mradi wa tek women ulianzishwa mwaka b1 na serikali ya marekani ili kusaidia wanawake barani afrika asia na mashariki ya kati katika taznia ya sayansi na teknolojia hata hivyo wanawake ni wachache katika taaluma hiyo ikilinganishwa na wanaume bisera kahyu kutoka kenya ni mmoja kati ya wasichana waliobahatika kuteuliwa katika mradi huo barani afrika ambapo kila mwaka kundi la wasichana hufadhiliwa kwenda marekani kwa masomo zaidi sisi tulikuwa6 of us i2014 tukapewa na thes tukaenda silicon valley tukakaa huko fo 5 alafu sasa tuliporudi tukaonelea kweli hizo vitu zote tumejifunza si basi zitatue mashinda za kenya so tukaandika poposa na tukapewa pesa about 2000s 20, i016 alafu raundi hii tukapewa 300 kupitia fedha walizofadhiliwa na ubalozi wa marekani hapa nchini kenya sera pamoja na wenzake walianzisha mpango unaofahamika kama mombasa Girls in stem wakilenga wanafunzi wa shule za msingi na upili pwani ya kenya tunafanya training kwa wasichana wa high school tunataka wasichana wa high school watatue zile matatizo ziko mombasa mombasaunt ndio hata tuje tufanye hii huku mombasa ni vile tuliangalia mmoja wetu mmojawetu alikuwa ametuambia vile wasichana. Na wa mombasa sana, sana sio wengi wanatilia maanani masomo so tukaja hapa na, na tukaona kweli e, wasichana sio ati hawatilii maanani hawajiamini shida ni kutojiamini tukaona tusaidiane na graduates wale wamesoma university wa huku mombasa tuna wa kama tot sasa haa ndio wanatusaidia kwenda tukwaya mashule sasa msichana wa high school anaona oh, kwa hivyo naenda, fika university naweza soma chemistry na nabmi so vitu kama hizo sasa unapata msichana anaweza kujiamini shirika la umoja wa mataifa un kwa sasa linaendeleza kampeni ya kutimiza malengo ya maendeleo endelevu sdg ifikiapo mwaka wa elfuba kampeni hiyo yenye vipengele 1 7 inatoa nafasi kubwa kwa sayansi na teknolojia katika kufanikisha malengo hayo aisha abdul kadir mmoja wa wanzilishi wa mradi wa pwanitecg anaeleza jinsi teknolojia inaweza kufanikisha malengo hayo iwapo wanawake watajitokeza zaidi mimi natoka eneo za majengovita na problem ambayo moja ambayo huwa tuna face kule hakuna usalama so minaamini kuwa teknolojia na sayansi inaweza kutusaidia kuhakikisha kuwa kuna usalama katika teknolojia unaweza kuwa unatengeneza applications za kuweza mapolisi na pia ukiangalia upande mwingine kuna kuna kitu inaitwa gis that is geographical gisaiem unaweza kuolet data katika mazingira tofauti na inaweza kusaidia serikali kujua kuwa pahali fulani ama mtaa fulani ambao huwa kuna nyingi na kuna paale watu huwa waibiwa sana sasa kutumia data tenoloaweza kuhyodataikawasaidia kuhakikisha kuwa kuna usalama takwimu za shirika la umoja wa mataifa elimu na science, unesco zinaonyesha idadi ya watafiti wa kike kote duniani ni chini ya asilimia thelathini hapa barani afrika shirika hilo limebaini kuwa changamoto huanzia wakati wa masomo kwani wanafunzi wa kike wanaofanya masomo ya sayansi barani afrika ni asilimia 7 hadi 12 pekee ikilinganishwa na wanaume aisha abdul qadir anaangazia vikwazo katika jamii nyingi za kiafrika uh, kwa kelikisema kuwa kua na nini unapata haa wana ah, so nahi, na, wa wanawawa Technology na so, na kuwa kuna matatizo matatizo mengi ambayo naunazakuisaidi htu elu yaawakati wanawake, ya wanawake zaidi wakihamasishwa kujitosa katika taaluma za sayansi na teknolojia changamoto iliyopo ni ukosefu wa fedha kwani miradi mingi kwa sasa inategemea ufadhili kutoka mataifa ya nje kama marekani ujerumani na kadhalika mombasa galsinstam kwa sasa imefikia shule 1mj ukanda huu wa pwani na kuwahusisha zaidi ya wanafunzi 180 nikiripotia kutoka mombasa mimi ni salma muhammed makala ya wanawake voa jioni