Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Jambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza hivi sasa saa kumi na nusu alasiri, kwa saa za Afrika Mashariki hapa studio. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Muridhi nikikukaribisha kwa matangazo yetu ya leo ya VOA Express popote pale ulipo. Uh, tunakamata position hapa kwa studio nambari 15, tunatarajia kwamba utasafiri nasi kwa takriban dakika 30 za matangazo haya, ambapo tumekuandalia mengi ikiwa ni pamoja na ripoti kutoka huko nchini Kenya ambapo baada ya yule kiongozi wa upinzani nchini humo ra- uh, uh, kiongozi Uh, ambaye alipelekwa uhamishoni nchini Canada Miguna Miguna kurejea nchini, takriban saa ishirini na nne zimepita, bado yuko kwenye uwanja wa ndege. Je, wakili wake anaeleza nini kuhusiana na sakata hii? Bado amezuliwa katika kituo cha ndani terminal, uh, terminal two, na amekuwa akizuliwa hapo kutoka jana usiku alipokataa kuabiri ndege ile iliyokuwa inaenda Dubai. Eh, ako kwa hali ya afya nzuri, lakini hajapata haja nafasi ya kufika, wala kula basi ni baadhi ya yale ambayo tumekuandalia hivi leo, ikiwa ni pamoja pia na taarifa kutoka huko nchini Tanzania. Pamoja pia tutakuletea muziki, tutakuletea uh, masuala kuhusu biashara na vile vile tutakuletea ushauri katika matangazo yetu ya leo. Mkamiti haswa kule nchini Tanzania kama walivyogusia ni kwamba uh, baadhi ya uh, viongozi wa chama cha upinzani cha Chadema hivi tunavyozungumza ni kwamba wapo mahakamani, lakini sababu zipi zimepelekea kukamatwa na ni mashtaka gani waliofunguliwa? Tutajiunga na mwandishi wetu George Njogopa ili kuweza kutujuza hayo yote na vilevile vile, basi tunarudi kule nchini Kenya, katika jiji la Nairobi, kwake Kennedy Wandera. Kennedy, bila shaka unatusikia hapo ulipo. Basi tueleze yale yanayojiri hivi sasa kuhusiana na suala zima hili la wakili Miguna Miguna kuingia hapo nchini. Lakini mpaka hivi tunavyozungumza, inaelezwa kwamba bado amezuiliwa katika uwanja wa ndege. Naam, kamati hadi sasa tunavyozungumza sasa ni dhahiri kwamba uh, alipozuiliwa wakili huyu Miguu na Miguu, na hamna mtu yeyote anayeruhusiwa kuingia pale, na pia tunaelezwa kwamba wale mawakili wake sasa wamefurushwa kutoka eneo hilo na wametupwa nje ya eneo eh, eh, eneo anamozuiliwa sasa. Lakini kile kinachoendelea pia kuzungumziwa ni kwamba mawakili wake wamekataa kwamba siweze kutia sahihi au kujaza zile fomu zinazo za zinazo, serikali zinazompa zinazo, zinazo uwezo wa kuweza kuingia Kenya rasmi, maanake wanaeleza kwamba hilo linakiuka agizo la mahakama. Kwa hivyo sasa hamna kinachoendelea, lakini uh, umezungumza na mawakili wake na mojawapo wawakili wake huyu Nelson Havi na kumuuliza kile kinachofuata, akaeleza kwamba wanaelekea mahakamani kutoa kupata amri ya kuweza kushurutisha serikali kumwachilia huru. Hebu tumsikilize Nelson Havi anavyoeleza. Alikuwa anaeleza ya kwamba Miguna ni, ni mzaliwa wa Kenya, na kuna amri iliyotolewa na mahakama kwamba aruhusiwe kuja nchini na apewe stakabadhi za usafiri kutoka katika idara ya uhamiaji. Na wale watu tuliokuwa tunaongea nao nao katika uwanja wa ndege walikuwa maafisa wa chini sana, wengi wao walikuwa ni askari, akuwa na afisa yoyote kutoka katika wizara ya ya, ya, ya ndani. Ndiposa alikuwa anauliza nani nani ako na uwezo wa kutoa amri, nani ako na uwezo wa kuongea naye, lakini wakati huo wote hatukuweza kupata mtu yote wenye aliye na mamlaka ambaye angeweza kusikiza malalamishi yetu. Naam, huyu ni Nelson Havi ambaye ni wakili wa miguu na miguu, na nilimuuliza swali hilo kutaka kujua, maanake Odinga alikuwa katika uwanja wa ndege uh, huyu Raila Odinga alikuwa katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta hapo jana lakini Uh, naye mbele yake Miguna akichukuliwa aki kuwekwa kwenye ndege ya kwenda ku, Dubai, lakini aliweza kutoka. Sasa nilitaka kujua ni, ni, ni, kipi Odinga alikuwa anakifanya pale na hapo, hapo uh, huyu wakili alikuwa akisisitiza kwamba alikuwa pale, lakini hakukuwa na uwezo wa kuweza kushinikiza kuachiliwa kwake, lakini pia nilitaka kuliku, kufahamu kutoka kwa wakili huyu ni stakabadhi gani hizi ambazo uh, huyu wakili anafaa kuzitia sahihi. Hebu tumsikilize alivyoeleza wakili Nelson Havi. Tumeona katika uh, nini mtandao wa Twitter wa wizara ya ya uhamiaji kwamba wamepelekea stakabadhi kule, uh, asipige sahihi, lakini kulingana na uamuzi wa mahakama Miguna Miguna haitajiwi kupiga stahihi stakabadhi zote, sababu uh, serikali ya Kenya iko na uwezo wa kupatia pasipoti mpya bila yeye ku, ku, ku, ku, ku, ku, kupiga sahihi uh, stakabadhi yote. Na... hayo ndio yanaendelea hadi sasa mkamiti, na tunataraji kwamba huenda hali ikawa tofauti, maanake sasa tunavyozungumza, hawa mawakili wake wako mahakamani kutaka kupata ile amri ya mahakama kwamba aweze kuachiliwa. Lakini tunavyozungumza, hiyo ndio hali, maanake hamna chochote kilichobadilika sasa. Lakini serikali inaeleza kwamba anafaa kutia sahihi stakabadhi hizo, na pia tunapata fununu kwamba zile karatasi e, e, stakabadhi ambazo serikali imeweza kuwasilisha kwake ameweza kuzirarua vipande vipande na Wandera, tukiondoka naona tumebakisha sekunde chache tu, nini ambacho, uh, tangu kauli iliyotolewa jana na polisi na, na serikali uh, yule msemaji wa wizara husika Mwenda Njoka, kuna lolote lingine limesema kuhusu ni vipi ambavyo, uh, walitaka aondoke, lakini kwa sababu alishuka kutoka kwenye ile ndege hangeweza kuondolewa. Kwa hivyo wameeleza kingine chochote kama serikali? na serikali haijazungumza chochote kuhusu nia yao ya kumweza kumweka katika hiyo ndege yaelekee kule Dubai, lakini serikali imeeleza asubuhi kwamba waliweza kuwasilisha wale, waliweza kumweleza Miguna Miguna kuweza kusalilisha ile pasipoti yake ya Canada, akadinda na hivyo basi wamewasilisha zile takabadi zinazotaka aweze mm -hmm. kutia sahili, sahihi ili kuweza kupewa visa kuingia Kenya, lakini Miguna anaeleza kwamba hatoweza kuchukua hiyo maanake atakuwa anajifunga yeye binafsi. Asante sana Kennedy Wandera hapo jijini Nairobi. Bila shaka, uh, hii ni habari ambayo imeendelea kutanda, inaendelea kutanda, na msikilizaji, unaweza kupata mengi zaidi kwenye ukurasa wetu au uh, kwenye tovuti yetu ya www.voaswahili.com na katika taarifa zetu zijazo Nam kabisa. Basi hivi sasa tunashuka kule jijini Dar es Salaam, Tanzania, ambapo uh, kuna taarifa kwamba viongozi wa chama cha upinzani cha CHADEMA nchini humo uh, wapo mahakamani hivi sasa. Mwandishi wetu Georgi uh, Njogopa yupo tayari kutueleza ni kipi hasa kilichopelekea viongozi hao kushikiliwa. Kamiti ni kwamba kama alivyosema Viongozi waandamizi wa ngazi za juu ya chama hiki kuu cha upinzani cha CHADEMA wakiongozwa na mwenyekiti wao Freeman Mbowe pamoja na katibu mkuu Vincent Masinzi wako mahakamani, mahakama ya Kisutu. Tayari washasomewa mashtaka nane. Mashtaka haya yanaanzia kufanya maandamano kinyume cha sheria, kufanya mikusanyiko na kutoa lugha, wanazoelezwa ni lugha za chuki na lugha za uchochezi. Matukio haya yanadaiwa kufanywa ni Februari kumi na sita mwaka wa elfu mbili na kumi na nane wakati ambako eneo la Kinondoni likiwa katika pilika, pilikapilika kujiandaa na uchaguzi mdogo wa marudio baada ya mbunge mmoja katika ee, jimbo hilo kuhama chama cha CUF na kujiunga na Chama cha Mapinduzi. Kwa hivyo haya yote yaliyosoma mahakamani yameelezwa leo na mwendesha mashtaka wa serikali nchini akiyasoma maelezo hayo na hali kwa ujumla katika maeneo ya mahakama iko vipi? Wafuasi wamejitokeza wengi kushuhudia kile kinachoendelea kwa viongozi wao, na kwa ujumla usalama hali iko vipi? Mkamiti, ni kwamba tumekuwa na hali ya taharuki tangu nyakati za mchana. Niseme wakati ambako viongozi hao walipowasili katika kituo kikuu cha polisi hapa Dar es Salaam, kama ilivyo ada mara zote wamekuwa wakiripoti katika kituo hicho kutikia mwito uliotolewa na jeshi la polisi mnamo saa tano. Viongozi hao walipowasili katika kituo hiki, na ikaelezwa kwamba wako mahabusi uh, na hapo taaruki ikawa kubwa sana kutoka ndani ya chama chao cha CHADEMA na wafuasi, na baadaye mnamo mchana Ndiyo hivyo wakawasilishwa katika mahakama kwa haraka ya Kisutu wakiwa katika magari ya jeshi wakifahamika kama makarandinga, na wakaingizwa katika chumba, na kisha baadaye kidogo wakaingizwa katika chumba cha wazi ambako kila mmoja ambaye kama angeruhusiwa kuingia kusikiliza kesi hii. Kwa hivyo ulinzi umekuwa mkubwa katika maeneo ya Kisutu na uh, washtakiwa wote watano wameyakana mashtaka na na, na mwendesha mashtaka wa serikali ameweka pingamizi akisema washtakiwa hawa wanyimwe dhamana kwa kile walichosema kwamba usalama wao. Na uh, upande wa mashtaka pia umesema uchunguzi tayari ushakamilika na wameiomba mahakama ipange tarehe ya kusikiliza ya kesi kwanza kusikiliza kesi kwa hivi sasa. Kumekuwa na malumbano kati wanasheria wa watetezi na wanaotetewa kuhusu kile kinachoelezwa dhamana. Shukran sana George Njogopa, ukiwa hapo jijini Dar es Salaam Tanzania. Tutaendelea kuwasiliana na wewe ili kuweza kujua taarifa zaidi katika matangazo yetu yajayo. Msikilizaji, tunakurudisha tena hapa chumba chetu namba 15 cha VOI Express ili kuweza kukusomea habari za dunia <mucho> Wapiga kura nchini Sierra Leone watasubiri hadi siku ya Jumamosi kwa ajili ya uchaguzi wa duru ya pili ya kura za urais. Tume ya uchaguzi ya nchi hiyo ilitangaza kwamba uchaguzi huo wa marudio ungefanyika hii leo Jumanne lakini mahakama ya kilele ikasongeza uchaguzi huo kwa siku nne zaidi. Samura Kamara wa chama tawala anakabiliana na Julius Maada Bio kumrithi Rais Ernest Bai Koroma anayeondoka baada ya kuhudumu mihula miwili. Aliyekuwa rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma ametakiwa kufika mahakamani tarehe 6 mwezi huu, mwezi wa Aprili, ili kujibu mashtaka ya ufisadi. Mashtaka yanayomkabili Zuma yanahusiana na sakata ya ununuzi wa silaha mnamo miaka ya 90 na yaliwahi kutupiliwa mbali yapata miaka kumi iliyopita kabla ya mwanasiasa huyo kushinda katika uchaguzi wa urais wa mwaka 2009. Wanasiasa wa, wa upinzani nchini Afrika Kusini wanasema kwamba ni lazima raia wa Afrika Kusini wapate haki na nchi hiyo ipate majibu kuhusu sakata hiyo, wakisisitiza kwamba hakuna aliye mkuu kuliko sheria ya nchi hiyo. Australia imetangaza kwamba itawafukuza wanadiplomasia wa Urusi wawili kutoka nchini mwake kufuatia shutuma za Urusi kutumia sumu ya neva dhidi ya aliyekuwa jasusi wa Urusi akiwa nchini Uingereza. Waziri Mkuu wa Australia Malcolm Turnbull amesema kwamba Russia ina historia kutoheshimu sheria za kimataifa, akiongeza kwamba Russia imekuwa na tabia za kuchukiza na kutoheshimu nchi nyingine, ikiwemo udukuzi wa mitandao na chaguzi za nchi za Magharibi na kuingilia masuala ya Ukraine na waziri wa biashara wa hapa Marekani Wilson Wilbur Ross amesema kwamba swali kuhusu uraia wa mtu litaulizwa wakati wa zoezi la kitaifa la kuhesabu watu lijalo la hapa Marekani. Sensa ya kitaifa ya kuhesabu watu hufanyika kila baada ya miaka kumi na itakayofuata itafanyika mwaka 2020. Siku ya mwisho ya kutayarisha maswali yatakayoulizwa katika sensa hiyo itakuwa ni Jumamosi hii. Kupitia taarifa, Ros amesema kwamba ameamua kuongeza swali kuhusu uraia wa mtu baada ya idara ya sheria ya Marekani kusema kwamba ni muhimu kupata data hiyo ili kutekeleza sheria za kulinda haki za wapiga kura kutoka makundi ya yenye uchache wa watu. Unaendelea kusikiliza yote haya kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ukisafiri na VOA Express, matangazo ambayo hukujia hapa kila siku eh, tangu taka siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, eh, matangazo ya moja kwa moja na unaweza kuyapata pia kupitia tovuti yetu ya www voaswahili com. Na leo kwenye Hoja kwa Hoja, raia wa Kenya Alicia Wacharo na Cynthia Muthoni wanazungumzia kuhusu kuzuiliwa kwa mwanasiasa wa upinzani Miguna Miguna kuingia nchini Kenya akitokea Canada mara tu alipofurumushwa na serikali. Hebu tusikilize. Kulingana na mimi, naweza sema kwamba Miguna Miguna kuja katika nchi yake si si hatia, maanake katiba inasema kwamba mtu anaweza kuwa mwananchi wa Kenya kama umezaliwa huku, kama umeoa na ingine, tunasema inaitwa naturalization. Kwa hivyo Miguna Miguna ni Mkenya kupitia kuzaliwa. Kwa hivyo haya mambo ya yeye kuja na kujiuliwa kuingia katika nchi yake, nadhani ni mambo tu ya kisiasa, na kulingana mimi ni mambo ya kipumbavu na mambo ya kijinga. Walimharasi sana pale katika airport, ambapo si jambo ambalo mimi kama Mkenya nilifurahia ama ningeweza kufurahia. Kwa hivyo chochote ambacho wako nacho against Miguna inafaa wamalize na waache Miguna azidi ku rahia kuwa Mkenya. Mimi nafikiria haijalishi, yale pengine, yale makosa ambayo ah, Miguna anashtakiwa kuwa nayo, mimi nafikiri kumfanya, kumhangaisha vile alivyohangaishwa kwenye uwanja wa ndege na hata kumfanyia fedheha si vizuri, kwa maana ni mtu ambaye pia ana heshima zake na anastahili ah, kukuwa handled kwa njia ya heshima. Kwa hivyo mimi sioni kama ni vizuri kabisa kama kuna jambo ama kuna kuna mchakato ambao unastahili kufuatwa, basi waufuate bila kum, kumwaibisha mtu hivyo, kwa sababu aa, kumbuka kwamba Rais Uhuru Kenyatta na Raila Odinga walitoa wali ahadi ya kwamba watasaidia kuwaunganisha Wakenya na sidhani kama aa, jinsi serikali inavyomfanyia Miguna itasaidia katika hiyo ahadi ama itasaidia kutimiza Actually, ina, ya, kwa njia kasema tu vizuri ni kwamba inamwagia maji hiyo uh, ahadi ya kuweza kuunganisha wananchi wa Kenya. Kwa hivyo nafikiri, uh, sio vizuri ni masuala ya hoja kwa hoja hapo. Hao ni baadhi ya Wakenya wakitoa hisia zao. Mkamiti, unajua serikali ya Kenya imekuwa ikisema kwamba tangu Miguna Miguna alipoenda Kanada mwaka wa 1988 na akachukua uraia wa Canada, basi wakati huo aliacha kuwa raia wa Kenya kwa sababu katiba ya Kenya ya sasa ya wakati huo ilikuwa hairuhusu uraia pacha, na hiyo ndo, hilo ndilo wanaloshikilia kama serikali hmm. nam na ndivyo hivyo mchakato ulivyo. Tunasubiri tunaona ni nini ambacho kitatokea. Bado yuko kwenye uwanja wa ndege kama tulivyosema, lakini mchakato huo bado unaendelea. Sasa tuangalie maswala ya muziki. Tunaenda mpaka wapi? Tunaenda kwake Will Paul, anakwambia acha kuringa, twende kazi basi Naam, basi ni Will Paul na kibao chake hicho, acha maringo, akiondoka taratibu ndani ya VOA Express. Ndio mambo yanavyokuwa, msikilizaji, unapata habari, unapata habari za burudani, hali kadhalika na muziki wenyewe unapigwa, ili kuweza kukuburudisha wewe, msikilizaji, popote pale unapotusikiliza ndani ya VOA Express. Basi naam <laughs> na muziki na, huo mkamiti unampisha mwenzetu kule Mombasa, Amina Chombo. Uh, kama namna uh, kama inavyoelezwa ni kwamba uh, maeneo ya Likoni karibu na mji wa Mombasa yamekuwa na hofu ya usalama, ambapo baadhi ya vijana wa kati ya miaka 12 na 20 wamekuwa wakijihusisha na uhalifu wa kutumia vifaa kama vile visu na mapanga na kuwajeruhi, kuwanyanyasa, na hata wakati mwingine kuwaua wakazi katika eneo hilo, ambapo hivi sasa wakazi wameamua kuchukua hatua zao wenyewe kuweza kukabiliana na hali hiyo. Kwa hivyo mwenzetu Amina Chombo kama alivyotaja, akiwa Mombasa, ameweza kuzungumza na kiongozi wa dini katika baraza la maimamu Sheikh Muhammad Khalifa katika suala hili, tusikie. Nimepata fursa ya kuweza kuzungumza na kiongozi wa dini katika baraza la maimamu na hubiri humu nchini Sheikh Muhammad Halifa. Muna mikakati gani ambayo mnafanya hasa katika swala hili la madawa ya kulevya hasa kwa vijana ambao sasa wamekuwa tishio kwa usalama? Tumeweza kupambana katika juhudi hizi na wale wauzaji, watumiaji, na jambo la kusikitisha, pingamizi zilioko ni nyingi sana kuna pingamizi ya baadhi ya maofisa wa usalama ambao wanashirikiana na wale wauzaji pingamizi nyingine wale maofisa wanaojitolea wakiwashika wale wauzaji ama watumiaji ukienda mahakamani nazo mahakama zina kuna baadhi ya mahakimu wana uhusiano fulani na watu hawa Ukirudi kwa wazazi hawako tayari kukubali ya kwamba watoto wao wanauza ama kutumia madawa ya kulevya, na mwisho ndo pale wanakuja wanajeruhi watu, wanaua watu, wanashambulia watu. Na nasikitika sana kwamba baadhi ya wazazi wanatoa kisingizio cha ukosefu wa kazi mtoto ana miaka 17 16 15 14, idara gani itamwandika yeye kazi? Kusoma amekataa, ambo kwamba umri huo wanahitajika waweko darasani wakisoma, lakini leo utawakuta wako nje. Na kutokana na hilo, una ushauri upi labda kwa washikadau, ili kuweza kukabiliana na hali ilivyo uh, kwa sasa? Atakana na ushirikiano wa dhati mkubwa kabisa wa haya mafungu manne yataja ndio tuweze kupunguza. Hizi ni hatari kubwa sana iliyoko hivi sasa, kwa sababu wale vijana wameshasambaa katika ukanda mzima wa Pwani na wanakuwa wengi mpaka sasa. Tangu watu mitaani walikuwa wanaogopa kusema, mpaka sasa wametukua uamuzi mikononi mwao kuwapiga na kuwachoma. Imefika hali hiyo, wanapoona hawa vijana wameshikwa polisi asubuhi saa sita iko nje Basasa bin e, wakaaji wa Mombasa ama wa miji mingine wanaamua kuwachoma. Kwa hivyo, sisi juhudi zetu zitaendelea, hatutachoka kutoa mawaidha na pia kushirikiana na hivyo vyombo vilivyosema polisi pamoja na mahakama na wazazi wenyewe. Haya, ndivyo hivyo mambo yalivyo katika uh, ushauri hapa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mkamiti, naona hapa studio tumekuwa wengi, sijui tumkaribishe nani. Sasa moja kwa moja tuangalie maswala ya biashara yanavyoendelea hivi sasa, maanake nimedokezwa tu kwamba uh, ule usafiri madereva wa um, usafiri wa Uber kidogo kuna mambo kule yanayoendelea na, Mkamiti na BMJ ni kwamba madereva wa Uber katika ile miji mikubwa ya hapa Marekani watakuwa wamefurahia kwa namna moja ama nyingine kwa sababu jimbo la Arizona limesimamisha majaribio ya magari ya kampuni ya Uber yasiyo na dereva. Kama unakumbuka magari haya yakiwa kifanyiwa ya uh, uh, majaribio katika jimbo hilo la Arizona na kwa bahati mbaya, hapo Machi 18 yalimgonga Elin Herzberg aliyekuwa na umri wa miaka 49. Kwa sasa uh, gavana wa jimbo la Arizona Doug Ducey alimtumia barua huyo afisa mtendaji mkuu wa kampuni ya Uber, Dara inabidi utulie kweli kweli ukisema hili mm -hmm. jina. Kwa hiyo anasema kwamba uh, wao kama jimbo la Arizona wameona kuna kila sababu ya kusitisha uh, yale majaribio na kampuni ya Uber. Mpaka sasa imesema kwamba yenyewe ilitenda uh, hilo jambo, ilitekeleza hilo jambo mara tu baada ya kutokea hii ajali mm -hmm. Lakini haijatangaza kama ita majaribio haya yataendelea ama vipi. Kwa hiyo hivi sasa majaribio haya yamesimama, madereva ambao wanafanya biashara kulikweli, hata hapa Washington DC ni moja kati ya miji ambayo uh, kampuni ya uba wanapata fedha nyingi kutoka kwa madereva mbalimbali. Kwa hiyo sasa hivi wataendelea kutegemea madereva wa uba badala ya pengine baadaye mm, majaribio haya yangeonekana kwamba yanafaa, basi kampuni ya uba ingekuwa na magari maalum ambayo hayana dereva, hayana madereva, yanaendeshwa tu yenyewe kwa kutumia teknolojia ya kisasa naam. Kwa hiyo mzunguko wa pesa kwenye biashara ya madereva mm, wa uba hivi sasa bado itaendelea kuwepo kwa muda mrefu. Na, na hili kabla hujaenda, kuna wakati nimesoma katika mitandao akisema kwamba magari, kwa magari haya ya Uba yataanza kupepea juu na pia mji kama Nairobi ulitajwa, watashirikiana na kampuni fulani kuanzisha uh, huduma hiyo. Sijui kama ni siku za hivi karibuni ama itachukua muda hilo. Uh, kwa kweli katika habari hii hawajazungumza sana juu ya swala hilo, lakini kikubwa ni kwamba majaribio ya dereva, ya ya, ya magari yao ambayo hayana madereva ambayo mm. Eh, yalikuwa yenyewe yanapita tu barabara, barabara za kawaida umesimamishwa. Umesimamishwa. Shukrani sana Idi Ligongo kwa taarifa hiyo eh, kuhusiana na biashara kuhusu uba hapa studio mkamiti. E, tuko na mwenzetu, lakini kabla hatujaongea naye Patrick, nafikiri tuangalie swali ambalo tumeuliza e, kwenye ukurasa wetu wa Facebook hapo. A, tumeuliza kwamba umelipokeaje tamko la maaskofu wa KKKT kule Tanzania. Nam naanza naye huyu Zakayo Pius Bundala kutoka Amani visiwani Zanzibar, anasema tamko ama waraka huu, mimi yeye huyo ameupokea kwa mikono miwili. Kikubwa ni kuwaombea watanzania wenzake waielewe hali ya nchi kiusalama ilivyo sasa, na pia waache ushabiki wa kisiasa kupitia vyama, kwani hawajui ya kesho yatakuwa vipi. Naye Ali Fatil Juma anasema wakati unajieleza, hawa wanaopinga hayo ya katiba bado wanadhani tuko kwenye miaka ya themanini. Muda umefika waache ubishi na tukubaliane tu na wakati uliopo. Mpanga Bule Selemani Mohamedi wa Kagongwa, Tanzania anasema kwa sasa yeye anapatikana Tanga, lakini binafsi amelipokea suala hilo kwa mikono miwili, sababu waraka huu umejaa kila funzo, ndio maana Mahatma Gandhi aliwahi kusema wanaosema dini na siasa vina uhusiano hawajui maana ya dini. Kwa hiyo ni wajibu wa Watanzania kukaa chini na kutafakari kwa kinaga ubaga kuhusiana na maswalani baadhi tu ya yale mnasema kwenye mitandao a. Hapa sasa tumkaribishe, tukizungumza kuhusu mitandao, Patrick Nduimana yuko nasi ni nini kinavuma katika mitandao ya kijamii. Miguna Miguna bado anazungumziwa kwenye mitandao, wakili wa Kenya, wakili wa Kenya, eh wa Kenya. Na bila kukawia tunaye Boniface Mwangi ambaye anasema ni hatari sana serikali ikianza kukaidi maamuzi ya korti. Hii inamaanisha kwamba hakuna mkenya aliyesalama chini ya uongozi wa serikali hii na Vincent Osieno Kerora, yeye amemalizia kwa kuchekesha, anasema kwa mara ya kwanza Mkenya amekataa kusafiri Dubai kwa ndege bila malipo <laughs> na tukiendelea huko Tanzania, haraka haraka, habari inayoshamiri <laughs> ni habari ya kuwekwa mahabusu hawa vigogo wa CHADEMA akiwemo mwenyekiti Freeman Mboy. Ee, Mkombozi anasema, mngejifunza kufanya siasa za kistaarabu, nani angewagusa? Matusi sio siasa. Wengi wenu na wakubali mna mawazo mazuri mnapochangia jambo la maendeleo, lakini kauli zenu za matusi zinawaangusha. Hii ni kufuatia kule kukamatwa, taarifa ambazo tumekuwa nazo hapa studio kuhusu kukamatwa kwa baadhi ya wanasiasa kule Tanzania. Ni vigogo wa Chadema, uh, wamewekwa mahabusu, walikuwa wameripoti polisi, lakini wakawekwa mahabusu leo na hii. Mpaka hivi tunavyozungumza ni kwamba bado wako mahakamani, haijajulikana kama watapatiwa dhamana au la, lakini tutayajua katika matangazo yetu yajayo. Bila shaka mwenzetu George Njogopa, ambaye ndiye aliyekuwa akilizungumzia swala hili katika VOA Express hapo awali, atatujuza zaidi nini kinachoendelea. Basi naona mambo yaliyotanda kwenye mitandao uh, BMJ Murithi, ni yale ambayo pia tulikuwa tukiyazungumzia hapa ndani ya VOA Express. Yaohutokea wakati mwingine, manake kama stori ni kubwa ni kubwa hata kwenye mitandao, kwa redio na vilevile tele, vile vile kwenye televisheni. Naona muda umetupa kisogo. Tumshukuru sana Patrick Ndui maana kwa kuwa nasi na kutuletea taarifa hiyo kuhusu yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Kutoka hapa studio nambari 15 jina langu ni BMJ Muridhi, mimi naitwa mkamiti kibayasi. Hali kadhalika tunamshukuru Aida Isa aliyekuwa akiongoza matangazo haya. Basi hadi wakati mwingine tukutane tena, kutoka hapa mjini Washington DC. Shukran kwa kuwa nasi <muchilis>