Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Moja kwa moja, kutoka hapa Washington DC, tarehe ikiwa ni nne mwezi wa tano mwaka wa 2018, nikitumai kwamba Ijumaa yako isawa sawa popote ulipo. Hapa Washington hatuna wasiwasi, tunafurahi sana kukuletea VOA Express. Jina langu Harrison Kamau. Saa kumi unusu Afrika Mashariki, saa tisa unusu Afrika ya Kati, hapa Washington Kamau ni saa tatu unusu za asubuhi. Msikilizaji, naitwa Kenneth Bwire kukupeleka na Kamau dakika thelathini za michezo burudani, pamoja mziki, lakini la za... zaidi tuna habari kemkem, msikilizaji, ambazo tutakuletea pamoja na hayo. Harrison, tutaelekea uh, Mozambiki, tutakuelezea nini kimefanyika kwa kiongozi uh, wa upinzani nchini humo. Vilevile tutaelekea nchini Burundi na kukueleza hatua iliyochukuliwa dhidi ya vyombo vya habari VOA ikiwa mmojawapo. Tutaangalia hali ya siasa kidogo nchini Kenya, vilevile vile kwenye nyanja ya teknolojia, bila kusahau jicho letu tuliangalia linamulika nini, ikiwa Ijumaa kama ilivyo ada yetu. Lakini sasa huko upande wa uh, mozambiki ni kwamba kama nilivyosema kiongozi wa muda mrefu wa upinzani Afonso Dhlakama, sijui kama nimemtaja vizuri, huyo Afonso Dhlakama. Dhlakama ameaga dunia na kiongozi huyu ni mwenye umri wa miaka sitini na mitano na yeye, itakumbuka kwamba katika miaka mingi, miaka zaidi ya thelathini na kitu, amekuwa mstuni akipigana, akiwa upande wa upinzani ama akiongoza waasi, lakini katika siku za karibuni alikuwa ameanza kuuiana ama kuungana na kuwa na makubaliano na serikali ili waweze kuwa na serikali ya muungano ambayo kwa kiasi fulani ilikuwa tayari inaendelea, lakini sasa ghafla ya na ba, kifo chake kinaacha pengo kubwa katika mchakato wa amani katika nchi hiyo ambayo wamekuwa kwa sasa wanajaribu kukaribiana ili kuweze kuzungumza kuleta hali ya amani katika nchi hiyo za, ya Mozambiki, baada ya miaka 39 jama huyu kuwa katika vita e, vya kuweza kuipindua serikali hiyo na kuleta mabadiliko. Kifo kimempiga teke na Renamo ndio, ndio majina ambayo ni maarufu zaidi kwa vyama ama ma, makundi ya kisiasa nchini Mozambique, lakini pia kwenye habari za dunia. Tutaisoma taarifa hiyo kwa kina, lakini sasa moja kwa moja tuelekee nchini Burundi ambapo hatua imechukuliwa dhidi ya baadhi ya vyombo vya habari vya kimataifa, na taarifa zaidi tutaipata kutoka kwake mwandishi wetu Haidala Hakizimana akiwa Bujumbura, Burundi, kwenye laini ya simu. Tunaye Haidala Hakizimana. Haidala, karibu sana kwenye VOA Express. Habari ya Bujumbura? Hebu tuambie, hatua hii mpya kabisa kutoka kwa serikali dhidi ya vyombo vya habari vya kimataifa. Nam, asante sana Harison Kamau. Hatua hiyo imetangazwa na Karenga Ramadhani ni mwenyekiti wa baraza la kuchunguza uandishi wa habari sense . Amesema ni baada ya mkutano uliofanyika jana jana, iliyokuwa siku ya uhuru waandishi wa habari. Amesema eh, hatua hiyo imechukuliwa dhidi kwanza ya redio mbili za kimataifa ikiwemo VOA na redio ya Uingereza BBC kwa kukiuka maadili ya uandishi wa habari na sheria za nchi. Amesema BBC ilikuwa kwanza imepewa onyo, na akielezea sababu amesema VOA nayo limekuwa ikitumiwa kutangaza habari ambazo zinaweza zikasambaratisha wananchi, zikavuruga usalama wa, wa, wa nchi. Hebu acha tumsikilize kwanza akisoma e, uamuzi huo kuhusu hiyo BBC ni kwamba wamekuwa wakileta taarifa ambazo tunahisi kwamba zinaweza zikaleta mtafaruku tofauti na uhusiano mbaya kati ya raia wa Burundi. Na kuhusu swala la sauti ya Amerika ni kwamba station hiyo kwanza imevunja vibaya sana sheria za utangazaji na mahusiano kati ya Amerika na Burundi. Station ya VOA hivi sasa tunapozungumza, ninapowapa tangazo hili, inatumia katika mtandao wa internet frequency na kitambulisho cha redio iliyofungwa Burundi tangu Septemba 2017 na CNC. Redio ya kimataifa inaitambua sheria inapoona kwamba hii station ya redio ilifungwa, na bado wanaendelea kushirikiana kwa kutangaza kupitia chombo hicho, ni kosa kubwa ambalo hatuwezi kuruhusu. Lakini zaidi wamekwenda mbali na kumpa kazi mtangazaji mwenye asili ya Burundi ambaye anatafutwa na mahakama ya Burundi na ambaye kimataifa Burundi imetuma e, warrant ya kumtafuta kwa hivyo tunaona kwamba kitendo hiki si kizuri, kitavuruga uhusiano wa Burundi na Amerika. Haidala, Haidala stesheni ilifungwa, Haidala stesheni ilifungwa, wanasema stesheni ilifungwa, haipo tena. Ushirikiano upo kwamba inashirikiana, ilifungwa, haipo tena, kuna ushirikiano na, eh, eh, radio i, i, manake ni matangazo hapa VOA ilikuwa na masafa yake ya tisini na mbili nukta nne na tisini na tano nukta mbili kama sijakosea. Eh, kwenye masafa hiyo hakuna matangazo ambayo yatarudi kupita eh, kwenye ardhi yote ya Burundi. Na bwire, kuna redio zingine ambazo zimepewa onyo zikiwemo redio za kibinafsi mbili. Redio ya Isanganiro ni radio ambayo imefungua hivi karibuni baada ya kuwa ilifungwa na redio nyingine ya kibiashara ya CCBFM Plus, pamoja pia na redio nyingine ya kimataifa ya wafaransa RFI. Acha tumsikilize kwa mara nyingine, Karenga Ramadhani akisema kwa nini wamechukulia hatua hizo za kuonya redio hizo zitatu, moja ya moja ya kimataifa na mbili za hapa nchini. Jambo la kwanza ni kwamba radio station za Sanganiro na CCIB, FM Plus zimeonywa kutoendelea kufanya makosa na makosa yenyewe makubwa ambayo tumeona ni kutokufuata ratiba ya matangazo waliojipangia na wengine kutangaza habari zisizokuwa na ushahidi. Lakini Radio France International pia tumeionya kusitisha kutangaza habari ambazo zinaelekea kuleta kuchochea vurugu Burundi na ambazo zinaelekea kuvuruga usalama wa taifa kwa sababu kwenye moja ya matangazo yake ya tarehe 17 Mei mtangazaji wa Radio France na mgeni wake katika kipindi alitangaza kwamba sheria iliyotangazwa na Rais wa Jamhuri Pierre Nkurunziza kuhusu kuitisha wananchi kuanza kampeni ya uchaguzi wa kura ya maoni ya tarehe 17 Mei, yoyote atakayesema tofauti na kuidhinisha kura ya maoni atafuatiliwa atateswa na ikiwezekana atafungwa hadi miaka mitatu. Lakini tukiipekua huo mswada wa katiba, sijaona popote au ile sheria aliyotangaza Rais Nkurunziza, wapi kumeandikwa kwamba atakayesema hapana atafungwa. Huo ni uzushi ambao hatuwezi kuukubali. Kwa hiyo tumeionya Radio France, ikiendelea kufanya makosa kama haya tutachukua hatua zaidi. Mm-hmm. Asanti sana Haidala Hakizimana, uh, naona Pengine la... mm-hmm. Nimalizie kusema kwamba uh, kile ambacho hakijakuwa wazi ni kwamba je, mwandishi wa habari wa VOA ama wa shirika la BBC kwa sasa baada ya hatua hizo anaruhusiwa kutafuta habari au ku... kuulizi kuhoji mtu hapa nchini? Hilo ni hilo ambalo tutazidi kulifuatilia, tuone kwamba pengine na mwandishi wa habari hata kataliwa kamwe kuweza kufanya uh, kazi hapa nchini. Asante sana Haidala tu, kwa hakika swala hilo tutaliangalia kwa kina zaidi, labda kwenye matangazo yetu mengine, lakini asanti kwa taarifa hiyo kutoka Bujumbura, Burundi. Na moja kwa moja tuelekee nchini Tanzania. Nchini Tanzania ni kwamba mahakama kuu ya nchi hiyo imezuia kwa muda matumizi ya kanuni za mtandao, yaani online content. Dina Chahali yupo kwenye line ya simu kutoka Dar es Salaam. Karibu Dina, tueleze zaidi na kushukuru sana kama walivyosema hapo awali, serikali kupitia mamlaka ya mawasiliano Tanzania pamoja na waziri wa habari walipitisha kanuni ambazo zilikuwa zinatakiwa kuanzia kesho zitumike, ambapo watu wote wanaotumia hizi online content, kwamba mabloggers, watu wanaotumia online tv waanze kulipia walipie kuna shilingi laki moja ya kulipa ambayo unatakiwa usajiliwe rasmi na mamlaka ya mawasiliano Tanzania, alafu kila m-kila na ada ya mwaka ilikuwa shilingi milioni moja. Kwa hiyo kuna wadau mbalimbali wa habari wakiongozwa na media of Tanzania pamoja na watu na wa kituo cha sheria na haki za binadamu watetezi wa haki za binadamu wakaweka zuio mahakama kuu, ili kwamba sasa wapate tafsiri ya kanuni hizo ambazo wao wanasema kwamba zinaminya uhuru wa wak na uhuru wa habari oh, kanuni, kuja, eh kesi iko mahakamani hatutaongea sana lakini, eh zimekuja kuminya uhuru wa habari kutokana na vifungu vilivyopo sasa. Hatuwezi kuelezea vina nyima vipi, kwa sababu hizo zitakuwa ni ni, ni maswala yetu ambayo tutayasema mahakamani, sababu kesi bado inaendelea, lakini kimsingi ni kwamba eh, zinaminya uhuru wa habari, zinaminya uhuru wa kujieleza, zinaminya habari kwa njia ya mtandao ni ni, ni, ni kanuni ambazo sio nzuri kwa kifupi. Na kama tulivyosema kwenye tamko letu eh, waziri kutunga hizi sheria amekwenda kwa lugha ya Kilatini, anasema ultra vires, maana yake kwamba amekwenda kinyume na, ma, na mamlaka yake, kwa sababu mamlaka ya waziri huwa ni hasa ku, ku, ku, wa ku, ku, ku, habari ni kuhakikisha watu wanapata habari. Sasa ukienda kinyume kuzuia, maana yake umekwenda kinyume na mamlaka yako. Uhum. Na kwa hiyo Kimtigi, kesi hiyo ita, itaanza kusikilizwa tarehe kumi mwezi huu wa tanokimtii. Kwa hiyo walioshtakiwa hapo uh, walikuwa wameshtakiwa ni waziri wa habari wamewashtaki TCRA ambayo mamlaka ya mawasiliano ya Tanzania, pamoja na wameshtaki pia mwanasheria mkuu wa serikali, kwamba wanataka kujua sasa tafsiri za kanuni hizo kwa nini zinawekwa hivyo? Kwa ajili wao wanasema kwamba zinaminya uhuru wa habari. Aa, Tanzania unasikia vyombo <coughs> <coughs> <coughs> <Harrison. tos> vya habari <coughs> vina matatizo hapa. E, lakini kuna afueni kidogo kwa sababu sasa nao mahakama imewapa muda zaidi. Uh, unajua hatua yenyewe ilikuwa ichukuliwe kesho mm-hmm. Kesho tarehe tano, lakini kuna afueni kidogo nafikiri kwamba uh, labda wenye mitandao na wanablogi wataendelea kupata uh, mambo hey, E, lakini sasa hivi tupate habari muhimu zingine kutoka maeneo um, mbalimbali ya ulimwengu. Rais wa Msumbiji Filipe Nyusi amesema taifa lake limekumbwa na msiba mkubwa kutokana na kifo cha kiongozi wa upinzani Alfonso Dlakama aliyefariki jana akiwa na umri wa miaka 65 katika mji eh, kati ya nchi wa Gorogosa kutokana na, kutoka na, na mshtuko wa moyo. Kiongozi huyo wa kundi la zamani la waasi la RENAMO aliongoza vita vya msituni tangu Msumbiji kujinyakulia uhuru wake mwaka wa 1975 hadi makubaliano ya amani ya mwaka wa 1992. Katika taarifa iliyotolewa na ikulu ya Maputo, Rais Nyusi amesema ni pigo kubwa kwake, kwani walikuwa wamefikia makubaliano ya hivi karibuni ya kutanzua matatizo ya taifa hilo la Msumbiji. Zaidi ya Waislamu wa Kirohingia laki saba waliowasili huko Bangladesh mwaka jana kutoka nchi jirani ya Myanmar wanakimbia kile Umoja wa Mataifa unachokiita uangamizaji wa kikabila unaofanywa na jeshi ya la Myanmar, shutuma ambazo Myanmar inazikanusha. Wanapowasili Bangladesh, wakimbizi wanakuwa katika hali ya wasiwasi mkubwa wananjaa baada ya kukimbia mashambulizi ya jeshi kwenye vijiji vyao. Lakini takriban miezi tisa baadaye, wa Rohingya hao wanaendelea kukabiliwa na njaa huko Bangladesh, japokuwa makundi ya kutoa msaada yanatoa msaada wa chakula wa mara kwa mara na mamilioni ya watu wa Tunisia watakwenda kwenye vituo vya kura Jumapili kwa uchaguzi wao wa kwanza huru wa halmashauri za mji ukionekana kama hatua moja nyingine ya kihistoria kuelekea demokrasia katika nchi hiyo iliyoanzisha mapinduzi ya umma mashuhuri kama Arab Spring, ingawa taifa hilo la Afrika Kaskazini bado linasafishwa kwa kipindi chake cha mpito kutoka miongo mingi ya udikteta, lakini utawala baada ya mapinduzi unakabiliwa na changamoto ya kukubaliana na kuimarisha viwango vya maisha na kukabiliana na rushwa. unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, nikiwa na imani kwamba popote ulipo mambo yanakuendea vizuri. Juu Ijumaa jioni maeneo mengi ya Afrika Kaskazini na Afrika ya Kati na pia Mashariki, mida ya jioni, wikendi inaanza lakini tunapatikana okay, live kwenye Facebook. Tuna stream live pale, msikilizaji, unaporambaza ukurasa wako VOA Swahili moja kwa moja popote ulipo, nchi yoyote, mahala popote, ili mradi una internet utatupokea hata kama tumezimwa kwingine. Naona tumulike jicho. Jicho linasema nini? Jicho, jicho, jicho pevu mwenzetu Rahab, anaanga, Rahab jicho letu <laughs> Uh -huh. Linamulika Rahab Fred. Nini? Ehe, Rahab linamulika msanii linamulika ambaye alisikika sana katika vijiji vya Tanzania lakini baadaye akatoweka. Mm -hmm. watu wakasema huyu kajiingiza madawa ya kulevya. Vipi? Rahab amempata, amezungumza naye, atajitambulisha, atatuambia amekuwa wapi na anafanya nini. Basi. Jicho limulike, wakati wa jicho letu umewadia, na ninayekualika ni mimi Rahabu Fredi. Hapa ninaye binti mrembo, huyu mwanamuziki nchini Tanzania, lakini kwa muda amepotea na baadhi ya watu walisema alijiingiza katika dawa za kulevya. Ukweli ni upi? Mwenyewe yuko hapa, atatueleza yote hayo. Jina langu naitwa Recho Recho Kizunguzungu au Recho Mapenzi, kama watu wanapenda kuniita kwa nini Richo Mapenzi? Mapenzi kutokana na nyimbo zangu ambazo naimba, nyingi, asilimia nyingi za nyimbo zangu za mapenzi, ya yeah. Kwa hiyo watu wanapenda kuniita Richo Mapenzi, Richo Mapenzi hata kingaa tatu yangu hapa nimeandika Rachel mapenzi. <laughs> Rachel, tuli kuzoea tukakupenda, mwenye mwenyewe unavyocheza unavyoimba vizuri, lakini kuna kipindi ukawa kama kimya hivi. Ndio ndio kiliku kilitokea, kulikoni? Ni vitu vingi ambavyo vilitokea kwangu, vingine ndo kama hivyo story ambazo zilikuwa zinaendelea mtaani ambazo sio za kweli. Kwa, kwa mtu asiyejua mtu ambaye hajui wala kufahamu chochote asiyemjua Recho na kumtambua Recho na ni nani atakuwa, naamini labda Recho ni kweli anafanya, lakini sijai kufanya hiko kitu ambacho kulikuwa nazungumziwa. Taanza kazi zangu rasmi na kuanza poa zaidi kazi nzuri ambazo ntaenda kuzitoa, ambao moja tuifanya na Alina Sanga, uh, same boy ambao tayari iko mitaani na nyingine nyingi ambazo nitakuja kuzifanya za kwangu mimi mwenye binafsi. Kucheza ndo balaa yaani, mazoezi niliyofanya Mungu ndo anajua, inshallah ya kwa hiyo, uko vizuri, hatari hatari, msikilizaji. Basi asiyesema tu ni recho kweli, ama hapa tunaongea na nani? Hebu tuimbie kidogo. Mawaso anaenda mbali na nani atemkubali kati yangu nawe sote tuna hali, sijiwezi naumwa, vumilia niwe na Mashallah, sauti nzuri kabisa hiyo. Nami sina la ziada. Kwenye jicho letu, jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Haya basi, tukiwa katika hali hiyo ya muziki, muziki kawaida, ya VOA Express ni kwamba tunaangusha vibao vitu umoto, moto, moto. Tuelekee Uganda, vitambula, <laughs> vitambula. rekodi yake Stesia Mayanja. Hii ni e rekodi mwanamziki amesifika sana, sauti nzuri anaimba mapenzi, najua unapenda mapenzi wakati wakati wote. Ukiambiwa Kamau, tunacheza nini dunia? Na mapenzi, watu wanapendana duniani, ndio kwa garanyo mm. sivitambura Stacy Mayanja kutoka Uganda, kampona Uganda, wanasema mambo moto sana, na naona kuna watu kabisa wanafurahia mambo. Anasemaje? Uh, Zakari Kimpo anasema poleni sana watu wa Msumbiji. Uh, Waluya mbuto wanasema wakiwalani. Uh, Dar es Salaam Tanzania nawapata mubashara sana katika simu yangu mkononi, mambo yapo safi. Michael Balanda anasema mubashara kwa pamoja. Basi asante sana kwako wewe una, unaendelea kutazama VOA Express kupitia Facebook na unaesikiliza kupitia kwa njia ya redio. Tunaendelea vizuri hapa Washington DC. Tunataka kumulika sasa maswala ya ja, teknolojia na katika teknolojia hivi leo, mwenzetu BMJ Muridhi anaarifu kwamba makampuni ya teknolojia ya Marekani yana wasiwasi wa kusalia nyuma huku makampuni ya China yakipanua ubunifu katika nyanja hiyo kwa kasi mno kuliko nchi nyingine yoyote ile. Kulikoni BMJ? Asante ah, sana wenzangu hapo studio nambari 15. Ni kwamba kama ambavyo tumekuwa tukiripoti mara kwa mara, licha ya Marekani kuwa ndio nchi ambayo imekuwa ikiongoza kwa ubunifu wa kiteknolojia, sasa makampuni yake yana wasiwasi kwamba China huenda ikaipiku Marekani katika maonyesho ya kimataifa ambayo ndio makubwa zaidi duniani ya vifaa vya kielektroniki ambayo yalifanyika hivi karibuni mjini Las Vegas hapa Marekani, waliohudhuria hawangekosa kuutambua uwepo mkubwa wa bidhaa kutoka China, hususan katika mji wa Shenzhen. Simu za kisasa, magari yasiyohitaji dereva na roboti za kisasa ni baadhi tu ya bidhaa ambazo ni nyingi sana zilizokuwa kwenye maonyesho hayo, karibu makampuni mia tano yakitoka China, ikiwa ni pamoja na kampuni kubwa ya mawasiliano ya Huawei ambayo wakuu wake wamekuwa katika mstari wa mbele katika kubuni vifaa vipya vya kisasa. Makamu wa rais wa kampuni hiyo alisema kwamba ni vigumu sana kwa watu wengi duniani kuamini kwamba China imepiga hatua kubwa kiasi hicho, na akaeleza kwamba ni mpaka watu waone bidhaa ambazo zinatengenezwa na makampuni kama hayo ndiyo waamini. Wakuu wa makampuni mbalimbali mbali ya China walieleza kwamba wanaangazia sana mbinu mpya za ujasusi wa bandia, yani Artificial Intelligence, katika kubuni vifaa vya kielektroniki vya kisasa, makampuni ya China pia yamebuni mfumo mpya wa kusambaza data kwa haraka, maarufu kama 5G ambao una kasi kubwa zaidi kuliko ule ambao unatumika kwa sasa hivi ambao ni wa 4G na umeendelea kutumika kwa muda wa miaka kadhaa. Maafisa wakuu wa makampuni mbalimbali kutoka China wanasema kwamba ubunifu huo mpya na umaarufu wa bidhaa kutoka nchi hiyo unachangiwa pakubwa na jinsi serikali inavyounga mkono makampuni hayo, kuwawezesha kupata mikopo kwa urahisi na vilevile vile kuzitafutia bidhaa zao wateja kutoka nchi za nje. Kwa hiyo hayo yote yameyaacha makampuni ya nchi kama Marekani yakiwa na wasiwasi kwamba huenda isichukue muda mrefu Kabla ya China kuchukua nafasi ya kwanza kwa nchi zenye teknolojia ya hali ya juu zaidi hapa duniani. Ni hayo tu kwa leo kutoka meza ya teknolojia hapa VOA Express. Jina langu ni BMJ Muridhi, nawarejesha moja kwa moja kwa wenzangu studio nambari 15. Harison, ni wakati ambapo hizi nchi zinakuwa katika ushindani nana anashinda mwingine katika teknolojia. Mahali tunaenda tunaona teknolojia itakuwa ni jambo ambalo inakuwa sehemu ya maisha, na watu wanashindana mpaka intelijensi ya feki BMJ akisema mambo yanakuwa. Alafu unajua pia biashara za mitandao zinafunguliwa ukizianzisha, zinakupita zinapita, zina, zina uwezo wako unawashindane, si tutanafurahi kazu. Basi moja kwa moja tuelekee nchi kule mjini Mombasa tupatane naye Josephat Kioko, leo ikiwa Ijumaa kwenye burudani. Karibu sana Josephat Kioko, hebu tueleze umetuandalia nini kwenye burudani. Asante sana studio kumi na tano Washington, kutoka studio kumi na tano Afrika. mm -hmm. Katika masuala ya burudani tunaangazia faida za mziki wa kitamaduni utamaduni. mm -hmm. Umekuwa ukipotea kutoka jamii mbalimbali nchini Kenya na Afrika Mashariki. mm -hmm. Kwa jumla. Sasa nimemwalika katika studio zetu, niko tayari eh? mm -hmm. Endelea Kioko. Sawa oh, oda mia moja tu Haya, Kioko, tutakusikia lakini kwa umbali, lakini najua kwamba unataka kuzungumzia mziki wa Kigiriama ambao ambao ni mziki ambao unaonekana kwamba nyakati, nyakati zinaelekea na mziki wa kitamaduni unaendelea kupotea. Lakini hapa Kioko, navyojua ni kwamba alikuwa amempata hu mwana mziki wa Kigiriama, jina, jina ni, ni zito kidogo, lakini hebu tusikie ngoma yake huyu Kaya hip hop ni mziki wa asili ya Kimijikenda, halafu tuna fuse na hizi instruments za kileo kama guitars trumpet kama saxophone, so tunachokuwa zile instruments za kitamaduni kama drum set. Juu mimi ni kijana wa, uh, kisasa, so tukifuse na ile ya zamani, ndo inakuwa na fleva yote ya kisasa na ya kileo. Ajenda yangu kusema kweli ni unajua, siku hizi vijana tumesahau mila yetu, tumefuatilia mila za western sana, so najaribu kuwaregesha katika mila ya kikwetu. Maanake kikwetu tunasema kiuyeuye uya kiuyeuye uya kikwenu kipakole mwenye, yani regelea kwenu kiweze kukusaidia mwenyewe, kizazi kipya, wale ambao wanazaliwa waweze kuelewa pia tulitoka mahali fulani sisi, kama wamejikenda kutoka Kenya, East Africa. usanii wa mziki ni uwekezaji, wewe umefaidika vipi? Eh, connection yangu na network yangu ya mziki imezidi kuwa juu juu. Nimeweza kuperform mahali kama Alliance Francaise; kuna German Cultural Center; kuna festival kama Sondeka; kuna Kenya Cultural Center tumekuwa tukifanya performances sarakasi huko Nairobi kote, Mombasa huku Swahili Port. Na pia umeniweza nikashirikiana na wazee ambao wameweza kunifanya nikazidi kujua mila yangu, na pia kuna projekti kama vile ya kulinda wazee. Wazee wanauawa sana juu ya kuambiwa ni wachawi, so at least umeweza ukanifanya nikaanzisha projekti ya kulinda wazee kule Kilifi. Kwa miaka miwili mitatu iliyopita, kulikuwa na shida shida, watalii wamepungua juu ya mambo ya Alshabab na pia mambo ya tourism imekuja chini kwa hizi mahoteli hoteli tumekuwa tukienda tukifanya performance, hata kipato si kama kile cha zamani. Sasa at least kimepanda juu kidogo, imeanza kutusaidia pia sisi kama wasanii. so vize kalaze vize ndomino ekeye simba wanyika na ranyama na hafu na ria mangoma mpaka jogolora mwisho riwika huko koriko kala kwenzi haukawende zako yani, hapa tunakula mangoma kama wewe utaki ondoka uende zako <laughs> sijui unasikia mambo hayo, unasikia rapu lakini unataka handshake? Je, bado unakumbuka wimbo wa kitambo ambao ulikuwa unaitwa Msenangu. Jina gumu kweli kweli. Msenangu. Nakumbuka. Wimbo ulikuwa umeshika sana, ulikuwa ni kama traditional kidogo hivi na ulikuwa uh, na mambo yeah. Ndio hao lakini vipi mambo kwenye mitandao? uko na trending? Na, naangalia yale yamevuma katika mm -hmm. Mitandao yanaendelea kuvuma hivi sasa tunavyozungumza, mnajua mm -hmm. Kuna habari ambazo zimekuwa zikienea kumhusu rais wa Marekani na wakati mwingi anazungumza ya mambo yanakwenda yanafifia mm -hmm. Lakini kuna hili suala la kukiri kwa rais huyo kwamba mm -hmm. alimlipa mcheza filamu za ngono Stormy Daniels, mm -hmm. dola elfu mia moja na thelathini ili kumnyamazisha Habari hizo zimezua mjadala mkubwa katika mitandao ya kijamii sasa. Kwa wale hawajui, huyu Stormy Daniels amekuwa akisema kwamba walionana kimapenzi na Trump mm. la, walifanya ngono naam, lakini huyo hakutaka huyo rais hakutaka jambo hilo lijulikane kabla ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na sita manake lingemletea dosari mm. labda hangechaguliwa kwa sababu ya kashifa hiyo. Rais Trump alitoa kauli kadhaa hapo jana kupitia mtandao wa Twitter, akasema mm. kwamba sasa, nimekubali nililipa pesa hizi no. lakini hizi pesa hazikutoka kwenye ule mfuko wa kampeni, wa kampeni. Na sasa ni kama anaeleza kwamba uh, hili ni swala binafsi na mm. halina haja ya kuingiliwa mm -hmm. na watu wengine. Na nasoma haraka haraka huyu kama huyu Brian na Richard, mnajua uh, swala kama hili likitokea kwa kawaida watu wanajazana pale kwenye kusema. Vile Brian Richards anasema kwenye Twitter, mwezi mmoja uliopita Trump alisema kwamba hana taarifa kuhusu malipo hayo. Huyu bwana anacheza na akili zetu. uh -huh. Mwashegu DN anasema ni vigumu sana kuamini lolote analosema rais wa Marekani siku hizi, kwa sababu hata uh, msemaji wake Sarah Huckabee Sanders alionekana kuchanganyikiwa baada ya kuyasikia hayo. Ni aibu kubwa na kwa haraka haraka tukimbie kule nchini Kenya, naona muda unakimbia mm -hmm. Lakini mm -hmm. Katika mwendelezo wa siasa za kupeana mkono, <laughs> mkono. <laughs> Ndio sababu nilikuletea mkono uh, Bwire <laughs> naibu wa rais wa nchi hiyo William Ruto uh, jana Alhamisi alishindwa alishindwa kukutana na rais wa zamani Daniel Arap Moi, kisa na sababu alienda pale uh, sijui kama alikuwa amepata mwaliko, hakuwa amepata lakini rais Moi hakutokea sasa. Hili ni swala limezua mjadala mkubwa mitandaoni na hisia mbalimbali mbali, hasa baina ya Wakenya. Wanasemaje? Wanasema wengine kama huyu George, wanasema huo ni udhalilishaji wa hali ya juu. Tusisahau kwamba Moi ndiye alimjenga Ruto. Kama hamtaki sasa, inaonyesha kwamba kuna uhasama mkubwa kati yao. Lakini, Raila Odinga alikutana na Moi. Ndio, na muda na unaona umekimbia. <laughs> lakini lakini lakini kila mtu anajenga nyumba yake, <laughs> na kila mtu anamjengea mtoto. Asante sana, asanti sana kwa yaliyotanda kwenye mitandao ya kijamii. Nashukuru pia wote waliofanikisha VOA Express siku ya leo, Jafari Mjasiri, wakiwa naye Honeymoon, na pia producer wetu Aida Isa. Jina langu Harrison Kamau, hapa nikiwa na mwenzangu Basi, kutoka Washington, tunakutakia wikendi njema yenye mafanikio.