Pesa hizo zilikuwa zimetolewa na serikali ili kufadhili utoaji wa mafunzo kwa watoto wa shule kuhusu upandaji miti, kuanzisha bustani za miche katika shule za umma kote nchini na kufadhili kampeni ya kitaifa iliyonuiwa kuhakikisha kwamba asilimia kumi ya ardhi yote inayokaliwa na shule za umma imejaa miti. Waziri wa mazingira na mali ya asili nchini Kenya, Keria Kotobiko, alisema jana Jumapili kwamba amewasilisha ripoti hiyo pamoja na majina ya washukiwa wa sakata hiyo kwa tume ya maadili na kupambana na ufisadi EACC, na ripoti nyingine kando na hiyo imepelekwa kwa mhasibu mkuu wa serikali. Ripoti hiyo inadai kwamba maafisa wa ngazi za juu serikalini waligeuka na kuwa wafanya biashara haramu ya kuuza mbao na kutumia akaunti binafsi kukusanya ushuru wa serikali. Iwapo madai hayo yatathibitishwa kuwa ya kweli, e, basi huo utakuwa ni mradi wa upandaji miti wenye gharama kubwa zaidi katika historia ya nchi hiyo. Haya yanajiri huku serikali ya Kenya ikikabiliwa na kashfa nyingine kadhaa za ufisadi, ikiwa ni pamoja na ile ya taasisi ya taifa ya huduma ya vijana NYS, ambako takribani shilingi bilioni tisa zinadaiwa kufujwa na ile ya bodi ya kitaifa ya nafaka na mazao, ambayo imepelekea baadhi ya Wakenya kuishutumu serikali ya Kenyatta kwa kile wanachokiita usimamizi mbaya wa mashirika ya serikali. Nataka nimuulize president na deputy, muko wapi sisi tukiteseka namna hii, jamani. Utawala wa Kenyatta umekiri kwamba ufisadi umekidhiri, lakini wakati huo huo ukasema kwamba watakaopatikana na hatia ya kufuja fedha za umma watachukuliwa hatua kali. Huyu hapa naibu wa rais wa Kenya William Ruto. Wale wote ambao wanajua, wewe si mkulima lakini umetafuta mahindi sijui kutoka wapi umepeleka katika store ya cereals board, na ile pesa mkulima angelipwa wewe umelipwa. Chuma chako kimotoni tayari. Rais Kenyatta amepokea barua ya kujiondoa kwa muda kazini kwa katibu mkuu wa wizara inayohusika na vijana Lilian Omolo na mkurugenzi mkuu wa taasisi hiyo National Youth Service Richard Dubai ili kutoa nafasi ya uchunguzi kufanyika. Wiki iliyopita waziri wa utumishi kwa umma, vijana na jinsia, Margaret Kobia alifika mbele ya kamati ya bunge la kitaifa ya leba na kueleza anayofahamu kutokana na kashifa hiyo na kusisitiza kwamba uchunguzi ulikuwa unaendelea na akaomba muda zaidi ili uchunguzi ubaini kilichojiri. Hawa hawawezi kukwepa, wanaweza kuongea kwa mnye magazeti, wanaweza kupiga makelele, wanaweza kusema ile wanasema, lakini safari hii hawawezi kuepa kwa sababu hii maneno must come to an end. Hatuwezi kusema mambo the same mwaka nenda mwaka rudi. Hata hivyo, Wakenya katika maeneo mbali mbali ya nchi hawajaridhika na ahadi za serikali kwamba itachukua hatua na wanaeleza kwamba wamesikia ahadi kama hizo miaka nenda miaka rudi. BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika, Washington.