharibu mazingira. Kwa sasa mifuko ya karatasi inatumika vizuri sana, tunayeagiza kutoka nchi za nje. Hadi sasa serikali ya Burundi hajapiga marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki, ili kukinga athari zake za kimazingira kama ilivyokara nchi za Rwanda na Kenya, lakini juhudi zimeanza katika utengenezwaji wa mifuko au bahasha za karatasi, lakini kiwango cha hadi laki tano kwa mwezi cha karatasi zinazozalishwa na shirika moja pekee la hapa nchini bado ni kidogo kukidhi mahitaji. Hii ni wakati leo Burundi imejiunga na mataifa mengine kuadhimisha siku ya kimataifa ya mazingira, fursa ya kukumbushia umuhimu wa uhifadhi wa mazingira. Idara ya Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa nakuletea Unaendelea kusikiliza matangazo ya sauti ya Amerika kutoka hapa mjini Washington DC, na leo katika Jukwaa la Vijana utamsikia mwanamuziki wa kizazi kipya wa Bongo Fleva nchini Tanzania Helen George Majeshi maarufu kama Ruby, ambaye ametoa kibao chake kipya kinachokwenda kwa jina la Niwazi. Mwanamuziki huyu amekuwa kimya kwa muda mrefu, na katika mahojiano yake na mwenzangu Sande Shomari ameanza kumuuliza juu ya ukimya wake. Hey, hey. Um, nilikuwa kimya, nilikuwa nikiwaambia baadhi ya watu mara kwa mara katika interview zangu kwamba nilikuwa kimya nikiandaa projekti zangu nzuri kwa ajili ya kuja kufanya biashara ya muziki yenye uendelevu na sio yenye mkato mkato, kwamba unasogea kidogo unayumba, unasogea kidogo, kidogo, unakaa unatulia. Kwa hiyo stoku ipo kutosha sana. Hata mashabiki ukitaka tuachie kazi nyingine nitawachia, kwa sababu wao ndo wanasapoti muziki mzuri, wao ndo wananiambia nini nataka mimi niwape kila wanachostahili. Uh, umetoa wimbo, hebu tuzungumze, yeah, kuhusu wimbo wako uliotoa hivi karibuni ni waze Wimbo huu hasa ulikuwa unalenga nini? Ukimweleza mtu ni wazi, unamweleza nini hasa katika huu wimbo? Tukiongelea ni wazi, actually idea ya nyimbo mada nzima inahusiana na wanaume watatu ambao wanaita The Mafia ambao nimewashirikisha wana design. Yani ni kama vile wanajaribu kunitongoza. And then mimi kama mtoto wa kike anajaribu kuambia kwamba achini ni wazi cheni nifikirie. Ninadhani ni ujumbe unaoelimisha jamii kwa sababu watu wengi wamekuwa wakilia kwenye mahusiano hivi na pale kwa sababu wamekuwa wakiingia kwenye mahusiano kwa kukurupuka bila kufikiria na kuwaza. So mimi binafsi najaribu kuelimisha amini wadada pia kwenye hili swala la mapenzi la kupenda kwamba wewe wanafikiria sio na kulupuka lakini zaidia ndo hivyo ni waze ni kufikiriwa. Na katika wimbo huu umeshirikisha kundi la The Mafik. Haya, hebu tueleze ushirikiano yeah. wako na Mafik ulikuja vipi? Um, kwanza The Mafik ni kundi la waimbaji ambao wako karibu sana na mimi na niko karibu nao sana na pia vile vile ni waimbaji wazuri sana wa live. Kwa watu ambao wamepata bahati ya kuwasikiliza live wakiimba, wamewasikia wanaimba keys, yaani keys vizuri, wanazikamata tempo na kila kitu wanaweza kukopi. Kwa hiyo nikaona tunaweza tukafanya mziki mzuri, na pia ni watunzi wazuri sana na vipaji wamebarikiwa, na nafurahi kufanya nao kazi. Vonjio vyake naweza nikasema ni idea kama ya zouk, vimechanganyika changanyika na vingomangoma vya kiasili humo ndani kidogo kidogo sana, lakini idea ya nyimbo ni ya zouk. Na wewe kama na mwanamuziki ni kawaida, na wengine hutokea kupitia changamoto nyingi mbalimbali. Labda unieleze wewe, changamoto zako kubwa zimekuwa ni zipi na umepambana nazo vipi kuendelea kimuziki mpaka sasa hivi? Naweza nikasema changamoto ni nyingi, nyingi sana. Wengine walikuwa wakiongea maneno machafu kwamba umeshapotea wewe, kusha habari yako kuna lolote hii vile, unajua kuna yale maneno ya, ku, ya kukiriwa maneno, kuongelewa maneno mabaya juu, lakini namshukuru Mungu kwa sababu mimi ni binti ambaye nimeokoka pia, nampenda Mungu wangu na ninajua nini maana, na ninajua nguvu ya neno la Mwenyezi Mungu iko wapi. Kwao nimekuwa ni hizo ni vitu maneno tula kufanyika kweli katika maisha yangu, that's why Mungu ametenda muujiza na tunaweza kupata kazi nzuri na imepokelewa vizuri na kwa sababu hiyo basi, kuna vilevile vile maelezo mengi mitaani kuhusu wewe na kundi zima la hawa uliokuwa nao. Nini ambacho naweza kutueleza kuhusu wewe na Mafiki? kuna muungano unaendelea? ni kitu gani hasa? naweza nikasema mi na Mafiki muungano wetu ni wa mziki, ni wanamziki, ni wa, ni wa, ni wa wenzangu. Kwa hiyo lazima sisi tuna muungano kwa sababu tuko kwenye familia moja ya mziki, naweza nikasema game industry moja We lazima tufanye kazi kwa pamoja, tuwe na mshikamano kwa pamoja, na inaweza ikatokea hata wao wakanishirikisha pia kwenye kwenye kazi zao vile mababu wa mashabiki watataka. Lakini sofa wamemini wame, wame mashabiki wanawasifia sana. Nafurahi kuona kwamba wameelewa thamani yao na wameona wamefanya kazi nzuri sana. The Mafic, they're the best. Lakini si kwamba wewe na wao mtakuwa kundi moja, hilo sio mpango wako. Hapana, the Mafic ni the Mafic, na Ruby ni na Rubi ni Ruby. Sawa kabisa. Sasa kuhusu yeah, mpango wa management, kwa sababu ya kukaa kimya, je, kuna mabadiliko yoyote kwenye management uliyo nayo? Um, actually nina new management, nina management mpya, lakini kuye, kwa sasa sitaweza kuiweka wazi, kuiongelea kwamba ni management gani, kwa sababu kwa sasa niko bado na naleta na, swala la kazi yangu mpya kwanza. Watu watufahamu ki kazi, baada ya hapo tunaweza tukaja tukaendelea na vitu vingine. Na wewe kwa upande wako mwanamuziki gani unaweza kusema ungependa siku moja kufanya naye kazi pengine ukiacha kwa ndani ya Tanzania au nje ya Tanzania? Pengine naweza nikasema um, nje ya Tanzania, insha Allah Mungu atusaidia, tunaweza tukaendelea kufanya vitu vingine huko na kazi zingine nyingi nyingi sana huko, lakini natamani pia kufanya kazi na watu wengi sana nje ya Tanzania. Actually zipo zipo baadhi lakini, bado sijaridhika, bado nahitaji kazi nyingi sana za kufanya na Watanzania, I mean, na nje ya Tanzania. Mipango inaokuja kwa sasa, naweza nikasema ni kazi juu ya kazi na album. Msanii yoyote yule ambaye anahitaji kufika mbali au mkubwa anatakiwa kuwa na album, so naweza nikasema mimi ninaleta kazi juu ya kazi, uendelee kusupport na kusubscribe kila kitu kupitia mini link ambayo iko instagram akaunti yangu ya Ruby Africa. Kuna linki itakayowapeleka YouTube, na kuweza kuangaliana kazi zangu nyingi. Naam, ulikuwa ukisikiliza jukwaa la vijana kipindi kilichoandaliwa na kuletwa kwako na Sunday Shomari. Sekunde chache kutoka hivi sasa utasomewa muktasari wa habari na Abdul Shakur Abod. Marekani imeionya mshirika wake mkubwa wa karibu Umoja wa Falme za Kiarabu kutofanya shambulio la kuteka mji wa bandari wa Yemen wa Hudhaiya, ambao wataalamu wa Umoja wa Mataifa unaweza kuharakisha kuzuka mzozo mpya wa kibinadamu huko Yemen. Polisi wa Msumbiji wanaendelea na msako mkubwa wa kuwatafuta majambazi sita wanaodhaniwa walishambulia kijiji kimoja kaskazini mwa nchi hiyo na kuua watu saba kwa kuwachinja kwa mapanga na kutia moto zaidi ya nyumba mia moja. Kamati kuu ya chama tawala cha Ethiopia EPRDF kimetangaza jana kwamba hivi sasa kitaheshimu makubaliano yaliyofikiwa Algiers yaliyoamua juu ya mpaka halisi kati ya Ethiopia na Eritrea. Jumuiya ya kimataifa iliunga mkono uamuzi huo uliotiwa saini mwaka elfu mbili b na, na pande zote mbili. Kiongozi wa upinzani wa Kenya aliyewahi kuwa waziri mkuu Raila Odinga anasema anadhani ataweza kuleta tofauti katika mazungumzo yaliyokwama kati ya rais wa Sudan Kusini Salva Kiir na kiongozi wa waasi Riek Machar akipata nafasi ya kuwapatanisha viongozi hao. Naye rais wa Sudan Omar al Bashir vilevile vile, amesema yuko tayari kuandaa mazungumzo ya amani kati ya wahasimu hao wawili kuweza kufikia makubaliano baada ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kuwapa mwezi mmoja kufikia suluhisho la kudumu. Muktasari wa habari ndio unatukamilishia matangazo ya kumekucha asubuhi ya leo. Msikose kujiunga nasi baadaye kwa matangazo yetu ya alasiri yanayoanza saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki leo, mwelekezo wa matangazo ni Diodon Chubahiro. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi nikishirikiana na mwenzangu Abdushakur Abud. Tunawatakia asubuhi njema na siku njema kutoka hapa Washington DC.