Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harizon Kamao. Naam, katika Kwa Undani hii leo, tunaanza kuangalia sakata la vyombo vya habari, hasa televisheni kuzimwa nchini Kenya toka hapo jana, Raila Odinga alipokula kiapo cha kuwa rais wa wananchi, taarifa zilifuata kwamba televisheni kadhaa zimezimwa na mamlaka mawasiliano ya Kenya, na hali hiyo kuleta mtafaruku ambapo baadhi ya televisheni hizo ilibidi kutumia mitandao ya kijamii kurusha matangazo yake Kufuatia hilo basi, mpaka hii leo habari ambayo inaelekea ni kwamba matangazo ya televisheni mbalimbali mbali bado yamezimwa kutokana na swala hilo, ambapo habari nchini Kenya zinaeleza kwamba kupeperushwa matangazo ya moja kwa moja kwenye hafla ya kuapishwa kwa kiongozi wa upinzani nchini humo Raila Odinga hapo jana, lakini baadaye vyombo hivyo vilizimwa na serikali ya Kenya, ambapo hii leo sasa Waziri wa usalama Fredi Matiangi ameeleza kuwa vyombo hivyo vitaendelea kufungwa hadi serikali ya Kenya ikamilishe uchunguzi wa uhusiano wa vyombo hivyo vya habari na upinzani. Haya yanajiri wakati serikali ya Kenya ikiwa inasisitiza kwamba kuapishwa kwa bwana Raila Odinga kunaonekana kuna kuwa ni jaribio lililopangwa kupindua serikali iliyochaguliwa kikatiba na kuwa madarakani. Basi hayo yakiendelea, yule ambaye alimwapisha eh, Raila Odinga mbunge wa Ruaraka TJ Kajunga naye, taarifa zilizopo ni kwamba ameapishwa kwenye laini ya simu. Amekamatwa kwa mradhi kwenye laini ya simu. Tunaye mwanahabari wetu Kenneth Wandera. Kenneth Wandera, habari bado zinaendelea kusisitiza kwamba pengine, eh, kuna maafisa usalama kwenye baadhi ya vituo vya televisheni hapo, wakiwa tayari kabisa, eh, wako nje kukamata wanahabari. Hizi habari ni za ukweli ama ni za uvumi tu? mpaka hivi sasa sasa hivi tunavyozungumza nawe, niko nje ya jengo kuu la NTV, ni mojawapo wa runinga ambazo zimezimwa. Uh, na zimekuwepo taarifa hapo awali kwamba maafisa uh, wa polisi wamekita kambi katika maeneo haya lakini tumefika hapa takriban dakika thelathini zilizopita, hatujapata ishara yoyote kwamba maafisa hao wapo. Lakini tumefika, NTV kupitia mitandao yao ya kijamii wameeleza kwamba pia wamepata uvumi kama huo kwamba, uh, kuna maafisa wa polisi ambao wameonekana maeneo haya, nia yao ilikuwa ni kuwakamata kuwakamata baadhi ya wanahabari wa shirika hili la, la wanahabari na vile vile pia kumkamata yule meneja mkuu wa NTV ambaye pia ni, uh, ni mkuu wa wa, wa hariri hapa nchini Kenya, Skaikai. Lakini bado tunasubiri hapa, tumekita kambi hapa na baadhi ya wanahabari wa kimataifa na wahumu nchini uh, mbele ya lango, ku, lango la NTV tukisubiri kujua iwapo hilo litatukia au la lakini kwa taarifa ambazo zipo uh, serikali imeeleza nini uhusiano wa tukio la jana na wanahabari, kwamba manake, kwa taarifa ambayo eh, ulileta na kumnukuu waziri wa usalama Fredi Matiang'i kwamba eh, vyombo hivyo vitaendelea kufungiwa na kwamba uchunguzi ambao unaendelea ni kuona uhusiano wa vyombo vya habari na upinzani. Sasa je, hili ndilo lenyewe ambalo linachangia Uh, wanahabari na vyombo hivi kuzimwa uhusiano, au lile tukio kitendo ch cha, -cha kuonyesha ule uh, mkutano wa jana, if, ifahamike kwamba Ijumaa wiki iliyopita uh kumekuwa na mkutano katika ikulu ya Nairobi ambako Rais Kenyatta ameongoza mkutano huo na kukutana na wamiliki wa vyombo vya habari. Na taarifa ambazo mwenyekiti wa, wahariri hapa nchini Laina Skaikai ambaye pia ni meneja mkuu wa NTV alieleza kwamba ameshtushwa na kitendo hicho cha cha Rais kuweza kuwaita baadhi ya wamiliki wa vyombo vya habari katika ikulu ya Nairobi na kuwaagiza kwamba wasi uh, wasipeperushi taarifa za moja kwa moja ya, kutoka bustani ya Uhuru ambako Odinga alifaa kuapishwa, na hivyo basi sasa inaonekana kwamba serikali haijali Hae, imelichukulia hilo kwa uzito, maanake sasa imekupitia taarifa ambayo waziri wa usalama Fred Matiang'i ameweza kuitoa leo. Amesema kwamba kuna baadhi ya watu katika uh, mashirika ya wanahabari hapa nchini Kenya ambao wanaonekana kushirikiana na upinzani na walikaidi amri ya serikali kutopeperusha mbashara matokeo, matangazo ya moja kwa moja kutoka uh, bustani ya Uhuru. Sasa hiyo ndio inaonekana kwamba ndio serikali ina izingatia kwa ukaribu mno kwamba walikaidi agizo la kuweza uh, kutii amri ya kutopeperusha matangazo ya moja kwa moja kutoka bustani ya Uhuru ambako Odinga aliapishwa. Maanake serikali inaeleza kwamba tukio la Odinga kujiapisha kwanza ni kinyume cha sheria ya Kenya, na hivyo wanahabari hao walihusika katika tukio ambalo ni ni, haru, ni, ni haramu kwa mujibu wa sheria za Kenya. Naam, nilizungumza vilevile vile na bwana Hassan Kalundu, ambaye ni mwanahabari huyu mwandamizi wa siku nyingi na mwanasheria vile vilevile e, kutoka kile chama cha wahariri, na nikataka kufahamu yeye anazungumza vipi juu ya tukio hili zima. Kwa hivi sasa hatujahakikisha kama wanahabari yote ameshikwa, lakini kuna fununu ya kwamba maaskari wametumwa kuwashika wanahabari kadhaa. Hatujajua ya majina yao ni wapi ya ama ni watu ambao wamelengwa na uh, na polisi, lakini eh, duru dur, zile rasmi zimetuambia kwamba wanaweza kuwa wanatafuta kushikwa, lakini hatujui ni wakina nani bado. Kuhusiana na hili swala la baadhi ya televisheni kufungiwa, ukweli wake uko vipi? Ni sababu gani hasa ambazo zime changia swala hili kutokea. Maanake kuna taarifa ambazo zinakinzana kidogo. Mimi vinavyojua kuna historia hapa Kenya. Kwa mfano mwaka wa elfu mbili na saba, katika zile dhati alizotoka elfu mbili na saba, wakati huo aliyekuwa waziri wa usalama usalama wa kitaifa um, John mchuki alitoa amri ya kwamba vyombo vya habari visionyeshe moja kwa moja. Kwa hivyo, ikiwa jambo kama hili linaweza kutokea wakati huu, basi mi naamini kwamba inaweza kutokana, inaweza kuwa ukweli, kwa sababu jambo hili ilishatokea pale mbeleni miaka elfu mbili na saba, na kwa mazingira jinsi yalivyo kwa hivi sasa, ni kitu ambacho uh, kinaleta usahihi ama ni kukandamiza uhuru wa habari, kwa maoni yako? oni yangu mimi kama mwanahabari na pia mimi mwenyewe ni mwanasheria, hii ni namna ambazo tumetumika kwa miaka mingi. Kama mtu ambaye anaijua historia ya Kenya, wanahabari vidogo kama sisi, haya ni mambo tuliyapitia ile miaka ya pale mbeleni, wakati wa serikali ya chama kimoja, wakati ule. Kwa hivyo, haya ni mambo tumeyazoea, i yanaanza kurudi saa hii, sio ajabu kwetu, mambo ambayo kutokea ninaonekana mbili zilizotumiwa wakati ule imeanza kurudi tena, ingawa hakijakuwa sijahakikisha mimi mwenyewe kujua wanahabari gani amefikwa na polisi, lakini duri zilizoaminika tunajua ya kwamba kuna wanahabari fulani wanalengwa. Hatuwajui ni wapi, lakini kuna, kuna wanahabari fulani wanalengwa. Kwa hivyo imeleta taharuki sana katika vyombo vya habari na wale wanahabari ambao wana msimamo wa kuikosoa serikali ama kufanya mambo namna wanavyojua, e, katika taaluma yao tukio mm, la vyombo vya habari kufanya uamuzi wa kuripoti ama kuwa na maandalizi ya kuripoti tukio la jana la kiapo cha Raila Odinga Uh, je, ki, lina, hmm. lina makosa ama vyombo vya habari vyenyewe pia vilipaswa kutimiza wajibu wao na kuto ripoti kile ambacho kipo? Sina uhakika kama kulikuwa na mkutano ama makubaliano kama hayo, kwamba zyemo za habari zisurusha matangazo hayo hayo moja kwa moja. Lakini ikiwa kwamba kulitokea makubaliano kama hayo, mimi kama mwanasheria na mimi kama mwanahabari, wakunyingi ambao iatigania uhuru wa vyombo vya habari hapa, sitakubaliana na jambo kama hilo, na nitalaani jambo kama hilo ikiwa kweli kulikuwa ma, na maafikiano kama hayo kutokana kwa vile za habari na wanahabari wenyewe. Nam basi ni bwana Hassan Kalundu kutoka chama cha wahariri e wa habari hapo e, nchini Kenya akizungumzia juu ya, ya swala hili ambalo hivi sasa limetanda katika vichwa mbalimbali vya habari. Na, Wandera sasa, mpaka hivi sasa taarifa ambazo zipo, kuna mwanahabari yeyote ambaye ameshakamatwa tayari? tunafahamu kwamba TJ Kajuang mbungi wa Ruaraka ameshakamatwa kwa sababu ya kufanya uwapisho. Hamna, hamna taarifa zozote zinazoonyesha kwamba kuna mwanahabari au baadhi ya wanahabari ambao wamekamatwa, lakini tuhuma zimekuwepo kwamba huenda baadhi, kuna kuna orodha ya baadhi ya wanahabari ambao wanatafutwa wa, wa, wa, wa na huenda wakakamatwa kutokana na na kuwepo kwao pale katika busani ya uhuru katika uhapisho wa Odinga. Lakini hizo ni tuhuma tu, bado hatujaweza kuthibitisha hilo. Lakini pia hapo awali yule uh, mbunge wa uh, ruaraka hapa jijini Nairobi, TJ Kajwang' ambaye ni mwandani wa bwana Odinga na pia ni wakili aliyehusika pakubwa pa katika uhapisho wa Odinga ameweza kukamatwa na kupelekwa katika idara ya upelelezi hapa jijini Nairobi. Aa, na pia tumekuwa na taarifa kwamba huenda ile wakili Miguna Miguna ambaye pia alishirikiana na Kajwang, pia amekamatwa, lakini tutaendelea kufuatilia taarifa hizo kuweza kubaini kwa nini wamekamatwa, ah, ah, na iwapo wataweza kufikishwa mahakamani. Asante sana Kenned Wandera, na tunakamilisha sehemu ya kwanza. Tukirejea tena, tutaelekea mjini Mombasa. Naam, katika sehemu ya pili hii leo tunajiunga na mwenzangu Amina Chombo na Salma, Salma Muhammed katika studio zetu za Mombasa na wanazungumzia eh, wanaangalia kwa undani kabisa suala la kibiashara baina ya Tanzania na nchi ya Kenya. Nam shukran sana sodakta kabisa Jumatano safi tarehe 31 mwezi Januari mwaka 2018 ikiwa ndio tumemalizia mwezi wa Januari mwezi ambao umekuwa mrefu wengine wakisema kwamba ulikuwa utaisha na siku 60 kila Jumatano basi kwa undani kitengo kimoja kinatokea eh, katika studio za Mombasa na ndani ya studio ikiwa tumejaja hapa nikiwa ni mimi Amina Chombo na mwenzangu Salma Mohamed ikiwa tunaangazia swala zima la biashara baina ya Kenya na Tanzania tangu mwaka jana mekuwa na mazungumzo ambayo yamekuwa yakiambatanishwa kati ya Kenya na Tanzania. Tumemwona Rais Magufuli akija katika ikulu ya Nairobi kuonana na Rais Uhuru Kenyatta, wakiweza kutaka kujua ni nini ambacho kinaendelea. Kwa tathmini tu, kwa miaka mitano iliyopita, ni kwamba inaonyesha biashara baina ya mataifa hayo mawili ambayo yamekuwa na uhusiano wa kidiplomasia na biashara tangu waasisi wa mataifa hayo, Mwalimu Julius Nyerere wa Tanzania na vilevile vile Jomo Kenyatta, umekuwa ukishuka. Takwimu kutoka wizara ya biashara ya Kenya kupitia katibu mkuu wa taifa hili la Kenya Bwana Kiptu eh, Chris anasema kwamba kabla mwaka elfu mbili kumi na mbili Kenya ilikuwa inauza eh, bidhaa za kima cha bilioni arobaini na sita pesa ya Kenya na mm -hmm. Kule Tanzania wakiuzia Kenya zaidi ya bilioni ishirini lakini, je, kumeharibika wapi? Kufikia mwaka jana, Kenya imeuza tu bilioni thelathini na nne kima cha bidhaa ambazo wameweza kupeleka katika taifa la Tanzania huku Tanzania ikiuza shilingi bilioni kumi. Tatu ni kutokea hilo kwa siku nne e, mtawalia maafisa wakuu katika wizara za biashara kutoka Kenya na Tanzania pamoja na wafanyi biashara na wale wa jumuiya ya Afrika Mashariki wa forodha na ushuru wamekongamana hapa Mombasa kuweza kujua ni yapi ambayo yanaleta vikwazo katika biashara baina ya mataifa haya mawili. Naam, bila shaka mwenzangu Amina ameweza kuhudhuria kongamano hilo na limeweza kuzaa matunda. Kwa hivyo swala hili ndiposa tukaweza kulitizama leo hii. Kwa undani zaidi na labda ni kurudishe tu nyuma kidogo, tukumbuke mwaka jana uh, kulikuwa na yale matukio kadhaa katika mpaka wa Namanga ambayo yaliashiria ya kweli ukosefu wa ushirikiano baina ya nchi hizi. Kwa mfano, kama utakumbuka tukio la Wakenya kurudishwa nchini Kenya, wale walikuwa wako Tanzania na vile vile wale Watanzania ambao walikuwa nchini Kenya, ikawa warudishwe kule nchini. Na unajua kwamba kulikuwa na vile vile msako dhidi ya watu ambao walikuwa wanaishi labda Kenya na ni Watanzania, bila mm, na ni bila vibali hali kadhalika, halikaalika kwa upande ule wa pili uh, kulikuwa na maswala kama hayo vilevile ikiwa wewe ni Mkenya huko Tanzania na huna kibali na, basi itakuwa ni hali ya mshike mshike, watu walikuwa warudishwe, familia zilikuwa uh, zinasambaratika, kwa sababu tunajua huu mwingiliano ambao ulikuwa katika miongo mingi ulizaa, uh, ndoa kuwa pamoja, familia, watu wakaweza kuoana katika nchi hizi mbili. Kwa hivyo wakati mvutano huu ulipotokea, kwa kweli mambo mengi yalionekana vilevile. Pia mwaka jana kulikuwa na swala la ng'ombe, unakumbuka, na Kenya Myam. wa Kenya kuuzwa nchini Tanzania, ikawa wafugaji wa Kenya walivunja sheria. Aa, na pia vilevile nchi ambazo wananchi wake wanaingilia, na ungedhani swala hilo lingepatiwa ufumbuzi wa kirafiki zaidi, lakini yeah, tuliona aa, rais wa nchi ya Tanzania aliweza kusema ng'ombe wale walivuka mipaka, kwa hivyo aliweka shamba si si la mifugo kabisa <laughs> la, la la, unakumbuka tukio mifu, hilo kwa hivyo walipigwa mnada wale hmm. Uh, ng'ombe ng'ombe wale zaidi ya bila shaka uh. Kwa hivyo maswala kama hayo ambayo yamekuwa yakitokea yamekuwa yakileta utatanishi. Inaonekana katika kiwango cha serikali Kenya na Tanzania kama washiriki wakuu wa Afrika Mashariki wanaonyesha urafiki mkubwa, lakini katika kiwango cha utendaji, labda mpakani au katika sheria za forodha, ushirikiano wa Afrika Mashariki ni hafifu mno pia tusisahau kuna ile spirit ya umoja wa Afrika Mashariki, Afrika Mashariki. Eh, hiyo imekwenda wapi? Maanake ikiwa mambo kama haya yamekuwa yakitokea ya na, tunajua katika nchi hizi tatu kumekuwa na makubaliano uh, fulani kwamba nchi hizi ziwe zinaweza kufanya biashara huru watu waweze uh, wananchi kutoka Tanzania waweze kuingia ta, uh, Kenya mm, mm, uh, kadri wanavyotaka na nana vilevile mm, na vile vile wa Uganda na hali kadhalika, nchi hizi tatu Burundi na Rwanda nam kumekuwa na makubaliano hayo ya kwamba kuwe na ule umoja. Iweje hivi sasa maswala kama hayo yanashuhudiwa? uh, ndiposa tunaangalia kwa undani zaidi hileo uh, katika kutathmini na, Nama, katika uh, kikao ambapo uh, jana ilikuwa ni siku ya tatu na leo ilikuwa ndio siku ya mwisho e, katika maswala tuweza kukaa chini na ma, makatibu wakuu wa mataifa haya mawili kama alivyosema Chris Kiptoo ambaye yeye anasimamia wizara ya biashara ya kimataifa hapa nchini Kenya na vile vile bwana uh, Elisante Ole Gabriel ambaye yeye ni katibu mkuu wa biashara na viwanda kule Tanzania uh -huh. Lakini kwanza, wakati tunazungumza na katibu wa Kenya bwana Kiptoo aliweza kusema kwamba kama vile ulivyotaja kuhusiana na swala la ng'ombe, uh, kulikuwa pia, nakumbuka, kulikuwa na swala la maziwa kuingizwa Kenya, maziwa kutoka Kenya yalikuwa hayauziki uh -huh. uh, Tanzania wakumbuka, uh, raisi upande ule akisema kwamba wacha tuuze maziwa yetu wenyewe huku Tanzania, na pia vilevile vile kulikuwa na madai ya vifaranga kuchomwa. Kwa hivyo, mm -hmm. Hao ni maswali ambayo tuliweza kuyaibua sisi kama waandishi habari, mm -hmm. Tukaweza kuwauliza je, ni mwasema kwamba uh, Kenya na Tanzania bado kuna uhusiano mzuri. Mm -hmm. Ni vipi? Na Bwana Chris Kiptoo aliweza kulitathmini swala hili kwa kusema kwamba uhusiano mm -hmm. bado ni thabiti na mengine yanatajwa lakini hayakufika katika meza zao. Wacha tumsikie Bwana Chris Kiptoo. Kama katibu wa biashara sijaona Eh, shida mingi sana. Nafikiri ni magazeti huyu imewekwa imewekwa kuonyesha ati kuna tofauti kubwa. Hakuna tofauti kubwa, ni vile tu labda umekuta kuna ile kuku ilichomwa mahali eti kwa boda. Sisi hatuna habari ya hiyo sana, sababu tunasijapewa hiyo habari sana na hiyo, wale ng'ombe ambao waliuzwa na ikasemekana hiyo ndio imeleta uhusiano mbaya mba kati yetu na Tanzania. Hapana, uhusiano wetu na Tanzania ni bora na ndio unaona tuna mazungumzo tulikuwa nayo kule Dar es Salaam mwezi wa tisa mwaka jana, na mwezi wa Ogasti tulikuwa na mwenzangu wa biashara, katibu wa biashara, tulikuwa na Manga na tukaenda huko tukatatua ile shida ilikuwa ya ngano na ile ile ya maziwa, na tulimaliza na ikaisha tangu wakati huo maziwa inaingia kwenye Tanzania bila shida, tumetatua. Iko shida gani? LPG products inaenda sasa kwa taratibu, inaenda Tanzania. Maziwa inaingia Tanzania bila shida yoyote. Kuna ile nganu kutoka Tanzania inakuja Kenya, inakuja, haina shida. Kuna vikwazo vichache ambavyo amba tunajaribu kutatua, na ndiyo tuko hapa. Hakuna wakati utakuwa na hautakuwa na eh, changamoto. Sisi tuko na mambo mingi sana kama fees. Regulatory fees, weights and measures, radiation board, veterinary services board kuna regulators kama TFDA, Tanzania Drug and Food Authority, zile fees ambazo zina charge kidogo inakuwa mingi, na hata upande wetu wa Kenya wanasema hata yetu pia iko kee, iliongeza ili, ili fees kutoka you know, ilikuwa mia sita ikaenda karibu elfu nane na hiyo yote tunajaribu kutatua, tuone tuna harmonize. Kwa hivyo mazungumzo yanaendelea vizuri. Sisi tume, leo asubuhi tumekuwa na wakulima wa ngano, tumejaribu kuona vile tutafanya pamoja na, na wale wanabiashara kama Milas, tumeongea na kuna jizi vile tumekubaliana, tukawa na ya, ya, ya, supermarkets pia tumeongea na wao na suppliers, na wale wengine kuna vile tumekubaliana kwa, kwa sasa hivi tunaingia kwenye balatro tunaangalia, eh, na tumeita watu wa secretariat kutoka kwa East Africa Community kwa sababu tuko kwenye customs union, na hatuwezi kuwa tu tunaongea biashara kati ya Kenya na Tanzania bila kuangalia mambo ya um, zile protocol zenye zinatufanya sisi tuwe na biashara mzuri. So sitaki kusema eh, kwamba kuna shida mingi sana ule umesema, hapana. Ziko ndio, lakini ni kidogo na haijafanya uhusiano wetu na Tanzania iharibike hata kidogo. na upande wake yule wa Tanzania ambaye ni Elisante ole Gabriel tunachoangalia sisi ni kwamba kuwa na bidhaa ni jambo moja, lakini mazingira ya kufanyia biashara nalo ni jambo lingine, hasa kwa upande wa mahusiano. Sasa yapo baadhi ya mambo ambayo yanajitokeza pale ambapo biashara zinaendelea. Jambo la kwanza ni mtazamo wa wananchi wenyewe, wale walaji. Wana wa Tanzania wanafikiriaje kuhusu Kenya? Wa Kenya wanafikiriaje kuhusu Tanzania? Hilo ni jambo la kwanza na ni kazi yetu kubwa sisi kama viongozi kuwathibitishia wale watanzania wote na pia wakenya kwamba sisi ni ndugu moja, na hizi bidhaa ziweze kuja kwa kila mmoja e, kwa namna ambayo ni rahisi zaidi. Lakini jambo la pili ni jinsi pia hawa wafanya biashara wenyewe wanavyojitathmini. Wanashirikiana vipi? Wanapeana bidhaa kwa namna gani? na hayo hasa ndiyo yalikuwa majadiliano yetu, kama ambavyo nafahamu. Katika kikao hiki pia tuliita wale ambao wanashughulika na kusaga nafaka millers, nao tumezungumza nao. Pande zote mbili walikuwa na mambo yao ambayo alikuwa anasema hii kikae vipi na kadhalika. Na tumezungumza vizuri, tumeelewana vizuri e, mimi katibu mkuu kutoka Tanzania, katibu mkuu kutoka Kenya na makatibu wengine wakuu. E, kwa, kwa upande wetu pia tuna katibu mkuu Profesa Adolf Mkenda kutoka wizara ya Afrika Mashariki na ushirikiano wa kimataifa, lakini pia kwa upande wa Kenya tuna dada yetu e, Betty Maina naye amekuwepo ambaye ni katibu mkuu kwenye masuala ya viwanda e, hapa Kenya. Kwa hiyo tumekubaliana kimsingi mambo matatu. Moja ni kuwapa fursa hawa wanaohusika wa na kusaga nafaka kwamba waelewane kwenye mpango mkakati utakaotumika jinsi gani wanaweza kubadilishana bidhaa zao, walete mapendekezo yao serikalini, na tumewapa muda mfupi. Kwa kweli tumesema ndani ya mwezi mmoja wao wameshakutana, walete mapendekezo, tuone ni jinsi gani tutaweza kuboresha hasa hili swala la ngano, kwamba liliwekwe li, vizuri namna gani. Lakini jambo la pili pia tumekubaliana kwamba pale ambapo inatokea changamoto yoyote, yanapotokea mabadiliko yote kwenye nchi moja, ni vyema tukapeana taarifa vilevile. Eh, ili kuhakikisha kwamba wafanyabiashara wa Kenya hawashtushwi hawa ghafla tu kushtukishwa, lakini pia wafanyabiashara wa Tanzania, mambo hayabadiliki Kenya ghafla. Kwa hiyo nadhani tukiwa na ule utaratibu wa kuwa tunawasiliana inakuwa ni jambo eh, la maana zaidi, lakini pia eneo lingine ambalo tumelizungumzia ni haya mambo mawili ya Nakumat pamoja na, na Uchumi, haya, haya maduka makubwa haya eh, supermarkets nao walikuwa na changamoto zao, tumezizungumza, lakini pia nao tumeambiwa rudi mezani wakatafakari na kuangalia vizuri jinsi gani ambavyo tunaweza tukasonga mbele. Sasa kubwa la mwisho ambalo ningependa kusema, ningependa tu kuhakikishia jamii ya Afrika ya Mashariki kwamba ushirikiano tulio nao katika wizara zetu hizi mbili ni mkubwa sana. Tumeshaongea na katibu mkuu mwenzangu Dkt. Kipto kwamba tuje tuwa na ziara hata ya kuzungukia kwenye maeneo ya mipakani na sio tu kwa ajili ya Kenya na Tanzania, kwasababu so, biashara ni kila kitu na kila kitu ni biashara. Kwa hiyo huwezi hasa ukasema inaishia hapa. Kwa hiyo tutazunguka kwenye mipaka yote ambayo imetuzunguka ili tuboreshe mazingira. Imani yetu sisi kama e, viongozi wa utendaji ni kwamba tukiboresha mazingira ya kufanya kazi au kufanya biashara kwa vyovyote vile, hata wafanya biashara watafanya kazi kwa urahisi zaidi, na ndio maana tumekubaliana kwamba kupeana mrejesho, feedback ni muhimu, na hatutasubiri mpaka eti barua tu na kadhalika. Ah, ikitokea jambo haraka tunawasiliana kwa simu tunatatua changamoto, tunasonga mbele, kwa sababu lengo letu ni kubadilisha changamoto kuwa fursa. Haya basi, tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kwa siku ya leo, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili sehemu ya pili. Ilitoka kuko Mombasa kwa wenzangu Amina Chombo na Salma Muhamed. Kwa niaba ya wote waliofanikishwa kuletea kipindi hiki, tunakutakia kila la heri, shukran kwa kuwa nasi. Upande wa pili alikuwepo Saida Mdun, msimamizi wa matangazo Khadija Riami, mimi ni Idi Ligongo. Asanti sana kwa muda wote tuliokuwa nao wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington. Jina langu Harrison Kamau, nikikuacha nacho kibao cha Kereivani kibao mbeleko magaria, kwa heri yakuna? ina mapambo yake kiacha majumba pesa magari, ni wanawake nimezunguka nimefika kwake, siwezificha nimeshanasa kwa pendo lake sifa ya upole atama kakusifu sana, ni tofauti na wale wajan kule nilizama. Tafadhali niokoe mama, unipulize nipoe, weno my queen baby my only, sitopenda wende mbali naficha mbeleko kwa ajili yako wewe kama mtoto mimi nakubembeleza jicho lako la kungu kama la nikonyeza. unimezama sitakiniwa nitoe mama mama unipulize nipoe when no my queen baby my only sitapenda wende mama nafiche meleko kwa ajili yako wewe, kama mtoto mimi nakubembeleza, na jicho lako la kungu kama la nikonyeza. wewe kama mtoto mimi nakubembeleza na jicho lako la kungu kama la nikonyeza. Wewe kama mtoto mimi nakubembeleza na jicho lako la kungu kama la nikonyeza.