Moja kwa moja kutoka hapa Washington, popote ulipo msikilizaji na kukaribisha kusikiliza habari za hivi punde kutoka chumba chetu cha habari. Jina langu ni BMJ Muridhi. Kijana wa kiume mwenye umri wa miaka 19 ambaye anashutumiwa kwa mauaji ya karibuni ya watu wengi hapa nchini Marekani ameamuriwa kushikiliwa bila ya kupewa dhamana wakati alipofikishwa mahakamani jana Alhamisi. Nicolas Cruz ameshtakiwa kwa makosa 17 ya mauaji ya kukusudia na kufikishwa mbele ya mahakama ya Florida akiwa amefungwa pingu mikononi na kiunoni. Wakili wake hakupinga ombi la upande wa mashtaka kutaka Cruz aendelee kukaa jela wakati akisubiri kesi yake iendelee mahakamani. Jaji Kim Teresa Molika amemweleza Kruzi kwamba ameshtakiwa kwa makosa makubwa ya kihalifu. Waathirika wote wanafunzi kumi na wane na waalimu watatu wametambuliwa. Wanafunzi hao ni pamoja na wadogo wenye umri wa miaka kumi na nne na walimu waliouawa walipokuwa wakijaribu kuwalinda wanafunzi wao dhidi ya mtu huyo aliyekuwa na silaha . Juhudi za serikali ya Somalia kuondoa idadi kubwa ya wahamiaji wa Kisomalia kutoka Libya zimegonga mwamba baada ya ujumbe, ujumbe kupelekwa huko kushindwa kushawishi wahamiaji hao kuachana na safari hatari ya baharini kwenda Ulaya na badala yake kurejea Somalia. Wanachama katika ujumbe huo wamesema wahamiaji wamewaambia kwamba wamepata mateso wakati wa safari yao ya kwenda Libya na wanahisi kwamba hawana kingine chochote cha kupoteza. Maafisa wamesema wahamiaji wamepania kufanya jaribio la mwisho katika kufika kwenye fukwe za Ulaya wanachama wajumbe huu ambao waliwasili Tripoli siku ya Jumaa tatu wanasema walitembelea vituo kadhaa vya kuwazuia wahamiaji na pia wamekutana na baadhi ya wahamiaji kwenye ubalozi wa Somalia. Lakini hadi hivi sasa ni watu kumi na mmoja tu ambao wameelezea azima yao ya kurejea Somalia. Idadi ya Wasomalia ambao wamehamia Libya inakadiriwa kuwa ni kati ya watu elfu tano na elfu sita kulingana na maafisa Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington, ambapo muda mfupi ujao utaungana na Idi Ligongo kukuletea mpango wa kwa undani. Matangazo haya yanakujia pia kupitia 107.5 FM Nairobi, Kenya na vitongoji vyake, na vilevile 94.9 Bujumbura, Burundi. Mamlaka nchini Kenya imesema kwamba washukiwa wanamgambo wa Al Shabab wameua walimu watatu katika shambulizi la usiku kwenye kaunti ya Wajir, kaskazini mashariki mwa nchi, huku polisi wakisema wamezima shambulizi jingine mashariki mwa nchi hiyo na kumuua mshukiwa ambaye alikuwa na shehena kubwa ya silaha, kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press. Watu wenye bunduki walishambulia shule ya msingi ya Kasa na kuwalenga waalimu ambao sio Waislamu. Mratibu wa eneo la kaskazini mashariki, Muhamed Saleh, amesema timu ya uokozi ilipita kwenye kifaa cha mlipuko, lakini hakuna aliyejeruhiwa. Amesema afisa huyo, elimu kwenye mpaka wa Kenya na Somalia imeathiriwa kwa kiwango kikubwa, baada ya walimu walimu wengi wasio waislamu kukataa kufanya kazi katika eneo hilo, kufuatia kundi hilo lenye msimamo mkali kuwalenga watu wasio Waislamu. Hizo, msikilizaji, zimekuwa ni habari za dunia kutoka hapa Washington. Kwa sasa hivi, popote unapotusikiliza, tunakusii usiondoke ili uungane na mwenzangu Idi Ligongo akikuletea kipindi cha kwa undani hivi leo kutoka hapa studio 15. Mimi nakuaga jina langu BMJ Muridhi. Tutaonana tena panapo majaliwa. Kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale ulipo, na tunakukaribisha katika siku nyingine ambapo tunakuletea kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo huangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Na hii leo basi katika kipindi cha Kwa Undani tunaangalia tukio baya kabisa eh, la mauaji yaliyofanyika katika mji wa Parkland huko katika jimbo la Florida hapa Marekani. Na katika sehemu ya pili e, tutaangalia filamu ambayo imetolewa ya Black Panther ambayo imevuta e, nyoyo za watu wengi kutaka kuiona filamu hiyo. Tutazungumza hayo hii leo, lakini kwanza tutaangalia mauaji hayo yaliyofanyika katika jimbo la Florida. Ninaikukaribisha, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Naam, katika uundani hii leo, moja kwa moja tunaanzia mjini Parkland katika jimbo la Florida hapa Marekani. Mshukiwa katika moja ya tukio baya kabisa la e, mauaji katika shule katika hapa Marekani ambayo imeingia katika historia, inaelezwa kwamba ali kiri mbele ya polisi kwamba alianza kuwashambulia wanafunzi ambao waliwaona katika eh, sehemu ambayo ipo shuleni ambapo alifika na kufanya mauaji hayo. Mshuke huyo ambaye jina lake ni Nicolas Cruz mwenye umri wa miaka kumi na tisa. Inaelezwa kwamba alibeba begi la mgongoni ambalo alitumia kuficha bunduki alizokwenda nazo katika shule hiyo. Na kwa mujibu wa taarifa za a, polisi kwamba alifika katika shule e, ya Marjory Stoneman Douglas majira ya saa nane na dakika kumi na tisa kwa kutumia usafiri wa Uber e, ambapo alitumia bunduki yake ya AR kumi na tano aliyoificha na taarifa zote hizo ni kwa mujibu wa polisi ambao walieleza katika mkutano na wanahabari uh, siku ya Alhamisi. Kijana huyo inaelezwa kwamba alianza kushuti uh, kupiga, kufyatua risasi eh, katika madarasa matano yaliyopo katika ghorofa ya kwanza na ghorofa ya pili. Na baada ya kufanya uh, mashambulizi hayo alifanikiwa kukimbia shuleni hapo baada ya kutoa eh, kile, lile koti ambalo alikuwa amevaa pamoja na begi pamoja na silaha zake shuleni na kujichanganya ndani ya kundi la wanafunzi waliokuwa wanakimbia kuokoa maisha yake. Na baada ya kuondoka hapo shuleni, alikwenda mpaka kwenye duka la Walmart na kununua kinywaji e, katika sehemu ya kulia katika mgahawa wa Subway ambapo baadaye vile vilevile alipita katika mgahawa wa McDonald kabla ya kukamatwa na polisi e, bila ya purukushani yoyote ile majira ya saa 9 na dakika 41 alasiri. Na kwa yale ambayo tunayafahamu mpaka hivi sasa kuhusiana na tukio hili ni kwamba Uh, kijana huyu Nicholas Cruz anakabiliwa na mashtaka kumi na saba ya mauaji ya kukusudia eh, mauaji hayo kumi na saba yakiashiria vifo vya watu 17 waliopoteza maisha. Jambo lingine ambalo linaelezwa ni kwamba kun, uh, namna eh, ya kununua silaha ya aina ya AR 15 ni rahisi sana katika jimbo la Florida, na alinunua kisheria kabisa eh, katika duka la Sunrise Tactical Supply, ambalo lipo katika jimbo la Florida, na taarifa zote hizi ni kwa mujibu uh, wa polisi na uh, bunduki hii alinunua mwezi Februari hapo mwaka jana wa alfu mbili uh, kumi na saba kwa kile ambacho kinaelezwa kwamba kwa, mba, uh, kwa uh, jimbo la Florida, kwa mujibu wa FBI kwamba walipata taarifa eh, za kijana huyu kutaka kufanya uh, tukio baya hapo mwaka jana, mara baada ya kutoa uh, ujumbe katika uh, uh, mtandao wa YouTube ambapo FBI wanakiri kwamba walishindwa kumtambua mtu aliyetoa ujumbe huo, na kwa mujibu wa sheria zilizopo ni rahisi sana kununua bunduki hii, e, ukilinganisha na kijana wa umri wa miaka kumi na tisa kununua hata pombe. Katika laini ya simu tunaye profesa Uh, Fulbert na Mwamba kutoka Chuo Kikuu cha Salisbury hapa uh, Marekani, ambacho chuo hiki kinapatikana katika jimbo la Maryland. Moja kwa moja, Profesa Fulbert na Mwamba, pengine tuangalie suala hili ambalo uh, limekuwa likijadiliwa mara kwa mara inapotokea matukio kama haya, jinsi ya kuboresha sheria za umiliki wa silaha. E, jambo ambalo linalindwa kwa mujibu wa katiba ya hapa Marekani. Sasa hili inaonekana kama imekuwa kama ni nguvu ya soda, tukio linapotokea watu wanajadili na baadaye wanasahau, pengine haionekani kwamba ni muhimu sana, na watu na watu wanaendelea na maisha kama kawaida mpaka anapotokea matukio kama haya. Kwa tukio hili, je, ni wakati sasa ambapo unaona kwamba pengine wabunge wa Marekani watawajibika kuwa na sheria kali zaidi? Aa, na wasalimu wasikilizaji popote walipo Afrika Mashariki na kokote duniani. Aa, hili ni jambo la kuhuzunisha sana, maanake sisi wengi tunaoishi hapa Marekani watoto wetu wanasomea katika shule hizi na tukio zimekuwa nyingi. Aa, nikiangalia upande wangu naona kuwa eh, washikadau wamekubaliana kuwa kunahitajika kuwa sheria kali maanake hata kama una haki ya kunywa maji na una haki ya kuvuta hewa, kuna sheria aa, za hewa safi. Pia kuna sheria za kuona kuwa unakunywa maji safi. Kwa hivyo hata kama kuwa na silaha ni haki, hakuna haki isiyo na sheria. Hilo ndio la kwanza. Pili, hili neno kusahaulika, sio kusahaulika hii huwa ni kupotoshwa na wanasiasa wengi, wao wakiwa ma Republican, ni kuwa kuna shirika la kampuni zinazotengeneza bunduki na zana uh. Hili shirika linaitwa National Rifle Association, NRA. Hili shirika ndilo latoa fedha nyingi sana kwa wanasiasa wa Republican kusimama kura. Kwa hivyo hawa wakienda kwenye bunge la Congress hawataki kukasirisha wadhamini wao ambao ni NRA. Kwa hivyo wakati wowote wanapojaribu kutengenezea sheria mpya ambazo zitakabili matumizi mabaya ya silaha, kazi ya hawa ni kudunisha uh, turudi hapo Florida. Uh, kulikuwa kumetengenezwa sheria ambazo mtu huwezi kwenda kuchukua uh, uh, bunduki na kutumia vibaya, lakini gavana huyu alipoingia ndani ali geuza sheria na kwa hivyo kuhalalisha. Kwa hivyo vitendo vya huyu kununua bunduki hii vilikuwa halali, sababu sheria iligeuzwa na kuhalalisha urahisi wa kuchukua silaha ambazo zinaathiri, zitaathiri uh, wananchi ambao hawana uh, lolote na nasema ni jambo la huzuni sana. Sasa Profesa, uh, tukiangalia moja kati ya vitu ambavyo uh, vinafanya watu wengi ku, ku, kujadili na kutafakari kuona kwamba je, kweli hii ni sahihi kwa umri wa Nicholas Cruz wa miaka kumi na tisa uh, kwa sheria za hapa Marekani katika majimbo mengi ni kwamba haruhusiwi hata kuuziwa pombe, lakini anaruhusiwa kununua silaha, jambo ambalo lina fanya watu wengi washangae. Kitu kingine cha kushangaza vilevile vile ni kwamba katika uh, siku za hivi karibuni na kutokana na tukio hili linafanya kwamba uh, matukio matatu kati kumi ya matukio ambayo ni mabaya kabisa ya mauaji ya Marekani yametokea uh, ndani ya kipindi cha miezi mitano iliyopita. Sasa kwa kuangalia hili, je, unaona kabisa kwamba sasa hawa wa Republican hawa wabunge hawa wa Republican wa Democrat ambao kwa namna moja manyingine wamekuwa wakilinda uh, haki ya kikatiba ya watu kumiliki silaha pengine watashindwa hivi sasa uh, si tasema kuwa watashindwa hivi sasa manake walio wengi kwenye Congress ni Republican eh, katika upande wa urais na serikali telekelezi iko kwa, kwa mikono ya Republicans na pia mahakama kuu ya Supreme Court ina wengi ambao ni wa mrengo wa kulia, kwa hivyo haitafakanyika wakati huu, lakini kile kitu mimi nitasema ni kuwa uh, kuna hasira na hasira katika washikadau na wazazi ambao wanalia kuwa watoto ni kama wamewekwa kichinjoni. Mtoto wako akitoka asubuhi akienda shuleni, ni kama unampeleka kichinjoni. Sababu hujui dakika yoyote nani atakiuka ata, um, sheria na kuua watoto. Um, hili suala litajadiliwa na mimi naamini kuwa nikiangalia, wakati Demokrat walikuwa mamlakani, kulikuwa na sheria mpya za kukabili matumizi ya bunduki. Kulikuwa na sheria zinazoangalia vitu kama miaka. Kulikuwa hata na sheria ya kuwa kichwa chako kama ki una upungwani wa akili hu -hu hukubaliwi eh, kuwa na bunduki au silaha, kama ukiwa na akili pungwani au una shida uh, za kiakili uh, aliye madarakani, mamlakani, White House, uh, Donald Trump, la kwanza alilofanya ni kuja kutoa hiyo sheria uh, ni kusema kuwa sasa kijana kama huyu ambaye tayari ilijulikana kuwa alikuwa na shida aa, ambazo zingefanya kuwa hatari aa, sheria ambazo zingemsimamisha kununua bastola, bunduki au zana yoyote hii sheria iligeuzwa kwanza, kuanzia serikali ya muungano juu upande wa White House, na pia serikali za jimbo la Florida. Kwa hivyo hizi sheria zinaweza kugeuzwa bila kukiuka katiba na tukiangalia sasa, kwa mfano, hivi sasa uh, Profesa uh, Fulbert Namwamba, uh, kwa mazingira ambayo yapo, kwa hali ambayo ipo hivi sasa, maanake uh, ni tukio ambalo limeshtusha Uh, watu wengi limeshtusha ulimwengu na, na mjadala umeanza kuwepo kweli kweli uh, kweli. Unadhani kwamba uh, kile ambacho kitafanyika uh, hivi sasa kwa namna moja ama nyingine, kitabadilisha mazingira yenyewe ambayo yapo, kwa mfano mashuleni, eh, sheria ambazo zipo na kuhakikisha kwamba zinalinda eh, si wanafunzi tu hata uh, katika namna ambayo uh, inaweza kuleta madhara katika sehemu zozote za mikusanyiko ya watu. Utafiti mwingi tayari ushafanywa na mimi naamini kuwa katika palipo na serikali ndogo na kile tunaita school boards, wataweka sheria za, za, za kukabili vitendo kama hivi. Lakini sasa sheria ambazo ni za nchi nzima au sheria ambazo ni za jimbo hatuna eh, hatuwezi kujua kwa ukamili wakati huu itakuwa namna gani. Kitu tu mimi nafikiria ni kuwa nikiangalia, uh, vile siasa ya nchi hii inaenda, naamini kuwa katika kura za katikati zitakazofanywa, uh, mwisho wa mwaka huu, naona kama Republicans watarudi kuwa wachache kwenye jumba la Congress, halafu wawe wachache kwenye jumba la Senate, na pia kuna hasira nchi nzima juu ya maneno yanayoendelea White House ambayo yanaangaliwa na Robert Mueller, kuwa wakati huo hizi sheria zitageuka. Kwa hivyo nina imani kuwa sheria zitaanza kugeuka polepole pole. Si ati haki ya kumiliki silaha itatolewa lakini usimamizi wake lazima waweke sheria au itakuwa kama ni hivyo tu kufa na watoto wa shule kuwa kwenye kichinjoni. Uh, Profesa, lakini inaonekana kwamba uh, FBI wenyewe ambao ni shirika la upelelezi wa makosa jinaye hapa Marekani lilikuwa lina taarifa, kulikuwa kuna viashiria vingi sana, kwa sababu kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii ya kijana huyu uh, Nicolas Cruz ameposti vitu ambavyo vinaashiria Uh, mauaji na kuna wakati akazungumza kuweka bayana kwamba ana nia hasa ya kufanya mauaji katika shule na anatarajia siku moja atakuwa muuaji mzuri. Je, hapa swala hili lote linaashiria nini katika masuala ya upelelezi? Linaashiria uh, hivi kwa mfano wakati kulikuwa na milipuko uh, ya Twin Towers New York, ilihisiwa kuwa mashirika ya usalama hayakuwa na mawasiliano. Ni kusema kuwa sheria hazipo zinazolazimisha FBI uh, kutoa habari kwenye polisi, na kuna polisi. Wasikilizaji wajue kuwa hapa FBI ina iko eh, taifa lote, lakini kuna eh, polisi huwa chini ya meya sheriff huwa chini ya kitu kinaitwa county government. Uh, kwa hivyo haya mashirika yote ya usalama, hakuna sheria inayosema ni lazima wakiwa na habari wapewa wengine. Kwa hivyo FBI alikuwa na hii habari, lakini sababu hawakujulisha polisi na hawakujulisha shule, hii habari haikusaidiwa. Kwa hivyo kitu kitataka saa hii ni sheria igeuzwe na ambayo italazimisha FBI au shirika lolote, wakiwa na habari kuwa kuna mtu ambaye ni hatari, hii habari ni lazima aa, wawajulishe mashirika mengine ya usalama. Kitu kitahitajika ni kuwa kuwekwa na mawasiliano bora, na hii inaweza kurekebishwa kisheria. Profesa uh, Fulbert Namwamba, shukran sana kwa kuwa nasi katika kipindi hiki cha Kwa Undani kwa siku hii ya leo, uh, na tutaendelea kujadiliana na juu ya suala hili na kuona mwisho wake utafikia vipi. Na hapa tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani ah, okay. Namkaribu katika sehemu ya pili, lakini kabla ya kuelekea huko tunaangalia eh, maadhimisho ya mwezi huu wa Februari ambao huadhimishwa kwa ajili ya mtu mweusi, ambapo hapa tunaangalia matukio muhimu yaliyofanywa na mtu mweusi hapa Marekani. Mji wa kwanza ambao ulikuwa na watu weusi wa pekee hapa Marekani ulianzishwa Allensworth katika jimbo la California mwaka 1908 kwa uongozi wa mwanajeshi mmoja Luteni Kanali Allen Allensworth. Mji huo ulianzishwa na watu weusi ili kuwawezesha kuwa na maisha ya kujitegemea bila usumbufu wa ubaguzi ambao ulikuwa umekithiri katika miaka hiyo. Huenda unajua hili lakini nitakuuliza tena. Je, unajua kuwa bingwa wa zamani wa ndondi za uzito wa juu Muhammad Ali jina lake la awali lilikuwa Cassius Marcellus Clay ambalo lilikuwa jina la mwanaharakati wa zamani katika kupinga utumwa. Ali alibadili jina kuwa Muhammad Ali alipoingia dini ya Kiislamu mwaka 1964, mara tu baada ya kuchukua ubingwa wa dunia kwa mara ya kwanza dhidi ya Sonny Liston akiwa na miaka 22. Muhammad Ali alifariki dunia Juni 3, 2016 akiwa na umri wa miaka 74. Namkaribu katika sehemu ya pili ya kipindi cha Kwa Undani, ambapo hii leo tunaizungumzia filamu ya Black Panther, filamu hii ambayo tayari imekwisha weka rekodi kadhaa e, ambayo inatarajia e, katika kipindi e, chake hiki cha kwanza kabisa e, kuonyeshwa e, kukusanya kati ya dola milioni mia moja na ishirini na mia moja na hamsini. E, na hapa tunaye mzalishaji wa filamu vilevile vile, Hanimun Al Jabri kuzungumzia filamu hii, ambayo kwa kweli ukiangalia hapa wahusika wake wapo vijana e, machachari kwelikweli: Chadwick Boseman, Michael B Jordan, Lupita Nyong'o, Danai Gurira, uh, Forest Whitaker na Daniel Kaluuya ambaye hivi sasa anavuma kwelikweli uh, kweli. Hanimun, uh, kwa nini hii filamu inafanya watu wawe na msisimko na kutaka kuwa na shauku ya kuitazama? Nafikiria hii filamu kwa sababu imekuwa kwa miaka mingi katika masikio ya watu kuwa tunahitaji movie za aina hii za superhero ambazo zitakuwa ni wa, watu weusi peke yake, na walianza kuzungumzia kuhusu kutengeneza hii filamu I think 2014, uh, 2005, I think, ni skia liahii kuwa wanataka kutengeneza superhero ya film lakini ya watu weusi. Okay, lakini likaenda, sijui ikafia wapi na I think kuanzia mwaka juzi ndo imeanza kusemekana kwa nguvu zaidi, na I think imefika wakati wa kuwa na filamu za dizaini hii za superhero ambazo zinaongozwa na weusi na kuchezwa na sisi wenyewe weusi. Sasa hii filamu ina maana kwamba ni swala kwamba mara nyingi filamu nyingi ambazo zinaonyesha ule e, ushujaa uliopitiliza huchezwa na watu ambao si weusi, au filamu yenyewe vilevile pia ina uhondo na ina utamu fulani ndani yake. Uh, nafikiria ni vyote viwili. Kwa sababu gani? Ni historia ya uh, mwana king wa Kiafrika ambaye anarudi huko kwao kwenda kuchukua the power ambayo tumeshazoea kuona katika American superhero ambao ni labda na maakta weupe wakicheza uh, film za namna hii. Kwangu binafsi, yani, naweza nikawa sielewi, lakini najua ni mara ya kwanza kuwa na black superhero. Sasa uh, honeymoon labda tuangalie, je, hii ni filamu filamu tu ama ni filamu ambayo inaashiria uh, kutoa ujumbe fulani uh, katika uh, kiwanda kizima cha filamu Hollywood ya yeah, pamoja na siasa ambazo zinaendelea, hujue filamu most of time, kwa sababu kunakuwa kuna, kuna siasa inaendelea. Ukiangalia saa hivi tuko katika upande gani wa siasa, weusi wanafikiria vitu gani, Vitu kama hivyo vyote vinaweza vikachangia. Kwa hiyo, hapa sio pekee filamu peke yake, hapa kuna hata ile Black Lives Matter imo inside, kukuonyesha upawa nani, umahiri wa watu weusi, tunaweza tukafanya nini peke yake, hata kufungua milango ya Hollywood ambayo imeshazoea kuwa kuna karakta fulani ambazo zinatakiwa zicheze na watu weupe. Kwa hiyo hapa tuna break the ceiling, yani kuwa weusi na weupe na watu wa rangi zote kuwa ni sawa katika katika mambo ya filamu Umuhimu zaidi ni kuangalia mtu ana uwezo gani, sio rangi ya mtu ama mtu anatoka upande gani wa dunia. Na kuna jambo moja ambalo lipo ndani ya filamu hii kwamba, ukiangalia hata mavazi uh, vilevile maeneo ambayo yamechaguliwa cha, yani majukwaa katika uh, vipande mbalimbali ambavyo vimechezwa E, wahusika wenyewe e, kwamba wanaonyesha wanaakisi ile utamaduni wa Kiafrika. Na hata hapo ukiangalia kuna wasanii ambao wana a, asili ya kutoka Afrika moja kwa moja, kwa mfano kama Daniel Kaluya e, na Lupita Nyong'o. Sasa hii ni muda ambao pengine sasa hivi a, watu wanaanza kuangalia bara la Afrika si tu kwa zile filamu ambazo a, watu huenda kucheza na kuangalia kwamba Afrika kuna matatizo Yeah, mi nimeona mi yani, ni yani, ni ufahari mkubwa zaidi kuonyesha yani, ubora wa Afrika, ubora wa nchi zetu, ubora wa, wa mawazo ya watu weusi ya. Yani, tumeshazoea mtu akienda kutengeneza filamu Afrika, watoto wenye mucus katika face matumbo yao makubwa yani, vitu ambavyo mara nyingi vinatudhalilisha, lakini hii muvi ya sasa hivi inatuonesha upawa, yaani umuhimu na umashuhuri na vitu kama hivyo ambavyo tunaweza tukachangia, tuka, tuka, tuka katika dunia. Hollywood imekuwa ikishutumiwa kuwemo uh, hali fulani ya, ya, ya ubaguzi kwa baina ya mtu mweusi na mtu mweupe. Unadhani kwamba kutoka kwa filamu hii inaweza ikaondoa hili tatizo ama itaendeleza kwa sababu pengine kuna wengine wanaweza wakaona kwamba kama nyinyi mmefanya filamu ya mashujaa waliopitiliza weusi kwa nini kusiwepo ama kwa nini isiendelee kuwa na filamu nyingine ambazo pengine zimshirikishi mtu mweusi moja kwa moja? I don't think so. Kwa sababu gani, hii ni kama tu kufungua mawazo ya waliokuwa wengi kwa Waafrika, pia watu wenye wa rangi nyeusi wanaweza wakafanya kitu chochote ambacho wanaweza wakapewa, ni ni kupewa nafasi ya kufanya hiyo character ku, ku, ku, ku kama mtu humpi nafasi ya kuplay hiyo character, kutojua ana uwezo gani wa kufanikisha au kuwa hiyo character. Lafu kitu kingine ukiachia rangi katika hii film, mi nilichofurahia zaidi ni umahiri wa wanawake wanawake wamepewa nafasi kubwa sana katika hii filamu, inaonyesha ni kiasi gani mwanaume um, anaweza akafanya kitu chochote, na wanawake tunaweza tukafanya kila kitu ambacho mwanaume anaweza akafanya. Kwa hiyo mimi upande wangu yani, hata rangi imekuja kitu cha pili, lakini kitu cha kwanza nilichoangalia ni wanawake wamepewa umuhimu gani katika hii filamu. Asante uh, sana Hanimun uh, Aljabri, tukizungumza nawe kutoka Texas hapa Marekani. Na hapa tunakamilisha kipindi hiki cha Kwa Undani uh, kwa siku hii ya leo na vilevile tunakamilisha Kwa Undani kwa juma hili, na usikose kuwa nasi kuanzia wiki ijayo Jumatatu mpaka Ijumaa ndani ya Kwa Undani, tukiangalia eh, habari mbalimbali mbali kwa undani zaidi. Mimi hapa naitwa Iju Ligongo. Ni kushukuru sana kwa kuwa nami kwa wiki nzima, na nakusihi uwe nasi wen, wiki ijayo. Kwa niaba ya yote walioshiriki kuletea matangazo haya, nasema alamsik.