Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31 na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 97 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani radio 165 FM Es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji jioni ya leo ni mimi Mary Mgawe. Tunaanza na taarifa kuhusu wizara ya afya ya DRC. Inasema mtu mwingine amekufa kutokana na ugonjwa wa Ebola nchini Congo, na kufikisha idadi kuwa kumi na mbili. Kifo hicho kimetokea katika eneo la Iboko, kaskazini magharibi mwa jimbo la Equator. Wizara ya afya pia inasema kuna kesi mpya nyingine nne zilizotokea katika jimbo hilo. Hivi sasa Kongo ina kesi thelathini na tano zilizothibitishwa. Chanjo ya ebola inatarajiwa kufanyika kesho pia katika maeneo ya Bikoro na Iboko yaliyoko kwenye jimbo la Ekuator. Tayari chanjo hiyo inafanyika Mbandaka, ambako kesi nne za ebola zimethibitishwa, na takriban wafanyakazi mia moja wa afya wamepewa chanjo, kwa sababu wako mstari wa mbele kutoa huduma na wanakabiliwa na hatari zaidi ya maambukizo ya virusi vya ebola, ambavyo vinaenea kwa kugusana na mtu aliyeambukizwa, ambayo mwili wake unatoa majimaji ya maambukizo, ikiwemo hata watu waliokufa. Kwa mujibu wa WHO, wiki ijayo itakuwa ni ya kutathmini kama ugonjwa huo unaweza kudhibitiwa au la. Mlipuko huu ni wa tisa kutokea DRC tangu ulipozuka ule wa kwanza mwaka 1976. Kundi la maafisa wa Marekani leo wamekwenda Korea Kaskazini kwa ajili ya mazungumzo ya maandalizi ya mkutano baina ya kiongozi wa Korea Kaskazini na rais wa Marekani Donald Trump. Hiyo ni kwa mujibu wa gazeti la Washington Post. Gazeti hilo limemnukuu mtu aliyoko karibu na maandalizi hayo akisema kuwa balozi wa zamani wa Korea Kusini kwa Marekani San Kim anaongoza maafisa hao. Jana Rais Trump alisema maandalizi kwa ajili ya mkutano uliokuwa umepangwa kufanyika Juni kumi na mbili huko Singapore kwa ajili ya masuala ya nyuklia yanaendelea na maendeleo zaidi yataelezwa na yanafanyiwa kazi hivi sasa. Kutoka Korea Kaskazini, vyombo vya habari vya serikali vimeripoti kwamba kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un ana matumaini kuwa mazungumzo na Trump yataendelea kama yalivyopangwa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Unaweza ukatufuatilia katika mtandao wetu wa Facebook na Twitter, vilevile katika www voaswahili com. Wanajeshi wanne wa, wa Rusia wameuawa katika shambulizi la wanamgambo huko Siria, imesema hayo wizara ya ulinzi ya nchi hiyo. Wanajeshi wengine wa watano wamejeruhiwa katika tukio huko mashariki mwa Siria kwenye jimbo la Deir ez-Zor. Wizara ya ulinzi ya Rusia imeongeza kusema shambulizi limetokea baada ya makundi ya kigaidi kuvamia na waathiriwa ni maafisa wa ushauri wa kijeshi wa nchini Siria. Taarifa haijasema ni lini mashambulizi yamefanyika, ingawa kuna ripoti zinazodai kuwa ni Jumatano. Taarifa pia inasema wanamgambo 43 wameuawa katika mapigano hayo na wizara ya afya ya Palestina imesema Wapalestina wawili wameuawa na shambulizi la kombora la Israel kusini mwa ukanda wa Gaza Jumapili. Israel imesema shambulizi hilo limetokea baada ya wanajeshi wake kutegua chombo cha mlipuko kilichokuwa kimetegwa karibu na uzio kwenye mpaka. Israel imesema katika taarifa yake kwamba chombo hicho kilitegeshwa jana usiku karibu na uzio wa mpaka kusini mwa ukanda wa Gaza, ikiwa ni jaribio la kuathiri viongozi vinavyofanya vikosi vinavyofanya kazi kwenye eneo hilo. Hakuna wanajeshi wa ulinzi walioathiriwa. Taarifa zinasema takriban wapalestina kumi na nane wameuawa Israel katika ukanda wa Gaza tangu maandamano makubwa yalipozuka Machi mwaka huu. Mshambuliaji wa kujitoa muhanga ametegua mlipuko yake ndani ya gari karibu na kituo cha jeshi kusini mwa Afghanistan mapema Jumapili na kusababisha vifo na majeruhi. Maafisa wa Afghanistan wanasema shambulizi hilo katika wilaya ya Nad Ali kwenye jimbo la Helmand limeua wanajeshi wawili na kujeruhi wengine kadhaa, lakini afisa usalama ameambia Sauti ya Amerika kwa masharti ya kutotajwa kwa kwamba wanajeshi nane wa Afghanistan waliuawa na karibu dazani wengine wamejeruhiwa. Takriban taarifa ta, ta, zinadai kuwa shambulizi hilo a, Kumradhi, kundi la Taliban limedai kuhusika na shambulizi hilo. Asanti sana msikilizaji kwa kujiunga nasi siku na wakati kama wa leo eh, kukuletea kipindi hiki. Jina langu ni BMJ Mridhi. Kama ulivyosikia hapo, ni kwamba ni kipindi cha Salamu na Muziki. Nam aliye na bahati hivi leo kutufungulia ukurasa katika salamu na muziki ni wewe Haruni Mwegoha. Unasema uko kule Morogoro, Mtumbatu. Unasema salamu kwa wanangu Rebeka Haruni, hana Haruni, Suzana na Habeli, bila kumsahau mke wangu Selina Mwegoha. Ujumbe, nawatakia wanangu masomo mema na Mungu aendelee kuwatangulia. Bonfas Stephen baba Serapia, bila shaka huyu anafahamika sana, ni shabiki mkubwa wa salamu na muziki na vilevile vile vipindi vingine vya idhaa hii ya Kiswahili ya sauti Amerika. Anasema yuko kule Katoro, Geita, Tanzania. Anasema salamu zangu ziende kwa Nyanda Mayala, Devota Daniel, Elias Mbaga, Charles Kabeja, hongera Kibangu, Eric Masawe wa Kariaco, Lucas Alberto Moseti fikiri Dario uh, Gekara na vilevile vile mdogo wangu Martin Steven, kaka yangu Eric Steven akiwa Ushirombo na Hussein Nasoro wa Nzega. Ujumbe, nawapenda sana. Huyo ni Steven, uh, baba Serafia ukipenda Bonifas Steven, uh, baba Serafia akiwa kule Katoro, uh, Geita Tanzania. Wewe Grace Mgaza, nimepokea salamu zako sasa hivi, tuwasema ziende kwa mama yako Yasinta Lutu aliyeko kule Manyoni, Singida, baba yako mzazi Ali Sindo na mtoto wako Samson Samuel Kongola akiwa kule Same na vilevile vile ndugu jamaa na marafiki wote eh, wako wewe Grace Mgaza, eh, Grace, eh, Mabere Malale, ukiwa kule wasema, hukusema uko Nzega, Tanzania, sema salamu zangu zipate, eh, ziwende kwa wafuatao James tano Samuel Kasembo, Masudi Chinga, na Maji Moto, Malole, Mbugulu, Makale, Sombi, Mtemi Mwike, Nedi Mpemba na ujumbe, tusichoke kushauri serikali tunapoona inakosea. Bila shaka ni ujumbe e, kasafi kabisa huo, kutoka kwa mabere malale wa Ngeza Tanzania. James tano unasema kwamba uko Nzega wewe kule Tanzania e, katika jimbo la Tabora huko, anasema, unasema a, mabere malale pokea salamu zangu Mwandu John Fikiri Dario Gakala na Rutahiwa Busisi pamoja na Salome Daniel Elias na vilevile vile Masudi Chinga na Konoisi Chenjo pamoja pia na Huseni Nasoro Lukas Albert Museti na vilevile vile Saidi Musa, wote hao unasema pokea salamu zangu na Mungu awabariki sana. Chaosi Haira anasema Yuko wapi? Yuko kule Njombe, Tanzania. Sema zangu salamu kwa familia ya Mr Haira akiwa Mbinga litembo, Litembo Kingua na wadogo zangu wote, Marieta Koreta Inosenti wote wakiwa kule Mbinga. Nachukua sasa salamu zake Fadhili Shirima akiwa kule Lusaka, Zambia, anasema ziwaendee Inyasi Gavazi Emanuela Eri Erasimi, Felista Erasimi na Gabrieli Gabriel Faustini pamoja pia na Patrick Kimario Eligi Arobagasti anasema ujumbe tupende kusikiliza sauti ya Amerika. Shukrani sana. Shukran sana Fadhili Shirima kwa ujumbe huo. Samuel Urunda unasema uko wapi au kusema uko wapi, lakini wasema salamu zako zimwendee Anet Kenny Stanley Samuel Jonas Urumba na ujumbe unawapenda sana popote pale walipo. Msikilizaji unaendelea kusikiliza kipindi cha Salamu na Muziki moja kwa moja kutoka hapa studio nambari 15 idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ambapo kinaendeshwa na Ustrude mimi BMJ Muridhi. Natumai kwamba utaendelea kuwa nasi e, katika muda wote huo uliosalia, ili uweze kusikia ni nani anasalimiana, ni nani anasalimiwa, na ni nani na na ambaye pia umemsalimia na salamu zako zikapeperushwa moja kwa moja kutoka hapa Washington. Pasina kupoteza wakati, naona ni wakati mwafaka sasa tupate kibao cha muziki, na ngoma ya kwanza kabisa kutufungulia ni ngoma iitwayo Despacito a, huyu ni Luis Fonsi na Daddy Yankee. Wakishirikiana na, na mwanamuziki maarufu kweli kweli kutoka kule Canada mwanamuziki Justin Bieber. Bila kupoteza wakati, twende kazi. Despacito, oh, Pa montarlo, aki, tengo la pieza, oh yeah. Yeah, wanaondoka hapo chini kwa chini hawa wanamziki Luis Fonsi na Daddy Yankee pamoja na Justin Bieber huyu kutoka kule Canada, eh, kwa wimbo huo ambao maarufu kweli kweli kutokea kule Afrika ah, kuni radhi kutokea kule Amerika ya Kusini, eh, muziki Despacito. eh, kumbuka kwamba unayapata yote haya kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kipindi kikiwa ni salamu na muziki. Popote ulipo msikilizaji, natumai kwamba unaendelea kutusikiliza na vilevile vile kumbuka kwamba matangazo haya yanapatikana moja kwa moja kupitia tovuti yetu ya www.voaswahili.com na unaweza kuyapokea pale na vilevile vile vipindi vingine vyetu vyote eh, unaweza kuvipata kupitia uh, mitandao uh, yetu, na vilevile vile, eh, kurasa zetu za mitandao ya kijamii ikiwa ni pamoja na Facebook. Eh, kwani sasa hivi naipokea salamu yake Masanja Dus kutoka kule Igate, Geita, Tanzania. Sema zangu salamu ziende kwa hawa wafuatao. Kwanza, eh, kwa baba yangu mzazi mzee Dus Kanone, pili kwa mama yangu mzazi msilieta gugu, na tatu kwa mke wangu ninayempenda sana Agnes Mashiku. Anasema ujumbe na wapenda sana, shukran sana Masanja Deus, na tumai kwamba hao uliowasabai, hao uliowajulia hali wamesikia salamu hizo. Samuel Urumba anasema, uh, huyu sal Samuel Urumba tayari alikuwa ametuma salamu, kwa hivyo tunakwenda kwake. Huyu Wahabu onyangwaba anasema ako pwani ya Tanzania. Anasema zangu salamu za kwanza kabisa ziwafikie wanafunzi wote waliomaliza pale Mkongo sekondari, na salamu zangu za pili na za mwisho ziwafikie yule mchana mzuri ninayempenda anamaanisha yule msichana mzuri anayempenda. Anasema anawapenda nyote, ni ujumbe wake wa jumla. Huyo Wahabu Nyagwamba akiwa kule pwani ya Tanzania. Baraka Mwarabu anasema yuko kule Nyaru Tembo, chatu salamu zangu kwa Edward Malakana, Goligata Magabe, King Obedi, Zenobi King Sofa, Andrea John na Filbert Cheshambi. Anasema ujumbe VOA ndio mtambo mkubwa haya basi. Na nikisikia hivyo pia, kwa niaba ya wenzangu nasema shukran sana, Baraka Mwarabu kwa a, kuwaeleza kwamba VOA ndicho kituo cha kusikiliza na kutazama yote yanayojiri. Ya kipindi ni salamu na muziki, matangazo ni ya moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington. Iwapo msikilizaji, ndio mwanzo unajiunga nasi, basi haujachelewa sana, kwa sababu uh, utaweza kusikiliza kama sasa. Naipokea sasa kadi yake huyu Robert Dio Christian, anasema yuko kule Morogoro. Anasema salamu zangu ziwaendee watangazaji wote wa VOA Swahili pamoja na wakazi wote wa Morogoro. Haya, huyo ni Robert Dio Christian. Kwa niaba ya wenzangu wote nazipokea hizo salamu na nawapitishia wenzangu kina Sandi Shomari eh, kina Harison Kamau kina Meri Mgawe eh, kina Hadija Riyami kina Abdu Shakur Abud Mwamoyo Hamza na vilevile watu kama vile Idi Ligongo na wengine wote Mkamiti Kibayasi na kadhalika uh, huyu Kenis Bwire na hata pia uh, bila kumsahau uh, mwenzangu uh, Patrick Nduwimana kati ya wengine na wote ambao ni waandishi wetu katika maeneo mbalimbali mmesalimiwa sana. Uh, hapa studio, naona huyu sasa, Dibora Rumunye anasema uh, ni wako wapi kule Singida anasema napeperusha salamu zangu kwa wafuatao: mke wangu mpenzi Mrs Daudi, eh, wazazi wangu wapendwa walioko Kahama na Kigoma nchini Tanzania, pamoja na walimu wote wa kule shule ya sekondari ya Sekuture. Eh, ujumbe ni kwamba Mungu yote yawezekana, yaani palipo Mungu yote yawezekana. Bila kupoteza wakati, tupate kibao cha pili. Ni mwanamuziki Yemi Aladi anakuambia Joni uko wapi, na kutafuta sikuoni. Kamata kitu uh, wapi Joni, twende kazi. Yemi Aladi. anatoweka ha, hapo. Yemi Aladi anasema uko wapi Johnny, na kutafuta sana. Kumbuka hayo yote unayapata kutoka hapa studio nambari 15, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi kikiwa ni salamu na muziki. Uh, kikiendeshwa nami BMJ Mridhi. Haya basi, napokea yake uh, kadi ya pa, ya salamu. Hawa wameandika kupitia mtandao uh, wetu wa Facebook. Steven Wilson asema niko huku Kisii nchini Kenya, salamu zangu ziwafikie Salimu Nasoro, Sayungu, Miraji Mwana Kibinda, uh, Jafari Kopo, uh, Emmanuel Ntobi, Neema Kimario, Liagunga F Uh, mshauri au uh, mashauri wote hao wakiwa Tanzania, na bila kumsahau kipenzi changu uh, Kashi Kemunto. Haya, huyo ni Stephen Wilson akiwa kule Kisii nchini Kenya. Naona huyu Hezron Malanga anasema ako kule Kajigili, Malanga ni Tanzania kule, anasema na wasalimu mamangu edi na Mwazembe, kakangu Godwin Malanga akiwa Aludewa, Tanzania. Na mwisho ni kaka yangu Manson Malanga akiwa Luanshia kule nchini Zambia. Ujumbe, tunaipenda sana VOA. Asante sana Hezron Malanga, endeleeni kusikiliza matangazo uh, kutoka hapa kwa hiki kituo uh, cha sauti ya Amerika. James Mazungwe anasema anataka ni wasalimie wafuatao: Sadok Mazungwe Gerio Mazungwe, Dafoni Mazungwe, Arubati Mazungwe, Simoni Mazungwe, Navitoni Mazungwe, John Mazungwe, Rambat Mazungwe, Joshua Mazungwe, Nashoni Mazungwe, Elesia Mazungwe na siku, Sikudani Mazungwe na vilevile Enifa Mazungwe, Ajineta Mazungwe na mama yetu Teresia na Geshegua na Mazungwe wazidi kutegemea Mungu katika kila jambo. Inaonekana hiyo ni familia nzima, ni ukoo mzima huyu wa Mazungwe manake <laughs> amewasalimia watu wasiopungua kumi na watano na wote wana jina la mwisho Mazungwe. Ni huyu James Mazungwe akisalimia familia yake hiyo kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kipindi cha Salamu na Muziki. Ben Danson anasema yuko Mbea, anasema salamu zangu za ziende kwa Malata wa Iringa, Dean na akiwa kule Tukuyu, anasema ujumbe ni kwamba matatizo mbegani wa Chunya. Sijui anamaanisha nini, lakini ndivyo hivyo, huo ni ujumbe kutoka kwake, huyu Ben Kapole nam. Tukielekea kufika mwisho wa salamu hizi, basi naichukua yake sasa kadi Meshek Marwa wanguru nyaimwa, anasema ni wakehanja Kenya kule upande wa Kisii. Natumai huyu uh, bwana anasema kwamba salamu zangu ziwaendee Mang'o Kibuni wa Manyata, Serengeti, Tanzania, akiwa uh, na Nyaimwa Kibuni, na vilevile vile Magesa Ngatita, uh, mstaafu Chacha Muhegeta, na vilevile vile Gesero Mwita, uh, wote wakiwa Machochwe, Serengeti, Tanzania. Anasema salamu zingine ziwaendee wachungaji wote wa KAG, manake Kenya Assembly of God. Uh, hiyo ni kanisa wakiwa katika sehemu ya Kuria, uh, kule nchini Kenya. Ujumbe, kuweni hodari na moyo wenye ushujaa. Msikilizaji, kwa hizo salamu, naona muda hapa umenipa kisogo, uh, nami sina cha ziada kutoka hapa studio. Jina langu ni BMJ Murithi, lakini nakuacha kwa kibao hiki cha mwanamuziki kutoka kule Afrika ya Kusini, mwanamuziki aliyependwa sana, lakini kwa sasa ni marehemu na nyimbo zake bado zinaendelea kuleta kumbukumbu kumbu na kuwafurahisha wengi na vilevile kutoa mawaidha chungu nzima. Huyu bila shaka ni msikilizaji, huyu ni mwanamuziki ambaye wewe mwenyewe unamfahamu, manake mitindo yake ni ile ya rege. Marehemu Lucky Dube anasema one people different colors. Watu moja hata kama rangi ni tofauti. Na kuwaga kutoka hapa studio nambari 15, popote ulipo msikilizaji, na kwanza ni kushukuru sana kwa sababu ya kuwa nasi kwa kipindi chote hicho. Shukran sana kwa kuwa nasi. Laki Dube, one people different colors. Tuonane tena panapo majaliwa. Kibao chake la Kidube ndio kinakamilisha kipindi hicho cha salamu na muziki kilichodondoshwa siku ya leo na mwenzangu BMJ Mridhi hapa studio. Naitwa Meri Mgawe, niko tayari kukamilisha matangazo haya kukupa moktasari wa habari. Mtu mwingine amekufa kutokana na ugonjwa wa Ebola nchini Kongo, na kufikisha idadi ya watu kufikia kumi na mbili. Hiyo ni kwa mujibu wa taarifa za Wizara ya Afya ya DRC. Kifo hicho kimetokea katika eneo la Iboko kaskazini magharibi mwa jimbo la Equator. Wizara ya afya pia inasema kuna kesi mpya nyingine nne zilizotokea katika jimbo hilo. Hivi sasa Kongo ina kesi thelathini na tano zilizothibitishwa. Chanjo ya ebola inatarajiwa kufanywa kesho katika maeneo ya Bikoro na Iboko yaliyoko kwenye jimbo la Equator. Tayari chanjo hiyo inafanyika Mandaka ambako kesi nne za ebola zimethibitishwa. Kundi la maafisa wa Marekani leo wamekwenda Korea Kaskazini kwa ajili ya mazungumzo ya maandalizi ya mkutano baina ya kiongozi wa Korea Kaskazini na rais wa Marekani Donald Trump. Hiyo ni kwa mujibu wa gazeti la Washington Post. Gazeti hilo limemnukuu mtu aliyoko karibu na maandalizi hayo akisema kuwa balozi wa zamani wa Korea Kusini kwa Marekani San Kim anaongoza maafisa hao. Jana Rais Trump alisema maandalizi kwa ajili ya mkutano uliokuwa umepangwa ufanyike Juni kumi na mbili huko Singapore kwa ajili ya masuala ya nyuklia yanaendelea na maelezo zaidi yanafanyiwa kazi. Na wanajeshi wanne wa, wa rasia wameuawa katika shambulizi la wanamgambo huko Siria. Imesema hayo wizara ya ulinzi ya nchi hiyo na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.