Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Uh, unajua Harrison, huko kwetu huko Afrika Mashariki wakubwa huwa wanasalimiwa shikamoni, alafu wadogo wanaambiwa mjambo mm -hmm. haya hizo ndio salamu ambazo tunawafikishia wasikilizaji karibu kwenye VOA express kutoka jiji kuu la marekani hii ni sauti amerika kweli kabisa ikiwa ni tarehe 28 mwezi nao ni watatu mwaka wa 2018 jina langu harrison kamau kennes bwire la kwangu na harrison tunapoanza voa express kidokezo ni kipi Mambo ni mengi ambayo tumekuandalia kuanzia nchini Kenya kuelekea kule maswala ya teknolojia, vilevile yanayovuma vile kwenye mitandao, lakini mara nyingi inakuwa pia wakati kazi ama ajira imekuwa ni adimu, mm -hmm. kuwa kuna njia nyingi za kujituma na mm -hmm. ukijituma unapata lishe, kama huyu jamaa alivyojituma. Nauza asubuhi saa kumi na moja mpaka saa tatu saa nne natoka nyumbani, natengeneza ingine half cake na kawa jioni narudi tena, natembeza hii barabara yote, nauza, nimaliza, narudi tena nyumbani basi utasikia utasikia kwenye basi. Yote hayo tumekuandalia ndani <laughs> ya VOA Express, tunavyoendelea na tunapoendelea kukujuza mengi zaidi yanayotanda kutoka eneo letu na maeneo mengine ya ulimwengu. Na sasa, suala ambalo limeendelea kuchapa vyombo vya habari na ambalo linaendelea kugonga pia uh, vyumba vya habari ni lake miguu na miguu na mwanasiasa wa upinzani aliyetimuliwa siku chache kutoka wiki kadhaa kutoka nchini Kenya na kuelekea Canada, sasa tena akarejea Nairobi na amekuwa kwenye uwanja wa ndege nafikiri sasa siku ya pili, na kulikuwa na amri ya mahakama kwamba leo lazima afikishwe mbele ya mahakama ama ajifikishe mbele ya mahakama, licha ya kwamba serikali haikumruhusu kuingia ndani ya nchi kutoka uwanja wa ndege wa JKIA, Jomo Kenyatta kule Nairobi. Lakini sasa tuungane naye, Kennedy wandera akiwa Nairobi. Kennedy, tueleze hali ilivyo kufikia sasa. Miguna miguna j amefika mahakamani, ametoka uwanja wa ndege, ama hali ikoje jijini Nairobi. Kennedy Wandera. Inaonekana kidogo tuna tatizo la hali ya kimitambo, lakini uh, tutampata na tutaendelea kujua zaidi mambo yalivyo huko nchini Kenya kuhusiana na hali ya Miguna Miguna. Unajua uh, kumekuwa na hali ya vuta ni kuvute, hmm. Siku ya jana viongozi hmm, wenzake wa upinzani na hasa mrengo wa NASA hmm, akiwemo kiongozi Raila Odinga walifika kwenye uwanja wa ndege lakini licha ya kufika na kujaribu kuzungumza na maafisa wa uhamiaji waliozungumza pia hatuyajui wala hatu. Hayajulikani kwa sababu kwa katika uh, wakati fulani wanahabari pia uh, walifurushwa kutoka uwanja ule wa ndege, kwa hivyo ikawa hawana nafasi ya kutueleza yaliyojiri, lakini kilichojitokeza ni kwamba Miguna Miguna ameendelea kuzuiliwa na yuko ndani ya majengo ya uwanja wa ndege. Lakini uh, kidogo kuna sauti iliyonaswa kwenye baadhi ya vyombo vya habari akisema kwamba kamwe, mimi sirudi na siondoki nchini Kenya bila pasi yangu, bila uh, chochote. Sina stakabadhi na siondoki kamwe. Kwa hivyo inachojulikana dhahiri ni kwamba siku ya kwanza ilipokuwa kulikuwa na jaribio la kumrudisha kupitia Dubai, alikataa, na katu akawa kabisa amekaidi amri ya kutoka nchini na kurudi kwenye, kwenye ukurasa wake wa Facebook taarifa alizoandika ni kwamba alipofika nchini, nchini Kenya katika uwanja wa ndege kuna karatasi alipewa kusaini yaliyoripotiwa na vyombo vya habari kwamba karatasi zile zilikuwa ni kuomba, uhamia, kuomba stakabadi za kuruhusiwa kuingia nchini Kenya kihalali, lakini yeye yeah, anasema zile stakabadi zilikuwa ni kama za kumruhusu kuingia tu kama mtalii. Sasa tujiunge naye Kennedy Wandera akiwa jijini Nairobi nchini Kenya. Kennedy, hebu tufahamishi, kafika mahakamani ama hakijafikishwa? Sababu ipi? Naam, kile tunavyozungumza sasa ni kwamba miguu na miguu na haja wasilishi wa mahakamani hapa milimani jijini Nairobi, na alifaa kuwasilishwa asubuhi saa tatu, lakini mpaka sasa hamna ishara kwamba atafikishwa mahakamani. Lakini tunavyozungumza sasa, kikao kimekamilika na tunataraji kwamba saa kumi na moja sasa huyu Jaji George Odunga atakuwa anatoa uamuzi. Maanake mawakili wa huyu Miguna Miguna wanataka kwamba serikali iweze kupatwa ni Kennedy. Uh, natumai kwamba pia kuna sauti ambazo tuli amemtaja Jaji Odunga ambaye uh, Miguna Miguna alitarajiwa kuja mbele yake pale mahakamani na kuna mambo mawili matatu ambayo amesema, na vilevile vile, wakili wake mmoja, wa mawakili wake Miguna Miguna, James Rengo, hebu tusikie alivyosema. Huyo ni James Orengo, mmoja wa mawakili wanaomwakilisha Miguna Miguna, akisema kwamba kumekuwa na mazoea kutoka upande wa serikali kukaidi amri ya mahakama, akisema kwamba mteja wake yani Miguna Miguna ana kila haki ya kufikishwa kama ilivyoamuliwa na mahakama, na kwa hivyo yeye hajui kwa nini uh, serikali inaendelea kuzuilia Miguna Miguna ilhali mahakama imeshatoa amri kwamba awe huru kujifikisha ama kufikishwa. Upande wa serikali pia maafisa wanasema kwamba hawana mtu anaitwa miguna Miguna ila wana mtu katika uwanja wa ndege ambaye hana nyaraka zozote za usafiri, taarifa ambayo wameandika katika ukurasa wa uhamiaji. Sasa twende e, jijini Mombasa nchini Kenya, ambapo tunaungana na Amina kwamba kuna mauaji yanaendelea nchini e, katika jiji la Mombasa, mauaji ambayo wengine wanayataja yakiholela. Harison na watu karibu na, wanane hivi wameuwawa. Hebu tuungane naye Amina tuharifu, mauaji aina gani haya, anayetekeleza ni nani, sababu gani? Amina Amina Chombo, upo kwenye line ya simu? Je, unatupata vizuri? inaonekana kuna hitilafu ya mawasiliano hapa. ni jambo ambalo hutokea mambo ya mm. mitambo hayajulikani, lakini kwa hakika, Amina Chombo kwa muda usio mrefu tutapokuwa naye ili atueleze kuhusu yanayojiri huko Mombasa, na pindi tutakapompata kabisa, tutakueleza kwa kina hali ilivyo, kutokana na madai ambayo yamedaiwa kwamba ripoti za polisi kutumia nguvu katika kukabiliana na uhalifu zazua hisia miongoni mwa wanaharakati, viongozi katika eneo hilo la Mombasa, baada ya wa washukiwa wanane wa uhalifu kuuawa kwa kupigwa risasi na maafisa wa polisi katika kipindi cha wiki moja. Viongozi kutoka Mombasa wamekashifu hatua hiyo, wakisema huenda ikachangia vijana hao kujihusisha kwenye makundi ya kigaidi kama njia ya kulipiza kisasi. kwa vijana wanauawa na polisi basi hebu Amina Chombo utueleze, mbona kunakuwa na malalamishi kwamba polisi ama vyombo vya usalama vinatumia nguvu zaidi kuwakamata ama kuwasaka wahalifu au, au wale majambazi nam? Uh, bila shaka ni hali ya masuala haya ya uhalifu na usalama kumekuwa, kama ilivyokuwa na ripoti eh, zetu katika taarifa zilizopita awali ni kwamba kumekuwa na hawa vijana ambao ni wachanga sana, kati ya miaka kumi hadi ishirini ambao wameacha masomo na kujitumbukiza katika utumizi wa madawa ya kulevya. Wamekuwa waki wamekuwa na usumbufu wakitumia wizi wa mabavu, wanatumia mapanga na visu na sasa ni kwamba, hasa katika eneo la Likoni ambalo unapita kivuko cha feri, eneo hilo limeathirika sana na magenge haya ambayo yamejipa majina kadha wa kadha. E, katika kufanya masuala ma hayo ambao ni ya uhalifu. Na kwa sasa ukiangalia ni kwamba katika kipindi tu cha wiki moja uh, watu vijana hawa wanane wameweza kupigwa risasi na kitengo cha polisi kile ambacho kinahusiana na uhalifu, na kulingana na afisa mkuu wa polisi katika eneo la Likoni, Benjamin Rotich, anasema kwamba kuna wanne ambao walitoroka uh, usiku wakomkea wako jana, alikuwa ni wanne ambao waliweza kutoroka na majeraha ya risasi, ambao wanatafutwa na kauli yake ni kwamba anasema hawa vijana sasa hivi wamekuwa wao, wamekuwa tishio la usalama kwa wakazi wa maeneo yale, licha ya kwamba ni wadogo, lakini vifaa wanavyotumia na jinsi wanavyojeruhi watu sasa imekuwa ni polisi wanaanza kutumia nguvu kufanya hivyo. Na jambo hili basi limekuwa mm -hmm, sasa linarudi tena kwa wa viongozi, wanahisi eh, vijana wanapotezwa na wakati ambapo wa, wakati huu kampeni ya kukabiliana na vijana kuingia katika misimamo mikali na itikadi kali, viongozi hao wanaona kwamba ikiwa tutakuwa wanazungumza kuhusu jinsi ya kuzuia vijana kuingia kule, mambo kama haya ya polisi kutumia risasi huenda no. yakawasukuma zaidi, ambapo nimeweza kupata fursa ya kuzungumza na Mishimboko ambaye ni mbunge katika eneo hili la Likoni ambalo limeathirika na mm -hmm. alikuwa nahaku, na haya kuhusiana na jinsi polisi wanazokabiliana na uhalifu ama wahalifu wa eneo hili. Nataka kuhakikishia wageni wote ambaye wanakuja ama wanatarajia kufika Mombasa wakati wa Pasaka ya kwamba tumejipanga na security ya Mombasa iko imara, iko imara, tuko tiari, tutakuwa kila mahali. We have also deployed special teams. We have also deployed special teams with specialized equipment kutembea kila mahali na kuhakikisha ya kwamba kuna usalama wa kutosha. Amina, kwa kumalizia, unaposema kwamba vijana wanajihusisha na uhalifu, uhalifu ni mpana. Je, kuna matukio ambayo unaweza toa mfano kwamba vijana hawa wanatekeleza katika uhalifu huo? Nam ma, uh, yako matukio kwa sababu hivi sasa tunavyozungumza kuna watu ambao wameweza kulazwa katika hospitali kuu ya Pwani, ambapo wameto, kuna yu mmoja ambaye ametoka katika chumba cha wagonjwa mahututi baada ya kupigwa mapanga, na pia kina mama wale ambao hurauka kwenda sokoni wameathirika zaidi na magenge haya. na sauti iliyotoweka, e, na ilikuwa nafkiri kulikuwa na hitilafu kidogo, imekuwa ni ya Bwana Evans Achoki ambaye ni mkuu wa usalama katika eneo zima la Mombasa ambaye alikuwa anajaribu kutoa hakikisho uh, kwamba kitengo cha polisi kitahakikisha mm -hmm. usalama kwa kila mmoja. Asante. Lakini mm -hmm. wale waliolalamika ni wale viongozi ambao wanasema kwamba ni kunatakikana kuwe na mbinu mbadala ya kukabiliana na magenge haya, lakini ukiangalia <coughs> pia kwa upande mwingine wakazi wenyewe pia waonekana wamechoshwa, kwa sababu watu watano pia kwa wiki hii vile vile <coughs> katika hilo hao magenge wameweza kuchomwa kwa kutumia mataya. Kwa hivyo kumaanisha wananchi wenyewe wamechoka. mm -hmm, mm -hmm. Polisi nao wanatumia nguvu za kutumia risasi huku uh, wananchi wakiwachoma wale ambao ni wahalifu. Hiyo ni swala ambalo linazidi kuzua mjadala, na namna ambavyo linashughulikiwa ndio linaleta tetesi zaidi. Asante sana Amina, muda inaonekana pia, uh, ni kama mira, unatupa kisogo kidogo Amina, lakini kwa hakika kitu ambacho tumeweza kufahamu ni kwamba hali ya usalama inaendelea kuimarishwa katika eneo la pwani ya Kenya na tunatumai kwamba itaimarika hata zaidi. Sasa kwanza tupate habari za dunia. China imesema kwamba kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un amemwambia rais wa China Xi Jinping kwamba utawala wake uko tayari kuachana na matumizi ya silaha za nyuklia na kuingia katika mazungumzo na Korea Kusini na Marekani. Shirika la habari la China Sinjua limeripoti hayo wakati ambapo Kim ambaye ni mshirika wa China amefanya ziara yake ya kwanza nje ya nchi kabla ya mkutano ya kilele na Korea Kusini na Marekani. Viongozi hao wawili wamesisitiza umuhimu wa ushirikiano ambao umekuwa mbaya katika siku za hivi karibuni kutokana na hatua ya Korea Kaskazini kuendelea na hatua za kuifanyia majaribio makombora yake ya masafa marefu. Nchi ya Uzbekistan ilimekuwa mwenyeji wa mkutano wa kimataifa kuhusu Afghanistan na kumzungumzia masuala ya amani baina ya serikali ya Afghanistan na Taliban katika juhudi za kusaidia kumalizika vita vilivyochukua zaidi ya miaka 16. Rais Shavkat Mizoyev ameambia wanadiplomasia waandamizi kwamba ukanda pamoja na nchi wanachama wa NATO kwamba nchi yake ilikuwa tayari kuwa mwenyeji wa mazungumzo hayo. Israel na Iran, nchi zenye majeshi yenye nguvu katika mashariki ya kati zinaonekana kuelekea katika makabiliano, jambo ambalo wataalamu wanahofia linaweza kuzusha vita vya kieneo ambavyo vitazifanya nchi za Marekani na Rasia kuingilia. Wasiwasi upo hasa katika eneo la kaskazini la Israel linapopakana na Siria, ambapo kwa pamoja Rasia na Iran zimekuwa zikifanya juhudi zake za kuilinda serikali ya rais wa Bashar al Assad. Mapigano yamekuwa akitokea mara kwa mara katika mpaka wa Israeli na kusababisha wasiwasi katika taifa hilo la Kiyahudi. Na maafisa wa ujasusi wa sasa na wazamani wa Marekani na Uingereza wamesema kwamba hatua ya pamoja ya nchi za magharibi ya kuwafukuza wanadiplomasia 115 wa Rasia huenda isiwe na athari kubwa katika shughuli za kijasusi za Rasia kinyume na ilivyodhaniwa. Ni VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Uko nami Kenneth Bwire, nashirikiana na mwenzangu Harrison Kamau. Na sasa tukielekea kwa upande wa teknolojia, ni kwamba kwa mara nyingine tena kampuni ya Apple imezindua iPad mpya kabisa ambayo ni rahisi kutumiwa na wanafunzi na vilevile walimu, lakini haikupunguza bei licha ya ushindani mkubwa kutoka makampuni mengine kama vile Google. Tuungane naye BMJ Muridhi kwa maelezo zaidi. Asante sana wenzangu hapo studio nambari 15 kutoka hapa meza ya teknolojia, ni kwamba kampuni ya Apple imezindua tarakilishi mpya, kukumbuka kwamba kuna ushindani mkubwa katika teknolojia ya mamboleo na hizi kampuni kubwa kubwa mara kwa mara zinatoa au zinazindua uh, vifaa tofauti tofauti na leo, uh, ni tarakilishi, lakini tofauti na zingine, hii ni iPad ambayo inaweza kutumiwa kwa urahisi na kwa ushirikiano na tarakilishi nyingine ambayo ilizinduliwa awali na kampuni hiyo hiyo, tarakilishi iliyopewa jina la Apple Pencil ambayo inatumiwa hususan kwa uchoraji. Kampuni hiyo ya hapo inawalenga wanafunzi na waalimu hasa hapa Marekani kama wateja wake, lakini kifaa hicho pia bado kina bei ya juu na hata ingawa kampuni hiyo inalenga wateja wa Marekani, bila shaka baadaye utasikia kwamba kifaa hiki kinauzwa katika masoko mengine, ikiwa ni pamoja na barani Afrika ambako eh, teknolojia mambo leo inaendelea kupawa kipaumbele hususan katika miji mikubwa mikubwa. iPad hiyo mpya inatumia mfumo wa kisasa wa kompyuta na software yake ina nguvu zaidi hata ingawa bei yake inaanzia dola za Kimarekani 299 kwa wanafunzi na dola 329 kwa watu wengine. Shirika la habari la Reuters limeripoti kwamba wachambuzi wa maswala ya teknolojia na biashara walitumai kwamba Apple ingepunguza bei ya kifaa hicho, lakini badala yake kampuni hiyo ikafanya kama ilivyo kawaida yake inapozindua vifaa vipya na kuongeza uwezo wa vifaa hivyo, lakini kusalia na bei ile ile. E, katika miaka hivi karibuni kampuni ya Apple imefanya mabadiliko makubwa kwa mfumo wake wa kompyuta, ambapo wanafunzi sasa wanaweza kutumia iPad moja wakiwa wengi kwa wakati mmoja. Hata hivyo, Apple bado inaendelea kukabiliwa na ushindani mkubwa kutoka kwa kampuni ya Google kwa sababu tarakilishi yake ya Google Chrome, kwa mfano imepata umaarufu mkubwa hususan kwa sababu ya urahisi wa kuitumia. Nam hapa katika meza ya teknolojia tunasubiri kuona ni vipi ambavyo iPad hii mpya itapokelewa katika masoko ya maeneo mbalimbali ulimwenguni. Na katika matangazo yetu ya teknolojia katika miezi ijayo, bila shaka tutakuwa tukifuatilia kuona ni vipi ambavyo kifaa hiki kitapokelewa. Mimi ni BMJ Murithi, nawarudisha kwa wenzangu studio 15 Kenneth Bwire wakishirikiana na Harrison Kamau. Asante sana BMJ. Masuala ya teknolojia yanapana na urefu wake baba u, hey, unaona eh. Jamaa hivu, kurambaza bambamu, na hapo vingine vitu vipya <laughs> kweli kabisa lakini, wakati umefika, wakati wa kibao ndani ya VOA Express. Tunaelekea huko Uganda kwa gara nyo kingisaha ana Unajua, licha ya kwamba anapenda vibao vya Uganda sana. Kitu ambacho kwa hakika ninachosikia ni kwamba I feel like I'm in love, lakini hapo pengine huendelea, anasema nini? Unasema eh baby nkuagala bu, ni <laughs> nyo niko katika ndani ya mapenzi, unaona yani, nakutaka sana, nakutamani sana, nakupenda, tumia neno lingine. Kila wimbo wa Uganda una jina, ni kuagala mkwano, unapendezwa. Yote ni ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. Kumbuka yote haya pia utayapata kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com na vilevile kwenye Facebook, yani VOA Swahili ndani ya Facebook. Na sasa wakati kwamba unapotegemea ajira, inakuwa ajira ni adimu, maisha yanakuwa magumu, kuna hali nyingi sana za kujituma Mm-hmm. kabisa bila kusema kwamba hakuna kazi. Usitarajie kutumwa. Na kuna jamaa mmoja hapa amejituma kweli kweli, yuko Kenya, lakini asili yake nafikiri, anafikiri Burundi wa Rwanda, na amejikakamua mm. kweli kweli, lakini hebu mwenyewe atueleze anatengeneza nini na anauza nini na hali ya biashara ikoje katika hali kama huna kazi, huyu jamaa ameamua kufanya nini? zina yangu wananiita Bitungura myetio Bari, uh, kutoka Rwanda, uh, andiko hapa Mombasa, nauza hii half cake. kwetu tunaita maandazi hapa Kenya wanaita half cake, KDF, kangumu, niko na mazina nyingi wanaita tu, uh, nauza asubuhi Uh, saa kumi na moja mpaka saa tatu saa nne Uh, natoka nyumbani natengeneza ingine half keki na kawa. Jioni narudi tena natembeza hii barabara yote nauza, mmaliza, narudi tena nyumbani kulala, asubuhi narudi kazini kawa. Uh, jikombe tasi moja ni kumi. Uh, natengeneza na chila siku nauza vikombe mia Uh, 70 kila siku. Uh, Rwanda iko kawa nzuri kabisa, nzuri kabisa kwa hii hapa Kenya. Hapa Kenya sina kawa, hii kawa ya hapa Kenya si nzuri paka kama ya Rwanda. Kawa ya Rwanda ni fresh kabisa kwa hii. Kawa naipenda kabisa. Kenya wanapenda kawa kabisa kama Rwanda. Rwanda si wapendi kawa. Naona unataka kawa, unainunua, unapiga kawa kwa nyumba yako. Unataka kawa unaingia hoteli, unakunywa kawa. Hapana, barabarani tu. Unajua amesema kuna half cake, kuna mandazi, lakini huko Kenya wameyapea majina, yanaitwa KDF. Ni jeshi linakuja kwa tumu, linatwanga ile njaa inatoka, lakini <laughs> nieleza kidogo huko, half cake kama sielewi vibaya, ni nusu keki, yani half cake, ama anasema ni jina la mtaa, ni mandazi ambayo yameundwa kama Eh, mandazi ni kubwa yani, andazi kubwa ndio hafukeke <laughs> lakini, kwa kweli mambo nafikiri kwamba ni vizuri niende ni jijulishe, lakini amejituma, anafanya ah, kazi usiku. Yes. Anauzia okay, watu mandazi. No, anauzia watu kahawa uh-huh, anapata hela asu, mchana analala, akiamka dhuhuri anafanya kazi, anaenda nauza, amejituma, anajiletea kipato. Aha, siku ya jana basi kulikuwa na swali kwako swali tukauliza, una maoni gani kuhusu mzozo unamkabili Miguna Miguna, yule mwanasiasa wa upinzani nchini Kenya, kwenye uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta. Basi Majibu yamefika me, ya mengi oh. Uh, Master John Kipe amekiona Kenya anataka kurudi, alipogeuza uraia wake alimaanisha yeye si Mkenya. Tusiwe wenye kuweka sheria na pia twaivunja. Miguna Miguna lazima afuate sheria kulingana katiba. Ha, na katiba. Huyu naye jamaa achezi hapa, anaitwa Castro Pavilion anasema huu ndio ujinga wetu wa Kenya. Aya, tunafurahi kitu ambacho tunajua sio cha sawa, tunafurahia Mkenya mwenzetu kudhulumika kisa inayomdhulumu yule kiongozi ni jamii yako, ama sio? Jambo ambalo lina busara hata kidogo. Anasema Kiliva Landotieno la, ni kosa kubwa kumnyanyasa na kumdalilisha kiasi hicho, mtu asiwe na kosa kama Miguna Miguna. Mahakama ndiyo inayomsafisha mtu au kumtia mtu hatiani, lakini mahakama imeamuru aachiwe huru, lakini serikali hii ya kidikteta inamkatalia na kuendelea kumshikilia. Ah, Priscilla, anasema sioni kama ni haki, labda kumtesa mtu mwenye heshima zake, mheshimiwa, sio vizuri. ana yani haki yake kama Mkenya kuingia nchini Kenya. Maswali ni mengi, majibu ni mengi, na muda kabisa hauturuhusu, lakini naona kwamba ni mpishe mwenzangu ambaye anaona amejajaa kwenye studio, Patrick Nduwimana. Wanasemaje karibu kwa Kirundi? Ukaribishe sasa hivi kunikaribisha wanasemaje kwa Kirundi? Ni hivo hivo tu. Eh, Harrison na Bwira, ni kweli sakata hii ya Miguna Miguna bado inaendelea kuzungumziwa kwenye mitandao tofauti lakini kabla ya kurejelea, tujielekeze huko Burundi ambako, uh, taarifa ya msanii mwenye umaarufu Burundi na hasa huko Kenya, nafikiri unamfahamu, anaitwa Jean Pierre Nimbona maarufu Kidumu mm -hmm. E, tangu jana akatangaza kwenye peji yake ya Facebook kwamba alipewa sumu hmm? Akiwa, akiwa Bujumbura, akiwa Bujumbura alipewa sumu na kuandika, anawaomba watu wamwombee, sababu maisha yake yako hatarini na Kidumu alikuwa kwenye tamasha huko Bujumbura ambapo alikuwa amealikwa na uh, ubalozi wa Ufaransa katika wiki maksus ya kuadhimisha mm -hmm. Lugha ya Kifaransa. Anasema kwamba sumu hiyo aliipewa siku ya Jumamosi mm -hmm. e, na basi baada ya kuandika habari hiyo, ujumbe ulimiminika kutoka pembe zote, Burundi, Kenya, sababu huyu jamaa na umaarufu sana huko Kenya anajulikana lakini habari nzuri ni kwamba uh, Kidumu jana hospitali aliweza kuzungumza na waandishi wa habari akasema kwamba sasa hali yake imekuwa nzuri. mm -hmm. Waganga wameweza kumhudumia japokuwa, mm -hmm. kwamba sumu hiyo mm -hmm. imeweza kuathiri kidogo uh, viungo vyake vya ini uh, na figo. Pole sana. hiyo ndiyo kwa habari na inaendelea kuzungumziwa uh, uh, hasa upande wa uh, mitandao inayotumiwa zaidi na na raia wa Burundi mm -hmm. Eh, na tukirejea huko Kenya ni kwamba uh, licha ya kuwa wengi wanasema Miguna Miguna ana haki ya kujitetea eh, na kuomba maamuzi ya mahakama yaheshimishwe, lakini wengi wanasema njama anazotumia kwa kutetea haki yake si sahihi. Huyu anasema anajiita ni reality guy, anasema mimi sina matatizo na Miguna mpambano anaofanya ili sheria za nchi ziheshimishwe unaeleweka na ni kwa manufaa ya taifa la Kenya, lakini mbinu anazozitumia ni za ujinga. Ujinga au eh? Yeye Miguna eh, anasema mbinu zake ni za ujinga uh -huh. Eh, halafu kuna wengine anaitwa Duncan, yeye ujumbe wake ameuelekeza kwa Jaji Mkuu David Maraga, anasema je, <laughs> <laughs> huna lolote la kuzungumza kuhusu sakata hii ya Miguna Miguna? huna mwelekeo wowote wa kutoa kulingana na katiba ya Kenya ili swala hili lisahihishwe? anauliza huyu Duncan. Ah, basi hayo mm -hmm. tu ndio alikuwa uh, mengi alizungumziwa kwenye mitandao katika kanda hiyo ya Afrika Mashariki. Asante sana Patrick Nduwimana kwa mambo hayo, pia tunatoa pole zetu kwake Kidum, ambaye ni rafiki wa VOA ameshawahi kuja hapa tukafanya mahojiano naye, tunamtakia uh, fueni popote alipo akiwa huko Bujumbura. Basi inaonekana muda unaelekea kutamatika, langu jina Harizon Kamau, naitwa Kennes Bwire la kwangu, nakushukuru sana kwa muda wako msikilizaji kutoka hapa Washington kesho, muda saa wakati kama huu, tukutane tena kwenye VOA Express na uendelee kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika.